Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 4  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 49 50 51 52 53 ... 101
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 4 (Read 85628 times)
BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re:  Hoa Gấm Ngày Xưa 4
Reply #750 - 05. Mar 2008 , 07:16

Thuc-Khanh wrote on 04. Mar 2008 , 16:58:
Wow....hình 3 CN cặp kè chấm muối mè.....dzui wa' xá luôn... Grin Bên này ít khi thấy cảnh cặp kè như vậy đó

Út Thêm ơi, cảm ơn đã nhắc lại câu này đó. Mấy chục năm nay rồi bây giờ mới nghe lại. Vui ghê.
BD*
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: Thăm Cô Ngôn - 2 tháng 3
Reply #751 - 05. Mar 2008 , 07:18

Phương Tần wrote on 04. Mar 2008 , 17:09:
Hồi đó chị làm trong nursing home thấy người ta thích chụp hình lắm, rồi để trong phòng để nhìn, em hỏi thử xem

Hichic...cỡ như Mỹ với chị chắc là đau yếu quanh năm quá...không phải đau để ăn phở như em đâu  Undecided Sad Embarrassed

Dạ, tại lúc này cô Ngôn trông tiều tụy nên hai bác Nhân cũng không muốn chụp hình chị ạ. Hy vọng sẽ có dịp chị hở.

Chị ơi, phở thì em có thể ăn quanh năm suốt tháng không thấy chán. Ngộ không chị?
Em, BD*
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 4
Reply #752 - 05. Mar 2008 , 07:20

CoiChay wrote on 04. Mar 2008 , 20:16:
Em tuy không học LVD nhưng cũng cám ơn ngôi trường.... Grin

ĐS 

Chào Thầy ạ,

Thấy thầy khôi hài cười toe... BD* cũng bắt chước  Grin
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #753 - 05. Mar 2008 , 07:21

tuyet_ngo wrote on 05. Mar 2008 , 02:22:
Bích Định ơi, đọc tin về cô Ngôn mọi người ai cũng vui mừng khi Cô đang từ từ hồi phục. Thật cảm động và quý hóa biết bao với tấm lòng của BĐ.  Cheesy

Dạ, em thấy Cô đang từ từ phục hồi lại nên em cũng vui lắm chị ạ. 
Em, BD*
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #754 - 05. Mar 2008 , 07:23

Sao_Mai wrote on 05. Mar 2008 , 03:02:
Chị Bích Dinh thương, em đọc bài viết đi thăm cô Ngôn của chị, cho dù em không được hoc cô Ngôn, nhưng cô cũng là cô giáo của ngôi trường chúng ta từng học chung, lòng em cứ nghe rưng rức theo câu chuyện chị kể và làm em nhớ đến cô giáo của em, tên Ph - cũng đã mãn phần được 5 năm ở tuổi đời còn khá trẻ (hơn 40 thoi) ... Cô dạy ở trường LVD nhưng sau năm 75 ... cô đẹp lắm chị a, dạy môn lịch sử rất hay, như cô Song Thu vậy đó (em học cô Song Thu môn Sử năm lớp 10, học cô Ph năm 11) ... Cô đã bị ung thư ... mà qua đời ... những ngày cuối cu`ng của cô, em may mắn có mặt bên cạnh, nhìn cô rũ rượi, đau đớn ... trong khi trước kia cô xinh đẹp biết bao ... những lần xạ trị đã để lại trên người cô những dấu sẹo ... chiều nào, em cũng đến thăm, nhìn cô bệnh mà đành bất lực, mỗi khi cô khó thở, em chỉ biết vuốt lưng cho cô ... rồi ... cô cũng ra đi ...
Thục Khanh ui, ko biết TK còn nhơ` cô Phụng dạy Sử ko, ngày cô mất, học sinh LVD khoá 81, 80, 79, rồi 82 ... có mặt rất đông ... Hôm đưa cô về nơi an nghĩ cuối cùng cũng có rất đông thầy cô có mặt ...
Em cảm ơn chị Bích Định đã cho em và các chị trong sân trường cùng đọc cùng chia sẻ giay phút chị đến tăm Cô  Ngôn ... Nguyện cho cô có thể ngày càng đỡ bệnh hơn

Sao Mai ơi,
BD* cũng có thể cảm thông và hiểu được tâm tình cuả SM. Có những việc mà mình không thể làm khác hơn được SM hah?. Nhưng it' ra thì ngày xưa SM cũng có đến thăm và an uỉ cho cô giáo cuả SM rồi. Đó mới là cái hạnh phúc còn sót lại trong tâm tưởng SM nhỉ.
Mến nhiều,
BD*
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #755 - 05. Mar 2008 , 07:26

Thuc-Khanh wrote on 05. Mar 2008 , 05:58:
Chị Út B Đ,

Em cũng như SM, ko được học với cô Ngôn nhưng Mẹ em thì biết cô Ngôn. Em kể chuyện cô Ngôn bị bệnh và chị vô thăm chăm sóc cô Ngôn ra sao. Mẹ em rất vui mừng và cảm động mối chân tình của chị dành cho cô giáo cũ. Mẹ em gởi lời cám ơn tới chị B Đ nha.   

TK ơi,
Xin cho BD* gửi lời kính thăm Cô nữa nha.
Thân mến,
BD*
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #756 - 05. Mar 2008 , 07:35

BichDinh wrote on 04. Mar 2008 , 15:16:
Chị MY ơi, hy vọng chị bớt nhức đầu rồi nha. Có lẽ tại lạnh quá hở chị? Chị dễ thương quá, lúc nào cũng lo nghĩ đến các Thầy Cô và chị em LVD.  
Chị nghỉ ngơi đi nha.
Em, B Đ*

Không , bên chị hết lạnh rồi , tháng 3 hoa cđào sắp đua nhau nở rồi, lạnh gì nữa đâu  Wink
Chị chỉ "nghĩ"  thôi  chứ có "làm"  gì được như em .  Wink
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #757 - 05. Mar 2008 , 07:41

Sao_Mai wrote on 03. Mar 2008 , 05:45:
...

Ôi, nhìn tấm hình này, thấy chị Phương Huệ thiệt là như baby ấy, dễ thương vô cùng, và chị PhTr thì rất vui vẻ

Hình này My cũng thích ghê , chụp lúc mọi người rất tự nhiên mà rất xinh đẹp, vẻ mặt ai cũng hớn hở dễ thương ghê .  Cheesy Nhìn không ai nói 3 cô đã sấp xỉ 50 đâu , chỉ 30 thôi hà , không đùa đâu  Wink
Back to top
« Last Edit: 05. Mar 2008 , 07:43 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #758 - 05. Mar 2008 , 07:42

Cả nhà ơi,

Sao 2 hôm nay My bị giựt mắt  liên tục, mà giựt mạnh nữa, khó chịu quá .  Undecided
Hồi xưa nghe nói có mẹo gì làm cho hết phải không ?
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #759 - 05. Mar 2008 , 09:39

BichDinh wrote on 05. Mar 2008 , 07:16:
Út Thêm ơi, cảm ơn đã nhắc lại câu này đó. Mấy chục năm nay rồi bây giờ mới nghe lại. Vui ghê.
BD*

Chị B Đ à,

Cũng lâu lắm rồi em ko nghe ai nói câu này nữa....Tự nhiên bữa nay coi hình mấy chị thấy vui quá nên em nó lại từ đâu chui ra đây. Có những cái ăn sâu vô tiềm thức của mình rồi nằm yên đó. Nếu không có hoàn cảnh đẩy đưa thì mình cũng ko nhớ nữa.
Ko biết mấy chị hồi xưa có hay chơi trò cặp kè này ko hở?
Tụi em thì chuyên môn vừa chơi vừa đọc :
cặp kè chấm muối mè, ngồi xuống đất
Vậy là cả bọn ngồi thụp xuống đất.
Xong thì lại đọc câu: Chấm miếng muối đứng lên.
Rồi lại đứng cái rụp lên & đi tiếp.

Bi giờ nghĩ lại đâu có gì vui đâu mà sao cứ chơi hoài ko chán  Cheesy
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #760 - 05. Mar 2008 , 09:45

Quote:
Kính thưa Cô ,

Chắc em phải đi check như Cô khuyên, xem có bị lên cao không, chứ từ mấy chục năm nay huyếp áp em lúc nào cũng chỉ thấp có vậy thôi cô ạ , 80/45 . BS bảo đều đặn như thế là mạnh khoẻ bình thường, chỉ có nếu tụt xuống nữa thì tim ngưng đập thôi  Tongue Grin .
Huyết áp Cô thay đổi lớn quá, lúc trên 200 lúc xuống còn 85 như vậy thì em sợ không bình thường đâu Cô ơi, Cô cần để Bs Chuyên môn theo dõi tìm nguyên nhân chữa tri đi Cô.  Undecided

Chị Mỹ ơi,

Em cũng thấp giống chị vậy đó. Nhưng chắc em đỡ hơn chút đỉnh. Thường thì huyết áp của em là 80/55.

Thưa Dì Vân,
Con nghĩ là huyết áp thấp vậy cũng ko sao đâu ạ. Chắc là mỗi cơ thể mỗi người mỗi khác thôi. Sách vở thì họ cứ ra tiêu chuẩn này nọ chứ ông trời thì lại đâu có tuân theo luật lệ đó đâu ạ.

Xin lỗi mấy chị nghe, em ko thưa Vân giống mấy chị vì hồi xưa thì nhà Dì Vân rất gần nhà em ở VN & Mẹ em cũng rất thân với dì cho nên em gọi dì là Dì lâu rồi ạ. Wink
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #761 - 05. Mar 2008 , 10:21

Thuc-Khanh wrote on 05. Mar 2008 , 09:39:
Chị B Đ à,

Cũng lâu lắm rồi em ko nghe ai nói câu này nữa....Tự nhiên bữa nay coi hình mấy chị thấy vui quá nên em nó lại từ đâu chui ra đây. Có những cái ăn sâu vô tiềm thức của mình rồi nằm yên đó. Nếu không có hoàn cảnh đẩy đưa thì mình cũng ko nhớ nữa.
Ko biết mấy chị hồi xưa có hay chơi trò cặp kè này ko hở?
Tụi em thì chuyên môn vừa chơi vừa đọc :
cặp kè chấm muối mè, ngồi xuống đất
Vậy là cả bọn ngồi thụp xuống đất.
Xong thì lại đọc câu: Chấm miếng muối đứng lên.
Rồi lại đứng cái rụp lên & đi tiếp.

Bi giờ nghĩ lại đâu có gì vui đâu mà sao cứ chơi hoài ko chán  Cheesy

Ha..ha... có chứ sao lại không. Chơi đúng như thế đó TK ạ.
Nghĩ lại một thời vô tư lự, vui ghê TK hở.

Út Thêm nè, có còn nhớ chơi " U " không? Mai mốt họp mặt chơi u lại xem ai dài hơi để thắng nha. Ai ngắn hơi bị bắt làm tù binh, bên kia ôm chặt tù binh rồi té lăn cù...

Không biết Sài Gòn mình bây giờ có ai chơi u nữa không nhỉ?  Huh
Út Ráng và chị P Tr bây giờ có còn thấy thế không hah?

Út lớn
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #762 - 05. Mar 2008 , 10:23

Thuc-Khanh wrote on 05. Mar 2008 , 09:45:
Xin lỗi mấy chị nghe, em ko thưa Vân giống mấy chị vì hồi xưa thì nhà Dì Vân rất gần nhà em ở VN & Mẹ em cũng rất thân với dì cho nên em gọi dì là lâu rồi ạ. Wink

Út Thêm sướng quá ta !  Smiley
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #763 - 05. Mar 2008 , 12:05

BichDinh wrote on 05. Mar 2008 , 10:21:
Ha..ha... có chứ sao lại không. Chơi đúng như thế đó TK ạ.
Nghĩ lại một thời vô tư lự, vui ghê TK hở.

Út Thêm nè, có còn nhớ chơi " U " không? Mai mốt họp mặt chơi u lại xem ai dài hơi để thắng nha. Ai ngắn hơi bị bắt làm tù binh, bên kia ôm chặt tù binh rồi té lăn cù...

Không biết Sài Gòn mình bây giờ có ai chơi u nữa không nhỉ?  Huh
Út Ráng và chị P Tr bây giờ có còn thấy thế không hah?

Út lớn

Hi hi Chị cũng có chơi trò chơi này khi còn bé , hầu như khi còn bé chúng ta đều chơi trò chơi này hả???? Khi nghe Út Thêm nhắc lại cầu " cặp kè chấm muối mè ngồi xuống đất " chị không khỏi nín cười được hi hi vì nhớ lại hồi xưa khi chơi trò chơi này rất là say mê không biết chán

Trò chơi U hả? để bữa nào chị để ý mấy đứa con nít xem sao , xem chúng còn chơi không , chắc phải vào sân trường hoặc đi hỏi chúng nó , bây giờ con nít ở VN phải đi học tối ngày chẳng có thì giờ chơi nhiều như con nít hồi xưa đâu Bích Định ơi , không còn cảnh tụ tập chơi với nhau đâu , trong xóm cũng không thấy , về quê chị cũng chẳng thấy , bây giờ không biết chúng chơi cái chi chi....

Chị còn nhớ mình chơi trò chơi gì mà có câu " thiên đàng địa ngục hai bên... "  , đến phiên mình bị chặn lại " trúng " thiên đàng " hay " địa ngục " thì ráng chịu , "thiên đàng "thì đứng 1 bên gương mặt hí ha hí hửng ( mừng thiệt vì rất sợ bị rơi xuống địa ngục ) , còn "địa ngục "thì đứng 1 bên... chờ chết... Undecided Lips Sealed

PTr
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #764 - 05. Mar 2008 , 12:19

tuyet_ngo wrote on 05. Mar 2008 , 02:52:
Huh Huhchèn đét ui ! mới nằm ụ có 3 ngày vì "con cúm " nó dzật xí lắc léo...

Đây đây, có chè thuốc của anh Phú De nè...

...

Quote:
sáng nay vừa lòm còm bò được thì "nhà lại sắm sửa bị  PT  đem khóa đến niêm phong rồi nè chời"...

Hổng có đâu là hổng có đâu, kì này xây nhà lầu 120 tầng luôn...  Grin Grin Grin

Quote:
Nước mắt lại đầm đìa lả chả  trước tấm lòng của học trò B Đ...

Có ngay, có ngay, tissue của chị Đậu Đỏ...

...

Quote:
chưa kể thêm nước mũi cũng lòng thòng nhỏ giọt khi xem hình 3 cô gánh gạo (ý này của Thầy đó nghe)....

Tội nghiệp quá đi, tissue của Đặng Mỹ nữa nè...

...

Quote:
P.Huệ  à bà có nhớ đem quà của tui gửi P Tr không dzây. Hay lu bu rồi quên trước quên sau mất tiêu

Có hồi âm về quà tặng nè...

Quote:
Tuyết NGô à  

bà nhớ nhen bà " gởi " tui 1 cái nhéo đau điếng vậy đó , ngộ sẽ báo chù , tui vì thương Phương Huệ lặn lội đường xa nên không gởi lại cho bà đó , tui chỉ gởi bà vài chữ : quỷ sứ nè  

PTr rồi  Wink Cheesy Grin  

Mấy hôm nay thèm ăn phở mà không dám ghé tiệm phở tại vì Thầy thả lươn bò lúc nhúc thấy ghê quá, nhưng hôm nay chạy ù vào bưng tô phở tái dzìa cho Ngố CN ăn giải cảm nè  Wink Cheesy Grin

...

Grin Grin Grin
Back to top
« Last Edit: 05. Mar 2008 , 12:22 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Pages: 1 ... 49 50 51 52 53 ... 101
Send Topic In ra