Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Phượng Trần  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 4 5 6 7 8 ... 15
Send Topic In ra
Nhắn Phượng Trần (Read 20763 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Nhắn Phượng Trần
Reply #75 - 15. Sep 2008 , 22:33

...

...

...

Chào cả nhà , đây là đây là vài tấm hình của gia đình PTr mời cả nhà xem

Hình 1 : Đây là Má yêu dấu của PTr , hình này chụp vào tháng 5 / 2008

Hình 2 ; Má và các con gái và cháu ngoại chụp hôm mùng 1 Tết 2005 ở quê nhà , trước sân

Hình 3 : Đây là 9 đứa con của Má , chị cả của PTr cũng là dân LVD 73 , tên là Nga , các chị LVD 73 nhìn xem có thấy quen quen không? chị học Pháp văn , trong số các em có 2 đứa cũng học ở LVD nhưng sau 75 , các Út nhìn có quen không? người đúng hàng thứ 2 và thứ 4 từ bên trái đếm sang ,hình này chụp khoảng tháng 4 năm 2008 , hình này đứng theo thứ tự từ nhỏ đến lớn từ bên trái sang

PTr

Back to top
« Last Edit: 16. Sep 2008 , 20:58 by admin »  

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #76 - 16. Sep 2008 , 02:59

Chị PTr ơi, hình ảnh gia đình thật là dễ thương và hạnh phúc quá. Hình như có em bé đứng dưới đất muốn Mẹ bồng lên chụp hình luôn đó phải không chị? Anh chị em nhà chị đông vui quá hah. Ai cũng xinh tươi, có mỗi một công tử, chắc được nuông chiều lắm hở chị? Cảm ơn chị đã chia xẻ hình gia đình nha. Thăm chị PTr và gia đình luôn an mạnh.
Út Là Đà
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #77 - 16. Sep 2008 , 05:30

BichDinh wrote on 16. Sep 2008 , 02:59:
Chị PTr ơi, hình ảnh gia đình thật là dễ thương và hạnh phúc quá. Hình như có em bé đứng dưới đất muốn Mẹ bồng lên chụp hình luôn đó phải không chị? Anh chị em nhà chị đông vui quá hah. Ai cũng xinh tươi, có mỗi một công tử, chắc được nuông chiều lắm hở chị? Cảm ơn chị đã chia xẻ hình gia đình nha. Thăm chị PTr và gia đình luôn an mạnh.
Út Là Đà

Hi Bích Định , ủa bây giờ em có thêm tên mới là Út Là Đà hả??? Lúc này chị không theo dõi kịp rồi nên khg biết tên mới của em

Và bây giờ chị nhìn lại mấy tấm hình mới thấy hết hồn vì nó to quá thế nào cũng bị chị Anh Thư la cho mà coi vì bắt chỉ phải kéo chuột đi lung tung ,Chị Đậu Đỏ hay chị My cứu dùm em với , bây giờ đừng có kêu em phải chỉnh như thế nào nha em khg làm được đâu , mai mốt em sẽ nghiên cứu chỉnh size hình lại

Hôm nay Má chị khoẻ nên chị cũng khoẻ theo , ừ nhìn hình gia đình cảm thấy ấm cúng kỳ lạ , hình mấy chị em đông vui quá phải không Út? Phải đứng nghiêng mới lấy được hết đó , hình này tụi chị chỉ muốn chụp 9 chị em thôi nên không bồng em bé lên , Mẹ của bé đứng hàng thứ 4 từ trái sang ,hôm đó là kỷ niê.m 10 năm ngày cưới của nàng ta , cũng dân LVD đó hình như LVD 82 hay 83 gì đó

Công tử đó bị ăn hiếp dữ lắm chẳng được cưng chìu đâu , cậu ta nói sao Má không đẻ con là con gái luôn cho rồi...

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #78 - 16. Sep 2008 , 07:23

HI EM P.TR VA B.Đ,
HINH CHUP THAY DE THƯƠNG VA HANH PHUC GHE , 9 CHI EM, THA HO MA LAM CHO ME VUI TRONG LUC NẠY

THẤY MẸ EM BỚT NHIỀU , CHỊ CŨNG VUI LÂY , VÀ CHỊ VẪN CẦU NGUYỆN ƠN TRÊN BAN PHƯỚC LÀNH CHO MẸ EM NHÉ...EM CŨNG GIỪ GÌN SỨC KHOẼ NHA.

MẤY HÔM NAY, BN LO CHO ALEX BI HO, PHẢI UỐNG TRỤ SINH..TỘI GHÊ.

À , B. Đ HAY ÚT LÀ ĐÀ THƯƠNG , AI CŨNG KHEN GIỌNG CA EM TUYỆT VỜI...HAY LÀ EM GỠI CD CHO CẢ NHÀ CÙNG NGHE... ( TRONG MỤC CÂY NHÀ LÁ VƯỜN , ĐANG CHỜ ĐỢI EM ĐÓ )  CÁM ƠN EM TRưỚC...
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #79 - 16. Sep 2008 , 20:50

ThuyNga72 wrote on 15. Sep 2008 , 02:04:
Phượng Trần ơi ,

Chị  xin cầu chúc cho bác  sớm gặp được thầy được thuốc , chúc cho em và mọi người trong gia đình thêm nghị lực và sức khoẻ để có thể lo cho bác chóng  bình phục.
Mỗi Thứ Năm vào lúc 14g tại nhà thờ Chí Hoà số 149 Bành văn Trân P.7 Q.Tân Bình đều có thánh lễ Cầu nguyện lòng thương xót Chúa , cầu nguyện chữa lành cho các bệnh nhân (có đạo hay không đều có thể tham dự)
Đã có nhiều người bị bệnh thập tử nhất sinh được chữa khỏi và đứng ra làm chứng cho  các phép lạ này.
Em "hãy tìm thì sẽ thấy, hãy xin thì sẽ được" em nhé !
Thân ái

Cám ơn chị Thuý Nga ,em đã ghi địa chỉ lại rồi

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #80 - 16. Sep 2008 , 20:52

phuonghue wrote on 14. Sep 2008 , 15:57:
Phượng ơi ,
Nghe tin Bác bệnh nặng và bà thì đang lo buồn lắm mà tui không biết làm gì hơn để chia xẽ nổi lo với bà Sad Thôi thì chỉ biết mong bà thật là vững mạnh trong lúc này để đối diện với mọi khó khăn ,nếu bà cần than thở hay nói ra cho nhẹ nổi buồn thì có tui nghe nha. Không có bà chạy ra chạy vô tui buồn lắm đó  Sad

...

Tui hái chùm bông cho bà nè...cười lên đi nghe  Cheesy

Huệ , tui nhớ bà tui nhớ mọi người , lâu lâu tui cho.t vô vài câu vậy thôi , bà giữ sức khoẻ nhé nhìn bà " mảnh mai" hơn tui đó

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #81 - 16. Sep 2008 , 20:55

Quote:

...

Phượng mến,
Không còn gì đau khổ cho bằng nỗi bất lực của những đứa con đứng trước tình trạng bịnh hoạn đau yếu của cha mẹ mà không làm gì được, chỉ còn biết cầu trời khẩn phật cho bịnh tình của người thân có  được những phương pháp chửa trị. Thời gian chờ đợi thực là... bất an  Undecided  Sad.
Đ Đ xin chúc em có đủ nghị lực trong lúc này để chăm sóc cho bác gái. và cầu mong kết quả thử nghệm sẽ cho chúng ta mầm hi vọng.

Chị , hiện tại Má em không mổ hay xạ trị , hóa trị gì được chỉ có nằm viện ổn định sức khoẻ rồi về nhà chữa qua đông y thôi , nhiều người chữa đông y mà kéo dài cuộc sống cũng lâu đở phải đau đớn

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #82 - 16. Sep 2008 , 20:56

Nga Lucia wrote on 15. Sep 2008 , 07:26:
Phượng Trần ơi ,
Nga cầu xin Chúa và Mẹ Fatima ban ơn Phúc lành cho Bác được lành bệnh và khoẻ mạnh. Nga rất tin tưởng ở Chúa và Mẹ Fatima rất linh thiêng. Ai cầu là sẽ được. Phượng cũng phải giữ gìn sức khoẻ thì mới có thể lo cho Bác đó nghe. Thân thương.

Nga ơi , lời của bà từ nơi xa xôi làm ấm lòng tui đó , cám ơn nhé

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #83 - 16. Sep 2008 , 21:04

Tuyet Lan wrote on 15. Sep 2008 , 18:00:
Phượng à
Trước hết em có đọc lờì nhắn của chi không?
Phượng ơi , lúc nào chị cũng cầu nguyện cho Má em nhé Phượng
Chi có đọc và thấy em và các chị em của em đồng ý vơí nhau là ăn chay 15 ngày để cầu nguyện cho má  em. Thật là chí hiếu.  Nếu mấy chị em của em có thể Niệm Phật và hồi hướng cho Bác gái thì lại càng tốt hơn.
Đây là khoảng thơì gian để các em có thể trả hiếu  cho Bác đó em
Những khi lễ lạy hay tụng kinh ,niệm Phật, chị sẽ xin nguyện cầu Chư Phật gia hộ cho Má em nhé Phượng
Đừng quá suy nghĩ vì đây là lúc Má em cần em và các chị em của em nhất. Hãy vững  tâm em nhé. Bên em lúc nào cũng có chị và các bạn cùng trường em nhé.
Chi TL  

Ở nhà em ai tin bên nào thì lam theo bên ấy , ai tin Phật th`i cứ đi chùa , ai tin Chúa thì đi nhà thờ , còn tin cả 2 bên thì cầu cả hai bên , con trai em nó cũng đi Lăng Ông mà ở đó không cho lộc nó quẹo vô chùa Bồ đề cúng vái rồi xin lộc được trái táo về xay ra bắt đem vào cho bà ngoại uống , bà ngoại lúc đó chẳng ăn uống gì được cũng chìu cháu ráng uống 1 ngụm cho cháu vui...

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #84 - 16. Sep 2008 , 21:07

Thuc-Khanh wrote on 15. Sep 2008 , 07:15:
Chị P Tr ơi,

Mong chị hãy bình tĩnh và giữ gìn sức khoẻ chị nhé !
Cầu mong mọi sự tốt lành đến với Bác gái nha chị  Wink

Cám ơn nha Cưng , nói vậy thôi chứ vài chuyện đã xãy ra chị cứ đi lòng vòng trong nhà hết cầm cái này lên rồi để cái kia xuống còn em chị thì ngồi bẹp xuống đầt luôn chỉ nói vài chữ : sao kỳ vậy????
PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #85 - 16. Sep 2008 , 21:09

Quote:
Phượng ơi,
Đúng như em nói đó,  biết trước thì cũng là điều hay vì em có thể cố gắng làm tất cả những gì tốt nhất cho mẹ ẹm.
My thấy em vẫn bình tĩnh, mang lại được sự vui vẻ cho mẹ em làm My cũng mừng.  Wink

Chị à chị nói đúng , bây giờ chị đừng giành ăn hết đạu phọng chừa xôi trắng cho em nhe????để cho em thêm miếng sức khoẻ để chạy , thôi bây giờ em chạy đây

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #86 - 17. Sep 2008 , 03:41

Phuong_Tran wrote on 16. Sep 2008 , 21:09:
Chị à chị nói đúng , bây giờ chị đừng giành ăn hết đạu phọng chừa xôi trắng cho em nhe????để cho em thêm miếng sức khoẻ để chạy , thôi bây giờ em chạy đây

PTr

hihihi, nghe năn nỉ tội quiá đi, làm My mới  bốc được có mấy hột phải ngưng  cho em nè  Grin

...

Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #87 - 17. Sep 2008 , 06:37

Phượng à.

Hôm nay bệnh tình của bác gái có dỡ không Phượng? Bà có vào thăm bác gái cho tui gởi lời thăm.
Bà cũng nên giữ gìn sức khoẻ nhe. 

Back to top
« Last Edit: 17. Sep 2008 , 06:41 by HoaiNguyen »  

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #88 - 17. Sep 2008 , 11:38

Chào PhượngTrần
Cầu mong cho bác được sớm hết bệnh mà PTr cũng nên giử gìn sức khoẻ.

Nếu nhà PTr theo Phật Giáo và bác tụng kinh được thì nhắc bác tụng hoặc nghe kinh sám hối cũng tốt lắm.

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #89 - 17. Sep 2008 , 13:22

HoaiNguyen wrote on 17. Sep 2008 , 06:37:
Phượng à.

Hôm nay bệnh tình của bác gái có dỡ không Phượng? Bà có vào thăm bác gái cho tui gởi lời thăm.
Bà cũng nên giữ gìn sức khoẻ nhe.  

EM HOÀI VÀ P.TR THƯƠNG,
MINH CAU NGUYEN CHO BAC GAI MAU LANH BINH VA AN VUI BEN 9 NGƯƠI CON HIEU THAO NHẸ

HINH GD RAT DE THƯƠNG VA DAM AM. CAM ON P.TR DA CHAI XE VOI CA NHẠ
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 4 5 6 7 8 ... 15
Send Topic In ra