Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 20 21 22 23 24 ... 52
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 3 (Read 53845 times)
BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3http://i182.photobucket.
Reply #315 - 13. Dec 2007 , 09:50

Quote:
BĐ: Chị PH ơi, em muốn tựa càm lên vai chị xem có cứng cáp như vai ông xã em hông nghen chị PH.
PH: (Cười) ...ừa, cứ tựa, chừng nào chị té thì kêu OX em lại đỡ, nếu cá hai mình cùng té thì có thêm OX chị đỡ nữa . Đừng có no, cứ tựa ...cứ tựa cho tình chút xíu ... Smiley Cheesy Grin

Hí... hí... Chào anh DoQuan ạ.  Đúng là nhà nghệ sĩ làm thơ, kể chuyện...

Thưa anh DoQuan, bài hát hôm nọ nghe thật hay và buồn. BD* thích lắm và chỉ nhớ là sẽ cả gan dám hỏi Anh là ở một nốt Si (B) chữ "thủi" của câu "thui thủi một mình", có thể nào giảm nốt Si xuống nốt khác được không ạ? Không biết tại sao hôm đó BD* lại có ý nghĩ đó. Xin anh DoQuan đại lượng tha cho câu hỏi ngô nghê này nha.

Thân kính,
Bích-Định
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3
Reply #316 - 13. Dec 2007 , 10:41

BichDinh wrote on 13. Dec 2007 , 08:20:
Tình thân Lê-Văn-Duyệt.

Như một mơ hồ trong ký ức bị dập xoá trên cái tên mến yêu Lê Văn Duyệt bằng một từ nghô nghê Thị Sáu. Như một bay bỗng vui mừng bắt gặp lại tên Thầy Cô kính yêu cuả những khuôn mặt ít thay đổi theo thời gian hơi quá dài cuả cả hơn ba mươi hai năm lià xa, chợt bị chơi vơi như chừng rớt xuống trong không trung cuả bàng hoàng và hiện thực; vì cái tên ngô nghê kia. ...Một chấp nhận nơi khoé mắt sau tiếng thở dàị ...

Chị B Định ơi,

Vậy là vì em lanh chanh làm chị "vỡ mộng" hả? Xin lỗi chị nhiều nghen !

[/quote]
Người chị ấm hay lòng em ấm? Nỗi vui mừng cảm động chộn lẫn trong bốn ánh mắt, trong bốn bày tay xiết chặt.

Cái hạnh phúc mừng vui làm liên tưởng đến một câu hát nào đó cuả những ngày xưa áo dài trắng :

"May mà có em, đời còn dễ thương... "
" Xin cảm ơn thành phố có em... "  

Ở đây, xin được thay cho chữ "em"  bằng chữ "chị" .  Chị Phương Huệ ạ, hai em xin được cảm ơn anh chị trong buổi tối hội ngộ đầu tiên nàỵ Đã về lại nhà mấy ngày rồi mà sao vẫn còn lâng lâng luyến tiếc. Cái lâng lâng huyền diệu thật nhẹ nhàng dễ thương cuả buổi hạnh ngộ như một may mắn mà không phải ai cũng có thể có được.

Ôm chặt chị thêm cái nưã.
Thương mến,
Bích-Định
[/quote]
Chị B Định viết lại buổi găp gỡ của 2 chị thật là cảm động. Bắt đền chị đã làm em mít ướt trong giờ làm việc đó nghen.  Cry

Baby TK
Back to top

IP Logged

DoQuan
Gold Member

Boycott Red China

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3http://i182.photobucket.
Reply #317 - 13. Dec 2007 , 12:26

BichDinh wrote on 13. Dec 2007 , 09:50:
Hí... hí... Chào anh DoQuan ạ.  Đúng là nhà nghệ sĩ làm thơ, kể chuyện...

Thưa anh DoQuan, bài hát hôm nọ nghe thật hay và buồn. BD* thích lắm và chỉ nhớ là sẽ cả gan dám hỏi Anh là ở một nốt Si (B) chữ "thủi" của câu "thui thủi một mình", có thể nào giảm nốt Si xuống nốt khác được không ạ? Không biết tại sao hôm đó BD* lại có ý nghĩ đó. Xin anh DoQuan đại lượng tha cho câu hỏi ngô nghê này nha.

Thân kính,
Bích-Định

Thân mến chào chị Bích Định
Có những nụ cười phía sau của tấm ảnh mà không nói ra thì không được . Người ngoài thì cảm ít hơn nhưng chị BD có lẽ cảm nhiều hơn vì vai của chị PH mềm mại hơn vai OX của chị nhiều lắm phải không? Smiley Cheesy Grin

Cảm ơn sự góp ý sâu sắc của chị BD về bài hát Người Sai-gon phổ thơ của chị SM .  ĐQ cũng đã suy nghĩ rất nhiều về chữ này . Nếu chị thấy version đầu tiên là ở nốt fa sau nghe không êm lắm thì mới đổi lại nót "si" với một hy vọng là cách phát âm của người hát có thể làm cho người nghe nghe âm dấu hỏi thay vì âm dấu sắc . Tuy nhiên cái đề nghị của chị rất là hữu lý trừ phi bất khả kháng giống như bài Cuối Cùng của MỘt Tình yêu -TCS . Chị BD có nghe thử câu đầu tiên " Ừ Thôi Em Về .  Người nghe rõ ràng là dấu sắc nhưng vẫn không thấy dấu sắc thế mới kỳ lạ .  Nhưng dù sao cũng nên tránh là tốt hơn .

Sẽ suy nghĩ về góp ý của chị nhen . Cảm ơn chị BĐ đã bỏ thì giờ nghe nhạc của ĐQ, chỉ mong chút tâm tình gửi gấm vào nhạc có ngưởi cảm thông là vui rồi . Xin mượn nơi đây để cảm ơn chị SM đã cho ĐQ chút hứng viết nên bài hát này .
Back to top

1) Không mua hàng Made in China&&2) Không du lịch hay travel bằng hàng không China&&3) Không giao dịch và mua bán với China

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #318 - 13. Dec 2007 , 12:53

Bích Định ơi , sáng nay đọc bài em kể về cuộc hội ngộ của 2 chị em P Huệ và Bích Định cùng 2 ông xã , em viết rất hay mọi người có thể tưởng tượng như là nó diễn ra ngay trước mắt mình hichic làm chị cảm động lây không dám tháo mắt kiếng đen ra nè........ Cool Cool

Cám ơn đã cho PTr 1 ngày mới bắt đầu bằng một hình ảnh tình thân rất thú vị , bây giờ chị biết tất cả mọi thứ đều có thể xãy ra....

PTr
Back to top
« Last Edit: 13. Dec 2007 , 12:53 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #319 - 13. Dec 2007 , 14:18

Phuong_Tran wrote on 13. Dec 2007 , 03:09:
Chị MY ui em nhớ chị dữ lắm rồi đó , trưa nào em cũng online để canh me gặp chị mà hổng thấy đâu hichic chị đâu rồi?????" hồi đó " khoảng trưa trưa giờ VN là em cũng thấy chị online , bây giờ nhiều khi em đã tắt máy rồi mà còn phải mở lên để tìm chị đó , chị trốn ở đâu mà kỹ thế kêu em vào trốn với chị Đ Đỏ đang dủa em te tua kìa  Cry Cry Cry em bỏ cặp kiếng đen của em ra rồi chị Đ Đỏ ơi tại mắc khóc

PTr

hihihi, Phương này ma le thiệt nha , đi chơi ta bà đâu mất tiêu cả tuần rồi vừa về tới nhà là nhõng nhẽo la làng chận họng My trước  là My đi trốn đâu hà  Roll Eyes Grin  Grin
Đi chơi đâu thì khai ra đi cô hai, rồi có hình với châu Lê không , cho mọi người coi với  Cheesy
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #320 - 13. Dec 2007 , 14:19

Phuong_Tran wrote on 13. Dec 2007 , 12:53:
Bích Định ơi , sáng nay đọc bài em kể về cuộc hội ngộ của 2 chị em P Huệ và Bích Định cùng 2 ông xã , em viết rất hay mọi người có thể tưởng tượng như là nó diễn ra ngay trước mắt mình hichic làm chị cảm động lây không dám tháo mắt kiếng đen ra nè........ Cool Cool

Cám ơn đã cho PTr 1 ngày mới bắt đầu bằng một hình ảnh tình thân rất thú vị , bây giờ chị biết tất cả mọi thứ đều có thể xãy ra....

PTr

hihihi, muốn hông Huh, đi chơi 1 chuyến đi nha  Cheesy
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #321 - 13. Dec 2007 , 15:52

Quote:
Nói nhỏ em nghe, 2 hôm trước chị Đ Đ nóng ruột có gọi giây luột lên My mà mẹ My nói cô nàng đi chợ mua....sửa  Roll Eyes  Tongue. Chị nghĩ là bà cụ nói cho qua chiện thôi, nên chị không dám gọi nữa  Undecided  Tongue  Sad  Sad

hihihi, ủa chị gọi em hả? Sodzi, em không biết nên khg gọi lại chị  Tongue Chắc mẹ em quên nói cho em rồi , hay là có nói mà em điếc em khg nghe  Undecided Em hồi này em điếc nặng rồi ai nói gì phải nói vô tận mặt chứ nói xa là em không biết trời trăng gì hết chị ơi  Undecided Đi mua sữa  là thật mà. Tay phải em khg xách được gì  nhưng 1 bình sữa 1 chút trái cây thì xách tay trái vẫn được chứ. Em hồi này nào đi chợ , đi tập lưng, nào đi khám cho đủ thứ bịnh , rồi đi ra thư viện ngồi với con, ....  Đừng buồn em nghe chị   Wink
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #322 - 13. Dec 2007 , 17:07

Quote:
hihihi, Phương này ma le thiệt nha , đi chơi ta bà đâu mất tiêu cả tuần rồi vừa về tới nhà là nhõng nhẽo la làng chận họng My trước  là My đi trốn đâu hà  Roll Eyes Grin  Grin
Đi chơi đâu thì khai ra đi cô hai, rồi có hình với châu Lê không , cho mọi người coi với  Cheesy

Hihihi Bữa nay mới cười tươi rói được nè tại có được  chị MY trả lời rồi đó , Chị , có chị mà không nhõng nhẽo uổng lắm....

Chị ơi máy chụp hình của Châu Lê bị hư rồi chẳng chụp được mà em thì không có máy chụp hính hichic nên không có tấm hình mới nào của 2 đứa hết , tụi em cũng thường gặp nhau nên không có nhiều tình cảm lâm ly như khi CN PHuệ hội ngộ với Bích Định , đọc bài viết thấy cảm động và vui quá há chị?

hihihi, muốn hông , đi chơi 1 chuyến đi nha  

HiHIhI Chị đừng....chọc cái cục " tự ái " của em nha  , sẽ có ngày em cũng sẽ viết một bài về một cuộc hội ngộ còn lâm li hoa lá cành hơn bài của B Định đó , cuộc hội ngộ với 2 chị DMY và Đ Đỏ đó  Grin Grin Cool Cool

Chị ơi phải mua cái chiếu lớn hơn mới được , bữa kia nghe chị Đ Đ muốn ngồi chung chiếu bữa nay thêm B Định nữa kìa.....

PTr

Back to top
« Last Edit: 13. Dec 2007 , 17:08 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3Mưa
Reply #323 - 13. Dec 2007 , 17:57

phuonghue wrote on 13. Dec 2007 , 07:04:
Chị Đ Đ à   Embarrassed Grin Embarrassed Grin Embarrassed Grin

...

Hờ Hững

Anh tưởng chỉ cần trông thấy thôi
Là em hiểu rỏ lòng anh rồi.
Mối tình chan chứa trong đôi mắt,
Anh biết làm sao nói những lời.

Không có khi nào gặp gỡ em
Mà anh giữ được vẻ điềm nhiên:
Dáng anh bẽn lẽn, lời anh ngượng;
Em thử đôi lần nhớ lại xem.

Anh tưởng là em đã biết rồi
Những câu trò chuyện giọng đùa chơi,
Những thư thăm hỏi lời vơ vẩn,
Những sách anh đưa nói chuyện đời.

Những buổi trời mưa, những buổi chiều,
Lòng nghe rưng rức nỗi đìu hiu,
Những khi trăng sáng, khi hơi gió,
Nhẹ thổi vào lòng cơn mến yêu.

Và những đêm khuya giấc mộng đào,
Mơ màng trên gối gặp chiêm bao,
Anh yêu, anh nhớ, anh thầm trách:
Em chẳng lần nào cảm động sao?

Sao em hờ hững thế cho đành,
Duyên mới cùng người hất hủi anh.
Tội nghiệp cho đời anh biết mấy!
Trăm năm chưa chắc vết thương lành.

Tế Hanh

hoahong.gif:

LẶNG IM

Nhặt lá mùa thu ghép trái tim
Ai thấu được chăng hết nỗi niềm
Những chuyện trong tim người con gái
Tuy đã yêu rồi vẫn lặng im

Ngượng miệng chẳng nói thương người ta
Lòng dặn lòng hãy giữ im nha
Ví dù tình đến tình không đến
Cũng mãi thương người chẳng nói ra
-Vỹ Nhi-

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #324 - 13. Dec 2007 , 20:51

Quote:
hihihi, ủa chị gọi em hả? Sodzi, em không biết nên khg gọi lại chị  Tongue Chắc mẹ em quên nói cho em rồi , hay là có nói mà em điếc em khg nghe  Undecided Em hồi này em điếc nặng rồi ai nói gì phải nói vô tận mặt chứ nói xa là em không biết trời trăng gì hết chị ơi  Undecided Đi mua sữa  là thật mà. Tay phải em khg xách được gì  nhưng 1 bình sữa 1 chút trái cây thì xách tay trái vẫn được chứ. Em hồi này nào đi chợ , đi tập lưng, nào đi khám cho đủ thứ bịnh , rồi đi ra thư viện ngồi với con, ....  Đừng buồn em nghe chị   Wink

Hello chị Mỹ,

Có hai chuyện chị Mỹ nên làm:
1- Cầm bình sữa nếu có mỏi tay thì cũng không nên để bình sữa trên đầu, nhất lại lại càng không nên nhảy múa ...  Grin , nếu không sẽ có tên tây !
2- Đi ra thư viện nên sắm thêm laptop loại nhỏ cho nó nhẹ. Nhớ mua lọai có wireless .  Grin
Thân mến,

PS.
Phở đã dọn rồi
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #325 - 13. Dec 2007 , 20:54

Phuong_Tran wrote on 13. Dec 2007 , 17:07:
Hihihi Bữa nay mới cười tươi rói được nè tại có được  chị MY trả lời rồi đó , Chị , có chị mà không nhõng nhẽo uổng lắm....

Chị ơi máy chụp hình của Châu Lê bị hư rồi chẳng chụp được mà em thì không có máy chụp hính hichic nên không có tấm hình mới nào của 2 đứa hết , tụi em cũng thường gặp nhau nên không có nhiều tình cảm lâm ly như khi CN PHuệ hội ngộ với Bích Định , đọc bài viết thấy cảm động và vui quá há chị?

hihihi, muốn hông , đi chơi 1 chuyến đi nha  

HiHIhI Chị đừng....chọc cái cục " tự ái " của em nha  , sẽ có ngày em cũng sẽ viết một bài về một cuộc hội ngộ còn lâm li hoa lá cành hơn bài của B Định đó , cuộc hội ngộ với 2 chị DMY và Đ Đỏ đó  Grin Grin Cool Cool

Chị ơi phải mua cái chiếu lớn hơn mới được , bữa kia nghe chị Đ Đ muốn ngồi chung chiếu bữa nay thêm B Định nữa kìa.....

PTr

Hello cô PTr,

Trong khi chờ đợi, cô PTr có thể làm cuộc hội ngộ với trò Sao Mai, nếu cô SM ở VN. Nhớ viết chuyện lâm li nghe.  Grin

Thân mến,
CC
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #326 - 13. Dec 2007 , 21:04

Phương Tần wrote on 13. Dec 2007 , 17:57:
hoahong.gif:

LẶNG IM

Nhặt lá mùa thu ghép trái tim
Ai thấu được chăng hết nỗi niềm
Những chuyện trong tim người con gái
Tuy đã yêu rồi vẫn lặng im

Ngượng miệng chẳng nói thương người ta
Lòng dặn lòng hãy giữ im nha
Ví dù tình đến tình không đến
Cũng mãi thương người chẳng nói ra
-Vỹ Nhi-

Ra đi em nhớ hẹn ngày về
Đừng để anh chiều buồn nhớ lê thê
ĐS
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #327 - 14. Dec 2007 , 00:54

CoiChay wrote on 13. Dec 2007 , 21:04:
Ra đi em nhớ hẹn ngày về
Đừng để anh chiều buồn nhớ lê thê
ĐS

Hello anh ĐS
Mấy hôm nay bận quá không vô chúc anh thoát được một mẻ sợ, bọn khũng bố không sợ chết nầy khó trị lắm.

Bài Hương Xưa anh có nghe hay hơn  bài tôi có âm thanh còn tệ hơn , hihihi
Nối vần với anh tí :

------------------------------------

...

Lại say

Tản Đà

Say sưa nghĩ cũng hư đời,
Hư thời hư vậy, say thời cứ say.
Đất say đất cũng lăn quay,
Trời say mặt cũng đỏ gay, ai cười?

Say chẳng biết phen này là mấy!
Nhìn non xanh chẳng thấy, lại là say.
Quái! Say sao say mãi thế này?
Say suốt cả đêm ngày như bất tỉnh.

Thê ngôn tuý tửu chân vô ích
Ngã dục tiêu sầu thả tự do. (1)
Việc trần ai, ai tỉnh ai lo
Say tuý luý nhỏ to đều bất kể.

Trời đất nhỉ, cái say là sướng thế!
Vợ can chồng, ai dễ đã chừa ngay?
Muốn say lại cứ mà say!

1921

-----------------------

(1) Vợ bảo: say rượu thật là vô ích. Ta muốn giải sầu nên cứ mặc sức uống.

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #328 - 14. Dec 2007 , 02:36

CoiChay wrote on 13. Dec 2007 , 20:54:
Hello cô PTr,

Trong khi chờ đợi, cô PTr có thể làm cuộc hội ngộ với trò Sao Mai, nếu cô SM ở VN. Nhớ viết chuyện lâm li nghe.  Grin

Thân mến,
CC

Tính sao đây Sao Mai???? Thày nói đúng đó chứ ????? Nhưng  phải đợi chị chạy đi ăn Phở trước cái đã  Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #329 - 14. Dec 2007 , 02:41

Quote:
hihihi, ủa chị gọi em hả? Sodzi, em không biết nên khg gọi lại chị  Tongue Chắc mẹ em quên nói cho em rồi , hay là có nói mà em điếc em khg nghe  Undecided Em hồi này em điếc nặng rồi ai nói gì phải nói vô tận mặt chứ nói xa là em không biết trời trăng gì hết chị ơi  Undecided Đi mua sữa  là thật mà. Tay phải em khg xách được gì  nhưng 1 bình sữa 1 chút trái cây thì xách tay trái vẫn được chứ. Em hồi này nào đi chợ , đi tập lưng, nào đi khám cho đủ thứ bịnh , rồi đi ra thư viện ngồi với con, ....  Đừng buồn em nghe chị   Wink

Ha ha Không buồn sao được  Undecided, buồn (ngủ) "quá cở thợ mộc" đi rồi ( ủa mà cái tiếng lóng buồn quá cở thợ mộc từ đâu mà tái xuất hiện dzị cà ???) , bởi vậy nên Đ Đ đã ngủ mê mang 2 ngày nay đấy chứ  Grin.
Eo ơi tội nghiệp My bây giờ vừa bịnh (đau lưng, đau cổ tay, yếu mắt, lảng tai) lại vừa bận (đi thư viện, đi chợ ,đi bác sĩ, đi therapy, đi nhà băng...) hèn chi được mấy cô em trong cung HG thương nhớ quá chừng đi. Thôi thì cũng cố ráng cái "thân già" nha em  Tongue  Kiss.

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Pages: 1 ... 20 21 22 23 24 ... 52
Send Topic In ra