Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thành Viên mới    
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 10 11 12 13 14 15
Send Topic In ra
Thành Viên mới   (Read 32135 times)
đuc
YaBB Newbies
*

Re: Thành Viên mới  
Reply #165 - 15. Aug 2010 , 18:53

Đau Đỏ và Tuyê't Lan ơi, xin 2 cô gởi PM nhe.
Email làm sao mà đi lạt mâ't, tui mă'c cở quá.
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #166 - 15. Aug 2010 , 21:28

nang ton nu wrote on 17. Apr 2010 , 19:30:
Phục chị luôn đó chị PTan à! hình ảnh đầy đủ :ọ Em có mở coi hình ảnh LVD74 thì thấy có nhóm bạn thật đông của chị Cúc chụp hình trước nhà, nhìn cái nhà quen quen...ủa nhà mình ở GòVap đây nì, hổng biết chỉ họp bạn khi nao?

Nangtonnu trước ở Gò vấp mà ở đường  nào nè ? Choè hồi đó ở đường Gia Long ( bây giờ là Nguyễn Văn Nghi á ) . Chắc có quen à nha
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #167 - 24. Aug 2010 , 10:52

...

Hello bạn Bích Liên LVD74,

TM LVD_73 chờ  mãi Roll Eyes không thấy các bạn nho'm LVD 74 của BL..dance3, nên TM phải đành đưa 2 tay mình ra để dắt bạn vào sân trường . Wink

Được Admin cho hay bạn cư ngụ vùng Seattle WA , thế là bạn hàng xóm của TM. Tụi mình trước lạ sau quen , chúc bạn tìm được niềm vui và kỷ niệm trong d/d LVD.

Thân mến,
TM tulipvang
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #168 - 26. Aug 2010 , 18:58

maivang2 bleedingheart1
Chào Mừng Thầy Mai Xuân Kính
bleedingheart1 maivang2

Choè thấy thấp thoáng dáng Thầy vừa về đến sân trường , mừng quá.....chạy ra nắm tay Thầy dắt vô....mời Thầy ngồi uống trà và chờ các Thầy Cô , Các Chị , Các bạn vô thăm Thầy nha. Hôm nay mấy chị bận đi Đại hội mừng Sinh Nhật lần thứ 6 của Diễn đàn ở Vancouver , nên nhà hơi vắng đó Thầy ạ.

...

Chúc Thầy có nhiều niềm vui với các đồng nghiệp và các học trò xưa ở đây nha Thầy

Em tặng Thầy bó hoa thắm tình Thầy trò ạ

...
Back to top
« Last Edit: 26. Aug 2010 , 20:02 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #169 - 26. Aug 2010 , 21:36

ChíchChoè wrote on 26. Aug 2010 , 18:58:
maivang2 bleedingheart1
Chào Mừng Thầy Mai Xuân Kính
bleedingheart1 maivang2

Choè thấy thấp thoáng dáng Thầy vừa về đến sân trường , mừng quá.....chạy ra nắm tay Thầy dắt vô....mời Thầy ngồi uống trà và chờ các Thầy Cô , Các Chị , Các bạn vô thăm Thầy nha. Hôm nay mấy chị bận đi Đại hội mừng Sinh Nhật lần thứ 6 của Diễn đàn ở Vancouver , nên nhà hơi vắng đó Thầy ạ.

...

Chúc Thầy có nhiều niềm vui với các đồng nghiệp và các học trò xưa ở đây nha Thầy

Em tặng Thầy bó hoa thắm tình Thầy trò ạ

...

có ai là học trò thầy Kính hông? ra đây mà chào Thầy nè mấy chị ơi.... Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #170 - 26. Aug 2010 , 23:32

CHÀO MỪNG THẦY MAI XUÂN KÍNH

...

Em là LVD 75 Phương Tần xin chào mừng Thầy vào sân trường
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #171 - 04. Sep 2010 , 12:37

...

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #172 - 09. Sep 2010 , 14:42

...

Hello bạn HT,

Trước hết TM ( Tất Mỹ LVD 73) xin chào mừng bạn tham gia vào d/d LVD dance3

TM đọc bài viết của bạn cố mường tượng lại bạn nhưng không thể nhớ ra bạn là ai?  Undecided

TM học ban 12B, TM biết NKPP, HKP, và Kim Quy ( bạn ấy đã mất  Cry). TM quen thân với Thanh Vân, Hồ Điệp , và biết Cúc. TM nghe bạn nhắc đến Thanh , tên nghe quen nhưng lại không nhớ Thanh. Tongue

Mong bạn vào sân trường thường xuyên và cùng các bạn LVD73 ôn lại những kỷ niệm xưa , chúc bạn vui an hoahong.gif

...

Thân mến,

TM tulipvang
Back to top
« Last Edit: 09. Sep 2010 , 14:46 by Mytat »  

IP Logged

chuoixanh
YaBB Newbies
*

Reply #173 - 13. Sep 2010 , 01:43

Kinh chao cac Thay, Co va than chao tat ca cac chi va cac ban, minh la thanh vien cham chap, ten la Thi Hop Dam, minh moi tim dươc loi vao dien dan sang nay thoi mac du minh da len doc tin tuc va xem hinh anh ca tuan nay roi. Minh rat thich muc hoi ky cua Thay Dương, minh cung dươc hoc Toan Thay day nam De Tu,
Minh la LVD_76. Xin kinh goi loi hoi tham suc khoe den Cac Thay, Co va cac ban. Mong se co dip lien lac va tro chuyen voi cac ban cung cung nhu khac khoa.Email cua minh dam_hop@yahoo.com
Than ai
Back to top
« Last Edit: 13. Sep 2010 , 01:48 by chuoixanh »  

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #174 - 13. Sep 2010 , 06:40

...
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #175 - 14. Sep 2010 , 01:10

NgocDoa wrote on 13. Sep 2010 , 06:40:
...

Thân mến chào Ngọc Đoá. Cám ơn ND đã có lòng tốt làm thiệp chào mừng các thành viên mới có tên tôi trong đó.

Tôi cũng xin cám ơn Tất Mỹ cũng đã post thiệp chào mừng chúng tôi. (Nếu tôi có quên ai xin bỏ qua giùm nha!)

Lý do mà tôi trả lời từ từ là tại vì tôi thấy dạo d/đ LVD như đi dạo một vườn hoa. Có người gặp cánh hoa đầu tiên đã mân mê ngay lập tức. Còn tôi thì khác, tôi thích thong thả đi dạo cả vườn, ngắm cành này, appreciate cành kia, rồi gom lại thành một bó hoa để "chưng" trong bình một lúc!

Đến hôm nay thì tôi có được một bó hoa nhỏ nhỏ rồi! Nhưng cái hay của vườn hoa LVD là sau khi đi xong một vòng, vài ngày sau trở lại thì lại thấy trăm hoa khác đua nỡ!

Mấy tuần nay tôi chỉ có dịp đọc thơ và truyện trong d/đ thôi. Tôi rất thích Thơ của các tác giả Đỗ Hữu Tài và Hoa Tím Ngày Xưa và nhiều tác giả khác. Tôi không biết làm sao các thi sĩ này có thể "phun châu nhã ngọc" một cách dễ dàng như vậy! Thơ của các thân hữu này hay quá! Và các truyện ngắn đọc thấy cảm động vô cùng!

Một lần nữa, cám ơn các bạn đã đón tiếp niềm nỡ và thân chúc tất cả thành viên d/đ LVD nhiều giây phút an khang thoải mái!

Thân mến,
Nguyễn Văn Hà Smiley Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #176 - 15. Sep 2010 , 12:03

Nguyen Van Ha wrote on 14. Sep 2010 , 01:10:
Tôi cũng xin cám ơn Tất Mỹ cũng đã post thiệp chào mừng chúng tôi. (Nếu tôi có quên ai xin bỏ qua giùm nha!)

.................

Một lần nữa, cám ơn các bạn đã đón tiếp niềm nỡ và thân chúc tất cả thành viên d/đ LVD nhiều giây phút an khang thoải mái!

Thân mến,
Nguyễn Văn Hà Smiley Smiley Smiley

Thưa anh Hà,

Welcome anh vào d/d LVD là 1 niềm vinh hạnh nói riêng của TM/Dzịt Gỗ và nói chung của cả nhà. hoahong.gif

Không biết anh có dự định tham gia buổi họp bạn ngày 11-14 với chủ đề Nối tiếp vòng tay không?

TM rất mong được kiến diện tất cả các anh HNC , anh nhớ rủ 2 anh bạn hàng xóm Australia ( anh Phu De và anh Toàn Nguyễn) đi nghe , em đang chuẫn bị cái bụng của em cho ly che KH đó anh Toàn ui....

Lần nữa cám ơn các anh vào d/d LVD  sinh hoạt , và chắc em phải rủ hết đàn chim  TCVT qua nhà các anh quậy nha , được hông nè.????..thì Dzịt lội qua liền. Wink

...

Thân mến,

TM /DG tulipvang

Back to top

IP Logged

Nguyen Van Ha
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2011*

Reply #177 - 19. Sep 2010 , 08:52

Mytat wrote on 15. Sep 2010 , 12:03:
Thưa anh Hà,

Welcome anh vào d/d LVD là 1 niềm vinh hạnh nói riêng của TM/Dzịt Gỗ và nói chung của cả nhà. hoahong.gif

Không biết anh có dự định tham gia buổi họp bạn ngày 11-14 với chủ đề Nối tiếp vòng tay không?

TM rất mong được kiến diện tất cả các anh HNC , anh nhớ rủ 2 anh bạn hàng xóm Australia ( anh Phu De và anh Toàn Nguyễn) đi nghe , em đang chuẫn bị cái bụng của em cho ly che KH đó anh Toàn ui....

Lần nữa cám ơn các anh vào d/d LVD  sinh hoạt , và chắc em phải rủ hết đàn chim  TCVT qua nhà các anh quậy nha , được hông nè.????..thì Dzịt lội qua liền. Wink

...

Thân mến,

TM /DG tulipvang

Cám ơn TM và DG đã welcome tôi.

Khoảng tháng 11 tôi có công chuyện phải đi chỗ khác nên không tham dự buổi họp bạn Nối Tiếp Vòng Tay bên đó được. Nhưng không sao, tôi sẽ theo giỏi tham dự kiểu on-line. Miễn có lòng chắc là tốt rồi!

Phu De là bạn thân của tôi hồi còn học chung lớp ở HNC. Sau này may mắn lại ở chung cùng thành phố Melbourne phía nam Úc. Tụi tôi cũng hay gặp nhau thường (chính PD xúi tôi vô  d/đ LVD đó! Chứ trước đó tui chỉ ở trong d/đ HNC thôi!)
Còn anh Toàn Nguyễn thì tui chưa có dịp gặp. Chắc anh Toàn ở Sydney? Để tui sẽ hỏi PD xem sao!
DG nói đàn chim TCVT, mà TCVT là chữ tắt của chữ gì vậy?
À trong d/đ LVD có ai biết Lê Thị Bạch Yến (LVD 63-69) không? Yến đi du học bên Úc cùng nhóm với tôi. Trong nhóm du học ở Úc, Yến nỗi tiếng hát hay! Sau đó Yến lập gia đình với bạn cùng trường HNC tên là Thinh cũng qua Úc cùng khoá!

Cheeeeers,
NV Hà
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #178 - 19. Sep 2010 , 15:11

Nguyen Van Ha wrote on 19. Sep 2010 , 08:52:
Cám ơn TM và DG đã welcome tôi.

Khoảng tháng 11 tôi có công chuyện phải đi chỗ khác nên không tham dự buổi họp bạn Nối Tiếp Vòng Tay bên đó được. Nhưng không sao, tôi sẽ theo giỏi tham dự kiểu on-line. Miễn có lòng chắc là tốt rồi!

Phu De là bạn thân của tôi hồi còn học chung lớp ở HNC. Sau này may mắn lại ở chung cùng thành phố Melbourne phía nam Úc. Tụi tôi cũng hay gặp nhau thường (chính PD xúi tôi vô  d/đ LVD đó! Chứ trước đó tui chỉ ở trong d/đ HNC thôi!)
Còn anh Toàn Nguyễn thì tui chưa có dịp gặp. Chắc anh Toàn ở Sydney? Để tui sẽ hỏi PD xem sao!
DG nói đàn chim TCVT, mà TCVT là chữ tắt của chữ gì vậy?
À trong d/đ LVD có ai biết Lê Thị Bạch Yến (LVD 63-69) không? Yến đi du học bên Úc cùng nhóm với tôi. Trong nhóm du học ở Úc, Yến nỗi tiếng hát hay! Sau đó Yến lập gia đình với bạn cùng trường HNC tên là Thinh cũng qua Úc cùng khoá!

Cheeeeers,
NV Hà

Hello Hà
Sorry nha, dẫn vô mà lại "đem bạn bỏ chợ " hehehe
anh Toàn là sư huynh của tụi mình đó (HNC58-65) ở Sydney
TCVT (tiếng chim vườn trúc)là chổ mà chim cò réo rắc cảngày.
Gởi Hà tấm hình nầy xem có ai quen không?, hehehe

...
PD
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #179 - 19. Sep 2010 , 17:09

phu de wrote on 19. Sep 2010 , 15:11:
TCVT (tiếng chim vườn trúc)là chổ mà chim cò réo rắc cảngày.

PD

kkkkkkkkkkkkk ( nụ cười độc đáo của Sếu)

TCVT đang tính làm ăn lớn , đang nộp đơn và sắp có... franchise vài nơi.... Cheesy

Back to top

...

IP Logged

Pages: 1 ... 10 11 12 13 14 15
Send Topic In ra