Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 ... 52
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 3 (Read 54233 times)
phuonghue
Gold Member

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3
Reply #30 - 18. Nov 2007 , 03:20

Quote:

Tai hại của chữ Việt viết không dấu...

Xin mời cả nhà đọc dùm mẫu nhắn tin nho nhỏ này nhé.

Anh oi em dang o truong, den ngay di anh, muon lam roi
Anh tien the mua bao moi nhe, o nha toan bao cu thoi.
Ma thoi khong can mua bao dau, em vua mat kinh roi
khong nhin duoc.
Ma anh oi den ngay di, muon lam roi ...

Luom duoc tren Net

Chị Đ Đ ơi ,
Hôm qua em đọc chỉ thấy 1 nghĩa nên tự hỏi tại sao chị Đ Đ đăng cái này. Sáng nay uống ly cà phê xong đọc lại tự nhiên cái nghĩa thứ 2 đập vô mắt em làm em lạnh xương sống luôn. Chu choa ơi ,...tôi yêu tiếng nước tôi.... Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #31 - 18. Nov 2007 , 03:23

Quote:
Ây da cái này Đ Đ hỏng biết à nha! Thấy cung đình thì càng ngày càng to, mà chả thấy bóng của nàng tì nữ nào cả, thì độ chừng là làm nhều việc mà không được cưng chiều nên các tì nữ ca bài sayonara đó mà  Roll Eyes  Roll Eyes. Bớ Hải tiểu thơ và Thất tì nữ, có nghe thấy thì lên tiếng dùm nghen  Wink  Wink

Dậy mới biết thương các CN. Tì nữ bên nây không chịu làm việc cực khổ như mấy CN đó Quân sư ơi.. Wink
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #32 - 18. Nov 2007 , 03:31

BichDinh wrote on 17. Nov 2007 , 16:44:
Ohhh Sad Cry , chị My ở Vancouver hở? Em chưa đi đó bao giờ. Có dịp thì em cũng muốn đi lắm. Chi? sợ anh Nước Dừa của em không chịu đi thôi.

Em đi ngủ trước đây nha. Chị nào đi ngủ sau nhớ tắt đèn dùm em. Khiêng cái đèn to mệt quá. Nằm xuống là ngủ ngay.  Ngáy khò...khò....

Cool

B Đ ơi,
Trời đã sáng , dậy đi thôi. Gà gáy giục giã , chim hót véo von..Chỉ có chị PH và em là phải dậy sớm đó. Em ở Maryland có ở gần DC không? Có nhiều người VN nơi khu em ở không dậy? Chắc em cũng hay qua NY chơi lắm phải không? mơi mốt qua cần gì thì cứ hú rồi chị dắt đi uống nước mía sau khi mình ăn hoành thánh nha..Còn heo quay thì chị đem về nhà   Grin Grin Em giỏi quá ,khiêng cái đèn bự như vậy   Tongue Roll Eyes
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #33 - 18. Nov 2007 , 03:40

Quote:
Bích Định ơi,

Huệ CN nhà ta đang ngồi buồn bã trợn đồng hồ trong sở bỗng nghe nói em đãi My ở New York là reo hò nhảy nhót lliền,  đòi hỏi cho cố để đãi cả hoàng cung luôn đó mà.  Cheesy Grin
Định ở chỗ nào gần New York hả? My đi New York có 1 lần, 16 năm trước rồi.  Bây giờ My ở tuốt Vancouver lận, đành bóp bụng cho Huệ CN đại diện nhâm nhi dùm tô mì hoành thánh của em chứ biết làm sao  Undecided Rồi khi nao em có dịp sang Vancouver thì My đãi em mì 10 năm để cám ơn em.  Wink My đang tính sang nam hop mặt D/D tại nhà My nè, chắc phải mở 1 mục riêng hỏi ý kiến mọi người ngày giờ thế nào cho đông đủ chứ ha  Cheesy

chị Mỹ ơi ,
Cám ơn chị đã bật đèn xanh cho em đứng ra đại diện cả nhà để nhận lễ vật.Mấy nay em bận lắm nên không còn trợn đồng hồ mà ngày nào cũng phải về trễ hết đó.May quá bữa nay qua cơn mưa trời lại sáng nên em hơi rãnh để dzô tán dóc chút đỉnh. Dọn qua nhà mới mà bên nhà cũ không có party dọn nhà nơi... Embarrassed Embarrassed
Chị có tính đi NY chơi nữa không? Phải qua lẹ lúc em còn ở đây ,nữa em dọn qua west coast rồi là chị không còn thổ địa để dẫn đường đâu đó nha...tuyết CN có nghe không dậy??? Smiley Smiley
Back to top
« Last Edit: 18. Nov 2007 , 03:58 by phuonghue »  

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #34 - 18. Nov 2007 , 04:02

phuonghue wrote on 18. Nov 2007 , 03:20:
Chị Đ Đ ơi ,
Hôm qua em đọc chỉ thấy 1 nghĩa nên tự hỏi tại sao chị Đ Đ đăng cái này. Sáng nay uống ly cà phê xong đọc lại tự nhiên cái nghĩa thứ 2 đập vô mắt em làm em lạnh xương sống luôn. Chu choa ơi ,...tôi yêu tiếng nước tôi.... Tongue Tongue

Hello cô PH,

Ngày trước tôi có khen chị Hải là người hiền lành. Hôm nay tôi xin được khen thêm cô PH cũng là người hiền luôn. Có điều, xin cô PH đừng đi đâu mất tiêu như chị Hải và xin chị DMy làm sao đi kiếm cho ra chị Hải hiền đem về nhà cho đầy đủ. Nghĩ đi nghĩ lại tôi thấy mấy con gà mẹ hay thật. Cả một đám con, chạy tới chạy lui lung tung vậy mà lúc nào cũng đếm đủ (ngoại trừ trường hợp có predators rình rập). Còn cung Hoa Gấm chỉ có mấy vị mà lúc nào cũng nghe kêu réo thiếu người này thiếu người kia  Grin Grin Grin
Thân mến,
CC
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #35 - 18. Nov 2007 , 04:37

CoiChay wrote on 18. Nov 2007 , 04:02:
Hello cô PH,

Ngày trước tôi có khen chị Hải là người hiền lành. Hôm nay tôi xin được khen thêm cô PH cũng là người hiền luôn. Có điều, xin cô PH đừng đi đâu mất tiêu như chị Hải . CC

Hichic... Huh Huh Huh Embarrassed Embarrassed Embarrassed
Thì ra ở đây chỉ có mình tui là dữ dằn

Quote:
Nhưng theo ĐQ đoán về tính tình của chị P Tần thì chắc hờn giận ai là sẽ la hét hoặc đưa tấm hình đầu con thú lên lên nhát người chơi chứ không có hiền từ mà giận hơn vu vơ mà lặn đâu..

Cry Cry Cry
Mấy hôm trước về tới cửa rồi, nghe anh Đỗ Quân đang nói xấu, buồn quá nên đi luôn. Mai mốt không thấy nữa là tại anh Đ Q đó nghe

Quote:
Nghĩ đi nghĩ lại tôi thấy mấy con gà mẹ hay thật. Cả một đám con, chạy tới chạy lui lung tung vậy mà lúc nào cũng đếm đủ (ngoại trừ trường hợp có predators rình rập). Còn cung Hoa Gấm chỉ có mấy vị mà lúc nào cũng nghe kêu réo thiếu người này thiếu người kia  Grin Grin Grin
Thân mến,

Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
Nghe thầy dạy bảo chưa hả Cung Chủ?!!
Mỗi ngày nhớ điểm danh, hihihi...

Quote:
...và xin chị DMy làm sao đi kiếm cho ra chị Hải hiền đem về nhà cho đầy đu..

Shocked Roll Eyes Huh
Có lẻ là Hải tì nữ đã kiếm được job khác trả lương cao hơn rồi?!! Cho nên mới đành đoạn ra đi không một lời từ giã để cho mọi người xúm lại nhiếc móc các CN của cung Hoa Gấm vừa dữ dằn vừa kẹo kéo...  Angry Sad Lips Sealed

Làm sao tìm ra Hải bi giờ hả Cung Chủ?!! Đăng tin tìm trẻ lạc, thông báo missing ( 2 chuyện này hình như có làm lâu rồi... ) hay là hứa trả lương cao kèm benifit đầy đủ?!!

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #36 - 18. Nov 2007 , 05:33

Chào cả nhà buổi sáng.

Chị PH ơi,  em đã giậy rồi. Nhưng phải chăn hai con. Bây giờ ghé cung đình thỉnh an mấy chị. Rồi lại phải đưa con đi nữa đây.  Em ở Maryland lái xe đi NY city khoảng 4 tiếng chị ạ. Lần này là đi ăn cưới người cháu bên chồng nên sẽ có bà Cụ mẹ chồng, người chị chồng và vợ chồng em.

Chị PH ơi, cho em hỏi, vị COICHAY là ai ạ? Có phải là một vị tu hành / Thầy Tu / Phật Giáo, tên hiệu là CÕI CHAY không hở chị?  Ngộ quá há. Thời buổi bây giờ trong Chùa cũng Internet như ai, chị nhi?

Í, mà chị PH ơi, xin cho em xem hình của chị để biết mặt nha.

Chúc cả nhà ngày cuối tuần êm vui.
Thân ái,
Bích-Định

Trưa nay xin đãi cả nhà cơm Chay nha:

...

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Gió ở tay người, bão ở môi Re: Hoa Gấm
Reply #37 - 18. Nov 2007 , 05:47

tuyet_ngo wrote on 17. Nov 2007 , 12:30:

Viễn Du
- Phạm Duy -
(Saigon-1953)

Ra sông
Biết mặt trùng dương, biết trời mênh mông
Biết đời viễn vông, biết ta hãi hùng
Ra khơi
Thấy lòng phơi phới, thấy tình thế giới
Thấy mộng ngày mai, thấy niềm tin mới

Chơi vơi, con thuyền trên sóng không nguôi
Bão bùng xô tới xô lui, vững tay chèo lái

Bão Hạnh

Gió ở tay người, bão ở môi
Chút mộng hờ giam giữ hồn tôi
Nắng thơm rượu cẩn, thơm tình nghĩa
Ðêm sẽ lung linh lửa mặt trời

Tuyết đã tan rồi trên đỉnh cây
Lại trôi vào thảm cảnh mưa lầy
Ðường tình đi mãi mà chưa tới
Vui thì xa, buồn mãi ở đây

Tháng hẹn, ngày chờ chưa rõ mặt
Mà mong mà nhớ nẫu tim người
Vẫn trong tâm ý niềm son sắt
Bão hạnh, mưa sầu cũng thế thôi

Hà Hyền Chi

Tuyết CN ơi ,
Người Huế nói chữ lái với lại giống nhau thôi, hông tin hỏi tui đi.. Grin Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #38 - 18. Nov 2007 , 05:50

BichDinh wrote on 18. Nov 2007 , 05:33:
Chào cả nhà buổi sáng.

Chị PH ơi, cho em hỏi, vị COICHAY là ai ạ? Có phải là một vị tu hành / Thầy Tu / Phật Giáo, tên hiệu là CÕI CHAY không hở chị?  Ngộ quá há. Thời buổi bây giờ trong Chùa cũng Internet như ai, chị nhi?

Thân ái,
Bích-Định

B Đ ơi ,
Grin Grin GrinEm làm chị cười bễ bụng mất thôi. Câu này phải để bậc trưởng bối  trả lời.. Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #39 - 18. Nov 2007 , 06:04

Chào cả nhà buổi sáng.

Chị PH ơi,  em đã giậy rồi. Nhưng phải chăn hai con. Bây giờ ghé cung đình thỉnh an mấy chị. Rồi lại phải đưa con đi nữa đây.  Em ở Maryland lái xe đi NY city khoảng 4 tiếng chị ạ. Lần này là đi ăn cưới người cháu bên chồng nên sẽ có bà Cụ mẹ chồng, người chị chồng và vợ chồng em.

Chị PH ơi, cho em hỏi,  hiệuvị COICHAY là ai ạ? Có phải là một vị tu hành / Thầy Tu / Phật Giáo, tên là CÕI CHAY không hở chị?  Ngộ quá há. Thời buổi bây giờ trong Chùa cũng Internet như ai, chị nhi?

Í, mà chị PH ơi, xin cho em xem hình của chị để biết mặt nha.

Thân ái,
Bích-Định

Trưa nay xin đãi cả nhà cơm Chay nha:

...

Grin Grin Grin ;TN tức cười vỡ bụng luôn nè chời !!  hiệuvị COICHAY là một vị tu hành / Thầy Tu / Phật Giáo, tên là CÕI CHAY.  ;D Grin Grin.

Thầy ơi! Thầy có thêm 1 đệ tử vưa hiền  vừa đẹp nè !Grin Grin Grin Bình Bát của Thầy đâu rồi? Con để cơm chay vào bình bát cho Thầy đem về Phi châu dùng Ngọ nghe. Qua giờ Ngọ là không được vi phạm nội qui của Khất Sĩ nghe Thầy. A Di Dà Phật ! Thiện Tai! Thiện Tai! Roll Eyes Grin

P.S.  Con xin cám ơn Bạch Hồng Thầy tặng. A Di Đà Phật
Chào Thầy CỐI CHÀY  WinkGrin

TN
Back to top
« Last Edit: 18. Nov 2007 , 06:43 by tuyet_ngo »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #40 - 18. Nov 2007 , 07:21

Phương Tần wrote on 18. Nov 2007 , 04:37:

Sao một mình được ? Bao nhiêu người mà Thày (Chạy) chỉ khen có Hải với Huệ hiền thôi mà , còn hết thảy là không hiền hết mà  Cheesy Grin

Quote:
Cry Cry Cry
Mấy hôm trước về tới cửa rồi, nghe anh Đỗ Quân đang nói xấu, buồn quá nên đi luôn. Mai mốt không thấy nữa là tại anh Đ Q đó nghe

Vậy là anh Đỗ Quân tính trật rồi ha? ảnh thấy mấy ngày Tần tinh khẩu nên tính chọc cho tức để phải ra lời đó mà  Cheesy

Quote:
Nghe thầy dạy bảo chưa hả Cung Chủ?!!
Mỗi ngày nhớ điểm danh, hihihi...

rồi thiếu ai thì nhờ thày đánh chiêng trống réo ha  Cheesy

Quote:
Shocked Roll Eyes Huh
Có lẻ là Hải tì nữ đã kiếm được job khác trả lương cao hơn rồi?!! Cho nên mới đành đoạn ra đi không một lời từ giã để cho mọi người xúm lại nhiếc móc các CN của cung Hoa Gấm vừa dữ dằn vừa kẹo kéo...  Angry Sad Lips Sealed

Làm sao tìm ra Hải bi giờ hả Cung Chủ?!! Đăng tin tìm trẻ lạc, thông báo missing ( 2 chuyện này hình như có làm lâu rồi... ) hay là hứa trả lương cao kèm benifit đầy đủ?!!

Chuyên tìm người này My phải làm sao đây , bớ Hải   Wink Nói Hải đi không 1 lời thì cũng tội, Hải có nhắn tin riêng với My là đổi đi làm xa, dọn nhà ... , chắc vắng mặt một thời giạn.  Hải đi cả hơn tháng sau có 2 LVD 74 là Bích Nhàn, Thu Béo ghi danh và hỏi thăm Hải mà cũng không thấy Hải về trường nữa.  Undecided

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #41 - 18. Nov 2007 , 07:49

Quote:
Sao một mình được ? Bao nhiêu người mà Thày (Chạy) chỉ khen có Hải với Huệ hiền thôi mà , còn hết thảy là không hiền hết mà  Cheesy Grin

Chị Mỹ ơi ,
Thì tại em làm 1 việc đại ân đại đức xóa bỏ nợ nần cho kiếp sau thầy nhẹ gánh mờ.. Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

DoQuan
Gold Member

Boycott Red China

Reply #42 - 18. Nov 2007 , 08:03

Phương Tần wrote on 18. Nov 2007 , 04:37:

Cry Cry Cry

He he chị Phương Tần ơi, tui chỉ dựa theo bản trắc nghiệm của chị Phương Huệ về sự vắng mặt của chị tuần qua. Và những cái post của chị từ trước để đoán về tính tình của người trên phố ảo thui . Chị hông có hiền mà tui nói hiền thì chắc chị sẽ nói tui hông có mắt . Tui nói chị không có hiền từ chứ tui chưa bào giờ nói chị dữ hay dữ dắn . Smiley Cheesy .

Không có hiền từ không có đồng nghĩa với dữ hay dữ dắn đâu nhen .  Grin . Tại sao anh chàng Quách Tỉnh khù khờ thế mà lại thích cô nàng Hoàng Dung đâu có hiền từ chút nào đâu  Grin . Cũng như nếu chị PT và các CN ở đây mà thấy ĐQ hiền từ là lầm đó quí vị ạ .  Smiley Grin

Nói cho cùng  nếu phải bận việc học lu bù mà không vào cung hoa gấm được mà đổ tội cho ĐQ nói xâu làm người giận hờn bỏ đi thì cái này thiệt là không hiền từ chút nào hết  Grin

Nhưng mà có cái này quan trọng hơn cái hiền từ đây.  Nếu hiền mà không ai thích thì thà là không hiền mà người ta thich là có ný đó nhen  Grin

Hông biết ở đây có ai hông thích chị PT hông dzị cà ?
Back to top
« Last Edit: 18. Nov 2007 , 08:09 by DoQuan »  

1) Không mua hàng Made in China&&2) Không du lịch hay travel bằng hàng không China&&3) Không giao dịch và mua bán với China

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #43 - 18. Nov 2007 , 10:05

tuyet_ngo wrote on 18. Nov 2007 , 06:04:
Grin Grin Grin ;TN tức cười vỡ bụng luôn nè chời !!  hiệuvị COICHAY là một vị tu hành / Thầy Tu / Phật Giáo, tên là CÕI CHAY.  ;D Grin Grin.

Thầy ơi! Thầy có thêm 1 đệ tử vưa hiền  vừa đẹp nè !Grin Grin Grin Bình Bát của Thầy đâu rồi? Con để cơm chay vào bình bát cho Thầy đem về Phi châu dùng Ngọ nghe. Qua giờ Ngọ là không được vi phạm nội qui của Khất Sĩ nghe Thầy. A Di Dà Phật ! Thiện Tai! Thiện Tai! Roll Eyes Grin

P.S.  Con xin cám ơn Bạch Hồng Thầy tặng. A Di Đà Phật
Chào Thầy CỐI CHÀY  WinkGrin

TN

Hello cô TN,

Lâu lắm mới nghe lại tiếng cười của cô TN. Cô TN cũng nên biêt là thầy CC còn có tên hiệu là Bất Giới đầu đà nên  Nhầm nhò gì mấy cái giới nhỏ nhặt . Nếu cho cơm trước ngọ thì ta ăn trước ngọ ! Nếu cho sau ngọ thì ta ăn sau ngọ. Vui thì nước lạnh cũng là cam lồ, buồn thì rượu nếp than cũng thành tẻ nhạt.

Chúc cô TN mỗi ngày mỗi hoạ thơ càng khó khăn  Grin

Thân mến,
CC

Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #44 - 18. Nov 2007 , 12:31

Chào cả nhà buổi sáng.

Chị PH ơi, cho em hỏi, vị COICHAY là ai ạ? Có phải là một vị tu hành / Thầy Tu / Phật Giáo, tên hiệu là CÕI CHAY không hở chị?  Ngộ quá há. Thời buổi bây giờ trong Chùa cũng Internet như ai, chị nhi?
Thân ái,
Bích-Định

Hello cô BD,

Thấy cô BD hỏi mà không ai chịu trả lời mà còn lại lo cười đùa trên sự thắc mắc của cô tôi thật là bất nhẫn nên cầm lòng không đậu xin trả lời để cô BD rõ :

- Vâng, cô BD đã đoán đúng. Tôi là thầy Cối Chày, thuộc phái du tăng, nghĩa là không tu (được) ở chùa bèn đi lung tung khắp nơi. Sự tích Cối Chày cũng dài giòng lắm nên xin vắn tắt. Mấy thầy khất sĩ thường có một cái bình bát đem theo người để đựng những thí vật của mọi người. Tôi thì mang theo cái cối cái chày cho nó tiện. Cối thì to hơn bình bát nên đựng được nhiều đô ăn hơn.

Dã mang cái cối nên tôi cất công mang theo cái chay cho hạp.
...
Nào mõ nào chuông nào Cối nào Chày
Đồ thích chí ta chất đầy một túi
....
Con chuyện chùa có internet hay không thầy không biết rõ nhưng thầy rất quen thuộc với mấy quán cafe internet o ngòai phố. Đi xin ăn đôi lúc cũng cần chỗ để nghỉ chân.

Vài hàng giói thiệu về mình, mong cô Sao Mai hài lòng.

Thân mến,
CC

Back to top
« Last Edit: 18. Nov 2007 , 19:05 by CoiChay »  

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 ... 52
Send Topic In ra