Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Họp Mặt LVD 62-69 tại VN    
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 ... 10
Send Topic In ra
Họp Mặt LVD 62-69 tại VN   (Read 15311 times)
CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Re: Họp Mặt LVD 62-69 tại VN  
Reply #15 - 14. Jul 2008 , 08:50

khanh-van wrote on 06. Jul 2008 , 20:45:
Cám Ơn Dặng Mỹ dã post hình dám nhà lá LVD 62-69 . Khánh Vân sẽ từ từ cho dăng tiếp một số hình của các bạn, mà KV dã chụp trong chuyến về Quê vừa qua . Cám ơn Mỹ thật nhiều . Thân ái  . KV

Hello chị Khánh Vân,

Chị KV còn nhớ Đại Sân không ?
Chúc chị KV một chuyến đi vui và ích lợi.

Thân mến,
ĐS
Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #16 - 14. Jul 2008 , 15:08

Quote:
Chị Khánh Vân ơi,

Em nghe chị phôn bảo gửi hình cho D/D nên em vào xem email  Tongue và nhận được 4 emails có 9 hình chị gửi Wink Em post hết lên đây, khg biet còn sót emails nào không chị?  Wink
Trong hình em chỉ biết cô Tố Phượng , cô Thanh Phúc và chị thôi , chị vào chú thích tên các chị nha chị  Wink
Oh ! chị còn nhớ  PW khg chị   Wink

...

Chào chị Khánh Vân,
Trong hình này em nhận ra cô Tố Phượng tuy Cô bây giờ đã khác rất nhiều trong trí nhớ của em ngày xưa. Cô già và gầy, mong Cô sức khoẻ khá hơn. Làm sao em có thể chuyển lời thăm Cô Tố Phượng được hở chị? Em chỉ muốn nói rằng:"Thưa Cô, em là Nông Bích Định, kính lời thăm Cô." Nếu được chị giúp em với nha. Em cảm ơn chị nhiều.
Chị KV ơi, nhìn hình thấy các chị vui quá, ai cũng cười tươi hạnh phúc. Đến tuổi này mà còn có nhau để quây quần họp mặt, thật đúng là hạnh phúc chị nhi?
Em út xin chúc mừng và vui lây với các chị.
Em Bích-Định
Back to top

IP Logged

khanh-van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #17 - 16. Jul 2008 , 21:28

CoiChay wrote on 14. Jul 2008 , 08:50:
Hello chị Khánh Vân,

Chị KV còn nhớ Đại Sân không ?
Chúc chị KV một chuyến đi vui và ích lợi.

Thân mến,
ĐS

Thân Chào Anh Đại San ,

Khánh Vân cám ơn Anh hãy còn nhớ đến Khánh Vân ... Anh em mình vắng tiếng nhau dễ chừng hơn 3 năm rồi Anh nhỉ ?? ....Có lẽ vì " Vô Duyên" nên giờ mới lại có dịp gặp lại nhau trên Diễn Đàn ....Khánh Vân đã nhận được tập Thơ Anh gửi từ dạo ấy.... Nhưng bản tính vốn " Kính trên nhường dưới" cho nên sách anh gửi . Nhận nhưng đã nhường cho 2 cô em giữ .... vì thế đến nay cũng chưa hân hạnh được đọc....trong ruột sách có bao nhiêu bài Thơ . Nói cho Anh biết thế thôi , chứ đừng tìm cách gửi cho KV nưã . Vì Em có về VN và khuân sang hàng chục Kílô sách ngày xưa .... Tuy nhiên vẫn không sao tìm ra cuốn Thơ Anh có . KV sở dĩ dài dòng nói để Anh hiểu vậy thôi . Không có gì là thắc mắc cả . Vì cuộc đời là một Dòng Sông . Và nó biến Dịch tuỳ theo Vận Mệnh cùng với Thời Gian . Vưà trở lại Diễn Đàn thì lại thấy tin "Có Biến Động " ...Đời Người  có gì Trường Cửu đâu Anh  nhỉ ??? Mà sao con người vẫn chưa từ bỏ được chữ THAM ? Và coi Danh Dự mình quá RẺ ?? Buồn quá Anh !!
Vài hàng Kính thăm Anh và Gia Đình . Kính KV 

Back to top

IP Logged

khanh-van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #18 - 16. Jul 2008 , 22:10

Chào chị Khánh Vân,
Trong hình này em nhận ra cô Tố Phượng tuy Cô bây giờ đã khác rất nhiều trong trí nhớ của em ngày xưa. Cô già và gầy, mong Cô sức khoẻ khá hơn. Làm sao em có thể chuyển lời thăm Cô Tố Phượng được hở chị? Em chỉ muốn nói rằng:"Thưa Cô, em là Nông Bích Định, kính lời thăm Cô." Nếu được chị giúp em với nha. Em cảm ơn chị nhiều.
Chị KV ơi, nhìn hình thấy các chị vui quá, ai cũng cười tươi hạnh phúc. Đến tuổi này mà còn có nhau để quây quần họp mặt, thật đúng là hạnh phúc chị nhi?
Em út xin chúc mừng và vui lây với các chị.
Em Bích-Định  .

Hello Chào Em Bích Định.

Hân hạnh được biết Em . Em họ Nông . Không biết em có họ hàng gì với chị Nông Thuý Hà ... và Nông Thu Hà ... ngày xưa ở đường Hoàng Hoa Thám gia định không ?? Ngày xưa em có ở trên Tùng Nghiã (Đức Trọng - Dalat) không ??

Chị trả lời câu hỏi cuả em nhé : Cô Tố Phượng dạo này yếu nhiều . Cô không ngồi chơi lâu với bọn học trò cũ được - Chúng nó la lối ỏm tỏi ... cãi nhau chí choé ... goị nhau ơi ới ... mồm miệng toàn Bà La Sát .... nên cô nhức đầu ... Cô đi về sớm . Cô vẫn còn ở chỗ cũ . Trong chợ Cây Quéo . Ai cũng biết nhà cô nhất là những đưá ở khu vực đó . Cho nên không ai xin điạ chỉ cuả cô . Còn số phôn cuả Cô chị nghĩ là chị Phước - Trần thị Phước - LVD 62-69 có . Đây là điạ chỉ Email cuả chị Phước - Em cứ tự nhiên như người Hà- Nội , viết hỏi chị ấy nhé . Đừng ngại ngùng chi cả .
Đây là Email cuả Phước :   ndang48@yahoo.com

Nếu trong tương lai , chị có dịp liên lạc với Cô, chắc chắn chị sẽ nhớ lời Bích Định nhắn gửi đến kính thăm sức khoẻ cuả Cô.

Các bạn LVD niên khoá 62-69 đa số đều vui vẻ - tươi cười ... như em đã nhìn thấy trong hình . Mặc dù cuộc đời có biến đổi ... sự tang thương chả chưà một ai . Nhưng cám ơn Thượng Đế .... hầu như trên 60% các chị đều có Duyên Giác Ngộ chút đỉnh ....Một số Ni Cô ( những đưá không lấy chồng ....vì không muốn lấy ...??? hay vì không lấy được ...???(Đất nước trong thơi gian chiến tranh) Họ đã học thuộc lòng chữ NHẪN .... Cho nên Họ An Bình và Vui với những gì Họ đang có ....Mà nếu có  mất đi ...thì cũng vui vẻ...để cho mất luôn . Do đó nên ai cũng Vui và Tếu cả . Thay mặt các bạn cám ơn Em thật nhiều . Thân ái . Chị Khánh Vân

...

Tặng Em cành Hoa . Chúc Em luôn tươi trẻ
Back to top

IP Logged

Xuan Duc
Junior Member
**

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #19 - 17. Jul 2008 , 05:04

Khánh Vân thân mến,
Lâu mới có dịp ghé lại sân trương vì có một dạo không vào được vì internet noi dùng dã block các forums, và đôi khi mói có chút thì giờ ghé thăm. Tình cờ thấy tên quen quen KV nên vào hỏi thăm đó.
KV di du lịch chắc là vui lằm vì ở tuổi nhiều bó và có điều kiện vừa đủ mà không đi thì sẽ tiếc hùi hụi sau này.
Hai đứa này cu$ng vừa đi Do Thái vào tháng 8/2007, THáng 2/2008 lại đi 4 nước Á Châu rồi ghé ăn tết tại VN, nhưng vừa về VN 1 ngày sau là nằm luôn vì bụi và khói xe mà cứ lái Honda khi mới về. VN vẫn còn trong gông cùm Quỷ đỏ tuy được nới lỏng chút xíu.

Khánh Vân ơi, các hình load lên ShackImage hoac Photobucket thương bị block bởi các Trương hoac công sỏ nên chảng thấy chi mộ

Gửi lời chào thăm và chúc cả gia dình  vui mạnh.

Xuan Duc
Back to top
« Last Edit: 17. Jul 2008 , 05:05 by Xuan Duc »  

IP Logged

khanh-van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #20 - 20. Jul 2008 , 14:44

Quote:
Khánh Vân thân mến,
Lâu mới có dịp ghé lại sân trương vì có một dạo không vào được vì internet noi dùng dã block các forums, và đôi khi mói có chút thì giờ ghé thăm. Tình cờ thấy tên quen quen KV nên vào hỏi thăm đó.
KV di du lịch chắc là vui lằm vì ở tuổi nhiều bó và có điều kiện vừa đủ mà không đi thì sẽ tiếc hùi hụi sau này.
Hai đứa này cu$ng vừa đi Do Thái vào tháng 8/2007, THáng 2/2008 lại đi 4 nước Á Châu rồi ghé ăn tết tại VN, nhưng vừa về VN 1 ngày sau là nằm luôn vì bụi và khói xe mà cứ lái Honda khi mới về. VN vẫn còn trong gông cùm Quỷ đỏ tuy được nới lỏng chút xíu.

Khánh Vân ơi, các hình load lên ShackImage hoac Photobucket thương bị block bởi các Trương hoac công sỏ nên chảng thấy chi mộ

Gửi lời chào thăm và chúc cả gia dình  vui mạnh.

Xuan Duc

Kính Thăm Anh Đức .

Chúng em có gửi lời thăm Anh Chị qua một cặp vợ chồng cùng đi theo Tour Du Lịch với chúng em - Phan Thiết - Nha Trang - Dalat . Bất thình lình em quên mất tên ông chồng - Nhưng tên bà vợ là chị Lan - Họ biết Anh Chị vì cùng chung Nhà Thờ . Anh Chị đi Do Thái cùng với Các Cha và giáo dân xứ đạo, hay anh chị đi riêng ?? Em cũng thích lắm đi với một nhóm các giáo dân ở đây - Cha người Ý tổ chức - Nhưng chưa có dịp để hai vợ chồng đi chung với nhau . Đây là lần đầu tiên Toàn xa VN sau 29 năm . Ước ao muốn một lần ra Hanoi - Cùng em đi dạo bên Hồ Hoàn Kiếm - Hồ Tây rồi lên cầu Thê Húc coi cảm giác ra sao ?? Có như các nhà văn đã từng tả cảnh Hanoi năm xưa ?? ... Sau đó thì cảm giác cuả Toàn là Chán quá ! Bẩn quá ! Em còn Mẹ già trên tám mươi . Cụ ở một mình - thành ra có hoàn cảnh bắt buộc phải về thăm Mẹ mà thôi . Đây là lần thứ 3 em về VN - Hai lần trước còn đi làm , và vội vã ra về khẩn cấp trong những trường hợp đột xuất vì mẹ bị Mổ và nằm Nhà Thương . Cụ đã sống ở Canada với chúng em 2 năm rưỡi chỉ còn có 6 tháng vô quốc tịch - Một hai Cụ đòi về ở với con trai . Nhưng ở một mình - Mẹ em sống như vậy quen rồi - Cụ ở một mình từ năm cụ chỉ có 28 tuổi . Thương Mẹ quá anh . Mẹ Toàn thì cụ cũng vưà về với Chuá trong những ngày gần đây . Vài hàng kính thăm Anh Chị . Em có qua Virginia sẽ ghé thăm Anh chị . Kính KV

...
Back to top

IP Logged

khanh-van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #21 - 20. Jul 2008 , 15:56

...

Đứng : Đặng Thị Kim Chi - Trần Phương Thảo .
Ngồi : Trần Khánh Vân - Trương Thị Minh Triết (San Jose)- và cô bạn nhỏ cuả Kim Chi Thảo Sương . Người chụp hình là Lê Thị Ngọc Dân . Hình chụp tại ZEN Plazar trên đường Võ Tánh Kim Chi đãi bạn bè ăn nhậu thoả thích . Cám ơn Kim Chi nhiều nha !
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #22 - 20. Jul 2008 , 18:25

khanh-van wrote on 20. Jul 2008 , 15:56:

Đứng : Đặng Thị Kim Chi - Trần Phương Thảo .
Ngồi : Trần Khánh Vân - Trương Thị Minh Triết (San Jose)- và cô bạn nhỏ cuả Kim Chi Thảo Sương . Người chụp hình là Lê Thị Ngọc Dân . Hình chụp tại ZEN Plazar trên đường Võ Tánh Kim Chi đãi bạn bè ăn nhậu thoả thích . Cám ơn Kim Chi nhiều nha !

Chị Khánh Vân ơi ,
Cám ơn chị cho xem hình Kim Chi.  Wink Nhìn không sao nhận ra, tại ngày xưa ở VN em và cChi cũng ít gặp nhau lắm.
Chị lúc nào cùng tươi rói thôi  Cheesy
Em biết chị Triết, gặp chị ấy mấy lần ở SJ. Ở ngoài chị Triết nhìn dáng dấp còn trẻ trung lắm, làm Fashion show mà  Wink
Back to top

IP Logged

khanh-van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #23 - 22. Jul 2008 , 22:38

Hello Mỹ .

Mỹ không nhận ra Kim Chi là đúng rồi ... vì thời gian làm cho mọi việc ... mọi sự đều thay đổi cả . KV gửi thêm hình có Kim Chi để Mỹ và các bạn LVD niên khoá 62- 69 xem  nhé !

...

Từ trái : Ngọc Dân - KV - Kim Chi - Phương Thảo - Trà Ngọc Mai - Phương Thuỷ ( Gia Long ) Họp mặt tại nhà Mai - Mai đãi tiệc .

...

Hình này lúc Kim Chi chưa đến .
Back to top

IP Logged

khanh-van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #24 - 26. Jul 2008 , 00:24

...

Thất và Lư Châu ngồi hàng trên . Hàng cuối cùng là Cụ Lang và Ngọc Dân . Chuyến xe Cụ Lang "bao" đưa các bạn về quê cuả chị Oanh (Sa Đéc)

...

Trên chuyến ghe về thăm Sa Đéc . Ngọc Dân cười vui nhất . Đố các bạn tìm ra Cụ Lang ngồi đâu ??
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #25 - 26. Jul 2008 , 09:33

Chị Khánh Vân ơi,

Cám Ơn chị đi chơI xa mà vẫn nhớ khiêng cả một cái tiệm về cho em  Cheesy
Còn chị đố Cụ Lang ngồi đâu thì ai mà biết dâu ???  Grin
Em thấy chị mặc áo trăng, ngồi thứ hai bên trái, tóc kẹp ra sau  có vẻ giống Cụ Lang, phải không chi? Mà sao gọi là Cụ Lang vậy chị? Có phải cùng nghề vớ Lang Băm Tuyết Lan trong D/D này không chị ?
Back to top
« Last Edit: 26. Jul 2008 , 11:54 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #26 - 26. Jul 2008 , 10:00

Đ Đ lại đoán Cụ Lang là người đang cầm dù màu hồng dơ cao lên  Wink, trong số các chi. "chị" này có mái tóc nhiều muối hơn tiêu và nét mặt rất thong dong thanh nhàn  Tongue Tongue.
PS: Không biết  nhở đoán sai thì có bị ăn kí không đây  Tongue  Tongue
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #27 - 26. Jul 2008 , 10:07

Quote:

Đ Đ lại đoán Cụ Lang là người đang cầm dù màu hồng dơ cao lên  Wink, trong số các chi. "chị" này có mái tóc nhiều muối hơn tiêu và nét mặt rất thong dong thanh nhàn  Tongue Tongue.
PS: Không biết  nhở đoán sai thì có bị ăn kí không đây  Tongue  Tongue

hehehe, sai rồi quân sư ơi,  Roll Eyes Cụ Lang trong những hình truớc tóc đen mà  Cheesy
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #28 - 26. Jul 2008 , 10:37

Quote:
hehehe, sai rồi quân sư ơi,  Roll Eyes Cụ Lang trong những hình truớc tóc đen mà  Cheesy

Thế là chít rùi, tại cái bịnh ao dao mơ nhìn xong là quên đó mà Grin. bây giờ xem lại  thì đúng dzị, hai chị đều...tóc đen thui cả  Grin. hahaha đoán mò hỏng trúng thì xù vậy  Grin  Grin .
Chị KV ơi, cái chị có mái tóc ngắn đó tên gì vậy chị  Huh
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

khanh-van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #29 - 26. Jul 2008 , 14:33

Cám ơn Đặng Mỹ và Đậu Đỏ đã xem hình và tìm hộ Cụ Lang . Mỹ đoán trúng rồi - Đậu Đỏ sai - Có lẽ vì gọi là CỤ nên Đậu Đỏ tưởng là "phải già" nghiã là "tóc phải bạc phơ" nên Đậu Đỏ đã đoán chị cầm dù . Sở dĩ gọi là Cụ Lang vì .....là ....Cụ .... Lang .....Hihi ... hihi... khó nói đấy ..... Cụ Lang có đọc những giòng chữ này ..... thì làm ơn đăng ký vô Diễn Đàn .... mờ trả lời dùm KV đi . ...Hay Thị Hiền ở Thị Nghè .... hoặc Dung nhè ở Cầu Cống ....vô mà trả lời hộ .... KV không dám đâu ....hoặc Bảo Vân ở Texas cũng được . Ai trả lời dùm cho Đặng Mỹ cũng được ..... miễn là không phải KV .... không dám đâu . Tặng Đặng Mỹ điã xôi bắp nè !

http://farm1.static.flickr.com/29/36337543_c14f6c5fb3.jpgv=0
Gởi Đậu Đỏ mấy trái Đào trong vườn . Còn trên cây. Đậu Đỏ hái xuống đi . Đậu Đỏ hỏi cái chị ấy .... ấy tên gì . Thì KV cũng " bịnh giống ĐĐ đó " không nhớ ... chị ấy tên gì ... Để phône về VN hỏi nha ! Chị làm Ngân Hàng cùng Cụ Lang - không có học LVD - Coi vậy chứ .... theo như KV biết thì chị còn "TRẺ" lắm đó ... Chị còn "BÉ" hơn KV đó .... Có lẽ tại chị "GIỎI" giống như ông gì .... ông gì ... đó nhỉ ......À !À !! KV nhớ  ra rồi .... chị giống ông "Anh Sì Tanh".......Chúc hai cô em cuối tuần vui nha . KV đi ăn tiệc đây . Bye now

http://images.google.ca/urlq=http://noodlepie.typepad.com/photos/uncategorized/x...
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 ... 10
Send Topic In ra