Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 38 39 40 41 42 ... 52
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 3 (Read 53847 times)
phuonghue
Gold Member

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3
Reply #585 - 02. Jan 2008 , 03:47

Quote:
Thì ai sao mình vậy đó mà, hôm nay đi làm mà long thể bất an, mình vàng...giả  rục rịch  Embarrassed  Embarrassed

Hôm nay thì em lại được nghỉ để ở nhà dọn dẹp bãi chiến trường từ năm ngoái  Sad Sad Sad. Đi 1 vòng nhìn thôi là em đã muốn...đi ngủ lại rồi  Tongue Thôi chị đi làm dui dẻ nha..
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #586 - 02. Jan 2008 , 03:48

phuonghue wrote on 02. Jan 2008 , 03:44:
Grin Grin Em chạy ẩu nhưng mà có nghệ thực đàng hoàng đó. Qua Dallas cho  PT lái em mới phải vận nội công kìa  Roll Eyes. Còn về VN thôi thì  Tongue Tongue em ngồi sau lưng xe Honda của bà chị mà không dám mở mắt tại vì nếu em nhìn thì sẽ la hét không ngưng đó. Kiểu này không biết mơi mốt PTr có dám chở em đi chơi không  Huh Cho nên lúc về VN em chỉ thích đi bộ nếu không có taxi..
Cheesy

Huệ à, Đ Đ nghe nói ở VN đến đi bộ cũng không thể băng qua đường,vậy nếu em đi bộ thì tết Congo mới đi đến  Grin

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #587 - 02. Jan 2008 , 03:49

phuonghue wrote on 02. Jan 2008 , 03:47:
Thôi chị đi làm dui dẻ nha..

Huh  Embarrassed  Undecided   Sad   Shocked  Roll Eyes  Roll Eyes  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #588 - 02. Jan 2008 , 04:07

Chị Đ Đ ơi, chị "huh" như vậy có nghĩa là "không thích đâu" hở chị? Ngộ quá há.
Em, BD*
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #589 - 02. Jan 2008 , 04:28

phuonghue wrote on 02. Jan 2008 , 03:47:
Hôm nay thì em lại được nghỉ để ở nhà dọn dẹp bãi chiến trường từ năm ngoái  Sad Sad Sad. Đi 1 vòng nhìn thôi là em đã muốn...đi ngủ lại rồi  Tongue Thôi chị đi làm dui dẻ nha..

Chị PH ơi, hôm nay chị nghỉ ở nhà hở? Tối qua em vẫn còn đãi cơm khách. Nhưng sáng nay phải đi làm. Chiều vê dọp tiếp chị ạ. Sao mỗi lần khách khứa tiệc tùng, em dẹp phải 3 ngày mới xong. Mệt thiệt. À, mà chị nè, hôm Chủ Nhật em đi thăm Cô Ngôn được Cô dặn dò bác Nhân đưa em đi ăn. Ui chu choa, hai bác Nhân cho em ăn bữa cơm trưa sao mà thịnh soạn giống anh chị đãi vợ chồng em ăn tối vậy. Dĩ nhiên là ăn không hết, bác gái bắt em phải mang về nhà cho hai con ăn. Hí... hí... em nghĩ đến chị , phải chi có chị vui hơn. Món cá hấp ngon hết xẩy chị ạ, có lẽ tại cá tươi. Còn món đồ biển tôm, mực, scallop làm em nhớ tới chị đó, hôm ình ăn ở NY. Oh, bác gái còn tặng em hộp bánh Chocolate Crepes và cuốn lịch treo tường hình ảnh bên Pháp miền Provence. Em thấy lịch đẹp quá không dám nhận. Nhưng hai bác đẹp thì nên lấy đi. Hai món quà đúng ý thích của em. Hết xẩy chị ạ.
Em, BD*
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #590 - 02. Jan 2008 , 06:10

thubeo wrote on 31. Dec 2007 , 15:01:
TB cám ơn Phương Huệ nhiều nha. Định đi chợ  mua thịt gà ,bún tàu ,nấm mèo cuốn chả giò đãi khách mừng sinh nhật TB 31- 12 thì Phương Huệ đã bưng vào ,rất cám ơn.Thôi TB đi chợ đây ,cần thêm ít món nữa mới đủ cho cả nhà.
Hẹn gặp lại.
...

Chả giò PH cuốn đó nha! đã chiên xong rồi, có thêm món bò, tôm nướng  nữa. Xin mời quý CN tự nhiên  Cheesy Grin

Chị Thu ơi, em xin chúc mừng sinh nhật chị. Sinh nhật chị ngày 31 ngộ quá. Chắc chị cũng được nhiều lì xì, vừa năm mới vừa sinh nhật nữa hở chị?

Happy Birthday Chị Thu!

Thân mến,
Bích-Định
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #591 - 02. Jan 2008 , 10:23

Quote:
Cảm hoài

*
Thế sự du du nại lão hà
Vô cùng thiên địa nhập hàm ca
Thời lai đồ điếu thành công dị
Vận khứ anh hùng ẩm hận đa
Trí chúa hữu hoài phù địa trục
Tẩy binh vô lộ vãn thiên hà
Quốc thù vị báo đầu tiên bạch
Kỷ độ Long Tuyền đới nguyệt ma
*
Đặng Dung

Hahaha Năm mới mình chơi khăm chọn chữ này xem có ai tiếp được không nè  Tongue  Grin  Grin

...

Em hiền như ma-sơ

Nguyễn Tất Nhiên

Đưa em về dưới mưa
Nói năng chi cũng thừa
Phất phơ đời sương gió
Hồn mình gần nhau chưa ?

Tay ta từng ngón tay
Vuốt lưng em tóc dài
Những trưa ngồi quán vắng
Chia nhau tình phôi thai
Xa nhau mà không hay

Hỡi em cười vô tội
Đeo thánh giá huy hoàng
Nghĩ ta nhiều sám hối
Tính nết vẫn hoang đàng!

Em hiền như ma-sơ
Vết thương ta bốn mùa
Trái tim ta làm mù
Ma-sơ này ma-sơ
Có dịu dàng ánh mắt
Có êm đềm cánh môi
Ru ta người bệnh hoạn
Ru ta suốt cuộc đời.

Cuộc đời tên vô đạo
Vết thương hành liệt tim !

Đưa em về dưới mưa
Xe lăn đều lên dốc
Chở tình nhau mệt nhọc!

Đưa em về dưới mưa
Áo dài sầu hai vạt
Khi chấm bùn lưa thưa

Đưa em về dưới mưa
Hỡi em còn nít nhỏ
Chuyện tình nào không xưa ?

Vai em tròn dưới mưa
Ướt bao nhiêu cũng vừa
Cũng chưa hơn tình rụng
Thấm linh hồn ma-sơ.

(1971)
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #592 - 02. Jan 2008 , 11:02

Quote:
...

Em hiền như ma-sơ

Nguyễn Tất Nhiên

Đưa em về dưới mưa
Nói năng chi cũng thừa
Phất phơ đời sương gió
Hồn mình gần nhau chưa ?

Tay ta từng ngón tay
Vuốt lưng em tóc dài
Những trưa ngồi quán vắng
Chia nhau tình phôi thai
Xa nhau mà không hay

Hỡi em cười vô tội
Đeo thánh giá huy hoàng
Nghĩ ta nhiều sám hối
Tính nết vẫn hoang đàng!

Em hiền như ma-sơ
Vết thương ta bốn mùa
Trái tim ta làm mù
Ma-sơ này ma-sơ
Có dịu dàng ánh mắt
Có êm đềm cánh môi
Ru ta người bệnh hoạn
Ru ta suốt cuộc đời.

Cuộc đời tên vô đạo
Vết thương hành liệt tim !

Đưa em về dưới mưa
Xe lăn đều lên dốc
Chở tình nhau mệt nhọc!

Đưa em về dưới mưa
Áo dài sầu hai vạt
Khi chấm bùn lưa thưa

Đưa em về dưới mưa
Hỡi em còn nít nhỏ
Chuyện tình nào không xưa ?

Vai em tròn dưới mưa
Ướt bao nhiêu cũng vừa
Cũng chưa hơn tình rụng
Thấm linh hồn ma-sơ.

(1971)

...

Này đây lời ngọc song song

Này đây lời ngọc song song
Xin dâng muôn sóng tơ đồng vơi vơi
Xin dâng này máu đang tươi
Này đây nước mắt giọng cười theo nhau

Mới hay phong vị nhiệm màu
Môi chưa nhấp cạn, mạch sầu đã tuôn
Ờ Địch ơi, lệ có nguồn
Hãy chia bớt nửa nỗi buồn sang tôi

Hôm nay trời lững lơ trời
Dòng sông ánh sáng sẽ trôi hoa vàng
Tôi ngồi ở bến Hàng Giang
Khóc thôi mây nước bàng hoàng suốt đêm.

Hàn Mặc Tử
Back to top
« Last Edit: 02. Jan 2008 , 11:05 by phuonghue »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #593 - 02. Jan 2008 , 11:10

Quote:
Huệ à, Đ Đ nghe nói ở VN đến đi bộ cũng không thể băng qua đường,vậy nếu em đi bộ thì tết Congo mới đi đến  Grin

Chị Đ Đ ơi ,
Em thấy muốn an toàn cứ nhắm mắt mà đi là họ tránh mình hà.  Grin. Ở HN và SG thì đông xe chứ mấy nơi khác cũng không đến nổi. Em về Hội An cả nhà lấy xe đạp đi vui lắm. Ở SG gia đình em cũng đi bộ từ khách sạn nơi đường Tạ Thu Thâu ra chợ Bến Thành mỗi ngày đó. Smiley
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #594 - 02. Jan 2008 , 11:14

BichDinh wrote on 02. Jan 2008 , 04:28:
Chị PH ơi, hôm nay chị nghỉ ở nhà hở? Tối qua em vẫn còn đãi cơm khách. Nhưng sáng nay phải đi làm. Chiều vê dọp tiếp chị ạ. Sao mỗi lần khách khứa tiệc tùng, em dẹp phải 3 ngày mới xong. Mệt thiệt. À, mà chị nè, hôm Chủ Nhật em đi thăm Cô Ngôn được Cô dặn dò bác Nhân đưa em đi ăn. Ui chu choa, hai bác Nhân cho em ăn bữa cơm trưa sao mà thịnh soạn giống anh chị đãi vợ chồng em ăn tối vậy. Dĩ nhiên là ăn không hết, bác gái bắt em phải mang về nhà cho hai con ăn. Hí... hí... em nghĩ đến chị , phải chi có chị vui hơn. Món cá hấp ngon hết xẩy chị ạ, có lẽ tại cá tươi. Còn món đồ biển tôm, mực, scallop làm em nhớ tới chị đó, hôm ình ăn ở NY. Oh, bác gái còn tặng em hộp bánh Chocolate Crepes và cuốn lịch treo tường hình ảnh bên Pháp miền Provence. Em thấy lịch đẹp quá không dám nhận. Nhưng hai bác đẹp thì nên lấy đi. Hai món quà đúng ý thích của em. Hết xẩy chị ạ.
Em, BD*

B Đ ơi ,
Chắc là em ở hiền gặp lành đó  Grin. Chị đang đói bụng mà nghe em kể làm chị buồn quá à  Embarrassed. Em đã biết đường đi chưa để mai mốt 2 chị em mình đi?
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #595 - 02. Jan 2008 , 12:40

phuonghue wrote on 02. Jan 2008 , 11:10:
Chị Đ Đ ơi ,
Em thấy muốn an toàn cứ nhắm mắt mà đi là họ tránh mình hà.  Grin. Ở HN và SG thì đông xe chứ mấy nơi khác cũng không đến nổi. Em về Hội An cả nhà lấy xe đạp đi vui lắm. Ở SG gia đình em cũng đi bộ từ khách sạn nơi đường Tạ Thu Thâu ra chợ Bến Thành mỗi ngày đó. Smiley

OK vậy thì "mai kia biết đến bao giờ" nếu Đ Đ có về Saigon, sẽ nhớ chỉ đi bộ thôi  Cool.

Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #596 - 02. Jan 2008 , 17:59

Chi D D ỏi
Chị về Saigon chị di bộ thôi , thế chị di bộ nhủ vậy trong bao lâu chị mói dến chỗ chị muốn dến hả chị D D.?
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #597 - 02. Jan 2008 , 18:46

HoaiNguyen wrote on 02. Jan 2008 , 17:59:
Chi D D ỏi
Chị về Saigon chị di bộ thôi , thế chị di bộ nhủ vậy trong bao lâu chị mói dến chỗ chị muốn dến hả chị D D.?

Em Hoài mến,
Thì bởi vì phải đi bộ thôi nên cứ đi hoài mà không tới đâu cả là vậy! Chứ cở Đ Đ thì chắc là không dám lạng xe gắn máy nữa rồi, còn ngồi taxi thì trông...yếu quá  Tongue  Roll Eyes  Grin
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #598 - 02. Jan 2008 , 22:14

Quote:
Thân mến chào chị Tuyết Ngô cùng các chị LVD và thân hữu,
    ĐQ xin góp ý vào việc chống Trung Quốc xâm chiếm hai đảo Hoàng Sa và Trường Sa . Đề nghị chúng ta cùng hô hào quảng bá tinh thần nhất quyết không mua tất cả các đồ dùng có nhản hiệu Made In China cho đến khi Trung quốc rời khỏi hai đảo này và xóa tên Tam Sa trên bản đồ của họ . Chúng ta cần đẩy mạnh và hô hào các người bạn bản xứ cùng giúp chúng ta bằng cách giải thích với họ sự xâm lăng này và yêu cầu họ cùng giúp chúng ta tẩy chay hàng Trung Quốc từ thực phẩm tới đồ dùng .

Một biện pháp thứ hai có trình độ quốc tề hơn là hiện tại một số hội đoàn quốc tế đang kêu gọi sự tẩy chay Thế vận hội 2008 được tổ chức tại Bắc Kinh. Đây là một vấn đề lớn và sẽ có ảnh hưởng rất mạnh . Mình cần làm nhiều biện pháp có ảnh hưởng đến sự suy nghĩ của chính quyền TC vì chính quyền CSVN hiện này đã tuân theo TC và trở tay đàn áp các nhóm biểu tình của SVHS yêu nước d/v Trung quộc

Mình cần có biện pháp áp lực cần nhứt là Quốc tế hay về kinh tế (Đây là yếu huyệt của Trung Cộng). Nếu không sự kêu này hay kêu gọi của mình sẽ chẳng có một chút sức mạnh nào cả .

Ở vào mỗi cương vị của một người Việt hải ngoại nếu mỗi người chúng ta kéo thêm 2 người bản xứ cùng đồng lòng với chúng ta tẩy chay hàng Trung Quốc thì chúng sẽ có hơn 6 triệu người tại hải ngoại .  Cộng với nếu ngọn lữa này phất về VN thì chúng ta có thể có từ 5, 10 đến 80 triệu người cùng tẩy chay hàng TQ một lượt thì chắc chắn sự kêu gọi của chúng ta sẽ có hiệu lực .

Nếu đồng ý thì xin các anh chị và các bạn hãy thực hiện ngay từ bây giờ và cùng hô hào công việc chung này càng lan xa càng tốt. "Nhiều ngọn gió sẽ làm nên bão...."

.

Xin đa tạ

HƯỞNG ỨNG LỜI KÊU GỌI CỦA ANH Đ Q, TOÀN DÂN CUNG HGNX TẨY CHAY HÀNG HÓA TRUNG CỘNG & TẨY CHAY THẾ VẬN HỘI BẮC KINH 2008

...

...   ...       ...

...

Back to top
« Last Edit: 02. Jan 2008 , 22:36 by tuyet_ngo »  

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #599 - 02. Jan 2008 , 23:05

Nhân dịp ghé trang nhà anh Trần Trung Đạo thấy được câu nầy rất hay:

Ðất nước Việt Nam có khi thịnh khi suy, lịch sử Việt Nam có khi hưng khi phế, thế hệ trước không giữ được Hoàng Sa nhưng không phải vì thế mà Hoàng Sa trở thành đất của Trung Quốc hay của bất cứ một quốc gia nào khác. Dân tộc Việt Nam, các thế hệ Việt Nam hôm nay và mai sau phải nhớ rằng: Bất cứ khi nào các điều kiện kinh tế, chính trị và quân sự cho phép, một trong những việc đầu tiên là phải lấy lại Hoàng Sa."

http://www.trantrungdao.com/?p=233

và:

...

Vua Nhân Tôn nói với giọng ngùi ngùi:

- Các người chớ quên, chính nước lớn mới làm những điều bậy bạ, trái đạo. Vì rằng họ cho mình cái quyền nói một đường làm một nẻo. Cho nên cái họa lâu đời của ta là họa Trung Hoa. Chớ coi thường chuyện vụn vặt xảy ra trên biên ải. Các việc trên, khiến ta nghĩ tới chuyện khác lớn hơn. Tức là họ không tôn trọng biên giới qui ước. Cứ luôn luôn đặt ra những cái cớ để tranh chấp. Không thôn tính được ta, thì gậm nhấm ta. Họ gậm nhấm đất đai của ta, lâu dần họ sẽ biến giang san của ta từ cái tổ đại bàng thành cái tổ chim chích.

Vậy nên các người phải nhớ lời ta dặn:
"Một tấc đất của tiền nhân để lại, cũng không được để lọt vào tay kẻ khác".
Ta cũng để lời nhắn nhủ đó như một lời di chúc cho muôn đời con cháu.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 38 39 40 41 42 ... 52
Send Topic In ra