Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 3  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 44 45 46 47 48 ... 52
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 3 (Read 53931 times)
BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 3
Reply #675 - 09. Jan 2008 , 04:27

Quote:
Nhà lầu ngất ngưởng bốn mươi mí tầng rồi, cười sao mà rung rinh như động đất dzị  Cheesy Grin Grin

Hí..hí.. chị My ơi, tại em lỡ cười to, đừng la em tội nghiệp; chứ em nhớ nằm lòng cô Oanh dặn là các em cười nói phải nhỏ nhẹ, nhất là không được cười tít mắt, nhăn mặt, sẽ bị vết nhăn, mau già. Tất cả lỗi ở ông thầy CC, chị tính sao đi. Mà chị ơi, bộ chị biết hát cải lương thật sao? Ngộ quá há.
Em, B Đ*
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #676 - 09. Jan 2008 , 09:23

Phương Tần wrote on 08. Jan 2008 , 18:41:
Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
Hmmmmm....
Giọng Bắc mà ca vọng cổ chắc là mùi lắm ha!

Có ai nhớ hai dì cháu Bích Sơn- Bích Thuận là người Bắc chính cống con nai vàng mà ca vọng cổ thật hay không????? Đặng Mỹ nhà chúng ta chắc cũng không kém đâu  Cheesy Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #677 - 09. Jan 2008 , 10:35

BichDinh wrote on 07. Jan 2008 , 16:02:
Oh là la... sao đẹp đẽ, trông ngon lành quá chị My ơi. Em đang khoái chí ngồi cười tủm tỉm khi thấy mình được cưng, chị thì cho em ngắm hoa lan và ăn chè đậu trắng nước dừa, còn chị PH thì cho em ăn Bán Cuốn Huế. Sao em lại được diễm phúc quá thế? Sao lại có thứ hạnh phúc mà mình bắt gặp được ở trên internet, hay quá chị nhể?
Ở đây em muốn ăn chè thì phải đi Virginia, lái xe độ 40 phút ngoài. Hôm nào anh Nước Dừa thấy em cứ chặt chặt lưỡi, thở dài, là biết ý, đưa em sang khu chợ Vietnam ăn vặt liền. Bây giờ em lại còn nghiện thêm món Sinh Tố Bơ và hạt Chân Châu đen nữa chớ. Mấy chị sang đây em đãi uống sinh tố chân châu mệt nghỉ...hí...hí...
Để cuối tuần em làm thử món Bánh Cuốn Huế kiểu bún chả Hà Nội để dọa cả nhà ngạc nhiên chơi.  Chị chỉ cho em nấu chè đậu trắng thấy cũng có thể làm được đó. Em sẽ thử luôn rồi cho chị biết nha.
Em, B Đ*

Bích Định ơi,
Anh Nước Dừa của em như thế là xứng đáng cho em đặt tên là nước dừa lắm, quá là dễ thương và ngọt  bùi    Wink
Nhưng đi tới 40 phút để uống 1 ly sinh tố bơ có hạt trân châu đen thì cũng tội quá , còn 40 phút về nữa chứ  Undecided
Chị chụp hình cái bịt này cho em ra chợ mua, nó là tapioca black pearl. Một ly họ bán $5, nhưng mua 1 bịt to tướng  2.5 kg có mấy đồng thôi hà.  Wink. Màu nó ngà ngà thôi, nhưng luộc lên xong sẽ đen. Coi chừng đừng mua thứ của china nhé , có thứ của taiwan, và bên chị còn có thứ làm tại vancouver nữa. Bên này tụi teens thích lắm, nên hôm SN con bé Tú chị làm cho tụi nó  Cheesy

http://i4.photobucket.com/albums/y130/Dangmy/BlackPearl003.jpgt=1199912598

Back to top
« Last Edit: 09. Jan 2008 , 10:42 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #678 - 09. Jan 2008 , 10:37

anh_thu_Tran wrote on 09. Jan 2008 , 09:23:
  Có ai nhớ hai dì cháu Bích Sơn- Bích Thuận là người Bắc chính cống con nai vàng mà ca vọng cổ thật hay không????? Đặng Mỹ nhà chúng ta chắc cũng không kém đâu  Cheesy Cheesy Cheesy

hí hí , em ca không hay đâu, nhưng ca giọng nam đoàng woàng chứ không ca giọng bắc như Kim Chung hay  Bích sơn Bích Thuận đâu  Wink Grin
Hôm đó, mọi người muốn có phần vọng cổ trong cái nhạc kịch vui đó, mà 2 chị kia nhất định khg ai chịu hát vọng cổ (dù là người miền Nam )Em cả đời có hát vọng cổ b ao giờ đâu, nhưng phút chót kẹt rồi đẩy em ra sân khấu mà em cũng mặt dày trên sân khấu quen rồi nên cứ tỉnh weo ra lãnh đạn thôi  Grin làm trò cười cho mọi người cười haha mình vui rồi  Grin
Back to top
« Last Edit: 09. Jan 2008 , 10:49 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #679 - 09. Jan 2008 , 15:44

Quote:
...

Nhắn Nhủ

Mai có ai về nước Việt không !
Cho tôi gởi tặng đóa hoa hồng
Cài lên mái tóc người em gái
Nhắn hộ đôi lời tôi nhớ mong .

Hồi tưởng một chiều khăn gói đi
Không người đưa tiễn bước chia ly
Mưa buồn phố Huế rơi như lệ
Khóc với Hương giang hận những gì! (l)

Từ đấy lưu vong tận xứ người
Thăng trầm vinh nhục cố nhân ơi!
Bỗng nghe tiếng hát bên sông gọi
Sao khách chửa về thôn Vĩ chơi! (2)

Tiếng hát trong như nước ngọc tuyền
Cao như thông Ngự.. lãnh cung tiên (3)
Buồn như liễu Tịnh...hồ than thở (4)
Thiên-Mụ mây ngừng, trăng đứng yên (5)

Tôi vội dừng chân để lắng nghe
Rưng rưng mắt lệ nhớ hương quê
Yêu ai không biết, lòng như đã
Hẹn với Nam đô một sớm về (6)

Tiếng hát bên sông cứ vọng hoài
Mà hờn vong quốc mãi khôn nguôi
Xót thương đất nước còn nghiêng ngửa
Dân tộc chưa vơi nỗi ngậm ngùi .

Tôi muốn van em năm tháng đợi
Biển hồ ngăn cách có xa xôi
Chí trai sớm nguyện cùng sông núi
Gánh vác sơn hà ai với tôi!

Tôn Thất Xứng, MộngLệAn 2004

--------------------------------------------------
(l) Hương giang = sông Hương ở cố đô Huế
(2) thôn Vĩ = thôn làng Vĩ-Dạ
(3) thông Ngự = thông núi Ngự-Bình
(4) Tịnh hồ = hồ Tịnh-Tâm trong thành nội
(5) Thiên-Mụ = chùa Thiên-Mụ
(6) Nam đô = kinh đô miền Nam = Saìgòn

Rau với chữ

Đưa con tới cỗng trường làng
Mẹ nhìn thấy nắng trên đàng trỗ hoa
Nhà xa đi học cũng xa
Con vào trường học mẹ ra trường đời
Mẹ ra chợ bán rau tươi
Vào trường con học những lời nên khôn
Nghe chuông trường dục hoàng hôn
Mẹ chờ trước cửa gánh con về nhà

Nhà xa nên chợ cũng xa
đường chiều nắng vẫn trỗ hoa gấm hồng
Con ngồi chung với rau giồng
Gánh rau gánh cả nợ chồng nợ con
Đường khô bỗng trỗ cỏ non
Nghe rau với chữ kết hôn âm thầm

Kiên Giang
Back to top
« Last Edit: 09. Jan 2008 , 15:54 by phuonghue »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #680 - 09. Jan 2008 , 15:51

anh_thu_Tran wrote on 06. Jan 2008 , 11:22:

Em thấy chị có dễ xương hông  Huh Huh Huh Huh ai như CN Huệ chỉ dẫn chỗ khó tìm quá đi thôi ha  Tongue Tongue Tongue

Chị AT ơi ,
Hi hi ,tại em muốn B Đ phải đi dạo vòng vòng cho biết đó biết đây , ở nhà với anh nước dừa miết biết ngày nào mới nấu cho mình ăn đây  Grin Grin Grin. Ở Quán Huế có nhiều chiện hay để coi lắm đó. Em tính xong món này là dụ B Đ đi chợ chiều ăn hàng nữa. Thấy hông , em cũng dễ xương lắm  Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #681 - 09. Jan 2008 , 15:59

BichDinh wrote on 08. Jan 2008 , 04:05:
Ha... Ha... Xin lỗi, B Đ* cười to quá. Chào thầy CC đã về. Sáng nay mở phở chưa ạ.?
Bích-Định

B Đ ơi ,
Chị thấy tội nghiệp em quá hà  Embarrassed Embarrassed. Mỗi lần thầy xuất hiện là em ra chào và hỏi thăm ngày quán phở mở cữa nhưng coi bộ thầy vẫn còn theo xe đò làm việc nên hổng thấy trả lời trả vốn gì cả. Thôi em chịu khó qua chợ chiều ăn hàng của chị Mắc Cở , bảo đảm đồ ăn vừa ngon vừa rẽ vừa sạch sẽ lại nghe đủ chiện thiên hạ hết đó  Cheesy Cheesy
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #682 - 09. Jan 2008 , 16:18

Quote:
Bích Định ơi,
Anh Nước Dừa của em như thế là xứng đáng cho em đặt tên là nước dừa lắm, quá là dễ thương và ngọt  bùi    Wink
Nhưng đi tới 40 phút để uống 1 ly sinh tố bơ có hạt trân châu đen thì cũng tội quá , còn 40 phút về nữa chứ  Undecided
Chị chụp hình cái bịt này cho em ra chợ mua, nó là tapioca black pearl. Một ly họ bán $5, nhưng mua 1 bịt to tướng  2.5 kg có mấy đồng thôi hà.  Wink. Màu nó ngà ngà thôi, nhưng luộc lên xong sẽ đen. Coi chừng đừng mua thứ của china nhé , có thứ của taiwan, và bên chị còn có thứ làm tại vancouver nữa. Bên này tụi teens thích lắm, nên hôm SN con bé Tú chị làm cho tụi nó  Cheesy

http://i4.photobucket.com/albums/y130/Dangmy/BlackPearl003.jpgt=1199912598

Ủa, ngộ quá hở chị? Vậy để em ra chợ VN hỏi xem họ có không? Nếu có thì hết xẩy. Em cũng chừa không mua đồ made in china nữa chị ơi. Đồ made in VN thì anh nước dừa của em không cho ăn rồi, coi như không mua luôn. Em mà thành công là sẽ tin chị hay liền tuýt suỵt nha.
Quý mến,
Em, Bích-Định
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #683 - 09. Jan 2008 , 16:30

phuonghue wrote on 09. Jan 2008 , 15:59:
B Đ ơi ,
Chị thấy tội nghiệp em quá hà  Embarrassed Embarrassed. Mỗi lần thầy xuất hiện là em ra chào và hỏi thăm ngày quán phở mở cữa nhưng coi bộ thầy vẫn còn theo xe đò làm việc nên hổng thấy trả lời trả vốn gì cả. Thôi em chịu khó qua chợ chiều ăn hàng của chị Mắc Cở , bảo đảm đồ ăn vừa ngon vừa rẽ vừa sạch sẽ lại nghe đủ chiện thiên hạ hết đó  Cheesy Cheesy

Dạ, em cũng thấy vậy.  Cry Cry Chắc là ông thầy "không thích em" tại em tưởng ông thầy CC là "nhà tu" , có phải không chị?   Huh Huh   
Mà chị no'i em đi ăn hàng của chị Mắc Cở là sao ạ?

phuonghue wrote on 09. Jan 2008 , 15:51:
Chị AT ơi ,
Hi hi ,tại em muốn B Đ phải đi dạo vòng vòng cho biết đó biết đây , ở nhà với anh nước dừa miết biết ngày nào mới nấu cho mình ăn đây  Grin Grin Grin. Ở Quán Huế có nhiều chiện hay để coi lắm đó. Em tính xong món này là dụ B Đ đi chợ chiều ăn hàng nữa. Thấy hông , em cũng dễ xương lắm  Grin Grin Grin

Hí..hí.. chị PH ơi, chị PH của em dĩ nhiền là dễ thương rồi. Chị nói quán Huế nào vậy? Chắc cũng chỉ trong LVD thôi phải không chị? Để em mang giầy bata đi một vòng xem sao nha.
Em, Bích-Định
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #684 - 09. Jan 2008 , 17:17

BichDinh wrote on 09. Jan 2008 , 16:30:
Dạ, em cũng thấy vậy.  Cry Cry Chắc là ông thầy "không thích em" tại em tưởng ông thầy CC là "nhà tu" , có phải không chị?   Huh Huh  
Mà chị no'i em đi ăn hàng của chị Mắc Cở là sao ạ? 

Ăn hàng của chị Mắc Cở là phần chợ chiều trong mục Gia chánh do anh Mắc Cở mở ra í mà

Quote:
Hí..hí.. chị PH ơi, chị PH của em dĩ nhiền là dễ thương rồi. Chị nói quán Huế nào vậy? Chắc cũng chỉ trong LVD thôi phải không chị? Để em mang giầy bata đi một vòng xem sao nha.
Em, Bích-Định

Chị ăn cơm hớt  cho em kiếm cho nhanh nhé.Quán Huế nằm trong mục thơ đó em.
   Điệu này em nên chịu khó xin nghỉ làm vài ngày dưỡng sức để mà đọc hết các mục thì chi> PH của em khỏi lôi kéo em chi cho lôi thôi nha  Tongue Tongue Tongue
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #685 - 09. Jan 2008 , 17:19

ĐANG MY THAN THƯƠNG,
MAY HOM NAY BAN QUA, CUNG HEN LA MY NHAC MOI NHO , CHUA DEM HINH DI VACATION LEN XẸM

THONG CAM NHA MY, MOI VE, CON CHUA QUEN VOI THOI GIAN,,VA CAI LUNG THI NHUC MOI..CHAC TAI BA NGOAI NAY GIA ROI, HAY VI BI DUNG XE NGAY XUA , NEN BAY GIO MOI..THAN VAN..SAU DO THI ALEX RA DOI, VUA LAM BA NGOAI, VUA LAM ME , VUA LAM ME VO..OI THOI DU CHUYEN LO HET..MY THONG CAM VA HEN..DIP SAU NHẸ

CON HINH BE TU SN DAU? HOI NGƯƠI TA, MA MINH THI..CHUA TRA BAI, LAY DAU MA CO BAI MOI DE XEM..HA MY..HI.HI.

CHUC TAT CA NGU 1 DEM AN LANH VA NHIEU MONG DEP.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #686 - 09. Jan 2008 , 20:52

BichDinh wrote on 09. Jan 2008 , 16:18:
Ủa, ngộ quá hở chị? Vậy để em ra chợ VN hỏi xem họ có không? Nếu có thì hết xẩy. Em cũng chừa không mua đồ made in china nữa chị ơi. Đồ made in VN thì anh nước dừa của em không cho ăn rồi, coi như không mua luôn. Em mà thành công là sẽ tin chị hay liền tuýt suỵt nha.
Quý mến,
Em, Bích-Định

hihihi, hình như món này xuất phát từ Taiwan hay Korea hay sao đó em à, vì mấy tiệm sinh tố này ở mall gần nhà chị có chủ là người Đại Hàn  Wink Chỉ là sinh tố như hồi xưa chỉ thêm mấy cái hột bột báng màu đen mà sao mấy trẻ bên chị đua nhau thích,  $5 1 ly mà đắt khách như tôm tươi. Em mua gói nhỏ thôi nhé, đừng thấy có mấy đồng rồi ham mua gói 2.5 kg như chị thì chắc phải mở tiệm mới xài hết  Cheesy Grin 
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #687 - 09. Jan 2008 , 20:55

phuonghue wrote on 09. Jan 2008 , 15:44:

Rau với chữ

Đưa con tới cỗng trường làng
Mẹ nhìn thấy nắng trên đàng trỗ hoa
Nhà xa đi học cũng xa
Con vào trường học mẹ ra trường đời
Mẹ ra chợ bán rau tươi
Vào trường con học những lời nên khôn
Nghe chuông trường dục hoàng hôn
Mẹ chờ trước cửa gánh con về nhà

Nhà xa nên chợ cũng xa
đường chiều nắng vẫn trỗ hoa gấm hồng
Con ngồi chung với rau giồng
Gánh rau gánh cả nợ chồng nợ con
Đường khô bỗng trỗ cỏ non
Nghe rau với chữ kết hôn âm thầm

Kiên Giang

...

Lặng Lẽ

Lặng lẽ chiếc lá vàng
Rơi trong chiều lặng lẽ

Lặng lẽ mưa đôi hàng
Lối em về xa vắng

Lặng lẽ cùng tơ nắng
Thầm buồn cõi mơ phai

Lặng lẽ bước chân ai
Qua trong chiều lặng lẽ

-Kim Tuấn-

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #688 - 09. Jan 2008 , 20:56

tuy-van wrote on 09. Jan 2008 , 17:19:
ĐANG MY THAN THƯƠNG,
MAY HOM NAY BAN QUA, CUNG HEN LA MY NHAC MOI NHO , CHUA DEM HINH DI VACATION LEN XẸM

THONG CAM NHA MY, MOI VE, CON CHUA QUEN VOI THOI GIAN,,VA CAI LUNG THI NHUC MOI..CHAC TAI BA NGOAI NAY GIA ROI, HAY VI BI DUNG XE NGAY XUA , NEN BAY GIO MOI..THAN VAN..SAU DO THI ALEX RA DOI, VUA LAM BA NGOAI, VUA LAM ME , VUA LAM ME VO..OI THOI DU CHUYEN LO HET..MY THONG CAM VA HEN..DIP SAU NHẸ

CON HINH BE TU SN DAU? HOI NGƯƠI TA, MA MINH THI..CHUA TRA BAI, LAY DAU MA CO BAI MOI DE XEM..HA MY..HI.HI.

CHUC TAT CA NGU 1 DEM AN LANH VA NHIEU MONG DEP.

Bà ngoại non à, thấy ghét quá đi  Roll Eyes Đã năn nỉ đừng có viết chữ in mà cứ viết cho nhức mắt người ta hà   Roll Eyes
SN con bé Tú thì hình tụi nó thôi chứ có hình mình đâu mà mang lên đây làm chi hả  đồ quỉ sứ Grin ( Ai biểu vô nhắn tin riêng hối My post hình mà dám gọi My là đồ quỉ sứ  Grin) My đang đợi coi hình cô xẩm Say hoài chƯa thấy nè  Grin
Back to top
« Last Edit: 09. Jan 2008 , 21:00 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #689 - 10. Jan 2008 , 03:09

Phương Tần wrote on 09. Jan 2008 , 20:55:
...

Lặng Lẽ

Lặng lẽ chiếc lá vàng
Rơi trong chiều lặng lẽ