Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Góp Nhặt Dăm Lời Hay Ý Dẹp  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra
Góp Nhặt Dăm Lời Hay Ý Dẹp (Read 4348 times)
Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Góp Nhặt Dăm Lời Hay Ý Dẹp
07. Feb 2008 , 19:26

TL xin gởi đến dăm Lời Hay Ý Đẹp mà TL được đọc qua từ  trang web www.lebichson.org

Khó và Dể
[color=Red][/color]

Dễ là khi bạn có một chỗ trong sổ địa chỉ của một ai đó, nhưng khó là khi bạn tìm được một chỗ trong trái  tim của người đó.

Dễ là khi đánh giá lỗi lầm của người khác, nhưng khó là khi biết kiểm soát lời nói của mình.

Dễ là khi nghĩ xấu về người khác, nhưng khó là khi cho họ một niềm tin.

Dễ là khi làm tổn thương một người mà bạn yêu thương, nhưng khó là khi làm lành vết thương đó.

Dễ là khi tha thứ cho người khác, nhưng khó là khi làm cho người khác tha thứ cho mình.

Dễ là khi đặt ra các nguyên tắc, nhưng khó là khi thực hiện chúng.

Dễ là khi nằm mơ hằng đêm, nhưng khó là khi chiến đấu vì một ước mơ.

Dễ là khi thể hiện chiến thắng, nhưng khó là khi nhìn nhận một thất bại.

Dễ là khi vấp phải một hòn đá và ngã, nhưng khó là khi đứng dậy và đi tiếp.

Dễ là khi hứa một điều gì đó với người khác, nhưng khó là khi hoàn thành lời hứa đó.

Dễ là khi chúng ta nói rằng chúng ta yêu thương, nhưng khó là khi làm cho người khác cảm thấy như thế hàng ngày.

Dễ là khi phê bình người khác, nhưng khó là khi cải thiện chính bản thân mình.

Dễ là khi để xảy ra sai lầm, nhưng khó là khi học từ những sai lầm đó.

Dễ là khi buồn bực vì một điều gì đó mất đi, nhưng khó là khi quan tâm đủ

đến điều đó để đừng làm mất.

Dễ là khi nghĩ về một việc, nhưng khó là khi ngừng suy nghĩ và bắt đầu hành động.

Dễ là khi nhận, nhưng khó là khi cho.

… và cuối cùng, dễ là khi đọc những điều này  trên trang nhà www.lebichson.org , nhưng khó là khi bạn thực hiện chúng.

Lời Hay Ý Đẹp #2

Cuộc sống ngon lành như một ly kem cocktail vậy. Dĩ nhiên là khi bạn biết pha chế và thưởng thức nó. Mỗi người chỉ có một cơ thể của riêng mình, bạn có thể làm gì tùy thích với nó, nhưng nên nhớ rằng nó là thứ duy nhất thực sự của bạn và ở bên bạn cho đến cuối đời. Vì thế hãy đối xử tử tế với nó.

Không có điều gì trong cuộc sống mà không hàm chứa trong đó những bài học. Có lúc bạn sẽ vô cùng thích thú, nhưng cũng có lúc bạn sẽ thấy chán phèo và có những bài học đã khiến bạn đau. Nhưng hãy hiểu rằng: Điều quan trọng là bạn rút được gì sau những bài học đó.

“Kia” không bao giờ tốt bằng “Đây”. Khi những cái “Kia” trở thành cái “Đây” của bạn, bạn sẽ dễ dàng để mắt tới những cái “Kia” khác vì nghĩ rằng nó sẽ tốt hơn cái “Đây” bạn đang có. Nên học cách bằng lòng với chính mình vì đôi khi thực chất những cái “Kia” không thể bằng những cái “Đây” được.

Tự bạn sẽ quyết định cuộc sống của mình. Bạn sẽ có những công cụ và nguyên liệu cần thiết, nhưng pha chế nó như thế nào là nhờ chính đôi tay, trái tim và khối óc của bạn. Vì vậy, đừng trông chờ vào may mắn mà hãy chú ý đến bản thân mình đi.

Bạn sẽ quên tất cả những điều tôi nói ở trên. Thật đấy, vì cũng không cần thiết phải nhớ quá nhiều như vậy. Hãy cứ nhìn đời như một ly cocktail đủ mọi hương vị và màu sắc. Chua vẫn có thể làm cho ngọt, ngọt vẫn có thể làm cho đằm, vì không một bartender nào có thể pha một ly cocktail thật tuyệt ngay từ lần đầu tiên. Và chắc chắn là bạn sẽ luôn có đủ nghị lực, niềm tin và lạc quan để pha ly cocktail cho cuộc đời mình!
TLan
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Góp Nhặt Dăm Lời Hay Ý Dẹp
Reply #1 - 08. Feb 2008 , 08:43

Xin gởi đến các ACE dăm lời hay Ý đẹp lẩm cẩm mà T Lan lấy ra tư nguồn WWW.lebichson.org"

Đừng đợi

- Đừng đợi phải nhìn thấy một nụ cười rồi mới mỉm cười lại.

- Đừng đợi đến khi được yêu thương rồi mới bắt đầu yêu thương.

- Đừng đợi đến khi cô đơn rồi mới nhận ra giá trị của những người bạn.

- Đừng đợi một công việc thật vừa ý rồi mới bắt đầu vào làm việc.

- Đừng đợi đến khi có thật nhiều rồi mới chịu chia sẻ đôi chút.

- Đừng đợi đến khi vấp ngã rồi mới nhớ đến những lời khuyên.

- Đừng đợi đến khi có thật nhiều thời gian rồi mới khởi đầu một công việc.

- Đừng đợi đến khi làm người khác buồn lòng rồi mới cố xin lỗi.

Và đừng đợi... Bởi vì chúng ta không thể biết sẽ phải đợi trong bao lâu cho những điều tốt đẹp...

Xin đừng ..........................

- Đừng quên hy vọng, sự hy vọng cho bạn sức mạnh để tồn tại ngay khi bạn đang bị bỏ rơi.

- Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình. Chỉ cần tin là mình có thể làm được và bạn lại có lý do để cố gắng thực hiện điều bạn muốn.

- Đừng lấy của cải vật chất đo lường thành công hay thất bại. Chính tâm hồn của mỗi người mới xác định được mức độ “giàu có” trong cuộc sống của mình.

- Đừng để những khó khăn đánh gục bạn, hãy kiên nhẫn rồi bạn sẽ vượt qua.

- Đừng do dự khi đón nhận sự giúp đỡ, tất cả chúng ta đều cần được giúp đỡ, ở bất kỳ khoảng thời gian nào trong cuộc đời.

- Đừng chờ đợi những gì bạn muốn mà hãy đi tìm kiếm chúng.

- Đừng bao giờ cho là bạn đã thất bại khi những kế hoạch và giấc mơ của bạn đã sụp đổ. Vì biết được thêm một điều mới mẻ thì đó là lúc bạn tiến bộ rồi.

- Đừng quên mỉm cười trong cuộc sống. Nụ cười của bạn mang lại hạnh phúc cho những người xung quanh, và cũng mang lại hạnh phúc cho chính bạn.

- Đừng quên tìm cho mình một người bạn thật sự. Bởi bạn bè chính là điều cần thiết trong suốt cuộc đời.

- Và cuối cùng đừng quên ơn những người đã cho bạn cuộc sống hôm nay với tất cả những gì bạn cần. Bởi vì con cháu đời sau của bạn sẽ xem bạn như tấm gương của chúng.

Motto of the day:
"When you arise in the morning, think of what a privilege it is to be alive: to breathe, to think, to enjoy, to love.? !"  Smiley

Thân Chào tất cả ACE.

Chúc Mừng Năm Mới!!!
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #2 - 09. Feb 2008 , 07:37

Tuyet Lan wrote on 07. Feb 2008 , 19:26:
TL xin gởi đến dăm Lời Hay Ý Đẹp mà TL được đọc qua từ  trang web www.lebichson.org

Khó và Dễ
[/color]

Dễ là khi bạn có một chỗ trong sổ địa chỉ của một ai đó, nhưng khó là khi bạn tìm được một chỗ trong trái  tim của người đó.

Dễ là khi đánh giá lỗi lầm của người khác, nhưng khó là khi biết kiểm soát lời nói của mình.

Dễ là khi nghĩ xấu về người khác, nhưng khó là khi cho họ một niềm tin.

Dễ là khi làm tổn thương một người mà bạn yêu thương, nhưng khó là khi làm lành vết thương đó.

Dễ là khi tha thứ cho người khác, nhưng khó là khi làm cho người khác tha thứ cho mình.

Dễ là khi đặt ra các nguyên tắc, nhưng khó là khi thực hiện chúng.

Dễ là khi nằm mơ hằng đêm, nhưng khó là khi chiến đấu vì một ước mơ.

Dễ là khi thể hiện chiến thắng, nhưng khó là khi nhìn nhận một thất bại.

Dễ là khi vấp phải một hòn đá và ngã, nhưng khó là khi đứng dậy và đi tiếp.

Dễ là khi hứa một điều gì đó với người khác, nhưng khó là khi hoàn thành lời hứa đó.

Dễ là khi chúng ta nói rằng chúng ta yêu thương, nhưng khó là khi làm cho người khác cảm thấy như thế hàng ngày.

Dễ là khi phê bình người khác, nhưng khó là khi cải thiện chính bản thân mình.

Dễ là khi để xảy ra sai lầm, nhưng khó là khi học từ những sai lầm đó.

Dễ là khi buồn bực vì một điều gì đó mất đi, nhưng khó là khi quan tâm đủ đến điều đó để đừng làm mất.

Dễ là khi nghĩ về một việc, nhưng khó là khi ngừng suy nghĩ và bắt đầu hành động.

Dễ là khi nhận, nhưng khó là khi cho.

Tuyết Lan ơi,

Cám ơn Tuyết Lan vô cùng, đã cho cả nhà đọc những lời hay ý đẹp trên  Wink My đọc thấy câu này sao thấm ý nhất [color=Navy]" Dễ là khi nằm mơ hằng đêm, nhưng khó là khi chiến đấu vì một ước mơ."
, mà đọc tới đọc lui thì thấy câu nào cũng thấm thía hết  Wink 
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3 - 09. Feb 2008 , 12:27

Quote:
Tuyết Lan ơi,

Cám ơn Tuyết Lan vô cùng, đã cho cả nhà đọc những lời hay ý đẹp trên  Wink My đọc thấy câu này sao thấm ý nhất
" Dễ là khi nằm mơ hằng đêm, nhưng khó là khi chiến đấu vì một ước mơ."
, mà đọc tới đọc lui thì thấy câu nào cũng thấm thía hết  Wink 

Đặng Mỹ ơi
Đ Mỹ ăn Tết vui không Smiley T LAn bận quá chừng chừng.  Thân chúc Mỹ và gia đình một năm mới đầy hạnh phúc, an vui, sức khoẻ dồi dào , thân tâm hằng an lac. T LAn cũng cùng cảm nghĩ như Mỹ vây. Càng đọc càng thấy thấm thía. Câu nào cũng có ý nghĩa thâm sâu của riêng nó  Smiley
T LAn

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #4 - 09. Feb 2008 , 12:39

TLan xin gởi các ACE trong D/D LVD lời hay ý đẹp của ngày Thứ Bảy -

Chuyện kể rằng, có hai người bạn thân cùng bị lạc đường trong sa mạc. Họ cứ đi, đi mãi và tới một lúc trong cuộc hành trình, họ bắt đầu tranh cãi với nhau nên đi về hướng nào để thoát ra. Không kìm chế được sự bực tức và tuyệt vọng, một người đã tát vào mặt người kia. Người bị đánh rất đau, nhưng không nói gì, chỉ viết một dòng lên cát: "HÔM NAY, NGƯỜI BẠN THÂN NHẤT ĐÃ TÁT TÔI".

… Họ lại tiếp tục đi, và gặp một ốc đảo với một hồ nước lớn. Người bạn bị đánh vì vội vàng uống nước và tắm rửa nên đã bị trượt chân và bắt đầu chìm dần. Người bạn kia vội nhảy xuống cứu anh ta lên. Khi mọi sự đã qua, người bạn bị đánh khắc một dòng lên một phiến đá:  "HÔM NAY NGƯỜI BẠN THÂN NHẤT ĐÃ CỨU TÔI".

Người bạn đã đánh cũng đã cứu anh ta thực sự ngạc nhiên nên hỏi: "Tại sao khi tớ đánh cậu, cậu viết lên cát, còn bây giờ cậu lại khắc lên phiến đá?"

Người kia mỉm cười và đáp: "Khi một người bạn làm ta đau, hãy viết lên cát để ngọn gió của sự tha thứ thổi qua mang nó đi cùng. Còn khi điều tốt lành đến, chúng ta nên khắc nó lên đá, như khắc thành kỷ niệm trong tim vậy, không cơn gió nào có thể xóa đi được!"

Liệu chúng ta có thể học được CÁCH VIẾT LÊN CÁT VÀ LÊN ĐÁ như vậy chăng!

Chúc tất cả ACE trong diễn đàn, môt ngày cuối tuần thân tâm an lạc
T Lan
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #5 - 10. Feb 2008 , 17:24

Chân thành gởi đến ban tôi dăm lời hay ý đẹp trong ngày

Sáng hôm nay thức giấc, bỗng dưng tôi muốn nói: “Cám ơn đời…”

Cám ơn đời...

… Vì tất cả những gì cuộc đời đã ban cho tôi thật dồi dào: sức khoẻ, hạnh phúc, phồn vinh.

… Vì những bài học cam go, nhờ đó mà tôi hiểu rõ mình hơn và hiểu được tha nhân.

… Vì những thất bại tôi kinh qua, nhờ đó mà tôi học được lòng khiêm nhu, ý thức rằng mình không được ngủ say trên chiến thắng và hiểu rằng những người khác khi họ thất bại thì cũng cần được nâng đỡ tiếp tay.

… Vì những cơ hội để vun trồng đức nhẫn nại, lòng bao dung và niềm hy vọng…

… Vì bao nhiêu khám phá về thực tại và về chân lý.

… Vì những những vận may tôi đã gặp, những vận rủi tôi đã tránh, những giải pháp tôi đã tìm ra, những tài năng tôi đã phát triển, những thành công tôi đã đạt, những ngày đẹp tôi đã sống.

… Vì cha mẹ mà tôi có mặt trong cuộc đời, bạn hữu tôi đã gặp, thầy cô tôi đã học, những cuốn sách tôi được đọc, những chuyến đi tôi đã thực hiện, những bữa ăn tôi đã dùng.

… Vì cảnh quan tôi chiêm ngưỡng, mặt trời tôi thấy kia, bông hoa tôi ngắm nhìn, khí trời tôi hít thở.

… Vì càng ngày càng ý thức hơn rằng khi mình làm điều tốt lành thì tâm hồn sẽ thanh thản, hạnh phúc. Hạnh phúc chân thật như cơn gió mát muà xuân, khi mình thương yêu và được thương yêu.

… Vì niềm vui thật đơn sơ là thấy mình vẫn còn sống.

Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương!
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #6 - 10. Feb 2008 , 17:56

Tuyet Lan wrote on 09. Feb 2008 , 12:27:
Đặng Mỹ ơi
Đ Mỹ ăn Tết vui không Smiley T LAn bận quá chừng chừng.  Thân chúc Mỹ và gia đình một năm mới đầy hạnh phúc, an vui, sức khoẻ dồi dào , thân tâm hằng an lac. T LAn cũng cùng cảm nghĩ như Mỹ vây. Càng đọc càng thấy thấm thía. Câu nào cũng có ý nghĩa thâm sâu của riêng nó  Smiley
T LAn

Tuyết Lan ơi, My ăn tết trong nhà thôi chứ vùng My ở không đông người Việt nên chẳng có không khí Tết gì đâu Undecided. Chắc ở Virginia đông VN hơn nên  ăn tết vui hơn bên Vancouver của My rồi. Hôm nọ My có nhắc Lan mang lên chưng mấy tấm hình ngày xưa Tuyết Lan và các ban SV ở Virginia tổ chức chợ Tết cho đồng bào , sao vẫn chưa lục tìm ra hả  Grin
My chúc TLan năm mới nhiều sức khoẻ, gia đình hạnh phúc và gặp mọi sự tốt lành  Wink
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #7 - 10. Feb 2008 , 18:26

Quote:
Tuyết Lan ơi, My ăn tết trong nhà thôi chứ vùng My ở không đông người Việt nên chẳng có không khí Tết gì đâu Undecided. Chắc ở Virginia đông VN hơn nên  ăn tết vui hơn bên Vancouver của My rồi. Hôm nọ My có nhắc Lan mang lên chưng mấy tấm hình ngày xưa Tuyết Lan và các ban SV ở Virginia tổ chức chợ Tết cho đồng bào , sao vẫn chưa lục tìm ra hả  Grin
My chúc TLan năm mới nhiều sức khoẻ, gia đình hạnh phúc và gặp mọi sự tốt lành  Wink

D Mỹ oi
Uả dzay hả  Embarrassed Embarrassed Sao T LAn không thấy  Wink WinkNhưng Mỹ ơi từ năm 1981 lận cơ.Thêm vào đó là hình thì làm sao T Lan post lên D/D Cry Cry. Chỉ hộ T LAn nhé  Embarrassed EmbarrassedĐể bửa nào rãnh, nhờ tên con trai đọc phần Giúp đỡ kỹ thuật" để học cách post hình vào D/D  Embarrassed Embarrassed T LAN dốt computer lắm Sad Sad
T Lan ở Pennsylvania. Xuống Virginia  lái xe khoảng 3 1/2.
T Lan bận rộn 3  ngày Tết ở trên chùa lo phục vu phần ăn uống cho mọi người đi chùa  Smiley Smiley Mệt nhưng vui vì thấy bà con ai ai cũng hoan hỷ  Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #8 - 10. Feb 2008 , 18:34

Tuyet Lan wrote on 10. Feb 2008 , 18:26:
D Mỹ oi
Uả dzay hả  Embarrassed Embarrassed Sao T LAn không thấy  Wink WinkNhưng Mỹ ơi từ năm 1981 lận cơ.Thêm vào đó là hình thì làm sao T Lan post lên D/D Cry Cry. Chỉ hộ T LAn nhé  Embarrassed EmbarrassedĐể bửa nào rãnh, nhờ tên con trai đọc phần Giúp đỡ kỹ thuật" để học cách post hình vào D/D  Embarrassed Embarrassed T LAN dốt computer lắm Sad Sad
T Lan ở Pennsylvania. Xuống Virginia  lái xe khoảng 3 1/2.
T Lan bận rộn 3  ngày Tết ở trên chùa lo phục vu phần ăn uống cho mọi người đi chùa  Smiley Smiley Mệt nhưng vui vì thấy bà con ai ai cũng hoan hỷ  Smiley Smiley

hihihi, TLan đọc phần Kỹ Thuật của sư huynh Phu_De rồi chưa? Coi dài vậy đó vì sư huynh chỉ kỹ lưỡng với hình ảnh luôn, nhưng TLan cứ bắt tay vào làm từng step y như vậy là sẽ thấy như cơm sườn thôi.  Wink
T Lan làm việc cho chùa như vậy thì vui là phải rồi, My còn con nhỏ nên it khi lên chùa, nhưng mỗi lần quì trước bàn thờ Phật nghe tụng kinh thì My thấy lòng thanh thản nhẹ nhàng đến nỗi không muốn về luôn  Wink
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #9 - 11. Feb 2008 , 14:51

Dăm Lời Hay Ý Đẹp -Thứ Hai 11smflowereb-08

Trong một giây phút nào đó trong cuộc sống, bạn tìm thấy đươc một người bạn thân... Smiley Smiley
Đó là người có thể thay đổi cuộc sống của bạn dù chỉ là một phần nhỏ nào đó Smiley Smiley
Là người có thể làm cho bạn cười đến ngặt nghẽo đến nỗi bạn không thể dừng lại Smiley Smiley
Là ngưởi làm cho bạn tin rằng thế giới này thật sự tốt đẹp
Là người đã ngồi hàng giờ để thuyết phục bạn rằng thật sự cánh cửa cuộc đời vẫn chưa đóng lại với bạn và nó đang cho bạn mở ra
Đó chính là người bạn mãi mãi...
Khi bạn ngã qụy và thế gíơi quanh bạn dường như qúa đen tối và trống rỗng, người bạn ấy sẽ nâng bạn lên và làm cho mọi thứ bỗng vụt sáng lên và lấp đầy những trống rỗng ấy
Người bạn ấy có thể dắt bạn qua những giây phút khó khăn của cuộc sống, lúc buồn và cả những lúc rối trí, Người bạn ấy sẽ nắm lấy tay bạn và nói với bạn rằng mọi chuyện rồi sẽ tốt đẹp
Và nếu bạn đã tìm thấy một ngừơi bạn như thế, bạn đã cảm thấy hạnh phúc và đầy đủ, bởi vì bạn không cần lo âu, bạn đã có một tình bạn mãi mãi trong cuộc đời và nó sẽ khôgn bao giờ kết thúc... Smiley Smiley Smiley

Thân Chúc  tất cả Thầy Cô và ACE trong D/D một ngày an lành vui vẻ
TLan
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #10 - 13. Feb 2008 , 13:38

Danh ngôn tình bạn

1. Một trong những hạnh phúc lớn của đời sống là tình bạn và một trong những hạnh phúc lớn của tình bạn là có người để gửi gắm một bí mật, một tâm tư. (Manzôni)
2. Lòng trung thành là điều tốt đẹp nhất bạn có thể đem trao tặng một người. Sự thật, lòng tin cậy, tình bạn và tình yêu đều tuỳ thuộc vào điều đó cả. (Elviisresley)
3. Thông cảm nỗi khổ của bạn là tốt mà ra tay tiếp cứu họ còn hay hơn. (voltaire)
4. Bạn là người chúng ta tin cậy để ta tự tin.(F.Perier)
5. Tự ái là thuốc độc giết chết tình bạn. (Balzac)
6. Tình bạn đó là một tâm hồn trong hai cơ thể. (Aristoteles)
7. Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn. (Ghersen)
8. Tình bạn như ngọn lửa hồng trong không gian giá lạnh.(Nguy Nguy)
9. Hãy giữ một người bạn chân thành với cả hai tay của bạn. (tục ngữ)
10. Tình bạn đòi hỏi sự thông cảm sâu xa giữa những người bạn. Nếu không, tình bạn không thể nảy sinh hoặc tồn tại. (Saint Francis De sales)
11. Không phải tất cả những người cười với ta đều là bạn cũng không phải tất cả những người làm ta bực mình đều là kẻ thù. (Ngạn ngữ Mông Cổ)
12. Trong tình bạn, nếu không sẵn sàng tha thứ cho nhau những lỗi lầm nhỏ thì không sao bền vững được.
13. Kẻ lấy thân thế chơi với nhau, thân thể đổ là bạn hết. Kẻ lấy của cải chơi với nhau, của cải hết là mất bạn.(Vân Trung Tư)
14. Ai không hề cảm thấy cái hấp dẫn của một tình bạn chân thật, bất vị lợi, nguời ấy không biết được hạnh phúc mà một người có thể nhận được ở một người. (Young)
15. Chân thật và thẳng thắn là bước đầu cần thiết làm nảy nở và củng cố mối quan hệ bạn bè.(Lênin)
16. Chúng ta không thể nói chính xác lúc nào tình bạn hình thành. Cứ nhỏ từng giọt nước vào ly, sẽ có lúc một giọt nước làm tràn ly. Cũng vậy, trong mỗi chuối những điều dễ thương, tử tế, sẽ có một điều làm con tim tràn đầy. (Samuel)
17. Nếu bạn phải hỏi tình bạn giá bao nhiêu thì bạn không đủ tiền mua đâu. (Christopher)

Kính Chúc Thầy Cô và thân chúc tất cả ACE trong D/D một buổi tối  đầy an lạc   

Nguồn http://www.freewebs.com/thienbinhca/htmls/Danhngontinhban.htm
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #11 - 17. Feb 2008 , 12:49

Điều học từ cuộc sống

Tôi đã học được từ cuộc sống
: tôi không thể bắt người khác yêu mến mình, tất cả những điều tôi có thể làm là cố gắng trở thành một người đáng được yêu mến...
: tôi có thể đúng khi giận dữ ai đó nhưng không thể chấp nhận bất cứ lý do nào cho việc tôi biến thành một kẻ tàn nhẫn với người khác...
: cho dù bạn bè tôi tốt như thế nào cũng sẽ có lúc họ làm tôi bị tổn thương và tôi phải biết tha thứ cho điều đó...
: trước khi muốn tha thứ cho người khác, tôi phải tập tha thứ cho chính bản thân mình...
: khi một người không yêu mến tôi như tôi như tôi mong muốn, không có nghĩa là họ không yêu mến tôi hết lòng...
Tôi đã học được từ cuộc sống:
mình phải mất nhiều năm để tạo lòng tin nơi người khác nhưng lại có thể đánh mất nó chỉ trong một giây...
Tôi đã học được từ cuộc sống:
tôi phải luôn cẩn trọng vì những lỗi lầm tôi gây ra trong một khoảnh khắc, có thể làm tôi hối hận cả một đời..

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #12 - 17. Feb 2008 , 13:57

Cám ơn Tuyết Lan,

Mỗi ngày ngồi đọc 1 vài lần những điều này thì lòng mình như rộng mở thêm ra  Wink
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #13 - 17. Feb 2008 , 17:28

Quote:
Cám ơn Tuyết Lan,

Mỗi ngày ngồi đọc 1 vài lần những điều này thì lòng mình như rộng mở thêm ra  Wink

Đó cũng chính là những điều mà T LAn vẫn thường ngày tự nhằc nhỡ lấy mình.
T Lan cố gắng sưu tầm  góp nhặt dăm lời hay ý đẹp , đôi khi hơi lẩm cẩm , nhưng cũng xin lấy đó làm  chút tư lương cho  chính mình ở giữa đời thường này.

Cám ơn Mỹ  Smiley
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #14 - 18. Feb 2008 , 05:59

Lời Hay Ý Đẹp cho ngày thứ Hai

"before we can help,
we need to understand,
before we can understand,