Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 18 19 20 21 22 ... 52
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 3 (Read 54111 times)
phuonghue
Gold Member

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3
Reply #285 - 12. Dec 2007 , 03:47

Phuong_Tran wrote on 11. Dec 2007 , 16:42:
Chào bà Phương Huệ ,

Tui bỏ nhà đi hồi nào , đi vắng có vài bữa mà bà đã la chí choé rồi làm sao tui bỏ nhà ra đi cho được  Grin Grin Bà giỏi thiệt đó tui phong cho bà chức QUẢN GIA của cung Hoa Gấm nha CN nào vắng nhà lâu lâu bà phải điểm danh liền và phải bị trừ điểm hạnh kiểm , nói kiểu này chắc tui bị trừ hết điểm quá......

Nhớ bà quá xá

PTr

PTr à ,
Tui cũng nhớ bà lắm đó. Ít ra bà còn trả lời tui chứ mấy người bạn tốt của tui làm lơ luôn hông thèm nói gì với tui hết á. ( tui không có nói bà đâu Tuyết N à...ai thì tự biết đó ). Bi giờ bà về rồi tới phiên bà giữ nhà đó nha. Bà biết hông? ,mình xây 3 cái nhà bự rồi mà đây là lần đầu tiên ăn Nuôi -Em đó nha , thôi chắc mình cũng phải làm 1 cây Nuôi -Em chứ hông lẽ im re tối thui trong lúc ngoài đường sáng choang sao?  Roll Eyes.Hôm bữa chị 7MM gởi thiệp rồi đó mà mình chưa mang lễ vật quà cáp gì qua để trả lễ hết..Chu choa ,nhiều việc ghê há..Tuần này tui lại bận quá bà ơi ... Sad Sad
Back to top
« Last Edit: 12. Dec 2007 , 07:28 by phuonghue »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3Mưa
Reply #286 - 12. Dec 2007 , 04:08

phuonghue wrote on 11. Dec 2007 , 05:04:
xuôi chèo mát mái..

(thành ngữ )

...

Khi trở lại trường cũ

Về lại Huế anh ghé thăm trường cũ
Ngôi trường xưa lấp lánh nắng ban mai
Anh dừng lại nhìn trẻ thơ ngồi học 
Thoáng thấy em thanh thản đứng giảng bài

Mái trường xưa hàng phượng lá xanh mơ
Anh lạc lõng như thú hoang xa núi 
Giữa sân trường tiếc nuối chuỗi ngày thơ

Trường em dạy xưa kia anh đã học 
Giấc mơ đời rạo rực lửa phương Đông
Sách vở thơm áo trắng cũng như lòng 
Cánh diều nhỏ bay giữa trời ước vọng

Vài em nhỏ ngỡ ngàng nhìn anh đến 
Áo trắng hiền vấy mực đẹp ngây ngô
Đôi mắt nai ôm cặp dáng thiên thần 
Anh nhìn lại ô hay mình đáng tội

Huỳnh văn Dung

Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3Mưa
Reply #287 - 12. Dec 2007 , 12:14

phuonghue wrote on 12. Dec 2007 , 04:08:

...

Khi trở lại trường cũ

Ngôi trường xưa lấp lánh nắng ban mai
Anh dừng lại nhìn trẻ thơ ngồi học  
Thoáng thấy em thanh thản đứng giảng bài

Mái trường xưa hàng phượng lá xanh mơ
Anh lạc lõng như thú hoang xa núi  
Giữa sân trường tiếc nuối chuỗi ngày thơ

Trường em dạy xưa kia anh đã học  
Giấc mơ đời rạo rực lửa phương Đông
Sách vở thơm áo trắng cũng như lòng  
Cánh diều nhỏ bay giữa trời ước vọng

Vài em nhỏ ngỡ ngàng nhìn anh đến  
Áo trắng hiền vấy mực đẹp ngây ngô
Đôi mắt nai ôm cặp dáng thiên thần  
Anh nhìn lại ô hay mình đáng tội

Huỳnh văn Dung

Tiếng chim Đông
Vọng vào đá núi
Vỡ hồn thinh không
-Thông Nhã-
(Không nước không trăng)

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #288 - 12. Dec 2007 , 12:52

phuonghue wrote on 12. Dec 2007 , 03:47:
PTr à ,
Tui cũng nhớ bà lắm đó. Ít ra bà còn trả lời tui chứ mấy người bạn tốt của tui làm lơ luôn hông thèm nói gì với tui hết á. ( tui không có nói bà đâu Tuyết N à...ai thì tự biết đó ). Bi giờ bà về rồi tới phiên bà giữ nhà đó nha. Bà biết hông? ,mình xây 3 cái nhà bự rồi mà đây là lần đầu tiên ăn Nuôi -Em đó nha , thôi chắc mình cũng phải làm 1 cây Nuôi -Em chứ hông lẽ im re tối thui trong lúc ngoài đường sáng choang sao?  Roll Eyes.Hôm bữa chị 7MM gởi thiệp rồi đó mà mình chưa mang lễ vật quà cáp gì qua để trả lễ hết..Chu choa ,nhiều việc ghê há..Tuần này tui lại bận quá bà ơi ... Sad Sad

Ừ đúng vậy bây giờ tính cái vụ cây Noel đi hén? Tui thấy mình nên giao cho cô em Bích Định làm cái vụ này đi , bà nghĩ coi có em út làm chi mà hỏng nhờ vả????? Đúng không? Nhiều khi B Đ còn tình nguyện rinh cây Noel ở nhà vô nữa đó hihiihiihi với lại còn Sao Mai , Thục Khanh nữa chi??? Tụi mình đã....đến tuổi hưởng nhàn rồi , À tui chưa thấy cái thiệp của chị 7 MM , nó nằm ở đâu vậy? Cái vụ trả lễ bà lo đi tui chỉ việc giữ nhà thôi , à không để dành P Tần lo việc đó , vụ này P Tần làm hay lắm a , còn vụ gì nữa không?

Eh ! 3 cái kẹp đó tui thích cây kẹp màu đen bên trái đó...bà...cho tui mượn đỡ được không??? Cheesy Cheesy Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #289 - 12. Dec 2007 , 19:49

...

...

...

Cheesy NLCC CỦA CUNG HG KÍNH CHÚC THẦY CÔ, ACE LVD CÙNG TẤT CẢ THÂN HỮU XA GẦN  MÙA GIÁNG SINH AN BÌNH & NĂM MỚI HẠNH PHÚC  Cheesy

CHÚC MỪNG NOEL VÀ NĂM MỚI

OTGH NÓI : Cái website này hay lắm , có cả bao nhiêu cảnh khác nhau khi mình click vào đúng chổ... ngứa.
Chúc mọi người dzui dzẻ & nhớ "nhấn chuột" dzô đúng chỗ...ngứa  nghe! Grin Grin Grin

TN đi lạc dzô nhằm kho tàng của OTGH thấy cái này ngồ ngộ rinh dzìa cung HG cho NLCC. OTGH à ! Xin OTGH đừng  có úm ba la!! ùm bà là!! hô biến nghe ! Cám ơn OTGH nhang! (QS và U ơi! OTGH là ai  Huh Huh mà em chưa bao giờ  thấy OTGH xuất hiện dzị!!!)
Back to top
« Last Edit: 12. Dec 2007 , 22:25 by tuyet_ngo »  

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #290 - 12. Dec 2007 , 20:13

...       ...

PH & OX                                                                         B Đ & OX

Back to top
« Last Edit: 12. Dec 2007 , 20:19 by tuyet_ngo »  

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #291 - 12. Dec 2007 , 20:59

tuyet_ngo wrote on 12. Dec 2007 , 20:13:
...   

PH & OX                                                                        

Shocked PH à! Noái gần noái xa chẳng qua noái thiệt. Bà đang "chí choé " tui đây nì!Shocked. Bởi dzị tui quấn khăn cho bà ấm cổ nè ! kéo khăn lên cao cao chút nữa luôn tiện....Grin Grin chứ  hổng có ý đồ khác nghe! Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3http://i182.photobucket.
Reply #292 - 13. Dec 2007 , 02:29

Phuong_Tran wrote on 11. Dec 2007 , 17:24:
Chi MY ui chạy nhanh quá rớt mắt kiếng rồi kìa sao không rủ em đi với  Cool Cool

Nhớ chị

PTr

Chị MY ui, sao em réo chị um sùm mà chị hỏng trả lời???? Em phải cóp pi lại cho chị thấy nè chứ em thiệt tình nghi ngờ con mắt chị lắm đó , cả chị Đ Đ nữa chắc đang ngậm tăm rồi !!!  Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #293 - 13. Dec 2007 , 02:40

Phuong_Tran wrote on 13. Dec 2007 , 02:29:
Chị MY ui, sao em réo chị um sùm mà chị hỏng trả lời???? Em phải cóp pi lại cho chị thấy nè chứ em thiệt tình nghi ngờ con mắt chị lắm đó , cả chị Đ Đ nữa chắc đang ngậm tăm rồi !!!  Cool Cool

PTr

PTr à
Chắc là mấy chị hôm bữa réo bà mệt quá khan tiếng rồi đó. Chắc bà phải nấu cho 2 bà chị 1 nồi canh gừng mới được  Cheesy. Bà thấy tui tài ghê hông? Nói xiên nói xéo 1 câu là có người đem đồ dìa sửa soạn Noel rồi kìa.. Grin Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #294 - 13. Dec 2007 , 02:45

tuyet_ngo wrote on 12. Dec 2007 , 20:59:
Shocked PH à! Noái gần noái xa chẳng qua noái thiệt. Bà đang "chí choé " tui đây nì!Shocked. Bởi dzị tui quấn khăn cho bà ấm cổ nè ! kéo khăn lên cao cao chút nữa luôn tiện....Grin Grin chứ  hổng có ý đồ khác nghe! Grin Grin Grin

TN à ,
Bộ bà muốn ám sát tui hay sao mà kéo khăn cao quá dị  Tongue.OX tui cứ hỏi khi nào thì bà mới chịu qua đây? Đã kím chiện với OX của bà chưa dị ha? Roll Eyes Roll Eyes. Quên nữa ,bà gởi thiệp thì phải đem lại nhà của mấy ACE chứ ngồi ở nhà mà chúc mừng đâu có ai đọc đâu nà.. Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #295 - 13. Dec 2007 , 02:48

phuonghue wrote on 13. Dec 2007 , 02:40:
PTr à
Chắc là mấy chị hôm bữa réo bà mệt quá khan tiếng rồi đó. Chắc bà phải nấu cho 2 bà chị 1 nồi canh gừng mới được  Cheesy. Bà thấy tui tài ghê hông? Nói xiên nói xéo 1 câu là có người đem đồ dìa sửa soạn Noel rồi kìa.. Grin Grin

Hahahhaha hihiihiih Tui thấy tài nghệ nói xiên nói xéo của bà rồi tui đang ngồi cười một mình tự nãy giờ bi giờ thấy chị Đ Đ và bà online tui mừng quá đặng cười chung cho dzui

Ừ để tui nấu giá với đường phèn cho hai bà chị của mình uống nhen ,sẽ hết khan tiếng liền hà

Tuyết Ngô thiệt là dễ thương bà post mấy tấm hình đẹp quá Tuyết ơi à

PTr
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #296 - 13. Dec 2007 , 02:49

Phuong_Tran wrote on 13. Dec 2007 , 02:29:
Chị MY ui, sao em réo chị um sùm mà chị hỏng trả lời???? Em phải cóp pi lại cho chị thấy nè chứ em thiệt tình nghi ngờ con mắt chị lắm đó , cả chị Đ Đ nữa chắc đang ngậm tăm rồi !!!  Cool Cool

PTr

PTR ơi, chị Đ Đ và chị My đang đánh cá coi ai mở miệng trước đấy, nhưng tại em mà chị Đ Đ thua cuộc nè. Thôi cho My được phần thắng đi.  Xem cô ấy chừng nào mới chịu "bò" ra đây  Roll Eyes  Roll Eyes.

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #297 - 13. Dec 2007 , 02:50

Phuong_Tran wrote on 11. Dec 2007 , 16:02:
Hello chị , cám ơn chị đã hỏi thăm , em khoẻ ru , hôm qua em vào D D mà em không thể post bài được , khi thì em không thể mở ra xem ,khi thì xem được mà không thể post bài được mãi đến giờ này " nó" mới chịu cho em post đây , hm!!!!

Ngày đó em chỉ có nhận được tin nhắn từ Lan Hương và em lại đang ở xa thành phố không về kịp ( chứ nếu không "kiểu " gì cũng có mặt ) em rất tiếc là cả ba đứa Lan Hương , Mỹ Dung và PTr lại đang ở xa thành phố 1 lượt ( nhưng không đi chung ) Châu Lê cũng bận về quê thăm gia đình nên cũng vắng mặt luôn , lúc này em bận hơi nhiều nên cũng đã không tham gia những sinh hoạt mới đây của Nhóm TN

Nhớ chị !!!

PTr

Bỏ cây tăm ra chị Đậu Đỏ ơi để "ngân nga " vài tiếng đi.....

PTr
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #298 - 13. Dec 2007 , 02:51

Phuong_Tran wrote on 13. Dec 2007 , 02:48:
Hahahhaha hihiihiih Tui thấy tài nghệ nói xiên nói xéo của bà rồi tui đang ngồi cười một mình tự nãy giờ bi giờ thấy chị Đ Đ và bà online tui mừng quá đặng cười chung cho dzui

Ừ để tui nấu giá với đường phèn cho hai bà chị của mình uống nhen ,sẽ hết khan tiếng liền hà

Tuyết Ngô thiệt là dễ thương bà post mấy tấm hình đẹp quá Tuyết ơi à

PTr

Trời đất ! PTr à bộ gừng mắc lắm siu mà em đành lòng nấu giá với đường phèn dzị em???
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #299 - 13. Dec 2007 , 02:54

Phuong_Tran wrote on 12. Dec 2007 , 12:52:
Ừ đúng vậy bây giờ tính cái vụ cây Noel đi hén? Tui thấy mình nên giao cho cô em Bích Định làm cái vụ này đi , bà nghĩ coi có em út làm chi mà hỏng nhờ vả????? Đúng không? Nhiều khi B Đ còn tình nguyện rinh cây Noel ở nhà vô nữa đó hihiihiihi với lại còn Sao Mai , Thục Khanh nữa chi??? Tụi mình đã....đến tuổi hưởng nhàn rồi , À tui chưa thấy cái thiệp của chị 7 MM , nó nằm ở đâu vậy? Cái vụ trả lễ bà lo đi tui chỉ việc giữ nhà thôi , à không để dành P Tần lo việc đó , vụ này P Tần làm hay lắm a , còn vụ gì nữa không?

Eh ! 3 cái kẹp đó tui thích cây kẹp màu đen bên trái đó...bà...cho tui mượn đỡ được không??? Cheesy Cheesy Cool Cool

PTr

PTr à ,
Sao bà khôn quá đi , đẩy hết việc cho người khác rồi còn hỏi còn  vụ gì nữa không . Thôi bà đi chợ đi để Noel làm party. Nhắc đến thì buồn thêm thôi bà ơi. Ở bên này Noel ngoài đường vắng tanh hà ,cứ ngồi nhớ ngày xưa đêm Noel chỉ đứng nhìn thiên hạ náo nhiệt là đã thấy nôn nao dù mình không có đạo. Sad. Biết là cũng quá ồn áo nhưng khi nhớ lại tự nhiên thấy cái gì cũng ấm cúng và đẹp đẽ hết á... Embarrassed. Ờ thiệp của chị 7 MM ở trang mấy tui quên rồi , bà chịu khó đi lui chút nha. CáI kẹp màu đen bà thích thì để tui để dành mai mốt cho bà mượn..Hi hi, B Đ nói chắc là không ai đoán đúng chị PH lựa cái nào  Grin Grin
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 18 19 20 21 22 ... 52
Send Topic In ra