Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Chị Tuyết Lan  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 ... 10
Send Topic In ra
Nhắn Chị Tuyết Lan (Read 14321 times)
Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Nhắn Chị Tuyết Lan
Reply #30 - 17. Apr 2008 , 18:20

anh_thu_Tran wrote on 16. Apr 2008 , 14:54:
Tuyết Lan ơi ,
   Mong là TL có nhiều can đảm và nghị lực lo cho OX nhé.Tất cả mọi người trong Diễn đàn sẽ cầu nguyện cho Anh sớm được tai qua nạn khỏi. Hai ông bà đã hiểu chân lý mầu nhiệm của Đạo Phật sẽ dễ dàng vượt qua khó khăn này.Ráng vui vẻ trả nghiệp của kiếp này TL nhé.

Chi Anh Thư thân
Em và OX em  xin cám ơn chị thật nhiều nhé chi. Chi Thư , em vẫn biết rằng một khi mình hiểu được cái chân lý mầu nhiệm của Đạo Phật , mình sẽ dễ dàng vượt qua. Nhưng chi ơi mình đang còn là một kẻ phàm tục, nên đôi khi vẫn không thể tránh được những cơn buồn phiền lo âu cho đơì thương,  phải không chi.   Nhưng chỉ trong chốc lát thôi chi ạ.
Hai chúng em xin chân thành cám ơn chi thật nhiều , chi nhé . Chúc chi một buổi tối đầy an lạc .
Em -TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #31 - 17. Apr 2008 , 18:26

HoaiNguyen wrote on 16. Apr 2008 , 15:08:
Chị Tuyết Lan ơi.

Em cầu mong cho anh mau bình phục. Chị chịu khó giữ gìn sức khoẻ nữa nhé.  Tụi em mong tin chị.

Em HN

Hoài thương
Chi TL va OX cám ơn em thật nhiều nhé . Có lẽ nhờ cả nhà hỏi thăm thật chân tình mà chi TL cảm thấy khoẻ hẳn. Hôm qua chi TL ở  nhà thương , rồi đến tối về nhà một ngươì bạn gần đó ngủ, vì nhà thương rầt xa nhà của chi . Anh bi stroke khi anh đang làm ở sở. Cũng may đó, chư nếu đang lái xe thì không biết chuyẹn sẽ ra như thế nào , khi anh đang ở trên xa lộ.
Chúc em một đêm an vui
Chi TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #32 - 17. Apr 2008 , 18:27

Quote:
Chúc OX TuyetLan sớm bình phục

TL và OX xin cám ơn anh nhiều lắm.
TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #33 - 17. Apr 2008 , 18:57

BichDinh wrote on 16. Apr 2008 , 16:20:
Chị TL ơi, đêm Chủ Nhật biết chị về đến nhà bình yên tụi em đã yên tâm rồi. Không ngờ Anh nhà lại bị nạn. Em không biết làm gì hơn là cầu xin cho Anh được tai qua nạn khỏi. Chị giữ gìn sức khoẻ và cho em biết tin nha.
Thân mến nhiều,
Em BD

BichDinh wrote on 17. Apr 2008 , 04:17:
Mấy chị ơi, em có gọi đ/t cho chi TL hai lần nhưng đều không gặp. Em biết chị TL có rất nhiều người thân quen ở Chùa mà chị đi mỗi thứ Bảy, nên chắc chắn sẽ được nhiều giúp đỡ từ các phật tử ở chùa. Tuy em và chị PH ở cách xa chị TL hơn hai giờ đồng hồ lái xe, nhưng nếu cần đến thì vẫn có thể đi được đấy ạ. Chị P Tr yên lòng và cầu nguyện cho vợ chồng chị TL nha.
Út Lớn

BichDinh wrote on 17. Apr 2008 , 12:15:
Cả nhà quý mến,
BD gọi đ/t cho chị TL đúng vào lúc chị vừa mới bước vào nhà đưa Anh về. Anh đã có thuốc men và về lại nhà rồi. Để chị TL nghỉ thở xong sẽ vào d/đ sau. Viết vội vài hàng để cô Tịnh và các chị em bớt lo lắng.
BD

BĐ thân thương
Chi TL rất là cảm động trước sư lo lắng của em , PTr cũng  như cả nhà về tình trạng sức khoẻ của ông bạn chi TL .Hồi chiều, chi TL thật là mệt , vậy mà khi nghe giọng nói và sự lo lắng hỏi han của em BĐ, chi TL thấy hết mệt  luôn đó BĐ ơi . Như hai chi em mình nói chuyện trong phone , anh giờ đã đở nhiêù , nhưng phải uống không biết bao nhiêu là thứ thuôc cấy BĐ ạ . 
Hôm đi DC thật là vui em nhỉ . Nhất là cô Tịnh . Chao ơi , cô thật là dễ thương  và hiền hoà quá em BĐ nhỉ . Cô lo cho chúng mình từng ly từng tý . Những ngày hôi ngộ  ở DC thật la vui mà cũng thật buồn . Khi về đến PA, chị TL vẫn không quên cái nét diụ dàng của BĐ, sự hiền hoà chân thật của TN, của PHuê. Cô Tịnh thì chắc chắn là chấm mây anh chàng rể LVD  và ngay cả anh chàng người mẫu của TN nữa . ...Còn chi Kim Hoà và chi Luu Hương , hai chi ấy thật là dễ thương. Chi Đ Đ thì khỏi nói , lúc nào cũng là một ngươì chi thật dễ thương và khả aí vô cùng .
Chúc em BĐ vui thật nhiều vơí anh nước dừa nhé. Cho chi TL gởi lơì thăm hỏi anh nước dưà T. của em , em nhé .
Chi TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #34 - 17. Apr 2008 , 19:06

Quote:
Đ Đ dọc thấy tin báo của PTr về việc OX của TL bị bịnh vào nhà thương thì thật sự giựt mình  Sad. Đ Đ cầu xin cho OX của TL chóng hồi tỉnh, cũng cầu xin cho em có nhiều nghị lực trong lúc này để săn sóc cho OX.
Diễn đàn không có chị em nào ở vùng Pennsylvania để mình nhờ đến thăm hỏi và giúp đở tinh thần của  TL trong lúc này  Sad  Sad.
Có dangiao của PTr không biết ở vùng nào trên đó  Undecided  Undecided , nhưng có biết cũng không dám nhờ  Undecided  Undecided

Chi Đ Đ à ơi
Lúc nào chi cũng là một ngươì chi hiền từ của chúng em . Lùc nào cũng lo lằng cho chúng em , Chắc chi sợ chúng em wậy hở chi  . EM và OX xin cám ơn chi thật nhiều nhé chi .  Lúc chi gọi em là em đang nói chuyện vơí Thầy của em. Em sẽ goi d/t chi mai chi nhe .
Bay giờ O X em phải uống nhiều loại thuốc khác nhau đó chi . Anh phải uống Lipitor, mặc dù Cholesterol cuả anh rất tốt, nhưng Bác Sĩ noí vì bi stroke, và bi  mổ òc, nên nò cho uống just in case .
Chúc anh chi một  buổi tồi vui ve
Em TL
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #35 - 18. Apr 2008 , 09:06

Hello chị Tuyết Lan,

Đi vắng hơn một ngày mới về thì biết được tin của OX chị bị bịnh. Tôi tin rằng chị TL với những hiểu biết thâm sâu về đạo Phật của mình sẽ đi qua được giai đoạn khó khăn này. Tôi cũng nghĩ rằng tất cả mọi anh chị em trong DD, bất luận tôn giáo nào cũng đã cầu nguyện cho anh được sớm phục hồi .

Thân mến,

CC

PS.
Tôi xin tiếp tục "tuyệt CC" thêm một tháng nữa ! And it will be renewable every month if needed.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #36 - 20. Apr 2008 , 13:07

Tuyet Lan wrote on 17. Apr 2008 , 18:20:
Chi Anh Thư thân
Em và OX em  xin cám ơn chị thật nhiều nhé chi. Chi Thư , em vẫn biết rằng một khi mình hiểu được cái chân lý mầu nhiệm của Đạo Phật , mình sẽ dễ dàng vượt qua. Nhưng chi ơi mình đang còn là một kẻ phàm tục, nên đôi khi vẫn không thể tránh được những cơn buồn phiền lo âu cho đơì thương,  phải không chi.   Nhưng chỉ trong chốc lát thôi chi ạ.
Hai chúng em xin chân thành cám ơn chi thật nhiều , chi nhé . Chúc chi một buổi tối đầy an lạc .
Em -TL

Tuyết Lan ơi ,OX của em có bớt chút nào không??? đã bắt đầu tập speech therapy chưa?????Hôm kia có Thày đến cầu an tại nhà em có giup em thanh thản nhẹ nhàng chút nào không.Mong là em va OX nghe được những lời kinh kệ này sẽ làm dịu được phần nào âu lo và sẽ vượt qua mọi trởp ngại một cánh dễ dàng.
   Tuyết Lan biết không ,từ năm 73 cho đến năm 83 chị đi ra vào nhà thương như đi chợ vì những cơn Asthma attack kinh hoàng lắm.Sau 75 hầu như mỗi tháng chị nằm nhà thương hết 20 ngày....Em thấy kinh hoàng không????Sau đó chị theo học Thiền với thày Thanh Từ  và một hôm chị được Thày tiếp và chị có xin với Thày là tại sao con bị nghiệp gì mà mang binh khó chữa đến như thể Xin thày chỉ dẫn cho Con để con chóng hết được khó khăn này.Thày khuyên chị nên chăm chú vào Thiền và gắng đừng lo sợ mỗi khi cơn bịnh ập tới.Thày hỏi chị Con có muốn trả nghiệp trong hết kiếp này hay muốn kéo dài trong nhiều kiếp.Cũng vì những lời khuyên này mà  chị đã có thể control được mình mỗi khi bi attack và cho đến nay thì mỗi năm chị chỉ bị khoảng hai lần mỗi khi bị cảm cúm mà thôi.
   TL à chị muốn kể cho em để em hiểu là mọi viẹc gì xảy đến cho mình đều là nghiệp duyên từ kiếp trước và kiếp này nhờ biết tu tâm dưỡng tánh nên mình mới được trả hết nghiệp cho kiếp này đó.
   Rất mong em cùng OX thanh thản nhẹ nhàng trả nghiệp nhé....Biết đâu một ngày rất nào đó OX em sẽ trở lại bình thường nhanh.Mong em giữ sức khoẻ bản thân mình nhé

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #37 - 20. Apr 2008 , 14:25

anh_thu_Tran wrote on 20. Apr 2008 , 13:07:
   Tuyết Lan ơi ,OX của em có bớt chút nào không??? đã bắt đầu tập speech therapy chưa?????Hôm kia có Thày đến cầu an tại nhà em có giup em thanh thản nhẹ nhàng chút nào không.Mong là em va OX nghe được những lời kinh kệ này sẽ làm dịu được phần nào âu lo và sẽ vượt qua mọi trởp ngại một cánh dễ dàng.
  Tuyết Lan biết không ,từ năm 73 cho đến năm 83 chị đi ra vào nhà thương như đi chợ vì những cơn Asthma attack kinh hoàng lắm.Sau 75 hầu như mỗi tháng chị nằm nhà thương hết 20 ngày....Em thấy kinh hoàng không????Sau đó chị theo học Thiền với thày Thanh Từ  và một hôm chị được Thày tiếp và chị có xin với Thày là tại sao con bị nghiệp gì mà mang binh khó chữa đến như thể Xin thày chỉ dẫn cho Con để con chóng hết được khó khăn này.Thày khuyên chị nên chăm chú vào Thiền và gắng đừng lo sợ mỗi khi cơn bịnh ập tới.Thày hỏi chị Con có muốn trả nghiệp trong hết kiếp này hay muốn kéo dài trong nhiều kiếp.Cũng vì những lời khuyên này mà  chị đã có thể control được mình mỗi khi bi attack và cho đến nay thì mỗi năm chị chỉ bị khoảng hai lần mỗi khi bị cảm cúm mà thôi.
  TL à chị muốn kể cho em để em hiểu là mọi viẹc gì xảy đến cho mình đều là nghiệp duyên từ kiếp trước và kiếp này nhờ biết tu tâm dưỡng tánh nên mình mới được trả hết nghiệp cho kiếp này đó.
  Rất mong em cùng OX thanh thản nhẹ nhàng trả nghiệp nhé....Biết đâu một ngày rất nào đó OX em sẽ trở lại bình thường nhanh.Mong em giữ sức khoẻ bản thân mình nhé

Chị Anh Thư nói đúng , đối với em , bất cứ chuyện nào xãy ra với em , em thấy nếu em chấp nhận nó như 1 lẽ đương nhiên thì thấy rất dễ chịu thậm chí còn có phần " thích thú " nữa dù là nó tệ cách mấy , em khg hề than trách , nhờ vậy em mới " còn sống " đến ngày nay , và nay em tin rằng nếu mình nhìn đời bằng 1 ánh mắt lạc quan thì cuộc sống cũng sẽ vui vẻ như thế , em cũng đã tập thiền nhưng chưa tốt lắm , từ hồi bị xe đụng đến giờ chưa dám tập yoga lại chỉ ngồi thiền thôi cho tâm hồn thư thái 1 chút ,bây giờ em có tập 1 điệu nhảy gọi là sansa ( khg biết viết có đúng không ) , điệu nhảy này rất vui cứ nghe nhạc trổi lên là cảm thấy vui liền và quên hết tất cả , đó là em , đôi khi em nghĩ chắc vì vậy mà em có tiếng là quậy , vì em khg thể nào chịu ngồi im chờ mọi thứ khổ ải dập xuống đầu mình , trong lớp học này có rất nhiều người lớn tuổi , khoảng trên dưới 60 và nhìn mọi người rất là vui vẻ , không thể tưởng tượng được với tuổi đó mà lại nhìn trẻ trung yêu đời đến thế

Em mong rằng các chị nhà mình luôn luôn vui vẻ , vượt qua được mọi thử thách của đời , luôn tìm được hạnh phúc và cứ nên tìm thời gian ra vô mái nhà này để cười vui với nhau như trong một gia đình thật sự , chia xẻ niếm vui nổi buồn và cả những khó khăn trong cuộc sống

Trưa nay em sẽ bắt đầu nghĩ phép đây , em sẽ vắng nhà 1 thời gian nhé , hứa hẹn khi quay về sẽ thật là mạnh khoẻ vừa quậy vừa múa đủ bài , ở nhà đừng có ai bị gì nữa nhe  Cheesy Grin Cool Cool

PTr

Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #38 - 20. Apr 2008 , 15:53

Tuyết Lan biết không ,từ năm 73 cho đến năm 83 chị đi ra vào nhà thương như đi chợ vì những cơn Asthma attack kinh hoàng lắm.Sau 75 hầu như mỗi tháng chị nằm nhà thương hết 20 ngày....Em thấy kinh hoàng không????Sau đó chị theo học Thiền với thày Thanh Từ  và một hôm chị được Thày tiếp và chị có xin với Thày là tại sao con bị nghiệp gì mà mang binh khó chữa đến như thể Xin thày chỉ dẫn cho Con để con chóng hết được khó khăn này.Thày khuyên chị nên chăm chú vào Thiền và gắng đừng lo sợ mỗi khi cơn bịnh ập tới.Thày hỏi chị Con có muốn trả nghiệp trong hết kiếp này hay muốn kéo dài trong nhiều kiếp.Cũng vì những lời khuyên này mà  chị đã có thể control được mình mỗi khi bi attack và cho đến nay thì mỗi năm chị chỉ bị khoảng hai lần mỗi khi bị cảm cúm mà thôi.

Chào chị AT

Đồng ý với chị, Theo tôi nghĩ những gì mình đang có, (tốt hay xấu ) đều là kết quả do nghiệp hay duyên mình tạo ra từ trước, nếu ta đang trả nghiệp thì nên chấp nhận nhưng cần phải cầu nguyện, hay tụng kinh sám hối để cái nghiệp đó được mau dứt, vì căn ai nấy trả, quả ai nấy mang,  mình phải tự mình sám hối mới được, không có ai cầu dùm cho được đâu.

Chị lúc nầy đở chưa?, tôi mua thuốc ngừa cúm về mà làm biếng đem đi chích giờ đang bị cúm,  hehehe
Back to top
« Last Edit: 20. Apr 2008 , 16:31 by phu de »  

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #39 - 20. Apr 2008 , 16:13

Quote:
Chào chị AT

Đồng ý với chị, Theo tôi nghĩ những gì mình đang có, (tốt hay xấu ) đều là kết quả do nghiệp hay duyên mình tạo ra từ trước, nếu ta đang trả nghiệp thì cũng nên chấp nhận nhưng cũng nên cầu nguyện, hay tụng kinh sám hối để cái nghiệp đó được mau dứt, vì căn ai nấy trả, quả ai nấy mang,  mình phải tự mình sám hối mới được, không có ai cầu dùm cho được đâu.

Chị lúc nầy đở chưa?, tôi mua thuốc ngừa cúm về mà làm biếng đem đi chích giờ đang bị cúm,  hehehe

Thưa anh Phú De.

Kỳ này anh khoẻ chưa? Em dọc mấy bài thơ anh post hay quá.

Anh cho em hỏi thăm : bên anh ở không biết ở dâu? Anh tự mua thuốc ngừa cúm dược và tự dem di chích lấy dược?
HN
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #40 - 20. Apr 2008 , 16:41

HoaiNguyen wrote on 20. Apr 2008 , 16:13:
Thưa anh Phú De.

Kỳ này anh khoẻ chưa? Em dọc mấy bài thơ anh post hay quá.

Anh cho em hỏi thăm : bên anh ở không biết ở dâu? Anh tự mua thuốc ngừa cúm dược và tự dem di chích lấy dược?
HN

Chào HoaiNguyen
Cám ơn HN, hôm nay thì khoẻ rồi, hôm trước phải nằm nhà mấy ngày.

Bên Úc thì mình phải lại bác sĩ để xin toa đi mua thuốc Fluvax, xong trở lại bs để chích ngừa, nhiều chổ hãng xưỡng ở đây thì họ cho y tá đến chích ngừa free.

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #41 - 20. Apr 2008 , 17:41

Quote:
Chào chị AT

Đồng ý với chị, Theo tôi nghĩ những gì mình đang có, (tốt hay xấu ) đều là kết quả do nghiệp hay duyên mình tạo ra từ trước, nếu ta đang trả nghiệp thì nên chấp nhận nhưng cần phải cầu nguyện, hay tụng kinh sám hối để cái nghiệp đó được mau dứt, vì căn ai nấy trả, quả ai nấy mang,  mình phải tự mình sám hối mới được, không có ai cầu dùm cho được đâu.

Chị lúc nầy đở chưa?, tôi mua thuốc ngừa cúm về mà làm biếng đem đi chích giờ đang bị cúm,  hehehe

Anh PD ,thật sự mình cũng chả cần phải tụng kinh sám hối đâu anh ,nếu được thì tốt còn không thì cũng không ai bắt cả.Tuy nhiên đạo Phật là người nao tu người ấy chứng chứ không ai tu hộ ai cũng như không ai trả nghiệp được cho ai.,
   Nếu mình cứ sống đúng lẽ phải an nhiên tự tại với những gì mình đã và đang có cũng như không mong cầu gì hết thì cuộc sống sẽ có ý nghĩa hơn.Mọi việc xấu tốt đến với mình đều vui vẻ nhận lãnh thế là quá đủ.
   AT vừa chích ngừa Flu xong được 5 ngày thì bị hành luôn ,có xin thuốc của anh Đ về đê/ chích cho anh M nhưng anh ấy có vẻ bị cảm nên thuốc vẫn còn nằm trong tủ lạnh cho dến tuần rồi thì anh ấy bị cúm nặng hành rồi ,cũng vì vậy AT vừa mới bớt nay lại bị lây của anh ấy tiếp nên cũng hơi thê thảm một chút.
.Nghe nói năm nay dịch Flu đang thê thảm lắm đó.New strain.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #42 - 20. Apr 2008 , 19:19

Tuyết Lan biết không ,từ năm 73 cho đến năm 83 chị đi ra vào nhà thương như đi chợ vì những cơn Asthma attack kinh hoàng lắm.Sau 75 hầu như mỗi tháng chị nằm nhà thương hết 20 ngày....Em thấy kinh hoàng không????Sau đó chị theo học Thiền với thày Thanh Từ  và một hôm chị được Thày tiếp và chị có xin với Thày là tại sao con bị nghiệp gì mà mang binh khó chữa đến như thể Xin thày chỉ dẫn cho Con để con chóng hết được khó khăn này.Thày khuyên chị nên chăm chú vào Thiền và gắng đừng lo sợ mỗi khi cơn bịnh ập tới.Thày hỏi chị Con có muốn trả nghiệp trong hết kiếp này hay muốn kéo dài trong nhiều kiếp.Cũng vì những lời khuyên này mà  chị đã có thể control được mình mỗi khi bi attack và cho đến nay thì mỗi năm chị chỉ bị khoảng hai lần mỗi khi bị cảm cúm mà thôi.

Quote:
Chào chị AT

Đồng ý với chị, Theo tôi nghĩ những gì mình đang có, (tốt hay xấu ) đều là kết quả do nghiệp hay duyên mình tạo ra từ trước, nếu ta đang trả nghiệp thì nên chấp nhận nhưng cần phải cầu nguyện, hay tụng kinh sám hối để cái nghiệp đó được mau dứt, vì căn ai nấy trả, quả ai nấy mang,  mình phải tự mình sám hối mới được, không có ai cầu dùm cho được đâu.

Chị lúc nầy đở chưa?, tôi mua thuốc ngừa cúm về mà làm biếng đem đi chích giờ đang bị cúm,  hehehe

Kinh Chào chi Anh Thư và anh PD
Cám ơn chi Thư và anh PD nhiều lắm. Chúng em đã cũng có được một chút ít hiểu biết về Phật Pháp nên chúng em chỉ buồn một chút ít thôi anh , chi ạ.  Vì chúng em biết rằng , chúng ta ai ai không ít thì nhiều trong một lúc nào đó trong cuộc sống giữa đời thường này đều phải trả những nghiệp quả mà chính  mình đã gây ra từ vô thuỷ kiếp về  trước. Chính vì  mình biết tu tập, làm lành tránh dữ , nên mình được trả nghiệp ngay trong đời này . Cũng ví như nếu mình vay nợ trong ngân hàng , nếu mình có tiền để trả nợ sớm , thì mỉnh không phải trả  tiền lơì nhiều.
OX em vưà mới về chiều thứ Năm . Hôm thứ Sáu , em tự nhiên thấy mệt quá ,nên ngủ li bì ., nên chưa có gọi đ/t được cho Bác Sĩ này nọ . Tối thứ Sáu, Thầy y chỉ của em (không phải Sư Phụ của em- Dù Thầy chỉ là Thầ y chỉ, nhưng Thầy rất lo cho chúng em - như là đệ tử của Thầy vậy ) đến nhà em,  và Thầy sẽ ở nhà chúng em 1 tuần . Thầy hướng dẫn chùa chúng em khoá tu niệm Phật , nên hai hôm Thứ Bảy và hôm nay , em và O X , dự khoá tu của Thầy , nên tâm hồn cũng thanh thản được một chút chi ạ .  Có Thầy của mình bên cạnh mình trong những lúc này , chúng em cũng thấy thân tâm mình an ổn chút đĩnh . Thầy sẽ dạy O X em cách ăn  uống và tâp để relax cái đầu của mình vào ngày mai .  Chúng em tu theo pháp môn Tịnh Độ chi ạ . Hai ngày qua Niệm Phật chúng em cũng thấy lòng mình thanh thản  hơn .
Rồi có Thầy Tây Tạng , tự nhiên lại ghé vùng chúng em ở , Thầy có ghé thăm , và tụng kinh cầu an cho chúng em  .  Anh PD và chị Thư a , vẫn biết là mọi người đều phải tự mình trả lấy nghiep của mình , giống như trong Kinh Điạ Tạng dạy " Chí thân như cha vơí con , cũng không thể nào chiụ khổ cho nhau ",  nhưng mấy Thầy cũng có thể dùng công phu tu hành của mình mà giúp cho Phật Tủ một phần nào , phần còn lại , thì mình phải tự mình sám hối cho mình (phần này em đồng ý vơí anh PD )  .

Thưa Các Cô (nhất là Cô Tịnh- Em thương cô nhiều lắm cô ơi ) , chi Kim Hoà và chi Lưu Hương (hai chi thật là dễ thương của em dù chỉ là mới gặp nhau trong chuyen đi thăm cô Ngôn ) , Chi A Thư,  chị Đ Đ, chị Tuy Van , anh Toàn, anh PD, anh  ĐS (thầy CC-hihihi ),  cac em PTr., BĐ, PHuệ, PT, Hoài N., T Khanh,   cũng như tất cả ACE trong D/Đ, em và O X rât thành thật cám ơn cả nhà , đã lo lắng và chia xẻ với chúng em những lời vấn an , chúc lành , cầu nguyện ( cho dẩu khác tôn giáo - giống như anh ĐS đã nói ) . Chúng em thật là không biết nói sao để diển tả cho hết với các ACE trong D/Đ sự cảm động của chúng em . Những sự an ủi hỏi han của bạn bè trong lúc này , đã một phần nào giúp chúng em có thêm nghị lực để vượt qua sự trả nghiệp của chúng em .
Trong tuần này, em sẽ bận rộn lo cho OX, và Thầy của em , nên em sẽ không vào  D/Đ thuờng xuyên . Em sẽ cố gắng .
Khi xong viêc ,em sẽ vào D/Đ thường xuyên hơn .

Em xin chúc cả nhà được một tuần lễ đầy vui vẻ
Em
TL

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #43 - 20. Apr 2008 , 20:05

CoiChay wrote on 18. Apr 2008 , 09:06:
Hello chị Tuyết Lan,

Đi vắng hơn một ngày mới về thì biết được tin của OX chị bị bịnh. Tôi tin rằng chị TL với những hiểu biết thâm sâu về đạo Phật của mình sẽ đi qua được giai đoạn khó khăn này. Tôi cũng nghĩ rằng tất cả mọi anh chị em trong DD, bất luận tôn giáo nào cũng đã cầu nguyện cho anh được sớm phục hồi .

Thân mến,

CC

PS.
Tôi xin tiếp tục "tuyệt CC" thêm một tháng nữa ! And it will be renewable every month if needed.

Thân chào Anh ĐS
TL xin thành thật cám ơn anh ĐS thật nhiều về những lơì nhắn nhủ của anh . Thưa anh , trong những lúc này , những lời thăm hỏi của bạn bẻ dù chỉ là những lơì thăm hỏi đơn sơ, cho đến những cú đ/t hỏi han , cũng đủ làm ấm lòng của bọn TL .  Hôm Thứ Bảy va Chủ Nhât này , TL va O X, dự khoá tu niệm Phật do Thấy y chỉ của TL hướng dẫn, nên tinh thần cũng  được an lạc . Thưa anh, chắc anh cũng biết trong lúc này mà có Su Phụ của mình  bên cạnh, mình cũng thấy vũng tâm hơn chút đỉnh anh nhỉ .
Chúc anh thân tâm hằng an lạc .   
TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #44 - 20. Apr 2008 , 20:14

Tinh_Nguyen wrote on 17. Apr 2008 , 06:14:
Tuyết Lan thương,

Sáng nay cô có gọi hỏi thăm em nhưng không gặp, tối nay cô sẽ gọi lại nhé. Hy vọng gặp được em.
Phu quân của em đã tỉnh chưa?  BS cho biết như thế nào?
Cô rất nóng lòng được biết tin . Cô ở xa, nên không đi thăm được, nhưng em cần gì cho cô biết nhé, đừng ngại gì cả!
Xin em giử gìn sức khoẻ nhé.
Cô xin cầu nguyện Trời Phật phu hộ cho phu quân em được tai qua nạn khỏi.

Thương,
Cô Tịnh

Cô Tịnh dễ thương của chúng em
Em thật cảm động trước những lời hỏi han của cô.
EM xin lỗi cô là em quá bận nên không gọi đ/t đến cô . Mây bửa nay, đâù óc em nhiều việc quá.  Em xin Cô cho em đ/t của Cô, để em gọi đ/t đến Cô , cô nhé . Em cò Thầ y chỉ đế ở để lo cho chúng em . May quá phải không cô .
Em sẽ viết thư cho cô dài hơn để tâm sự, cô nhé . Mai sớm em phải dậy sớm để công phu khuya với Thầy
Không biết em có dây nổi không ?
Em 
TL
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 ... 10
Send Topic In ra