Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 4  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 50 51 52 53 54 ... 101
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 4 (Read 85264 times)
Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 4
Reply #765 - 05. Mar 2008 , 12:28

Quote:
Cả nhà ơi,

Sao 2 hôm nay My bị giựt mắt  liên tục, mà giựt mạnh nữa, khó chịu quá .  Undecided
Hồi xưa nghe nói có mẹo gì làm cho hết phải không ?

Huh Roll Eyes Shocked
Mỹ giựt mắt phải hay mắt trái?!!
Mắt trái giựt là sắp có tin ở xa, mắt phải giựt là sắp có tiền...mắt giựt nhiều như dzậy chắc là sắp...trúng số (tiền nhiều ) Grin Grin Grin hoặc sắp bị dũa te tua..từ xa hổng chừng ở tận Châu Phi lận đó...  Cool Cool Cool
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #766 - 05. Mar 2008 , 12:49

Phương Tần wrote on 05. Mar 2008 , 12:28:
Huh Roll Eyes Shocked
Mỹ giựt mắt phải hay mắt trái?!!
Mắt trái giựt là sắp có tin ở xa, mắt phải giựt là sắp có tiền...mắt giựt nhiều như dzậy chắc là sắp...trúng số (tiền nhiều ) Grin Grin Grin hoặc sắp bị dũa te tua..từ xa hổng chừng ở tận Châu Phi lận đó...  Cool Cool Cool

Mỹ giựt mắt trái Tần ơi Wink. Tin xa mà tin vui hay buồn ? Mà sao giựt pưng pưng cả 2 ngày, mà  tự sáng giờ nó lại đỡ rồi , lâu lâu mới giựt thôi   Cheesy

hí hí , đúng rồi, bị dũa (+ rủa ) từ xa tận Phi châu  lận hả   Grin
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re:  Hoa Gấm Ngày Xưa 4
Reply #767 - 05. Mar 2008 , 14:43

Phuong_Tran wrote on 05. Mar 2008 , 12:05:
Hi hi Chị cũng có chơi trò chơi này khi còn bé , hầu như khi còn bé chúng ta đều chơi trò chơi này hả???? Khi nghe Út Thêm nhắc lại cầu " cặp kè chấm muối mè ngồi xuống đất " chị không khỏi nín cười được hi hi vì nhớ lại hồi xưa khi chơi trò chơi này rất là say mê không biết chán

Trò chơi U hả? để bữa nào chị để ý mấy đứa con nít xem sao , xem chúng còn chơi không , chắc phải vào sân trường hoặc đi hỏi chúng nó , bây giờ con nít ở VN phải đi học tối ngày chẳng có thì giờ chơi nhiều như con nít hồi xưa đâu Bích Định ơi , không còn cảnh tụ tập chơi với nhau đâu , trong xóm cũng không thấy , về quê chị cũng chẳng thấy , bây giờ không biết chúng chơi cái chi chi....

Chị còn nhớ mình chơi trò chơi gì mà có câu " thiên đàng địa ngục hai bên... "  , đến phiên mình bị chặn lại " trúng " thiên đàng " hay " địa ngục " thì ráng chịu , "thiên đàng "thì đứng 1 bên gương mặt hí ha hí hửng ( mừng thiệt vì rất sợ bị rơi xuống địa ngục ) , còn "địa ngục "thì đứng 1 bên... chờ chết... Undecided Lips Sealed

PTr

Em nhớ hình như là "rồng rắn lên mây" phải không chị?
Ngày xưa được chơi đùa với trẻ con hàng xóm, em giống như chim xổ lồng, thích lắm. Hơn là phải ngồi trong nhà chơi rải ranh với mấy chị lớn. Bây giờ đôi khi nghĩ lại, lại thấy thương thương, nhớ những ngày ngồi chơi rải ranh nhàm chán với mấy chị lớn ngày xưa. Nhưng quả thật thì ngày xưa còn bé nhìn ra phía bên kia cánh cổng đối với em là cả một cõi trời bao la đầy lý thú mà em muốn chạy ra. Và có lè đó cũng là một lý do mà em ăn hàng nhiều vì thích ra mở cổng cho gánh hàng rong vào để được dịp nhìn lên nhìn xuống con hẽm. Nghĩ lại thấy mình thật ngô nghê, vui với những cái vui thật bình dị. Bây giờ có muốn cũng không được nữa.

"Người ơi, môt chiều nắng tơ vàng hiền hòa hồn có mơ xa?
Ngươi ơi, đường xa lắm con đường về làng dìu mấy thuyền đò
Còn đó tiếng tre êm ru
Còn đó bóng đa hẹn hò
Còn đó những đêm sao mờ hồn ta mênh mông nghe sáo vi vu "
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #768 - 05. Mar 2008 , 16:57

BichDinh wrote on 05. Mar 2008 , 14:43:
Em nhớ hình như là "rồng rắn lên mây" phải không chị?
Ngày xưa được chơi đùa với trẻ con hàng xóm, em giống như chim xổ lồng, thích lắm. Hơn là phải ngồi trong nhà chơi rải ranh với mấy chị lớn. Bây giờ đôi khi nghĩ lại, lại thấy thương thương, nhớ những ngày ngồi chơi rải ranh nhàm chán với mấy chị lớn ngày xưa. Nhưng quả thật thì ngày xưa còn bé nhìn ra phía bên kia cánh cổng đối với em là cả một cõi trời bao la đầy lý thú mà em muốn chạy ra. Và có lè đó cũng là một lý do mà em ăn hàng nhiều vì thích ra mở cổng cho gánh hàng rong vào để được dịp nhìn lên nhìn xuống con hẽm. Nghĩ lại thấy mình thật ngô nghê, vui với những cái vui thật bình dị. Bây giờ có muốn cũng không được nữa.

"Người ơi, môt chiều nắng tơ vàng hiền hòa hồn có mơ xa?
Ngươi ơi, đường xa lắm con đường về làng dìu mấy thuyền đò
Còn đó tiếng tre êm ru
Còn đó bóng đa hẹn hò
Còn đó những đêm sao mờ hồn ta mênh mông nghe sáo vi vu "

Út Lớn à, bài này là bài My thích lắm đó  Wink
À  hình như có lần My thấy em hỏi anh Đỗ Quân hay ai đó bản nốt nhạc, My nghĩ em biết đàn, hát phải không?
Back to top
« Last Edit: 05. Mar 2008 , 16:58 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Tinh_Nguyen
YaBB Newbies
*

Reply #769 - 05. Mar 2008 , 18:30

Bích Định thương,

Cô rất cảm động khi đọc thư của em tả lạì chuyến đi thăm cô Ngôn. Cô không cầm đựơc nước mắt! Em rất dũng cảm, tự một mình lái xe hơn một tiếng đồng hồ đến một nơi xa lạ dứói sự hứơng dẩn của máy GPS. May quá, em không đi lạc! Lần sau, xin em mờì bạn đi cùng nhe!

Khi gặp cô Ngôn, em ôm hôn cô, săn sóc cô,và lo cho cô từng miếng ăn, nứơc  uống rất chu đáo. Thật là quý hóa vô cùng! Cô Ngôn run lên vì cảm động khi gặp ngừơi cựu học sinh có tình nghĩa như em.

Như nàng tiên giáng trần, em đem hết tình thương và niềm hy vọng đến cho cô Ngôn. Em khuyến khích cô tập thể dục, khuyên cô nhớ 3 điều cần thiết để trở lạì đờì sống bình thường : “Cô cần nhất là tập giữ cho tinh thần minh mẫn, tập đôi mắt nhìn cho rõ, tập tai nghe cho thính“.Em nói : "Cô nhớ nha Cô . Em thương Cô đó, Cô nhớ lời em dặn nha Cô.” Em xem cô Ngôn như bà mẹ. Thật là diễm phúc được có người học sinh như em!

Ngoài ra, em còn nhớ đem quà tặng các cô y tá để cám ơn họ đặc biệt chú ý đến cô Ngôn. Chắc họ khâm phục tình nghĩa của học sinh VN, thương kính thầy cô như cha mẹ.

Em mời cô Ngôn nghe DVD Ba Cô Giáo Việt MVT và tìm cách giảì thích cho cô biết ngày NOTC. Hay quá! Em giúp cô Ngôn nhớ lạì kỷ niệm xưa. Từ từ trí nhớ của cô Ngôn sẽ đươc sáng suốt hơn.Ứơc gì em là vị bác sĩ săn sóc cho cô Ngôn thừơng xuyên, cô sẽ chóng bình phục.

Cuộc đàm thọai qua điện thọai vớì các đồng nghiệp giúp cho cô Ngôn nhớ lạì tình bạn hữu yêu dấu xa xưa, chắc cô Ngôn không cảm thấy cô đơn nữa. Riêng các cô, ai nấy đều mừng được nghe tin cô Ngôn sau hơn 40 năm xa cách!!

Cám ơn, nàng tiên Bích Định nhé, cám ơn những gì em đã làm để mang hạnh phúc cho những ngừơi đau khổ và cô đơn.
Em đã đem mùa xuân đầy hy vọng đến cho cô Ngôn. Hy vọng cô Ngôn sẽ có tương lai tốt đẹp, một bầu trời sức khõe và một biển cả tình thương.
Cô rất hảnh diện được có một cựu học sinh có tình nghĩa, thương kính và lo lắng cho số phận thầy cô khi bạo bệnh.
Thương,
Cô Tịnh   Cool
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #770 - 05. Mar 2008 , 20:20

Quote:
Út Lớn à, bài này là bài My thích lắm đó  Wink
À  hình như có lần My thấy em hỏi anh Đỗ Quân hay ai đó bản nốt nhạc, My nghĩ em biết đàn, hát phải không?

Hello cô Út Lớn,

Tôi có nhạc của bài này. Sẽ ráng scan rồi gởi cho mọi người . Xin ráng đợi nghe, phải kiếm xem nó nằm ở đâu đã , hy vọng là chưa chụm lửa để nấu phở.
Thân mến,

ĐS
Back to top
« Last Edit: 05. Mar 2008 , 20:21 by CoiChay »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #771 - 05. Mar 2008 , 21:22

CoiChay wrote on 05. Mar 2008 , 20:20:
Hello cô Út Lớn,

Tôi có nhạc của bài này. Sẽ ráng scan rồi gởi cho mọi người . Xin ráng đợi nghe, phải kiếm xem nó nằm ở đâu đã , hy vọng là chưa chụm lửa để nấu phở.
Thân mến,

ĐS

Anh Đại San ơi,

Không phải Út kiếm nhạc bài Hươơg Xưa đâu, tại My viết vội vã , đang ý  nọ xọ sang ý kia nên anh hiểu lầm .  Wink
Bích Đinh có lần nào hỏi bài nhạc nào của anh Đỗ Quân cơ .  Wink

Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #772 - 06. Mar 2008 , 00:44

Quote:
Anh Đại San ơi,

Không phải Út kiếm nhạc bài Hươơg Xưa đâu, tại My viết vội vã , đang ý  nọ xọ sang ý kia nên anh hiểu lầm .  Wink
Bích Đinh có lần nào hỏi bài nhạc nào của anh Đỗ Quân cơ .  Wink

Hello chị Mỹ,

Tất cả các nhạc sĩ tôi chịu nhất là ông CT. Trong tất cả các nhạc của CT tôi thích nhất là bài HX. Bài này cùng với ba bài : Hoài Cảm, Nguyệt Cầm và Mắt Biếc được tôi xem là CT tứ quí. Cô giáo của chị Mỹ có nguyên tập nhạc của CT trong đó có bài HX.

Nhưng nếu không phải là cô BD muốn thì khỏi scan cũng đỡ !  Cheesy

Từ hai ngày hôm nay, bên này mưa gió bão bùng. Sáng hôm qua trời bỗng đổ tuyết kinh khiếp như ở Canada. Tối hôm qua trên đường về tôi bị kẹt trên đường dốc núi trên một tiếng đồng hồ vì nhiều xe ở đằng trước không leo dốc được vì trượt trong tuyết ! Tuyết ngay tháng ba ở Algeria ! Sáng hôm nay trời lại tuyết. Các ngọn núi cũng như đồi xung quanh đều phủ đầy tuyết. Ngày hôm nay mọi người đều lợi dụng đường đi khó khăn để ở nhà. Nhà thầu làm đồ ăn trưa vừa cho hay sẽ không đem đồ ăn đến được cho nên có lẽ tụi này cũng phải về sớm ! Có chụp được hình sẽ download rồi gởi cho mọi người xem.

Thân mến,
ĐS      
Back to top
« Last Edit: 06. Mar 2008 , 00:50 by CoiChay »  

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #773 - 06. Mar 2008 , 02:34

CoiChay wrote on 06. Mar 2008 , 00:44:
Hello chị Mỹ,

Tất cả các nhạc sĩ tôi chịu nhất là ông CT. Trong tất cả các nhạc của CT tôi thích nhất là bài HX. Bài này cùng với ba bài : Hoài Cảm, Nguyệt Cầm và Mắt Biếc được tôi xem là CT tứ quí. Cô giáo của chị Mỹ có nguyên tập nhạc của CT trong đó có bài HX.

Nhưng nếu không phải là cô BD muốn thì khỏi scan cũng đỡ !  Cheesy

Từ hai ngày hôm nay, bên này mưa gió bão bùng. Sáng hôm qua trời bỗng đổ tuyết kinh khiếp như ở Canada. Tối hôm qua trên đường về tôi bị kẹt trên đường dốc núi trên một tiếng đồng hồ vì nhiều xe ở đằng trước không leo dốc được vì trượt trong tuyết ! Tuyết ngay tháng ba ở Algeria ! Sáng hôm nay trời lại tuyết. Các ngọn núi cũng như đồi xung quanh đều phủ đầy tuyết. Ngày hôm nay mọi người đều lợi dụng đường đi khó khăn để ở nhà. Nhà thầu làm đồ ăn trưa vừa cho hay sẽ không đem đồ ăn đến được cho nên có lẽ tụi này cũng phải về sớm ! Có chụp được hình sẽ download rồi gởi cho mọi người xem.

Thân mến,
ĐS      

Chào Thầy,

BD* cũng rất yêu thích nhạc của CT. Nhất là HX. Nhớ thì hát nghêu ngao vài câu thôi, không dám đi xin.
BD* cũng  đang đi tìm bài nhạc này và chờ chị PH trở về để cùng mang đến quán phở mừng thầy khai trương trở lại đó chứ. Bây giờ biết được thầy có rồi thì...  Smiley Smiley

Chúc cả nhà một ngày thật vui.
BD*
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #774 - 06. Mar 2008 , 02:38

Thuc-Khanh wrote on 05. Mar 2008 , 09:45:
Chị Mỹ ơi,

Em cũng thấp giống chị vậy đó. Nhưng chắc em đỡ hơn chút đỉnh. Thường thì huyết áp của em là 80/55.

Chị thì bị cao huyết áp, di truyền, hichic, hồi đó chưa uống thuốc mỗi ngày 140-160/90-100 là thường, ông chú (bác sĩ) bảo phải uống thuốc nên cũng uống 3 năm nay rồi

Quote:
... Mẹ em cũng rất thân với dì cho nên em gọi dì là Dì lâu rồi ạ. Wink

Có người nhận bà con nữa kìa cháu Út Thim ui!
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #775 - 06. Mar 2008 , 02:53

CoiChay wrote on 05. Mar 2008 , 20:20:
... hy vọng là chưa chụm lửa để nấu phở.
Thân mến,

ĐS

Hichic, từ hồi Thầy thả mấy con lươn bò đầy quán, trò không dám bước chân vô quán phở nữa Thầy ui, dị ứng với mấy con chi mà dài dài mềm mềm như vậy lắm (đồng hương với con sâu) cho nên hổng có dzô chào mừng Thầy mở hàng với món lươn um, lươn nhồi thịt, lươn...bò tùm lum đâu nghen  Sad Shocked Undecided Lips Sealed

Nhưng mà chắc hổng sao đâu ha! Tuy mất một ít khách không đáng kể, Thầy còn lời nhiều vì chắc là khách Châu Phi sẽ tới đông hơn, (nhất là nhà thầu hổng nấu cơm như hôm nay  Wink Cheesy Grin ) và Thầy đở tốn tiền mua củi chụm vì mấy Công Nương bỏ guốc chạy lấy người rồi, tha hồ mà chụm... Grin Grin Grin

PS: Chừng nào ăn hết mấy con lươn ( 2 lần 50 năm?!!) thì Thầy hú một tiếng...
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #776 - 06. Mar 2008 , 06:40

Tinh_Nguyen wrote on 05. Mar 2008 , 18:30:
Bích Định thương,

Cô rất cảm động khi đọc thư của em tả lạì chuyến đi thăm cô Ngôn. Cô không cầm đựơc nước mắt! Em rất dũng cảm, tự một mình lái xe hơn một tiếng đồng hồ đến một nơi xa lạ dứói sự hứơng dẩn của máy GPS. May quá, em không đi lạc! Lần sau, xin em mờì bạn đi cùng nhe!

Khi gặp cô Ngôn, em ôm hôn cô, săn sóc cô,và lo cho cô từng miếng ăn, nứơc  uống rất chu đáo. Thật là quý hóa vô cùng! Cô Ngôn run lên vì cảm động khi gặp ngừơi cựu học sinh có tình nghĩa như em.

Như nàng tiên giáng trần, em đem hết tình thương và niềm hy vọng đến cho cô Ngôn. Em khuyến khích cô tập thể dục, khuyên cô nhớ 3 điều cần thiết để trở lạì đờì sống bình thường : “Cô cần nhất là tập giữ cho tinh thần minh mẫn, tập đôi mắt nhìn cho rõ, tập tai nghe cho thính“.Em nói : "Cô nhớ nha Cô . Em thương Cô đó, Cô nhớ lời em dặn nha Cô.” Em xem cô Ngôn như bà mẹ. Thật là diễm phúc được có người học sinh như em!

Ngoài ra, em còn nhớ đem quà tặng các cô y tá để cám ơn họ đặc biệt chú ý đến cô Ngôn. Chắc họ khâm phục tình nghĩa của học sinh VN, thương kính thầy cô như cha mẹ.

Em mời cô Ngôn nghe DVD Ba Cô Giáo Việt MVT và tìm cách giảì thích cho cô biết ngày NOTC. Hay quá! Em giúp cô Ngôn nhớ lạì kỷ niệm xưa. Từ từ trí nhớ của cô Ngôn sẽ đươc sáng suốt hơn.Ứơc gì em là vị bác sĩ săn sóc cho cô Ngôn thừơng xuyên, cô sẽ chóng bình phục.

Cuộc đàm thọai qua điện thọai vớì các đồng nghiệp giúp cho cô Ngôn nhớ lạì tình bạn hữu yêu dấu xa xưa, chắc cô Ngôn không cảm thấy cô đơn nữa. Riêng các cô, ai nấy đều mừng được nghe tin cô Ngôn sau hơn 40 năm xa cách!!

Cám ơn, nàng tiên Bích Định nhé, cám ơn những gì em đã làm để mang hạnh phúc cho những ngừơi đau khổ và cô đơn.
Em đã đem mùa xuân đầy hy vọng đến cho cô Ngôn. Hy vọng cô Ngôn sẽ có tương lai tốt đẹp, một bầu trời sức khõe và một biển cả tình thương.
Cô rất hảnh diện được có một cựu học sinh có tình nghĩa, thương kính và lo lắng cho số phận thầy cô khi bạo bệnh.
Thương,
Cô Tịnh   Cool

Cô Tịnh thương kính,
Em xin cảm ơn Cô ạ. Cô viết những lời thương mến lại làm mắt em cay.  ..... ( hình như có ai đang lêu lêu em hay khóc nhè đó Cô .... xin Cô cho em nấp đằng sau lưng Cô ạ. )

Thưa Cô, niềm hy vọng lớn nhất cuả tất cả các Cô và các chị em LVD là được thấy cô Ngôn khoẻ mạnh về mặt tinh thần, hăng hái hoạt động trở lại. Em xin lãnh làm một việc nho nhỏ là ở bên cạnh cô Ngôn một vài giờ, để khích lệ cô Ngôn, cho cô Ngôn không cảm thấy bị lẻ loi một mình, mà là còn có trọn một vòng tay thương yêu cuả cả đại gia đình LVD nưã ạ.
Hôm ấy em không thưa chuyện cùng Cô lâu được vì còn loay hoay bên giường của cô Ngôn nên chỉ nói được vài câu với Cô thôi. Em chỉ muốn thưa vơí các Cô rằng những gì ngày xưa em đã "Học" thì bây giờ đang "Hành" đây ạ.
Thương Cô,
Em, Bích Định
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #777 - 06. Mar 2008 , 06:55

BichDinh wrote on 06. Mar 2008 , 02:34:
Chào Thầy,

BD* cũng rất yêu thích nhạc của CT. Nhất là HX. Nhớ thì hát nghêu ngao vài câu thôi, không dám đi xin.
BD* cũng  đang đi tìm bài nhạc này và chờ chị PH trở về để cùng mang đến quán phở mừng thầy khai trương trở lại đó chứ. Bây giờ biết được thầy có rồi thì...  Smiley Smiley

Chúc cả nhà một ngày thật vui.
BD*

Bích Định ơi, sách nhạc My có nhiều, em muốn bài nhạc nào cứ hỏi nha, đừng ngại . Bây giờ  My scan bài Hương Xưa đem lên  cho em nha  Wink

Back to top
« Last Edit: 06. Mar 2008 , 06:56 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #778 - 06. Mar 2008 , 07:13

Phương Tần wrote on 06. Mar 2008 , 02:53:
Hichic, từ hồi Thầy thả mấy con lươn bò đầy quán, trò không dám bước chân vô quán phở nữa Thầy ui, dị ứng với mấy con chi mà dài dài mềm mềm như vậy lắm (đồng hương với con sâu) cho nên hổng có dzô chào mừng Thầy mở hàng với món lươn um, lươn nhồi thịt, lươn...bò tùm lum đâu nghen  Sad Shocked Undecided Lips Sealed

Nhưng mà chắc hổng sao đâu ha! Tuy mất một ít khách không đáng kể, Thầy còn lời nhiều vì chắc là khách Châu Phi sẽ tới đông hơn, (nhất là nhà thầu hổng nấu cơm như hôm nay  Wink Cheesy Grin ) và Thầy đở tốn tiền mua củi chụm vì mấy Công Nương bỏ guốc chạy lấy người rồi, tha hồ mà chụm... Grin Grin Grin

PS: Chừng nào ăn hết mấy con lươn ( 2 lần 50 năm?!!) thì Thầy hú một tiếng...

Thiệt đó Tần ơi, Tần chưa biết Thày  phá ác ôn  tới mức nào đâu ( chuyện hồi nẳm lận ) . My thách thày chưng lươn chị Anh Thư tặng thày thì thày ( chạy) đem chưng lên lươn gì kinh dị cho mọi người rùng rợn , không dám ngó luôn mà .  Undecided Bởi vậy My phải kiếm mấy con lươn chị Anh Thư tặng Thày chưng lên để mọi người thấy ..... dễ nhìn hơn  Grin Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #779 - 06. Mar 2008 , 07:18

Phương Tần wrote on 06. Mar 2008 , 02:38:
Chị thì bị cao huyết áp, di truyền, hichic, hồi đó chưa uống thuốc mỗi ngày 140-160/90-100 là thường, ông chú (bác sĩ) bảo phải uống thuốc nên cũng uống 3 năm nay rồi

My đang tính copy bài cô Tịnh gửi tập thở về chuyện huyết áp này. Co' chị Tuyết Nga tập theo rồi, chị khen lắm .  Wink 

Quote:
Có người nhận bà con nữa kìa cháu Út Thim ui!

hihihi, thấy Út Thim là Dương Quí Phi mà, nên nhâ.n làm cháu  Cheesy Grin

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 50 51 52 53 54 ... 101
Send Topic In ra