Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 52
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 3 (Read 54019 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3
Reply #45 - 18. Nov 2007 , 12:53

BichDinh wrote on 18. Nov 2007 , 05:33:
Chào cả nhà buổi sáng.

Chị PH ơi,  em đã giậy rồi. Nhưng phải chăn hai con. Bây giờ ghé cung đình thỉnh an mấy chị. Rồi lại phải đưa con đi nữa đây.  Em ở Maryland lái xe đi NY city khoảng 4 tiếng chị ạ. Lần này là đi ăn cưới người cháu bên chồng nên sẽ có bà Cụ mẹ chồng, người chị chồng và vợ chồng em.

Chị PH ơi, cho em hỏi, vị COICHAY là ai ạ? Có phải là một vị tu hành / Thầy Tu / Phật Giáo, tên hiệu là CÕI CHAY không hở chị?  Ngộ quá há. Thời buổi bây giờ trong Chùa cũng Internet như ai, chị nhi?

Í, mà chị PH ơi, xin cho em xem hình của chị để biết mặt nha.

Chúc cả nhà ngày cuối tuần êm vui.
Thân ái,
Bích-Định

Trưa nay xin đãi cả nhà cơm Chay nha:

...

Bích Định ơi ,khi em muốn hỏi mấy chị điều gì , em nhớ nhìn trước nhín sau , sau đó em nhìn qua nhìn lại xem có ông nào đứng gần không thì em hẳn hỏi ha???? Tại vì nếu có ai lạ lạ hay ông nào đứng gần và có thể nghe được thì tụi chị....không dám trả lời đâu nhé , chẳng hạn như bây giờ......

PTr
Back to top

IP Logged

mien_thuy
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #46 - 18. Nov 2007 , 20:31

Quote:
Chào cả nhà buổi sáng.

Chị PH ơi,  em đã giậy rồi. Nhưng phải chăn hai con. Bây giờ ghé cung đình thỉnh an mấy chị. Rồi lại phải đưa con đi nữa đây.  Em ở Maryland lái xe đi NY city khoảng 4 tiếng chị ạ. Lần này là đi ăn cưới người cháu bên chồng nên sẽ có bà Cụ mẹ chồng, người chị chồng và vợ chồng em. 

Chị PH ơi, cho em hỏi, vị COICHAY là ai ạ? Có phải là một vị tu hành / Thầy Tu / Phật Giáo, tên hiệu là CÕI CHAY không hở chị?  Ngộ quá há. Thời buổi bây giờ trong Chùa cũng Internet như ai, chị nhi? 

----------

Thân ái, 
Bích-Định

Trưa nay xin đãi cả nhà cơm Chay nha: 

Quote:
  Tuyet_ngo
    ;TN tức cười vỡ bụng luôn nè chời !!  hiệuvị COICHAY là một vị tu hành / Thầy Tu / Phật Giáo, tên là CÕI CHAY.  Grin  . 

Thầy ơi! Thầy có thêm 1 đệ tử vưa hiền  vừa đẹp nè !   Bình Bát của Thầy đâu rồi? Con để cơm chay vào bình bát cho Thầy đem về Phi châu dùng Ngọ nghe. Qua giờ Ngọ là không được vi phạm nội qui của Khất Sĩ nghe Thầy. A Di Dà Phật ! Thiện Tai! Thiện Tai!   

P.S.  Con xin cám ơn Bạch Hồng Thầy tặng. A Di Đà Phật 
Chào Thầy CỐI CHÀY   

TN

Quote:
Hello cô TN,

Lâu lắm mới nghe lại tiếng cười của cô TN. Cô TN cũng nên biêt là thầy CC còn có tên hiệu là Bất Giới đầu đà nên  Nhầm nhò gì mấy cái giới nhỏ nhặt . Nếu cho cơm trước ngọ thì ta ăn trước ngọ ! Nếu cho sau ngọ thì ta ăn sau ngọ. Vui thì nước lạnh cũng là cam lồ, buồn thì rượu nếp than cũng thành tẻ nhạt.

Chúc cô TN mỗi ngày mỗi hoạ thơ càng khó khăn  Grin

Thân mến,
CC

Quote:
MT ơi,
PH đâu có định dấu , mà tại bỗng dưng MT nói năng giống...Lương Sơn Bá quá thì làm sao PH nói là Chúc Anh Đài đây. . Giờ MT làm ơn đi qua cung Hoa Gấm kíu bồ kìa , thầy đang kéo dây cô em mới dzô quay mòng mòng đó...Thiện tai , thiện tai...   

Xin lỗi chủ nhà nha ,sáng giờ vô đây phá đám kìa...   
PhuongHue

Nghe theo lời chị PH chỉ vào trong này xem , thật là...  cưòi một trận chảy cả nước .. mắt  Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Gió ở tay người, bão ở môi Hoa Gấm
Reply #47 - 18. Nov 2007 , 20:41

phuonghue wrote on 18. Nov 2007 , 05:47:
Bão Hạnh

Gió ở tay người, bão ở môi
Chút mộng hờ giam giữ hồn tôi
Nắng thơm rượu cẩn, thơm tình nghĩa
Ðêm sẽ lung linh lửa mặt trời

Tuyết đã tan rồi trên đỉnh cây
Lại trôi vào thảm cảnh mưa lầy
Ðường tình đi mãi mà chưa tới
Vui thì xa, buồn mãi ở đây

Tháng hẹn, ngày chờ chưa rõ mặt
Mà mong mà nhớ nẫu tim người
Vẫn trong tâm ý niềm son sắt
Bão hạnh, mưa sầu cũng thế thôi

Hà Hyền Chi

Tuyết CN ơi ,
Người Huế nói chữ lái với lại giống nhau thôi, hông tin hỏi tui đi.. Grin Grin

Kiếp Nghèo

Lam Phương (1954)

Đường về đêm nay vắng tanh
Rạt rào hạt mưa rớt nhanh
Lạnh lùng mưa xuyên áo tơi
mưa chẳng yêu kiếp sống mong manh
Lầy lội qua muôn lối quanh
Gập ghềnh đường đê tối tăm
Ngập ngừng dừng bên mái tranh
nghe trẻ thơ thức giấc bùi ngùi

Êm êm tiếng hát ngân nga ôi lời mẹ hiền ru thiết tha
Không gian tím ngắt bao la như thương đường về quá xa
Mưa ơi có thấu cho ta lòng lạnh lùng giữa đêm trường
Đời gì chẳng tình thương không yêu thương
Thương cho kiếp sống tha hương thân gầy gò gởi cho gió sương
Đôi khi muốn nói yêu ai nhưng ngại ngùng đành lãng phai
Đêm nay giấy trắng tâm tư gởi về người chốn mịt mùng
Đời nghèo lòng nào dám mơ tình chung

Trời cao có thấu cúi xin người ban phước cho đời con
Một mái tranh yêu, một mối tình chung thủy không hề phai
Và một ngày mai mưa không nghe tiếng khóc trong đêm dài
Đây cả nỗi niềm biết ngày nào ai thấu cho lòng ai./.

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #48 - 18. Nov 2007 , 20:53

phuonghue wrote on 18. Nov 2007 , 03:40:
chị Mỹ ơi ,
Cám ơn chị đã bật đèn xanh cho em đứng ra đại diện cả nhà để nhận lễ vật.Mấy nay em bận lắm nên không còn trợn đồng hồ mà ngày nào cũng phải về trễ hết đó.May quá bữa nay qua cơn mưa trời lại sáng nên em hơi rãnh để dzô tán dóc chút đỉnh. Dọn qua nhà mới mà bên nhà cũ không có party dọn nhà nơi... Embarrassed Embarrassed
Chị có tính đi NY chơi nữa không? Phải qua lẹ lúc em còn ở đây ,nữa em dọn qua west coast rồi là chị không còn thổ địa để dẫn đường đâu đó nha...tuyết CN có nghe không dậy??? Smiley Smiley

hihihi, nghe em nói mà My cũng thấy lên mấy kí lô rồi đó Huệ à  Cheesy Grin Dọn nhà mới thì đãi mừng tân gia ở nhà mới rồi  mà lại còn hỏi sao không có bày tiệc ở nhà cũ nữa  Roll Eyes Cheesy Grin.
Chừng nào em dọn qua Cali với con trai mà hối dữ vậy  Cheesy? Không chừng Tuyết và chị bay qua countdown ở New York bi giờ  Grin
Back to top
« Last Edit: 18. Nov 2007 , 20:59 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #49 - 19. Nov 2007 , 03:30

Quote:
hihihi, nghe em nói mà My cũng thấy lên mấy kí lô rồi đó Huệ à  Cheesy Grin Dọn nhà mới thì đãi mừng tân gia ở nhà mới rồi  mà lại còn hỏi sao không có bày tiệc ở nhà cũ nữa  Roll Eyes Cheesy Grin.
Chừng nào em dọn qua Cali với con trai mà hối dữ vậy  Cheesy? Không chừng Tuyết và chị bay qua countdown ở New York bi giờ  Grin

Hi hi , em phải bắt đầu hối thì vừa đó. Khi nào dọn dẹp nhà cửa xong thì dọn.. Grin Grin. Chị nói qua là phải qua đó nha ,em bị leo cây 1 lần rồi đó.. Sad Sad
Quân sư mấy nay đi đâu vắng bóng vậy chị? Kỳ trước dọn nhà , quân sư đem hột xàn bự tới ,còn nhà mới này chưa thấy gì há... Roll Eyes Roll Eyes
Back to top
« Last Edit: 19. Nov 2007 , 03:33 by phuonghue »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #50 - 19. Nov 2007 , 03:42

BichDinh wrote on 18. Nov 2007 , 05:33:
Chào cả nhà buổi sáng.

Chị PH ơi, cho em hỏi, vị COICHAY là ai ạ? Có phải là một vị tu hành / Thầy Tu / Phật Giáo, tên hiệu là CÕI CHAY không hở chị?  Ngộ quá há. Thời buổi bây giờ trong Chùa cũng Internet như ai, chị nhi?

Í, mà chị PH ơi, xin cho em xem hình của chị để biết mặt nha.

Thân ái,
Bích-Định

Bích Định thân ,
Bi giờ chị PH bắt chước em đố nha , đố vui có thưởng đó.Trong hình có 3 người ,em đoán coi ai là chị PH và ai là  chị P Tần nha. Nếu em trả lời đúng sẽ được thầy CC tụng 1 bài kinh ,í quên  lộn rồi , tặng 1 bài hát do chính thầy sáng tác đó  Grin Grin

...

Thưa Thầy CC , PH mượn tác phẩm nghệ thuật của thầy để làm phần thưởng mà không xin phép trước ,xin Thầy thông cảm. Nếu B Đ (không phải Sao Mai nghe Thầy ) đoán trúng , xin Thầy trao giải thưởng trước là làm quen , sau là để vui vẻ cả nhà nghe Thầy..Xin cám ơn ,

Thân mến ,
PH
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #51 - 19. Nov 2007 , 04:23

Chào cả nhà buổi sáng Thứ Hai đầu tuần.

Hí...hí.... mới sáng sớm chị PH đố em cái này khó thiệt nha. Mà sao lại bắt Thầy CC tốn giải thưởng ạ? Thầy là nhạc sĩ à? Hay nhỉ.

Chị PH ơi, trông hình 3 công nương này, mỗi người một vẻ. Mười phân vẹn mười, em đoán mà có sai, mấy chị la em nhè nhẹ thôi nha, không đuổi ra cung đình chứ ạ?

Em đoán chị PH cười mỉm chi ngồi đằng sau. Nhưng nếu chị là dân Neworker thì nước da có thể trắng như chị ngồi phía đằng trước hoặc chị mặc áo đen chấm trắng.

Còn nếu chị P Tần sống ở California và đây là cây trái của nơi chốn chị P Tần ở, thì chị sẽ đứng đằng sau để nhường cho khách phía trước mà chụp hình. Nhưng chị P Tần cũng có thể là chị có nụ cười hiếu khách ở đằng trước hoặc mặc áo chấm trắng tay cầm tái hồng khoe vui với mọi người.

Hí...hí...Rồi đó, em trả bài xong và chạy đây. Không biết có gặp vỏ chuối không đây. Sáng nay có chị nào chạy bộ với em không ạ?

Thân ái cùng cả nhà,
Bích-Định

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #52 - 19. Nov 2007 , 04:37

phuonghue wrote on 19. Nov 2007 , 03:30:
Hi hi , em phải bắt đầu hối thì vừa đó. Khi nào dọn dẹp nhà cửa xong thì dọn.. Grin Grin. Chị nói qua là phải qua đó nha ,em bị leo cây 1 lần rồi đó.. Sad Sad
Quân sư mấy nay đi đâu vắng bóng vậy chị? Kỳ trước dọn nhà , quân sư đem hột xàn bự tới ,còn nhà mới này chưa thấy gì há... Roll Eyes Roll Eyes

Huệ à, chọc em đó mà, chứ ngày lễ là chị ít khi đi đâu được lắm.  Wink  Đừng có leo tuốt lên cây ngồi nha  Cheesy Grin
Quân sư có đi đâu đâu, mới tối hôm qua chúc sinh nhật chị Thu Cali đây mà  Wink. hihihi, kỳ trước quân sư chơi sang cho cố, đem hột xoàn tới, chắc kỳ này đang để dành tiền chưa đủ đó mà  Cheesy Grini
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #53 - 19. Nov 2007 , 04:48

BichDinh wrote on 19. Nov 2007 , 04:23:
Chào cả nhà buổi sáng Thứ Hai đầu tuần.

Hí...hí.... mới sáng sớm chị PH đố em cái này khó thiệt nha. Mà sao lại bắt Thầy CC tốn giải thưởng ạ? Thầy là nhạc sĩ à? Hay nhỉ.

Chị PH ơi, trông hình 3 công nương này, mỗi người một vẻ. Mười phân vẹn mười, em đoán mà có sai, mấy chị la em nhè nhẹ thôi nha, không đuổi ra cung đình chứ ạ?

Em đoán chị PH cười mỉm chi ngồi đằng sau. Nhưng nếu chị là dân Neworker thì nước da có thể trắng như chị ngồi phía đằng trước hoặc chị mặc áo đen chấm trắng.

Còn nếu chị P Tần sống ở California và đây là cây trái của nơi chốn chị P Tần ở, thì chị sẽ đứng đằng sau để nhường cho khách phía trước mà chụp hình. Nhưng chị P Tần cũng có thể là chị có nụ cười hiếu khách ở đằng trước hoặc mặc áo chấm trắng tay cầm tái hồng khoe vui với mọi người.

Hí...hí...Rồi đó, em trả bài xong và chạy đây. Không biết có gặp vỏ chuối không đây. Sáng nay có chị nào chạy bộ với em không ạ?

Thân ái cùng cả nhà,
Bích-Định

hihihi, chạy bộ gặp vỏ chuối đầy đường thì chạy một mình đi em cưng ơi, may ra còn vừa chạy vừa tránh được chứ lại còn rủ c"ó chị nào chạy với em không" để lo tán  chuyện cười hí hí mắt tít lại thì biết đâu mà tránh  Cheesy Grin
Nghe em rủ chạy bộ làm My mắc cở quá đi, cả đời chưa bao giờ tập thể dục cũng chẳng đi bộ chứ đừng nói chạy bộ Embarrassed Mỗi lần nghe ai nói tới thì lại dặn lòng: mai  sẽ bắt đầu  Embarrassed Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #54 - 19. Nov 2007 , 05:29

À Phượng ơi, hôm nay chắc em đã gặp Châu Lê rồi hả ? Tha hồ mà nhiều chuyện ha, đừng quên chụp hình nhiều nhiều nha  Wink
Cho My nhắn chúc Châu có những ngày nghỉ thật vui vẻ đầm ấm bên gia đình và bè bạn .  Wink
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #55 - 19. Nov 2007 , 09:37

Quote:
Huệ à, chọc em đó mà, chứ ngày lễ là chị ít khi đi đâu được lắm.  Wink  Đừng có leo tuốt lên cây ngồi nha  Cheesy Grin
Quân sư có đi đâu đâu, mới tối hôm qua chúc sinh nhật chị Thu Cali đây mà  Wink. hihihi, kỳ trước quân sư chơi sang cho cố, đem hột xoàn tới, chắc kỳ này đang để dành tiền chưa đủ đó mà  Cheesy Grini

Huệ ơi, đúng như lời My nói đó , hôm trước Đ Đ chơi bạo lấy tiếng nên mua chịu cái hột sàn, mấy tháng nay mắc đi cày để trả tiền lời tiền vốn mút chỉ  Embarrassed, kỳ này "nhường" cho mấy cô nhỏ đó, dốc tiền nhà băng ra đi chứ  Grin

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #56 - 19. Nov 2007 , 12:59

Quote:
Huệ ơi, đúng như lời My nói đó , hôm trước Đ Đ chơi bạo lấy tiếng nên mua chịu cái hột sàn, mấy tháng nay mắc đi cày để trả tiền lời tiền vốn mút chỉ  Embarrassed, kỳ này "nhường" cho mấy cô nhỏ đó, dốc tiền nhà băng ra đi chứ  Grin

Đọc đến đây thì em chịu hết nổi rồi bật cười hahaha một mình đây , hổm nay em cũng nhớ tới mấy cái hột xoàn lấp la lấp lánh của chị không biêt Ông Thần Giữ Của có chôm đi đâu mất không

À bửa hổm em thấy Bích Định đeo ngay tay cái nhẩn đẹp lắm chắc phải mượn đở cái nhẩn này làm của quá......( gợi ý )em thấy nàng ưa cái gì cũng lấp lánh mờ.......hoa nè đủ thứ màu , đèn chùm nè quá đẹp...nhưng có cái nhẩn là lấp lánh nhất nên em mới đẻ ý  hihiihihiihi Grin Grin Grin

Hihihi Bích Định mới dzô nhà bị chị Phượng đì sói trán luôn 

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #57 - 19. Nov 2007 , 13:17

Phuong_Tran wrote on 19. Nov 2007 , 12:59:
Đọc đến đây thì em chịu hết nổi rồi bật cười hahaha một mình đây , hổm nay em cũng nhớ tới mấy cái hột xoàn lấp la lấp lánh của chị không biêt Ông Thần Giữ Của có chôm đi đâu mất không

À bửa hổm em thấy Bích Định đeo ngay tay cái nhẩn đẹp lắm chắc phải mượn đở cái nhẩn này làm của quá......( gợi ý )em thấy nàng ưa cái gì cũng lấp lánh mờ.......hoa nè đủ thứ màu , đèn chùm nè quá đẹp...nhưng có cái nhẩn là lấp lánh nhất nên em mới đẻ ý  hihiihihiihi Grin Grin Grin

Hihihi Bích Định mới dzô nhà bị chị Phượng đì sói trán luôn  

PTr

http://i4.photobucket.com/albums/y130/Dangmy/DiamonRing.jpgt=1195518022http://i4...
http://i4.photobucket.com/albums/y130/Dangmy/DiamonRing.jpgt=1195518022http://i4...

hihihi, đúng là cặp mắt cú vọ của thày bói mà Grin, nhìn hình sơ qua là nhớ người ta có cái nhẫn lấp lánh hà , làm My phải vô coi hình Định lại coi đúng không  Grin My lén đi copy cái nhẫn của Định ra cả đống để chia nhau nè  Cheesy Grin

Back to top
« Last Edit: 19. Nov 2007 , 13:57 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #58 - 19. Nov 2007 , 13:21

Quote:
À Phượng ơi, hôm nay chắc em đã gặp Châu Lê rồi hả ? Tha hồ mà nhiều chuyện ha, đừng quên chụp hình nhiều nhiều nha  Wink
Cho My nhắn chúc Châu có những ngày nghỉ thật vui vẻ đầm ấm bên gia đình và bè bạn .  Wink

Bọn em đã gặp nhau từ hôm trưa Chủ Nhật vừa rồi đó chị , tánh của Châu rất tếu lâm , nàng nói để bửa nào rảnh rang vô D D kể cho nghe 1 câu chuyện vui

Đi về mà không cho gia đình đi đón , nói để tự đi taxi về nhà ( để cãi lộn vớita`i xế taxi cho dễ mà  Grin ) , chị biết tài xế taxi hay " chặt đẹp " Việt Kiều mới về nước lắm mặc dù chạy xe có đồng hồ tính tiền đàng hoàng ,nàng ta thủ sẵn tiền VN vẫn còn khi về đợt trước ,nói nếu không đồng ý giá của nàng đưa ra nàng sẽ đẩy vali và trượt patin về nhà luôn cho mấy ông taxi thất nghiệp luôn , tài xế taxi sợ quá biết gặp thứ thiệt rồi vừa chở nàng về vừa cười khúc khích !!!!!

Em sẽ chuyển lời của chị MY đến Châu Lê

PTr
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #59 - 19. Nov 2007 , 16:11

Ha... ha.... (xin lỗi cả nhà B Đ* này cười to quá ) tại chị P Tr và chị My làm em cười muốn bể bụng luôn. Mấy chị nói sao, chứ nhẫn của em đâu mà được như thế này. Mấy cái nhẫn hột soàn này chiếu lóng lánh chói mắt luôn. Có nhiều nhẫn quá, em xin giữ một cái làm kỷ niệm mới được.  Hí... hí...
Em cảm ơn chị My nhiều nhiều nha. Vui quá. Tối nay nằm mộng chắc sẽ thấy toàn sao trời sáng lóng lánh như mấy nhẫn hột soàn này.

Chúc cung Hoa Gấm ngủ ngon.
Thân ái nhiều,
Bích-Định
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 52
Send Topic In ra