Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Chị Tuyết Lan  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 6 ... 10
Send Topic In ra
Nhắn Chị Tuyết Lan (Read 14293 times)
CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Re: Nhắn Chị Tuyết Lan
Reply #45 - 21. Apr 2008 , 01:07

Tuyet Lan wrote on 20. Apr 2008 , 20:05:
Thân chào Anh ĐS
TL xin thành thật cám ơn anh ĐS thật nhiều về những lơì nhắn nhủ của anh . Thưa anh , trong những lúc này , những lời thăm hỏi của bạn bẻ dù chỉ là những lơì thăm hỏi đơn sơ, cho đến những cú đ/t hỏi han , cũng đủ làm ấm lòng của bọn TL .  Hôm Thứ Bảy va Chủ Nhât này , TL va O X, dự khoá tu niệm Phật do Thấy y chỉ của TL hướng dẫn, nên tinh thần cũng  được an lạc . Thưa anh, chắc anh cũng biết trong lúc này mà có Su Phụ của mình  bên cạnh, mình cũng thấy vũng tâm hơn chút đỉnh anh nhỉ .
Chúc anh thân tâm hằng an lạc .    
TL

Chị TL,

Tôi rất mừng khi biết được tình trạng của anh nhà đang trên đường hồi phục. Tôi cũng ý thức được trong những giấy phút khó khăn không biết xoay sở, trở tay như thế nào mà có được người đỡ đầu là một bậc thầy bên cạnh là một chuyện rất hay, rất quí giá.

Về chuyện Nghiệp, thì đây là một đề tài lớn quá tôi không dám mạn bàn, CC thì dễ  Cheesy , chứ nói chuyện một cách đàng hoàng tôi còn phải học hỏi nhiều lắm. Chỉ nhớ lời của thầy Thanh Từ "tu là chuyển nghiệp" mà làm câu châm ngôn trong những cố gắng hàng ngày.

Cầu mong hai anh chị được an lạc trong cuộc và may mắn trong mọi sự.

Thân mến,
ĐS
Back to top

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #46 - 21. Apr 2008 , 02:13

Em nghe các anh chị bàn về chuyện đạo Phật, em cũng thích nghe lắm, em có fichier pps hay lắm, mà hỏng có account để charger fichier vô, các anh chị làm ơn cho em e mail nhen (trong phần nhắn tin chẵng hạn) !
Bài nói về 14 lời nhận xét của đức Phật.
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #47 - 21. Apr 2008 , 04:30

TL ơi,
Hôm nay anh nhà có khoẻ hơn không em? Em đã đi làm lại chưa hay vẫn ở nhà chăm sóc anh ấy?
Nhớ kể lại cho mọi người nghe chuyện sư thày ghé qua nhà em nhé  Wink
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #48 - 21. Apr 2008 , 08:25

Quote:

TL ơi,
Hôm nay anh nhà có khoẻ hơn không em? Em đã đi làm lại chưa hay vẫn ở nhà chăm sóc anh ấy?
Nhớ kể lại cho mọi người nghe chuyện sư thày ghé qua nhà em nhé  Wink

Chị Đ Đ ơi
O X em đở nhiều rội . Em chỉ sợ sau này ở nhà một mình thì sao?  Em ở nhà tuần  này (hai-tu) ,một công hai chuyện , lo cho Thầy và O X.
EM TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #49 - 21. Apr 2008 , 08:36

CoiChay wrote on 21. Apr 2008 , 01:07:
Chị TL,

Tôi rất mừng khi biết được tình trạng của anh nhà đang trên đường hồi phục. Tôi cũng ý thức được trong những giấy phút khó khăn không biết xoay sở, trở tay như thế nào mà có được người đỡ đầu là một bậc thầy bên cạnh là một chuyện rất hay, rất quí giá.

Về chuyện Nghiệp, thì đây là một đề tài lớn quá tôi không dám mạn bàn, CC thì dễ  Cheesy , chứ nói chuyện một cách đàng hoàng tôi còn phải học hỏi nhiều lắm. Chỉ nhớ lời của thầy Thanh Từ "tu là chuyển nghiệp" mà làm câu châm ngôn trong những cố gắng hàng ngày.

Cầu mong hai anh chị được an lạc trong cuộc và may mắn trong mọi sự.

Thân mến,
ĐS

Anh ĐS
Cám ơn thật nhiều. O X đở hơn hôm thứ năm tuần vừa rồi. ,. mà đã đòi đi làm trở lại. TL phải goị lại Bác Sĩ gia đình và Bác Sĩ óc, xem bon ho nói gì. BÁc Sĩ nhà thương ký giấy cho O X nghĩ 1 tháng.
Vài giòng đến Anh Đ S
Chúc anh một ngày đầu tuần vui vẻ , an lạc
Thân chào
TL
Back to top
« Last Edit: 21. Apr 2008 , 09:12 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Xuan
Senior Member

Reply #50 - 22. Apr 2008 , 04:13

Thưa các anh chị,
Như đã hứa, em đã (ouf !) upload được fichier này ! Chắc các anh chị đã đọc qua lâu rồi, nhưng mà lâu lâu đọc lại, thắm thía quá.

http://www.mediamax.com/fingus/Hosted/14%20dieu%20ran.pps
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #51 - 24. Apr 2008 , 18:36

Tuyet Lan wrote on 20. Apr 2008 , 19:19:
Kinh Chào chi Anh Thư và anh PD
Cám ơn chi Thư và anh PD nhiều lắm. Chúng em đã cũng có được một chút ít hiểu biết về Phật Pháp nên chúng em chỉ buồn một chút ít thôi anh , chi ạ.  Vì chúng em biết rằng , chúng ta ai ai không ít thì nhiều trong một lúc nào đó trong cuộc sống giữa đời thường này đều phải trả những nghiệp quả mà chính  mình đã gây ra từ vô thuỷ kiếp về  trước. Chính vì  mình biết tu tập, làm lành tránh dữ , nên mình được trả nghiệp ngay trong đời này . Cũng ví như nếu mình vay nợ trong ngân hàng , nếu mình có tiền để trả nợ sớm , thì mỉnh không phải trả  tiền lơì nhiều.
OX em vưà mới về chiều thứ Năm . Hôm thứ Sáu , em tự nhiên thấy mệt quá ,nên ngủ li bì ., nên chưa có gọi đ/t được cho Bác Sĩ này nọ . Tối thứ Sáu, Thầy y chỉ của em (không phải Sư Phụ của em- Dù Thầy chỉ là Thầ y chỉ, nhưng Thầy rất lo cho chúng em - như là đệ tử của Thầy vậy ) đến nhà em,  và Thầy sẽ ở nhà chúng em 1 tuần . Thầy hướng dẫn chùa chúng em khoá tu niệm Phật , nên hai hôm Thứ Bảy và hôm nay , em và O X , dự khoá tu của Thầy , nên tâm hồn cũng thanh thản được một chút chi ạ .  Có Thầy của mình bên cạnh mình trong những lúc này , chúng em cũng thấy thân tâm mình an ổn chút đĩnh . Thầy sẽ dạy O X em cách ăn  uống và tâp để relax cái đầu của mình vào ngày mai .  Chúng em tu theo pháp môn Tịnh Độ chi ạ . Hai ngày qua Niệm Phật chúng em cũng thấy lòng mình thanh thản  hơn .
Rồi có Thầy Tây Tạng , tự nhiên lại ghé vùng chúng em ở , Thầy có ghé thăm , và tụng kinh cầu an cho chúng em  .  Anh PD và chị Thư a , vẫn biết là mọi người đều phải tự mình trả lấy nghiep của mình , giống như trong Kinh Điạ Tạng dạy " Chí thân như cha vơí con , cũng không thể nào chiụ khổ cho nhau ",  nhưng mấy Thầy cũng có thể dùng công phu tu hành của mình mà giúp cho Phật Tủ một phần nào , phần còn lại , thì mình phải tự mình sám hối cho mình (phần này em đồng ý vơí anh PD )  .

Thưa Các Cô (nhất là Cô Tịnh- Em thương cô nhiều lắm cô ơi ) , chi Kim Hoà và chi Lưu Hương (hai chi thật là dễ thương của em dù chỉ là mới gặp nhau trong chuyen đi thăm cô Ngôn ) , Chi A Thư,  chị Đ Đ, chị Tuy Van , anh Toàn, anh PD, anh  ĐS (thầy CC-hihihi ),  cac em PTr., BĐ, PHuệ, PT, Hoài N., T Khanh,   cũng như tất cả ACE trong D/Đ, em và O X rât thành thật cám ơn cả nhà , đã lo lắng và chia xẻ với chúng em những lời vấn an , chúc lành , cầu nguyện ( cho dẩu khác tôn giáo - giống như anh ĐS đã nói ) . Chúng em thật là không biết nói sao để diển tả cho hết với các ACE trong D/Đ sự cảm động của chúng em . Những sự an ủi hỏi han của bạn bè trong lúc này , đã một phần nào giúp chúng em có thêm nghị lực để vượt qua sự trả nghiệp của chúng em .
Trong tuần này, em sẽ bận rộn lo cho OX, và Thầy của em , nên em sẽ không vào  D/Đ thuờng xuyên . Em sẽ cố gắng .
Khi xong viêc ,em sẽ vào D/Đ thường xuyên hơn .

Em xin chúc cả nhà được một tuần lễ đầy vui vẻ
Em
TL

TL thương mến,
thiệt là bà ngoại TV thật lẩm câm.2 đứa mình cùng khóa 73, nghe TẤT MỸ nhấc hoài , mà bây giồ mối vỗ lẽ
  Bạn ráng giữ gìn sức khoẽ, lo cho OX va tuần nầy đưa tiễn CÔ NGÔN lẫn cuôi...buồn qua..
  hy vọng sẽ gập bạn 1 ngày gần đây nhe..
  bạn theo học đạo PHẬT   rất tôt. câu chúc đại gd LVD chúng ta luôn an mạnh..
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #52 - 29. Apr 2008 , 19:06

TL ơi,
Đã 1 giờ sáng rồi mà sao vẫn còn vào trường vậy? Bộ tính làm đêm không ngủ hả  Huh  Tongue
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Mytat
Gold Member

Peace - Love - Happiness

Reply #53 - 05. May 2008 , 08:46

Lan oi, nhớ về Sanjose vào tuần 06/20-06/23 họp bạn voi tui này nghe, rất mong gặp Lạn  Wink Wink WinkThân mến Tất MỹQuote:

TL ơi,
Đã 1 giờ sáng rồi mà sao vẫn còn vào trường vậy? Bộ tính làm đêm không ngủ hả  Huh  Tongue

Back to top

Friendship is a rainbow between 2 hearts sharing 7 colors: hoahong.gif Secret hoahong.gif Truth hoahong.gifSadness hoahong.gifFaith hoahong.gif Happiness hoahong.gifRespect hoahong.gif Love hoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #54 - 05. May 2008 , 18:39

cám ôn TÂ"T MỸ đã gọi phụ các bạn lvd 73.
Hy vọng TL sẽ hội ngộ các bạn, sau 35 nam xa cạch
  Chúc ox TL mau phục hồi sức khoẽ nhẹ
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #55 - 06. May 2008 , 15:01

Mytat wrote on 05. May 2008 , 08:46:
Lan oi, nhớ về Sanjose vào tuần 06/20-06/23 họp bạn voi tui này nghe, rất mong gặp Lạn  Wink Wink WinkThân mến Tất Mỹ

TMỹ ơi
Để TL tính xem sao nhé T Mỹ. TL muốn đi lắm để gặp các bạn nhưng để coi., Mỹ nhé
TL
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #56 - 06. May 2008 , 15:03

tuy-van wrote on 05. May 2008 , 18:39:
cám ôn TÂ"T MỸ đã gọi phụ các bạn lvd 73.
Hy vọng TL sẽ hội ngộ các bạn, sau 35 nam xa cạch
  Chúc ox TL mau phục hồi sức khoẽ nhẹ

Vân ơi
Mình cũng muốn đi lắm, nhưng để mình coi mình phải sắp xếp việc , rồi xem sao, Van nhé.
TL
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #57 - 10. May 2008 , 09:14

HAPPY MOTHER DAY

...

Chúc chị TLan một ngày Mother day vui vẻ , cười nhiều
.
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #58 - 10. May 2008 , 13:05

HoaiNguyen wrote on 10. May 2008 , 09:14:
HAPPY MOTHER DAY

...

Chúc chị TLan một ngày Mother day vui vẻ , cười nhiều
.

Hoài thương
Chi TL cám ơn em vô cùng. Em thật lúc nào cũng chu đáo. Hôm nya chi TL bận ôi là bân. Chi phải  thâu băng giảng phát cho Phật tử đi chùa Lễ Phật Đản ngày mai, nấu chè , làm bánh lỗ tai heo và bánh tiêu cho ngươì ta ăn ngày mai. Chắc chi TL hết "xíu quách " quá , Hoài ơi.   
Chúc em một ngaỳ "Lễ Mẹ Hiền"  vui vẻ em nhé.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #59 - 10. May 2008 , 15:27

...

Tặng Mẹ Tuyết Lan hiền ơi là hiền nè

PTr
Back to top