Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Phượng Trần  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 15
Send Topic In ra
Nhắn Phượng Trần (Read 20784 times)
Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Re: Nhắn Phượng Trần
Reply #105 - 19. Sep 2008 , 00:58

CoiChay wrote on 19. Sep 2008 , 00:49:
Tui, tui nhận là người nói cô PT xảnh xẹ . Chỉ có điều thú thật là không biết rõ chữ xảnh xẹ có nghĩa là gì . Chữ "chảnh" nữa. Xin mọi người cắt nghĩa giùm để mai mốt dùng cho nó đúng.

Định nghĩa của CC:

Xảnh xẹ  : active ? lăng xăng một cách duyên dáng ?

Chảnh : Hơi làm phách, chảnh chảnh cái mặt lên trời ?

CC
Cheesy

Xảnh xẹ là bạn cùng thuyền với xí xọn...hình như hổng có duyên dáng đâu Thầy à... Cool Cool

Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #106 - 19. Sep 2008 , 03:27

Phương Tần wrote on 19. Sep 2008 , 00:58:
Xảnh xẹ là bạn cùng thuyền với xí xọn...hình như hổng có duyên dáng đâu Thầy à... Cool Cool

Cô PT có chắc  XanhXe = XiXon không ?

Còn cô PT hiểu chữ xí xọn là gì ?

CC
Cheesy
Back to top

IP Logged

Thuc-Khanh
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #107 - 19. Sep 2008 , 05:26

CoiChay wrote on 19. Sep 2008 , 03:27:
Cô PT có chắc  XanhXe = XiXon không ?

Còn cô PT hiểu chữ xí xọn là gì ?

CC
Cheesy

Thường thì người ta hay xài 2 chữ này cùng 1 lúc. Còn nghĩa của nó cũng tùy theo ý của người xài nó thôi. Nếu người nói ghét ai mà nói vậy thì có nghĩa không tốt , còn nếu người nói  có cảm tình với ai mà nói vậy thì lại có nghĩa như "mắng yêu" thôi  Cheesy Có nhiều khi mình lại tự nhận mình như vậy nữa. Vì tự nhận thì "đỡ quê" hơn là để cho người khác kêu mình như vậy. Nhưng nói dzậy mà hỏng phải dzậy đâu à nghen !  Tongue  Tongue
Xí xọn , xảnh xẹ chắc là đồng nghĩa với lanh chanh , lách chách (??). Chuyện của ai mình cũng thích xía dzô ! (như em dị đó )  Grin   Tongue
Còn chữ "chảnh" là từ mới sau này thôi. Thầy mà cũng biết nữa , hay thiệt đó nghen. Chảnh hình như có nghĩa là "làm phách" đó thầy à !

Út LL
TB: Lâu lâu cho Út LL xí xọn , xãnh xẹ 1 chút nghen  Grin  Tongue
Back to top
« Last Edit: 19. Sep 2008 , 05:30 by Thuc-Khanh »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #108 - 19. Sep 2008 , 05:41

Quote:
Hứ, được thể đòi hỏi tùm lum ha , cho ăn xôi trắng bi giờ  Roll Eyes Grin

Em trả đúng bài chứ bộ : Được voi đòi tiên !!!!

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #109 - 19. Sep 2008 , 05:52

Phương Tần wrote on 19. Sep 2008 , 00:33:
Phượng à!

Tui nhớ có tiệm bán đồ chay ở đường...(quên tên rồi, nhưng hình như đi đường Phan Đăng Lưu từ chợ Bà Chiểu thì qua khỏi đường Hoàng Hoa Thám sẽ gặp, con đường này song song với HHT..., nếu không trúng thì hỏi bà chị của tui đó Cheesy)Tiệm này bán đồ chay ngon lắm, rất nhiều món, mà rẻ nữa, mỗi lần đi tới đó là muốn...tu liền...

Tui thấy bà ham ăn xôi quá nên gởi thêm xôi cho bà nè...

...

Tui nghĩ là bà ăn chay kiểu...khác phải không?!! Bỏ lạp xưởng đi thì thành xôi chay  Wink Cheesy Grin Tui thấy bạn tui có đạo ăn như vậy đó (có lạp xưởng mà không ăn, tức là lòng thành không bị cám dỗ  Undecided ) Quên, nhớ bỏ thịt ra nữa, tôm khô...hình như ăn được vì tui thấy bạn tui ăn cá  Huh Tongue Undecided

PS: Có người nói tui xảnh xẹ nên..., lâu lắm mới nghe từ này  Roll Eyes Shocked Cool

Theo như bà nói thì đó là tiệm cơm chay Thuyền Viên hay sao đó , hồi đó tui nhớ tên mà tự nhiên bây giờ bà nhắc đến thì tui lại quên , nó nằm ở đường Ngô Tùng Châu cũ nay là đường Nguyễn Văn Đậu , quẹo qua chừng mấy chục mét là thấy liền , thỉnh thoảng tui cũng có ăn mì chay ở đó , có 1 tiệm cơm chay tui quên tên rồi trên đường Lê Quang Định bán bún bò Huế chay , chả giò , bì cuốn cũng ngon lắm

Cái này là ăn chay... kiểu của bà thì có , tui ưa...sáng tạo nên tự chế ra vài món chay tui tự nấu ăn cũng được , tụi tui ăn chay cả đám mấy chị em nên cứ đến giờ ăn là lại xãy ra nhiều chuyện buồn cười , hôm qua nhỏ em tui mua cá cơm kho chay làm bằng bắp chuối giống y hệt , nó thấy lạ nên mua đem vô BV cho ai muốn ăn th`i ăn thử , tui ngửi thấy giống mùi cá cơm thiệt nên khg ăn , muốn chắc ăn kêu thằng con thử dùm nó cũng nói sao con thấy giống cá cơm quá , Má tui nói vậy để Ba đem về quê ăn với cháo trắng...té ra khg phải...

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #110 - 19. Sep 2008 , 05:57

Phương Tần wrote on 19. Sep 2008 , 00:33:
Phượng à!

PS: Có người nói tui xảnh xẹ nên..., lâu lắm mới nghe từ này  Roll Eyes Shocked Cool

Tần à , cám ơn bà đem cái chữ xảnh xẹ vô đây làm tui đở rầu được 1 chút , Thày nói bà hồi nào? ở đâu vậy???

Nhờ xảnh xẹ với xí xọn mà tui với bà...quen nhau mà...

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #111 - 19. Sep 2008 , 06:14

Phuong_Tran wrote on 18. Sep 2008 , 20:46:
Đúng vậy , chị Lan ơi cứ chạy ra chạy vô D Đ cho tinh thần thoải mái 1 chút , cười hihi khg được thì..cười thầm trong bụng cũng tốt chị ạ

Alex hết ho chưa chị Vân????

PTr

hôm nay thứ sáu , chúc cả nhà luôn tâm thần an lạc.

cám ơn em ph. tr , alex chưa bớt ho , làm bn sốt cả ruột.
Thời tiết năm nay lạ ghê !..thiên tai bên texas , làm 3 người bạn lvd 73 khổ sỡ.

cầu mong cho mẹ em luôn vui khoẽ bên các con hiếu thão.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #112 - 19. Sep 2008 , 06:16

Em thấy chị Tuý Vân online nên muốn chào chị vài câu nhưng khg xong...ôi em buồn ngủ quá... em bái bai đi ngủ đay , Alex hết ho chưa chị????

PTr
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #113 - 19. Sep 2008 , 17:46

PTr
Chi TL post vào đây cho em 1 món xôi chay thật dẽ làm nè

Xôi Taù Hủ Ky

...

* tàu hủ ky tươi (lá ít nhiều tuỳ em ) ngâm cho mền, sắt nhỏ
* Khử dầu với gừng và xả  cho thơm.  Sau đó đổ tàu hủ ky vào ram. Nêm chút muối, đường, bột ngọt (chị TL dùng bột nêm chay thay cho bột ngọt ), nước tuơng đen (Dark soy sauce) để tàu hủ ky chuyển màu đậm trông ngon hơn.  Nêm cho vừa ăn.  Ram cho khô ráo. Chi TL dùng chảo non-stick đế ram tàu hủ ky
* Sôi nếp nấu riêng
* Rãi lớp tàu hủ ky ram lên trên xôi nếp đã nấu sẵn. Thế là em đã có  1 đĩa xôi nếp-tàu hủ ky thật ngon lành.

PS: Hình thì chi TL mang về từ net nên  ho có cho thêm hành. Còn chi TL thì không ăn hành  (Thường thì ăn chay không có ăn hành ).  Nhưng chi TL đã làm món này. Ngon thật là ngon. Nhất là xôi nóng và tàu hủ ky vừa mơí ram xong - Ngon tuyệt  vời vơí  những ngươì nghiện xôi như chi TL.

Ngoài ra , em còn có  thể thay tàu hủ ky bằng nấm rơm khô.  Đôi khi chi TL xé đuôi nấm thật nhỏ, nêm nếm cho vừa ăn rồi chấy như chấy ruốc , rồi ăn vơí xôi.

Happy ăn chay nhen
Chi TL

PS mèn ui , chỉ cho em xong giờ chi thấy thèm ơi là thèm -xôi. Chắc phải  nấu xôi ăn mơì được  Cheesy Cheesy
Back to top
« Last Edit: 19. Sep 2008 , 17:50 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #114 - 19. Sep 2008 , 23:38

tuy-van wrote on 19. Sep 2008 , 06:14:
hôm nay thứ sáu , chúc cả nhà luôn tâm thần an lạc.

cám ơn em ph. tr , alex chưa bớt ho , làm bn sốt cả ruột.
Thời tiết năm nay lạ ghê !..thiên tai bên texas , làm 3 người bạn lvd 73 khổ sỡ.

cầu mong cho mẹ em luôn vui khoẽ bên các con hiếu thão.

Hi Chị Tuý Vân ,

Có Tần cũng ở Texas đó chị nhưng chắc hỏng sao vì thấy vẫn còn...online

Tội nghiêp cháu ngoại Alex quá hả chị , nếu mình ho được dùm cháu th`i...đở quá ha

Má em hôm nay đở nhiều rồi chị , bệnh tình khg biết ra sao nhưng Má em ăn cơm nhão được rồi thấy...sung sướng vì được ăn cơm lắm..Cám ơn chị đã hỏi thăm và luôn cầu nguyện cho Má em , Tình trạng bệnh hiện tại của Má em là vừa mới di căn lên đến thành bao tử chưa ra những bộ phận khác trong cơ thể  , thở mạnh thì đau bụng , nhưng bữa nay thở mạnh khg thấy đau nữa , giọng nói nghe cũng khoẻ hơn , bắt đầu.. tụi em bị nghe rầy rồi , thôi Má cứ rầy la  thoải mái còn hơn là khg còn hơi để mà lầm bầm đám con ựa chọc Má cười

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #115 - 20. Sep 2008 , 00:02

Tuyet Lan wrote on 19. Sep 2008 , 17:46:
PTr
Chi TL post vào đây cho em 1 món xôi chay thật dẽ làm nè

Xôi Taù Hủ Ky

...

* tàu hủ ky tươi (lá ít nhiều tuỳ em ) ngâm cho mền, sắt nhỏ
* Khử dầu với gừng và xả  cho thơm.  Sau đó đổ tàu hủ ky vào ram. Nêm chút muối, đường, bột ngọt (chị TL dùng bột nêm chay thay cho bột ngọt ), nước tuơng đen (Dark soy sauce) để tàu hủ ky chuyển màu đậm trông ngon hơn.  Nêm cho vừa ăn.  Ram cho khô ráo. Chi TL dùng chảo non-stick đế ram tàu hủ ky
* Sôi nếp nấu riêng
* Rãi lớp tàu hủ ky ram lên trên xôi nếp đã nấu sẵn. Thế là em đã có  1 đĩa xôi nếp-tàu hủ ky thật ngon lành.

PS: Hình thì chi TL mang về từ net nên  ho có cho thêm hành. Còn chi TL thì không ăn hành  (Thường thì ăn chay không có ăn hành ).  Nhưng chi TL đã làm món này. Ngon thật là ngon. Nhất là xôi nóng và tàu hủ ky vừa mơí ram xong - Ngon tuyệt  vời vơí  những ngươì nghiện xôi như chi TL.

Ngoài ra , em còn có  thể thay tàu hủ ky bằng nấm rơm khô.  Đôi khi chi TL xé đuôi nấm thật nhỏ, nêm nếm cho vừa ăn rồi chấy như chấy ruốc , rồi ăn vơí xôi.

Happy ăn chay nhen
Chi TL

PS mèn ui , chỉ cho em xong giờ chi thấy thèm ơi là thèm -xôi. Chắc phải  nấu xôi ăn mơì được  Cheesy Cheesy

Chị lan ơi , món này có vẻ dễ nấu quá ha , thật sự bây giờ em chỉ muốn nấu mòn gì đơn giản nhanh gọn lẹ thôi vì đâu có thời gian nhiều đâu mà vẻ vời tỉ mỉ

Em chỉ ăn vài món đơn giản canh cải chua với cà , nấm rơm & nấm bào như & mướp khía nấu canh ( ngọt lắm chi,. Lan )..mòn mặn thì em làm đậu bắp xào chao , nấm rơm kho với nước tương và tiêu món này phải hơi cay tiêu 1 chút mới ngon , hoăc xào đạu rồng chung với đậu bắp và ngó sen , hay làm món tàu hủ ky , đậu hủ , mì căn xắt từng miếng vừa ăn chiên dòn chấm nước tương & chanh đường

Bữa nào em sẽ nấu món canh rau dền , mồng tơi , mướp khía hay mướp hương cũng được chắc cũng ngon ,em đã nấu món soup thập cẩm các loại nấm , bắp cải trắng dài dùng làm kim chi , cà rốt khoai tây , củ cải trắng... ăn cũng ngon , mai mốt chắc...ghiền luôn quá , chắc mình cũng làm cơm chiên thập cẩm được chứ chị nhỉ nhưng ngồi xắt hột lựu mấy thứ lâu quá

Ăn chay th`i ăn tỏi được khg chị??? chiên xào muốn bỏ tỏi vô cho thơm đó mà , lấn đầu tiên em ăn chay đó...ma `lại đến 15 ngày nên phải hỏi kỹ khg thôi qua cầu gió bay , ( mấy ngày đầu em đói bụng hoa`i luôn.... )

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #116 - 20. Sep 2008 , 07:05

Phuong_Tran wrote on 19. Sep 2008 , 23:38:
Hi Chị Tuý Vân ,

Có Tần cũng ở Texas đó chị nhưng chắc hỏng sao vì thấy vẫn còn...online

Tội nghiêp cháu ngoại Alex quá hả chị , nếu mình ho được dùm cháu th`i...đở quá ha

Má em hôm nay đở nhiều rồi chị , bệnh tình khg biết ra sao nhưng Má em ăn cơm nhão được rồi thấy...sung sướng vì được ăn cơm lắm..Cám ơn chị đã hỏi thăm và luôn cầu nguyện cho Má em , Tình trạng bệnh hiện tại của Má em là vừa mới di căn lên đến thành bao tử chưa ra những bộ phận khác trong cơ thể  , thở mạnh thì đau bụng , nhưng bữa nay thở mạnh khg thấy đau nữa , giọng nói nghe cũng khoẻ hơn , bắt đầu.. tụi em bị nghe rầy rồi , thôi Má cứ rầy la  thoải mái còn hơn là khg còn hơi để mà lầm bầm đám con ựa chọc Má cười

PTr

RẤT VUI KHI NGHE NÓI MẸ EM HAY LA RẦY...VÌ CHỨNG TỎ MẸ CÒN HƠI , VÀ SỨC KHOẼ TỐT HƠN..HI.HI.
CHÚC MỪNG VÀ TIẾP TỤC LÀM MẸ VUI , EM NHÉ...

ĂN CHAY 15 NGÀY..MÀ CÓ HIỆU QUẢ TỐT..RÁNG NHA EM..
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #117 - 20. Sep 2008 , 21:10

Phuong_Tran wrote on 20. Sep 2008 , 00:02:
Chị lan ơi , món này có vẻ dễ nấu quá ha , thật sự bây giờ em chỉ muốn nấu mòn gì đơn giản nhanh gọn lẹ thôi vì đâu có thời gian nhiều đâu mà vẻ vời tỉ mỉ

Em chỉ ăn vài món đơn giản canh cải chua với cà , nấm rơm & nấm bào như & mướp khía nấu canh ( ngọt lắm chi,. Lan )..mòn mặn thì em làm đậu bắp xào chao , nấm rơm kho với nước tương và tiêu món này phải hơi cay tiêu 1 chút mới ngon , hoăc xào đạu rồng chung với đậu bắp và ngó sen , hay làm món tàu hủ ky , đậu hủ , mì căn xắt từng miếng vừa ăn chiên dòn chấm nước tương & chanh đường

Bữa nào em sẽ nấu món canh rau dền , mồng tơi , mướp khía hay mướp hương cũng được chắc cũng ngon ,em đã nấu món soup thập cẩm các loại nấm , bắp cải trắng dài dùng làm kim chi , cà rốt khoai tây , củ cải trắng... ăn cũng ngon , mai mốt chắc...ghiền luôn quá , chắc mình cũng làm cơm chiên thập cẩm được chứ chị nhỉ nhưng ngồi xắt hột lựu mấy thứ lâu quá

Ăn chay th`i ăn tỏi được khg chị??? chiên xào muốn bỏ tỏi vô cho thơm đó mà , lấn đầu tiên em ăn chay đó...ma `lại đến 15 ngày nên phải hỏi kỹ khg thôi qua cầu gió bay , ( mấy ngày đầu em đói bụng hoa`i luôn.... )

PTr

Phượng ơi ,nghe em nói mẹ em đã khá hơn và đã ăn được chút cơm cũng thật là mừng em há.Nói chung những người bị Ung thư tinh thần rất quan trọng.Như mẹ em luôn có các con hiếu thảo bên cạnh lo lắng cho mẹ thì bịnh sẽ ngày một khá hơn đó em à.Những nguoiu` bị bịnh này mà lo lắng nhiều và bi quan thì xấu vô cùng.
   Bây giơ thì chị ăn cơm hớt một chút nha ,ăn chay thì em không được dung tỏi ,nhưng muốn thức ăn chat được ngon và thơm thì mình có thể dùng gừng băm nhuyễn hoặc phi kiệu cho thơm thế cho hành tỏi em à.
  Mới ăn chay bao giờ hai ba ngày đầu thường đói bụng lắm vì thiếu chất đạm từ thịt cá nhưng sau ngày thứ tư rồi thì khong còn thấy đói nữa đâu vì cơ thể đã quen với chất đạm từ đạu hũ ,tàu hủ ki và các loại nấm rồi.
  Thấy em ăn chay qua loa như vậy là tốt lắm rồi đó vì khá đầy đủ chất dinh dưỡng rồi đó em à.
   Mong em luôn được an lạc và có nhiều nghị lực lo cho mẹ của em nhé.
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #118 - 21. Sep 2008 , 04:23

Phượng ơi ,
Bà chưa đi ngủ sao? Hy vọng ngày vừa qua là 1 ngày bình yên cho bà và gia đình. Tui đem 1 món đồ chay tới cho bà nè , hình như là nấm và đậu hủ ky nhưng tui không biết làm  Tongue Chỉ biết là ngon lắm  Grin

...

Bà ăn rồi thì đi ngủ nha, ngủ ngon  Cheesy tui tiếp tục đi mần đây  Cheesy
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #119 - 21. Sep 2008 , 04:30

anh_thu_Tran wrote on 20. Sep 2008 , 21:10:
Phượng ơi ,nghe em nói mẹ em đã khá hơn và đã ăn được chút cơm cũng thật là mừng em há.Nói chung những người bị Ung thư tinh thần rất quan trọng.Như mẹ em luôn có các con hiếu thảo bên cạnh lo lắng cho mẹ thì bịnh sẽ ngày một khá hơn đó em à.Những nguoiu` bị bịnh này mà lo lắng nhiều và bi quan thì xấu vô cùng.
  Bây giơ thì chị ăn cơm hớt một chút nha ,ăn chay thì em không được dung tỏi ,nhưng muốn thức ăn chat được ngon và thơm thì mình có thể dùng gừng băm nhuyễn hoặc phi kiệu cho thơm thế cho hành tỏi em à.
 Mới ăn chay bao giờ hai ba ngày đầu thường đói bụng lắm vì thiếu chất đạm từ thịt cá nhưng sau ngày thứ tư rồi thì khong còn thấy đói nữa đâu vì cơ thể đã quen với chất đạm từ đạu hũ ,tàu hủ ki và các loại nấm rồi.
 Thấy em ăn chay qua loa như vậy là tốt lắm rồi đó vì khá đầy đủ chất dinh dưỡng rồi đó em à.
  Mong em luôn được an lạc và có nhiều nghị lực lo cho mẹ của em nhé.

Chị Anh Thư thương ,

Em mới ở BV về , online đọc những dòng này của chị em rất vui

Em không biết sao nên cũng...cẩn thận không dùng tỏi chờ hỏi lại chắc ăn , bữa nay em cũng ăn chay quen rồi chị a, hôm nay em nghe Ba Má em nói chuyện điện thoại , Ba em nói rằng nghe nói mấy đứa con ăn chay cầu cho bà mau hết bệnh tui nghe mà muốn ứa nước mắt ( Ba em mà nói như vậy tức là đã khóc rồi đó ) rồi em nghe Má em nói : tui là kìm nước mắt đó... nhưng em lén lén nhìn thấy Má em chùi nước mắt làm em cũng....

Vụ ăn chay này em cũng khg muốn nói Má em biết đâu nhưng khg nói lắm lúc cũng bị rơi vào tình trạng khó xử , chắng hạn như Má ăn hủ tiếu thấy mặn , kêu em thử xem có mặn khg , em ngần ngừ khg dám thử th`i Má em chỉ qua tô hủ tiếu Má chưa ăn biểu thử trong đó đi , em bèn múc đại 1 miếng trong chén Má để thử xem có mặn khg , sau đó em quyết định nói với Má là t.ui con nghe nói Má phải mổ dạ dày nên sợ quá muốn ăn chay cầu cho Má được bình yên... khg nói ra th`i sợ Má em buồn vì nghĩ rằng em khg dám thử trong chén Má đang ăn , nói ra thì Ba Má em hiểu tụi em thương Má nhiều nên Má cũng rất vui

Dạ chị nói đúng tinh thần rất quan trọng chị a, tụi em vẫn nghĩ rằng khg nói cho Má biết về bệnh tình của Má là đúng , Má chỉ biết Má bị bệnh đau bao tử thôi ,2 ngày nay Má thở mạnh khg còn đau nữa , em chẳng biềt điều gì sẽ xãy ra vào ngày mai , ngày hôm nay thì chỉ biết ngày hôm nay thôi , 9 trái tim của tụi em cộng thêm Ba em nữa là 10 đều cà tưng theo bệnh tình của Má em mỗi ngày , bây giờ ai cầu nguyện cũng hay hết , đối diện xéo xéo  với BV có 2 căn nhà dân , họ đặt ở sân thượng trước nhà họ : một nhà là tượng Phật Bà Quan Âm , nhà kia là tượng Đức Mẹ Maria , tụi em vẫn nhìn qua mà `khấn nguyện , chiều nay em có chỉ cho Má em xem rồi

Vài dòng tâm tình với chị , em đi ngủ sớm đây hôm qua là phiên em trực ca đêm..

PTr

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 15
Send Topic In ra