Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thành Viên mới    
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 5 6 7 8 9 ... 15
Send Topic In ra
Thành Viên mới   (Read 32128 times)
Phương-Tú
YaBB Newbies
*

Re: Thành Viên mới  
Reply #90 - 09. Feb 2010 , 07:19

Phương Tú xin chào cả nhà, xin cảm ơn đã welcome pt, và xin lỗi đã chậm trả lời;  Bi hổm rày bận "uýnh lộn" với tuyết và với cái PC của mình, muốn trả lời cũng không được, giờ cuối phải cầu cứu Đặng Mỹ mới xong;   
pt xin chúc cả nhà năm mới thiệt vui, nụ cười mãi trên môi Smiley
pt
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #91 - 09. Feb 2010 , 13:29

Phương-Tú wrote on 09. Feb 2010 , 07:19:
Phương Tú xin chào cả nhà, xin cảm ơn đã welcome pt, và xin lỗi đã chậm trả lời;  Bi hổm rày bận "uýnh lộn" với tuyết và với cái PC của mình, muốn trả lời cũng không được, giờ cuối phải cầu cứu Đặng Mỹ mới xong;   
pt xin chúc cả nhà năm mới thiệt vui, nụ cười mãi trên môi Smiley
pt

Tú ơi,

Thế là vào được sân truờng rồi votay
Hôm nay đặc biệt có tiệc sinh nhật Quán Thời Gian (trong mục Nhạc) mời Tú vào nghe nhạc nhé !
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #92 - 10. Feb 2010 , 17:55

Ngố ơi,

My chào mừng Ngố vào D/D LVD. Mong Ngố tìm thấy niềm vui và tình thân nơi đậy
Ngố nhớ rủ chị Hoàn nhé !
Hình Ngố gửi của 2 chị Kim, Hoàn đã có ở trong kho rồi, nhưng chưa ghi tên 2 chị.

...
Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #93 - 11. Feb 2010 , 19:23

Đặng-Mỹ wrote on 10. Feb 2010 , 17:55:
Ngố ơi,

My chào mừng Ngố vào D/D LVD. Mong Ngố tìm thấy niềm vui và tình thân nơi đậy
Ngố nhớ rủ chị Hoàn nhé !
Hình Ngố gửi của 2 chị Kim, Hoàn đã có ở trong kho rồi, nhưng chưa ghi tên 2 chị.

...

Cám ơn chị Mỹ lần nữa nha , hôm nay Ngố vui lắm đi làm cứ nôn về để được vào sân trường học ké  Grin ,Ngố đã liên lạc chị Hoàn rùi nhưng chưa nghe chị ấy trả lời.Chờ nghe , chúc chị dzui thiệt là dzui nha , Smiley
         học trò ngoài sổ,
               Ngố

Back to top
« Last Edit: 13. Feb 2010 , 09:14 by admin »  

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #94 - 21. Mar 2010 , 21:39

...

Hello bạn Cao Huệ Chi
Emwhy đoán bạn là bạn của Chích Choè ( LVD_77) , Choè đi vắng và Admin cũng đi vắng , nên mạn phép các bạn đứng ra chào mừng bạn trước. Chúc bạn tìm được nhiều kỷ niệm và niềm vui trong đây.

Tóc Nâu ơi, em có quen với bạn Chi không?, ra nắm tay bạn vào sân trường nè  Wink

Thân mến,
TM tulipvang
Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #95 - 22. Mar 2010 , 06:40

Mytat wrote on 21. Mar 2010 , 21:39:
...

Hello bạn Cao Huệ Chi
Emwhy đoán bạn là bạn của Chích Choè ( LVD_77) , Choè đi vắng và Admin cũng đi vắng , nên mạn phép các bạn đứng ra chào mừng bạn trước. Chúc bạn tìm được nhiều kỷ niệm và niềm vui trong đây.

Tóc Nâu ơi, em có quen với bạn Chi không?, ra nắm tay bạn vào sân trường nè  Wink

Thân mến,
TM tulipvang

Ủa, Huệ Chi ơi, vào hồi nào mà hổng nghe Huệ Chi hú ai hết vậy?  Dương Thị Thu Ngọc là tên cúng cơm nè, Huệ Chi có nhớ không?  Xin giới thiệu với cả nhà, Cao Huệ Chi là học trò rất...cưng.... của cô Ngọc Mai đấy.
Huệ Chi đưa tay đây TN nắm dắt vào Lều Văn chào cô, chắc cô mừng lắm đó.  Sau đó thì cứ thong thả đi dạo khắp nơi nhé.  Tiếng Chim Vườn Trúc trong mục Hoa Gấm Ngày Xưa là của LVD77 mình đó.  TN thân tăng Huệ Chi bó hoa mừng bồ vào trường, và TN rất vui vì mình đã 35 năm rồi mới biết tin Chi.  Vài hàng cho Huệ Chi, TN phải lật đật đi làm đây.  Huệ Chi vào họp trong vườn trúc thường nghe.
...
Thân
TN
Back to top

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #96 - 01. Apr 2010 , 19:06

Em xin chào thầy cô các chị các bạn,

Em la Thy Oanh LVD78 xin ra mắt cả nhà và xin trình làng ní nich: vào trường 71, hs 6A4. Còn 1 tháng nửa là em xong lớp 9 thì xãy ra biến cố tháng 4 đen. Vì di tản hụt, lại yêu mến trường em đành ở lại làm em chị Sáu  Angry đến hết trung học rồi làm cô giáo làng. Sau vài năm bị đì em được giải phóng <vượt biên> Smiley

Em hiện định cư ở Sydney đã hăm mí mùa Xuận Làm lưu dân xứ người cũng có chút buồn lúc nào cũng mơ mơ màng màng về quá khứ thời niên thiếu hoa mông ở trường lơp...nên hôm ni em trở lại trường để tìm lại dấu ái xưa...kẻo

"Mau với chứ vội vàng lên với chứ
        Em, em ơi.......đã già rồi <để tìm tập thơ đã>
       Con chim hồng, trái tim nhỏ của tôi
       Mau với chứ thời gian không đứng đơị"

Back to top

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #97 - 01. Apr 2010 , 19:28

nang ton nu wrote on 01. Apr 2010 , 19:06:

Em la Thy Oanh LVD78 xin ra mắt cả nhà và xin trình làng ní nich: vào trường 71, hs 6A4. Còn 1 tháng nửa là em xong lớp 9 thì xãy ra biến cố tháng 4 đen. Vì di tản hụt, lại yêu mến trường em đành ở lại làm em chị Sáu  Angry đến hết trung học rồi làm cô giáo làng. Sau vài năm bị đì em được giải phóng <vượt biên> Smiley

Em hiện định cư ở Sydney đã hăm mí mùa Xuận Làm lưu dân xứ người cũng có chút buồn lúc nào cũng mơ mơ màng màng về quá khứ thời niên thiếu hoa mông ở trường lơp...nên hôm ni em trở lại trường để tìm lại dấu ái xưa...kẻo

...

Emwhy LVD_73 , xin chào  Nang Ton Nu LVD 78,
mến chúc em sẽ tìm nhiều niềm vui và kỷ niệm trong d/d.

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #98 - 01. Apr 2010 , 19:38

Chị Phương Tần 75 chào mừng Thy Oanh trở về mái nhà xưa LVD!

...

Mấy hôm nay thấy có nàng Tôn Nữ cứ e dè đứng ngoài cổng trường, muốn...nhận bà con ghê  Cheesy

Hay quá! Tìm được tập thơ rồi thì nhớ vào Hoa Gấm Ngày Xưa đấu thơ nghen...
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #99 - 01. Apr 2010 , 20:23

Chị Choè thân ái chào Thy Oanh mới vô sân trường.
Choè là LVD_77 nên xưng chị chút xíu thôi cho nó tình cãm nhen Oanh.

Nghe tên Thy Oanh sao thấy quen quen lắm nhen , hồi đó học lớp 11 Choè cũng có quen nhiều em gái kết nghĩa lớp 10 lắm. Oanh có biết Trần thị Liên đánh đàn guitar học lớp 10 D6 cùng năm với Oanh không?

Oanh cứ đi dạo sân trường, từ cung Hoa gấm đến Gánh hàng hoa , lúc nào rảnh thì chạy qua nhà Choè bên Tiếng chim vườn trúc chơi nhen.

Chúc Oanh tìm lại được và vui với bạn bè, thầy cô , các chị cũng như các bạn cùng trường mình ở đây nhé.

Thân mến ,

Choè

Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #100 - 01. Apr 2010 , 21:09

Oanh ơi, Thấy Oanh vào được rồi, viết lách ngon lành, đâu ra đó rồi. votay
Đọc Oanh viết thật dễ thợng, hy vọng sân trường này
đúng là nơi Oanh vẫn hằng mơ màng về nhé hoahong.gif 

...

ChíchChoè wrote on 01. Apr 2010 , 20:23:
Chị Choè
thân ái chào Thy Oanh mới vô sân trường.

hihi, làm My thấy phát tộị luôn, hổm rày khg xưng chị được với ai hả Chòe?  Grin

Back to top
« Last Edit: 01. Apr 2010 , 21:11 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #101 - 02. Apr 2010 , 00:09

Mytat wrote on 01. Apr 2010 , 19:28:
...

hello
Back to top

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #102 - 02. Apr 2010 , 00:36

Mytat wrote on 01. Apr 2010 , 19:28:
...

Chào chị TMỹ? Cám ơn chị đã đón em vào sân chơi, lúc trích thơ em quên ₫ề tên tác giả, đó là bài Giục giã của Xuân Diệu. Em chợt khám phá ra là ngày xưa tác giả cũng âu yếm gọi người yêu là trái tim nhỏ tôi ơi, how sweet? còn sweet hơn là Sweetheart nửa hén? Theo chị thì minh dịch từ này ra răng? Nào là trái tim ngục tù, trái tim không ngủ yên, trái tim tình si...nửa
Back to top

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #103 - 02. Apr 2010 , 01:02

Phương Tần wrote on 01. Apr 2010 , 19:38:
Chị Phương Tần 75 chào mừng Thy Oanh trở về mái nhà xưa LVD!

...

Mấy hôm nay thấy có nàng Tôn Nữ cứ e dè đứng ngoài cổng trường, muốn...nhận bà con ghê  Cheesy

Hay quá! Tìm được tập thơ rồi thì nhớ vào Hoa Gấm Ngày Xưa đấu thơ nghen...

Hi, chị. Có thể nào hé hé cái nón lên cho em nhìn rõ mặt tí Hình này cũng đặc biệt ghê.Lần sau đeo kính mát là bảo đảm vừa trẻ vừa sang lại kg cần cúi đầu e lệ   Grin
Nghe chị bảo đấu thơ em hoảng quá, thơ nầy thơ chôm chỉa. Tài như rứa thì cũng phước  Chi Tần là người Huế hỉ? Happy Easter.
Back to top

IP Logged

nang ton nu
Senior Member

Reply #104 - 02. Apr 2010 , 01:26

ChíchChoè wrote on 01. Apr 2010 , 20:23:
Chị Choè thân ái chào Thy Oanh mới vô sân trường.

Nghe tên Thy Oanh sao thấy quen quen lắm nhen , hồi đó học lớp 11 Choè cũng có quen nhiều em gái kết nghĩa lớp 10 lắm. Oanh có biết Trần thị Liên đánh đàn guitar học lớp 10 D6 cùng năm với Oanh không?

Oanh cứ đi dạo sân trường, từ cung Hoa gấm đến Gánh hàng hoa , lúc nào rảnh thì chạy qua nhà Choè bên Tiếng chim vườn trúc chơi nhen.

Chúc Oanh tìm lại được và vui với bạn bè, thầy cô , các chị cũng như các bạn cùng trường mình ở đây nhé.

Thân mến ,

Choè

Chị Choè ơi chị nhắc Liên lúc dầu em ko nhớ
nhưng biêt đàn guitar thì dần dần em nhớ ra.
Em có đi sinh hoạt với nhỏ sau 75, hinh như nó
học P1, P2 gì đó  Em rất mến nó vì tính tình giống
con trai Nhỏ đó có vô trường hả chị, chị hú nó
giùm em, chắc nó ko nhớ em đâu
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 5 6 7 8 9 ... 15
Send Topic In ra