Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Nhắn tin Cả Nhà    
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 4 5 6 7 8 ... 25
Send Topic In ra
Nhắn tin Cả Nhà   (Read 41898 times)
nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Nhắn tin Cả Nhà  
Reply #75 - 07. Feb 2009 , 15:35

Rằm Tháng Giêng

Cùng Cả  Nhà  ngày  mai  Thứ hai  9 tháng  2  tức  là  ngày 15  tháng  Giêng Ta  - còn   là  Rằm Tháng  Giêng.
Rằm nào cũng là Rằm  , nhưng  Quan Trọng Nhất  vẫn là Rằm Tháng Giêng  hay Rằm Thượng  Nguyên .
Tất cả  các  Chùa  VN  ở  Úc   đều đã Cúng Rằm vào Ngày  Chủ  nhật  hôm nay .

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #76 - 08. Feb 2009 , 09:04

nguyen_toan wrote on 06. Feb 2009 , 18:44:
BREAK  RECORD

Cùng  Cả  Nhà   bây  giờ   là  4 giờ  30  chiều Thứ bẩy  7 tháng 2  năm 2009  - Theo tin  tức mới nhất của  Đài Tivi  và Phát Thanh  thì  thành phố  Melbourne  ( Anh  Thư và Phu De)   đã  BREAK  RECORD   là   46  độ  C   thay  vì  43  lúc ban   đầu .
trong khi  đó  Sydney  chỉ  có  42 độ  C  

Anh Năng ơi,

Hôm nay thì Melbourne thế nào ạ?
Em gọi cho chị Thư hôm qua chẳng được. Nọ nay mấy lần phôn đều không được hết,  không lẽ nóng làm hỏng cả đưỜng dây điỆn thoại  luôn  Undecided
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #77 - 08. Feb 2009 , 09:12

Quote:
Anh Năng ơi,

Hôm nay thì Melbourne thế nào ạ?
Em gọi cho chị Thư hôm qua chẳng được. Nọ nay mấy lần phôn đều không được hết,  không lẽ nóng làm hỏng cả đưỜng dây điỆn thoại  luôn  Undecided

Mỹ ơi ,Mel đã bớt nóng rồi em à ,cám ơn em có ý định gọi cho chị...chị đã không sao het^'.
   Em xem lại số phone em dùng vì cả ngày hôm qua tụi chị ở nhà và don dẹp đám cây cháy đó mà.Chỉ có chị ngoài vườn thôi vì anh Mỹ phải làm việc tại nhà weekend.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #78 - 08. Feb 2009 , 10:13

anh_thu_Tran wrote on 08. Feb 2009 , 09:12:
  Mỹ ơi ,Mel đã bớt nóng rồi em à ,cám ơn em có ý định gọi cho chị...chị đã không sao het^'.
  Em xem lại số phone em dùng vì cả ngày hôm qua tụi chị ở nhà và don dẹp đám cây cháy đó mà.Chỉ có chị ngoài vườn thôi vì anh Mỹ phải làm việc tại nhà weekend.

Chị Thư ơi, nọ nay em vẫn dùng số trong cuốn sổ thôi mà sao cứ reng 1 tiếng rồi cúp ngang, hoặc kêu tit tit, hoặc im re chẳng reng gì cả  Shocked
Hay là tại em goi chị lúc vừa nói chuyỆn xong cả tiẾng với chị Đậu nên cái phôn của em nó đình công  laugh12

Back to top

IP Logged

nguyen_toan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #79 - 08. Feb 2009 , 11:50

Kết  quả  2 ngày Nóng - Cháy  Rừng

U Chẻ  ơi .  Sau   2  ngày  cuối tuần Nóng   lên đến  45 độ C  ngày Thứ bẩy. Ngày  chủ  nhật  đã bớt Nóng ở Melbourne nhưng  Nạn Cháy   Rừng  đã Xẩy ra  nhiều nơi  theo tổng kết cho đến sáng sớm hôm  nay  đã có  108  Người  Chết  vì Cháy  Rừng .Nhiều nhà  cửa  đã bị ông Thần Hoả thiêu  rụi (đã  có nghi ngờ  có người  đốt  Rừng )
Chính phúc Úc  đã  cấp tốc  Cứu  Trợ cho  những nạn nhân bị Cháy Nhà  ,người lớn 1000  dollars  và Trẻ  em là   400 dollars  Austrlia  , ngoài ra  cũng trợ cấp thêm  Tiền Mai táng.

Còn ở  Tiểu bang NSW  nơi có thành phố Sydney  cũng bị Cháy Rừng  ,cảnh sát đã  bắt được  2  người tình nghi  châm lửa đốt Rừng.  Không thấy nói có bao nhiêu  Người  đã  chết

Thời  Tiết  sáng hôm nay  Mát  trở lại.Có Mây  Âm  U  hy vọng chiều tối hôm nay Mưa  và có thể suốt cả Tuần.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #80 - 08. Feb 2009 , 19:11

Quote:
Chị Thư ơi, nọ nay em vẫn dùng số trong cuốn sổ thôi mà sao cứ reng 1 tiếng rồi cúp ngang, hoặc kêu tit tit, hoặc im re chẳng reng gì cả  Shocked
Hay là tại em goi chị lúc vừa nói chuyỆn xong cả tiẾng với chị Đậu nên cái phôn của em nó đình công  laugh12

chắc vậy quá....hì ...hì .... thôi cái máy nó đình công chứ không thì hai chị em mình lại làm cháy máy mất.
   Sao khong vao skype nói chuyện cho khỏi tón tì
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #81 - 10. Feb 2009 , 07:05

nguyen_toan wrote on 06. Feb 2009 , 08:42:
Chị Anh  Thư  nhờ  tôi nhắn  hộ  Tongue với   mấy cô em  gái
làm  cách nào bảo  vệ  "vườn hoa " nhất  là  mấy chậu Lan quí   khỏi  bị  chết  cháy  trong  ngày hôm nay  ,khi  nhiệt độ  toàn thành phố  Melbourne  sẽ  lên đến  42 độ C  hoặc 45  độ C  ,kể  cả  thành phố Sydney  nơi  ở  của tui  Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry  

HY VỌNG  THỜI TIẾT BỚT NÓNG VÀ MỌI SỰ AN LÀNH ĐẾN VỚI CÁC ANH CHỊ BÊN ĐẤY NHÉ.
CÁM ƠN ANH TOÀN ĐÀ CHO HAY TIN.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #82 - 10. Feb 2009 , 09:32

nguyen_toan wrote on 08. Feb 2009 , 11:50:
Kết  quả  2 ngày Nóng - Cháy  Rừng

U Chẻ  ơi .  Sau   2  ngày  cuối tuần Nóng   lên đến  45 độ C  ngày Thứ bẩy. Ngày  chủ  nhật  đã bớt Nóng ở Melbourne nhưng  Nạn Cháy   Rừng  đã Xẩy ra  nhiều nơi  theo tổng kết cho đến sáng sớm hôm  nay  đã có  108  Người  Chết  vì Cháy  Rừng .Nhiều nhà  cửa  đã bị ông Thần Hoả thiêu  rụi (đã  có nghi ngờ  có người  đốt  Rừng )
Chính phúc Úc  đã  cấp tốc  Cứu  Trợ cho  những nạn nhân bị Cháy Nhà  ,người lớn 1000  dollars  và Trẻ  em là   400 dollars  Austrlia  , ngoài ra  cũng trợ cấp thêm  Tiền Mai táng.

Còn ở  Tiểu bang NSW  nơi có thành phố Sydney  cũng bị Cháy Rừng  ,cảnh sát đã  bắt được  2  người tình nghi  châm lửa đốt Rừng.  Không thấy nói có bao nhiêu  Người  đã  chết

Thời  Tiết  sáng hôm nay  Mát  trở lại.Có Mây  Âm  U  hy vọng chiều tối hôm nay Mưa  và có thể suốt cả Tuần.

Anh Năng ơi,
Cám ơn anh luôn cho cả nhà biết tin bên đó.
Em rất mừng là cơn nóng đã qua, và cả cháy rừng cũng bị dập tắt được rồi.    violetflower
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #83 - 10. Feb 2009 , 09:33

anh_thu_Tran wrote on 08. Feb 2009 , 19:11:
   chắc vậy quá....hì ...hì .... thôi cái máy nó đình công chứ không thì hai chị em mình lại làm cháy máy mất.
   Sao khong vao skype nói chuyện cho khỏi tón tì

Oh, em khg biết là chị luôn online ở skype đâu. Chắc em cũng phải để online như vậy để chị có thể gọi cho em, và tiện nhất là để khỏi quên tên, khỏi phải nghe chị Đậu hứ hí tùm lum  laugh12
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #84 - 10. Feb 2009 , 19:41

Quote:
Oh, em khg biết là chị luôn online ở skype đâu. Chắc em cũng phải để online như vậy để chị có thể gọi cho em, và tiện nhất là để khỏi quên tên, khỏi phải nghe chị Đậu hứ hí tùm lum  laugh12

Chị thấy em tron diễn đàn nhưng o thấy trong skype.Chắc cũng lại đang vắt áo lơ lửng rồi chạy ha
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #85 - 10. Feb 2009 , 20:53

anh_thu_Tran wrote on 10. Feb 2009 , 19:41:
 Chị thấy em tron diễn đàn nhưng o thấy trong skype.Chắc cũng lại đang vắt áo lơ lửng rồi chạy ha

Em online mãi mới tắt đó. Em vô lại thì chị off rồi.  Smiley
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #86 - 10. Feb 2009 , 21:43

Quote:
Em online mãi mới tắt đó. Em vô lại thì chị off rồi.  Smiley

Đúng là hai chị em mình chơi trốn tìm ha...hum .... hum ...
Back to top

IP Logged

CoiChay
Gold Member

Cối Chày of the Year
2006-2009

Reply #87 - 11. Feb 2009 , 00:07

Hello các anh chị bên Melbourne,

Rất mừng khi được nghe các anh chị đều được an toàn và xin chia sẻ với các anh chị em phần nào những lo lắng.

Cầu mong mọi chuyện rồi sẽ qua đi một cách tốt đẹp an tòan.

Thân mến,
ĐS
Smiley
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #88 - 11. Feb 2009 , 11:42

CoiChay wrote on 11. Feb 2009 , 00:07:

Rất mừng khi được nghe các anh chị đều được an toàn và xin chia sẻ với các anh chị em phần nào những lo lắng.

Thân mến,
ĐS
Smiley

Cám ơn lời thăm hỏi của Thày.Tất cả còn nguyên vẹn là mừng lắm rồi  thanks.gif thanks.gif thanks.gif  Tuy nhiên thảm cảnh thật kinh hoàng.Thật là vô lương tâm cho những kẻ đi phá hoại đốt rừng và nhà cửa.
   Thân   ....AT thay mặt cho LVD -HNC Melbourne
Back to top

IP Logged

phu de
Gold Member

Reply #89 - 11. Feb 2009 , 15:03

CoiChay wrote on 11. Feb 2009 , 00:07:

Thân mến,
ĐS
Smiley

Cám ơn anh ĐS và cả nhà, cháy dữ dội chỉ cách city khoảng 65km vẫn còn an toàn. Mấy hôm nay áp huyết thì trung bình nhưng "nhãn áp" lại tăng nên ít vôd/đ
PD
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 4 5 6 7 8 ... 25
Send Topic In ra