Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 41 42 43 44 45 ... 52
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 3 (Read 53849 times)
phu de
Gold Member

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3
Reply #630 - 05. Jan 2008 , 03:00

tuyet_ngo wrote on 04. Jan 2008 , 22:36:
...

Ngày Xưa Hoàng Thị
Phạm Thiên Thư

Đường chiều hoa cỏ

Mười năm rồi Ngọ
Tình cờ qua đây
Cây xưa vẫn gầy
Phơi nghiêng dáng đỏ

...

Đưa em tìm động Hoa Vàng

Phạm Thiên Thư

.....

23

Gầy em vóc cỏ mây dời
Tay em mai nở chân trời tuyết pha
Ngày dài ngựa soải cầm ca
Trán cao ngần nửa trăng tà ngậm sương

........
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #631 - 05. Jan 2008 , 12:29

Quote:
Phượng ơi,
Tuần trước gặp Tần ở Dallas là ngày sau Tần sẽ đi Cali chơi. Hình như Tần có nói ngày về nhưng chị Đ Đ vui quá nên không...nhớ  Tongue  Tongue. Chắc Tần cũng sắp về rồi đó  Undecided  Undecided

Chị ơi , nhờ P Huệ cho số điện thoại em nói chuyện với nàng ta được rồi , nàng đang ở San Francisco , đang dạo làng ở đó với các chị em và đệ tử của Phương Huệ đến thứ hai mới dìa nhà , em có dăn P Tần nhà đã lên 43 tầng lầu rồi nhớ mua cái ổ khoá chắc chắc một chút để dìa khoá cổng thành lại như mọi khi  Grin Grin  Cool Cool

PTr

Back to top
« Last Edit: 05. Jan 2008 , 12:36 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #632 - 05. Jan 2008 , 12:34

Hello Phương Huệ ,

Cám ơn bà đã cho số Đ T của bạn hiền của tui , nói chuyện rồi , cả nhà đang dung dăng dung dẻ vui chơi ở San Francisco chỉ có mình ở nhà la buồn thôi hichic

Sài Gòn năm nay lạnh hơn mọi năm nên thời tiết có vẻ dễ chịu được một chút , đỡ bị nắng...ăn

Tui đang đợi bà dìa VN để dẫn bà đi bộ đây , đi bộ cũng phải cần người dẫn đi đó a....

Chúc bà cuối tuần vui vẻ ha

PTr
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #633 - 05. Jan 2008 , 13:34

Phuong_Tran wrote on 05. Jan 2008 , 12:34:
Hello Phương Huệ ,

Cám ơn bà đã cho số Đ T của bạn hiền của tui , nói chuyện rồi , cả nhà đang dung dăng dung dẻ vui chơi ở San Francisco chỉ có mình ở nhà la buồn thôi hichic

Sài Gòn năm nay lạnh hơn mọi năm nên thời tiết có vẻ dễ chịu được một chút , đỡ bị nắng...ăn

Tui đang đợi bà dìa VN để dẫn bà đi bộ đây , đi bộ cũng phải cần người dẫn đi đó a....

Chúc bà cuối tuần vui vẻ ha

PTr

Có chị làm chứng CN Phượng Trần mà dẫn qua đường là số một đó.......cứ nhắm mắt theo nàng dẫn dắt là sẽ đến nơi thôi.... Grin Grin Grin Grin

Back to top
« Last Edit: 05. Jan 2008 , 13:35 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #634 - 05. Jan 2008 , 14:58

Thu Béo muốn nhắc cho các công nương nào muốn về VN ăn tết ,thăm gia đình phải cẩn thận các hành lý của mình. Nhớ khóa kỹ hay có thể dùng ổ khóa số để khóa va ly lại. Nếu không Viêt cộng sẽ bỏ súng đạn vào va ly rồi kết tội khủng bố thì hết đường về cung ,nếu còn xui xẻo nữa thì sẽ bị bỏ ma túy vào thì sẽ hui nhị tỳ một cách oan uổng.Bằng chứng cụ thể là ông bà Lê văn Phan và Nguyễn thị Thịnh Việt kiều từ Mỹ về VN thăm gia đình bị băt ngày 23 -11 tại sân bay TSN.Chào thân ái.
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #635 - 05. Jan 2008 , 16:04

anh_thu_Tran wrote on 05. Jan 2008 , 13:34:
  Có chị làm chứng CN Phượng Trần mà dẫn qua đường là số một đó.......cứ nhắm mắt theo nàng dẫn dắt là sẽ đến nơi thôi.... Grin Grin Grin Grin

Hihihi Chị ơi chị làm em nhớ lại thời gian chị em mình g.p nhau ở VN , dạ , em nhớ em đã " dẫn " chị đi bộ từ nhà Cô Hạnh về nhà chị đi ngang trường Hồ Ngọc Cẩn rồi mới về nhà chị , chị ơi bây giờ còn đông ngưới hơn lúc đó nữa đó , mỗi lần em dẫn ai qua đường nếu người đó có vẻ sợ quá là em phải đứng chăn ngang đầu xe , qua nửa đường rồi em phải...đổi vị trí chuyển sang hướng bên kia cho họ an tâm ( nếu xe có ủi thì ủi em trước hichic ) , bởi vậy em mới nói đến chữ " giang hồ " như em mà khi qua đường bây giờ cũng phải đi trên đường dành cho người đi bộ....

Hy vọng được dẫn chị Anh Thư đi bộ hoài hoài ở Vn nữa ha......

PTr
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #636 - 05. Jan 2008 , 17:18

phuonghue wrote on 02. Jan 2008 , 11:14:
B Đ ơi ,
Chắc là em ở hiền gặp lành đó  Grin. Chị đang đói bụng mà nghe em kể làm chị buồn quá à  Embarrassed. Em đã biết đường đi chưa để mai mốt 2 chị em mình đi?

Chị ơi, chị mà hỏi đường em đi là hỏng hết viêc. Em sẽ năn nỉ ỉ ôi anh nước dừa của em và cầu xin bác Nhân thêm một lần nữa chị nha.
Em, BĐ*
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #637 - 05. Jan 2008 , 17:29

phuonghue wrote on 04. Jan 2008 , 07:30:
B Đ ơi,
Thôi 2 chị em mình hẹn hò nè. Chị đem bánh ướt thịt nướng , em đem chè đậu trắng với thiệt là nhiều nước dừa nha   Cheesy

http://i4.photobucket.com/albums/y130/Dangmy/ThitNuongCuon.jpgt=1190046417

Chị PH ơi,
Món bánh ướt thịt nướng này sao hấp dẫn quá chị à. Em chưa được ăn món này bao giờ. Chắc làm khó lắm chị hở? Em cảm ơn chị thật nhiều, đã nhớ tới cô em ham ăn này. Chè đậu trắng thì ngày mai em đi chợ khu Vietnam bên Virginia mới có chị ạ. Chừng nào hai chị em mình mới gặp nhau nữa há. Không biết chị P Tr và Sao Mai đã hò hẹn gặp nhau chưa? Chị P Tr sẽ đãi em út Baby SM ăn gì nhi? Không biết SM có nhớ ăn dùm em 4 cái bò bía không đây? Hí... hí...
Em, B Đ*
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #638 - 05. Jan 2008 , 17:33

CoiChay wrote on 04. Jan 2008 , 07:37:
Hello cô PH,

Có lẽ đến một lúc phải cấm đem những hình như cái hình trên vào DD. Quán của tôi chưa có trù liệu sẽ có mặt hàng trên, nên đành nhìn mà chịu ... thua !  Grin Grin Grin

CC

Chào thầy CC,
Thầy đi làm xa, chúc bình yên mau trở về mở phở trở lại cho vui nhà.
Thân kính,
B Đ*
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #639 - 05. Jan 2008 , 17:43

Quote:
Nhân dịp ghé trang nhà anh Trần Trung Đạo thấy được câu nầy rất hay:

Ðất nước Việt Nam có khi thịnh khi suy, lịch sử Việt Nam có khi hưng khi phế, thế hệ trước không giữ được Hoàng Sa nhưng không phải vì thế mà Hoàng Sa trở thành đất của Trung Quốc hay của bất cứ một quốc gia nào khác. Dân tộc Việt Nam, các thế hệ Việt Nam hôm nay và mai sau phải nhớ rằng: Bất cứ khi nào các điều kiện kinh tế, chính trị và quân sự cho phép, một trong những việc đầu tiên là phải lấy lại Hoàng Sa."

http://www.trantrungdao.com/?p=233

và:

...

Vua Nhân Tôn nói với giọng ngùi ngùi:

- Các người chớ quên, chính nước lớn mới làm những điều bậy bạ, trái đạo. Vì rằng họ cho mình cái quyền nói một đường làm một nẻo. Cho nên cái họa lâu đời của ta là họa Trung Hoa. Chớ coi thường chuyện vụn vặt xảy ra trên biên ải. Các việc trên, khiến ta nghĩ tới chuyện khác lớn hơn. Tức là họ không tôn trọng biên giới qui ước. Cứ luôn luôn đặt ra những cái cớ để tranh chấp. Không thôn tính được ta, thì gậm nhấm ta. Họ gậm nhấm đất đai của ta, lâu dần họ sẽ biến giang san của ta từ cái tổ đại bàng thành cái tổ chim chích.

Vậy nên các người phải nhớ lời ta dặn:
"Một tấc đất của tiền nhân để lại, cũng không được để lọt vào tay kẻ khác".
Ta cũng để lời nhắn nhủ đó như một lời di chúc cho muôn đời con cháu.

Chào anh Phu De,
Cảm ơn Anh đã cho biết và đọc lại lời dặn dò bổ ích của tiền nhân.
Hôm nọ lang thang xem hình trong D D thấy hình anh Phu De là Pirate, tưởng thật, hơi sợ sợ, nhưng xem thêm hình sau đó thì thấy rõ mặt anh PD tươi tỉnh, sáng sủa lắm ạ. Hí...hí...
Thân kính,
Bích-Định
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #640 - 05. Jan 2008 , 18:47

BichDinh wrote on 05. Jan 2008 , 17:29:
Chị PH ơi,
Món bánh ướt thịt nướng này sao hấp dẫn quá chị à. Em chưa được ăn món này bao giờ. Chắc làm khó lắm chị hở? Em cảm ơn chị thật nhiều, đã nhớ tới cô em ham ăn này. Chè đậu trắng thì ngày mai em đi chợ khu Vietnam bên Virginia mới có chị ạ. Chừng nào hai chị em mình mới gặp nhau nữa há. Không biết chị P Tr và Sao Mai đã hò hẹn gặp nhau chưa? Chị P Tr sẽ đãi em út Baby SM ăn gì nhi? Không biết SM có nhớ ăn dùm em 4 cái bò bía không đây? Hí... hí...
Em, B Đ*

Bích Định ơi , người ta hẹn hò nhau mà sao em cứ rình rình hoài xem có ăn món gì không đặng ăn dùm em thì làm sao mà hẹn hò nhau đây hí hí hí , Sao Mai với chị chỉ mới có nói chuyện trên điện thoại à cũng chưa hẹn được ngày gặp nhau , ai cũng lu bù công việc , cuối tuần được nghĩ việc thì phải đưa đón con đi học đi chơi hichic bởi vậy gặp được nhau quí lắm thay.....

Chị chờ hoài mà không thấy hình đâu B Định ơi hihiihiih 2 chị em mình bị đi tàu bay giấy rồi  Cool Cool

PTr
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #641 - 06. Jan 2008 , 05:24

Quote:

...

Đưa em tìm động Hoa Vàng

Phạm Thiên Thư

.....

23

Gầy em vóc cỏ mây dời
Tay em mai nở chân trời tuyết pha
Ngày dài ngựa soải cầm ca
Trán cao ngần nửa trăng tà ngậm sương

........

Hơn 1 ngày rồi mà không ai pha cái gì hết hè  Huh

Tin nhau buôn bán cùng nhau,
Thiệt hơn, hơn thiệt trước sau như lời.
Hay gì lừa đảo kiếm lời,
Một nhà ăn uống tội trời riêng mang.
Theo chi những thói gian tham,
Pha phôi thực giả tìm đường dối nhau.
Của phi nghĩa có giàu đâu,
Ở cho ngay thật giàu sang mới bền.

(Ca dao)

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #642 - 06. Jan 2008 , 05:28

BichDinh wrote on 05. Jan 2008 , 17:29:
Chị PH ơi,
Em, B Đ*

B Đ ơi ,
Món này là của chị Mỹ đó. Bởi vậy em mai mốt phải năn nỉ anh nước dừa cho em qua Vancouver họp mặt đó. Chị ăn món này hồi xưa ở Đà Lạt thôi , từ hồi ra đi chưa nếm lại  Embarrassed. Em muốn làm thử vô mục Thơ - Quán Huế  có chỉ cách làm đó. Em làm thử nếu ngon mai mốt đãi chị ăn thử nha  Roll Eyes

Quên nữa B Đ ơi , em đã nhận được hình chưa dị?
Back to top
« Last Edit: 06. Jan 2008 , 05:31 by phuonghue »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #643 - 06. Jan 2008 , 05:30

anh_thu_Tran wrote on 05. Jan 2008 , 13:34:

Hi hi chị AT ơi ,
Em không có nghi ngờ tài nghệ của Ph CN đâu  Grin Grin
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #644 - 06. Jan 2008 , 11:22

phuonghue wrote on 06. Jan 2008 , 05:28:
B Đ ơi ,
Món này là của chị Mỹ đó. Bởi vậy em mai mốt phải năn nỉ anh nước dừa cho em qua Vancouver họp mặt đó. Chị ăn món này hồi xưa ở Đà Lạt thôi , từ hồi ra đi chưa nếm lại  Embarrassed. Em muốn làm thử vô mục Thơ - Quán Huế  có chỉ cách làm đó. Em làm thử nếu ngon mai mốt đãi chị ăn thử nha  Roll Eyes

Quên nữa B Đ ơi , em đã nhận được hình chưa dị?

Bích Định ơi ,đây là cách làm món bánh ướt nhân thịt giã chiến do anh Toàn năng chỉ dẫn trong quán Huế đây này
Bánh  Ướt  Huế

Đúng  ra  món  Bánh  Ướt Huế  phải  vào   mục Chợ Chiều .Nhưng  thấy  Quán Huế  ,tức phải  có  món ăn  . vậy  mời  làm  để  cuối tuần  ăn .

- Bánh  Ướt (bánh cuốn )  trong Vỉ  bán  sẵn  ở  shop  thực phẩm Á châu  .
-Thịt Bò  1kg hay  1/2  (tuỳ theo  số lượng  người ăn )
-đậu phộng   
-rau  xà  lách  -rau thơm  .
-tương đen  (loại  ăn phở  ) 
-hành tây   1 củ .

++ cách  làm  - thịt  bò  sắt mỏng rồi xào với hành tây  - để nguội  ---rồi bắt  đầu cuốn -  Bánh  Ướt  gỡ  mỏng  - để rau xà  lách và  rau thơm , rồi  cho  thịt  bò  lên  trên -đậu phộng đã  giã nhỏ rồi  cuốn lại   theo chiều dài  của bánh  ướt -++=  cuốn hết cho  bánh ướt và thịt bò  rồi bày ra dĩa +   tương  đen  pha   chế  cho  ngon ---  có thể  dùng  loại  tương màu  vàng  -(dùng ăn  gỏi  cuốn tôm thịt  ) 
   Em thấy chị có dễ xương hông  Huh Huh Huh Huh ai như CN Huệ chỉ dẫn chỗ khó tìm quá đi thôi ha  Tongue Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 41 42 43 44 45 ... 52
Send Topic In ra