Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 4  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 48 49 50 51 52 ... 101
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 4 (Read 85461 times)
BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: Thăm Cô Ngôn - 2 tháng 3
Reply #735 - 04. Mar 2008 , 15:21

Phương Tần wrote on 04. Mar 2008 , 12:59:
Bích Định ơi!
Em có chụp hình hay không?!! Nếu có thì post lên cho các Cô và các Chị xem với...

Trước khi chị cũng có học với Cô Ngôn...

Chị PT ơi, em không có chụp hình chị ạ. Em chưa được phép nên cũng không dám tự động làm. Hy vọng mai mốt được chị há. Chị đã khỏi hẳn rồi hở chị? Nghĩ lại thấy tức cười, em đau rề rề trước rồi tới phiên chị, bây giờ lại tới chị Mỹ nhức đầu. Anh nước dừa của em nói sao bịnh gì mà khôn quá. Đòi ăn phở không à. Hí..hí...
Em, B Đ*
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 4
Reply #736 - 04. Mar 2008 , 16:56

Xuan wrote on 04. Mar 2008 , 03:26:
Thưa hai chị Sao Mai và Phương Trân,

Em nghe hai chị tả đường đi, nhớ lại mấy tên tỉnh và Bắc phải đi qua, ham quá, như quá khứ trở về, vì hồi nhỏ còn  nhỏ quá, nhợ mang máng mà thôi.

Chắc là năm nay, em không về được rồi. Vì hơi trể, mà đến giờ chưa rỏ lúc nào của tháng 7 thì đi được, vì con trai lớn năm nay thi Tú Tài. Phải lo ghi danh, cho nó vào đại học.

Bây giờ ngồi mơ thôi ! Mà run nhiều hơn mơ !

Em cám ơn các chị !

Em cũng dzun giống chị Út Nhỏ XT lắm đó. VN kêu mình là....Việt kiều hồi hộp
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re:  Hoa Gấm Ngày Xưa 4
Reply #737 - 04. Mar 2008 , 16:58

Sao_Mai wrote on 03. Mar 2008 , 05:45:
Ôi, nhìn tấm hình này, thấy chị Phương Huệ thiệt là như baby ấy, dễ thương vô cùng, và chị PhTr thì rất vui vẻ

Wow....hình 3 CN cặp kè chấm muối mè.....dzui wa' xá luôn... Grin Bên này ít khi thấy cảnh cặp kè như vậy đó
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re:  Hoa Gấm Ngày Xưa 4
Reply #738 - 04. Mar 2008 , 17:03

Thuc-Khanh wrote on 04. Mar 2008 , 16:58:
Wow....hình 3 CN cặp kè chấm muối mè.....dzui wa' xá luôn... Grin Bên này ít khi thấy cảnh cặp kè như vậy đó

Grin Grin Grin
Bên này mà cặp kè như dzậy là có chiện lớn đó...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #739 - 04. Mar 2008 , 17:09

BichDinh wrote on 04. Mar 2008 , 15:21:
Chị PT ơi, em không có chụp hình chị ạ. Em chưa được phép nên cũng không dám tự động làm. Hy vọng mai mốt được chị há.

Hồi đó chị làm trong nursing home thấy người ta thích chụp hình lắm, rồi để trong phòng để nhìn, em hỏi thử xem
Quote:
Chị đã khỏi hẳn rồi hở chị? Nghĩ lại thấy tức cười, em đau rề rề trước rồi tới phiên chị, bây giờ lại tới chị Mỹ nhức đầu. Anh nước dừa của em nói sao bịnh gì mà khôn quá. Đòi ăn phở không à. Hí..hí...
Em, B Đ*

Hichic...cỡ như Mỹ với chị chắc là đau yếu quanh năm quá...không phải đau để ăn phở như em đâu  Undecided Sad Embarrassed
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #740 - 04. Mar 2008 , 17:55

Em Bích Đinh thương '
Hóa ra hôm ấy có mặt em ở đấy ! Cô đọc thư của em mà cảm động vô cùng , Cô cứ tưởng đang đọc một câu chuyện trong Cuốn Quốc Văn Giao Khoa Thư. Cô thấy tình thầy trò của Lê Văn Duyệt thât là tuyệt vời ! Cám ơn ngôi trường đã đào tạo ra những em học sinh có tình có nghĩa như vậy !
Cám ơn em.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #741 - 04. Mar 2008 , 18:00

Em MỸ ơi ,
Tại sao em lại bị như vậy? Em check ap huyết của em xem sao? Có thể là nó xuống thấp quá chăng? Cô cũng bị như vậy khi nào áp huyết của Cô xuống còn có 87/45 đấy. Em phải nên đi bác sĩ đi nhé.
Cô Vân
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #742 - 04. Mar 2008 , 20:16

ngo_thi_van wrote on 04. Mar 2008 , 17:55:
Em Bích Đinh thương '
Hóa ra hôm ấy có mặt em ở đấy ! Cô đọc thư của em mà cảm động vô cùng , Cô cứ tưởng đang đọc một câu chuyện trong Cuốn Quốc Văn Giao Khoa Thư. Cô thấy tình thầy trò của Lê Văn Duyệt thât là tuyệt vời ! Cám ơn ngôi trường đã đào tạo ra những em học sinh có tình có nghĩa như vậy !
Cám ơn em.
Cô Vân  

Em tuy không học LVD nhưng cũng cám ơn ngôi trường.... Grin

ĐS  
Back to top
« Last Edit: 04. Mar 2008 , 20:56 by CoiChay »  

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #743 - 05. Mar 2008 , 02:22

Vu Ngoc Mai wrote on 04. Mar 2008 , 04:40:
Shocked
Em Bích Đinh thương,

Đọc bài tường thuật chi tiết chuyến đi thăm cô Ngôn của em mà cô không cầm được nước mắt, vừa cảm động vì tình thầy trò, vừa thương cô Ngôn.   Cái tình sâu nghĩa nặng ấy sẽ còn sống mãi khi nghĩ đến ngôi trường cũ Lê Văn Duyệt, có thể được coi như một mái ấm gia đình thứ hai của chúng ta.  Cô Ngôn cũng may mắn có được tình thương và sự chăm sóc chu đáo của gia đình.   Thư thoảng bạn cũ và học sinh điện thoại và đên thăm cô Ngôn. 
Chuyến đi thăm vừa qua của em với quà cáp cho nhân viên trong viện, với những lời ân cần săn sóc và căn dặn, những nụ hôn nhẹ nhàng đầy tình thương... tất cả đã là những an ủi lớn lao và cần thiết cho cô giáo cũ của em.
Hiện Bích Định đang ở đâu?  Mỗi lần lái xe xa như thế em nên kiếm một người đi cùng cho vui và đỡ lo dọc đường em nhé. 
Cô cám ơn em về tất cả sự chu đáo, thì giờ và tình thương mà các em đã dành cho người cô giáo cũ, bạn đồng nghiệp của các cô.
Chúc em thật nhiều an vui và hạnh phúc.

Thân,
Cô Ngọc Mai

Bích Định ơi, đọc tin về cô Ngôn mọi người ai cũng vui mừng khi Cô đang từ từ hồi phục. Thật cảm động và quý hóa biết bao với tấm lòng của BĐ.  Cheesy
Back to top

IP Logged

tuyet_ngo
Gold Member

Reply #744 - 05. Mar 2008 , 02:52

Huh Huhchèn đét ui ! mới nằm ụ có 3 ngày vì "con cúm " nó dzật xí lắc léo, sáng nay vừa lòm còm bò được thì "nhà lại sắm sửa bị  PT  đem khóa đến niêm phong rồi nè chời" Nước mắt lại đầm đìa lả chả  trước tấm lòng của học trò B Đ chưa kể thêm nước mũi cũng lòng thòng nhỏ giọt khi xem hình 3 cô gánh gạo (ý này của Thầy đó nghe). P.Huệ  à bà có nhớ đem quà của tui gửi P Tr không dzây. Hay lu bu rồi quên trước quên sau mất tiêu rồi  Wink Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #745 - 05. Mar 2008 , 03:02

BichDinh wrote on 03. Mar 2008 , 18:30:
Em bắt đầu mở cái DVD Ba Cô Giáo Việt cho Cô Ngôn nghe . Cô vưà nghe em vưà giaỉ thích . Miệng Cô hơi mỉm cười, Cô có vẻ chăm chú và vui thích lắm. Thấy thế em lại khuyến khích Cô thêm :" Cô ơi, Cô ráng giữ gìn sức khoẻ và tập thể dục tay chân, để mai mốt có dịp gặp lại các Cô và các chị em LVD nha Cô ?. " Cô im lặng, không nói gì. Đôi môi mím lại như đang suy nghĩ .

Hình như Cô đã mệt và cần nghỉ ngơi . Em và bác gái sưả soạn ra về. Trước khi đi em hỏi lại Cô rằng:" Cô ơi, chuyện em dặn Cô hồi nãy, Cô có nhớ không Cô ? " Cô nói:" Có nhớ." Em mỉm cười thích quá, hỏi tiếp:" Cô nhớ gì ạ?" Cô trả lời thật gọn: "Cái mắt, cái tai và cái đầu ."  Em và bác gái thích thú cười to . Bác gái nói:" Đó, Cô giỏi quá, nhớ hết đó ." Có lẽ người vui nhất là em; em ôm vai Cô đang nằm, mi Cô thêm cái nưã và nói:" Ah, vậy là Cô nhớ đúng rồi . Bây giờ em đi về nha Cô. Em hẹn Cô lần sau nha Cô . " Cô mỉm cười, nằm im. Đắp chăn cho Cô cẩn thận xong em quay ra đi rửa tay, lấy aó khoác ngoài và cặp táp. Em đến giường chào Cô trước khi đi . Nghe tiếng em, Cô hoỉ ? :" Chưa đi nưã hả " Em cười hí hí :"Thưa Cô, bây giờ em đi đây ạ ." rồi bước ra ngoài phòng, nhường lại sự yên tịnh cho Cô nghỉ ngơi .

Bích Định

Chị Bích Dinh thương, em đọc bài viết đi thăm cô Ngôn của chị, cho dù em không được hoc cô Ngôn, nhưng cô cũng là cô giáo của ngôi trường chúng ta từng học chung, lòng em cứ nghe rưng rức theo câu chuyện chị kể và làm em nhớ đến cô giáo của em, tên Ph - cũng đã mãn phần được 5 năm ở tuổi đời còn khá trẻ (hơn 40 thoi) ... Cô dạy ở trường LVD nhưng sau năm 75 ... cô đẹp lắm chị a, dạy môn lịch sử rất hay, như cô Song Thu vậy đó (em học cô Song Thu môn Sử năm lớp 10, học cô Ph năm 11) ... Cô đã bị ung thư ... mà qua đời ... những ngày cuối cu`ng của cô, em may mắn có mặt bên cạnh, nhìn cô rũ rượi, đau đớn ... trong khi trước kia cô xinh đẹp biết bao ... những lần xạ trị đã để lại trên người cô những dấu sẹo ... chiều nào, em cũng đến thăm, nhìn cô bệnh mà đành bất lực, mỗi khi cô khó thở, em chỉ biết vuốt lưng cho cô ... rồi ... cô cũng ra đi ...
Thục Khanh ui, ko biết TK còn nhơ` cô Phụng dạy Sử ko, ngày cô mất, học sinh LVD khoá 81, 80, 79, rồi 82 ... có mặt rất đông ... Hôm đưa cô về nơi an nghĩ cuối cùng cũng có rất đông thầy cô có mặt ...
Em cảm ơn chị Bích Định đã cho em và các chị trong sân trường cùng đọc cùng chia sẻ giay phút chị đến tăm Cô  Ngôn ... Nguyện cho cô có thể ngày càng đỡ bệnh hơn
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #746 - 05. Mar 2008 , 05:58

Sao_Mai wrote on 05. Mar 2008 , 03:02:
Chị Bích Dinh thương, em đọc bài viết đi thăm cô Ngôn của chị, cho dù em không được hoc cô Ngôn, nhưng cô cũng là cô giáo của ngôi trường chúng ta từng học chung, lòng em cứ nghe rưng rức theo câu chuyện chị kể và làm em nhớ đến cô giáo của em, tên Ph - cũng đã mãn phần được 5 năm ở tuổi đời còn khá trẻ (hơn 40 thoi) ... Cô dạy ở trường LVD nhưng sau năm 75 ... cô đẹp lắm chị a, dạy môn lịch sử rất hay, như cô Song Thu vậy đó (em học cô Song Thu môn Sử năm lớp 10, học cô Ph năm 11) ... Cô đã bị ung thư ... mà qua đời ... những ngày cuối cu`ng của cô, em may mắn có mặt bên cạnh, nhìn cô rũ rượi, đau đớn ... trong khi trước kia cô xinh đẹp biết bao ... những lần xạ trị đã để lại trên người cô những dấu sẹo ... chiều nào, em cũng đến thăm, nhìn cô bệnh mà đành bất lực, mỗi khi cô khó thở, em chỉ biết vuốt lưng cho cô ... rồi ... cô cũng ra đi ...
Thục Khanh ui, ko biết TK còn nhơ` cô Phụng dạy Sử ko, ngày cô mất, học sinh LVD khoá 81, 80, 79, rồi 82 ... có mặt rất đông ... Hôm đưa cô về nơi an nghĩ cuối cùng cũng có rất đông thầy cô có mặt ...
Em cảm ơn chị Bích Định đã cho em và các chị trong sân trường cùng đọc cùng chia sẻ giay phút chị đến tăm Cô  Ngôn ... Nguyện cho cô có thể ngày càng đỡ bệnh hơn

Chị Út B Đ,

Em cũng như SM, ko được học với cô Ngôn nhưng Mẹ em thì biết cô Ngôn. Em kể chuyện cô Ngôn bị bệnh và chị vô thăm chăm sóc cô Ngôn ra sao. Mẹ em rất vui mừng và cảm động mối chân tình của chị dành cho cô giáo cũ. Mẹ em gởi lời cám ơn tới chị B Đ nha.

SM ơi a, đương nhiên là K còn nhớ cô Phụng chứ. Hồi xưa cô là thần tượng của K đó chứ. Bi giờ K vẫn còn hình dung ra được dáng dấp thanh nhã , cao sang của cô Phụng đó. Cô rất hiền nên học trò rất yêu kính cô. Cám ơn SM rất nhiều đã cho K biết tin tức cô Phụng nha! Xin thắp 1 nén hương tưởng niệm cô giáo đáng kính.
TK
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #747 - 05. Mar 2008 , 06:05

ngo_thi_van wrote on 04. Mar 2008 , 18:00:
Em MỸ ơi ,
Tại sao em lại bị như vậy? Em check ap huyết của em xem sao? Có thể là nó xuống thấp quá chăng? Cô cũng bị như vậy khi nào áp huyết của Cô xuống còn có 87/45 đấy. Em phải nên đi bác sĩ đi nhé.
Cô Vân

Kính thưa Cô ,

Chắc em phải đi check như Cô khuyên, xem có bị lên cao không, chứ từ mấy chục năm nay huyếp áp em lúc nào cũng chỉ thấp có vậy thôi cô ạ , 80/45 . BS bảo đều đặn như thế là mạnh khoẻ bình thường, chỉ có nếu tụt xuống nữa thì tim ngưng đập thôi  Tongue Grin .
Huyết áp Cô thay đổi lớn quá, lúc trên 200 lúc xuống còn 85 như vậy thì em sợ không bình thường đâu Cô ơi, Cô cần để Bs Chuyên môn theo dõi tìm nguyên nhân chữa tri đi Cô.  Undecided
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #748 - 05. Mar 2008 , 06:10

tuyet_ngo wrote on 05. Mar 2008 , 02:52:
Huh Huhchèn đét ui ! mới nằm ụ có 3 ngày vì "con cúm " nó dzật xí lắc léo, sáng nay vừa lòm còm bò được thì "nhà lại sắm sửa bị  PT  đem khóa đến niêm phong rồi nè chời" Nước mắt lại đầm đìa lả chả  trước tấm lòng của học trò B Đ chưa kể thêm nước mũi cũng lòng thòng nhỏ giọt khi xem hình 3 cô gánh gạo (ý này của Thầy đó nghe). P.Huệ  à bà có nhớ đem quà của tui gửi P Tr không dzây. Hay lu bu rồi quên trước quên sau mất tiêu rồi  Wink Cheesy Grin  

Tuyết à, em nằm ụ 3 ngày là phải leo lên cỡ 10 tầng lầu rồi đó .  Cheesy
Cung cấm xây lẹ ù ù hà, My nói Tần là để xây luôn tới 100 tầng luôn đi , để ca'c CN  leo cho có eo  ót mà  Cheesy
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #749 - 05. Mar 2008 , 07:12

ngo_thi_van wrote on 04. Mar 2008 , 17:55:
Em Bích Đinh thương '
Cám ơn em.
Cô Vân 

Cô Vân thương kính,
Hôm ấy em đứng bên giường nghe cô Ngôn nói điện thoại với Cô khiến em lại liên tưởng đếng những ngày xưa dưới mái trường Lê Văn Duyệt. Nhớ đến hình ảnh các Cô gặp nhau ở sân trường, chuyện trò nói cười và cùng nhau rảo bước vào phòng họp giáo sư trước giờ chuông reo dạy học. Chúng em mấy cô bé học trò hay mơ mộng mỗi khi thấy các Cô mặc áo dài bông hoa, mầu sắc mới lạ và cả sắc tay mới cuả các Cô nữa thì lũ học trò lại xúm nhau lại mà chiêm ngưỡng, mà tấm tắc khen. Trò nào cũng nghĩ rồi mai mốt mình cũng sẽ mặc áo dài hoa, mầu như thế, sẽ lớn hơn bây giờ, sẽ ... ôi chao là thật nhiều mơ mộng ... đâu biết rằng giấc mộng chưa đến mà cũng chẳng thành. Em rời xa quê hương với cái túi càn khôn dừng lại ở lớp 10.  High school bên mỹ này không làm em đỡ nhớ thương mái trường thân yêu cũ; nhất là những khi để tay lên ngực làm lễ chào quốc kỳ Mỹ, và mãi cho đến bây giờ, em cũng còn như có cái gì nghèn nghẹn trong cổ vì thương nhớ hình ảnh cuả cả một khối áo dài trắng thướt tha đứng hát chào cờ giưã sân trường ngày nào. Nhưng bây giờ thì em vui lắm Cô ạ . Mỗi lần em ngồi trước computer để ghé vào D Đ là anh nước dưà nhà em lại mắng yêu rằng :"Lại ôm cái laptop."
Thưa Cô, đến gần cuối đời mà còn được nối lại sợi giây liên lạc với các Cô và các chị em LVD, em nghĩ đây cũng là một diễm phúc .
Thương chúc cô Vân, vui, khoẻ.
Em, Bích Định
(Em nhìn tấm hình cũ cuả Cô đứng giưã đám học sinh, nếu Cô không mặc áo dài hoa, có lẽ không ai biết Cô là cô giáo đâu ạ.)
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 48 49 50 51 52 ... 101
Send Topic In ra