Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Phượng Trần  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 5 6 7 8 9 ... 15
Send Topic In ra
Nhắn Phượng Trần (Read 20768 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Nhắn Phượng Trần
Reply #90 - 17. Sep 2008 , 16:39

tuy-van wrote on 17. Sep 2008 , 13:22:
EM HOÀI VÀ P.TR THƯƠNG,
MINH CAU NGUYEN CHO BAC GAI MAU LANH BINH VA AN VUI BEN 9 NGƯƠI CON HIEU THAO NHẸ

HINH GD RAT DE THƯƠNG VA DAM AM. CAM ON P.TR DA CHAI XE VOI CA NHẠ

Chào cả nhà , đêm qua PTr ngủ ở BV giờ này buồn ngủ quá nhưng cũng phải xí xô xí xào vài câu rồi mới đi nghỉ ngơi được

Má của PTr khi th`i đau bụng khi th`i không đau , khi th`i đau ngầm ngầm khi thì quặn đau Má phải gồng mình lên chịu , BS nói trong bụng có nườc , nó sẽ từ từ tràn qua những nơi trống trải , rút nước ra là 1 biện pháp nhưng khg thể rút nước hoài được và nguy cơ bị nhiễm trùng rất cao , bây giờ cũng chẳng biết thế nào , PTr chỉ mong Má khoẻ khoắn ăn được đem về nhà chữa bên đông y

PTr có nhiệm vụ giữ tinh thần của Má được bình an vì Má hay tâm sự với PTr , hồi sáng sớm đã thuyết phục được Má để cho 1 cô bên đạo Thiên Chúa đến cầu nguyện cho Má , PTr nói rằng Má rất là hạnh phúc và may mắn , bạn của con và bạn của mấy chị em ở trong nước cũng như ở nước ngoài đều cầu nguyện cho Má , bên Phật hay bên Chúa gì cũng vậy và tụi con cũng cầu nguyện mỗi ngày mỗi đêm cho Má mau hết bệnh , bệnh ung thư mà người ta còn nhờ cầu nguyện mà đã nhận được phép lành không còn bệnh nữa đó , bệnh tiẻu đường với viêm loét bao tử của Má mà nhầm nhò gì ( Shocked Roll Eyes Roll Eyes) cho nên con với mấy đứa em có mấy người bạn bên đạo muốn đến tận nơi cầu nguyện cho Má vậy khi người ta đến cầu nguyện cho Má thì Má cứ để người ta muốn làm gì thì làm nha và lúc đó Má nên tin tưởng cầu nguyện...phụ với người ta với... Má PTr đã đồng ý , mừng quá chỉ sợ Má khg chịu , ngày mai cô đó sẽ đến BV cầu nguyện cho Má , cô này đã nhận được phép lành của Chúa mà đã hêt bệnh ung thư ( Cô khoảng trên 55 tuổi )

Chuyện nghe có vẽ khó tin cả nhà nhỉ nhưng đó là những gì mình có thể làm được cho Má bây giờ , thât ra chính PTr cũng đã 1 lần cầu nguyện cho Má mà đã qua khỏi 1 cơn hồi máu cơ tim nửa đêm trong BV tưởng đâu phải chuyển sang BV Chọ Rẫy cấp cứu rồi , lúc đó Má PTr bị bệnh tiểu đường lần đầu tiên đi cấp cứu mới phát hiện ra bị tiểu đường (cách nay 2 năm hơn rồi )lúc đó PTr " bí" quá và sợ quá khg biết làm gì ngoài sự cầu nguyện , mà cũng may mắn là đã khg ngủ được cứ nhìn lên màn hình theo dõi huyết áp và tim trong phòng Má nên mới phát hiện ra , đêm đó là ca trực của PTr

Vài dòng kể lể với cả nhà cho khuây khoả , thật sự mỗi lần online đọc được những dòng nhắn nhủ của mọi người PTr rất vui vì được chia xẻ

PTr biết rằng cái gì đến th`i sẽ đến và PTr tin rằng con người có số mạng hết , nếu số chưa đến thì sẽ vượt qua được...nhưng mình phải tin tưởng cũng như hồi nào đến giờ vẫn tin vào cuộc sống tốt đẹp

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #91 - 17. Sep 2008 , 16:42

Quote:
hihihi, nghe năn nỉ tội quiá đi, làm My mới  bốc được có mấy hột phải ngưng  cho em nè  Grin

...

Vậy mới đúng điệu chứ , lúc này em đang ăn chay hôm nay là ngày thứ 4 , My cho em thêm vài loại xôi khác cho lạ lạ đi

Chị Tuyết Lan ơi cho em vài món thức ăn chay đi nếu chị rãnh

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #92 - 17. Sep 2008 , 16:46

HoaiNguyen wrote on 17. Sep 2008 , 06:37:
Phượng à.

Hôm nay bệnh tình của bác gái có dỡ không Phượng? Bà có vào thăm bác gái cho tui gởi lời thăm.
Bà cũng nên giữ gìn sức khoẻ nhe.  

Cám ơn bà nhen , tui nói Má tui ACE bạn bè trong D Đ LVD hói thă, và cầu nguyện cho má nhiều lắm ( chị em nhà tui cũng học ở trường lVD nhiều nên Ba Má tui còn nhớ trruuoo`ng tụi tui học , sau này Má tui cũng biết tui sinh hoạt trong D Đ)

Tui ăn chay hỏng quen bữa nay có eo lắm rồi...

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #93 - 17. Sep 2008 , 16:57

Quote:
Chào PhượngTrần
Cầu mong cho bác được sớm hết bệnh mà PTr cũng nên giử gìn sức khoẻ.

Nếu nhà PTr theo Phật Giáo và bác tụng kinh được thì nhắc bác tụng hoặc nghe kinh sám hối cũng tốt lắm.

Anh nhắc em mới nhớ , Má em khg biết tụng kinh nhưng có thể nghe kinh kệ để em mang vào BV cho Má em nghe , với lại in cái gì hôm bữa Thày CC gởi cho để Má đọc , bây giờ bộ nhớ của em bị đứt rồi không nhớ tựa nhưng vẫn còn nhớ muốn in bài đó nhưng chưa làm PTr chỉ mới xem qua rồi quên luôn... Cám ơn anh đã nhắc nha , Má em hiền lắm lâu lâu mới đi Chùa 1 lần nhưng hay khuyên nhủ tụi em nên giúp đỡ người khác, đợt Lễ Vu lan vừa rồi ba Má em cùng đi chùa gần nhà cầu nguyện cho tụi em !!!! Ba em nói đã ghi đủ ra hết tên 9 đứa !!!!

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #94 - 17. Sep 2008 , 17:02

tuy-van wrote on 17. Sep 2008 , 13:22:
EM HOÀI VÀ P.TR THƯƠNG,
MINH CAU NGUYEN CHO BAC GAI MAU LANH BINH VA AN VUI BEN 9 NGƯƠI CON HIEU THAO NHẸ

HINH GD RAT DE THƯƠNG VA DAM AM. CAM ON P.TR DA CHAI XE VOI CA NHẠ

Nghe chị nói Alex bị ho chị nhớ giử ấm cho cháu nha , với lại con nít thường gần dến đúng ngày sanh là hay có " vấn đề ' lắm như mọc răng hay biết làm thêm điều gì đó , những lúc ấy hay sụt sịt lắm để ý cháu nhiều hơn 1 chút , nghe nói bị ho thấy thương quá đi...

PTr
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #95 - 17. Sep 2008 , 17:41

Phương ơi
Cõi đơì này chỉ là tạm bợ. Có hợp rổi có tan. Có đến rồi có đi. Có sinh thì cũng có tử. 
Chi muốn cho em biết 1 điều là hoàn cảnh của chi vẫn còn bí tắt nhưng chi thấy mình phải đứng vững lên. Do đó chi mong em cũng như vậy. Và chi tin chắc em sẽ luôn vững mạnh tinh thần để đối phó vơí moị sư thay đổi trong lúc này.  Do đó khi  chi TL thây em tinh thần rất vững mạnh là  chi TL thấy vui rồi.

Chi rất hoan nghênh  em. Em thât đúng là 1 ngươì con chí hiếu -Không là Phật Tử mà biết ăn chay cầu nguyện cho mẹ quả thật ít ai có.
Nhưng khi em ăn chay thì nên chí tâm cầu nguyện cho me em nhé.  Đó là điều tối cần.  Tâm thành rất quan trọng em nhé.  Nhưng có 1 điều  chị muốn nói với em là tất cả đều do nhân duyên mà ra. Đến đó rồi mất đó -Chị nói ít mong em hiểu nhiều.
Giống như anh Phu_de nói đó - Nếu một trong những ngươì con là Phật Tử - ngươì con đó có thể tung kinh "sám Hối" va "hồi hướng " cho mẹ . Nếu bác tụng được thi tốt nhưng nếu con cái tụng cũng được.   

đâu hũ chua ngọt

...

Đâu Hũ chiên dòn (trong trang gia chánh)

...

cuốn chay -em chien đậu hủ lên thái mõng và cuốn vơí bánh tráng như cuốn mặn đó

...

chả khoai môn chay -khoai môn-khoai tây  đậu hủ nghiền nát viên tròn và chiên 

...

Khổ qua nấu như khổ  qua mặn (vào trang gia chánh ) 

...

Nói tóm lại những món chay nấu như món mặn nhưng thay vì dùng thịt thì em thay vào đó là đâu hủ .
Chị thích nấu canh mồng tơi mướp và đậu hũ. Ngon lắm em ơi.

Chi sẽ câù nguyện cho Me em nhé.

Chi TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #96 - 17. Sep 2008 , 17:47

Phuong_Tran wrote on 17. Sep 2008 , 16:57:
Anh nhắc em mới nhớ , Má em khg biết tụng kinh nhưng có thể nghe kinh kệ để em mang vào BV cho Má em nghe , với lại in cái gì hôm bữa Thày CC gởi cho để Má đọc , bây giờ bộ nhớ của em bị đứt rồi không nhớ tựa nhưng vẫn còn nhớ muốn in bài đó nhưng chưa làm PTr chỉ mới xem qua rồi quên luôn... Cám ơn anh đã nhắc nha , Má em hiền lắm lâu lâu mới đi Chùa 1 lần nhưng hay khuyên nhủ tụi em nên giúp đỡ người khác, đợt Lễ Vu lan vừa rồi ba Má em cùng đi chùa gần nhà cầu nguyện cho tụi em !!!! Ba em nói đã ghi đủ ra hết tên 9 đứa !!!!

PTr

Phương ơi Má em co ưng Niệm Phât không
Nếu bác ưng Niệm Phật thì đây là lúc Bác nên niêm Câu Lục Tư Di ĐÀ  em nhé.
Chi TL
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #97 - 17. Sep 2008 , 18:05

Phuong_Tran wrote on 17. Sep 2008 , 17:02:
Nghe chị nói Alex bị ho chị nhớ giử ấm cho cháu nha , với lại con nít thường gần dến đúng ngày sanh là hay có " vấn đề ' lắm như mọc răng hay biết làm thêm điều gì đó , những lúc ấy hay sụt sịt lắm để ý cháu nhiều hơn 1 chút , nghe nói bị ho thấy thương quá đi...

PTr

P. TR THƯƠNG,
CAM ON EM DA HOI THAM ALEX, MÓI CHƯA ĐẦY 9 THÁNG MÀ ĐÃ UỐNG TRỤ SINH..NĂM ĐẦU CỦA BABY RẤT QUAN TRỌNG...CHỊ CŨNG LO CHÁU LẮM, NHƯNG BIẾT LÀM SAO?

NGHE KỄ MẸ EM BỚT 1 CHÚT , NHỜ CÓ 9 NGƯỜI CON HIẾU THẢO.

EM ĐẠO CHÚA , NHƯNG ĐẠO NÀO CŨNG TỐT CẢ..CHỊ CẦU NGUYỆN CHO MẸ EM , VÀ RÁNG GIỮ GÌN SỨC KHOẼ ĐỄ VƯỢT QUA MỌI THỮ THÁCH NHA EM.

Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #98 - 17. Sep 2008 , 18:07

Tuyet Lan wrote on 17. Sep 2008 , 17:47:
Nếu bác ưng Niệm Phật thì đây là lúc Bác nên niêm Câu Lục Tư Di ĐÀ  em nhé.
Chi TL

Chị ơi , em đi ngủ nhưng ngủ khg được lò mò xuống ngồi máy tiếp thì ra là SN CN Phương Huệ nhà mình

Chị ơi em có thu vài đĩa CD về kinh kệ em quên tựa rồi của Thày Thích Thông Bửu cho Má em nghe hối năm ngoái để em về lụt lại cho Má em nghe lại , đợt trước Ni Cô Diệu Hương ( cũng là LVD ) có cho em 1 vật rất nhỏ rất tiện dể bỏ túi thu trong đó 3 hay 4 bài kinh để em đem vào cho Má em nghe

Chị nói đúng , em cũng được tặng vài quyển sách và kinh niệm Phật , chị nói em mới nhớ ra đó , có lẽ em sẽ đọc cho Má em nghe ( bây giờ Má em coi báo cầm lên chừng vài phút thì đã ngủ rồi ) 1 tờ báo Phụ Nữ xem khg biết bao nhiêu lần mới hết nhưng vẫn còn xem được , thật sự em cũng muốn bi. đau tim rồi chị à , em hay giật mình lắm , chuông đien thoại reng mà đôi khi em cũng giật mình ) nói vậy chứ lúc nguy ngập khẩn cấp thì đầu em tỉnh táo lắm để giải quyết cho chính xác em hy vọng bây giờ tinh thần em vẫn còn giử vững được , khi em thấy mọi người khóc thì em lại khg khóc được vì em biết phải có 1 người` khg khóc để đối diện với Má em khg thôi Má em thắc mắc sao

Em biết hoàn cảnh của chị cũng chẳng hơn gì em bây giờ nhưng đôi khi mình gặp nhau ở đây nói láp váp như thế này cũng là điều hay Chị ạ , em khg thích cảnh nằm 1 đống và chỉ biết khóc , em gái em mà khóc thì nó né em chắc nó sợ em...chửi nó , nó đâu biết em cũng né nó để em khg khóc trước mặt nó...

Em sẽ làm thực đơn ăn chay của em phong phú hơn để thêm sức khoẻ mấy bữa em ăn khg quen đói bụng hoài hà và thấy khg được khoẻ cho lắm , em nấu sẵn 1 nồi soup chay...thập cẩm để sẵn trong tủ lạnh , mệt khg muốn nấu ăn thì hâm lại ăn khg cũng đở , ở VN bây giờ có nhiều tiệm cơm chay lắm nhưng em ăn chẳng thấy ngon bằng món nấm rơm xào nước tương với tiêu cay của em.... Grin Grin thôi em đi ngủ đây buồn ngủ quá ,, chị giữ gìn sức khoẻ nhé , phải khoẻ thì cái đầu mới tỉnh táo chị ạ

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #99 - 17. Sep 2008 , 18:09

Tuyet Lan wrote on 17. Sep 2008 , 17:47:
Nếu bác ưng Niệm Phật thì đây là lúc Bác nên niêm Câu Lục Tư Di ĐÀ  em nhé.
Chi TL

TL THÂN,
GD NÀO CŨNG CÓ CHUYỆN ĐỂ LO , THẤY TL VÀO SÂN TRƯỜNG CŨNG VUI LÂY , VÌ ANH ĐÃ QUA THỜI KHÓ KHĂN....

TV THƯƠNG CHÚC CẢ NHÀ LUÔN TÂM THẦN AN LẠC.
ĂN CHAY CŨNG TỐT LẮM. CÁM ƠN BẠN ĐÃ CHỈ CÁC MÓN CHay rất hấp dẫn.

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #100 - 18. Sep 2008 , 20:44

ThuyNga72 wrote on 15. Sep 2008 , 02:04:
Phượng Trần ơi ,

Chị  xin cầu chúc cho bác  sớm gặp được thầy được thuốc , chúc cho em và mọi người trong gia đình thêm nghị lực và sức khoẻ để có thể lo cho bác chóng  bình phục.
Mỗi Thứ Năm vào lúc 14g tại nhà thờ Chí Hoà số 149 Bành văn Trân P.7 Q.Tân Bình đều có thánh lễ Cầu nguyện lòng thương xót Chúa , cầu nguyện chữa lành cho các bệnh nhân (có đạo hay không đều có thể tham dự)
Đã có nhiều người bị bệnh thập tử nhất sinh được chữa khỏi và đứng ra làm chứng cho  các phép lạ này.
Em "hãy tìm thì sẽ thấy, hãy xin thì sẽ được" em nhé !
Thân ái

Chị Nga ơi buổi lễ bắt đầu từ 1 giờ trưa chị ạ , không phải 2 giờ

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #101 - 18. Sep 2008 , 20:46

tuy-van wrote on 17. Sep 2008 , 18:09:
TL THÂN,
GD NÀO CŨNG CÓ CHUYỆN ĐỂ LO , THẤY TL VÀO SÂN TRƯỜNG CŨNG VUI LÂY , VÌ ANH ĐÃ QUA THỜI KHÓ KHĂN....

TV THƯƠNG CHÚC CẢ NHÀ LUÔN TÂM THẦN AN LẠC.
ĂN CHAY CŨNG TỐT LẮM. CÁM ƠN BẠN ĐÃ CHỈ CÁC MÓN CHay rất hấp dẫn.

Đúng vậy , chị Lan ơi cứ chạy ra chạy vô D Đ cho tinh thần thoải mái 1 chút , cười hihi khg được thì..cười thầm trong bụng cũng tốt chị ạ

Alex hết ho chưa chị Vân????

PTr
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #102 - 18. Sep 2008 , 21:00

Phuong_Tran wrote on 17. Sep 2008 , 16:42:
Vậy mới đúng điệu chứ , lúc này em đang ăn chay hôm nay là ngày thứ 4 , My cho em thêm vài loại xôi khác cho lạ lạ đi

PTr

Hứ, được thể đòi hỏi tùm lum ha , cho ăn xôi trắng bi giờ  Roll Eyes Grin
Back to top
« Last Edit: 18. Sep 2008 , 21:01 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #103 - 19. Sep 2008 , 00:33

Phuong_Tran wrote on 17. Sep 2008 , 16:42:

PTr

Phượng à!

Tui nhớ có tiệm bán đồ chay ở đường...(quên tên rồi, nhưng hình như đi đường Phan Đăng Lưu từ chợ Bà Chiểu thì qua khỏi đường Hoàng Hoa Thám sẽ gặp, con đường này song song với HHT..., nếu không trúng thì hỏi bà chị của tui đó Cheesy)Tiệm này bán đồ chay ngon lắm, rất nhiều món, mà rẻ nữa, mỗi lần đi tới đó là muốn...tu liền...

Tui thấy bà ham ăn xôi quá nên gởi thêm xôi cho bà nè...

...

Tui nghĩ là bà ăn chay kiểu...khác phải không?!! Bỏ lạp xưởng đi thì thành xôi chay  Wink Cheesy Grin Tui thấy bạn tui có đạo ăn như vậy đó (có lạp xưởng mà không ăn, tức là lòng thành không bị cám dỗ  Undecided ) Quên, nhớ bỏ thịt ra nữa, tôm khô...hình như ăn được vì tui thấy bạn tui ăn cá  Huh Tongue Undecided

PS: Có người nói tui xảnh xẹ nên..., lâu lắm mới nghe từ này  Roll Eyes Shocked Cool
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #104 - 19. Sep 2008 , 00:49

Phương Tần wrote on 19. Sep 2008 , 00:33:
Phượng à!

Tui nhớ có tiệm bán đồ chay ở đường...(quên tên rồi, nhưng hình như đi đường Phan Đăng Lưu từ chợ Bà Chiểu thì qua khỏi đường Hoàng Hoa Thám sẽ gặp, con đường này song song với HHT..., nếu không trúng thì hỏi bà chị của tui đó Cheesy)Tiệm này bán đồ chay ngon lắm, rất nhiều món, mà rẻ nữa, mỗi lần đi tới đó là muốn...tu liền...

Tui thấy bà ham ăn xôi quá nên gởi thêm xôi cho bà nè...

...

Tui nghĩ là bà ăn chay kiểu...khác phải không?!! Bỏ lạp xưởng đi thì thành xôi chay  Wink Cheesy Grin Tui thấy bạn tui có đạo ăn như vậy đó (có lạp xưởng mà không ăn, tức là lòng thành không bị cám dỗ  Undecided ) Quên, nhớ bỏ thịt ra nữa, tôm khô...hình như ăn được vì tui thấy bạn tui ăn cá  Huh Tongue Undecided

PS: Có người nói tui xảnh xẹ nên..., lâu lắm mới nghe từ này  Roll Eyes Shocked Cool

Tui, tui nhận là người nói cô PT xảnh xẹ . Chỉ có điều thú thật là không biết rõ chữ xảnh xẹ có nghĩa là gì . Chữ "chảnh" nữa. Xin mọi người cắt nghĩa giùm để mai mốt dùng cho nó đúng.

Định nghĩa của CC:

Xảnh xẹ  : active ? lăng xăng một cách duyên dáng ?

Chảnh : Hơi làm phách, chảnh chảnh cái mặt lên trời ?

CC
Cheesy

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 5 6 7 8 9 ... 15
Send Topic In ra