Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn Chị Tuyết Lan  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 4 5 6 7 8 ... 10
Send Topic In ra
Nhắn Chị Tuyết Lan (Read 14346 times)
anh_thu_Tran
Gold Member

Re: Nhắn Chị Tuyết Lan
Reply #75 - 13. May 2008 , 16:10

Tuyet Lan wrote on 13. May 2008 , 13:34:
Chi AT à ơi
Nhu vậy ở Chinatown có bán hở chi. Em cũng cần một cái Mình có thể cùng nó để làm bánh phục linh được không chi. Em làm bột bánh phục linh được rồi, nhưng không có khuôn để đổ.
Ming chi mau khoẻ mạnh để đùa vui vơì chùng ẹm Ủa mà sao chi sang Va mà không cho tuị em biết để đến gặp chị chuyện trò cho vui. Bữa nào có sang nữa , nhớ cho tuị em biết nhé , Sư tỉ
Sư Muội TL

TL ơi ,với bánh phục linh thì mình có thể dùng khuôn làm chocolate bằng nhựa cũng ok đó em à ,vì bánh phục linh mình không cần làm dầy như bánh khảo (bánh in) và nó không có nhân.
   Em cũng có thể dùng khuôn đổ thạch nhưng nó hơi sâu nên bánh dày.Chị thấy họ có khuôn làm nước đá có pattern dùng để in bánh phục linh cũng có lý lắm.
   Chúc em thành công.Chị đi DC ,MD ,Philadelphia /VA /NY và NJ cũng ba năm rồi ,khi đó chưa quen mấy cô em dễ thương trong này.Chị sẽ quay trở lại một ngày thật gần để được các em nhào vào chiều chị nhớn chứ ha  Wink Wink Wink
Back to top

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #76 - 13. May 2008 , 17:39

anh_thu_Tran wrote on 13. May 2008 , 16:10:
   TL ơi ,với bánh phục linh thì mình có thể dùng khuôn làm chocolate bằng nhựa cũng ok đó em à ,vì bánh phục linh mình không cần làm dầy như bánh khảo (bánh in) và nó không có nhân.
   Em cũng có thể dùng khuôn đổ thạch nhưng nó hơi sâu nên bánh dày.Chị thấy họ có khuôn làm nước đá có pattern dùng để in bánh phục linh cũng có lý lắm.
   Chúc em thành công.Chị đi DC ,MD ,Philadelphia /VA /NY và NJ cũng ba năm rồi ,khi đó chưa quen mấy cô em dễ thương trong này.Chị sẽ quay trở lại một ngày thật gần để được các em nhào vào chiều chị nhớn chứ ha  Wink Wink Wink

Dại Sư Tỷ ơi.

Em xin phép chị Cả , mượn dất chị dể hỏi thăm Dại Sư Tỷ nhe. Dừng buồn em nhe. Mình dùng khuôn làm dá bằng ly lông làm bánh phục linh dược hả chị, thật ra em dang nhờ bà con ở quê nhà kiếm cho em ít khuôn bánh phuc Linh , em thấy khuôn dó hình chụp , là một khuôn có cái cán cầm mà có chừng hai , ba lỗ vuông dó chị, trông hình thấy nó nhẹ lắm. Còn khuôn chocolate hình thù nó làm sao hả chị?

Chị Tlan à khi nào em có khuôn bánh phục Linh em sẽ nhắn chị nhe.

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #77 - 13. May 2008 , 17:40

anh_thu_Tran wrote on 13. May 2008 , 16:10:

CHi AT oi
Không phải đâu là  không phải đâu. Chi nhớn phải chiều em út  đấy Sư Tỉ a 
Nói vậy chứ chi sang đây em sẽ chiều chi hết mình.
EM TL
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #78 - 21. May 2008 , 18:09

TuyẾt Lan ơi,

Tối qua My đọc thấy Tuyết Lan đã cố gắng đi tang lễ cô Ngôn khi anh bị bịnh, thật là thương và phục TLan quá ! My nhớ My đã viết hỏi thăm Tuyết Lan ở mục này  mà sao bi giờ vào xem không thấy  Shocked Hay là My gửi không đi mà My vội vàng không xem lại nên không biết  Embarrassed
Bây giờ chắc anh đã khoẻ rồi, cho My xin lỗi đã hỏi thăm TLan trễ nha  Tongue
My cầu chúc Tuyết Lan và anh luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc nhé !
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #79 - 21. May 2008 , 19:41

Quote:
TuyẾt Lan ơi,

Tối qua My đọc thấy Tuyết Lan đã cố gắng đi tang lễ cô Ngôn khi anh bị bịnh, thật là thương và phục TLan quá ! My nhớ My đã viết hỏi thăm Tuyết Lan ở mục này  mà sao bi giờ vào xem không thấy  Shocked Hay là My gửi không đi mà My vội vàng không xem lại nên không biết  Embarrassed
Bây giờ chắc anh đã khoẻ rồi, cho My xin lỗi đã hỏi thăm TLan trễ nha  Tongue
My cầu chúc Tuyết Lan và anh luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc nhé !

My à ơi
Đâu có sao, vì My đang bi bịnh cơ mà. Vả lại cái ngày mà TL xuống tiễn cô Ngôn ra đi đấy , Sư  Phụ (Thầy ) của TL đang ở nhà cuả TL. , nên TL mới an tâm mà đâý. Vả lại chỉ có mâý tiếng nên TL cũng đở sợ,   Giờ TL không dám đi đâu xa cả , Chính vì thế mà TL không đi  Cali đâý Mỹ a.
Chúc My luôn khoẻ mạnh
TL
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #80 - 21. May 2008 , 21:18

Tuyet Lan wrote on 21. May 2008 , 19:41:
My à ơi
Đâu có sao, vì My đang bi bịnh cơ mà. Vả lại cái ngày mà TL xuống tiễn cô Ngôn ra đi đấy , Sư  Phụ (Thầy ) của TL đang ở nhà cuả TL. , nên TL mới an tâm mà đâý. Vả lại chỉ có mâý tiếng nên TL cũng đở sợ,   Giờ TL không dám đi đâu xa cả , Chính vì thế mà TL không đi  Cali đâý Mỹ a.
Chúc My luôn khoẻ mạnh
TL

TLan ơi, bây giờ anh khoẻ rồi mà phải không? TLan đi lần này sẽ gặp đông đủ lắm, 35 năm mà.  Wink 
My đã gặp đủ các bạn nhiều lần rồi, lần này My kẹt quá vì con gái thi từ 17 đến 26 nên My không bỏ con đi được.
ChƯa kể tối thứ bảy 21 là My đã hen đi đám cưới 1 gia đình rất thân từ hồi tháng 2, vì lúc đó các bạn mình nói  tổ chức đầu tháng 7 cơ  Undecided
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #81 - 21. May 2008 , 23:39

HoaiNguyen wrote on 13. May 2008 , 17:39:
Dại Sư Tỷ ơi.

Em xin phép chị Cả , mượn dất chị dể hỏi thăm Dại Sư Tỷ nhe. Dừng buồn em nhe. Mình dùng khuôn làm dá bằng ly lông làm bánh phục linh dược hả chị, thật ra em dang nhờ bà con ở quê nhà kiếm cho em ít khuôn bánh phuc Linh , em thấy khuôn dó hình chụp , là một khuôn có cái cán cầm mà có chừng hai , ba lỗ vuông dó chị, trông hình thấy nó nhẹ lắm. Còn khuôn chocolate hình thù nó làm sao hả chị?

Chị Tlan à khi nào em có khuôn bánh phục Linh em sẽ nhắn chị nhe.

Sorry Hoài ,bây giờ chị mới đọc được mail này cua/ em.
Khuôn làm chocolate là khuôn bằng nhựa to khoảng giấy A4 và nó có đủ hình thù rất đẹp.Khi in bánh em chỉ cần nắn bột vào khuôn xong lật úp và đẩy nhẹ ra là xong.Khuôn phục linh của VN có hình dáng gần giống khuôn bánh dẻo /nướng nhưng nhỏ hơn và có nhiều khuôn nhỏ ở trong.Với khuôn này thì bánh in ra được dầy hơn.
   Bánh phục linh của người miền Nam thì mỏng có mùi lá dứa và có đủ màu sắc.Một cái bánh vừa đủ bỏ vào miệng ,ngậm lại là bột mịn màng tan nhanh trong miệng.Còn bánh Phục Linh miền Trung thì in bánh dày hơn và thường in trong khuôn có hình chữ nhật với những hoa văn khác nhau.Bánh in xong thường được đem xấy sơ ,do đó bánh này cứng hơn để có thể gói giấy bóng màu ra ngoài.Bánh này có thể để được lâu hơn và không chóng tan như của miền Nam.Duy chỉ cói điều là bánh của cả hai miền đều thơm của lá dứa và ngậy của nước dừa.Miền Bắc không có bánh này.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #82 - 29. Aug 2008 , 06:34

TL thân mến ,
OX của bạn ra sao? cả nhà đang cầu nguyện cho những người thân yêu nhất , được mau phục hồi sức khoẽ , và TL nhố giữ gìn sức khoẽ nha.
ALEX hôn yêu bn TL cho đổ lo nè....
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #83 - 29. Aug 2008 , 11:32

Cầu nguyện cho OX Tuyetlan được an lành
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #84 - 29. Aug 2008 , 13:35

Chi, chẳng liên lạc được với chị , đừng cuống cuồng để mà không biết làm gì nhé

Đừng buồn , hãy bình tĩnh mà lo lắng chăm sóc cho anh, em cũng đã bình tĩnh rồi

Cầu mong mọi sự tốt đẹp sẽ đến với mọi người và cho chính mình nữa

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #85 - 30. Aug 2008 , 07:43

Hôm nay thấy TL vào D Đ , hy vọng anh bốt nhiều và thân ái chúc cả nhà được an lành như lồi P. Tr khuyen nhủ , cho tất cả và cho chính bản thân.....bình tỉnh.

Chị cũng đang cầu nguyện cho MẸ em, và OX T. l  đó.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #86 - 30. Aug 2008 , 08:29

tuy-van wrote on 30. Aug 2008 , 07:43:
Hôm nay thấy TL vào D Đ , hy vọng anh bốt nhiều và thân ái chúc cả nhà được an lành như lồi P. Tr khuyen nhủ , cho tất cả và cho chính bản thân.....bình tỉnh.

Chị cũng đang cầu nguyện cho MẸ em, và OX T. l  đó.

Vân ơi,

My phôn gặp Tuyết Lan hôm qua, nói chuyện với nhau gần 2 tiếng luôn. Lúc kể về bịnh tình anh Billy, TLan nghẹn ngào làm My cũng rưng rưng, thương Tlan quá Cry Nhưng có lúc T Lan cười khúc khích, My cũng mừng vì thấy T Lan cũng được khuây khoả khi nói chuyện.
Trước khi cúp phôn, T Lan lại dặn :" My ơi, nhớ cầu nguyện với Lan nhé ". Tụi mình hãy cầu nguyện cho anh Billy được bình phục,  về với T Lan nhé.
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #87 - 30. Aug 2008 , 19:16

Chị Lan ơi , em đã gửi thư cho chị 2 lần nữa sáng nay , chị đã nhận được chưa???

PTr
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #88 - 31. Aug 2008 , 06:39

Quote:
Vân ơi,

My phôn gặp Tuyết Lan hôm qua, nói chuyện với nhau gần 2 tiếng luôn. Lúc kể về bịnh tình anh Billy, TLan nghẹn ngào làm My cũng rưng rưng, thương Tlan quá Cry Nhưng có lúc T Lan cười khúc khích, My cũng mừng vì thấy T Lan cũng được khuây khoả khi nói chuyện.
Trước khi cúp phôn, T Lan lại dặn :" My ơi, nhớ cầu nguyện với Lan nhé ". Tụi mình hãy cầu nguyện cho anh Billy được bình phục,  về với T Lan nhé.

CÁM ON ĐẬU PHỌNG NHIỀU NHẠ.
TV cũng cầu nguyện cho anh BILLY ,mẹ của P. TR , và KIỀU NGA của lvd 73 đó.
cho TV xin phone của TL nha. cám ôn đ p.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #89 - 01. Sep 2008 , 11:06

Tuyết Lan ơi ,OX em có chút nào khá hơn không vậy hả em????? Thấy em nhọc nhằn quá ,chị rất muốn được chia xẻ cùng em nhưng ở xa quá biết sao hơn.Chỉ cầu mong sao cho OX của em sớm hồi phục lại.
   Kính xin chư Phật và chư Bồ Tát gia hộ cho  OX cua em  cũng như toàn gia đình của em nhé.Thân
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 4 5 6 7 8 ... 10
Send Topic In ra