Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 52
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 3 (Read 53936 times)
phuonghue
Gold Member

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3
Reply #120 - 22. Nov 2007 , 18:06

Phuong_Tran wrote on 22. Nov 2007 , 13:03:
PHuệ ơi , Bích Định " xin phép " nghĩ lễ 1 tuần nên tui nghĩ B Đ không xem tin này đâu , B Đ có để lại cho bà số Đ T đó thấy không????

PTr

B Đ chỉ xin phép nghỉ cuối tuần thôi mà? Tui phải trả lời không thì mơi mốt quên sao  Cheesy. Tui có số đt rồi. Để dụ ăn được rồi tui kể cho nghe nha , cô em này dễ ăn hiếp quá hà hihi.. Grin Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #121 - 22. Nov 2007 , 18:20

Quote:
Huệ ơi, My cũng không ngờ My đi bộ giỏi đâu,  cho đến khi My đi tới Vạn Ly Trường Thành 2 năm trước.  Wink Từ dưới đất đi lên có chừng chục trạm, My đã theo con gái leo tới trạm cho't luôn, nhìn lai chung quanh thì thấy chắc có mình My là người già nhất  Cool Cheesy Grin 
Tháng 8 là tháng nóng nhất ở đó rồi mà năm My đi lại xui là vào năm nóng nhất trong 100 năm mới chết chứ.  Undecided Thịt da cứ như sắp cháy xèo xèo luôn, mồ hôi chảy tong tong ướt nhẹp mà không dám uống nước vì dọc đường lên không có toilet  Undecided Mà có toilet thì chắc cũng không dám đi đâu, ai có đi Tàu thì biết rồi ha  Undecided
Để coi My có dịp nào đi bộ với Huệ coi mèo nào cắn mỉu nào he  Huh Cheesy Chạy thì My chịu thua liền  Embarrassed nhưng đi bộ thì hy vọng không làm Huệ cụt hứng đâu mà Cheesy. My có khi cả năm mới đi bộ một lần, thường là dịp quyên tiền cho trường con gái, nhưng chưa bao giờ bỏ cuộc hết, đi hết 20km tỉnh weo  Cool

Chị Mỹ à ,
Em cũng không có chạy nhiều được. Nhiều khi vừa đi vừa nghe nhạc vừa tính toán  :đi 1 bài hát , chạy 1 bài hát để mau được về tại vì con đường em đi bộ là 4 miles , nghe xong 1 CD là kể như làm xong bổn phận. Nếu chạy không nổi thì lại tự trả giá thôi đi bộ 2 bài , chạy 1 bài..Đúng là có truyền thống ăn gian. Roll Eyes Roll Eyes Hồi xưa xấp nhỏ còn nhỏ mình đi chậm được , bi giờ chạy theo tụi nó muốn hụt hơi  Sad Sad.Để khi nào có dịp đi VLTT em coi thử có leo nỗi không nha? VLTT cũng là nơi em muốn đi trước khi chít đó.. Roll Eyes Roll Eyes Mặc dù em làm sớm nghỉ sớm nhưng chưa được đến giai đoạn đi chơi đâu , gánh của em còn nặng lắm chị Mỹ ơi..
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #122 - 22. Nov 2007 , 18:22

Quote:
P Huệ mến,
Em có thấy gì khi đưa chuột vào miếng pie  không Huh  HuhHay chỉ ngắm sơ sơ thôi  Roll Eyes  Roll Eyes  Roll Eyes

Chị Đ Đ ơi ,
Em phải làm từ đầu nhồi bột đàng hoàng rồi mới nướng rồi mới được ăn chứ chị đâu có cho ăn liền đâu mà.. Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #123 - 22. Nov 2007 , 22:58

Quote:
Huệ ơi, My cũng không ngờ My đi bộ giỏi đâu,  cho đến khi My đi tới Vạn Ly Trường Thành 2 năm trước.  Wink Từ dưới đất đi lên có chừng chục trạm, My đã theo con gái leo tới trạm cho't luôn, nhìn lai chung quanh thì thấy chắc có mình My là người già nhất  Cool Cheesy Grin  
Tháng 8 là tháng nóng nhất ở đó rồi mà năm My đi lại xui là vào năm nóng nhất trong 100 năm mới chết chứ.  Undecided Thịt da cứ như sắp cháy xèo xèo luôn, mồ hôi chảy tong tong ướt nhẹp mà không dám uống nước vì dọc đường lên không có toilet  Undecided Mà có toilet thì chắc cũng không dám đi đâu, ai có đi Tàu thì biết rồi ha  Undecided
Để coi My có dịp nào đi bộ với Huệ coi mèo nào cắn mỉu nào he  Huh Cheesy Chạy thì My chịu thua liền  Embarrassed nhưng đi bộ thì hy vọng không làm Huệ cụt hứng đâu mà Cheesy. My có khi cả năm mới đi bộ một lần, thường là dịp quyên tiền cho trường con gái, nhưng chưa bao giờ bỏ cuộc hết, đi hết 20km tỉnh weo  Cool

Cũng khá !
CC
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #124 - 22. Nov 2007 , 23:01

Quote:
hihihi, em càng nói thì càng lòi thêm ra những "vết thương lòng" khác của  My hà  Cheesy Grin

Cái này cũng khá !
CC
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #125 - 22. Nov 2007 , 23:03

Quote:
hehehe, cái này là nói thiệt nè PhưỢng ơi : My ngâm thơ thì cùng tạm tạm (nếu không có đau... tay bữa đó  Grin) ,
còn hát thì My khÔng biết trời trăng gì về nhạc hết, mà lại không có thì giờ tập bao giỜ hết, nên hễ biểu My hát thì My hát tá lả theo nhịp tim thôi  , thây kệ đàn trống gì phải chạy theo thôi Grin

Sad  Cry

CC

PS.
Tôi độ chừng không có ai có thể đoán được tại sao tôi nhăn mặt .
Back to top
« Last Edit: 22. Nov 2007 , 23:07 by CoiChay »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #126 - 23. Nov 2007 , 06:33

CoiChay wrote on 22. Nov 2007 , 23:03:
Sad  Cry

CC

PS.
Tôi độ chừng không có ai có thể đoán được tại sao tôi nhăn mặt .

Roll Eyes Huh Undecided
Dù sao cũng đoán thử:

1/Lại đụng chạm đến "vết thương lòng" chăng?!!

Quote:
ngâm thơ thì cùng tạm tạm (nếu không có đau... tay bữa đó  )...

2/Thầy không biết Mỹ ngâm thơ trong Chatroom hay là trong Hoa Gấm?!! Ngâm bằng lời hay bằng..con chuột?!!

Quote:
hát thì My hát tá lả theo nhịp tim thôi  , thây kệ đàn trống gì phải chạy theo thôi 

3/nghĩ đến nhạc của Thầy?!! hay là 911?!!  Tongue Embarrassed Lips Sealed

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #127 - 23. Nov 2007 , 14:14

phuonghue wrote on 22. Nov 2007 , 18:20:
Chị Mỹ à ,
Em cũng không có chạy nhiều được. Nhiều khi vừa đi vừa nghe nhạc vừa tính toán  :đi 1 bài hát , chạy 1 bài hát để mau được về tại vì con đường em đi bộ là 4 miles , nghe xong 1 CD là kể như làm xong bổn phận. Nếu chạy không nổi thì lại tự trả giá thôi đi bộ 2 bài , chạy 1 bài..Đúng là có truyền thống ăn gian. Roll Eyes Roll Eyes Hồi xưa xấp nhỏ còn nhỏ mình đi chậm được , bi giờ chạy theo tụi nó muốn hụt hơi  Sad Sad.Để khi nào có dịp đi VLTT em coi thử có leo nỗi không nha? VLTT cũng là nơi em muốn đi trước khi chít đó.. Roll Eyes Roll Eyes Mặc dù em làm sớm nghỉ sớm nhưng chưa được đến giai đoạn đi chơi đâu , gánh của em còn nặng lắm chị Mỹ ơi..

hihihi, em chạy được là giỏi rồi, My không chạy nổi đâu  Undecided Em con cái thành tài hết rồi mà còn than nặng gánh, chứ con My mới 15 đây nè Embarrassed  Cheesy
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #128 - 24. Nov 2007 , 06:14

phuonghue wrote on 22. Nov 2007 , 17:46:

Yêu chàng

Yêu chàng như yêu lược gương
Như yêu ba mẹ, như thương cuộc đời
Sao yêu trăng ở trên trời
Em yêu chàng giữa muôn người thế gian

Yêu chàng mắt dại lòng se
Yêu chàng tay ngóng nón che ngập ngừng
Những hôm trời tím rưng rưng
Trên vai tình lớn thành dưng mây thầm

Yêu chàng như biển yêu non
Từ ngày trái đất hãy còn bơ vơ
Xưa em chưa biết nằm mơ
Nay trăm con mộng hẹn hò tới lui
Chàng cho em thấy ngày vui
Tiếng đêm là nụ hôn ngùi nhớ mong

Trời ạ, em đã phải lòng...

hoahong.gifMường Mánhoahong.gif:

Sao hông ai chịu nhìn lui dậy nè   Angry

Câu mực tuy cực mà vui
Khoái ăn trứng mực ,
lui cui câu hoài.. Grin Grin

(Ca dao)
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #129 - 24. Nov 2007 , 06:17

Quote:
hihihi, em chạy được là giỏi rồi, My không chạy nổi đâu  Undecided Em con cái thành tài hết rồi mà còn than nặng gánh, chứ con My mới 15 đây nè Embarrassed  Cheesy

chị Mỹ ơi ,
Em ước gì con em mới 15..Bây giờ đúng là :
Không còn ngày gian khổ ,
Chỉ thêm ngày tiêu điều
Vắng con như cây cỏ
Héo úa giữa quạnh hiu...  Embarrassed Embarrassed

Mình chưa già hung mà nói chuyện nghe buồn quá há chị Mỹ  Tongue
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #130 - 24. Nov 2007 , 11:59

phuonghue wrote on 24. Nov 2007 , 06:14:
Sao hông ai chịu nhìn lui dậy nè   Angry

Câu mực tuy cực mà vui
Khoái ăn trứng mực ,
lui cui câu hoài.. Grin Grin

(Ca dao)

Hoài Vọng

Bao năm xuôi ngược miền viễn xứ
Cứ bước lần theo lượt sóng đời
Tháng tư chưa xoá  hờn vong quốc 
Nước mắt nhà tan máu lệ rời
Khơi mào Trung Cộng đang chờ đợi
Thôi thúc lòng người khắp mọi nơi
Đứng lên tranh đấu cho dân tộc
Rợp bóng cờ bay chói rạng ngời

Kim Khánh Ngọc

Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #131 - 24. Nov 2007 , 12:37

Quote:
hehehe, cái này là nói thiệt nè PhưỢng ơi : My ngâm thơ thì cùng tạm tạm (nếu không có đau... tay bữa đó  Grin) ,
còn hát thì My khÔng biết trời trăng gì về nhạc hết, mà lại không có thì giờ tập bao giỜ hết, nên hễ biểu My hát thì My hát tá lả theo nhịp tim thôi  , thây kệ đàn trống gì phải chạy theo thôi Grin

Vậy là vẫn có biết....vài món ăn chơi đó chị " no star where "

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #132 - 24. Nov 2007 , 12:43

phuonghue wrote on 22. Nov 2007 , 18:20:
Chị Mỹ à ,
Em cũng không có chạy nhiều được. Nhiều khi vừa đi vừa nghe nhạc vừa tính toán  :đi 1 bài hát , chạy 1 bài hát để mau được về tại vì con đường em đi bộ là 4 miles , nghe xong 1 CD là kể như làm xong bổn phận. Nếu chạy không nổi thì lại tự trả giá thôi đi bộ 2 bài , chạy 1 bài..Đúng là có truyền thống ăn gian. Roll Eyes Roll Eyes Hồi xưa xấp nhỏ còn nhỏ mình đi chậm được , bi giờ chạy theo tụi nó muốn hụt hơi  Sad Sad.Để khi nào có dịp đi VLTT em coi thử có leo nỗi không nha? VLTT cũng là nơi em muốn đi trước khi chít đó.. Roll Eyes Roll Eyes Mặc dù em làm sớm nghỉ sớm nhưng chưa được đến giai đoạn đi chơi đâu , gánh của em còn nặng lắm chị Mỹ ơi..

Bây giờ đến phiên tui bị đụng chạm vết thương lòng nè , nhớ 1 lần cả nhà đi nghĩ mát ở Hàm Tân , sáng sớm mấy mẹ con tui chạy bộ dưới bãi biển , ban đầu tui còn chạy , sau đó tui...đi, một hồi sau nữa con tui kêu mẹ đi tới chỗ cồn cát kia thôi tụi con quay về là vừa !!!!! Lips Sealed Undecided Cry Cry Cry

PTr
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #133 - 25. Nov 2007 , 07:03

Phuong_Tran wrote on 24. Nov 2007 , 12:43:
Bây giờ đến phiên tui bị đụng chạm vết thương lòng nè , nhớ 1 lần cả nhà đi nghĩ mát ở Hàm Tân , sáng sớm mấy mẹ con tui chạy bộ dưới bãi biển , ban đầu tui còn chạy , sau đó tui...đi, một hồi sau nữa con tui kêu mẹ đi tới chỗ cồn cát kia thôi tụi con quay về là vừa !!!!! Lips Sealed Undecided Cry Cry Cry

PTr

Hi hi ,Ph ơi
Chiện đó là thường thôi mà.Mấy đứa con tui khi nào cũng đi 2, 3 vòng mới quay lại dớt tui đó. Lúc nào tui đi bộ cũng chỉ lang thang 1 mình thôi để không bị ai hối. Cheesy
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #134 - 25. Nov 2007 , 07:07

thubeo wrote on 24. Nov 2007 , 11:59:
Hoài Vọng

Bao năm xuôi ngược miền viễn xứ
Cứ bước lần theo lượt sóng đời
Tháng tư chưa xoá  hờn vong quốc 
Nước mắt nhà tan máu lệ rời
Khơi mào Trung Cộng đang chờ đợi
Thôi thúc lòng người khắp mọi nơi
Đứng lên tranh đấu cho dân tộc
Rợp bóng cờ bay chói rạng ngời

Kim Khánh Ngọc

Chu choa , Xin chào chị Thu Tỷ Tỷ. Lần đầu chị tham dự mà ra chiêu thiệt là cao cường. PH chờ U chẻ với lại Quân Sư kíu bồ mà coi bộ ai cũng xin đi theo xe đò làm lơ hết rồi. Chờ qua 24 tiếng mà ai cũng bó tay là bắt đầu ăn gian đó nha  Grin
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 7 8 9 10 11 ... 52
Send Topic In ra