Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 17 18 19 20 21 ... 52
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 3 (Read 54036 times)
Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3Mưa
Reply #270 - 10. Dec 2007 , 16:01

Quote:
...

Trên bãi biển

Lưu Trọng Lư

Thừa lương khách đã vắng (1)
Trời nước mênh mông,
Duy còn bốn mắt nhìn nhau : lặng
Trên cát vô tình vạch chữ "Vân"hoado
Tay vạch xong, sóng xoá dần.
Mỉm cười, Vân sẽ nói:
"Người yêu Vân hỡi!
Sao người lại quá điên?
Thân nay cũng diệt, nữa là tên ?"

Tưởng được nghìn thu nhờ bãi cát
Tan tác nào hay vì sóng bạc,
Cuộc trăm năm đừng có đa mang:
Tình nhân chung kiếp dã tràng.

(1)Thừa lương: hóng mát

...

...Cát theo chân bước,
Sóng xóa ngậm ngùi...
Thương hồn phiêu bạt,
Thương tình ngược xuôi...

thanks.gifhù Dung-
(Bản Tango Trên Cát)

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3
Reply #271 - 10. Dec 2007 , 20:38

phuonghue wrote on 10. Dec 2007 , 10:01:
Hôm bữa đi chơi , PH cố tình để món ngon nhất đem về nhà cho mấy CN ăn mà sao chờ hoài không thấy ai về  Embarrassed Embarrassed. Thôi cứ dọn ra vậy , ai về sau hết ráng chịu , ăn 1 mình hoài buồn quá à...

...

B Đ có gởi lễ vật ra mắt nữa kìa ,không có ai ở nhà làm sao khoe đây? Sad

Hihihi, biết mà, còn dấu cái hot pot đồ biển mà , thấy bà thày bói hay chưa  Grin Grin My có hỏi mà ráng dấu mà,  Roll Eyes rồi đổ thừa không ai về  Roll Eyes Grin
Huệ à, lễ vật gì đó đưa đây đi, mấy bữa nay mệt quá muốn xỉu rồi mà còn ráng chạy vô lãnh lễ vật rồi mới đành lòng lăn ra xỉu một giấc  Grin Grin

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #272 - 11. Dec 2007 , 03:53

PTr ơi,
Em đi đâu chơi mà hôm nay mới về trường hả? Có được mạnh khoẻ không?
Mấy ngày qua Đ Đ có nhận được hình ảnh từ chị Trân gởi về, nhưng mà tìm hoài hỏng thấy em ở trong ấy  Undecided, chắc tiệc họp mặt của mấy chị lớn không nên mấy cô nhỏ trốn hết hả  Grin  Grin
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #273 - 11. Dec 2007 , 04:34

Chào cả nhà quý mến sáng thứ Ba.

Hôm nay B Đ* mới đi làm lại và vào chào cả nhà đây ạ. Thưa cả nhà, hai chị em PH và B Đ* gặp nhau mừng vui, ôm chặt, nắm tay cười hoài à. Hai chị em giống hai Nàng Sam LVD vậy. Vui lắm. Hai ông rể LVD chỉ biết đứng ngoài nhìn cười thôi. Chắc hai anh thấy hai Nàng Sam gặp nhau thấy thương quá nên bèn kết nghĩa anh em rồi. Cả nhà thấy vui không? Hí... hí... chuyện kết nghĩa anh em nghe giống như trong kiếm hiệp, có thật ở New York City.

Trở lại làm việc sau mấy ngày nghỉ phép nên bận quá. B Đ* xin trở lại sau nha.

Thưa quý Cô, Chị, Em, B Đ* đã bắt gặp lại tình đồng môn ở chị P H cuối tuần vừa rồi... đang hạnh phúc và vui lắm... lá..lá..la.. la.. là.. lá.. la.. hát nghêu ngao trong hạnh phúc đầu ngày... đố cả nhà B Đ* đang hát bài gì?  Grin Grin   Hí... hí... lại đố!

Em chạy đi đây mấy chị nha.
Thân ái,
Bích-Định
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #274 - 11. Dec 2007 , 04:37

Ủa quên, chị PH ơi, lễ vật em gái ra mắt chị PH đâu rồi? Chị không để quên lại nhà hàng chứ ạ?
Đố mấy chị đoán là lễ vật gì? Hí..hí..lại đố.
Bích-Định
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #275 - 11. Dec 2007 , 04:52

Phượng Tr à ,
Tui níu được bà rồi đó nha. Sao bà ác quá dị không biết ,bỏ nhà ra đi làm mọi người lo lắng quá chừng  Angry. Bà làm tui cảm thấy rất là tội lỗi tại vì ở nhà không lo dọn dẹp nấu ăn đàng hoàng chứ gì? Hi hi , ai cũng muốn bắt chước nghề thầy bói của bà , chắc bà mở lớp được rồi đó  Grin Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #276 - 11. Dec 2007 , 05:00

BichDinh wrote on 11. Dec 2007 , 04:37:
Ủa quên, chị PH ơi, lễ vật em gái ra mắt chị PH đâu rồi? Chị không để quên lại nhà hàng chứ ạ?
Đố mấy chị đoán là lễ vật gì? Hí..hí..lại đố.
Bích-Định

B Đ ơi ,
Chị định đem lễ vật về khoe mà nhà cửa vắng vẻ nên cụt hứng.. Embarrassed. Bi giờ đông người về rồi nè. B Đ muốn đố mọi người bà chị lựa cái kẹp nào nè... Grin

...

B Đ à , em thấy hông? Mình ăn gì ở nhà biết hết trơn. Chị nghi hôm đó chị Đ Đ với chị Mỹ ngồi bàn bên cạnh quá. Đi làm lại chị cũng chán quá đây. Nghe có vụ nỗ nơi quán phở ai cũng lo , may mà Thầy của mình còn nguyên.. Tongue Tongue Hú hồn  Smiley Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3Mưa
Reply #277 - 11. Dec 2007 , 05:04

Phương Tần wrote on 10. Dec 2007 , 16:01:
...

...Cát theo chân bước,
Sóng xóa ngậm ngùi...
Thương hồn phiêu bạt,
Thương tình ngược xuôi...

thanks.gifhù Dung-
(Bản Tango Trên Cát)

xuôi chèo mát mái..

(thành ngữ )

Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #278 - 11. Dec 2007 , 06:27

" Nghe có vụ nỗ nơi quán phở ai cũng lo , may mà Thầy của mình còn nguyên..   Hú hồn   "

Chào Thầy CC, chuyện nổ gì ghê quá thế ạ? May mà Thầy không sao. B Đ* xin mời Thầy ly rựu mạnh và nhâm nhi một chút cho hoàn hồn.

...

Kính ly hay cụng ly nhi?. Cheers! hí...hí...

Mời các cả nhà luôn nha.

B Đ*

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #279 - 11. Dec 2007 , 06:31

phuonghue wrote on 11. Dec 2007 , 05:00:
...

B Đ à , em thấy hông? Mình ăn gì ở nhà biết hết trơn. Chị nghi hôm đó chị Đ Đ với chị Mỹ ngồi bàn bên cạnh quá. Đi làm lại chị cũng chán quá đây. Nghe có vụ nỗ nơi quán phở ai cũng lo , may mà Thầy của mình còn nguyên.. Tongue Tongue Hú hồn  Smiley Cheesy Grin

Grin Hai cô mắc ôm nhau cười cười nói nói đâu có để ý đến 2 bà chị ngồi đàng xa đâu nè  Wink. May là em thành thực khai báo chứ có diếm cái gì cũng không thoát đâu đấy  Cheesy.

Quote:
B Đ ơi ,
Chị định đem lễ vật về khoe mà nhà cửa vắng vẻ nên cụt hứng.. Embarrassed. Bi giờ đông người về rồi nè. B Đ muốn đố mọi người bà chị lựa cái kẹp nào nè... Grin

Huệ à, chị Đ Đ khg biết em đã chọn cái nào, nhưng chị ưng cái màu xanh quá nên đoán mò là em cũng thích cái màu xanh , nếu đúng thì có được 1 cái CD của anh Đ Q không hỉ  Huh  Tongue  Grin

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #280 - 11. Dec 2007 , 06:46

Quote:
Grin Hai cô mắc ôm nhau cười cười nói nói đâu có để ý đến 2 bà chị ngồi đàng xa đâu nè  Wink. May là em thành thực khai báo chứ có diếm cái gì cũng không thoát đâu đấy  Cheesy.

Huệ à, chị Đ Đ khg biết em đã chọn cái nào, nhưng chị ưng cái màu xanh quá nên đoán mò là em cũng thích cái màu xanh , nếu đúng thì có được 1 cái CD của anh Đ Q không hỉ  Huh  Tongue  Grin

Hi hi ,
Không đúng rồi chị Đ Đ ơi. Nhưng giải an ủi chắc là cô em B Đ phải order cái màu xanh cho chị quá  Grin Grin. B Đ à ,em có tới trang hình của em để nghe mọi người mỗ xẻ 2 OX của mình hông dị ? Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #281 - 11. Dec 2007 , 06:56

BichDinh wrote on 11. Dec 2007 , 06:27:
" Nghe có vụ nỗ nơi quán phở ai cũng lo , may mà Thầy của mình còn nguyên..   Hú hồn   "

Chào Thầy CC, chuyện nổ gì ghê quá thế ạ? May mà Thầy không sao. B Đ* xin mời Thầy ly rựu mạnh và nhâm nhi một chút cho hoàn hồn.

...

Kính ly hay cụng ly nhi?. Cheers! hí...hí...

Mời các cả nhà luôn nha.

B Đ*

Hello cô BD,

Chuyện nổ có kể trong Trang Nhạc Đại Sân hay Trong trang Truyện/Người Việt Alger.
Cám ơn cô đã hỏi thăm.
Thân mến,
CC
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #282 - 11. Dec 2007 , 16:02

Quote:

PTr ơi,
Em đi đâu chơi mà hôm nay mới về trường hả? Có được mạnh khoẻ không?
Mấy ngày qua Đ Đ có nhận được hình ảnh từ chị Trân gởi về, nhưng mà tìm hoài hỏng thấy em ở trong ấy  Undecided, chắc tiệc họp mặt của mấy chị lớn không nên mấy cô nhỏ trốn hết hả  Grin  Grin

Hello chị , cám ơn chị đã hỏi thăm , em khoẻ ru , hôm qua em vào D D mà em không thể post bài được , khi thì em không thể mở ra xem ,khi thì xem được mà không thể post bài được mãi đến giờ này " nó" mới chịu cho em post đây , hm!!!!

Ngày đó em chỉ có nhận được tin nhắn từ Lan Hương và em lại đang ở xa thành phố không về kịp ( chứ nếu không "kiểu " gì cũng có mặt ) em rất tiếc là cả ba đứa Lan Hương , Mỹ Dung và PTr lại đang ở xa thành phố 1 lượt ( nhưng không đi chung ) Châu Lê cũng bận về quê thăm gia đình nên cũng vắng mặt luôn , lúc này em bận hơi nhiều nên cũng đã không tham gia những sinh hoạt mới đây của Nhóm TN

Nhớ chị !!!

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #283 - 11. Dec 2007 , 16:42

phuonghue wrote on 11. Dec 2007 , 04:52:
Phượng Tr à ,
Tui níu được bà rồi đó nha. Sao bà ác quá dị không biết ,bỏ nhà ra đi làm mọi người lo lắng quá chừng  Angry. Bà làm tui cảm thấy rất là tội lỗi tại vì ở nhà không lo dọn dẹp nấu ăn đàng hoàng chứ gì? Hi hi , ai cũng muốn bắt chước nghề thầy bói của bà , chắc bà mở lớp được rồi đó  Grin Grin

Chào bà Phương Huệ ,

Tui bỏ nhà đi hồi nào , đi vắng có vài bữa mà bà đã la chí choé rồi làm sao tui bỏ nhà ra đi cho được  Grin Grin Bà giỏi thiệt đó tui phong cho bà chức QUẢN GIA của cung Hoa Gấm nha CN nào vắng nhà lâu lâu bà phải điểm danh liền và phải bị trừ điểm hạnh kiểm , nói kiểu này chắc tui bị trừ hết điểm quá......

Nhớ bà quá xá

PTr
Back to top
« Last Edit: 11. Dec 2007 , 17:26 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3http://i182.photobucket.
Reply #284 - 11. Dec 2007 , 17:24

Quote:
hehehe,  My bù đầu mà cũng ráng chạy vô rình coi hình   Cheesy  hình dễ thương quá chừng, hai cô nàng cười tươi rói ha`  Cheesy
Bi giờ phải chạy qua mục hình ảnh coi ăn uống cái gì nữa  Grin

Chi MY ui chạy nhanh quá rớt mắt kiếng rồi kìa sao không rủ em đi với  Cool Cool

Nhớ chị

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 17 18 19 20 21 ... 52
Send Topic In ra