Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 4  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 51 52 53 54 55 ... 101
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 4 (Read 85619 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 4
Reply #780 - 06. Mar 2008 , 07:33

Thuc-Khanh wrote on 05. Mar 2008 , 09:45:
Chị Mỹ ơi,

Em cũng thấp giống chị vậy đó. Nhưng chắc em đỡ hơn chút đỉnh. Thường thì huyết áp của em là 80/55.

Thưa Dì Vân,
Con nghĩ là huyết áp thấp vậy cũng ko sao đâu ạ. Chắc là mỗi cơ thể mỗi người mỗi khác thôi. Sách vở thì họ cứ ra tiêu chuẩn này nọ chứ ông trời thì lại đâu có tuân theo luật lệ đó đâu ạ.

Xin lỗi mấy chị nghe, em ko thưa Vân giống mấy chị vì hồi xưa thì nhà Dì Vân rất gần nhà em ở VN & Mẹ em cũng rất thân với dì cho nên em gọi dì là Dì lâu rồi ạ. Wink

Khanh à, huyết áp em như vậy là tốt chứ, sách vở cũng nói vậy mà, đó là huyết áp của con nít, khi các thành động mạch còn dẻo dai  Wink Còn của chị thì mấy chục năm qua hơi thấp quá, nhưng My rất mạnh khoẻ, làm việc như trâu  Cheesy Grin Hồi này mới thấy hay chóng mặt, kiểm lại  thì ra đã lên được 90/55 rồi  Shocked Cheesy
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Re:  Hoa Gấm Ngày Xưa 4
Reply #781 - 06. Mar 2008 , 09:48

Quote:
Út Lớn à, bài này là bài My thích lắm đó  Wink
À  hình như có lần My thấy em hỏi anh Đỗ Quân hay ai đó bản nốt nhạc, My nghĩ em biết đàn, hát phải không?

Hí..hí.. chị My ơi, em thuộc hạng "lớp vỡ lòng" nên không tính chị ạ.
Út lớn
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #782 - 06. Mar 2008 , 10:34

BichDinh wrote on 06. Mar 2008 , 09:48:
Hí..hí.. chị My ơi, em thuộc hạng "lớp vỡ lòng" nên không tính chị ạ.
Út lớn

hihihi, đâu có dễ vậy, em phải cho My nghe em đàn, hát thì My mới biết em thuộc "lớp vỡ lòng" hay lớp nào  Cheesy
My scan cho em bài Hương Xưa bên mục Nhạc rồi đó  Wink
Hồi xưa sư huynh có mang bài này do Lệ Thu hát rồi, nhưng để My tìm đem lên lại cho em và cả nhà nghe  nha  Wink

Back to top
« Last Edit: 06. Mar 2008 , 13:17 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #783 - 06. Mar 2008 , 22:26

Quote:
hí hí , giỏi quá, Huệ CN đi chơi mà không quên nhiệm vụ ha  Wink My chúc em về làm dâu được cưng nhiều nhen. Mà thôi làm dâu ngoan đi, có mấy bữa thôi mà. Sáng dậy từ 5am giành giựt  nấu nước, quét nhà đi nhen, ra làm vườn luôn đi, càng có eo em à.  Cheesy Grin

Chị Mỹ ơi ,
Hôm nay em về thăm nhà mà mọi người đi ngủ hết chơn , 1 mình lang thang sân trường đây. Mỗi sáng em dậy từ 3 giờ sáng lận dù cả ngày đã ráng hông có mệt quá thiếp đi tí nào cả  Sad. Em cứ ngồi trong mùng không biết làm gì nên lấy sách ra đọc , chờ có ai dậy là chạy ra quét nhà dọn dẹp. Ba OX nói " con phải để cho con ruồi con muỗi nó sống với , dọn dẹp hoài dậy? " Grin Grin Sao từ hồi em đi tới giờ hông ai trả bài hết vậy nè?  Embarrassed
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #784 - 06. Mar 2008 , 22:38

Quote:

...

Tấm này chứng tỏ là PTr chỉ mang đôi giày cao 1.5 inch thôi nghen , Đừng đổ oan cho cô em, cổ cao ( là cổ cao chứ không phải cổ cao đâu nha!!) thiệt mờ  Cheesy  Cheesy

Chị Đ Đ thương ,
Nhớ Chị quá trời hà  Grin. Em nhớ chị nói mỗi lần ra khỏi "comfort zone " là chị không chịu được , lâu lâu em cũng cảm thấy vậy đó  Embarrassed. Khi có Đ Đ's moment không biết trốn đi đâu  Embarrassed Chị Đ Đ ơi , 1.5 inch = 3.3 cm  lận. Em tính rẽ là 3 phân thôi đó. Nhưng em nghỉ 2 đứa chắc là bằng y chang nhau thôi. Sao Mai hiền ơi là hiền , Ph Tr quậy ơi là quậy. SM với OX nhận bà con liền vì quê mẹ của SM cũng là xứ núi Ấn sông Trà đó nha  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #785 - 06. Mar 2008 , 22:46

Phuong_Tran wrote on 02. Mar 2008 , 19:38:
Huệ ơi , bữa nay bà online tui mừng quá , thứ nhất : mấy bữa nay tui vẫn còn thấy vui niềm vui gặp mặt bà với Sao Mai , nhất là với bà ( tụi mình biết nhau gần 1 năm rồi đấy giờ mới gặp ) , tui thấy ông bà ( hay là anh chị nều bà muốn tui gọi vậy ) rất hạnh phúc , tui nhìn thấy ánh mắt ảnh nhìn bà khi nói chuyện rất yêu thương , Chúc 2 người hạnh phúc mãi mãi nhé

Dìa quê làm dâu hiền ơi là hiền nhé , đừng quen thói dành ăn trong D D mà giở ra là chít đó hihihi , chọt bà chơi tui biết không có đâu , nghe giọng nói của bà là mọi người yêu mến rồi không bị "đì "đâu mà sợ đòn bánh tét ơi

Đi đường bình an nhé khi nào trở vô tui sẽ kể bà nghe chuyện D D hổm nay ai cũng nóng lòng muốn xem hình

PTr

Hi hi , Ph ơi ,
Bi giờ tui mới là đòn bánh tét thứ thiệt nè  Grin về đây mỗi lần ăn cơm tui phải che cái chén lại bắt mệt tại vì mọi người cứ bỏ đồ ăn vô chén mà mấy món mình thích thiên hạ lại không bỏ  Sad. Vậy mà Ba OX còn nói sao người ta đi Mỹ về ai cũng có da có thịt mà con thì ốm yếu như vậy , để Ba mua vài thang thuốc bổ cho con đem qua bển uống  Grin Grin Giọng tui vậy mà bà kiu là Huế quá hả? Chị Đ Đ có nghỉ vậy hông?
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #786 - 06. Mar 2008 , 22:54

anh_thu_Tran wrote on 02. Mar 2008 , 22:35:
 Có 3 loại hoa đúng không cô em?????? Hoa Huệ ,hoa Phượng và hoa Mai nhưng Mai thì có hai gióng khác nhau la Mai biet nói và Mai nylon ,.

Trả lời đúng có thưởng không dzậy?????????
  Chúc PH đi làm dâu thật giỏi và sức sắc nhé và sau đó ba cô em có gặp nhau nữa thì nhớ chụp nhiều nhiều hình nhan.Chị VH cũng đang ở SG và chắc thế nào cũng gặp mấy chị Nga Phương Trân đó Phượng à.

Chị AT thương ,
Cám ơn Chị , hôm bữa tụi em chụp hình cũng nhiều mà em không có cơ hội bỏ vô. Tụi em nói mơi mốt cứ bỏ hết lên đến lúc cả nhà nói thôi làm ơn xì tốp  Grin Grin. Em có đem phần thưởng cho chị là 1 con vịt xiêm thiệt béo mà không gởi qua Úc được  Grin. Nghe nói ăn vịt xiêm trị thấp khớp nên bi giờ rất đắt đó chị. Chúc Chị cuối tuần vui vẻ  Cheesy
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #787 - 06. Mar 2008 , 23:24

phuonghue wrote on 06. Mar 2008 , 22:54:
Chị AT thương ,
Cám ơn Chị , hôm bữa tụi em chụp hình cũng nhiều mà em không có cơ hội bỏ vô. Tụi em nói mơi mốt cứ bỏ hết lên đến lúc cả nhà nói thôi làm ơn xì tốp  Grin Grin. Em có đem phần thưởng cho chị là 1 con vịt xiêm thiệt béo mà không gởi qua Úc được  Grin. Nghe nói ăn vịt xiêm trị thấp khớp nên bi giờ rất đắt đó chị. Chúc Chị cuối tuần vui vẻ  Cheesy

Cám ơn con Vịt Xiêm của em nhé.Chị đã đánh tiết canh ăn với bánh tráng me đen nướng,dzách lầu rồi đó em ơi.Hy vọng tối nay không còn đau nhức nữa  Cheesy Cheesy Cheesy
   Em đã về lại SG rồi hả?????Làm dâu như em chắc tha hồ được Bố mẹ chồng cưng lắm ha.Ráng gửi thêm hình cho mọi người xem nữa đi nha em.
   Chúc em thật vui những giờ phút còn lại tại VN.Hình như hôm nay em va SM cùng Phượng lại gặp nhau lẫn nữa phải không? Nếu có đi ăn quà thì nhớ ăn dùm cho tụi chị và các CN cùng Út đang năm nhà nhé.
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #788 - 07. Mar 2008 , 02:09

phuonghue wrote on 06. Mar 2008 , 22:26:
Chị Mỹ ơi ,
Hôm nay em về thăm nhà mà mọi người đi ngủ hết chơn , 1 mình lang thang sân trường đây. Mỗi sáng em dậy từ 3 giờ sáng lận dù cả ngày đã ráng hông có mệt quá thiếp đi tí nào cả  Sad. Em cứ ngồi trong mùng không biết làm gì nên lấy sách ra đọc , chờ có ai dậy là chạy ra quét nhà dọn dẹp. Ba OX nói " con phải để cho con ruồi con muỗi nó sống với , dọn dẹp hoài dậy? " Grin Grin Sao từ hồi em đi tới giờ hông ai trả bài hết vậy nè?  Embarrassed

Chị PH dễ thương ơi,
Chị về rồi em cũng mừng quá. Mệt lắm hở chị? Nhưng mà chắc anh Đằng vui lắm vì gặp lại gia đình. Sáng sớm vô thấy chị về bình yên, em vui lắm. Chị nghỉ cho khoẻ lại đi nha.
Em, BD*
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #789 - 07. Mar 2008 , 02:58

phuonghue wrote on 06. Mar 2008 , 22:38:
Chị Đ Đ thương ,
Nhớ Chị quá trời hà  Grin. Em nhớ chị nói mỗi lần ra khỏi "comfort zone " là chị không chịu được , lâu lâu em cũng cảm thấy vậy đó  Embarrassed. Khi có Đ Đ's moment không biết trốn đi đâu  Embarrassed Chị Đ Đ ơi , 1.5 inch = 3.3 cm  lận. Em tính rẽ là 3 phân thôi đó. Nhưng em nghỉ 2 đứa chắc là bằng y chang nhau thôi. Sao Mai hiền ơi là hiền , Ph Tr quậy ơi là quậy. SM với OX nhận bà con liền vì quê mẹ của SM cũng là xứ núi Ấn sông Trà đó nha  Roll Eyes

Chị Đ Đ cũng nhớ em quá chừng hà Phương Huệ ơi  Wink, mà dường như cả nhà cũng đều nhớ em đến đêm quên ăn mà ngày quên ngủ hic hic. Bởi vì thiếu ngủ nặng như vậy nên các CN trong này cộng thêm anh chàng dangiao hè nhau đi bán hàng rong cả, mà nói thiệt với em chứ bán buôn gì mà chị Đ Đ thấy coi bộ... ma róc móc ra chứ chả có lời lóm gì đâu em ạ. Em mau về đi kẻo khi em về cung này chỉ còn cái...nóc thôi, đồ đạc đã vào tiệm cầm đồ cả rồi  Cheesy.
Em về VN cũng đã mươi ngày, bộ em vẫn còn bị giờ giấc trái ngược nó hành em hả  Undecided. Lúc nào thì trở lại SàiGon`? Giọng em nói thì  rõ ràng là giọng của miền sông Hương núi Ngự đó, nghe rất dễ thương  Cool  Cool.
Nghe em nói sáng ra chờ có người dậy là chạy ra quét nhà dọn dẹp làm chị Đ Đ lại nhớ đến những chuyện ngày xửa ngày xưa....

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #790 - 07. Mar 2008 , 04:41

phuonghue wrote on 06. Mar 2008 , 22:26:
Chị Mỹ ơi ,
Hôm nay em về thăm nhà mà mọi người đi ngủ hết chơn , 1 mình lang thang sân trường đây. Mỗi sáng em dậy từ 3 giờ sáng lận dù cả ngày đã ráng hông có mệt quá thiếp đi tí nào cả  Sad. Em cứ ngồi trong mùng không biết làm gì nên lấy sách ra đọc , chờ có ai dậy là chạy ra quét nhà dọn dẹp. Ba OX nói " con phải để cho con ruồi con muỗi nó sống với , dọn dẹp hoài dậy? " Grin Grin Sao từ hồi em đi tới giờ hông ai trả bài hết vậy nè?  Embarrassed

Wao, chị Phương Huệ tuốt ngoài đó mà cũng có thể online được hả chi - ủa mà trả bài gì vậy chị
Back to top

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #791 - 07. Mar 2008 , 04:47

phuonghue wrote on 06. Mar 2008 , 22:38:
Chị Đ Đ ơi , 1.5 inch = 3.3 cm  lận. Em tính rẽ là 3 phân thôi đó. Nhưng em nghỉ 2 đứa chắc là bằng y chang nhau thôi. Sao Mai hiền ơi là hiền , Ph Tr quậy ơi là quậy. SM với OX nhận bà con liền vì quê mẹ của SM cũng là xứ núi Ấn sông Trà đó nha  Roll Eyes

Hihhi, nhìn cái hình ni ... em nhớ buổi tối hôm đó vui quá ... nhìn mọi người vui vẻ thấy thương ghê đi ... chị a, nhưng mà dẫu thương thương thế nào đi nữa ... em cũng phải nói siệt là - hihiih - chị thấp hơn chị Phượng Trần 1 chút đó mà - hihihi - 1 chút thôi .... Chị a, lần trước, chị gặp chị BD, 2 anh "kết nghĩa chi lan" lần này, thì em và anh "nhạc sĩ họ Trịnh" là "pa` con" vùng núi Ấn sông Trà ... hihihi, ngộ hén
Back to top
« Last Edit: 07. Mar 2008 , 19:23 by Sao_Mai »  

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #792 - 07. Mar 2008 , 05:03

BichDinh wrote on 05. Mar 2008 , 10:21:
Ha..ha... có chứ sao lại không. Chơi đúng như thế đó TK ạ. Nghĩ lại một thời vô tư lự, vui ghê TK hở.

Út Thêm nè, có còn nhớ chơi " U " không? Mai mốt họp mặt chơi u lại xem ai dài hơi để thắng nha. Ai ngắn hơi bị bắt làm tù binh, bên kia ôm chặt tù binh rồi té lăn cù...

Không biết Sài Gòn mình bây giờ có ai chơi u nữa không nhỉ?  Huh
Út Ráng và chị P Tr bây giờ có còn thấy thế không hah?

Út lớn

Chị BD ui, các trò chơi chị và Ut Thêm, chị Ph Tr nhắc ... cặp kè ... chơi u, đánh banh đũa, chơi thiên đàng địa ngục, chơi ô quan ... bún thun ... hồi xưa mình chơi đúng là khó quên, nhưng, lớp nhỏ sau này - như từ ngữ ở đây gọi là - đã bị đánh mất tuổi thơ .... như con em đó, ko hề biết ... em cũng có bày cho cháu chơi ô quan, chơi banh đũa (2 mẹ con chơi với nhau) ... nhưng ... ko có time để chơi chị a .. vì các học sinh ngay từ cấp tiểu học đã phải làm bài đến 11g00  đêm rồi ... còn như con em hiện tại, 2 mẹ con cũng it time để có thể trò chuyện, vì lúc nào cũng  phải học và học ... nếu ko bài vở ko kịp ....  chị a
Back to top
« Last Edit: 07. Mar 2008 , 05:31 by Sao_Mai »  

IP Logged

Sao_Mai
Senior Member

Reply #793 - 07. Mar 2008 , 05:06

phuonghue wrote on 06. Mar 2008 , 22:46:
Giọng tui vậy mà bà kiu là Huế quá hả? Chị Đ Đ có nghỉ vậy hông?

Chị PH a, tuy giọng nói chị ko còn Huế rặt nữa, nhưng vẫn mang âm hưởng của miền đất thần kinh đó mà - hihihi, chị được anh "nhạc sĩ họ Trịnh"  cưng rồi, dzìa đó lại được cụ ông cưng nữa, vì chị giỏi và dễ thương đó
Back to top
« Last Edit: 07. Mar 2008 , 19:25 by Sao_Mai »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #794 - 07. Mar 2008 , 08:20

Sao_Mai wrote on 07. Mar 2008 , 04:47:
Hihhi, nhìn cái hình ni ... em nhớ buổi tối hôm đó vui quá ... nhìn mọi người vui vẻ thấy thương ghê đi ... chị a, nhưng mà dẫu thương thương thế nào đi nữa ... em cũng phải nói siệt là - hihiih - chị thấp hơn chị Phượng Trần 1 chút đó mà - hihihi - 1 chút thôi ....

Hichic...sự thật mất lòng nha... Shocked Sad Angry

Quote:
Chị a, lần trước, chị gặp chị BD, 2 anh "kết nghĩa chi lan" lần này, thì em và anh nước dừa là "pa` con" vùng núi Ấn sông Trà ... hihihi, ngộ hén

Báo động, báo động, Sao Mai ui! một sự lầm lẫn tai hại đang xảy ra...anh "Núi Ấn Sông Trà" cả em là Trịnh Công Sơn (cũng là dân miền Trung ) chứ không phải Nước Dừa đâu Út à... Mau mau sửa lại không thôi nội chiến xảy ra thì Út Ráng hoàn toàn chịu trách nhiệm ...

Em phải nhớ nước dừa thì đi đôi với chè đậu, cho nên anh Nước Dừa là đấng loăng quăng của Đậu Trắng aka Út Lớn aka Bích Định... Wink Cheesy Grin
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Pages: 1 ... 51 52 53 54 55 ... 101
Send Topic In ra