Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 22 23 24 25 26 ... 52
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 3 (Read 53851 times)
Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3
Reply #345 - 14. Dec 2007 , 06:52

phuonghue wrote on 14. Dec 2007 , 05:59:
Chị Đ Đ ơi ,
Em muốn nói là phải tường trình để mình cùng chia xẽ cái feeling kìa chứ lễ  vật thì đâu có quan trọng há. Cheesy. Hôm bữa em tưởng đâu gặp lại TN nên cũng hồi hộp miết từ lúc cô nàng hứa hẹn đến lúc cô nàng tuyên bố hông thèm qua nữa đó  Sad. Chúc chị sớm có ngày hội ngộ với cô bạn cùng khóa   Grin  

Chi PH ơi,

Em thấy chị P Tran kể lể như vậy cũng cảm động lắm đó chứ. Hai chị PT đã hẹn hò gặp nhau được trong khi cách "một biển đông".

Bây giờ thì chị P Tran & SM phải làm sao hội ngộ ở chỗ nào "ấn tượng" chút xíu cho cả nhà "lé mắt" luôn nha. Rồi thi sĩ SM sẽ làm 1 bài thơ thiệt mùi diễn tả buổi gặp gỡ cho mọi người tha hồ mà hic hic hu hu  Cry
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #346 - 14. Dec 2007 , 06:52

Phương Tần wrote on 14. Dec 2007 , 03:02:
PS: Có lẽ đã thành thông lệ chăng?!! Vì hồi PTR ra mắt chị Anh Thư cũng có lễ vật đó mà.. Huh Huh Huh
Phải hỏi thăm chị Đ Đ coi thử Tuyết Ngô có thiếu lễ vật ra mắt hay không?!! Undecided Wink Grin

Chị P Tần ơi, em đâu có biết là phải có lễ vật ra mắt đâu. Bởi một tấm hình chị PH đố em và nói là chị PH không để tóc ngắn mà tóc dài búi lên, nên nhân tiện cô bạn đồng nghiệp cho xem mấy cái kẹp tóc, em mua qua internet. May quá kẹp tóc đến trước khi em rời nhà đi New York nên cầm đi luôn để tặng chị PH vì ngày xưa đi học chỉ khoe nhau kẹp tóc mới thôi. Cũng là cái duyên hay sao mà em lại mua kẹp tóc đúng vào lúc  hẹn hò cùng chị PH, để chị PH còn giữ lại một chút tình thân của em gái LVD này. Em cảm thấy vui trong bụng lắm chị a. Chứ nếu gọi là lễ vật ra mắt chị PH thì quả thật vật thể không xứng với cái chân tình mà chị PH đã dành cho buổi hạnh ngộ đầu tiên ấy đâu. Không biết em nói có khó hiểu lắm không chị nhỉ.  À, mà sao em lại nghĩ là chị cũng ở VN với chị Phương Tr chớ. Em đúng là nhà quê nhỉ. Em thăm chị nha.
Bich-Định
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #347 - 14. Dec 2007 , 07:11

Thuc-Khanh wrote on 13. Dec 2007 , 10:41:
Chị B Định ơi,

Vậy là vì em lanh chanh làm chị "vỡ mộng" hả? Xin lỗi chị nhiều nghen !  Chị B Định viết lại buổi găp gỡ của 2 chị thật là cảm động. Bắt đền chị đã làm em mít ướt trong giờ làm việc đó nghen.  Cry

Baby TK

Baby TK ơi, không phải lỗi ở Baby TK đâu mà. Tại thế thì phải chịu thế thôi. Xin lỗi đã làm cho Baby TK mít ướt. Bây giờ thì chắc cười khì rồi phải không?
Mến nhiều,
BD*
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #348 - 14. Dec 2007 , 07:14

tuyet_ngo wrote on 12. Dec 2007 , 20:13:
...       ...

PH & OX                                                                         B Đ & OX

Chị TN ơi, thật là dễ thương quá, em sẽ khoe với OX của em. Chị hiện ở đâu vậy? Làm em cũng nao nao đó mừng giáng sinh năm nay, mặc dù chưa sửa soạn gì nhiều. Gia đình vẫn còn khách ở xa về.
Em thăm chị nha chị TN.
Quý mến,
Bích-Định
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #349 - 14. Dec 2007 , 07:26

Quote:
Grin Hai cô mắc ôm nhau cười cười nói nói đâu có để ý đến 2 bà chị ngồi đàng xa đâu nè  Wink. May là em thành thực khai báo chứ có diếm cái gì cũng không thoát đâu đấy  Cheesy.

Huệ à, chị Đ Đ khg biết em đã chọn cái nào, nhưng chị ưng cái màu xanh quá nên đoán mò là em cũng thích cái màu xanh , nếu đúng thì có được 1 cái CD của anh Đ Q không hỉ  Huh  Tongue  Grin

Chị Đ Đ của em ơi, sao có mình chị ưng kẹp tóc của em thôi vậy? Chị thích cái hột xanh, còn chị P Tr thích cái kẹp đen bên trái hở hai chị? Em gửi cho hai chị nha.
Chị P Tr cũng thích kẹp tóc hình con ngựa đen hở?

Em, Bích-Định
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #350 - 14. Dec 2007 , 07:48

BichDinh wrote on 14. Dec 2007 , 07:11:
Baby TK ơi, không phải lỗi ở Baby TK đâu mà. Tại thế thì phải chịu thế thôi. Xin lỗi đã làm cho Baby TK mít ướt. Bây giờ thì chắc cười khì rồi phải không?
Mến nhiều,
BD*

B Đ à ,Em nói TK baby làm chị tức cười quá. TK ơi, chị B Đ đúng là cô Bắc Kỳ nhỏ tí đó. Trong nhà chị là nhỏ nhất rồi vậy mà đứng gần B Đ chị thành khổng lồ mất. Đến nổi chị PT nói sao ta thấy mi đâu có bự mà đứng gần B Đ thấy bự quá dậy  Sad Sad
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #351 - 14. Dec 2007 , 07:51

phuonghue wrote on 14. Dec 2007 , 05:02:
Grin. PTr à ,tui cũng hơi thất vọng về bài tường trình cuộc gặp gỡ của 2 CN trong NLCC đó nha . Đáng lẽ phải vô cùng cảm động và làm cả cung Hoa Gấm rưng rưng mới phải. Sad.Lỗi là ở 2 người đó thấy hông? Mai mốt tui với bà gặp nhau chắc phải dắt B Đ theo đó  Grin.Giờ bà với SM thì dễ rồi , có cô em thi sĩ để mần chi  Roll Eyes. Cả nhà đang chờ đợi nè

PH chỉ nói khích để dụ 2 cô PTr và SM thôi mà  Embarrassed Embarrassed
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #352 - 14. Dec 2007 , 07:53

Quote:
Hihi thì chị Đ Đ cũng đang bàn về bản tường trình đó, chỉ vào mấy tấm hình của 2 em thôi cũng đã làm cho chị Đ Đ " vui sao nước mắt lại trào" rồi ( cái này là khg dùng nghĩa bóng đấy nhé  Roll Eyes), sau đó P Tần còn có bài văn chỉ dẫn My tường tận cảnh trí của ngôi trường cũ nghe cũng đở ghiền dữ lắm  Grin.

Chị Đ Đ quên nhắc  lúc PTr gặp chị AT cũng hy hữu lắm chứ bộ.. Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #353 - 14. Dec 2007 , 07:59

phuonghue wrote on 14. Dec 2007 , 07:53:
Chị Đ Đ quên nhắc  lúc PTr gặp chị AT cũng hy hữu lắm chứ bộ.. Roll Eyes Roll Eyes

Ừ nhỉ, xem ra cô em PTr này còn được gặp nhiều nhân vật của diễn đàn hơn ai khác nữa là!! Sướng chưa hả Phượng  Cool  Cool

Back to top
« Last Edit: 14. Dec 2007 , 07:59 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

phu de
Gold Member

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3Mưa
Reply #354 - 14. Dec 2007 , 09:05

CoiChay wrote on 14. Dec 2007 , 03:03:
Hello anh PD,

Lo núi , lo sông, lo đất nước,
Nhớ nhà, nhớ cửa, nhớ thê nhi.

ĐS

PS.

Tôi có cảm tưởng như bài HX72 có người đang có. Chắc phải đợi khi người bớt cơn thịnh nộ sẽ xin một bổn. Bài hát duy nhất còn đang đi kiếm là bài Còn gì nữa đâu do Kim Tước hát năm 72 với giàn đại hợp xướng của Vũ Thành thì phải ? Ai có xin ớ lên một tiếng (anh DQ sẽ ) xin hậu tạ !  Grin

Hello anh ĐS
Anh nghe thử xem phải bài anh muốn tìm không?
Bích Định cũng hay quá hén, đúng là cao thủ, rất lẹ tay . Nhạc trong Dactrung thì thường là 20kbit, nhiều bài xưa nghe không rõ nhưng ngặt cái là Dactrung còn giữ nhiều bài hiếm.

-------------------------

...

Phạm Duy
Còn Gì Nữa Đâu
Kim Tước

Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #355 - 14. Dec 2007 , 09:18

phuonghue wrote on 14. Dec 2007 , 07:48:
B Đ à ,Em nói TK baby làm chị tức cười quá. TK ơi, chị B Đ đúng là cô Bắc Kỳ nhỏ tí đó. Trong nhà chị là nhỏ nhất rồi vậy mà đứng gần B Đ chị thành khổng lồ mất. Đến nổi chị PT nói sao ta thấy mi đâu có bự mà đứng gần B Đ thấy bự quá dậy  Sad Sad

Chị PH ơi, hôm trước xúc tuyết tay có đau không? Ở đây ngày mai tuyết sẽ rơi cho đến Chủ Nhật luôn. Chiều hôm qua Bác Nhân, anh Cô Ngân gọi cho em biết là sẽ không đi thăm Cô được đâu. Bác nói phải hẹn lại lần sau. Làm em đang buồn buồn...
Em thăm anh chị. Giữ ấm nha chị PH.
Thương mến,
Em, BD*
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #356 - 14. Dec 2007 , 09:20

Phuong_Tran wrote on 14. Dec 2007 , 04:36:
Phương Tần thương mến ,

Tui tính đi ngủ rồi mà đọc được những dòng này nên phải nán lại viết vài câu nếu không tui sẽ không ngủ được vì....nhớ bà

Nhớ lại thời gian đó tui với bà hẹn gặp nhau rất khó khăn , hẹn năm lần bảy lượt mà không gặp được cứ tui rảnh thì bà bận và ngược lại bà nhớ không???? Lúc đó tui đang dọn về nhà mới nữa rất là cực nhọc , nhiều khi tui đi làm từ Bình Dương về nữa mệt quà đi không nổi nữa , cuối cùng tui quyết định không thèm hẹn nữa mà trên đường đi công chuyện tui đến thẳng nhà bà luôn nhứt định đêm đó phải gặp bà mới được , a lô hỏi thì bà  đang đi đâu đó và cũng đang trên đường về nhà , tui đứng " rình " bà ở trước cửa nhà thiệt là lâu mãi CN Phương Tần mới dìa nhà và hai CN mới gặp nhau được , "công " của tui chờ đợi bà như vậy lớn hơn bất cứ lễ vật nào bà không thấy sao?

Cái ngày hẹn nhau về thăm trường cũ cũng phải hẹn 2 lần mới gặp nhau được , tui nhớ tui thấy bà từ đàng xa tui mừng quá đã cười toe toét rồi chỉ muốn chạy nhanh lại thôi nhưng sợ " bầy trẻ " đàn em sau này nó cười....

Mỗi một cuộc hội ngộ sẽ không bao giờ giống nhau , đó là cuộc hội ngộ của tui với bà , đơn sơ nhưng nồng nàn tình cảm kéo dài mãi đến bây giờ bà không thấy sao??????Và tui mong rằng nó sẽ kéo dài mãi mãi

Trang Hoa Gấm này sẽ còn chứng kiến những cuộc hội ngộ của dân LVD dài dài và tui biết chắc sẽ không có cuộc hội ngộ nào giống nhau , mỗi một cuộc gặp nhau có riêng sự mặn nồng lâm li của nó nhưng tui biết chắc rằng đó là tình cảm thật sự không phải ai cũng có được. Khi tui viết những dòng này là nước mắt của tui nó đầm đìa đó bà có biết không???? Cry Cry Cry

Thôi bây giờ tui đi ngủ đây ,chúc bà một ngày thật vui

PTr

Hello cả nhà!
Hihihi, thiệt là trúng ý tui gồi, nói khích 1 cái là có 15 cái post trả lời liền... Wink Cheesy Grin

Phượng ui! Tui đã nói là "Hãy đợi đấy" mà...Tui phải chọt cho bà lên tiếng mới thôi... Wink Cheesy Grin
Chẳng qua là vì BD viết hay quá làm tui nhớ lúc mình gặp nhau cũng cảm động...đậy thấy mồ, sau đó tui phải đi xa mà cũng ráng viết tường trình, còn bà thì đi theo xe đò luôn, gởi hình nhờ chị Đ Đ post dùm thôi chứ không thèm nói gì hết, bây giờ mới chịu viết ra ha!

Cái chuyện lễ vật là chuyện giỡn chơi thôi, tui với bà cùng lớp đâu có ai ra mắt ai chứ (tui tính gài độ cho bà làm đàn chị để gặp gỡ Sao Mai mờ, làm bể mánh hết  Lips Sealed ) chỉ vì PHuệ đùa là có lễ vật ra mắt làm tui thấy tụi mình già quá, và tự nhiên nhớ tới chị Anh Thư kể chuyện gặp bà, chị Anh Thư cũng nhắc về một giỏ trái cây thật đẹp ra mắt của em út PTr , nên mới đùa thêm một chút thôi, là em út phải có lễ vật ra mắt ...

Ý mà chít ngộ dzồi, từ hồi có BD, TK, SM vô D Đ mình mới lớn hơn được mấy nhóc này thôi à, nếu mà em út phải ra mắt thì coi bộ....tiêu rồi, rút lại chuyện này nghe quí dzị  Grin Grin Grin
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3Mưa
Reply #357 - 14. Dec 2007 , 09:28

phuonghue wrote on 14. Dec 2007 , 05:06:
Thầy à ,
Trả lời nhanh như dị mà thầy còn chê nữa  Sad. Như vậy là Thầy cho mấy điểm đây? Phải thông cảm là hôm qua học trò dọn tuyết đến tay chân rã rời luôn và cái lưng cũng đã vẹo sẵn rồi Sad Sad, đã vậy sáng nay lại còn phải thức dậy sớm đi làm trong cái lạnh băng giá mùa đông, có bài trả là may lắm rồi , thầy phải cho thêm điểm hạnh kiểm nữa đó..  Roll Eyes Grin Grin

TB :You can do better than that , too (2 câu đối của thầy đó )

Roll Eyes Shocked Wink
Binh Thầy một chút nghe, ý Thầy nói là PH better than Nhi nữ thường tình chứ không phải là chê câu nối cần better than phải không Thầy?!!
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #358 - 14. Dec 2007 , 09:45

Quote:
Thôi thôi chị Đ Đ thấy 2 CN Tần và Phượng gặp được nhau trong bối cảnh vừa qua đã quá cảm động rồi, không phải sao? Xa nhau ngàn dậm, và thời gian cách biệt cũng đã mấy mươi năm mà còn được cơ hội tay bắt mặt mừng cũng đã là cơ duyên hiếm có lắm rồi đó ( úi chao hôm nay tui sắp sửa dùng thuyết nhà phật rồi  Tongue ),

Chị Đ Đ ơi!
Đúng là cơ duyên hiếm có vì thực sự em không định về VN lúc đó vì đã gần hết Hè rồi, và mới lên D Đ chưa bao lâu, còn méc cỡ lắm...  Tongue tiếng là chung trường chung (cấp)lớp nhưng không thân   Wink có biết nhau bao giờ đâu mà thân , hihihi...

Quote:
nếu mà có thời giờ chuẩn bị chắc P Tần cũng đã khệ nệ mang "the whole world" về tặng cho cô bạn Phượng Trần, Tần há  Cool.Và cũng bắt đầu sau cuộc "gặp gở trời định" này, mà tình thân của NLCC ngày càng thắm thiết  Cool.

đúng dzị, đúng dzị...em sẽ thông báo cho chị Đ Đ và Đ Mỹ để hai chị gởi "the whole world" qua em mang dzìa dùm cho cô bạn mới toanh, không có cũ chút nào...  Cool Cool Cool

Quote:
Ui chao thiệt tình chị Đ Đ đang ganh tị đó nha, chị đang gạ được 1 chị LVD70 vừa gia nhập diễn đàn để chị Thu Hồng cho chị xem hình mới mà còn chưa nghe động tịnh gì đây  Undecided  Undecided

Wink Cheesy Grin
Mấy bữa nay quên chưa có : Cung hỉ, cung hỉ nị... đã tìm ra cô bạn cùng lớp. Em không còn cô bạn cùng lớp nào trong đây hết chị ơi, trước kia có 2 nàng vô mừng muốn chết mà giờ lặn đâu mất tiêu rồi...
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #359 - 14. Dec 2007 , 09:48

Quote:

P Tần ơi,
Lâu quá quên hỏi thăm câu chuyện thi cử của em đã tới đâu rồi? Trước mùa lễ có cuộc thi nào không? và sau mùa lễ thì sao? trường có cho mấy cô nghĩ ngơi không?

Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
Em được nghỉ ngơi vài ngày nên mới vào D Đ quậy nè...
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 22 23 24 25 26 ... 52
Send Topic In ra