Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 42 43 44 45 46 ... 52
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 3 (Read 54231 times)
phu de
Gold Member

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3
Reply #645 - 06. Jan 2008 , 14:05

phuonghue wrote on 06. Jan 2008 , 05:24:
Hơn 1 ngày rồi mà không ai pha cái gì hết hè  Huh

Pha phôi thực giả tìm đường dối nhau.
Của phi nghĩa có giàu đâu,
Ở cho ngay thật giàu sang mới bền.

(Ca dao)

...

Thơ : Đằngthanks.gifhương Nguyễn Ngọc Huy (1924-1990)
( Tặng những chiến sĩ anh hùng vô danh )

Họ là những anh hùng không tên tuổi,
Sống âm thầm trong bóng tối mông mênh,
Không bao giờ được hưởng ánh quang vinh,
Nhưng can đảm và tận tình giúp nước.

Họ là kẻ tự nghìn muôn thuở trước,
Đã phá rừng xẻ núi lấp đồng sâu,
Và làm cho những đất cát hoang vu,
Biến thành những giải sơn hà gấm vóc.

Họ là kẻ không nài đường hiểm hóc,
Không ngại xa hăng hái vượt trùng sơn,
Để âm thầm chuẩn bị giữa cô đơn,
Cuộc Nam tiến mở giang sơn lớn rộng.

Họ là kẻ khi quê hươnng chuyển động,
Dưới gót giày của những kẻ xâm lăng,
Đã xông vào khói lửa, quyết liều thân,
Để bảo vệ Tự-Do cho Tổ-Quốc.

Trong chiến đấu không nài muôn khó nhọc,
Cười hiểm nguy, bất chấp nổi gian nan.
Người thất cơ đành thịt nát xương tan,
Những kẻ sống lòng son không biến chuyển.

Và đến lúc nước nhà vui, thoát hiểm,
Quyết khước từ lợi lộc với vinh hoa.
Họ buông gươm quay lại chốn quê nhà,
Để sống lại cuộc đời trong bóng tối.

Họ là những kẻ anh hùng không tên tuổi,
Trong loạn ly như giữa lúc thanh bình,
Bền một lòng dũng cảm, chí hy sinh,
Dâng Đất Nước cả cuộc đời trong sạch.

Tuy công nghiệp không ghi trong sử sách,
Tuy bảng vàng bia đá chẳng đề tên,
Tuy mồ hoang xiêu lạc dưới trời quên,
Không ai đến khấn nguyền dâng lễ vật.

Nhưng máu họ đã len vào mạch đất,
Thịt cùng xương trộn lẫn với non sông.
Và anh hùng chung với tấm tình trung,
Đã hoà hợp làm linh hồn giống Việt.
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #646 - 06. Jan 2008 , 21:14

Quote:
...

Thơ : Đằngthanks.gifhương Nguyễn Ngọc Huy (1924-1990)
( Tặng những chiến sĩ anh hùng vô danh )

Họ là những anh hùng không tên tuổi,
Sống âm thầm trong bóng tối mông mênh,
Không bao giờ được hưởng ánh quang vinh,
Nhưng can đảm và tận tình giúp nước.

Họ là kẻ tự nghìn muôn thuở trước,
Đã phá rừng xẻ núi lấp đồng sâu,
Và làm cho những đất cát hoang vu,
Biến thành những giải sơn hà gấm vóc.

Họ là kẻ không nài đường hiểm hóc,
Không ngại xa hăng hái vượt trùng sơn,
Để âm thầm chuẩn bị giữa cô đơn,
Cuộc Nam tiến mở giang sơn lớn rộng.

Họ là kẻ khi quê hươnng chuyển động,
Dưới gót giày của những kẻ xâm lăng,
Đã xông vào khói lửa, quyết liều thân,
Để bảo vệ Tự-Do cho Tổ-Quốc.

Trong chiến đấu không nài muôn khó nhọc,
Cười hiểm nguy, bất chấp nổi gian nan.
Người thất cơ đành thịt nát xương tan,
Những kẻ sống lòng son không biến chuyển.

Và đến lúc nước nhà vui, thoát hiểm,
Quyết khước từ lợi lộc với vinh hoa.
Họ buông gươm quay lại chốn quê nhà,
Để sống lại cuộc đời trong bóng tối.

Họ là những kẻ anh hùng không tên tuổi,
Trong loạn ly như giữa lúc thanh bình,
Bền một lòng dũng cảm, chí hy sinh,
Dâng Đất Nước cả cuộc đời trong sạch.

Tuy công nghiệp không ghi trong sử sách,
Tuy bảng vàng bia đá chẳng đề tên,
Tuy mồ hoang xiêu lạc dưới trời quên,
Không ai đến khấn nguyền dâng lễ vật.

Nhưng máu họ đã len vào mạch đất,
Thịt cùng xương trộn lẫn với non sông.
Và anh hùng chung với tấm tình trung,
Đã hoà hợp làm linh hồn giống Việt.

Sông có cạn , núi có mòn
Lòng ta vẫn vững như kiềng ba chân
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #647 - 06. Jan 2008 , 21:32

anh_thu_Tran wrote on 06. Jan 2008 , 11:22:
 Bích Định ơi ,đây là cách làm món bánh ướt nhân thịt giã chiến do anh Toàn năng chỉ dẫn trong quán Huế đây này
Bánh  Ướt  Huế

Đúng  ra  món  Bánh  Ướt Huế  phải  vào   mục Chợ Chiều .Nhưng  thấy  Quán Huế  ,tức phải  có  món ăn  . vậy  mời  làm  để  cuối tuần  ăn .

- Bánh  Ướt (bánh cuốn )  trong Vỉ  bán  sẵn  ở  shop  thực phẩm Á châu  .
-Thịt Bò  1kg hay  1/2  (tuỳ theo  số lượng  người ăn )
-đậu phộng  
-rau  xà  lách  -rau thơm  .
-tương đen  (loại  ăn phở  )  
-hành tây   1 củ .

++ cách  làm  - thịt  bò  sắt mỏng rồi xào với hành tây  - để nguội  ---rồi bắt  đầu cuốn -  Bánh  Ướt  gỡ  mỏng  - để rau xà  lách và  rau thơm , rồi  cho  thịt  bò  lên  trên -đậu phộng đã  giã nhỏ rồi  cuốn lại   theo chiều dài  của bánh  ướt -++=  cuốn hết cho  bánh ướt và thịt bò  rồi bày ra dĩa +   tương  đen  pha   chế  cho  ngon ---  có thể  dùng  loại  tương màu  vàng  -(dùng ăn  gỏi  cuốn tôm thịt  )  
  Em thấy chị có dễ xương hông  Huh Huh Huh Huh ai như CN Huệ chỉ dẫn chỗ khó tìm quá đi thôi ha  Tongue Tongue Tongue

hihihi, chị Anh Thư dễ xương thật chứ,  Wink Em cũng đang ngơ ngác không biết anh Năng có chỉ món này rồi nữa đó  Cheesy
Mà sao anh Năng lại chỉ cách  làm với thịt bò xào thật hả chị?  Shocked
Món này em được ăn của mấy bác người Huế làm bằng thỉt heo nướng chả, ướp mùi vị như thịt bút chả Hà Nội vậy  đó chị  Wink 
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #648 - 06. Jan 2008 , 21:41

BichDinh wrote on 05. Jan 2008 , 17:29:
Chị PH ơi,
Món bánh ướt thịt nướng này sao hấp dẫn quá chị à. Em chưa được ăn món này bao giờ. Chắc làm khó lắm chị hở? Em cảm ơn chị thật nhiều, đã nhớ tới cô em ham ăn này. Chè đậu trắng thì ngày mai em đi chợ khu Vietnam bên Virginia mới có chị ạ. Chừng nào hai chị em mình mới gặp nhau nữa há. Không biết chị P Tr và Sao Mai đã hò hẹn gặp nhau chưa? Chị P Tr sẽ đãi em út Baby SM ăn gì nhi? Không biết SM có nhớ ăn dùm em 4 cái bò bía không đây? Hí... hí...
Em, B Đ*

Bích Định ơi,  tội nghiệp em phải đi chợ Virginia mới có chè đậu trắng sao? Chỗ em đi mất bao lâu? Hồi chiều chị có chè đậu trắng, không biết em nhắc đến mà chụp  đem lên đây cho em "xơi ngó", chị lại xực hết ráo rồi mới chán chứ Undecided Grin
Thôi nhờ anh Nước Dừa chở đi chợ đi vậy  Cheesy
Còn món bánh ướt cuốn thịt nướng thì không phải món chị làm, nhưng Đậu Trắng cứ dụ anh Nước Dừa qua Vancouver thì muốn món gì cũng sẽ có ngay.  Wink

TB : Quên mất, em nói thích ăn món này mà My không chỉ em làm. Chị nghĩ không có gì khó đâu Định ơi, dù chị ăn chứ chưa làm bao giờ  Grin Grin
Em cứ ướp thịt heo như ướp để làm bún chả Hà Nội vậy đó nhé cô Bắc Kỳ nho nhỏ. Bánh ướt nếu chỗ em ở xa không có bán sẵn, thì em mua gói bột làm bánh cuốn và  tráng lấy bằng chảo T-pan. Cứ ướp thịt nướng chả xong rồi sẽ tráng bánh ướt, tráng xong cái nào là xếp rau và thịt nướng vào cuốn lại rồi thêm hẹ hay hành cuốn quanh như trình bày trong hình đó. Wink 

Back to top
« Last Edit: 06. Jan 2008 , 22:00 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #649 - 06. Jan 2008 , 23:06

Quote:
hihihi, chị Anh Thư dễ xương thật chứ,  Wink Em cũng đang ngơ ngác không biết anh Năng có chỉ món này rồi nữa đó  Cheesy
Mà sao anh Năng lại chỉ cách  làm với thịt bò xào thật hả chị?  Shocked
Món này em được ăn của mấy bác người Huế làm bằng thỉt heo nướng chả, ướp mùi vị như thịt bút chả Hà Nội vậy  đó chị  Wink  

Chị được ăn món này cũng bằng thịt bò nhưng họ nướng xém giống như bún chả của mình vậy đó chứ không xào ,tuy nhiên nếu lười nướng thì cũng có thể xào và khi ướp thịt bò thì nhớ cho nhiều xả và mè (vừng ) đã rang vào nữa thì tuyệt lắm.Nhớ để lưc" thật to cho thịt bò cháy xém nhưng không khô.
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #650 - 07. Jan 2008 , 12:00

thubeo wrote on 06. Jan 2008 , 21:14:
Sông có cạn , núi có mòn
Lòng ta vẫn vững như kiềng ba chân

...

Phan Ni Tấn
Trai Bình Định Gái Phú Yên
Gởi Võ Phiến

Ða tình con mắt Phú Yên
(Tản Ðà)

Nhiều phen toan gọi đó bằng em
Ngượng miệng nên bèn đánh tiếng im
Buổi trưa ngồi nghỉ dưới gốc mít
Ngoài đồng nắng thả rộn tiếng chim

Cúc-cắc, ngồi nhai miếng bánh tráng
Buồn buồn sẵn miệng hát lên chơi
Liếc mắt thấy đó cũng liếc mắt
Nắng trong lòng lắn quắn bốc hơi

Ða tình ơi con mắt Phú Yên
Che trời suối tóc thả nghiêng nghiêng
Con gái nhà ai coi ngộ quá
Lòng Bình Ðịnh không đảo cũng điên

Xưa Bình Ðịnh vào đất Phú Yên
Làm ăn gắp mối lại nên duyên
Gắn bó theo nhau qua nhiều kiếp
Cha Bình Ðịnh thì mẹ Phú Yên

Một bổn hai quê, anh Bình Ðịnh
Chân đi nhớ xứ lại quay về
Ðể gái Phú Yên buồn nẫu ruột
Giận mà thương Bình Ðịnh sát kề

Như hôm nay đây kề với đó
“Thàn hậu” qua mắt hẹn môi thề
Mai kia dẫu nhớ quê da diết
Thương Phú Yên, chân ở không về.

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #651 - 07. Jan 2008 , 13:04

Quote:
Bích Định ơi,  tội nghiệp em phải đi chợ Virginia mới có chè đậu trắng sao? Chỗ em đi mất bao lâu? Hồi chiều chị có chè đậu trắng, không biết em nhắc đến mà chụp  đem lên đây cho em "xơi ngó", chị lại xực hết ráo rồi mới chán chứ Undecided Grin
Thôi nhờ anh Nước Dừa chở đi chợ đi vậy  Cheesy
Còn món bánh ướt cuốn thịt nướng thì không phải món chị làm, nhưng Đậu Trắng cứ dụ anh Nước Dừa qua Vancouver thì muốn món gì cũng sẽ có ngay.  Wink

TB : Quên mất, em nói thích ăn món này mà My không chỉ em làm. Chị nghĩ không có gì khó đâu Định ơi, dù chị ăn chứ chưa làm bao giờ  Grin Grin
Em cứ ướp thịt heo như ướp để làm bún chả Hà Nội vậy đó nhé cô Bắc Kỳ nho nhỏ. Bánh ướt nếu chỗ em ở xa không có bán sẵn, thì em mua gói bột làm bánh cuốn và  tráng lấy bằng chảo T-pan. Cứ ướp thịt nướng chả xong rồi sẽ tráng bánh ướt, tráng xong cái nào là xếp rau và thịt nướng vào cuốn lại rồi thêm hẹ hay hành cuốn quanh như trình bày trong hình đó. Wink  

hihihi, có chè đậu mới em nè Bích Định ơi  Wink Thấy được cưng cỡ nào chưa? Không phải chè đi chôm trên net đâu nhen , chè mới lục đục nấu đàng hoàng đó  Wink My hồi này lười bếp núc lắm, mà sáng nay tìm lon chicken broth lại thấy có lon đậu trắng chứ Cheesy. Em thích ăn chè đậu nước dừa thì cứ mua đậu chín trong hộp, là xong ngay mà.  WinkNếp chị cũng chẳng cần ngâm trưóc, nấu như com nếp nhão thôi. Khui hộp đậu, xả nước, rồi nấu đậu với nước đường sôi lên cho thấm, rồi đổ hết vào nồi cơn nếp nhão, trộn đều và nấu nhỏ lửa một chút là xọng.  Wink
Chị mời Đậu Trắng và anh Nước Dừa ngồi vào bàn nhâm nhi đi nhé  Wink

http://i4.photobucket.com/albums/y130/Dangmy/chedau007.jpgt=1199743758

Back to top
« Last Edit: 07. Jan 2008 , 13:05 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #652 - 07. Jan 2008 , 13:08

anh_thu_Tran wrote on 06. Jan 2008 , 23:06:
 Chị được ăn món này cũng bằng thịt bò nhưng họ nướng xém giống như bún chả của mình vậy đó chứ không xào ,tuy nhiên nếu lười nướng thì cũng có thể xào và khi ướp thịt bò thì nhớ cho nhiều xả và mè (vừng ) đã rang vào nữa thì tuyệt lắm.Nhớ để lưc" thật to cho thịt bò cháy xém nhưng không khô.

hihihi, chị ơi ! vậy là món này ở Úc làm bằng thịt bò nướng, và ở Canada làm bằng thịt heo nướng chả  Wink

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #653 - 07. Jan 2008 , 13:26

tuy-van wrote on 27. Dec 2007 , 04:53:
 MEN OI,TOI NGHIEP SAN TRƯƠNG VANG OI LA VANG, TUY VAN VAO NHAC HOA PHƯƠNG, HAI CANH TRUC MOI TAT CA VAO CHOI NHAY DAY DẠY
 NOEL VUA QUA, BAY GIO PHAI NHAY DAY, CHU TET DEN NOI, ROI LEN THEM 10 LBS, THI QUY THAY CO,..LVD KHONG NHAN RA TUY VAN THI..CHET SƯƠNG HON..

NAM CU SAP QUA, NAM MOI LAI DEN, TUY VAN VA GD KINH CHUC QUY THAY CO VA LVD CHUNG TA DƯƠC MOI SU AN VUI VA  NHAT LA SUC KHOE HOAN HAO GAP 888888888888888 NAM CỤ

Đ MY OI, CAM ON BAN DA HOI THAM, BA CON QUA NHA MO CHAC VUI LAM, CON SN BE TU , TUY VAN HEN DƯƠC CHUC MUNG TRUC TIEP VOI CHAU, CON BAN THI..LU BU.
NHO BAN NHIEU VA CHO XEM HINH SN BE TỤ 1 NGAY GAN DAY NHẸ

PS : SORRY, MAY CHUP HINH KHONG KIEM RA, CUNG MAY LA CON RUA  DƯƠC VAI TAM, CHU KHONG THI..LAY DAU MA LƯU  LAI KY NIEM VACATION NAM NAY.

Tuý Vân ơi,

Bé Tú có nói hôm SN bác Vân gọi sang chúc, Tú cảm động và cứ hỏi sao bác biết vậy me? nhưng My cũng chẳng biết sao Vân biết nữa  Grin 
Sorry Vân, Vân phôn lúc đó đúng là My lu bu túi bụi  Wink Hôm đó rất đôngvui vì nhằm lúc họp gia đình bà con ở xa về  Wink
SN này 16tuổi, sweet 16,  nên cháu Tú mới tổ chức  mời bạn lần đầu tiên, và làm chung với 1 bạn sinh trước mấy ngày. Wink. My chưa có thì giờ đưa hình SN cháu lên đưỢc. Còn hình Hong Kong đâu hả?
Buồn cười lắm, bà cô đã 90 tuổi dẫn đường cho 2 bà cháu đã 80 và 82 đi chơi  Cheesy bên Cali , rồi sẽ về lại Vancouver  Wink
My gặp lai mấy người cháu gọi bằng cô nhưng xít xoát tuổi với My  sau gần 30 năm. Được nghe nhắc lại nhiều chuyện hồi xưa rất vui.  Wink
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #654 - 07. Jan 2008 , 16:02

Quote:
hihihi, có chè đậu mới em nè Bích Định ơi  Wink Thấy được cưng cỡ nào chưa? Không phải chè đi chôm trên net đâu nhen , chè mới lục đục nấu đàng hoàng đó  Wink My hồi này lười bếp núc lắm, mà sáng nay tìm lon chicken broth lại thấy có lon đậu trắng chứ Cheesy. Em thích ăn chè đậu nước dừa thì cứ mua đậu chín trong hộp, là xong ngay mà.  WinkNếp chị cũng chẳng cần ngâm trưóc, nấu như com nếp nhão thôi. Khui hộp đậu, xả nước, rồi nấu đậu với nước đường sôi lên cho thấm, rồi đổ hết vào nồi cơn nếp nhão, trộn đều và nấu nhỏ lửa một chút là xọng.  Wink
Chị mời Đậu Trắng và anh Nước Dừa ngồi vào bàn nhâm nhi đi nhé  Wink

http://i4.photobucket.com/albums/y130/Dangmy/chedau007.jpgt=1199743758

Oh là la... sao đẹp đẽ, trông ngon lành quá chị My ơi. Em đang khoái chí ngồi cười tủm tỉm khi thấy mình được cưng, chị thì cho em ngắm hoa lan và ăn chè đậu trắng nước dừa, còn chị PH thì cho em ăn Bán Cuốn Huế. Sao em lại được diễm phúc quá thế? Sao lại có thứ hạnh phúc mà mình bắt gặp được ở trên internet, hay quá chị nhể?
Ở đây em muốn ăn chè thì phải đi Virginia, lái xe độ 40 phút ngoài. Hôm nào anh Nước Dừa thấy em cứ chặt chặt lưỡi, thở dài, là biết ý, đưa em sang khu chợ Vietnam ăn vặt liền. Bây giờ em lại còn nghiện thêm món Sinh Tố Bơ và hạt Chân Châu đen nữa chớ. Mấy chị sang đây em đãi uống sinh tố chân châu mệt nghỉ...hí...hí...
Để cuối tuần em làm thử món Bánh Cuốn Huế kiểu bún chả Hà Nội để dọa cả nhà ngạc nhiên chơi.  Chị chỉ cho em nấu chè đậu trắng thấy cũng có thể làm được đó. Em sẽ thử luôn rồi cho chị biết nha.
Em, B Đ*
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #655 - 07. Jan 2008 , 16:15

phuonghue wrote on 06. Jan 2008 , 05:28:
B Đ ơi ,
Món này là của chị Mỹ đó. Bởi vậy em mai mốt phải năn nỉ anh nước dừa cho em qua Vancouver họp mặt đó. Chị ăn món này hồi xưa ở Đà Lạt thôi , từ hồi ra đi chưa nếm lại  Embarrassed. Em muốn làm thử vô mục Thơ - Quán Huế  có chỉ cách làm đó. Em làm thử nếu ngon mai mốt đãi chị ăn thử nha  Roll Eyes

Quên nữa B Đ ơi , em đã nhận được hình chưa dị?

Chị PH ơi,
Em cũng tính nói với chị là em đã nhận được hình chị gửi rồi. Em cảm ơn chị nhiều, mất công chị in hình tốn tiền và gửi cho em. Em chọn tấm hình Picture of the year của chị em mình để trong cái digital frame, cho chiếu qua chiếu lại, vui ghê chị ạ.
Thương mến,
Em, Bích-Định
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #656 - 07. Jan 2008 , 16:26

anh_thu_Tran wrote on 06. Jan 2008 , 11:22:
 Bích Định ơi ,đây là cách làm món bánh ướt nhân thịt giã chiến do anh Toàn năng chỉ dẫn trong quán Huế đây này
Bánh  Ướt  Huế

Đúng  ra  món  Bánh  Ướt Huế  phải  vào   mục Chợ Chiều .Nhưng  thấy  Quán Huế  ,tức phải  có  món ăn  . vậy  mời  làm  để  cuối tuần  ăn .

- Bánh  Ướt (bánh cuốn )  trong Vỉ  bán  sẵn  ở  shop  thực phẩm Á châu  .
-Thịt Bò  1kg hay  1/2  (tuỳ theo  số lượng  người ăn )
-đậu phộng  
-rau  xà  lách  -rau thơm  .
-tương đen  (loại  ăn phở  )  
-hành tây   1 củ .

++ cách  làm  - thịt  bò  sắt mỏng rồi xào với hành tây  - để nguội  ---rồi bắt  đầu cuốn -  Bánh  Ướt  gỡ  mỏng  - để rau xà  lách và  rau thơm , rồi  cho  thịt  bò  lên  trên -đậu phộng đã  giã nhỏ rồi  cuốn lại   theo chiều dài  của bánh  ướt -++=  cuốn hết cho  bánh ướt và thịt bò  rồi bày ra dĩa +   tương  đen  pha   chế  cho  ngon ---  có thể  dùng  loại  tương màu  vàng  -(dùng ăn  gỏi  cuốn tôm thịt  )  
  Em thấy chị có dễ xương hông  Huh Huh Huh Huh ai như CN Huệ chỉ dẫn chỗ khó tìm quá đi thôi ha  Tongue Tongue Tongue

Chị A T dễ thương ơi, chị mau mắn dễ thương lắm chị ạ. Trong nhà này ai cũng dễ thương với em, làm em cảm động quá. Em thấy gia đình LVD thật tràn đầy tình thương và ấm cúng. Em chưa thử món này bao giờ nên thấy ngộ quá. Tương mầu vàng thì em biết chỗ mua rồi chị ạ. Nhưng mà gỏi cuốn tôm thịt thì em ăn với tương mầu đen chứ đâu phải mầu vàng ạ?
Em, B Đ*
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #657 - 07. Jan 2008 , 17:50

Cả nhà ơi sao cứ mỗi lần online vô Diễn Đàn là lại thấy chết thèm vì đầy đủ những món ăn ngon được diễn tả một cách cặn kẻ chi tiết , Phượng Trần ở VN không thiếu món chi mà vẫn phải " ăn không ngon , ngủ không yên " vì những món ăn của  các chị em LVD trong Diễn Đàn dành cho nhau với tình cảm thắm thiết mặn nồng ( hichic lâu lâu cho PTr vô một câu vọng cổ nghe.....) Cool Cool

PTr

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #658 - 07. Jan 2008 , 20:03

Phuong_Tran wrote on 07. Jan 2008 , 17:50:
Cả nhà ơi sao cứ mỗi lần online vô Diễn Đàn là lại thấy chết thèm vì đầy đủ những món ăn ngon được diễn tả một cách cặn kẻ chi tiết , Phượng Trần ở VN không thiếu món chi mà vẫn phải " ăn không ngon , ngủ không yên " vì những món ăn của  các chị em LVD trong Diễn Đàn dành cho nhau với tình cảm thắm thiết mặn nồng ( hichic lâu lâu cho PTr vô một câu vọng cổ nghe.....) Cool Cool

PTr

Hứ, Ở ngay tại VN mà nói làm như tội nghiệp dữ  Roll Eyes Grin
Em mà nói chết thèm thì người châu Phi không biết còn chữ gì để tả tình cảnh  Roll Eyes
Ủa mà em ca vọng cổ kiểu gì mà không xuống xề cho mùi mẫn gì hết dzị?  Ca lại đi Phượng  à :

Phượng Trần ở VN không thiếu món chi mà vẫn phải " ăn không ngon , ngủ không yên " vì những món ăn của  các chị em LVD trong Diễn Đàn dành cho nhau với tình cảm thắm thiết mặn ơ ớ ơ ờ ờ... nồng. (tưng tứng tưng tưng tiưng từng )
Back to top
« Last Edit: 07. Jan 2008 , 20:12 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #659 - 08. Jan 2008 , 02:26

Quote:
Hứ, Ở ngay tại VN mà nói làm như tội nghiệp dữ  Roll Eyes Grin
Em mà nói chết thèm thì người châu Phi không biết còn chữ gì để tả tình cảnh  Roll Eyes
Ủa mà em ca vọng cổ kiểu gì mà không xuống xề cho mùi mẫn gì hết dzị?  Ca lại đi Phượng  à :

Phượng Trần ở VN không thiếu món chi mà vẫn phải " ăn không ngon , ngủ không yên " vì những món ăn của  các chị em LVD trong Diễn Đàn dành cho nhau với tình cảm thắm thiết mặn ơ ớ ơ ờ ờ... nồng. (tưng tứng tưng tưng tiưng từng )

Grin Grin hi hi chị MY xuống vọng cổ mùi quá xá chịu hết nổi coi chừng phải đổi chiếu coi bói thành chiếu ngồi đờn ca cải lương tài tử đó chị ơi

Người Châu Phi dĩ nhiên là không đủ chữ để diễn tả rồi phải không Thày????  Cool Cool, mà không biết Thày mình ở bển thèm cái thứ chi nữa...

PTr

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 42 43 44 45 46 ... 52
Send Topic In ra