Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - kỷ niệm cô Châu Thị Ngôn và Thầy Cô trường LVD  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 
Send Topic In ra
kỷ niệm cô Châu Thị Ngôn và Thầy Cô trường LVD (Read 12498 times)
LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: kỷ niệm cô Châu Thị Ngôn và Thầy C
Reply #60 - 25. May 2008 , 06:34

Các bạn thân mến,
  Hình với Thầy Cô đã hết, nhưng với bạn bè thì còn...
  Nếu các bạn thích, P sẽ mở riêng đề tài bạn bè, chỉ sợ mọi người không quen nhau...
  Quí vị nghĩ sao? 
                  LP
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #61 - 25. May 2008 , 15:23

LPHUONG wrote on 25. May 2008 , 06:34:
    Các bạn thân mến,
 Nếu các bạn thích, P sẽ mở riêng đề tài bạn bè, chỉ sợ mọi người không quen nhau...
 Quí vị nghĩ sao?  
                  LP

Lang Phương ơi à,

hihihi, nghĩ sao trăng gì nữa, hoan hô liền.  Cheesy Cheesy
Ở mục Hình Ảnh có tiểu mục Hình Xưa chung cho mọi niên khoá , nhưng Lang Phương có thể mở đề tài mới như "Lang Phương và LVD 73".....  để sau này mọi người tìm xem dễ dàng hơn.   Wink
Cám ơn Phương nhiều lắm lắm.  Wink
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #62 - 25. May 2008 , 15:29

Phương Tần wrote on 24. May 2008 , 18:11:
Có lộn không đó?!!

Hí hí , chít rồi , My đọc chớp nháng siu lai tưởng Huệ mách nước My,  Roll Eyes lộn rồi hả Tần  Tongue  Cheesy Grin
Oh,  Bi giờ đọc lại trang trước  thì chẳng phải Huệ mà té ra chính TLan nhà ta chỉ My chỗ coi hình TLan  Grin Grin Grin Còn Tần cũng có đăng hình nay để "gà" cho My, nhưng lúc dó My đã đoán trước rồi mờ  Cheesy
Back to top
« Last Edit: 25. May 2008 , 18:46 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #63 - 25. May 2008 , 15:30

Tuyet Lan wrote on 24. May 2008 , 20:29:
DMy ui
Cái lày là không lươc đó à nhe. Có ngừ  mách nước , sướng nhỉ, hèn gì đoán ngươì ta trúng phong phóc.   Chứ ai như TL ,hic hic,  Sad Sadkhông ai mách bảo HIc HIc  Sad Sad Grin Grin Grin

hahaha, đọc lại coi ,  TLan mách nước cho My chứ ai  Grin Grin Grin Ráng chiệu đi.  Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #64 - 25. May 2008 , 16:05

Quote:
hahaha, đọc lại coi ,  TLan mách nước cho My chứ ai  Grin Grin Grin Ráng chiệu đi.  Grin Grin Grin

Hic Hic. Thế mơí rỏ khổ và đúng là "già rùi " nên đâm ra "lẩm cẩm"  đấy My.  Grin Grin
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #65 - 25. May 2008 , 18:49

Tuyet Lan wrote on 25. May 2008 , 16:05:
Hic Hic. Thế mơí rỏ khổ và đúng là "già rùi " nên đâm ra "lẩm cẩm"  đấy My.  Grin Grin

hí hí, Tần cũng có mách nước cho Tlan  bằng cách đăng hìng nay của My đó  Wink mà TLan ( và ngay cả Tần mí cô thày bói Phượng  Cheesy ) bị "ám ảnh" bởi mái tóc dài của My đó mà  Grin Grin Grin
hehehye, mãi đến năm cuối trung học My mới để tóc dài  quí dzị ơi Grin
Hồi đó My đã nhức mắt khi nhìnn nắng mà đâu có biết là bịnh gì đâu  Undecided TLan thấy trong hình mắt My cau cau nhăn nhó không? Lúc nào cũng nheo mắt như vậy mà vẫn cứ phơi mặt ngoài  nắng tỉnh bơ như mọi người  Undecided
Back to top
« Last Edit: 25. May 2008 , 18:56 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #66 - 25. May 2008 , 19:25

Roll Eyes
Em Lang Phương than,
Cám ơn em đã cho xem những hình ảnh cũ của LVD ngày xưa.  Tất cả thầy trò đều còn rất trẻ, chẳng bù với bây giờ, một số các em đã lên chức bà nội bà ngoại rồi còn gì!  Còn các cô thì nay cũng xấp xỉ hay ngoài 70 cả rồi.  Trong tương lai sao tránh khỏi kẻ trước người sau đi theo Cô Ngôn đó em.
Thế cô ký điệu ngủ nhè trong lòng cô Ngọc Mai vì mất cờ danh dự vào năm tháng nào nhỉ, bây giờ cô chỉ còn nhớ loáng thoáng thôi, già rồi mà em. 
Cũng cám ơn em đã hỏi thăm cô.  Chừng nào rảnh thì cứ vào diễn đàn chuyện trò cho vui nhé.
Cô chúc em luôn an mạnh.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #67 - 25. May 2008 , 19:41

Kinh thưa Cô Ngọc Mai,

Em thấy Cô online, mừng quá, viết vội vàng kính thăm Cô mà không biết có đuổi theo cô kịp không? Lúc nãy em cũng chạy theo Cô Vân không kịp  Undecided

Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #68 - 26. May 2008 , 07:10

Vu Ngoc Mai wrote on 25. May 2008 , 19:25:
Roll Eyes
Em Lang Phương than,
Cám ơn em đã cho xem những hình ảnh cũ của LVD ngày xưa.  Tất cả thầy trò đều còn rất trẻ, chẳng bù với bây giờ, một số các em đã lên chức bà nội bà ngoại rồi còn gì!  Còn các cô thì nay cũng xấp xỉ hay ngoài 70 cả rồi.  Trong tương lai sao tránh khỏi kẻ trước người sau đi theo Cô Ngôn đó em.
Thế cô ký điệu ngủ nhè trong lòng cô Ngọc Mai vì mất cờ danh dự vào năm tháng nào nhỉ, bây giờ cô chỉ còn nhớ loáng thoáng thôi, già rồi mà em.  
Cũng cám ơn em đã hỏi thăm cô.  Chừng nào rảnh thì cứ vào diễn đàn chuyện trò cho vui nhé.
Cô chúc em luôn an mạnh.
Thân,
Cô Ngọc Mai

Thương kính Cô,
  Được thư của Cô, em mừng vô cùng. Em kính lời thăm Cô và Quý quyến vạn sự an vui.
  Cô có quá đông học trò, cộng với lớp bụi thời gian và tháng năm dong ruổi... mà Cô vẫn còn "ngờ ngợ" chuyện "ký ngủ nhè" là điều thật đáng quý! Đã hơn 36 năm rồi, giờ nhắc lại chuyện "ngủ nhè" này, em thấy như mới xảy ra hôm qua! Em xin kể lại chuyện lớp 11A1 - niên khóa 71-72: Buổi trưa đó, sắp đến giờ về, micro gọi: "Thư ký các lớp xuống văn phòng có việc cần". Tan học vẫn chưa xong việc, các bạn dọn sổ sách và tập vở giúp em...
  Sáng hôm sau, lấy sổ em không thấy cờ Danh dự trong hộc tủ, nghĩ một giây, em vội chạy lên lớp - không có cờ ở chỗ treo thường ngày! Hỏi không ai biết... Có bạn nào đó:
  - Hôm qua, lúc về, ta còn thấy treo ở đó mà.
  - Ta cũng thấy nữa.
  - Vậy bây giờ đâu rồi?
  Không ai trả lời. "Bà chánh Xuân", "Bà phó Huệ Trinh" cũng im lặng. Em tức tối:
  - Cờ DD của cả lớp, chứ phải của riêng ta đâu, vậy mà chẳng ai chịu để ý hết...
  Mắt em chợt nghe cay cay vì ấm ức...
  Giờ đầu học Việt Văn, Cô vào lớp, nhìn một lúc, Cô gọi:
  - Ký! Chuyện gì vậy? Ai chọc ghẹo Ký hả?
  Như be bờ bị vỡ, em nghe tủi thân, bật khóc. Cô lạ lùng:
  - Chuyện gì vậy?
  Em mếu máo:
  - Cô ơi! Cờ DD đâu mất tiêu rồi...
  Cô bật cười:
  - Mất tiêu rồi hả?
  Cả lớp cười ồ theo. Em tức quá! Úp mặt xuống bàn khóc tức tưởi! Cô rời bục, xuống đứng cạnh, vỗ về:
  - Thôi! Nín đi, kể Cô nghe chuyện thế nào?
  Em kể sơ lược trong nước mắt, nghẹn ngào nói:
  - Cờ chung của cả lớp, mà chỉ một mình em chịu trách nhiệm, không ai quan tâm cả..
  Rồi lại khóc.
  Cô ôm đầu em vào bụng mình, nhỏ nhẹ:
  - Nín đi, có vậy cũng khóc.
  Cô cao giọng:
  - Bà Chánh đâu, hỏi xem cờ may ở đâu, bao nhiêu tiền, rồi thu tiền của các bạn, góp lại, làm cái mới...
  Cô lại ôm đầu em, vỗ nhẹ:
  - Xong rồi, nín đi...
  Lúc đó, Cô đang mang thai, bụng khá lớn. Em thấy mặt mình đang áp vào một nơi "cứng cứng". Một tình cảm thân thiết, khó diễn tả, một hơi ấm truyền vào người em, làm em quên mất  mình đang khóc vì chuyện gì...
  Chị Cúc mang sổ đầu bài và kiểm diện vào. Cô lên ký nhận. Trước khi đi ra, chị bảo:
  - Lớp này, hôm qua bỏ quên cờ DD phải không? Chị đem cất dưới nhà, giờ chơi, em nào xuống lấy...
  Cả lớp ồ lên mừng rỡ:
  - Vậy mà làm cho LP khóc.
  - P mít ướt mà.
  Tiếng Cô vang lên:
  - Ký...
  Cả lớp im lặng, em giật mình, nhìn Cô. Cô đưa tay kéo gọng kính trễ xuống, nheo mắt, nhìn em cười:
  - Sao?...
  Đám A1 lại cười ồ lên. Em ngượng ngùng, mím môi, cúi mặt nhìn xuống bàn và cảm thấy mình... kỳ cục...!
  Trong lưu bút, Cô có nhắc tới chuyện này.
  Cô ơi! Xin Cô cho phép em đưa những gì Cô viết cho em vào DĐ, để chia sẻ phần "Gia tài" của em cho các bạn. Ước mong Cô đồng ý.
  Kính chúc Cô cùng quý Thầy Cô luôn vui khoẻ để dẫn dắt đám "Cựu"... chúng em trong những ngày kế tiếp.
  Chân thành cảm ơn Cô.
                          Thương kính.
                             NTLP                                        

Back to top
« Last Edit: 01. Jan 2010 , 08:55 by LPHUONG »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #69 - 26. May 2008 , 08:45

Quote:
Hí hí , chít rồi , My đọc chớp nháng siu lai tưởng Huệ mách nước My,  Roll Eyes lộn rồi hả Tần  Tongue  Cheesy Grin
Oh,  Bi giờ đọc lại trang trước  thì chẳng phải Huệ mà té ra chính TLan nhà ta chỉ My chỗ coi hình TLan  Grin Grin Grin Còn Tần cũng có đăng hình nay để "gà" cho My, nhưng lúc dó My đã đoán trước rồi mờ  Cheesy

Chị Mỹ à ,
Em chỉ cho chị rõ ràng mà nhưng nói ở nhà HGNX á ,( nhớ hông , em nói chị vô HGNX4 , trang mấy đó quên rồi , chị có dỡ lại coi rồi phải hông ?? ) chị có thấy Út Lớn hỏi Chị picture of the month hông dị  Roll Eyes Roll Eyes
Back to top
« Last Edit: 26. May 2008 , 09:23 by phuonghue »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #70 - 26. May 2008 , 09:21

LPHUONG wrote on 25. May 2008 , 06:34:
    Các bạn thân mến,
 Quí vị nghĩ sao?  
                  LP

Đúng rồi Chị P ơi , Chị cứ mở thêm đề tài đi. PH có bao nhiêu hình bạn bè là bỏ vô hết để may ra có bạn nào đi dạo lang thang thấy hình của người quen thì vô nhận bà con hoặc là kể lại cho đương sự đó. Hồi đó mấy nhóc 75 cũng hay dựa gốc cây ngắm mấy chị lớn lắm đó  Roll Eyes Roll Eyes
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #71 - 26. May 2008 , 16:29

phuonghue wrote on 26. May 2008 , 08:45:
Chị Mỹ à ,
Em chỉ cho chị rõ ràng mà nhưng nói ở nhà HGNX á ,( nhớ hông , em nói chị vô HGNX4 , trang mấy đó quên rồi , chị có dỡ lại coi rồi phải hông ?? ) chị có thấy Út Lớn hỏi Chị picture of the month hông dị  Roll Eyes Roll Eyes

Huệ CN ui,
Vậy là My nói đúng là em chỉ My ha  Cheesy My đọc em mách nước thì My lo chay u tới trang... coi hình, rồi miên man ta bà khg trở lại chỗ em viết nữa  Embarrassed  Tần thấy My mới về nhà còn quờ quạng nên Tần chạy ra hù My một cái : "Có lộn không đó? "  làm My hết hồn tin Tần liền hà  Roll Eyes Grin Nhưng đừng tưởng bở nha Tần, khg phải lúc nào My cũng yếy bóng vía vậy đâu    Grin Grin  Grin
Còn Út Lớn hỏi My chỗ nào My không thấy Huệ ơi , My nhớ có trả lời  cho Út Lớn nhiều mà hình như chưa đọc câu Út Lớn hỏi "picture of the month"   Huh Shocked

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #72 - 27. May 2008 , 02:47

Quote:
Huệ CN ui,
Vậy là My nói đúng là em chỉ My ha  Cheesy My đọc em mách nước thì My lo chay u tới trang... coi hình, rồi miên man ta bà khg trở lại chỗ em viết nữa  Embarrassed  Tần thấy My mới về nhà còn quờ quạng nên Tần chạy ra hù My một cái : "Có lộn không đó? "  làm My hết hồn tin Tần liền hà  Roll Eyes Grin Nhưng đừng tưởng bở nha Tần, khg phải lúc nào My cũng yếy bóng vía vậy đâu    Grin Grin  Grin
Còn Út Lớn hỏi My chỗ nào My không thấy Huệ ơi , My nhớ có trả lời  cho Út Lớn nhiều mà hình như chưa đọc câu Út Lớn hỏi "picture of the month"   Huh Shocked

Hi hi , cái này không phải ở HGNX mà bên trang Hình Ảnh Mùa Xuân DC 08 đó  Grin Grin
Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #73 - 27. May 2008 , 06:35

Chị AT, ĐM, TL, PH, PT, SM, TK... thân mến,
Thật ra, P còn 3 báu vật của Cô cho riêng P... Vì tấm lòng của mọi người, P chưa xin phép Cô mà dám đem chia sẻ! "Đứa xúi, đứa làm", nếu bị "trừ điểm hạnh kiểm", "cả lớp" cùng chịu - đồng ý nha...
                                    LP
...
Cô Ngọc Mai - dạy Việt văn

...
Cô Song Thu - dạy Sử Địa

...
Cô Thanh Hải - dạy Việt văn và Thầy... Thanh Hải

Kính Cô Ngọc Mai, Cô Song Thu, Cô Thanh Hải,
Em kính lời thăm Quý Cô cùng Gia quyến khoẻ mạnh, an vui.
Vì sự nhiệt tình của bạn bè, chưa được phép của quý Cô mà em dám đưa "kỷ vật" Cô cho vào DĐ chia sẻ... xin Cô tha lỗi cho em.
Chân thành cảm ơn Cô.
                                           Thương kính,
                                                 NTLP
                                     10A1, 11A1 ngày xưa.
Back to top
« Last Edit: 28. May 2008 , 06:16 by LPHUONG »  

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #74 - 28. May 2008 , 02:43

LPHUONG wrote on 27. May 2008 , 06:35:
Chị AT, ĐM, TL, PH, PT, SM, TK... thân mến,
Thật ra, P còn 3 báu vật của Cô cho riêng P... Vì tấm lòng của mọi người, P chưa xin phép Cô mà dám đem chia sẻ! "Đứa xúi, đứa làm", nếu bị "trừ điểm hạnh kiểm", "cả lớp" cùng chịu - đồng ý nha...
                                    LP

Chị Lang Phương ơi ,
Mấy tấm hình này thiệt là quý đó Chị , cám ơn Chị đã chia xẽ , nếu Chị bị phạt quì gối thì tụi em sẽ đem nước tới cho Chị uống  Grin Grin. Nếu Chị bị trừ điểm hạnh kiểm thì tụi em sẽ...đem nước tới cho Chị uống luôn  Grin Grin Grin
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 3 4 5 6 7 
Send Topic In ra