Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Thế Hệ Không Dây  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 2 3 4 5 ... 9
Send Topic In ra
Thế Hệ Không Dây (Read 15980 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Thế Hệ Không Dâyoing
Reply #30 - 20. Oct 2008 , 17:31

Ngoc Mai oi ,
Doc thay  Ngoc Mai noi :" cac cu gia [ khong phai tui minh dau nghe ] ..." the thi tui minh la Cu. gi day ? Cu tre chang ? Nghe ma sương qua nhi ! 
Co le den cuoi tuan nay moi chua dươc benh " tram kha " do , thang chau cua minh no hua se len xem ho cho .
Cung nho co vay ma tui minh moi noi chuyen voi nhau thương xuyen hon , phai khong ?

Thoi , phai lo di rua chen bat va con sua soan cho ga len chuong day .
O , con phai ghe qua muc GC da . Ban dzang , a quen ban kim cương , noi tro gioi lam hay sao ma khong thay heo lanh den ben muc Gia Chanh dzay ?
Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Re: Thế Hệ Không Dây
Reply #31 - 20. Oct 2008 , 18:59

Roll Eyes
Cô Vân ơi,
Đâu có ngờ bây giờ Vân lại nấu nướng giỏi như thế, nhớ ngày xưa toàn bà cụ làm cả kia mà, hì hì...Bây giờ đến tuổi hồi xuân rồi mới bắt đầu học nấu với chả nướng.  Riêng ta thi khi nào cần mới bắt đầu dùng "cái không dây" mà gọi lung tung thiên lên, và được chỉ bảo kỹ càng, ghi chép lia lịa, sau đó cũng nấu được một nồi cho cả nhà (của Trình) thưởng thức.  Còn khen hay chê thì miễn bàn nhé bạn hiền.
Vấn đề trẻ hay già còn tuỳ thuộc ở tâm hồn con người nữa, miễn sao cô nó không già trước tuổi là OK quá rồi.  Và kỵ nhất là nghĩ đến cái già, vì nó sẽ theo về với mình ngay cơ đấy, sợ lắm bạn vàng ơi!
Thôi, ôm cúp bế ngủ ngon đêm nay nhé,
Ngoc Mai
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #32 - 20. Oct 2008 , 20:14

Vu Ngoc Mai wrote on 20. Oct 2008 , 18:59:
Roll Eyes
Cô Vân ơi,
Đâu có ngờ bây giờ Vân lại nấu nướng giỏi như thế, nhớ ngày xưa toàn bà cụ làm cả kia mà, hì hì...Bây giờ đến tuổi hồi xuân rồi mới bắt đầu học nấu với chả nướng.  Riêng ta thi khi nào cần mới bắt đầu dùng "cái không dây" mà gọi lung tung thiên lên, và được chỉ bảo kỹ càng, ghi chép lia lịa, sau đó cũng nấu được một nồi cho cả nhà (của Trình) thưởng thức.  Còn khen hay chê thì miễn bàn nhé bạn hiền.
Vấn đề trẻ hay già còn tuỳ thuộc ở tâm hồn con người nữa, miễn sao cô nó không già trước tuổi là OK quá rồi.  Và kỵ nhất là nghĩ đến cái già, vì nó sẽ theo về với mình ngay cơ đấy, sợ lắm bạn vàng ơi!
Thôi, ôm cúp bế ngủ ngon đêm nay nhé,
Ngoc Mai

Kính thưa Cô Ngọc Mai,

Nếu em ở bên My em cũng theo Cô đi vận động cho bà Palin.
Em vào đây đọc các Cô viết cho nhau em thấy vui quá Cô ạ.  Cô bảo Cô  Vân bi giờ mới vào tuổi hồi xuân, thì tụi em thảo nào chẳng đùa nghịch với nhau như teen Cô nhi?  Cheesy

Back to top
« Last Edit: 20. Oct 2008 , 20:15 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #33 - 21. Oct 2008 , 03:09

Ngoc Mai oi . Dang My oi ,
Doi khi nghi rang dương doi minh chang con bao nhieu lau de di nua , cung so va tiec  lam chu , nhung nghi di nghi lai thi cu theo cai thuyet MACKENO la khoe ru !
Ngoc Mai noi dung , bay gio gia co'c đe^' roi moi phai hoc nau an , luc xua cai gi cung Me lam cho ca nen dam hu , voi lai khong chiu nghi xa ma hoc som di thi dau den noi !
Ta khong the om cup be ma ngu dươc dau , vi den may tram con , om dua nao bo dua nao day , tui no ganh chet , chi muon om con be Quyen ma ngu cung khong dươc day nay , Ba Ngoai no danh mat phan roi  !
My oi ,
Cac Co noi chuyen tao lao ma em doc khong chan sao ?
Tu ngay yahoo " phan boi " Co , Co lai co dip vao day thương xuyen , chac la em va Dau Do vui roi nhi ? 
Bay gio lai ghe qua GC trươc khi di lam day .
Van
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #34 - 21. Oct 2008 , 03:28

ngo_thi_van wrote on 21. Oct 2008 , 03:09:

My oi ,
Tu ngay yahoo " phan boi " Co , Co lai co dip vao day thương xuyen , chac la em va Dau Do vui roi nhi ?  
Van

Thưa cô, thế thì chúng em phải trả thêm tiền cho Yahoo để nó chọc phá  cô lâu hơn 1 chút  Cheesy  Cheesy
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #35 - 21. Oct 2008 , 03:52

ngo_thi_van wrote on 21. Oct 2008 , 03:09:
Ngoc Mai oi . Dang My oi ,
Doi khi nghi rang dương doi minh chang con bao nhieu lau de di nua , cung so va tiec  lam chu , nhung nghi di nghi lai thi cu theo cai thuyet MACKENO la khoe ru !
Ngoc Mai noi dung , bay gio gia co'c đe^' roi moi phai hoc nau an , luc xua cai gi cung Me lam cho ca nen dam hu , voi lai khong chiu nghi xa ma hoc som di thi dau den noi !
Ta khong the om cup be ma ngu dươc dau , vi den may tram con , om dua nao bo dua nao day , tui no ganh chet , chi muon om con be Quyen ma ngu cung khong dươc day nay , Ba Ngoai no danh mat phan roi  !
My oi ,
Van

Cô Vân ơi em là Phượng Trần đây ,

Hổm nay em núp sau cánh cửa... không dây đọc ké rồi cười một mình không hà bữa nay em cười thầm hết nổi rồi Cô cho em cười thành tiếng một bữa cho...đã đời nha Cô ( hồi xưa Má dạy con gái không được nói chữ " đã "  nên em phải thêm chữ đời vô cho...hợp lệ )

Các Cô cứ nói qua nói lại như thế này thì làm sao mà già cho nổi hè  Grin Grin Grin

Em chào Cô

PTr
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Thế Hệ Không day
Reply #36 - 21. Oct 2008 , 17:59

Hai em Dau Do va Phương Tran oi ,
Dau Do khong dươc thue yahoo pha Co day , vi bua nao ma no cho Co tro lai , chac chan la ca may ngan cai thu , Co ngoi de delete khong cung du het  thi gio con dau ma vao day de " chat " voi cac
Co va cac em nua ! Em phai thue no quet don sach se di , dung cho  spam mails vao pha Co thi Co moi vao day thương xuyen dươc   
Phương oi ,
Em lam gi ma phai nup dang sau ? cu tu dong ra day ma cươi voi cac Co chu ! Ui cha ! Co tương noi chuyen voi Co NGoc Mai thoi ai ngo cac em nghe len !!! Thoi , bua nay phai can than moi dươc .
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Thế Hệ Không day
Reply #37 - 22. Oct 2008 , 14:09

ngo_thi_van wrote on 21. Oct 2008 , 17:59:
Hai em Dau Do va Phương Tran oi ,
Dau Do khong dươc thue yahoo pha Co day , vi bua nao ma no cho Co tro lai , chac chan la ca may ngan cai thu , Co ngoi de delete khong cung du het  thi gio con dau ma vao day de " chat " voi cac
Co va cac em nua ! Em phai thue no quet don sach se di , dung cho  spam mails vao pha Co thi Co moi vao day thương xuyen dươc  
Phương oi ,
Em lam gi ma phai nup dang sau ? cu tu dong ra day ma cươi voi cac Co chu ! Ui cha ! Co tương noi chuyen voi Co NGoc Mai thoi ai ngo cac em nghe len !!! Thoi , bua nay phai can than moi dươc .
Co Van

Cô ơi xin Cô chớ cẩn thận ạ , Cô Vân và Cô Mai cứ nói chuyện thoải mái để cho bọn học trò tụi em cười ké với , một nụ cười bằng trăm thang thuốc bổ ạ  Cheesy Cheesy

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #38 - 22. Oct 2008 , 15:46

Thưa Cô Ngọc Mai và Cô Vân Em là Phượng Trần ạ , em thắc mắc sao bên kia Lều Văn thì có hoa còn bên ni lại không có bông hoa nào , vậy Cô cho em xin cái " chóp " cung cấp hoa bên ni nha Cô??? Bên kia có chị Tuyết Lan rồi em không dám cạnh tranh đâu

...

Đây là " đơn xin chóp mới " của em bằng hình ảnh những bông hoa Asian Pear , mong hai Cô sớm " duyệt " cho ạ

Xin cám ơn hai Cô

PTr
Back to top
« Last Edit: 22. Oct 2008 , 15:47 by Phuong_Tran »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #39 - 22. Oct 2008 , 17:46

Shocked
Em Phượng Trần thương,
Hoa của em cho Lều Văn rất đẹp.  Cô không rành về kỹ thuật, may có các em post bài, lựa hình nên lều mới được xinh xắn ra. 
Cô Vân và cô thân với nhau đã trên 46 năm rồi.  Cô Vân rất hiền và hay cười nên cô hay chọc cô cho vui vậy mà.  Thấy các em cười ké với hai cô, cô vui lắm. 
Chúc Phượng vui với job mới, chọn được nhiều hoa đẹp cho cô giáo cũ nghe.
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Thế Hệ Không Dâyh
Reply #40 - 22. Oct 2008 , 17:56

Em Phương Tran oi ,
Cam on em da dem hoa dep vao day de trang hoang cho Leu Van cua Co Ngoc Mai them khoi sac !
Co hoa thi em cu nup dươi hoa ma nghe len hai Co noi chuyen , ngươi dep dươi hoa thi con gi bang !
Co Mai noi Co hien , nhung em co biet may ngươi hien la de " co^.c " lam day , phai khong ? Ma Co khong co " co^c " thi nhu the co nghia la Co chang hien [ tam đoan luan day ma ]
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #41 - 22. Oct 2008 , 18:00

Vu Ngoc Mai wrote on 22. Oct 2008 , 17:46:
Shocked
Em Phượng Trần thương,
Hoa của em cho Lều Văn rất đẹp.  Cô không rành về kỹ thuật, may có các em post bài, lựa hình nên lều mới được xinh xắn ra.  
Cô Vân và cô thân với nhau đã trên 46 năm rồi.  Cô Vân rất hiền và hay cười nên cô hay chọc cô cho vui vậy mà.  Thấy các em cười ké với hai cô, cô vui lắm.  
Chúc Phượng vui với job mới, chọn được nhiều hoa đẹp cho cô giáo cũ nghe.
Thân,
Cô Ngọc Mai  

Thưa Cô Mai và Cô Vân

Vậy là hai Cô đã duyệt chấp thuận cho em lãnh cái chóp này rồi , em đã đứng chờ từ mấy tiếng đồng hồ rồi đấy  Cheesy Grin Grin nói thiệt đó hai Cô ơi , có khi mỏi chân quá em leo lên võng nằm rồi lại đứng chờ tiếp

Cám ơn hai Cô nhiều nhiều nhé , em thích cái chóp này lắm đó  Grin Grin

PTr
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Thế Hệ Không Dâyh
Reply #42 - 22. Oct 2008 , 18:15

ngo_thi_van wrote on 22. Oct 2008 , 17:56:
Em Phương Tran oi ,
Cam on em da dem hoa dep vao day de trang hoang cho Leu Van cua Co Ngoc Mai them khoi sac !
Co hoa thi em cu nup dươi hoa ma nghe len hai Co noi chuyen , ngươi dep dươi hoa thi con gi bang !
Co Mai noi Co hien , nhung em co biet may ngươi hien la de " co^.c " lam day , phai khong ? Ma Co khong co " co^c " thi nhu the co nghia la Co chang hien [ tam đoan luan day ma ]
Co Van

...

Hi hi em không thể nín cười hoặc là cười mím chi được,  vậy Cô cho em cười thành tiếng một chút xíu nha Cô  Grin Grin

Em chẳng thấy Cô cộc tí xíu nào ,đọc bài hai Cô post với nhau thích lắm ạ ( đã nghe lén rồi mà còn xin phép cười hí hí nữa ) , em nghĩ nếu Cô có cộc một chút hay Cô chẳng hiền thì đâu có sao đâu Cô , giống như cuộc sống có khổ một chút thì cuộc sống mới thêm thú vị đó chứ

PTr

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #43 - 23. Oct 2008 , 02:40

Em Phương Tran oi ,
Sang nay vao lai thay em dung gian hoa nay quanh leu Co Mai roi , thom qua la thom .Hoa tim that la lang man do em . The chac la Co Mai se khong bao gio lay off em dau , em tha ho nghe len va cươi cho khoe , khoi ton tien mua thuoc bo .
Co Van
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #44 - 23. Oct 2008 , 03:53

ngo_thi_van wrote on 23. Oct 2008 , 02:40:
Em Phương Tran oi ,
Sang nay vao lai thay em dung gian hoa nay quanh leu Co Mai roi , thom qua la thom .Hoa tim that la lang man do em . The chac la Co Mai se khong bao gio lay off em dau , em tha ho nghe len va cươi cho khoe , khoi ton tien mua thuoc bo .
Co Van

Cô Vân ơi ,

Em thích cái job này lắm ạ , xong việc em lại chay vào Lều Văn như Cô trước khi đi làm phải chạy vào Gia Chánh một chút đó...vừa chạy vừa cười phẻ re... Grin Grin

Chúc Cô hai Cô có một ngày mới thiệt vui nhé còn em chuẩn bị đi ngủ đây

PTr
Back to top

IP Logged

Pages: 1 2 3 4 5 ... 9
Send Topic In ra