Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Phương Huệ  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra
Nhắn Phương Huệ (Read 5431 times)
phuonghue
Gold Member

Re: Nhắn Phương Huệ
Reply #30 - 27. Sep 2008 , 02:56

Quote:

Quên nữa, có đi lang thang thì nhớ cầm theo cái máy hình, mùa Thu NY chắc là lá trổ vàng đẹp lắm, chụp vài cái lá vàng, vài con chim lạc đem về khoe với chị nha  Wink

Chị Đ Đ ơi ,
NY chưa vào Thu nơi , lá vẫn còn xanh lắm , thường tới tháng 11 lá mới vàng hết đó chị. Hôm đó em đi bộ không gặp chim mà gặp con nai nâu ngơ ngác nè , nó đứng bên kia đường nhìn em miết , im lặng để em chụp hình nè , giỏi hông ??

...

...

chụp hình xong rồi thì đi  Grin

Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #31 - 27. Sep 2008 , 08:45

phuonghue wrote on 27. Sep 2008 , 02:56:
Chị Đ Đ ơi ,
NY chưa vào Thu nơi , lá vẫn còn xanh lắm , thường tới tháng 11 lá mới vàng hết đó chị. Hôm đó em đi bộ không gặp chim mà gặp con nai nâu ngơ ngác nè , nó đứng bên kia đường nhìn em miết , im lặng để em chụp hình nè , giỏi hông ??

...

...

chụp hình xong rồi thì đi  Grin

P Huệ à,
Có thật không , hay đây là pet của em đấy   CoolGrin. Sáng dẫn ra đường cho nó dãn chân 1 chút, và cũng để khoe với hàng xóm  Grin  Grin
Có như vậy chú (hay cô đây  Undecided) mới  ngoan ngoãn như thế này, và thích làm điệu nữa, thấy cô chủ đang chụp hình là đứng làm điệu giương to đôi mắt...nai  Grin Grin.

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #32 - 28. Sep 2008 , 13:28

Quote:
P Huệ à,
Có thật không , hay đây là pet của em đấy   CoolGrin. Sáng dẫn ra đường cho nó dãn chân 1 chút, và cũng để khoe với hàng xóm  Grin  Grin
Có như vậy chú (hay cô đây  Undecided) mới  ngoan ngoãn như thế này, và thích làm điệu nữa, thấy cô chủ đang chụp hình là đứng làm điệu giương to đôi mắt...nai  Grin Grin.

Hi hi , chị Đ Đ ơi , em không nuôi nhưng lâu lâu cũng có mấy con đi ngang vườn sau , nhưng con này lạ , không có sợ người  Cheesy. Không hiểu sao ai cũng nói mắt nai là đẹp và ngây thơ ha , em thấy mấy con bò cũng có mắt đẹp và buồn vậy , hèn chi thịt nai với thịt bò cũng giống giống nhau  Grin Grin Grin ngay cả mấy con trâu cũng có mắt đẹp nè  Cheesy Cheesy

...

hôm bữa lúc em chụp hình con trâu này cũng nhìn em làm điệu đó  Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #33 - 14. Nov 2008 , 07:46

Huệ ơi , mi đã về lại NY chưa? Bác Gái vẫn khoẻ chứ? Nhiều khi thấy cuộc đời thật là ngắn ngủi mi hở. Vài hàng thăm mi. Mi và Anh Đằng cũng phải giử gìn sức khoẻ. Tụi mình không còn trẻ nữa. Chúc mi và gia đình vui mạnh. Tụi mình ở xa nhau quá , giờ giấc khác nhau khó mà phone cho nhau. Nhiều khi buồn ghê nơi.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #34 - 25. Jan 2009 , 04:34

Hôm nay sáng 30 tết, sân trường hiu quạnh, chắc ai cũng lo dọn dẹp nhà cửa, nấu nướng để kịp đón ông bà và đón Giao thừa.
CN Huệ đã làm xong công việc chưa đấy, hay còn bận lo đi tìm nhà đẻ đặt cọc???
Haha xí lộn nhà để chứ không phải nhà đẻ , may mà còn năm cũ chứ sang ngày mùng 1 mà wúynh máy kiểu này thì chít mấy công nương ( vận cả năm  rollingonthefloor   rollingonthefloor )
Back to top
« Last Edit: 25. Jan 2009 , 04:37 by Dau Do »  

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #35 - 25. Jan 2009 , 06:15

Quote:
Hôm nay sáng 30 tết, sân trường hiu quạnh, chắc ai cũng lo dọn dẹp nhà cửa, nấu nướng để kịp đón ông bà và đón Giao thừa.
CN Huệ đã làm xong công việc chưa đấy, hay còn bận lo đi tìm nhà đẻ đặt cọc???
Haha xí lộn nhà để chứ không phải nhà đẻ , may mà còn năm cũ chứ sang ngày mùng 1 mà wúynh máy kiểu này thì chít mấy công nương ( vận cả năm  rollingonthefloor   rollingonthefloor )

Chị Đ Đ ơi.

Em dọc tới dây. Cười quá  Grin  laugh12  rollingonthefloor..em ngồi nghĩ mãi chưa ra. Mãi mới dọc câu dưới thì mới hiểu. Em tặng chị cành hoa nè.  flower40  flower4u
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #36 - 25. Jan 2009 , 06:36

HoaiNguyen wrote on 25. Jan 2009 , 06:15:
Chị Đ Đ ơi.

Em dọc tới dây. Cười quá  Grin  laugh12  rollingonthefloor..em ngồi nghĩ mãi chưa ra. Mãi mới dọc câu dưới thì mới hiểu. Em tặng chị cành hoa nè.  flower40  flower4u

Huh Sao lại cười Roll Eyes, Coi chừng đấy  Tongue vì em cũng là CN75 đó nha  hong có ngoại lệ đâu   rollingonthefloor  rollingonthefloor
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #37 - 04. Mar 2009 , 08:34

Huệ ơi , lâu lắm rồi ta mới về trường. Mi  và Anh Đằng có khoẻ không? Già cả cứ bệnh hoài mi ơi. Mi có liên lạc thường với Tuyết Ngô không? Nhớ mi và TN nhiều lắm. Lâu ngày về trường có nhiều mới lạ , nhưng thiếu bóng mi ở HGNX có vẻ buồn làm sao.
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #38 - 09. Mar 2009 , 10:18

Nga Lucia wrote on 04. Mar 2009 , 08:34:
Huệ ơi , lâu lắm rồi ta mới về trường. Mi  và Anh Đằng có khoẻ không? Già cả cứ bệnh hoài mi ơi. Mi có liên lạc thường với Tuyết Ngô không? Nhớ mi và TN nhiều lắm. Lâu ngày về trường có nhiều mới lạ , nhưng thiếu bóng mi ở HGNX có vẻ buồn làm sao.

Nga ơi  smflower
Ta ở đây nè  Grin Ta  chui trong xó cũng hơi lâu rồi há  Roll Eyes Tụi ta vẫn thường mi ơi .. Thôi mi về HGNX chơi với ta nè  Grin Grin TN lúc nào cũng bận hết mi ui , lâu lâu ta mới hú hắn 1 lần vì ta đi làm giờ giấc 2 đứa nghịch nhau miết. Tặng mi bông nè  smflower smflower
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #39 - 03. Dec 2009 , 10:19

P.Huệ ơi ,hôm nayta đã bớt đau nên vào D Đ thì mới hay là bà chủ cung hoa gấm đã trở về  Wink. Ta phài vào nhả thương mổ chân trái nay đã đở rồi nhưng vẫn cỏn lết lết chưa đi nỗi. Bác sĩ cho ta nghỉ ở nhà 2 tuần. Già tới nơi rồi mi ơi  Embarrassed Mi và Anh Đằng vẫn khoẻ chứ? Lúc nầy Cô nàng TN cũng trốn mất tiêu. Chỉ có Phượng Trần nói chiện với ta mà thôi. Chúc mi xây cung HG nhanh nhanh. Đừng xây cao quá , già hết rồi leo lầu không nỗi đâu Tongue.
Back to top
« Last Edit: 03. Dec 2009 , 10:21 by Nga Lucia »  

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #40 - 03. Dec 2009 , 12:29

Nga Lucia wrote on 03. Dec 2009 , 10:19:
P.Huệ ơi ,hôm nayta đã bớt đau nên vào D Đ thì mới hay là bà chủ cung hoa gấm đã trở về  Wink. Ta phài vào nhả thương mổ chân trái nay đã đở rồi nhưng vẫn cỏn lết lết chưa đi nỗi. Bác sĩ cho ta nghỉ ở nhà 2 tuần. Già tới nơi rồi mi ơi  Embarrassed Mi và Anh Đằng vẫn khoẻ chứ? Lúc nầy Cô nàng TN cũng trốn mất tiêu. Chỉ có Phượng Trần nói chiện với ta mà thôi. Chúc mi xây cung HG nhanh nhanh. Đừng xây cao quá , già hết rồi leo lầu không nỗi đâu Tongue.

Nga ơi ,chân em bị sao mà phải mổ thế???? Hy vọng là sau hai tuần dưỡng bịnh thì em sẽ het^' hẳn đau nhé.Em ráng dưỡng cái chân chứ đừng ráng let^' let^' mà bị đau lâu thì khổ lắm đấy.Thôi thì nhân tiện được nghỉ ráng hát thêm cho Quán Thời gian kéo lại khách về cho đông vui nha.Nay Bích Định cũng đã rảnh để về trường rồi nên thế nào cũng được nghe BD hát nữa chứ.
   PH vắng mặt gần một năm rồi đó.Bây giờ nàng ta trở về thì cung Hoa Gấm và diễn đàn sẽ vui nhộn trở lại nay mai thôi.
  Phương Huệ ơi ,em ráng kéo luôn TN CN về nữa là đủ bộ và khi đó thì nàng Tí Mò cũng sẽ làm siêng trở lại luôn nha.
  WELCOME BACK và tặng em cành hoa mới nở ngoài vườn nhé 

...
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #41 - 04. Dec 2009 , 00:04

Huệ ơi , cám ơn mi hỏi thăm. Mi qua mục nhắn tin Chị Anh Thư sẽ biết ta bệnh gì nghen. Ta làm biếng viết quá đi. Mi thấy ta vậy chứ hỏng phải vậy đâu. Đã gần 30 năm lạnh cóng ở Đức , đã hơn 50 tuổi  đời thì bệnh hoạn đã bắt đầu kéo tới. Ở Đức ta không có bạn bè , đi làm trong sở 2500 nhân viên chỉ có 1 mình ta là VN  Cry nên 8 tiếng đồng hồ chỉ sổ tiếng Đức. Vì vậy D Đ cũng là nguồn vui của ta. Cám ơn mi đã kiu ta vào D Đ. Thế nào ta cũng sang NY, chờ ta khoẻ mạnh đã nghe.
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #42 - 04. Dec 2009 , 13:50

anh_thu_Tran wrote on 03. Dec 2009 , 12:29:
    Nga ơi ,chân em bị sao mà phải mổ thế???? Hy vọng là sau hai tuần dưỡng bịnh thì em sẽ het^' hẳn đau nhé.Em ráng dưỡng cái chân chứ đừng ráng let^' let^' mà bị đau lâu thì khổ lắm đấy.Thôi thì nhân tiện được nghỉ ráng hát thêm cho Quán Thời gian kéo lại khách về cho đông vui nha.Nay Bích Định cũng đã rảnh để về trường rồi nên thế nào cũng được nghe BD hát nữa chứ.
   PH vắng mặt gần một năm rồi đó.Bây giờ nàng ta trở về thì cung Hoa Gấm và diễn đàn sẽ vui nhộn trở lại nay mai thôi.
  Phương Huệ ơi ,em ráng kéo luôn TN CN về nữa là đủ bộ và khi đó thì nàng Tí Mò cũng sẽ làm siêng trở lại luôn nha.
  WELCOME BACK và tặng em cành hoa mới nở ngoài vườn nhé 

...

Chị AT thương ,  smflower smflower
Cám ơn cành hoa thật đẹp của Chị.. Cheesy Cheesy TN biến mất nơi nào chắc chỉ có hàng xóm của Cô nàng mới biết Chị ui  Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #43 - 06. Dec 2009 , 11:06

Huệ ơi , 2 tuần nay ta nghĩ bệnh ở nhà mà gọi Phone cho mi mấy lần không gặp , cả Tel. cầm tay cũng chỉ nghe máy nhắn. Cho ta biết thời khoá biểu của mi trong tuần 7.12 đên14.12 ta sẽ gọi mi nha.
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #44 - 08. Dec 2009 , 08:34

Nga Lucia wrote on 06. Dec 2009 , 11:06:
Huệ ơi , 2 tuần nay ta nghĩ bệnh ở nhà mà gọi Phone cho mi mấy lần không gặp , cả Tel. cầm tay cũng chỉ nghe máy nhắn. Cho ta biết thời khoá biểu của mi trong tuần 7.12 đên14.12 ta sẽ gọi mi nha.

Nga ơi ,
Chắc là gặp lúc ta đi làm rồi đó  Tongue Lúc ở nhà thì cái cellphone của ta cũng ở..trong giỏ  Grin Grin Mi hong biết ta có tật sợ..cái Đ/T hả  Cheesy Cheesy Tuần này gọi ta hôm nay , ngày mai và chủ nhật là được rồi (nếu không bị gọi làm overtime thì ta ở nhà đó  Cheesy Cheesy )Mi ở nhà rồi ông Thành có nghỉ luôn để nấu cơm cho mi hong nè?? Coi có phải bị lây thim bịnh...gì đó thì mệt lắm nhe  Tongue Tongue hay là mi gởi cho ta số của mi đi rồi ta gọi cho chéc en  Wink
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 
Send Topic In ra