Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Hoa Gấm Ngày Xưa 4  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 27 28 29 30 31 ... 101
Send Topic In ra
Hoa Gấm Ngày Xưa 4 (Read 85206 times)
Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Hoa Gấm Ngày Xưa 4
Reply #420 - 15. Feb 2008 , 09:58

Sao_Mai wrote on 15. Feb 2008 , 04:54:
Hihihi, cảm ơn chị - em là 27/6 - hihih, nảy giờ em ngồi đọc bên trang thơ, thấy TKhanh xưng là ÚT THÊM vậy em là ÚT RÁNG rồi - hiihih

Hi hi hi còn em Út Thêm là 23/3.
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #421 - 15. Feb 2008 , 10:11

BichDinh wrote on 15. Feb 2008 , 04:58:
Chị ơi, lúc đó em chưa biết buồn đâu. Ngủ miệng còn chảy nước... mà. Thôi không chuyện xưa nữa, em quê lắm.
Cool Cool
Em, B Đ*

Chị Út B Đ ơi,

Bộ chỉ lúc nhỏ ngủ chị mới chảy....hả  Huh  Huh Em giờ cũng còn....nửa đó  Grin  Grin Nhiều bữa em đi làm về mệt quá , chui vô xe subway là em khò khò liền. Rồi nhiều lúc ngủ mê quá là chảy.....luôn đó hi hihi  Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #422 - 15. Feb 2008 , 10:16

BichDinh wrote on 15. Feb 2008 , 09:46:
Cái câu này khiến Út nhớ thật nhiều :
"  Nét cười đen nhánh sau tay áo "

Có chị nào biết tại sao lại có câu này không háh?
Út

hí hí Út ít này sinh sau đẻ muộn lại đi qua xứ người quá nhỏ mà sính thơ văn thời tiền chiến  như người già ( cỡ My  Grin) vậy ta  Kiss

Back to top
« Last Edit: 15. Feb 2008 , 10:17 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #423 - 15. Feb 2008 , 10:20

Thuc-Khanh wrote on 15. Feb 2008 , 10:11:
Chị Út B Đ ơi,

Bộ chỉ lúc nhỏ ngủ chị mới chảy....hả  Huh  Huh Em giờ cũng còn....nửa đó  Grin  Grin Nhiều bữa em đi làm về mệt quá , chui vô xe subway là em khò khò liền. Rồi nhiều lúc ngủ mê quá là chảy.....luôn đó hi hihi  Grin

hà hà , em biết trong lịch sử mấy người đẹp nổi tiếng của Tàu, ai là người ngủ chảy.... đầy trên gối mà là  sủng phi  đó à nhang  Cool Cheesy
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #424 - 15. Feb 2008 , 10:27

BichDinh wrote on 15. Feb 2008 , 09:46:
Cái câu này khiến Út nhớ thật nhiều :
"  Nét cười đen nhánh sau tay áo "

Có chị nào biết tại sao lại có câu này không háh?
Út

Chị Út ơi, chị đố vui để học nữa đó hả? Cười đen nhánh tại vì hồi xưa mấy bà hay nhuộm răng đen cho tốt răng đó mà. Hồi xưa chưa có bàn chải & kem đánh răng. Mấy bà thường chải răng bằng vỏ cau đó. Mấy chị có thử bao giờ chưa? Vỏ cau của mấy bà cụ ăn trầu còn lại , mình lấy cái đó chải răng sạch lắm. Hồi đó bà ngoại em hay làm vậy nên em cũng hay bắt chước đó.
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #425 - 15. Feb 2008 , 10:28

Quote:
hà hà , em biết trong lịch sử mấy người đẹp nổi tiếng của Tàu, ai là người ngủ chảy.... đầy trên gối mà là  sủng phi  đó à nhang  Cool Cheesy

Ủa ai dzậy chị Mỹ ui?? Huh
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #426 - 15. Feb 2008 , 10:35

Thuc-Khanh wrote on 15. Feb 2008 , 10:28:
Ủa ai dzậy chị Mỹ ui?? Huh

hí hí hí, nói tên ra đây rồi  cả cung đua nhau  ngủ như  vậy hết ha Út Thim  Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #427 - 15. Feb 2008 , 10:35

Quote:
hahaha, 2 người nghĩ cùng một lúc như vầy thì gọi  là gì ha  ?  Huh

hi hi hi chắc gọi là "tư tưởng nhớn gặp nhau...trên net"  Tongue
Back to top

IP Logged

thanhan
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #428 - 15. Feb 2008 , 10:39

Thuc-Khanh wrote on 15. Feb 2008 , 10:27:
Chị Út ơi, chị đố vui để học nữa đó hả? Cười đen nhánh tại vì hồi xưa mấy bà hay nhuộm răng đen cho tốt răng đó mà. Hồi xưa chưa có bàn chải & kem đánh răng. Mấy bà thường chải răng bằng vỏ cau đó. Mấy chị có thử bao giờ chưa? Vỏ cau của mấy bà cụ ăn trầu còn lại , mình lấy cái đó chải răng sạch lắm. Hồi đó bà ngoại em hay làm vậy nên em cũng hay bắt chước đó.

Cô nhỏ này nói không biết có nên tin không  Undecided, theo tui nghĩ thì ngày xưa không có bàn chải nên không đánh răng kỹ càng, lại lấy mấy cái võ cau chà chà lên nên thứ nhất là răng đóng nhựa cau trở nên vàng khè, thứ hai cộng thêm mấy con sâu răng nên đúng là... đen nhánh phải dấu sau tay áo rồi  Grin  Grin  Grin.
À há, còn chị Phương Tần nhờ có trái tim "trong đỏ ngoài đen" mà đã dứt bịnh,vậy mà các ma nữ trong cung này cũng làm ầm ỉ, mần như tui sắp sửa.. thuốc chết bà chị không bằng  Roll Eyes Roll Eyes , sáng giờ ngồi chờ nghe 1 lời dịu dàng cám ơn cũng không có  Sad  Sad Roll Eyes  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #429 - 15. Feb 2008 , 10:48

Phương Tần wrote on 15. Feb 2008 , 05:08:
Thì lấy tim của Hắc Ám Công tử ( ý quên, trái tim onsale and no return của Tha Nhân Công Tử mua tặng chứ hổng phải tim CT, lấy tim CT thì đã ngộ độc kiu 911 rùi... Wink Wink ) với tim của anh Phú De đem làm gỏi, ăn dzô thì mấy con (ho ) gà chạy hết...

...
tháts why... Grin Grin Grin

Xin chúc mừng chi PT đã lành bệnh ho hen nghen ! Chắc bữa nay thi xong nên chị lại tán dóc được rồi há !
Chị PT ơi, nói vậy chứ em thấy HACT cũng "được " lắm đó. Mình rầy rà dữ wa' nên CT chốn mất tiu luôn. Nhưng bi giờ ngẫm nghĩ lại thì em thấy ý HACT nói là trái tim CT tặng chị hông được return là tại như dzậy nè.....HACT muốn tặng chị kiểu...."tình cho không , biếu không " đó mà.  Grin  Grin
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #430 - 15. Feb 2008 , 10:53

Xuan wrote on 14. Feb 2008 , 22:52:
Chời ơi,

Lúc Thảo đi là chưa có con trai vô học chung. Ði xong rồi mới nghe nói có họ vô ! Chắc nếu có con trai vô, có lẻ đàng hoàng lại !

Too late !

Nhớ hồi xưa hiền lắm mà, đâu có ăn hiếp mấy lớp nhỏ hơn, chắc hỏng phải Thảo đâu !

Em dọt ra khỏi D Ð nhe mấy Chị, vì đang làm việc trong sở ! Week end, em sẽ chạy vô phá !  

Chị Út Nhỏ XT ơi ,

Hổng sao đâu , lớn ăn hiếp nhỏ là chiện thường tình mà , có chi mà ngại chứ  Shocked
Em hồi xưa học chung dzới con chai mà cũng chẳng đàng hoàng hơn chị tí nào hết  Grin Chắc tại lúc đó chưa biết điệu  Huh
Út Thêm TK
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #431 - 15. Feb 2008 , 11:01

thanhan wrote on 15. Feb 2008 , 10:39:
Cô nhỏ này nói không biết có nên tin không  Undecided, theo tui nghĩ thì ngày xưa không có bàn chải nên không đánh răng kỹ càng, lại lấy mấy cái võ cau chà chà lên nên thứ nhất là răng đóng nhựa cau trở nên vàng khè, thứ hai cộng thêm mấy con sâu răng nên đúng là... đen nhánh phải dấu sau tay áo rồi  Grin  Grin  Grin.
À há, còn chị Phương Tần nhờ có trái tim "trong đỏ ngoài đen" mà đã dứt bịnh,vậy mà các ma nữ trong cung này cũng làm ầm ỉ, mần như tui sắp sửa.. thuốc chết bà chị không bằng  Roll Eyes Roll Eyes , sáng giờ ngồi chờ nghe 1 lời dịu dàng cám ơn cũng không có  Sad  Sad Roll Eyes  Roll Eyes

Í da , HACT à. Út Thêm mới "khen" CT rồi đó. Mát dạ chưa ạ? Ai em xô xó-rì nghen ! Đã gọi là "tim cho không , biếu không " mà.....hông ai thèm lấy cũng gầu gĩ chứ hả  Tongue
Chải găng bằng vỏ cau là thiệt chăm phần chăm đó HACT à. Chải vỏ cau xong miệng mình thơm thơm mùi cau ngộ lắm đó. Nhờ vậy mà khi ngủ gục có lỡ....chảy.....cũng duyên dáng nắm nắm  Grin  Grin
Back to top

IP Logged

thanhan
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #432 - 15. Feb 2008 , 11:07

Thuc-Khanh wrote on 15. Feb 2008 , 11:01:
Í da , HACT à. Út Thêm mới "khen" CT rồi đó. Mát dạ chưa ạ? Ai em xô xó-rì nghen ! Đã gọi là "tim cho không , biếu không " mà.....hông ai thèm lấy cũng gầu gĩ chứ hả  Tongue
Chải găng bằng vỏ cau là thiệt chăm phần chăm đó HACT à. Chải vỏ cau xong miệng mình thơm thơm mùi cau ngộ lắm đó. Nhờ vậy mà khi ngủ gục có lỡ....chảy.....cũng duyên dáng nắm nắm  Grin  Grin

Hừ hừ hôm trước thanhan xin 1 cốc cà phê mà đã bị cô cốc gần lủng sọ, bây giờ cũng không biết nên nhận mấy lời "khen" này không , hay sẽ bị đá giò lái bịch bịch nữa  Undecided, có ông nhạc sỉ nào đó đã nói là "con gái nói có là không"  Tongue  Tongue
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #433 - 15. Feb 2008 , 11:16

thanhan wrote on 15. Feb 2008 , 11:07:
Hừ hừ hôm trước thanhan xin 1 cốc cà phê mà đã bị cô cốc gần lủng sọ, bây giờ cũng không biết nên nhận mấy lời "khen" này không , hay sẽ bị đá giò lái bịch bịch nữa  Undecided, có ông nhạc sỉ nào đó đã nói là "con gái nói có là không"  Tongue  Tongue

hahaha, Hắc Ám CT  bị cốc gần lủng sọ hồi nào mà sang năm mới rồi cũng chưa lành sao? còn rên hừ hừ tội thế  Cheesy Grin
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #434 - 15. Feb 2008 , 11:20

kienmay wrote on 14. Feb 2008 , 16:00:
Thầy Trương Phong Tiêu đã dạy ở LVD từ 1968 rồi cô út BD à, lúc đó Thầy cũng ốm nhom, ốm nhách hà, gọi là qua cầu gió bay đó, lớp KM cứ gọi Thầy là Mr. Vincent không hà vì Thầy ốm ốm giống Mr. Vincent trong sách Cour de Langue ( lâu quá không xài tiếng Tây, không biết gõ chữ có đúng không nghe ), KM còn nhớ nhà Thầy rất đạm bạc ở đường Trương Minh Giảng , Thầy có cô em là ca sĩ HM mà Thầy không có nói ra, hôm đó lớp KM đến nhà Thầy ( phúng điếu Mẹ Thầy mất ) mới biết đó... Thầy rất hiền trong lớp KM Thầy chưa phạt ai bao giờ ( mặc dầu phá Thầy rất nhiều!!)...
Kỹ niệm của lớp KM với Thầy rất nhiều, KM xin mượn DD này để tưởng nhớ đến người Thầy nhân hậu đáng kính đã khuất xa!

Em xin chào chị KienMay ,

Chắc em khỏi tự giới thiệu chị cũng biết rồi há ! Tự vì em way^. quá mà  Grin

Dạ , em cũng nhớ là thầy Tiêu rầt hiền. Sau 75 thì thầy càng ốm hơn nữa chị à. Mà chắc là Thầy bất mãn , buồn bực lắm nên Thầy lúc nào cũng có vẻ chán đời lắm. Sad Thầy chỉ đi dạy cho có chân vậy thôi chứ tụi em biết là Thầy chẳng thích thú gì hết. Vô lớp tụi em muốn học thì học , muốn chơi thì chơi. Thầy chẳng la rầy gi hết. Mà sau này thì học Pháp Văn chán lắm mấy chị ơi. Không có Mr. Vincent gì gì nữa đâu. Toàn là bắt dịch 3 cái bài diễn văn gì đó của ông H thôi. Xài mấy từ ngữ gì lạ hoắc hà. Tụi em còn hông muốn học nữa thì làm sao mà Thầy muốn dạy chứ !! Em học Phap' Văn từ hồi lớp 1 vậy mà tới hồi lên lớp 12 thì em thành....Tây..Ninh luôn đó. Undecided

Bạn em ở VN mới nói cho em biết là Thầy Tiêu mất lâu rồi vì bệnh phổi. Nghe xong em cũng rất buồn vì lúc nào em cũng nhớ tới hình ảnh rất tiều tụy , buồn phiền của Thầy hết.
Xin cầu nguyện cho hương hồn Thầy được thảnh thơi trên cõi niết bàn. Hy vọng Thầy có được 1 nụ cười khi thoát khỏi vòng tục lụy
Em Thuc Khanh
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 27 28 29 30 31 ... 101
Send Topic In ra