Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 34 35 36 37 38 ... 52
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 3 (Read 53857 times)
phuonghue
Gold Member

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3
Reply #525 - 28. Dec 2007 , 09:29

Sao_Mai wrote on 28. Dec 2007 , 05:45:
NOEL SÀI GÒN 2007

Noel Sài Gòn 2007 - và cả Tết Dương lịch sắp đến ... được chào đón bằng những tuyến đường trung tâm với đèn trang trí làm chủ đạo, đã lôi kéo mọi người ra đường để xem đèn về đêm

Đây là lần đầu tiên, sau 6 năm về lại Sài Gòn, SM mới đi ra đường ban đêm vào mùa Noel ... thân gửi đến các bạn, các anh chị vài hình ảnh Noel của Sài Gòn

Chúc Tất cả các anh chị em một mùa Giáng sinh
AN LÀNH - HẠNH PHÚC
[color=Maroon][/color]

Cám ơn Sao Mai đã cho cả nhà xem hình ảnh Sài Gòn đêm Noel. Còn PhTr đâu sao không đi chung mà để em có mình ên vậy? Angry
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #526 - 28. Dec 2007 , 09:31

BichDinh wrote on 28. Dec 2007 , 08:40:
Chị PH ơi, hôm nay em vào sở ăn tiệc tiễn bà xếp cũ nghĩ hưu trí. Bả tới ôm em giã biệt, em chỉ mới nói có một câu cảm ơn là Bà đã rất tốt với em trong mấy năm qua là Bà ta đỏ mắt, ôm chặt em khóc, làm em cũng khóc, mắt đẹp lem tùm lum hết, hết đẹp rồi.
Anh Nước Dừa của em hỏi thăm email của anh TCS Đ của chị, em đưa email của chị cho anh ấy đó nha chị. Cuối tuần Anh Chị vui nha.

Đậu Trắng (em chị Đậu Đỏ.. hí..hí..) & Nước Dừa

B Đ à ,
Thôi khóc ít ít thôi nha ,chị đem tissue tới nè

... ...

Vậy là bi giờ em nghỉ ăn Tết rồi đó hả? Sướng quá há. Có nấu món gì ngon nhớ đem vô đãi cả nhà nha  Cheesy. Chúc em và anh Nước Dừa vui vẻ  Grin
Back to top
« Last Edit: 28. Dec 2007 , 10:37 by phuonghue »  

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #527 - 28. Dec 2007 , 09:50

BichDinh wrote on 28. Dec 2007 , 02:59:
Chào anh Phu De, mấy chị CN trong cung Hoa Gấm nói anh Phu De hiền, bây giờ lại biết thêm Anh rộng lượng. BD* nhìn ra cửa sổ thấy có sẵn chai rựu đế, mang về mời anh Phu De để ra mắt đây ạ :
Xin mời,
BD*
...

Ai mà lọt vào Cung HG nầy thì chắc không đi nổi nữa rồi, nào Rémy Louis XIII, giờ  thêm tới Sake, Cám ơn nhiều nhe, Thôi có bao nhiên tấm hình đem ra hết đó, hiihi
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #528 - 28. Dec 2007 , 09:54

phuonghue wrote on 28. Dec 2007 , 08:27:
...

Mặt Trời Ướt

Mặt trời ướt thì còn chi nói nữa
thơ mà khô chắc tủi lắm niềm vui!
em áo trắng phất phơ chi trong gió
thuở học trò đau đớn trái tim tôi!

Bùi Thị Xuân ơi! mái ngói đỏ trên đồi
góc sân trường, chỗ tôi ngồi ngắm nắng ...
và các em, áo dài ơi, mây trắng
sao bay về trên nước Mỹ lang thang?

Sáng hôm nay, thu chớm, lá phong vàng
trời gió lạnh, mưa đùa ngang con mắt
mặt trời con, rất mong manh, chưa mất
tôi ngửa tay che ướt nắng vừa rơi...

Nắng vừa rơi. Nắng vừa rơi. Nắng vừa rơi
buồn đứng sững. Tại sao buồn không rụng ?
thở đi em! cho bốn bề gió lộng
cho mặt trời nằm ngủ trên đồi thông.

Trần Vấn Lệ

Hi phuonghue ơi
Bài Soi Cá là của ông Hà Phương Hoài đó tối qua post rồi sữa bài tùm lum nên sót tên

----------------------------------

...
Thời Gian

Văn Cao

Thời gian qua kẽ tay
Làm khô những chiếc lá
Kỷ niệm trong tôi
Rơi như tiếng sỏi trong lòng giếng cạn
Riêng những câu thơ còn xanh
Riêng những bài hát còn xanh
Và đôi mắt em như hai giếng nước

Xuân Đinh Mão, 2-1987
Back to top
« Last Edit: 04. Jan 2008 , 01:10 by phu de »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #529 - 28. Dec 2007 , 10:37

BichDinh wrote on 28. Dec 2007 , 08:40:
Chị PH ơi, hôm nay em vào sở ăn tiệc tiễn bà xếp cũ nghĩ hưu trí. Bả tới ôm em giã biệt, em chỉ mới nói có một câu cảm ơn là Bà đã rất tốt với em trong mấy năm qua là Bà ta đỏ mắt, ôm chặt em khóc, làm em cũng khóc, mắt đẹp lem tùm lum hết, hết đẹp rồi.
Anh Nước Dừa của em hỏi thăm email của anh TCS Đ của chị, em đưa email của chị cho anh ấy đó nha chị. Cuối tuần Anh Chị vui nha.

Đậu Trắng (em chị Đậu Đỏ.. hí..hí..) & Nước Dừa

hí hí , đúng là dân ăn hàng mà  Cheesy Grin

Mà em đừng tưởng lấy họ Đậu là em của Đậu Đỏ không thôi đâu em à, có Đậu Xanh, Đậu Đen nữa đó, đố em biết là ai  ?  Cheesy

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #530 - 28. Dec 2007 , 12:44

phuonghue wrote on 28. Dec 2007 , 04:56:
PTr à ,
Thì mấy nay tui dấu bắt mệt đó chứ. Ph ơi , sao bà không bỏ vài tấm hình Noel ở VN lên để mọi người nhìn cho đỡ nhớ. Bên đây đêm Noel ra đường không có ai tại vì mọi người ở nhà để sum họp và mở quà chứ không đi lễ nữa đêm như ở mình đâu  Embarrassed.  Nhà thờ ở NY City lớn vậy mà tui hông thấy lễ nữa đêm nơi. Bi giờ để tiết kiệm điện sau nữa đêm là họ tắt đèn hết mặc dù NY có tên là thành phố không bao giờ ngủ đó , chán không?. Tui đem mớ đồ về bà kiếm cây nào treo vừa thì treo lên đi nha  Grin

...

Happy Holidays from New York

P Huệ à , cám ơn tấm hình đẹp của bà , nhà mình lúc này toàn là rượu không à chắc tui phải treo mấy chai rượu này lên tuốt trên cao không thôi mấy công nương nhà mình thực hiện đúng câu " cầm kỳ thi hoạ " ( đúng không bà???? lâu lâu không sử dụng lại những chữ này tui thấy nghi nghi...) thì U già hay U trẻ gì cũng " bỏ của chạy lấy người "

À tui phải cám ơn cô em Sao Mai đã cứu tui một bàn trông thấy , tui còn nhìn thấy Noel Sài Gòn bằng những tấm hình của Sao Mai nữa à , ngày đó kẹt xe dữ lắm , chắc Sao Mai...ốm hơn tui nên đi ra được đến trung tâm Sài Gòn mà chụp hình đó chứ ,  Grin Grin chắc bây giờ vẫn còn để đến qua Tết Tây mới tháo gỡ ra , để bữa nào tui chạy ra coi rồi về kể bà nghe ha...

À không có hình là tại vì không có máy chụp hình , bà đợi tui mua máy chụp hình cái đã lúc đó bà muốn gì tui cũng phục vụ hết  Cheesy Smiley

Bữa nay tự nhiên sáng sớm trời lại mưa , thời tiết Sài Gòn lúc này mát mát nên chắc cũng đỡ khổ cho bà con Việt Kiều về nước thăm gia đình và vui chơi trong dịp này.

Có một điều lạ nữa là bây giờ ra đường thấy người ngoại quốc đầy đường nhan nhản khắp nơi , họ làm việc và sống ở VN , tui thích nhất là nhìn những hình ảnh 1 ông nước ngoài chở đứa con người Việt bằng xe honda đến trường rồi sau đó mới chạy đến sở làm , đứa bé khi xuống xe cũng đứng khoanh tay chào rồi mới vào trường , một hình ảnh khác : một ông Tây chạy xe trên đường Trương Định ( đường một chiều ) , ông ta chạy ngược chiều nhưng cũng biết " lách " bằng cách chạy trên lề đường dành cho người đi bộ rất là sành điệu , một hình ảnh khác nữa : một " thằng " Tây chừng 25 tuổi tui thường thấy đi bộ băng ngang qua đường , cũng đường Trương Định , tay phải cầm ổ bánh mì vừa đi vừa ăn , tay trái cầm ly nước ,y chang như người Sài Gòn thứ thiệt , mà thiệt tình dân đi làm người Việt mình cũng hiếm thấy ai đi đường vừa đi vừa ăn và cầm ly nước như vậy , hihihi

Bữa nay sao tui nhiều chiện quá dzậy hổng biết chừng nào bà không thích nghe chiện đời tư Sài Gòn nữa thí nói tui biết hỉ????Thật ra tui muốn kể cả nhà nghe và " thấy " vài hình ảnh của Sài Gòn hy vọng mọi người đều thích  Cool Cool

PTr

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #531 - 28. Dec 2007 , 12:50

Quote:
Sao Mai ơi,

Huệ CN vòi hình Phượng CN mà em nhanh tay đỡ dùm bà thày bói làm biếng ha  Cheesy Cám ơn em nhiều lắm  Wink
My không hiểu Sao Mai nói 6 năm trở lại SG là sao hả em ? My mới đọc thấy em kể chuyện bị cướp giựt làm té đến nỗi như vậy My thương em quá . Cry
My chúc em một năm mới với mọi sự may mắn an lành  Wink

Chị MY ơi đọc bài chị viết cười chết luôn đó , chị hông biết nhờ có bà thày bói làm biếng mà trang D D của mình có một mớ hình đẹp Sài Gòn đêm Noel của Sao Mai post lên cho cả nhà coi sao????

Cám ơn cô em Sao Mai nhiều nhiều nhé

PTr  Cool  Cool
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #532 - 28. Dec 2007 , 12:53

phuonghue wrote on 28. Dec 2007 , 09:29:
Cám ơn Sao Mai đã cho cả nhà xem hình ảnh Sài Gòn đêm Noel. Còn PhTr đâu sao không đi chung mà để em có mình ên vậy? Angry

Ptr mắc lêu lỏng ngắm nhìn đường phố nên bị lạc nhau đó mà......

Sao Mai có ra được con đường xóm đạo nổi tiếng ở Quận 8 để chụp hình không????

PTr
Back to top

IP Logged

DoQuan
Gold Member

Boycott Red China

Reply #533 - 28. Dec 2007 , 13:08

phuonghue wrote on 28. Dec 2007 , 08:27:
...

Mặt Trời Ướt

Mặt trời ướt thì còn chi nói nữa
thơ mà khô chắc tủi lắm niềm vui!
em áo trắng phất phơ chi trong gió
thuở học trò đau đớn trái tim tôi!

Bùi Thị Xuân ơi! mái ngói đỏ trên đồi
góc sân trường, chỗ tôi ngồi ngắm nắng ...
và các em, áo dài ơi, mây trắng
sao bay về trên nước Mỹ lang thang?

Sáng hôm nay, thu chớm, lá phong vàng
trời gió lạnh, mưa đùa ngang con mắt
mặt trời con, rất mong manh, chưa mất
tôi ngửa tay che ướt nắng vừa rơi...

Nắng vừa rơi. Nắng vừa rơi. Nắng vừa rơi
buồn đứng sững. Tại sao buồn không rụng ?
thở đi em! cho bốn bề gió lộng
cho mặt trời nằm ngủ trên đồi thông.

Trần Vấn Lệ

Thân mến chào chị Phương Huệ,
Thấy bài thơ của chị post lên đây có cái tựa cũng ngồ ngộ . Không biết nhà thơ Trần Vấn Lệ nghĩ sao mà ra được cái tựa Mặt Trời ướt làm ĐQ phải đọc để tìm hiểu coi mặt trời tại sao mà ướt mà ướt bằng cách nào . Hóa ra ông này chỉ tưởng tượng là nếu mặt trời mà ướt thì không còn gì để nói nữa và ông dùng cái ướt này để ông nói cái thơ khô vì túi có nhiều niềm vui  Smiley Cheesy Grin

Kể ra cũng hay vì tạo cái tò mò cho người ta đọc thơ mình chứ nếu không có cái tựa hấp dẫn thì có khi người ta chẳng thèm đọc  Smiley Cheesy Grin.  Thực ra khi đọc đến cái tựa này thì ĐQ chợt nhớ tới một phim hay truyện  có tựa là "chút mặt Trời trong ly nước lạnh" (mặt trời có thể sẽ bị ướt) mà lâu quá chẳng nhớ chuyện phim ra sao? Không biết có ai nhớ cốt truyện của phim này không xin post lên đây cho vui ...

Bàn chút cho vui chứ không có ý chê thơ hay hay dở nhen chị PH  Smiley

ĐQ
Back to top

1) Không mua hàng Made in China&&2) Không du lịch hay travel bằng hàng không China&&3) Không giao dịch và mua bán với China

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #534 - 28. Dec 2007 , 20:44

Quote:
Sao Mai ơi,

Huệ CN vòi hình Phượng CN mà em nhanh tay đỡ dùm bà thày bói làm biếng ha  Cheesy Cám ơn em nhiều lắm  Wink
My không hiểu Sao Mai nói 6 năm trở lại SG là sao hả em ? My mới đọc thấy em kể chuyện bị cướp giựt làm té đến nỗi như vậy My thương em quá . Cry
My chúc em một năm mới với mọi sự may mắn an lành  Wink

Em chào chị My, em đã xa SG 20 năm - mới về lại vào cuối năm 2001, nhưng ... Noel đầu tiên là chân còn bó bột, các Noel sau đó, thiệt ko còn dám ra đường, vì sợ không an toàn ... năm nay mới dám đi, nhưng là đi vào đêm 23.12, chứ còn đêm 24 cũng ở trong nhà thôi chị a ... Em cảm ơn lời chúc của chị nè ... Em cũng chúc chị một năm mới nhiều niềm vui và như ý chị nhen
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #535 - 28. Dec 2007 , 20:51

BichDinh wrote on 28. Dec 2007 , 06:47:
Chị SM ơi, em cảm ơn chị cho em ngắm cảnh Noel ở Sài Gòn  sau 32 năm chưa nhìn thấy. Có vẻ hào nhoáng, bận rộn quá. Mà chị SM từ đâu về SG vậy ạ?
BD*

Chị BD ui, SM là LVD_81, chắc nhỏ hơn chị đó chị a, Sm vốn ở SG, vì hoàn cảnh riêng xa SG 20 năm - mới về lại 6 năm nay thôi đó chị a ...

Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #536 - 28. Dec 2007 , 20:54

phuonghue wrote on 28. Dec 2007 , 09:29:

Hihihi, em đâu có biết chị PTr ở đâu đâu a ... Tự dưng thấy chị hỏi hình Noel SG, thế là post lên luôn á
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #537 - 28. Dec 2007 , 20:58

Phuong_Tran wrote on 28. Dec 2007 , 12:53:
Ptr mắc lêu lỏng ngắm nhìn đường phố nên bị lạc nhau đó mà......

Sao Mai có ra được con đường xóm đạo nổi tiếng ở Quận 8 để chụp hình không????

PTr

Dạ ko chị a, em có nghe nói, cũng thích lắm,  nhưng ko biết đường đi, và cũng sợ lạc, sợ tai nạn ... Em nghe chị kể về con đường trương định nhiều, chắc chị đang ở gần đó ?
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #538 - 28. Dec 2007 , 23:39

Sao_Mai wrote on 28. Dec 2007 , 20:58:
Dạ ko chị a, em có nghe nói, cũng thích lắm,  nhưng ko biết đường đi, và cũng sợ lạc, sợ tai nạn ... Em nghe chị kể về con đường trương định nhiều, chắc chị đang ở gần đó ?

Hello Sao Mai ,

Nhà chị ở đường Bạch Đằng Bình Thạnh , Trương Định là chị có công việc hay đi ngang qua đó , dân LVD thì thường chỉ ở đâu đó lòng vòng gần trường thôi , như bây giờ chị mới phát hiện trước kia nhà Bích Định ở đường Phan Châu Trinh , đi trên đường từ Bà Chiểu về Bạch Đằng thì rẻ qua tay trái là đường Phan Châu Trinh nhà cũ của Bích Định , cũng gần nhau ấy mà

Còn nhà em bây giờ đang ở đường nào? Quận mấy??? Bữa nào chị em mình hẹn hò gặp nhau đi chứ  Grin Cheesy

PTr
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #539 - 29. Dec 2007 , 06:16

tuyet_ngo wrote on 29. Dec 2007 , 06:09:
...

Mọi người ơi! Mau mau về cung HG nhanh lên ! xem 2 CN ở miền ĐB Hoa Kỳ biểu diễn "Belly Dancing" nè! Hoan Hô!

......

HAPPY NEW YEAR 2008

...

...

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 34 35 36 37 38 ... 52
Send Topic In ra