Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - HOA GẤM NGÀY XƯA 6  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 ... 100
Send Topic In ra
HOA GẤM NGÀY XƯA 6 (Read 84923 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: HOA GẤM NGÀY XƯA 6
Reply #30 - 16. Aug 2008 , 13:06

DOHUUTAI wrote on 15. Aug 2008 , 20:47:
hahahahaha ... có Tài tui nữa nè cô Phượng Tr ha  Cheesy

Tài tui thân ái chào cô Hoài Nguyễn ha  Cheesy  Cheesy  Cheesy

Cám ơn anh Tài ra vô D Đàn không quên ghé vào Cung Hoa Gấm chơi nhé , mấy nàng thơ của anh thật là xinh đấy.. Cheesy Grin Grin

PTr
Back to top
« Last Edit: 17. Aug 2008 , 04:13 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #31 - 16. Aug 2008 , 13:07

LPHUONG wrote on 16. Aug 2008 , 06:13:
  Phương_Tran mến,
 Chúc mừng cô em tuổi " con gâu gâu ", chị tặng riêng con gâu gâu cho em đó, em đặt tên cho nó đi. Nhà chị có 2 con rùa, còn có tên là Bối Bối, Kỳ Kỳ, em dẫn con gâu gâu đi chơi mà nó không có tên nó sẽ buồn lắm! cả con meo meo nữa. Con meo meo mê hát nên không cắn ai đâu... Chị gửi vào Cung Hoa Gấm một cô bé để chơi với meo meo khi con gâu gâu đi theo em nha ( con gâu gâu trông dễ thương phải không Phượng? )
 Chúc HGNX 6 luôn rộn rã tiếng cười, mọi người vui, khoẻ...
  Thân ái,
  LP.
...

Chị thương mến ,

Có lẽ em sẽ đặt tên cho con gâu gâu của em là LUCKY , em đã từng có một con chó tên là Lucky chị ạ nhưng nó chết cách đây vài năm rồi vì quá tuổi , chi nuôi được rùa à? có dễ nuôi không?? Chị có thể nói sơ qua về cách nuôi rùa ở nhà cho em nghe được không???? Thật là thú vị đấy , Chụp hình tụi nó nữa nhé?????

Con meo meo em không biết đặt tên gì...hi hi cô bé chị gửi av`o Cung Hoa Gấm " măn ê "quá đi thôi ,trông có vẻ giống mấy CN mê ăn nhà này quá ( thế nào cũng bị..."chửi ")

Hổm nay có chị ra vô Cung Hoa Gấm thấy vui quá mong chị ghé chơi thường xuyên nha , dạ con gâu gâu Lucky của em rất al` dễ thương đo , cám ơn chị nhiều  Grin Grin

PTr

...............
Back to top
« Last Edit: 16. Aug 2008 , 13:25 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #32 - 16. Aug 2008 , 13:32

anh_thu_Tran wrote on 16. Aug 2008 , 06:55:
Chà !!!! mấy hôm nay các CN va QS cung như U chẻ đi chơi hơi đông nhưng hai cô em Phượng Trần ,Hoài và Lan Phương vẫn trông coi nhà cửa tươm tất ra phết......thế là các chị và các CN tha hồ đi chơi tiếp cũng như ăn uống ca hát thả giàn nha  Cheesy Cheesy Cheesy
   Hôm qua chị bị hụt đi chơi SD với các CN ,buồn lắm nhưng không làm sao được vì chương trình của các CN này xôm tụ quá và kéo dài nữa nên chị theo không nổi ,tiếc nhất là không được đi thăm thày cô Tịnh Ngà.Thôi thì còn vài tiếng đồng hồ nữa là gặp các Cô Mai Vân Thu cùng các chị em tại nhà chị Cần rồi.Chắc chắn là tha hồ ăn nói hát hò và thế nào các CN cũng ráp po đầy đủ ,mấy cô em ráng chờ thêm vài ngày nữa nhé.
  Bây giờ chị phải đi ăn cưới đây nha.Các em ráng chăm sóc nhà cửa tiếp đi nha.
Sư huynh mấy hôm nay có khoẻ không mà sao hổng thấy gì hết trơn dzậy??? Cũng may còn có anh Đ Q.thày CC , và các công tử vãng lai chốn hoa gấm này ,cám ơn tất cả nhà nhé.

Chà...nghe ra các Chị và CN nhà mình đang vui vẻ lắm đây , các Chị và CN yên tâm , tụi em ở nhà hơi buồn hơi quậy một chút nhưng nhà cửa thì vẫn được giữ gìn đàng hoàng tươm tất nhà mới vừa gia tăng quân số đó chị Anh Thư , mới thêm một cô bé chỉ lo ăn tối ngày , 1 con gâu gâu Lucky của em với 1 con mèo chưa có tên...nghe ra sắp có 2 con rùa nữa th`i phải.... Cheesy Grin Grinteen là Bối Bối và Kỳ Kỳ

các Chị đi chơi rồi dìa nhà nhanh nhanh , em không bảo đảm em chịu ở nhà một mình quá lâu.... Cheesy Grin Grin

Chúc Chị đi ăn cưới vui vẻ nhé nhớ ăn nhiều nhiều trừ hao gặp các CN chỉ lo TÁM chứ không lo ăn  Cheesy Grin Grin

PTr

Back to top
« Last Edit: 16. Aug 2008 , 13:33 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #33 - 17. Aug 2008 , 04:13

BỮa nay ông mặt trời đi vắng

Mọi người rủ nhau đi luôn

Nhà cửa vắng hoe thấy anh Phú De xuất hiện chưa kịp hú ảnh đã đi mất tiêu rồi  Shocked Roll Eyes Roll Eyes

Thôi để đi quét nhà... Cheesy Grin

PTr
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #34 - 17. Aug 2008 , 04:40

Phượng và cả nhà ơi ,
     Hôm qua chị đã gặp được các giáo sư Mai,Vân ,Thu ,Cô Lài ,cô Tố Nga ,thày Đường và thày Long cùng tát cả các chị từ năm 63 cho đến em út Bích Định.
   Chị Cần và chị Thu đãi cả nhà ăn ngon vô cùng ,người nào người nấy vừa no nê cái bụng ,vừa nói không kịp thở cũng như cười không khép miệng nổi  Grin Grin cuối cùng là được nghe những danh ca Mai Vân Thu cùng các nữ sinh LVD trổ tài thực là xức sắc.
   Đúng là lần đầu tiên được gặp các cô em Ph Huệ ,Ph Tần ,Tuyết Ngô ,Thu Nga ,Thu Béo ,Bích Định ,Tuyết Lan (không kể U chẻ đã găp rồi )  mà sao như mấy chị em gặp nhau từ thuở nào ...sao mà thân thiết và dễ thương quá đi thôi .Mấy chị em cứ ríu ra ríu rít không muốn rời nhau.Tuy nhiên buổi tiệc nào rồi cũng phải tàn.Thật là buồn khi phải chia tay với các thày cô và bạn bè.
   Đại khái báo cáo một chút nha.Ngày mai PT va PH cũng như U chẻ và B Định cùng TL sẽ kể lại tường tận hơn nhé.Bây giờ lại phải đi tiếp rồi.Ngày nào cũng đi chơi ăn uống chắc sắp thành cái lu rồi  Cry Cry Cry
Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #35 - 17. Aug 2008 , 07:06

Phương_ Tran mến,
  Chị gửi cho em hai đứa Bối Bối, Kỳ Kỳ, ai cũng khen chúng mũm mỉm quá, các em đừng để mấy " ông nhậu " 
" rang muối " chúng nha...
  Lúc mới đem về, BB, KK ốm nhom, chọc chúng, chúng rút đầu, dấu đuôi mất tiêu trong cái mai, nhưng bây giờ thì dấu cứ thò ra vì mập. Chị cứ nuôi chúng theo ý mình, mà được vậy cũng mừng. BB,KK là rùa cạn còn gọi là rùa đất, nên chị nhốt chúng trong thùng giấy, đặt ở góc nhà.
Chúng ngủ suốt ngày, đến tối, ra khỏi chỗ hay chúi đầu ngủ...xếp hàng chờ ăn. Chị cho nước vào cái chậu cạn, đặt vào thùng giấy, chúng tự động leo vô uống nước, quậy nước...đổ thức ăn khô dành cho cá kiểng vào chậu, thế là chúng cứ ăn ( đừng cho thức ăn nhiều quá, no chúng sẽ bỏ ). Ăn no, chúng lại chui vào góc tối...để ngủ.
Không có góc tối, chúng sẽ đi quậy và leo ra!
   Chúng ngủ, trông rất dễ thương, tay chân duỗi lung tung như trẻ con vậy.

...
...
...
...
...

Kỳ Kỳ ơi! Cùng Bối Bối chạy nhanh lên vào cung Hoa Gấm! Grin
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #36 - 17. Aug 2008 , 07:55

LPHUONG wrote on 17. Aug 2008 , 07:06:
   Phương_ Tran mến,
 Chị gửi cho em hai đứa Bối Bối, Kỳ Kỳ, ai cũng khen chúng mũm mỉm quá, các em đừng để mấy " ông nhậu "  
 Lúc mới đem về, BB, KK ốm nhom, chọc chúng, chúng rút đầu, dấu đuôi mất tiêu trong cái mai, nhưng bây giờ thì dấu cứ thò ra vì mập. Chị cứ nuôi chúng theo ý mình, mà được vậy cũng mừng. BB,KK là rùa cạn còn gọi là rùa đất, nên chị nhốt chúng trong thùng giấy, đặt ở góc nhà.
Chúng ngủ suốt ngày, đến tối, ra khỏi chỗ hay chúi đầu ngủ...xếp hàng chờ ăn. Chị cho nước vào cái chậu cạn, đặt vào thùng giấy, chúng tự động leo vô uống nước, quậy nước...đổ thức ăn khô dành cho cá kiểng vào chậu, thế là chúng cứ ăn ( đừng cho thức ăn nhiều quá, no chúng sẽ bỏ ). Ăn no, chúng lại chui vào góc tối...để ngủ.

...
...
...
...
...

Hello chi ThaPhuong,

Cám ơn chi ThaPhuong. Tôi sẵn có bài recipe nói về Cua Đinh ba món mà con cua đinh của chi coi có vẻ mập mạp lắm ...

Thân mến,
CC
Grin
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #37 - 17. Aug 2008 , 14:29

LPHUONG wrote on 17. Aug 2008 , 07:06:
   Phương_ Tran mến,

...[/center]

Chết rồi , Kỳ Kỳ và Bối Bối dễ thương quá....nhưng em lại thấy Thày Cối Chày kia rồi , mấy ngày nay không thấy Thày đâu nay bỗng nhiên xuất hiện và ngắm nghía mấy con rùa này hơi kỹ nên em thấy hơi kỳ kỳ.... Kỳ Kỳ ơi  Bối Bối ơi cẩn thận nhé đừng để " người lạ" rủ đi chơi xa đấy...

Thôi để em ở nhà chắc en , à sao lại có một con lớn một con nhỏ vậy chị??? Hay chúng là một đôi đấy???? Chị nuôi khéo thật mai mốt em sẽ nuôi thử xem sao , nghe ra cũng chẳng rắc rối khó nuôi gì cho lắm...Trướv kia em thích nuôi chim hót sao đợt cúm ga `không nuôi nữa , em có nuôi 1 con sáo nâu biết nói :" I love you " rất rõ mỗi lần nó bị xổng chuồng con trai út của em chỉ việc chạy lên san thương kêu " sáo ơi " là nó bay dìa , một lần nó cũng xổng chuồng nhưng bọn em vắng nhà lâu quá ( không biết ) nên khi về bị mất tiêu luôn em đoán nó bị ai bắt về nuôi rồi vì nó rất dạn , con em cứ thả bay lòng vòng trong nhà để chơi , nó rất thích thằng út nhà em chỉ cần đưa tay ra là nó đậu lên tay , 2 đứa cùng ăn cơm chung nữa đó , để xem em sẽ tìm lại những tấm hình này post cho cả nhà xem , nhưng nó rất ghét đứa  con giữa của em mặc dù nhóc này dạy thì nó học nói theo , nó ghét đến nổi dù có trùm mền lại kín mít nó cũng biết đó là ai và chỉ cần ló 1 ngón tay ra ngoài nó cũng thấy và cắn rất đau. Tối ngày nó cứ kêu tên mấy đứa con em và bắt chước tiếng mì gõ rất giống  Cheesy Grin Grin, em vẫn thích nuôi lại 1 con sáo nâu như thế... trông rất cưng

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #38 - 17. Aug 2008 , 15:05

anh_thu_Tran wrote on 17. Aug 2008 , 04:40:
  Phượng và cả nhà ơi ,
    Hôm qua chị đã gặp được các giáo sư Mai,Vân ,Thu ,Cô Lài ,cô Tố Nga ,thày Đường và thày Long cùng tát cả các chị từ năm 63 cho đến em út Bích Định.
  Chị Cần và chị Thu đãi cả nhà ăn ngon vô cùng ,người nào người nấy vừa no nê cái bụng ,vừa nói không kịp thở cũng như cười không khép miệng nổi  Grin Grin cuối cùng là được nghe những danh ca Mai Vân Thu cùng các nữ sinh LVD trổ tài thực là xức sắc.
  Đúng là lần đầu tiên được gặp các cô em Ph Huệ ,Ph Tần ,Tuyết Ngô ,Thu Nga ,Thu Béo ,Bích Định ,Tuyết Lan (không kể U chẻ đã găp rồi )  mà sao như mấy chị em gặp nhau từ thuở nào ...sao mà thân thiết và dễ thương quá đi thôi .Mấy chị em cứ ríu ra ríu rít không muốn rời nhau.Tuy nhiên buổi tiệc nào rồi cũng phải tàn.Thật là buồn khi phải chia tay với các thày cô và bạn bè.
  Đại khái báo cáo một chút nha.Ngày mai PT va PH cũng như U chẻ và B Định cùng TL sẽ kể lại tường tận hơn nhé.Bây giờ lại phải đi tiếp rồi.Ngày nào cũng đi chơi ăn uống chắc sắp thành cái lu rồi  Cry Cry Cry

Chị Anh Thư ơi em cám ơn chị đã đưa tin tức nóng sốt dẽo về cho cả nha `biết , chao ơi là vui !!!!!!! chị em mình đã từng biết thế nào là niềm vui gặp mặt rồi chị nhỉ , rất vui !!!!!!

Em đang chờ nghe thêm về..niềm vui chen lẫn sự cảm động trong ngày gặp mặt đây , nhớ post hình nữa nha chị

Chúc tất cả mọi người được vui  Grin Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #39 - 17. Aug 2008 , 15:20

CoiChay wrote on 17. Aug 2008 , 07:55:
Hello chi ThaPhuong,

Cám ơn chi ThaPhuong. Tôi sẵn có bài recipe nói về Cua Đinh ba món mà con cua đinh của chi coi có vẻ mập mạp lắm ...

Thân mến,
CC
Grin

Thày ơi ,

PTr đã vào bếp nấu cho Thày 2 món rùa nè , rùa bầm xả ớt và rùa nướng , Thày đừng nhìn ước tính xem 2 con Kỳ Kỳ và Bối Bối nặng và mập mạp khoảng bao nhiêu nữa Thày nhé  Grin Grin

Đây là rùa bầm xả ớt

...

Còn đây là rùa nướng

...

Chúc Thày ngon miệng  Cheesy Grin Grin

PTr

Back to top

IP Logged

DOHUUTAI
Gold Member

Thành viên Xuất Sắc
* Năm 2012 *

Reply #40 - 17. Aug 2008 , 17:31

Quote:

Đường Rừng Chiều

Lữ hành bắt gặp quán cơm,
Bầy ong bắt gặp mùi thơm hoa rừng.
Đèo cao con suối ngập ngừng,
Nắng thoai thoải nắng chiều lưng lửng chiều.
Trăng non như một cành diều,
Trẻ con phất dối thả liều trên mây.
Chim nào kêu mỏi ngàn cây,
Ngẩn ngơ đôi chiếc ngựa gầy dong xe.
Đồi sim dan díu nương chè,
Trắng phau khói núi, xanh lè áo ai ...

Nguyễn Bính

HOÀNG HÔN

...

Gió lên! Chiều ngả hoàng hôn
Tôi mơ về nẻo cô thôn xa vời
Có con đò nhỏ buông khơi
Có đàn cò trắng tung trời bay cao
Có cây có lá rì rào
Có ngàn hoa thắm đón chào ánh trăng
Từng đàn em nhỏ tung tăng
Dắt trâu về giữa đường làng thân yêu
Không gian lộng tiếng sáo diều
Nương chè, nương sắn, nương chiều lên hương
Mây bay lồng ánh khói sương
Bếp chiều toả ấm vương vương lòng người
Tiếng ru con ngọt bờ môi
Êm êm muôn thuở nụ cười dịu trong
Quê người thấp thoáng núi sông
Ca li nắng ấm mây hồng vẫn bay
Nghe hồn thơ lạc chiều nay
Nhớ thương quê mẹ vương đầy hoàng hôn

Tháng 2/2007
Dương Hồng Anh
(California - Mỹ)
Back to top

hoado  Yêu Đời và Yêu Người  hoado 

IP Logged

HoaiNguyen
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #41 - 17. Aug 2008 , 18:44

DOHUUTAI wrote on 17. Aug 2008 , 17:31:
HOÀNG HÔN

...

Gió lên! Chiều ngả hoàng hôn
Tôi mơ về nẻo cô thôn xa vời
Có con đò nhỏ buông khơi
Có đàn cò trắng tung trời bay cao
Có cây có lá rì rào
Có ngàn hoa thắm đón chào ánh trăng
Từng đàn em nhỏ tung tăng
Dắt trâu về giữa đường làng thân yêu
Không gian lộng tiếng sáo diều
Nương chè, nương sắn, nương chiều lên hương
Mây bay lồng ánh khói sương
Bếp chiều toả ấm vương vương lòng người
Tiếng ru con ngọt bờ môi
Êm êm muôn thuở nụ cười dịu trong
Quê người thấp thoáng núi sông
Ca li nắng ấm mây hồng vẫn bay
Nghe hồn thơ lạc chiều nay
Nhớ thương quê mẹ vương đầy hoàng hôn

Tháng 2/2007
Dương Hồng Anh
(California - Mỹ)

THU HOÀNG HÔN

Nắng úa màu, trên lá đã vàng,
Hoàng hôn nhiễm lạnh lúc thu sang,
Ánh vàng hấp tấp lần sau chót,
Hôn lá bên thềm trên nấc thang.

Núi nhạt màu sương chân núi xa,
Dáng chiều óng ánh đẹp mây hoa.
Thay màu sim chín: chân trời tím,
Đánh nhịp cành thông cho gió ca.

Mấy vệt mây chiều như yếu tim,
Gió chiều thấp thỏm thở im lìm.
Nền vàng, đỉnh núi màu xanh xậm,
Di tản về Nam bao cánh chim.

Xa nước như chim bước lạc loài,
Tình quê dâng mãi chẳng nguôi ngoai.
Hoàng hôn thu lạnh hồn cô xứ,
Nửa mảnh hồn hoang vọng nhớ hoài.

Lê Ngọc Hồ
Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #42 - 18. Aug 2008 , 07:13

Phuong_Tran wrote on 17. Aug 2008 , 14:29:
Chết rồi , Kỳ Kỳ và Bối Bối dễ thương quá....nhưng em lại thấy Thày Cối Chày kia rồi , mấy ngày nay không thấy Thày đâu nay bỗng nhiên xuất hiện và ngắm nghía mấy con rùa này hơi kỹ nên em thấy hơi kỳ kỳ.... Kỳ Kỳ ơi  Bối Bối ơi cẩn thận nhé đừng để " người lạ" rủ đi chơi xa đấy...

Thôi để em ở nhà chắc en , à sao lại có một con lớn một con nhỏ vậy chị??? Hay chúng là một đôi đấy???? Chị nuôi khéo thật mai mốt em sẽ nuôi thử xem sao , nghe ra cũng chẳng rắc rối khó nuôi gì cho lắm...Trướv kia em thích nuôi chim hót sao đợt cúm ga `không nuôi nữa , em có nuôi 1 con sáo nâu biết nói :" I love you " rất rõ mỗi lần nó bị xổng chuồng con trai út của em chỉ việc chạy lên san thương kêu " sáo ơi " là nó bay dìa , một lần nó cũng xổng chuồng nhưng bọn em vắng nhà lâu quá ( không biết ) nên khi về bị mất tiêu luôn em đoán nó bị ai bắt về nuôi rồi vì nó rất dạn , con em cứ thả bay lòng vòng trong nhà để chơi , nó rất thích thằng út nhà em chỉ cần đưa tay ra là nó đậu lên tay , 2 đứa cùng ăn cơm chung nữa đó , để xem em sẽ tìm lại những tấm hình này post cho cả nhà xem , nhưng nó rất ghét đứa  con giữa của em mặc dù nhóc này dạy thì nó học nói theo , nó ghét đến nổi dù có trùm mền lại kín mít nó cũng biết đó là ai và chỉ cần ló 1 ngón tay ra ngoài nó cũng thấy và cắn rất đau. Tối ngày nó cứ kêu tên mấy đứa con em và bắt chước tiếng mì gõ rất giống  Cheesy Grin Grin, em vẫn thích nuôi lại 1 con sáo nâu như thế... trông rất cưng

PTr

Phương_Tran thương,
  Một người quen cho Bối Bối trước, nuôi được ít lâu, sợ nó buồn, nên mua thêm con nhỏ làm em BB. Nhưng con nhỏ này láo cá lắm, mới về đã giành chỗ ngủ của BB, còn leo lên đầu lên cổ B nữa, nó kỳ cục quá, nên con chị mới đặt tên là Kỳ Kỳ. Kỳ Kỳ nhỏ con nên chạy nhanh lắm ( ai nói chậm như rùa là lầm chết), mỗi lần phơi nắng chúng, nhà chị vang dội tiếng cười vì chúng chạy nhanh quá, làm mẹ con chị chộp không kịp, nó sẽ chui vào chậu cây  trốn để ngủ....
  Con sáo của em khôn như vậy mà mất uổng quá!
  Nuôi con khác biết có được vậy không ?
  LP.
Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #43 - 18. Aug 2008 , 07:18

CoiChay wrote on 17. Aug 2008 , 07:55:
Hello chi ThaPhuong,

Thân mến,
CC
Grin

Thày ơi, Thày ơi xin Thày, đừng " dòm ngó " Bối Bối, Kỳ Kỳ, chúng là con vật có tên, ăn thịt tội lỗi lắm...
     LP.
Back to top

IP Logged

LPHUONG
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #44 - 18. Aug 2008 , 07:26

Thuc-Khanh wrote on 16. Aug 2008 , 10:05:
Chị LP ui,

Em chẳng thấy cô bé của chị chơi với ai cả , chỉ thấy cô bé này sẽ làm sạch túi , lủng bị của các CN mất thôi !!  Grin
Ăn gì mà giống như Thạch Sanh hay là Phù Đổng Thiên Vương quá vậy chị?  Cheesy

Thục Khanh ơi,
  Cô bé mê nhai, con meo mê nhép, lấy phần ăn của con meo cho cô bé chắc không sạch túi, lũng bị đâu. Đứa nhai, đứa nhép, nhà cửa sẽ nhộn nhịp hơn, phải không Khanh?
  LP.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 ... 100
Send Topic In ra