Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Ra mắt cả nhà  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 17
Send Topic In ra
Ra mắt cả nhà (Read 25672 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Ra mat ca nha
Reply #105 - 24. Jul 2008 , 20:27

Phương Tần wrote on 24. Jul 2008 , 09:58:
Phượng à!

Bà hổng biết làm ăn buôn bán gì hết, Mỹ nói chạy qua QHR lấy chứ Mỹ đâu có nói không trả tiền đâu, cứ việc ghi sổ... Wink Cheesy Grin

Tần à tháng này lãi to !!!!!

Báo cáo gần cuối tháng

PTr

Quote:
Hổng dám đâu...
Chị TL giao hàng cho QHR, cho nên là của QHR đấy

Grin Grin Grin

Quote:
Phượng à!
Nhớ ghi sổ cẩn thận đặng cuối tháng tính tiền...

Wink Cheesy Grin
Back to top
« Last Edit: 25. Jul 2008 , 09:41 by Phuong_Tran »  

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #106 - 25. Jul 2008 , 02:25

Phuong_Tran wrote on 22. Jul 2008 , 21:29:
Hi bà TIMO

Bà cho tui 100 điểm là đã có điểm " thiên vị " rồi đó phải hông?? Bữa đó tui hát dở ẹc hà,có lẽ vì tâm trạng " không tốt " , cô em Bích Định nhà mình hát hay thật đấy

Bà thích bài đó lắm hả? Tui cũng thích nhưng tui thích nhất là bài " Mùa thu không trở lại " bà có biết bài này không? Nếu thích cho tui email trong nhắn tin đi tui gửi qua cho nghe ( Ánh Tuyết hát ) , tui có cái... tật không thuộc lời bài hát bà ơi vì karaoke có sẵn lời rồi nên...làm biếng học thuộc lời

à vụ lanh chanh của tui đúng là tại tui xớn xác đó , vậy chứ không có chừa đâu mơi mốt lại xớn xác trớ lại cho coi  Cheesy Grin Grin

Bà thích hát bài nào nhứt hè????Bữa nào trình làng cho bà con nghe thử nhen???

PTr

Ùa uổng thiệt tại hôm đó tui cúp cua dìa sớm nên hụt nghe  Út Lạc Đà hát, nhưng tui nghe giọng nói thì biết giọng hát cũng mượt mà không kém, hỏng siu hỏng siu, lần sau bắt  Tongue cô Út hát nghe double  Cheesy
tui có gửi bà tin nhắn đó, vào đọc nhe
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #107 - 25. Jul 2008 , 02:51

ThuyNga72 wrote on 21. Jul 2008 , 03:03:
Hai đứa tôi là Nguyễn kim Tú Quyên và Trần Thuý Nga niên khoá 1965-1972 xin ra mắt cả nhà.
.

...

Timo LVD_75  mến chào các chị Tú Quyên, Thuý Nga, Nguyệt Hằng dìa lại trường xưa, chúc các chị vui nhiều nhé.

Timo ( nickname TiRua  Wink Cheesy )
Back to top

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #108 - 25. Jul 2008 , 03:56

Bớ TN,
Tui thấy bà đang online, chờ giọng hát của bà bên Cây Nhà Lá Vườn đó nghe  Cheesy
Back to top

IP Logged

ThuyNga72
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #109 - 25. Jul 2008 , 06:08

Phương Tần wrote on 24. Jul 2008 , 09:49:
Các chị trong nhóm múa Cánh Hồng Trung Quốc đều đẹp như hoa hồng nên không phân biệt được... Tongue
Chị còn hình thì gởi lên cho tụi em xem với... Cheesy Cheesy Cheesy

Hồi xưa thì đẹp như hoa hồng, bây giờ cũng đẹp nhưng  là ...đẹp lão. Wink Wink
Từ từ rồi chị sẽ gửi hình LVD 72 lên nhé.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #110 - 26. Jul 2008 , 18:32

Cả nhà ơi,

Tuần này LVD 72 đắt hàng quá. Cheesy
Chị Thuý Nga chị Nguyệt Hằng, chị Tú Quyên  ơi, ra nhận bạn nè !  Cheesy

My mới nhận được email của chị Lê Nguyễn Mai Trắng. Chắc mới nói tới đây là ít nhất cũng có Tần nhà ta - độc giả Tuổi Hoa- nhớ ra ai rồi.  Cheesy
Chị Mai Trắng chắc hôm nay sẽ no bể bụng mất thôi  Cheesy

Chi My than men. Toi la mot hoc sinh LVD cu, ra truong nam 1972. Truong ban dai dien nien khoa toi hoc la Hoa khoi Thuy Duong. Nam do, truong cung co chi em Tien Khai xinh dep kha noi tieng va co co ca si Son Ca nua. Toi van dang o trong nuoc. Da biet website truong minh lau lam roi nhung do dieu kien chua thuan loi nen toi chua lien lac. Van doc bai cac chi viet va nho thay co kinh khung, nho nhung ky niem thoi con di hoc duoi mai truong "Le va Dien". Doc bai tien biet co Ngan ma roi nuoc mat. Cac chi ra nuoc ngoai co dieu kien gap go nhau, that vui. Trong nuoc khong thay (hoac la do toi khong biet) co mot to chuc ai huu nao de dan LVD gap go. Chi co mot so hoc sinh "than cong" ngay truoc lau lau thay hop "hoc sinh phong trao" cung voi cuu hoc sinh HNC, P.Ky, Gia Long, Trung Vuong... nhung khong may ai tham gia vi khong "cung hoi cung thuyen". Toi thuong duoc hoc sinh trong truong minh biet den voi but danh Le Nguyen Mai Trang, viet cho trang Mai Be Bi (bao Chinh Luan) va viet cho bao Tuoi Hoa, Tuoi Ngoc, Ngan Thong ngay truoc. Lop hoc truoc khi ra truong cua toi la 12A5. Khong biet co ban be 12A5 nao dang o nuoc ngoai, toi muon lien lac va tro chuyen cung ho. Toi cung muon tham gia viet cho dac san LVD nhu hoi con di hoc thuong tham gia viet bao Xuan moi khi xuan ve. Toi vua nghi huu nen cung co thoi gian hon. Rat mong nhan duoc tin tuc cua cac chi,cac ban cung hoc ngay truoc. Chuc tat ca vui, khoe va cau nguyen cho chung ta luon gap go nhau, du chi la tren trang web.
Le Nguyen Mai Trang ngay xua.
Em gai toi cung la dan Le Van Duyet, co but danh Sao May Hoang Thi, nien khoa cuoi cung 1974-1975 ...
Tat ca troi di nhu gio thoang may bay, mong tim lai du huong ngay cu cung vo cung kho khan.

Oh, các CN 75 cũng có tin vui nữa chứ Cheesy
Có CN nào học với Sao Mây Hoàng thị không?  Wink

Back to top
« Last Edit: 26. Jul 2008 , 18:42 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #111 - 26. Jul 2008 , 19:14

Quote:
Cả nhà ơi,

Chị Thuý Nga chị Nguyệt Hằng, chị Tú Quyên  ơi, ra nhận bạn nè !  Cheesy

My mới nhận được email của chị Lê Nguyễn Mai Trắng. Chắc mới nói tới đây là ít nhất cũng có Tần nhà ta - độc giả Tuổi Hoa- nhớ ra ai rồi.  Cheesy
Chị Mai Trắng chắc hôm nay sẽ no bể bụng mất thôi  Cheesy

Chi My than men. Toi la mot hoc sinh LVD cu, ra truong nam 1972. Truong ban dai dien nien khoa toi hoc la Hoa khoi Thuy Duong. Nam do, truong cung co chi em Tien Khai xinh dep kha noi tieng va co co ca si Son Ca nua. Toi van dang o trong nuoc. Da biet website truong minh lau lam roi nhung do dieu kien chua thuan loi nen toi chua lien lac. Van doc bai cac chi viet va nho thay co kinh khung, nho nhung ky niem thoi con di hoc duoi mai truong "Le va Dien". Doc bai tien biet co Ngan ma roi nuoc mat. Cac chi ra nuoc ngoai co dieu kien gap go nhau, that vui. Trong nuoc khong thay (hoac la do toi khong biet) co mot to chuc ai huu nao de dan LVD gap go. Chi co mot so hoc sinh "than cong" ngay truoc lau lau thay hop "hoc sinh phong trao" cung voi cuu hoc sinh HNC, P.Ky, Gia Long, Trung Vuong... nhung khong may ai tham gia vi khong "cung hoi cung thuyen". Toi thuong duoc hoc sinh trong truong minh biet den voi but danh Le Nguyen Mai Trang, viet cho trang Mai Be Bi (bao Chinh Luan) va viet cho bao Tuoi Hoa, Tuoi Ngoc, Ngan Thong ngay truoc. Lop hoc truoc khi ra truong cua toi la 12A5. Khong biet co ban be 12A5 nao dang o nuoc ngoai, toi muon lien lac va tro chuyen cung ho. Toi cung muon tham gia viet cho dac san LVD nhu hoi con di hoc thuong tham gia viet bao Xuan moi khi xuan ve. Toi vua nghi huu nen cung co thoi gian hon. Rat mong nhan duoc tin tuc cua cac chi,cac ban cung hoc ngay truoc. Chuc tat ca vui, khoe va cau nguyen cho chung ta luon gap go nhau, du chi la tren trang web.
Em gai toi cung la dan Le Van Duyet, co but danh Sao May Hoang Thi, nien khoa cuoi cung 1974-1975 ...
Tat ca troi di nhu gio thoang may bay, mong tim lai du huong ngay cu cung vo cung kho khan.

Thân chào chi Lê Nguyễn Mai Trắng

Em, TL. LVD 73 xin chào chị vào dao chơị trong sân trường.  Ngaỳ xưa em mê thơ chị lăm lắm.   Chi làm em nhớ nhiều về trang "Mai Bê Bi" của Nhật Báo Chính Luận , cũng như Tuổi Hoa , Tuổi Ngọc, và em cũng rất thích Ngàn Thông. Ngày xưa em có chép được vài bài thơ của chị trong đó có bài "Trên Hành Lang Lê Văn Duyệt". Em nhờ chi Đ Đ đăng lên D/Đ  Ở trang Thơ 6 trang 5. Đấy là baì thơ em mang vào D/Đ để làm quen với các bạn

Quote:

Trên hành lang Lê văn Duyệt

LVD Lê Nguyễn Mai Trắng

Ngọn trúc xanh đưa mình lã lướt
Tóc học trò còn mềm dịu nhiều hơn
Mây ngòai trời bay êm đềm tha thiết
Tà áo dài hẳn trinh trắng mềm thương

Đan tay nhau trong hành  lang Lê văn  Duyệt
Những buồn vui đựng đầy vỡ học trò

Có bao giờ giục con tim muốn khóc
Khi một lần mình ở trên hành lang bơ vơ
Môt lần nào lỡ làng em phạm tội
Lớp thì buồn cô thì giận bạn thương
Bước chân ra em thấy lòng bối rối
Trên hành lang giọt nước mắt vấn vương
Một lần nào giận nhau em và bạn
Hành lang này hai ngã bỗng chia xa
Em đàng đầu còn bạn thì đàng cuối
Trời thật trong cũng mưa rớ't đầm  đìa

Và hè về trên hành lang buồn rưng rức 
Vắng bóng học trò từng bước tươi  son
Miếng bánh miếng quà còn trong tiềm thứ'c
Nỗi nhơ' thương dâng ngập lụt trong hồn

Đan tay nhau trên hành lang Lê Văn Duyệt
Những buồn vui đựng đầy vỡ  học  trò

Bài thơ này do LVD Tuyết Lan gởi đến, Tuyết Lan đã quên xuất xứ của bài thơ. Hi vọng bạn Tuyết Lan sẽ chóng từ giã con sâu mắc cở và vào trường sinh hoạt với các anh chị em

Em mong chị tìm thấy laị được những nụ cười , những thân tình  thật đậm đà của những ngày xưa cũ trong khi rong chơi trong sân trường chị nhé.

Em cũng mang một ít bánh trái cùng hoa mừng chị,  chị nhé

...

chocolate chị nhé -

...

TL-LVD73
Back to top
« Last Edit: 27. Jul 2008 , 19:26 by Tuyet Lan »  

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #112 - 27. Jul 2008 , 01:34

Quote:
Cả nhà ơi,

My mới nhận được email của chị Lê Nguyễn Mai Trắng. Chắc mới nói tới đây là ít nhất cũng có Tần nhà ta - độc giả Tuổi Hoa- nhớ ra ai rồi.  Cheesy
Chị Mai Trắng chắc hôm nay sẽ no bể bụng mất thôi  Cheesy

Có CN nào học với Sao Mây Hoàng thị không?  Wink

...

Em là Phương Tần 75 xin chào chị
Em vẫn nhớ mấy câu thơ của chị ngày xưa

Em có nghỉ về quê hương xứ sở
Khi đêm ngày đại bác réo trường ca
Chim trên ngọn cũng giật mình bỏ tổ
Và mù sương cũng hết dám la đà...

Vào thời điểm của mình, đất nước sao mà buồn...

Sao Mây Hoàng Thị có viết bài "Mùa Xuân ta hát trên quê hương ta" trên báo Xuân LVD 72, em nhớ có ghi là học lớp 9P đêm lúc đó (vì có chép lại bài này, đến giờ vẫn còn giữ )

Các CN 75 có Phượng Trần và Châu Lê là dân lớp đêm 75, không biết có cùng lớp hay không?!!
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

ThuyNga72
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #113 - 28. Jul 2008 , 03:25

Quote:
Cả nhà ơi,

Chị Thuý Nga chị Nguyệt Hằng, chị Tú Quyên  ơi, ra nhận bạn nè !  Cheesy

My mới nhận được email của chị Lê Nguyễn Mai Trắng. Chắc mới nói tới đây là ít nhất cũng có Tần nhà ta - độc giả Tuổi Hoa- nhớ ra ai rồi.  Cheesy
Chị Mai Trắng chắc hôm nay sẽ no bể bụng mất thôi  Cheesy

Mình là Thúy Nga LVD72 thân chào Mai Trắng, bạn là người nổi tiếng nên mới nhắc là Nga nhớ ra liền, Mai Trắng có học chung lớp với Mai Phương, Kim Thanh , Hoa (trong nhóm hướng đạo Mê Linh của cô Hiền ) không?
Nga cũng đinh sang Quán hàng rong đem món gì đó ra đãi Mai Trắng  nhưng lại sợ các bạn khác nói là mình..chà đồ nhôm nên thôi vậy.
Back to top
« Last Edit: 28. Jul 2008 , 03:29 by ThuyNga72 »  

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #114 - 28. Jul 2008 , 03:58

ThuyNga72 wrote on 28. Jul 2008 , 03:25:
Mình là Thúy Nga LVD72 thân chào Mai Trắng, bạn là người nổi tiếng nên mới nhắc là Nga nhớ ra liền, Mai Trắng có học chung lớp với Mai Phương, Kim Thanh , Hoa (trong nhóm hướng đạo Mê Linh của cô Hiền ) không?
Nga cũng đinh sang Quán hàng rong đem món gì đó ra đãi Mai Trắng  nhưng lại sợ các bạn khác nói là mình..chà đồ nhôm nên thôi vậy.

Thúy Nga mến,
Đây là phương ngôn mà các chị em ở đây luôn áp dụng: Ai chọc thì cứ chọc, ai làm thì cứ việc làm. Chà đồ nhôm mới không bị bắt em ạ, ai dại gì đi ra ngoài mà chôm cho chít á  Grin  Grin  Grin
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #115 - 28. Jul 2008 , 04:24

Chị Mai Trắng ơi,

Ghi danh xong rồi mà chị bị trục trặc gì không viết dược hả Chị ? Mật mã và tên là chị phải viết giống y chang chữ nào viết thường chữ nào viết in mới được nha chị?

Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #116 - 28. Jul 2008 , 05:16

ThuyNga72 wrote on 28. Jul 2008 , 03:25:
Nga cũng đinh sang Quán hàng rong đem món gì đó ra đãi Mai Trắng  nhưng lại sợ các bạn khác nói là mình..chà đồ nhôm nên thôi vậy.

Quote:
Thúy Nga mến,
Đây là phương ngôn mà các chị em ở đây luôn áp dụng: Ai chọc thì cứ chọc, ai làm thì cứ việc làm. Chà đồ nhôm mới không bị bắt em ạ, ai dại gì đi ra ngoài mà chôm cho chít á  Grin  Grin  Grin

Chi Thuy Nga thân thương
Giống như chi Đ Đ nói đó , mình là người trong nhà cà mờ , thì chà đồ nhôm hay gì gì đó cũng có sao đâu. CỦa em chị xài, của chị em xài. Em nói vậy là hint ,hint  đó nhen chị. EM , TL , xin đón chào chị.
TL
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #117 - 28. Jul 2008 , 10:59

Mấy bữa nay thấy bà Tổng Mỹ Dung cứ đứng ngoài cửa hoài, thấy "nhà" có khách nên hổng chịu dzô chứ gì?!!  Wink Đây chỉ là Trạm tiếp tân thôi, muốn cắm lều thì về địa bàn của mình nè...

Hôm trước TIMO cũng không chịu dzìa Hoa Gấm Ngày Xưa là giang sơn 75, phải đem xe bò tới rước mới được đó

Phượng ui! Phượng à! Chiếc xe bữa hổm PH tặng bà đâu rồi, bà tới chở MD dzìa nhà đi chứ. Nếu cần taxi, xích lô, xe bò, xe ngựa, máy bay...thì hú một tiếng... Wink Cheesy Grin
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

timo
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #118 - 28. Jul 2008 , 12:19

Phương Tần wrote on 28. Jul 2008 , 10:59:
Hôm trước TIMO cũng không chịu dzìa Hoa Gấm Ngày Xưa là giang sơn 75, phải đem xe bò tới rước mới được đó

Ủa dzây hở, thiệt tình tui hỏng nhớ à nhe  Grin , hèn gì bi giờ có huông rùi nên tui làm gì cũng rùahết bà ui hi hi  Tongue Grin ( hôm nào bà phải dình dình chộp tui 1 tấm hình đang dzừa  le lưởi dzừa cười hở dzăng xem giống con gì  Grin Tongue )
Back to top

IP Logged

LeNguyenMaiTrang
YaBB Newbies
*

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #119 - 28. Jul 2008 , 18:17

Tuyet Lan wrote on 26. Jul 2008 , 19:14:
Thân chào chi Lê Nguyễn Mai Trắng

Em, TL. LVD 73 xin chào chị vào dao chơị trong sân trường.  Ngaỳ xưa em mê thơ chị lăm lắm.   Chi làm em nhớ nhiều về trang "Mai Bê Bi" của Nhật Báo Chính Luận , cũng như Tuổi Hoa , Tuổi Ngọc, và em cũng rất thích Ngàn Thông. Ngày xưa em có chép được vài bài thơ của chị trong đó có bài "Trên Hành Lang Lê Văn Duyệt". Em nhờ chi Đ Đ đăng lên D/Đ  Ở trang Thơ 6 trang 5. Đấy là baì thơ em mang vào D/Đ để làm quen với các bạn

Em mong chị tìm thấy laị được những nụ cười , những thân tình  thật đậm đà của những ngày xưa cũ trong khi rong chơi trong sân trường chị nhé.

Em cũng mang một ít bánh trái cùng hoa mừng chị,  chị nhé

...

chocolate chị nhé -

...

Chị Mai Trắng thân chào Tuyết Lan. Thật cảm dong khi doc lại  lại bài thơ từ rất lâu rồi. Rất tiếc là do hoàn cảnh dat nước lúc do quá ngặt nghèo, tủ sách Tuổi Hoa, Tuổi Ngọc, Ngàn Thông của gia dinh chị bị "dọn dẹp" hết cả, chị khóc sưng cả mắt vì chỉ biết tiếc thương tài sản tuổi mới lớn của mình, chứ không có khả năng bảo vệ chúng. Sau này, qua những khu chợ sách cũ ở Saigon, ông xã chị có tìm lại giúp chị một vài cuốn Tuổi Hoa da úa màu, long bìa, long gáy nhưng trong do có in những bài thơ, bài văn của chị thời còn học ở trường Lê Văn Duyệt, ở DH Văn Khoa Saigon. Cầm những cuốn báo cũ trên tay mà chị buồn không thể tả. Một thời yêu dấu da qua di rất nhanh, em há !  Nếu có ai còn giữ dươc chút gì của LNMT ngày trước rất mong các chị, các bạn và các em post lên day de mình sưu tầm lại "kỹ vật", thi vô cùng biết ơn. Chị da "ăn" hết chocolate của em mời rồi do, Tuyết Lan. Hiện nay, chị là một nhà báo da về hưu sau 33 năm miệt mài với công việc của "nhà nước". Còn em như thế nào, kể cho chị nghe với...      

TL-LVD73

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 6 7 8 9 10 ... 17
Send Topic In ra