Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Đón Xuân này nhớ Xuân xưa  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 27 28 29 30 31 
Send Topic In ra
Đón Xuân này nhớ Xuân xưa (Read 25697 times)
Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Re: Đón Xuân này nhớ Xuân xưa
Reply #420 - 13. Jan 2009 , 11:19

BichDinh wrote on 13. Jan 2009 , 07:00:
Chị PH ơi à, em đang ngồi nhìn ba con mèo và suy nghĩ không biết đầu đuôi câu chuyện ra sao về chuyện chị mang mèo vào nhà để bắt chuột. Thở ra, lắc đầu. Chạy về cung thấy chị đã mang đèn về sẵn sàng để sửa soạn đón Tết rồi. Thì ra chị đã bận rộn đi sắm sửa.
Lâu rồi cũng không nghe tiếng chị PT. Chị cả TL nữa. Chị TN thì em biết bị xe đụng nên đã không sang em ăn Noel và cấm em không được thông báo; bây giờ ai cũng biết hết rồi. Lạ thiệt !
Cái computer của em ở nhà bị Mùa Thu Chết rồi. Em đang nhõng nhẽo anh nước dừa đòi mua cho em cái mới đây. Hy vọng sẽ có cả camera để mấy chị em mình webcam cho vui. hí hí  Wink
Út Là Đà

Nghe em B Đ diễn tả ghê quá chừng, chi Đ Đ lại nghe TN nói xe em ấy bị xe đàng sau hun hơi mạnh nên xe TN bèn nhào lên hun cái xe phía trưỚc 1 cái cho...huề ! Cũng như chị và Hoài cũng chỉ rũ nhau đi bắt ếch thôi. Vui thí mồ đi hahahaa .
Em TN ơi, hôm nay có đở chút nào chưa thì vào đây mà đính chính nha, hong thôi là mấy chị em tha hồ vẻ rồng thêm cánh vẻ rắn thêm chân đấy  Wink Wink
( Thực ra hôm nay mới dám phát ngôn đó nha, vậy là ai cũng biết mà cũng làm như hong biết hả  Undecided )

Back to top
« Last Edit: 13. Jan 2009 , 11:20 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #421 - 13. Jan 2009 , 13:46

Quote:

( Thực ra hôm nay mới dám phát ngôn đó nha, vậy là ai cũng biết mà cũng làm như hong biết hả  Undecided )

Có TiMo là ngừ vô tình hôm nay mới biết nè chị Đ Đ ui  Tongue , mờ cũng chỉ nghe loang thoáng thui chứ đầu cua tai nheo cũng chưa gõ gàng  Tongue Tongue chắc phải chờ đương sự tường thực chị ha  Roll Eyes
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #422 - 13. Jan 2009 , 13:54

phuonghue wrote on 13. Jan 2009 , 10:25:
Chời ơi ,
Cái này làm mứt hết xẫy à nha  Roll Eyes Roll Eyes Bà nhớ hồi mình đi học Cô Xuân Lan (?) dạy hông? Tui làm khéo lắm đó, ngồi gọt võ lâu ơi là lâu mà thích lắm. nhắc tới lại thèm vì mứt của mình không khô như ngoài chợ mà lại ít ngọt nữa ,nhâm nhi thiệt là ngon đó bà ui  Grin Grin party11

bà nhắc làm tui muốn có ăn ngay bây giờ wa'   Roll Eyes Tongue ôi tìm đâu những ngày thơ ấu xưa  Cry Cry
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #423 - 13. Jan 2009 , 14:33

timo wrote on 13. Jan 2009 , 13:46:
Có TiMo là ngừ vô tình hôm nay mới biết nè chị Đ Đ ui  Tongue , mờ cũng chỉ nghe loang thoáng thui chứ đầu cua tai nheo cũng chưa gõ gàng  Tongue Tongue chắc phải chờ đương sự tường thực chị ha  Roll Eyes

Tặng người vô tình mà còn nghe loáng thoáng hoa nè.  hongtim  hongtim. Còn tui gọi diện thoại tính gặp TN nói chuyên chơi. Mà không gặp vì TN di vắng (lời ông xã của TN). Tui dâu biết TN bị tai nạn dâu? Giờ vào D D mới biết dó...

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #424 - 14. Jan 2009 , 12:25

timo wrote on 13. Jan 2009 , 13:54:
bà nhắc làm tui muốn có ăn ngay bây giờ wa'   Roll Eyes Tongue ôi tìm đâu những ngày thơ ấu xưa  Cry Cry

Tui nhớ hồi mới qua tui cũng muốn làm mà kiếm không ra vôi bà ui  Sad Sad , với lại món mứt gừng dẽo , bà nhớ hông  Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #425 - 14. Jan 2009 , 15:41

HoaiNguyen wrote on 13. Jan 2009 , 14:33:
Tặng người vô tình mà còn nghe loáng thoáng hoa nè.  hongtim  hongtim. Còn tui gọi diện thoại tính gặp TN nói chuyên chơi. Mà không gặp vì TN di vắng (lời ông xã của TN). Tui dâu biết TN bị tai nạn dâu? Giờ vào D D mới biết dó...

thanks.gif  thanks.gif
Hoài ơi, tui đâu có hay ho gì hơn bà đâu, là tui nghe U Chẻ nói loang thoáng trên D D, rồi đến Mạ Vân...
Hôm nay tui thây SW cho thêm cái hình này dzui lắm, tui tặng bà nè  tu_nguyen_chai  Grin Grin
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #426 - 14. Jan 2009 , 15:48

phuonghue wrote on 14. Jan 2009 , 12:25:
Tui nhớ hồi mới qua tui cũng muốn làm mà kiếm không ra vôi bà ui  Sad Sad , với lại món mứt gừng dẽo , bà nhớ hông  Roll Eyes Roll Eyes

Ừa hé, mứt gừng dẽo còn có thể làm được chứ mứt quất mờ hỏng có vôi làm sao làm  Huh hay là đi tìm mấy bà già trầu xin vôi  Tongue Cheesy
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #427 - 15. Jan 2009 , 12:07

...

Timo sửa soạn lò nấu bánh chưng sớm... vì... đón xuân này nhớ wa' xuân xưa   Cry  Tongue
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #428 - 15. Jan 2009 , 12:12

timo wrote on 15. Jan 2009 , 12:07:
...

Timo sửa soạn lò nấu bánh chưng sớm... vì... đón xuân này nhớ wa' xuân xưa   Cry  Tongue

timo ui,
Hông biết bánh chưng này có ngon bằng bánh chưng của mấy Cô sét - xy năm trước nấu không ha  Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #429 - 15. Jan 2009 , 12:23

phuonghue wrote on 15. Jan 2009 , 12:12:
timo ui,
Hông biết bánh chưng này có ngon bằng bánh chưng của mấy Cô sét - xy năm trước nấu không ha  Roll Eyes Roll Eyes

...

Hihih, xin mời cả nhà dùng thử bánh mới ra lò  ruouvang  redwine

PS: còn dưa hành & củ kiệu chờ bà đó PH ui  Wink Cheesy chitchua
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #430 - 15. Jan 2009 , 12:46

timo wrote on 15. Jan 2009 , 12:23:
...

Hihih, xin mời cả nhà dùng thử bánh mới ra lò  ruouvang  redwine

PS: còn dưa hành & củ kiệu chờ bà đó PH ui  Wink Cheesy chitchua

timo à ,
Bà thiệt là ác đó nhe , lựa lúc tui đang ngồi trợn cái đồng hồ mà đem bánh ra chọc tui kìa  Angry Angry Mà cái bánh này nhìn ngon thiệt đó bà ( nuốt nm...) Tui muốn gói bánh chưng quá mà 1 mình bi giờ làm biếng ghê nơi. Hồi mới qua tui gói miết à bà ơi , chỉ gói mấy cái be bé thôi nhưng gói nhiều để đủ cúng trong mấy ngày Tết.. Bi giờ sấp nhỏ hết nhỏ rồi , không còn nao nức để đón Tết với mình thành tui làm biếng luôn đó  Sad Sad Tìm đâu những ngày thơ ấu qua..( chắc mấy đứa nhỏ đang hát như vậy  Sad Sad )
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #431 - 15. Jan 2009 , 14:03

...

Hihih, xin mời cả nhà dùng thử bánh mới ra lò  ruouvang  redwine

PS: còn dưa hành & củ kiệu chờ bà đó PH ui  Wink Cheesy chitchua

thanks.gif   thanks.gif  Tôi lấy 1 miếng nha.
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #432 - 15. Jan 2009 , 17:48

...

Hihih, xin mời cả nhà dùng thử bánh mới ra lò  ruouvang  redwine

PS: còn dưa hành & củ kiệu chờ bà đó PH ui  Wink Cheesy chitchua

timo à ,
Dưa hành củ kiệu dưa món đủ thứ hết nè Cheesy Cheesy

...

Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #433 - 19. Jan 2009 , 07:05

phuonghue wrote on 15. Jan 2009 , 12:46:
timo à ,
Bà thiệt là ác đó nhe , lựa lúc tui đang ngồi trợn cái đồng hồ mà đem bánh ra chọc tui kìa  Angry Angry Mà cái bánh này nhìn ngon thiệt đó bà ( nuốt nm...) Tui muốn gói bánh chưng quá mà 1 mình bi giờ làm biếng ghê nơi. Hồi mới qua tui gói miết à bà ơi , chỉ gói mấy cái be bé thôi nhưng gói nhiều để đủ cúng trong mấy ngày Tết.. Bi giờ sấp nhỏ hết nhỏ rồi , không còn nao nức để đón Tết với mình thành tui làm biếng luôn đó  Sad Sad Tìm đâu những ngày thơ ấu qua..( chắc mấy đứa nhỏ đang hát như vậy  Sad Sad )

Ph ui,
Năm nay tui phải bỏ cục lười nhức xương đi mà vào bếp gói bánh chưng vì con tui cứ chê bánh mua không ngon bằng nhà làm, thôi tui cũng nghĩ con cái không sống chung với mình bao lâu nữa  Cry    rồi cũng đến lúc chúng có đời sống riêng nên vui được lúc nào hay lúc đó he  chef_bieu_dien  nong_hoi
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #434 - 19. Jan 2009 , 07:09

phuonghue wrote on 15. Jan 2009 , 17:48:
timo à ,
Dưa hành củ kiệu dưa món đủ thứ hết nè Cheesy Cheesy

...

Nhìn hấp dẫn wa', tui rinh hũ dưa hành nhe thumbup