Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm tư Thầy Cô  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra
Tâm tư Thầy Cô (Read 5152 times)
LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Tâm tư Thầy Cô
Reply #15 - 14. Jun 2008 , 06:55

ngo_thi_van wrote on 12. Jun 2008 , 17:07:
Em Lang Phương thương ,
Co qua day van vay thoi , van " mồ côi " con , nghia la chua bao gio Co co con ca ,. O ben nha , Co hay dan mot be gai den trương day la chau ruot cua Co , no goi Co la " Me Van ".
Em co the post hinh gia dinh cua em len cho Co xem dươc khong. Hai con gai cua em chac cung giong em lam chu gi?
Em ranh cu viet thu cho Co , Co se tra loi neu khong ban.
Co Van  

Kính Cô,
Em sẽ gửi hình vào "Tin Nhắn" cho Cô xem. Cầu mong cho Cô sức khoẻ dồi dào, tinh thần an vui để ở bên chúng em luôn mãi...
Thương kính,
LP
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #16 - 14. Jun 2008 , 12:36

Tuyet Lan wrote on 13. Jun 2008 , 20:02:
Kính Thưa Cô Vân
Chắc cô không còn nhớ em. Em học vơí Cô 70-71. Không biết em có hư không  , nhưng cho dù có hay không , em  xin tình nguyện quỳ dươí cột cờ bên cạnh TV, để cô khỏi từ chưc... Cô nhé.
Em
TL

tl thương,
như vậy nguyên nhóm lvd 73 mình, quỳ gối hết, để CÔ đừng bỏ chúng ta nhe..hi.hi.
KÍNH CHU"C sức khoẻ đến vối chúng ta và ngày " father's day " thật hoàn mỵ
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #17 - 14. Jun 2008 , 17:30

tuy-van wrote on 14. Jun 2008 , 12:36:
tl thương,
như vậy nguyên nhóm lvd 73 mình, quỳ gối hết, để CÔ đừng bỏ chúng ta nhe..hi.hi.
KÍNH CHU"C sức khoẻ đến vối chúng ta và ngày " father's day " thật hoàn mỵ

TV thương
Bạn vẫn thường chứ nhỉ. Đúng rùi, cả đám mình cùng nhau quỳ gối , cô sẽ thấy thương chúng  mình phải  không TV. Bây giờ bạn đánh được tiếng Việt rồi, thích nhỉ , Cho mình gởi lờì thương thương Alex nhé. Chúc bạn vui nhiều , dạo  này mình bận lắm , TV ạ.
TÌnh thân
TL
Back to top
« Last Edit: 14. Jun 2008 , 17:31 by Tuyet Lan »  

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #18 - 16. Jun 2008 , 07:22

Quote:
Thưa cô Vân thương mến,
Em không đi Cali được trong tháng tám này cô ạ vì đã có dự định đi Canada rồi. Cảm ơn cô, em và anh của em vẫn khoẻ cùi cụi.
Thưa cô, trong đàn con mấy trăm đứa thể nào cũng có một vài đứa hư. Xin cô đừng vì thế mà "từ chức " thì tội nghiệp cho mấy đứa còn lại  Undecided  Undecided

Chị ĐĐ ơi,
Em kể chị nghe chuyện này : Ở "quê em " có ông kia, họ Mai, sinh đứa con thứ 3 bị chính quyền phạt 3 ngàn rưởi. Ông Mai tức giận đặt tên thằng con mới sinh đó là : Mai Phạt Ba Ngàn Rưởi. Tội cho thằng bé mang tên đó đi học, tới cấp 3 ( lớp10, 11, 12 ) Chị nó chạy hỏi thăm khắp nơi, nhờ giúp đỡ mới đổi được tên cho em là : Mai Hoàng Long ( chuyện này báo đăng, không phải em đặt đâu ).
Em nghĩ Cô có mấy trăm đứa con, Cô sợ bị phạt tiền nên "từ chức" chứ không phải Cô không thương chúng mình đâu. Phải vậy không thưa Cô? xin Cô yên tâm, vì chỗ Cô ở không phải là " quê em " nên sẽ không bị phạt tiền vì tội có con " lố qui định" đâu ( tối đa là 2 con )...Cô ơi đừng bỏ rơi chúng em, tội nghiệp lắm...
Đúng vậy không chị ĐĐ?
Thân ái
 LP
Back to top
« Last Edit: 16. Jun 2008 , 15:51 by LPHUONG »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #19 - 17. Jun 2008 , 03:54

Cac em thương men ,
Cac em ngoan thi Co đâu nở bo cac em. Co khong bao gio muon cac em quy goi dau. Cac em sao thi Co khong biet chu bay gio ma Co quy goi xuống la đứng len lai kho khan lam day. Dung la tươi gia nhieu cai buc minh xay ra ! bao gio cac em den tuổi Co roi moi hieu được. 
Thương các em nhiều.
Hom nay Co moi tra loi dươc thu , may hom Co vao day ma khong viet va gởi dươc , cám on Tuyet Lan , Co co nho Dau Do nhan lai voi em. Ong xa em co khoe khong?
Co cau chuc cho tat ca cac em va gia dinh moi su an lanh va hanh phuc.
Co Van
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #20 - 17. Jun 2008 , 17:52

ngo_thi_van wrote on 17. Jun 2008 , 03:54:
Cac em thương men ,
Cac em ngoan thi Co đâu nở bo cac em. Co khong bao gio muon cac em quy goi dau. Cac em sao thi Co khong biet chu bay gio ma Co quy goi xuống la đứng len lai kho khan lam day. Dung la tươi gia nhieu cai buc minh xay ra ! bao gio cac em den tuổi Co roi moi hieu được. 
Thương các em nhiều.
Hom nay Co moi tra loi dươc thu , may hom Co vao day ma khong viet va gởi dươc , cám on Tuyet Lan , Co co nho Dau Do nhan lai voi em. Ong xa em co khoe khong?
Co cau chuc cho tat ca cac em va gia dinh moi su an lanh va hanh phuc.
Co Van

Kính Thưa Cô Vân
Em cám ơn cô đã hoỉ thăm OX của em.  OX em hiện giờ đang khoẻ cô ạ. Nhung một khi đã mổ đầu, thì khó mà biết lắm cô a. Em không muốn OX đi làm ,nhưng anh ấy vẫn đòi đi làm , em rất lo, nhưng biết làm sao hơn thưa Cô. Bác  Sĩ nói là sau khi mổ 2 năm 1/2 mà không sao thì không sao  Hiện giờ dã được 3năm 3 tháng rồi thưa Cô.  EM giờ chỉ biết nguyện cầu sư chở che của Chư Phật , Bồ Tát thôi cô ạ. Chúng em vẫn niệm Phật và vững lòng tin ,thế thôi cô ơi.  Vì OX vưà thoát khỏi mini stroke hay seizure??? Bác Sĩ cũng không biết nữa , cô ạ.  Ngày nào, đi làm em cũng không yên tâm, vì anh ấy cứ đòi đi làm.  Nhưng nếu ở nhà thì chắc cũng boring , thì cũng khổ. Thôi em cũng để kệ vậy. chính vì vậy em cố gắng làm những viêc lành, những mong chuyển được phần  nào cái nghiệp dĩ của mình , thưa Cô.
Em vừa mơí viết  thêm chi tiết về "món Mắm thái chay " ở bên mục gia chánh đó cô.  Hai vợ chồng ăn chay, nên em phải lăn vào bếp và học cách làm món chay.
Em chúc Cô và Thầy luôn khoẻ mạnh.
Em - Tuyết Lan
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #21 - 18. Jun 2008 , 03:14

Em Tuyet Lan thương men ,
Co hieu noi kho tam cua em. em tim den su an ui va long tu bi cua Duc Phat la dung , chu em phai di lam ma hang ngay cu phai lo ngay ngay ve OX o nha thi that la toi nghiep cho em qua.
OX cua em co thich viet lach gi khong? Neu co thi em noi OX nen viet de giai toa tam tu cua minh va day cung la mot mon giai tri co ich. Neu Bac Si bao la qua 2 nam1/2 la OK thi bay gio da hon 3 nam roi , nhu vay la trien vong qua tot , em cung dung qua lo nhieu ma sinh benh. Nhu vay la Troi Phat da cho OX cua em an lanh roi day , nho su  kien tri va duc tin cua em tin nhu the di.
OX cua em co the xin di lam part time nhung viec gi nhe nhang chac cung khong nguy hiem gi dau , hoac co the xin viec gi lam o nha , dich sach vo , truyen...cung la mot cai thu.
Co cau chuc cho em va OX cua em se vươt qua moi gian   truan o doi.
Co Van
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Văn Từ của cố GS Phạm văn Chung
Reply #22 - 27. Jun 2008 , 17:00

Bức thư của Thày Chung gởi cho Cô Ngô Vân năm 1998

...

...

...

...

...

Thiệp Giáng Sinh 1998

...

...

Thày Phạm văn Chung còn có bút hiệu là Ngẩn Ngơ hoặc Ngẩn Ngơ Lê Văn.

...

...

Xin cảm ơn cô Ngô Vân đã chia sẽ những kỷ niệm quí giá về cố Giáo sư Phạm văn Chung với chúng ta.

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #23 - 29. Jun 2008 , 05:00

Em Đậu Đỏ thương mến.
Cô cám ơn em đã đưa những bút tích và văn chương của Thầy Chung lên trên web site LVD cho các học sinh của Thầy nhớ đến Thầy. Cô nghĩ là Thầy cũng muốn như vậy.
Cô viết thư đánh dấu này cứ bị trật hoài , phải ngừng để sửa  đi sửa lại mãi. Lần sau Cô viết không dấu nhé.
Cô Vân`
Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Văn Từ của cố GS Phạm văn Chung
Reply #24 - 04. Jul 2008 , 07:35

Quote:
[center]
[color=navy]Bức thư của Thày Chung gởi cho Cô Ngô Vân năm 1998

...

Tưởng niệm Thầy Phạm văn Chung.
         Kính Thầy,
Nhìn nét chữ của Thầy, đọc những gì Thầy viết, em cảm nhận nỗi trăn trở nặng nề và rối rắm trong Thầy vào những ngày sắp đi đến cuối đường !...Thầy bắt buộc phải sống không như mong ước ! Buồn thật nhiều, chán thật nhiều, bất mãn thật nhiều phải không Thầy ? Nhưng bây giờ thì mọi việc đã qua đi, Thầy có thể nhẹ nhàng, thư thả nói cùng vũ trụ :
      Ta nằm đây, ngửa mặt dưới sao trời
      Mây ngang đầu, mang hoài bão rong chơi
      Mưa trên thân, cuốn trôi niềm hận tủi
      Trăng, gió ơi ! Ta trả khổ cho đời...
Thầy ơi ! di vật, bút tích của Thầy còn đây, chúng em không bao giờ quên Thầy với nỗi khắc khoải, ưu tư trĩu oằn tháng ngày xa xứ...!
    Nguyện cầu :" Thầy :
  Trả hết cho đời buồn, vui, hờn, hận
  Để ngủ yên nơi vô tận thiên thu..."
              Kính gửi Thầy một lạy tưởng niệm
                            Học trò: NTLP
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #25 - 05. Jul 2008 , 04:04

Em Lang Phương thương men ,
Co nghi la em da hieu tam su cua Thay Pham Van  Chung qua nhung bai từ va but tich cua Thay day. Cac em da trai qua nhieu thoi gian hoc voi Thay thi se hieu Thay nhieu hon. Co mong rang co em nao hieu dươc tam su cua Thay Chung va co nhung ky niem voi Thay  nhieu hon nua thi post len day de chung ta cung tương niem Thay
  Em lam tho hay qua , Co rat mung la hoc sinh LVD co rat nhieu tai nang ma chi nho co cai web site nay moi ngươi moi biet dươc. Co luôn luôn biet on  nhung ngươi da sang lap ra Dien Dan cua LVD nay de chung ta con lien lac dươc voi nhau  va biet tin tuc cua nhau.
Cac em co biet tin tuc cua em Đức dao nay ra sao khong? Mot trong nhung ngươi rat co cong voi web site cua chung ta day.    
Co Van
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #26 - 05. Jul 2008 , 15:38

ngo_thi_van wrote on 05. Jul 2008 , 04:04:
Co nghi la em da hieu tam su cua Thay Pham Van  Chung qua nhung bai từ va but tich cua Thay day. Cac em da trai qua nhieu thoi gian hoc voi Thay thi se hieu Thay nhieu hon. Co mong rang co em nao hieu dươc tam su cua Thay Chung va co nhung ky niem voi Thay  nhieu hon nua thi post len day de chung ta cung tương niem Thay
 Em lam tho hay qua , Co rat mung la hoc sinh LVD co rat nhieu tai nang ma chi nho co cai web site nay moi ngươi moi biet dươc. Co luôn luôn biet on  nhung ngươi da sang lap ra Dien Dan cua LVD nay de chung ta con lien lac dươc voi nhau  va biet tin tuc cua nhau.
Cac em co biet tin tuc cua em Đức dao nay ra sao khong? Mot trong nhung ngươi rat co cong voi web site cua chung ta day.    
Co Van

Thưa cô Vân ,cách đây mấy tuần anh cựu QG Đứac có quây lại đây được hai hôm rồi anh lại không trỏ lại nữa ,sở dĩ anh ít vào vì tại trường anh dậy họ block không cho các thày giáo chạy vào các website khác nên anh ấy ít vào đó Cô.Anh ấy vẫn luôn nhớ Thày Cô và các bạn trong diễn đàn này.Chúng em cũng rất luôn biết ơn Anh ấy vì nhờ có Anh mà chúng ta mới có tiếp nối diễn đàn này.Ngoài ra công khó sau đó vẫn là Mỹ và Đậu Đỏ ha Cô.Còn hơn tháng nữa là em gặp được các Cô rồi ,em mong lắm.Phải chi Túy Vân cũng sang hội ngộ nữa thì vui biết mấy Cô há.
  Thương chúc Thay Cô luôn khoẻ mạnh.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #27 - 06. Jul 2008 , 05:35

ngo_thi_van wrote on 05. Jul 2008 , 04:04:
Co nghi la em da hieu tam su cua Thay Pham Van  Chung qua nhung bai từ va but tich cua Thay day. Cac em da trai qua nhieu thoi gian hoc voi Thay thi se hieu Thay nhieu hon. Co mong rang co em nao hieu dươc tam su cua Thay Chung va co nhung ky niem voi Thay  nhieu hon nua thi post len day de chung ta cung tương niem Thay
 Em lam tho hay qua , Co rat mung la hoc sinh LVD co rat nhieu tai nang ma chi nho co cai web site nay moi ngươi moi biet dươc. Co luôn luôn biet on  nhung ngươi da sang lap ra Dien Dan cua LVD nay de chung ta con lien lac dươc voi nhau  va biet tin tuc cua nhau.
Co Van

Kính thưa Cô Vân,

Em xin cảm ơn Cô đã gửi cho D/D bút tích của Thày Chung.
 Em nhìn địa chỉ ghi trên phong bì gửi mới hay Thày Chung ở Montreal. Vậy mà lúc em ở đó từ 1983- 1998 em lại không biết để thăm Thày.  Undecided.
Ở Montreal, mỗi lần em đi dự tiệc họp mat của các chị Gia Long, Trưng Vương thì cũng thấy nhớ.... LVD  vì không có hội LVD và những người quen biết chung quanh em cũng khg  có ai là LVD cả.
Em về Vancouver ít người Việt hơn nhiều mà rút cục lại có nhóm LVD Vancouver. Bây giờ em mới nghĩ là ở đâu cũng có nhưng mình khg lên tiếng thì không ai biết ai mà tim đến nhau cả. Bởi thế việc thành lập những nhóm tại mỗi địa phương dù ít người, và thành lập website LVD là một việc rất cần thiết cho  thày trò bè bạn tìm được nhau để bày tỏ lòng biết ơn, thương mến...
Chúng em luôn hiểu D/D LVD đưỢc hình thành và tồn tại đến nay cũng là do công ơn các Cô đã khuyến khích và hỗ trợ rất nhiều.
Như chị Anh Thư đã thưa với Cô, Anh Đức thỉnh thoảng vẫn liên lạc với chị Đậu Đỏ và em, anh bảo vì trường họ block không vào đươc, sau giờ đi làm thì anh lại bận lo viêc nhà thờ và việc công đồng nữa, nhưng lú;c nào nhớ đến trang LVD, như mình vẫn nhớ đến công anh Đức   Wink

Back to top
« Last Edit: 06. Jul 2008 , 05:50 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Văn Từ của cố GS Phạm văn Chung
Reply #28 - 06. Jul 2008 , 06:00

LPHUONG wrote on 04. Jul 2008 , 07:35:
Tưởng niệm Thầy Phạm văn Chung.
         Kính Thầy,
Nhìn nét chữ của Thầy, đọc những gì Thầy viết, em cảm nhận nỗi trăn trở nặng nề và rối rắm trong Thầy vào những ngày sắp đi đến cuối đường !...Thầy bắt buộc phải sống không như mong ước ! Buồn thật nhiều, chán thật nhiều, bất mãn thật nhiều phải không Thầy ? Nhưng bây giờ thì mọi việc đã qua đi, Thầy có thể nhẹ nhàng, thư thả nói cùng vũ trụ :
      Ta nằm đây, ngửa mặt dưới sao trời
      Mây ngang đầu, mang hoài bão rong chơi
      Mưa trên thân, cuốn trôi niềm hận tủi
      Trăng, gió ơi ! Ta trả khổ cho đời...
Thầy ơi ! di vật, bút tích của Thầy còn đây, chúng em không bao giờ quên Thầy với nỗi khắc khoải, ưu tư trĩu oằn tháng ngày xa xứ...!
   Nguyện cầu :" Thầy :
 Trả hết cho đời buồn, vui, hờn, hận
 Để ngủ yên nơi vô tận thiên thu..."
              Kính gửi Thầy một lạy tưởng niệm
                            Học trò: NTLP

Lang Phương ơi,
Đọc Phương viết gửi Thày , My cảm động và thấy Phương lúc nào cũng là một học trò gương mẫu. Wink
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #29 - 06. Jul 2008 , 12:36

Em Anh Thu thương men ,
Co cung rat non nong de gap lai cac em. ngay hom do em va Thuy Lan phai di an cươi , nhung co ghe lai dươc thi co con hon khong ! Co cau mong dung co chuyen gi truc trac xay den cho Co.
Em khong ru co Phương Oanh qua choi luôn.
Lau lam roi Co khong dươc gap lai Co Phương Oanh va Co Cham nua.
Co van nho den Duc va nhung ngay moi mo web site cua LVD   the ma cung may nam troi roi , khung khiep that ! Van nho den Phu De , OTGH... Bay gio thi Dang My va Dau Do phai ganh vac trach nhiem , that la dang khen.
Hen gap em nhe   
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 
Send Topic In ra