Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 19 20 21 22 23 ... 52
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 3 (Read 53865 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3http://i182.photobucket.
Reply #300 - 13. Dec 2007 , 02:58

Quote:
PTR ơi, chị Đ Đ và chị My đang đánh cá coi ai mở miệng trước đấy, nhưng tại em mà chị Đ Đ thua cuộc nè. Thôi cho My được phần thắng đi.  Xem cô ấy chừng nào mới chịu "bò" ra đây  Roll Eyes  Roll Eyes.

Hahhahhahhhaha  Grin Grin Cheesy Cheesy Wink Wink Smiley Smiley Grin Grin

Hèn chi em thấy thật lạ em dìa nhà mà thấy có mình PHuệ ơi à với em hổng thấy hai bà chị của em đâu hết, bửa nay em chịu hết nổi rồi , em thà rằng chịu bị rầy la hay đánh đòn em cũng chịu chứ không muốn " im như thóc " như thế này , té ra hai bà chị đang cá độ với nhau hỉ???

Ngày nào em vào D D cũng tìm xem hai chị có la làng la xóm hay xài xể gì em không mà hỏng thấy a , em đi tìm hai chị khắp nơi...... Cool Cool

PTr

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3http://i182.photobucket.
Reply #301 - 13. Dec 2007 , 03:01

Phuong_Tran wrote on 13. Dec 2007 , 02:58:
Hahhahhahhhaha  Grin Grin Cheesy Cheesy Wink Wink Smiley Smiley Grin Grin

Hèn chi em thấy thật lạ em dìa nhà mà thấy có mình PHuệ ơi à với em hổng thấy hai bà chị của em đâu hết, bửa nay em chịu hết nổi rồi , em thà rằng chịu bị rầy la hay đánh đòn em cũng chịu chứ không muốn " im như thóc " như thế này , té ra hai bà chị đang cá độ với nhau hỉ???

Ngày nào em vào D D cũng tìm xem hai chị có la làng la xóm hay xài xể gì em không mà hỏng thấy a , em đi tìm hai chị khắp nơi...... Cool Cool

PTr

Hehe vậy thì em phải bỏ cặp kính thày bói của em ra đi, em hỏi Huệ xem 2 chị có "dũa" em không thì biết, chỉ thiếu có đăng báo tìm trẻ cúp cua nữa thôi  Roll Eyes  Roll Eyes
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3
Reply #302 - 13. Dec 2007 , 03:06

Chị Đ Đ sáng nay không đi làm hả. Em được nghỉ có 1 ngày mà nghe nói lát nữa tuyết xuống nhiều lắm nên bi giờ chắc phải lo đi chợ sớm không thì chắc phải nhịn đói. Có ai gởi gì hông nè  Roll Eyes Roll Eyes PTr à ,bà ngồi chơi với chị Đ Đ đi nha.. Cheesy
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #303 - 13. Dec 2007 , 03:09

phuonghue wrote on 13. Dec 2007 , 03:06:
Chị Đ Đ sáng nay không đi làm hả. Em được nghỉ có 1 ngày mà nghe nói lát nữa tuyết xuống nhiều lắm nên bi giờ chắc phải lo đi chợ sớm không thì chắc phải nhịn đói. Có ai gởi gì hông nè  Roll Eyes Roll Eyes PTr à ,bà ngồi chơi với chị Đ Đ đi nha.. Cheesy

Chị đang ở trong sở nè  Tongue  Grin. Chúc em một ngày nghĩ vui nhé. Chị cũng phải trở lại làm việc chút chút đây  Grin. PTr ở nhà đón kha'ch giỏi nha  Cool  Cool

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #304 - 13. Dec 2007 , 03:09

Chị MY ui em nhớ chị dữ lắm rồi đó , trưa nào em cũng online để canh me gặp chị mà hổng thấy đâu hichic chị đâu rồi?????" hồi đó " khoảng trưa trưa giờ VN là em cũng thấy chị online , bây giờ nhiều khi em đã tắt máy rồi mà còn phải mở lên để tìm chị đó , chị trốn ở đâu mà kỹ thế kêu em vào trốn với chị Đ Đỏ đang dủa em te tua kìa  Cry Cry Cry em bỏ cặp kiếng đen của em ra rồi chị Đ Đỏ ơi tại mắc khóc

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #305 - 13. Dec 2007 , 03:12

phuonghue wrote on 13. Dec 2007 , 03:06:
Chị Đ Đ sáng nay không đi làm hả. Em được nghỉ có 1 ngày mà nghe nói lát nữa tuyết xuống nhiều lắm nên bi giờ chắc phải lo đi chợ sớm không thì chắc phải nhịn đói. Có ai gởi gì hông nè  Roll Eyes Roll Eyes PTr à ,bà ngồi chơi với chị Đ Đ đi nha.. Cheesy

Bà gởi qua cho tui một nắm tuyết , tui chưa bao giờ được đụng đến nó  Sad Sad

PTr
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #306 - 13. Dec 2007 , 03:12

Phuong_Tran wrote on 13. Dec 2007 , 03:09:
Chị MY ui em nhớ chị dữ lắm rồi đó , trưa nào em cũng online để canh me gặp chị mà hổng thấy đâu hichic chị đâu rồi?????" hồi đó " khoảng trưa trưa giờ VN là em cũng thấy chị online , bây giờ nhiều khi em đã tắt máy rồi mà còn phải mở lên để tìm chị đó , chị trốn ở đâu mà kỹ thế kêu em vào trốn với chị Đ Đỏ đang dủa em te tua kìa  Cry Cry Cry em bỏ cặp kiếng đen của em ra rồi chị Đ Đỏ ơi tại mắc khóc

PTr

Nói nhỏ em nghe, 2 hôm trước chị Đ Đ nóng ruột có gọi giây luột lên My mà mẹ My nói cô nàng đi chợ mua....sửa  Roll Eyes  Tongue. Chị nghĩ là bà cụ nói cho qua chiện thôi, nên chị không dám gọi nữa  Undecided  Tongue  Sad  Sad

Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #307 - 13. Dec 2007 , 03:15

Phuong_Tran wrote on 13. Dec 2007 , 03:12:
Bà gởi qua cho tui một nắm tuyết , tui chưa bao giờ được đụng đến nó  Sad Sad

PTr

Hello cô PTR,

Welcome back !

CC
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #308 - 13. Dec 2007 , 03:16

Quote:
Nói nhỏ em nghe, 2 hôm trước chị Đ Đ nóng ruột có gọi giây luột lên My mà mẹ My nói cô nàng đi chợ mua....sửa  Roll Eyes  Tongue. Chị nghĩ là bà cụ nói cho qua chiện thôi, nên chị không dám gọi nữa  Undecided  Tongue  Sad  Sad

CHị ơi bây giờ bên Canada là mấy giờ? chị nhắn tin cho em số điện thoại chi My được không? cả số của chị nữa đó

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #309 - 13. Dec 2007 , 03:18

CoiChay wrote on 13. Dec 2007 , 03:15:
Hello cô PTR,

Welcome back !

CC

Hello Thày , PTr đã chào Thày bên quán Phở rồi mà thấy không có trả lời  Sad Sad Buồn thiệt đó

PTr
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #310 - 13. Dec 2007 , 03:22

Phuong_Tran wrote on 13. Dec 2007 , 03:12:
Bà gởi qua cho tui một nắm tuyết , tui chưa bao giờ được đụng đến nó  Sad Sad

PTr

PTR à ,
Tính đi chợ rồi mà còn phải chạy lui xúc tuyết gởi cho bà đây.Tha hồ mà đụng nha  Tongue

...

Tui phải đi chợ thiệt đó. Bye. Có thầy tới chơi mà không kịp dọn gì ra ăn. Thôi Thầy chịu khó về nhà ăn phở tiếp nha Thầy. Cám ơn Thầy.. Grin Grin
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #311 - 13. Dec 2007 , 03:36

[quote author=phuonghue link=board=ngayxuahoagam;num=1195264767;start=300#310 date=12/13/07 lúc 06:22:53]

PTR à ,
Tính đi chợ rồi mà còn phải chạy lui xúc tuyết gởi cho bà đây.Tha hồ mà đụng nha  Tongue

...

Cám ơn bà nhiều lắm lắm ,  bà thiệt là giỏi,giỏi chìu bạn , còn tui là thày bói muốn cái gì là có cái đó liền hiihiihiihi Tui đang ngắm hình bà chụp đây mà không dám đụng sợ bị phỏng tại hình mới chụp còn nóng hổi
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3Mưa
Reply #312 - 13. Dec 2007 , 05:19

Phương Tần wrote on 12. Dec 2007 , 12:14:
Tiếng chim Đông
Vọng vào đá núi
Vỡ hồn thinh không
-Thông Nhã-
(Không nước không trăng)

Hai ngàn lẻ bảy lại sắp qua
Không lẻ ta đây cũng sắp già
Vui đó buồn đây dăm ba phút
Lúc nhớ khi quên cứ xảy ra.
Cô Thu ưi ái cho tên gọi
"Tuổi Vàng" hay tuổi sắp thăng hoa
Cuộc đời thoáng chốc qua như mộng
Hai chữ vô thường có thấu không
Tâm tư vẫn gởi nơi trường cũ
Vương vấn một thời đã quá xa
Không gian cách biệt bao nỗi nhớ
Thày cũ Bạn xưa mãi không nhòa!

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3Mưa
Reply #313 - 13. Dec 2007 , 07:04

Quote:
Hai ngàn lẻ bảy lại sắp qua
Không lẻ ta đây cũng sắp già
Vui đó buồn đây dăm ba phút
Lúc nhớ khi quên cứ xảy ra.
Cô Thu ưi ái cho tên gọi
"Tuổi Vàng" hay tuổi sắp thăng hoa
Cuộc đời thoáng chốc qua như mộng
Hai chữ vô thường có thấu không
Tâm tư vẫn gởi nơi trường cũ
Vương vấn một thời đã quá xa
Không gian cách biệt bao nỗi nhớ
Thày cũ Bạn xưa mãi không nhòa!

Chị Đ Đ à   Embarrassed Grin Embarrassed Grin Embarrassed Grin

...

Hờ Hững

Anh tưởng chỉ cần trông thấy thôi
Là em hiểu rỏ lòng anh rồi.
Mối tình chan chứa trong đôi mắt,
Anh biết làm sao nói những lời.

Không có khi nào gặp gỡ em
Mà anh giữ được vẻ điềm nhiên:
Dáng anh bẽn lẽn, lời anh ngượng;
Em thử đôi lần nhớ lại xem.

Anh tưởng là em đã biết rồi
Những câu trò chuyện giọng đùa chơi,
Những thư thăm hỏi lời vơ vẩn,
Những sách anh đưa nói chuyện đời.

Những buổi trời mưa, những buổi chiều,
Lòng nghe rưng rức nỗi đìu hiu,
Những khi trăng sáng, khi hơi gió,
Nhẹ thổi vào lòng cơn mến yêu.

Và những đêm khuya giấc mộng đào,
Mơ màng trên gối gặp chiêm bao,
Anh yêu, anh nhớ, anh thầm trách:
Em chẳng lần nào cảm động sao?

Sao em hờ hững thế cho đành,
Duyên mới cùng người hất hủi anh.
Tội nghiệp cho đời anh biết mấy!
Trăm năm chưa chắc vết thương lành.

Tế Hanh
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #314 - 13. Dec 2007 , 08:20

Tình thân Lê-Văn-Duyệt.

Như một mơ hồ trong ký ức bị dập xoá trên cái tên mến yêu Lê Văn Duyệt bằng một từ nghô nghê Thị Sáu. Như một bay bỗng vui mừng bắt gặp lại tên Thầy Cô kính yêu cuả những khuôn mặt ít thay đổi theo thời gian hơi quá dài cuả cả hơn ba mươi hai năm lià xa, chợt bị chơi vơi như chừng rớt xuống trong không trung cuả bàng hoàng và hiện thực; vì cái tên ngô nghê kia. ...Một chấp nhận nơi khoé mắt sau tiếng thở dàị ...

Tất cả đó được trí óc xua đi và thay vào bằng cái nôn nao gặp gỡ chị Huệ, ngươì chị khả ái LVD, đã cùng hẹn hò sẽ gặp nhau vào cuối tuần ở Kinh Đô A'nh Sáng của Tân Thế Giới.

Trời chiều có tuyết và mưa. Một hoà hợp thiên nhiên cuả muà đông Bắc Mỹ.  Cái lạnh rét mùa đông cộng thêm sự chờ đợi ở sân bay đã quá giờ ước định. Có thể sẽ không hẹn được chị Huệ rồi.  Trong lòng buồn buồn vì chị nói cuối tuần chị phải trực làm, không hẹn hò được. Biết làm sao hơn nếu không có duyên gặp nhau. Gọi phôn cho chị chút xíu coi sao.

- Alo, chị H ơi, bây giờ em hãy còn ở phi trường nè. Trễ giờ ăn cơm tối cuả chị rồi. Chị ăn cơm đi nha. Đừng chờ em.
- Alo, ờ,  em hả, chị ở nhà mà, lo gì chuyện chị ăn uống. Em lo công chuyện xong xuôi rồi gọi lại cho chị hi?
- Dạ, lát em gọi lại chị nha.

Không biết bao lâu sau đó, gọi cho chị PH nưã:

- Alo , chị à, em nè, bây giờ em lái xe về khách sạn.
- Alo, em hỉ, giờ này lái xe một tiếng nưã mới về tới khách sạn đó.  Mọi người chắc mệt lắm hả.
- Dạ, Cụ Bà mệt lắm chị ạ. Em thì đói meo rồi.
- Tội nghiệp quá. Hay là để chị đi mua mì hoành thánh rồi đem lên phòng cho Bà Cụ ăn nhen? Chị đang đợi ở khách sạn nè!
- Úy trời, chị đang ở đó hở. (BD* cảm động nói không nên lời.) Thôi chị cứ ở yên đó, đừng đi đâu, mua bán gì hết nha. Em sẽ đến liền. (Quay sang OX:" Daddy ơi, còn bao lâu nưã vậỷ")
Nghe tiếng chị cười nhẹ bên kia đầu giây điện thoại :
- Vậy chị chờ ở đây hỉ.
- Dạ, chị chờ em nha.

Xe vưà mới đậu trước khách sạn chạy vào tìm chị PH ngaỵ Không thấy chị đâu. Chạy cầu thang lên lầu. Cũng không thấỵ Gọi điện thoại coi chị đang ở đâu.

-Alo, chị à, chị ở đâu sao em không thẩy?
-Alo, ờ, chị đang ngồi trong xe. Bây giờ chị đi vô nhe.
- Dạ, em đi xuống đón chị.

Trên câù thang máy nhìn xuống, thấy bóng dáng người phụ nữ Á Đông bước vào. Chị mặc áo măng tô mầu trắng, tóc đen, trông giống hệt hình ảnh cô nữ sinh áo trắng LVD. Đúng là chị PH dễ thương cuả em rồi, không thể là ai khác được.  Chạy đến gần hơn ... nghe có tiếng chân ... chị ngước lên nhìn ... chao ơi, chị mang theo nụ cười thật nhẹ trên môi như mang theo cả tấm lòng cô em đang chào đón ra mắt chị. Dang tay ôm chầm lấy chị. Người chị ấm hay lòng em ấm? Nỗi vui mừng cảm động chộn lẫn trong bốn ánh mắt, trong bốn bày tay xiết chặt.

Sau khi giới thiệu chị với gia đình, không biết ông anh rể LVD, OX cuả chị hiện diện từ lúc nào. Anh chụp cho hai chị em tấm hình đầu tiên. Nghe chị nhắc chụp hình cho cả nhà xem khiến em bị quê, núp sau lưng chị, dựa lên vai chị như tìm nơi ẩn náu. Vai chị mềm thật dễ thương.  Anh rể Đằng chở mấy anh chị em đi ăn phố Tầu. Có nhiều tiệm đã đóng cửa. Tiệm vào ăn dường như anh rể là khách quen hay sao, thấy nhà hàng chào hoỉ anh cẩn thận. Bưã cơm tối ngon như chưa bao giờ. Còn thêm phần mừng vui cảm động rưng rưng giưã tình đồng môn. Hai ông anh rể cuả LVD tên Đằng (OX PH) và Trụ (OX BD) dường như cũng vui lây với cái vui cuả hai CN BX. Nên chỉ sau vài câu trao đổi là hai anh em kết nghĩa liền.  Có lẽ niềm vui cuả hai CN lớn hơn niềm vui cuả hai OX rể LVD nàỵ

Phố xá về đêm nhìn thấy rõ câu Kinh Đô Ánh Sáng cuả New York; nhất là trong dịp lễ Giáng Sinh . Anh Đằng laí xe chạy một vòng xem phố đêm muôn mầu cuả New York. Ngoài trời nhiệt độ xuống thấp nên rét lạnh nhưng trong lòng lại thấy ấm áp và hạnh phúc. Cái hạnh phúc bắt gặp ở người chị đồng môn tên Phương Huệ, ở tấm lòng người anh rể hiếu khách tên Đằng; giưã cái không gian ngút ngàn người nàỵ  Cái hạnh phúc mừng vui làm liên tưởng đến một câu hát nào đó cuả những ngày xưa áo dài trắng :

"May mà có em, đời còn dễ thương... "
" Xin cảm ơn thành phố có em... " 

Ở đây, xin được thay cho chữ "em"  bằng chữ "chị" .  Chị Phương Huệ ạ, hai em xin được cảm ơn anh chị trong buổi tối hội ngộ đầu tiên nàỵ Đã về lại nhà mấy ngày rồi mà sao vẫn còn lâng lâng luyến tiếc. Cái lâng lâng huyền diệu thật nhẹ nhàng dễ thương cuả buổi hạnh ngộ như một may mắn mà không phải ai cũng có thể có được.

Ôm chặt chị thêm cái nưã.
Thương mến,
Bích-Định
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 19 20 21 22 23 ... 52
Send Topic In ra