Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình Bà Cháu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 72 73 74 75 76 ... 104
Send Topic In ra
Tâm Tình Bà Cháu (Read 113775 times)
Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Re: Tâm Tình Bà Cháu
Reply #1095 - 11. Jul 2012 , 23:10

...

Bé nằm sõng sượt góc sofa
Quần lĩnh , yếm vàng để hở da
Lay láy mắt đen hai hạt nhãn
Hồng hồng môi đỏ một vành hoa
Váy cao cũn cỡn đôi chân ngọc
Áo ngắn  mỏng manh chiếc bụng ngà
Chợp nghỉ trưa hè hờn gió bức
Chú dì đều mến nói chi Bà

Kahat

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1096 - 11. Jul 2012 , 23:12

Thưa Cô Thu và Cô Vân ,

Em tìm hoài trong kho hình của em cũng không thấy tấm hình của Bé Quyên nằm dài trên ghế sopha , em có nhớ và cũng thích tấm hình đó , em lồng tạm tấm hình này vào khi nào tìm thấy " hình kia " thì em lại thay  Cheesy Grin Grin Grin

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1097 - 12. Jul 2012 , 13:12

Úi cái anh bé này có nụ cười tươi quá xá  Chắc ông bà nội kenva K Phượng mê cháu lắm phải không? Thời gian qua thật nhanh, mới đó mà đã một tuổi rồi.  Chia vui với bà nội trẻ trung nhé.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1098 - 12. Jul 2012 , 13:14

Phuong_Tran wrote on 11. Jul 2012 , 23:10:

...

Bé nằm sõng sượt góc sofa
Quần lĩnh , yếm vàng để hở da
Lay láy mắt đen hai hạt nhãn
Hồng hồng môi đỏ một vành hoa
Váy cao cũn cỡn đôi chân ngọc
Áo ngắn  mỏng manh chiếc bụng ngà
Chợp nghỉ trưa hè hờn gió bức
Chú dì đều mến nói chi Bà

Kahat

Em Tý ơi,

Cái hình mà KH lôi ra từ D Đ cũng bị cancelled, vậy là sao hả em?  Hình này cũng đẹp nhưng hình kia đẹp hơn , mà cô Thu cũng không có.  Vậy bà Vân chịu khó tìm lại rồi đưa cho mình làm copy hoặc scan vào máy nhé?
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1099 - 12. Jul 2012 , 13:22

Phuong_Tran wrote on 11. Jul 2012 , 16:37:
...

Tí Lanh Chanh đi khoe dùm cháu ngọai Viễn của bà ngoại Phương Huệ đang ngồi chờ xe bus , nhìn dễ cưng quá xá

Lâu lắm không thấy Phương Huệ đâu.  Cháu nội chóng lớn quá, cô Thu không nhớ rõ, có phải cháu vẫn ở Hawaii  không?

Em Huệ ui,

Từ khi email của cô bị hacked, cô mất hết contact li st nên mất luôn tin em.  Chắc thế ;mà cô bị bỏ quên, đám cưới Bảo Quân cũng không được biết.  MỪng em có thêm rể mới.  BQ đã học xong luật rồi chử  Cô vừa xin được địa chỉ của em qua Ph Tần, chưa kịp viết th2i nhìn thấy hình cháu nội ở đây.  Hy vọng em vào đây và đọc thư này.  CÔ sẽ viết riêng sau nhé.
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #1100 - 14. Jul 2012 , 12:52

thule wrote on 12. Jul 2012 , 13:22:
Lâu lắm không thấy Phương Huệ đâu.  Cháu nội chóng lớn quá, cô Thu không nhớ rõ, có phải cháu vẫn ở Hawaii  không?

Em Huệ ui,

Từ khi email của cô bị hacked, cô mất hết contact li st nên mất luôn tin em.  Chắc thế ;mà cô bị bỏ quên, đám cưới Bảo Quân cũng không được biết.  MỪng em có thêm rể mới.  BQ đã học xong luật rồi chử  Cô vừa xin được địa chỉ của em qua Ph Tần, chưa kịp viết th2i nhìn thấy hình cháu nội ở đây.  Hy vọng em vào đây và đọc thư này.  CÔ sẽ viết riêng sau nhé.

Cô Thu thương Kính ,
Cho em muôn vàn xin lỗi với Cô , có những khoảng thời gian mà mình ước ao một ngày dài 100 tiếng để sau khi đi làm 12 tiếng thì mình còn dư thật nhiều thật nhiều giờ để làm những việc mình yêu thích phải không Cô?? Em đã viết thư gởi Bưu Điện cho Cô , nhưng em xin lỗi Cô trước vì đã không báo tin Cô hay đám cưới của Bảo Quân.. BQ đã ra trường rồi thưa Cô và đang đi làm ở Cincinnati nên cũng ít khi về nhà lắm , toàn là 2 vợ chồng già nếu nhớ con thì lái xe 10 tiếng đồng hồ lên thăm thôi hà  Smiley Lấy chồng xong còn phải chia thời gian ra với bên chồng nữa nên phần Cha Mẹ chỉ còn 1 xíu thôi hà  Cry Cry
Cháu ngoại em vẫn còn ở Hawaii , mỗi ngày em vẫn skype cho đỡ nhớ ,cháu mau lớn quá Cô ơi , em nhìn bé Quyên với Cô mà nghỉ chỉ trong khoảnh khắc là bọn trẻ đã trưởng thành rồi , lúc con thì không thấy mau như vậy phải không Cô??
Em chúc Cô cuối tuần vui vẻ  smflower smflower

Back to top
« Last Edit: 14. Jul 2012 , 19:35 by phuonghue »  

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1101 - 14. Jul 2012 , 16:52

thule wrote on 12. Jul 2012 , 13:14:
Em Tý ơi,

Cái hình mà KH lôi ra từ D Đ cũng bị cancelled, vậy là sao hả em?  Hình này cũng đẹp nhưng hình kia đẹp hơn , mà cô Thu cũng không có.  Vậy bà Vân chịu khó tìm lại rồi đưa cho mình làm copy hoặc scan vào máy nhé?

Thưa Cô Thu ,

Không biết lúc ấy ai đưa tấm hình đó của bé Quyên lên , hình không còn nữa là do nhiều lý do Cô ơi , hình của em hồi xưa post lên bằng một cách khác  khi em chưa vào photobucket thì bây giờ tình cờ xem lại thấy cũng mất hết rồi , chỉ còn cách là hỏi lại ba mẹ của bé Quyên thôi Cô ơi , nếu Cô Vân có thì Cô cũng không biết làm sao đưa vào email cho em post lên lại

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1102 - 14. Jul 2012 , 17:04

Bố mẹ của Quyên thì không phải là người thích chụp hình (bố mẹ con giống nhau!).  Hình đó là của cô Vân chụp, cô Thu cũng không biết cho đếnkhi được post lên.  Vậy nếu cô Vân còn giữ thì đâu có gì khó hả em?  Cô Vân đâu rồi, gửi ch tụi tôi chứ?
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1103 - 14. Jul 2012 , 17:59

thule wrote on 14. Jul 2012 , 17:04:
Bố mẹ của Quyên thì không phải là người thích chụp hình (bố mẹ con giống nhau!).  Hình đó là của cô Vân chụp, cô Thu cũng không biết cho đếnkhi được post lên.  Vậy nếu cô Vân còn giữ thì đâu có gì khó hả em?  Cô Vân đâu rồi, gửi ch tụi tôi chứ?

Thưa Cô Thu ,

Như vậy Cô Vân gửi bưu điện sang Cô rồi Cô scan lên nhé , " vấn đề " là ở đây Cô ơi

Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #1104 - 14. Jul 2012 , 18:03

...

...

...

Tí Lanh Chanh khoe dùm hình cháu nội của chị Thuý Dung với cả nhà đây , hình này cháu được 4 tháng rưởi ( chụp ngày 23/06/2012 ) , trông bé rất xinh xắn và có vẻ là biết cách điệu đàng  khi chụp hình như bà nội Thuý Dung  Cheesy Grin

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1105 - 19. Jul 2012 , 05:25

phuonghue wrote on 14. Jul 2012 , 12:52:
Cô Thu thương Kính ,
Cho em muôn vàn xin lỗi với Cô , có những khoảng thời gian mà mình ước ao một ngày dài 100 tiếng để sau khi đi làm 12 tiếng thì mình còn dư thật nhiều thật nhiều giờ để làm những việc mình yêu thích phải không Cô?? Em đã viết thư gởi Bưu Điện cho Cô , nhưng em xin lỗi Cô trước vì đã không báo tin Cô hay đám cưới của Bảo Quân.. BQ đã ra trường rồi thưa Cô và đang đi làm ở Cincinnati nên cũng ít khi về nhà lắm , toàn là 2 vợ chồng già nếu nhớ con thì lái xe 10 tiếng đồng hồ lên thăm thôi hà  Smiley Lấy chồng xong còn phải chia thời gian ra với bên chồng nữa nên phần Cha Mẹ chỉ còn 1 xíu thôi hà  Cry Cry
Cháu ngoại em vẫn còn ở Hawaii , mỗi ngày em vẫn skype cho đỡ nhớ ,cháu mau lớn quá Cô ơi , em nhìn bé Quyên với Cô mà nghỉ chỉ trong khoảnh khắc là bọn trẻ đã trưởng thành rồi , lúc con thì không thấy mau như vậy phải không Cô??
Em chúc Cô cuối tuần vui vẻ  smflower smflower

Phương Huệ ui,

Cô có ý chờ thư của em qua Bưu Điện mà chờ hoài không thầy đâu cả, hay là lại mất tiêu rồi ?

Nghĩ thời gian qua thật nhanh.  Bây giờ các em lên chức  và trở thành ông bà nội ngoại lu bù .  Hèn chi mà các cô không trở thành cổ thụ.  Được cái thế giới càng ngày càng văn minh nên vẫn "nhìn" thấy các con cháu ở  xa em nhỉ?
Cô sẽ email riêng nhé.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1106 - 19. Jul 2012 , 05:28

Phuong_Tran wrote on 14. Jul 2012 , 18:03:

...

...

...

Tí Lanh Chanh khoe dùm hình cháu nội của chị Thuý Dung với cả nhà đây , hình này cháu được 4 tháng rưởi ( chụp ngày 23/06/2012 ) , trông bé rất xinh xắn và có vẻ là biết cách điệu đàng  khi chụp hình như bà nội Thuý Dung  Cheesy Grin

Thúy Dung đã có cháu nội rồi ?  Cháu ở VN hay ở đây ?  Nhìn trẻ con bây giờ thấy ham quá .  P Tr nói đúng, cháu có vẻ biết điệu để được chụp hình đó nhé.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #1107 - 19. Jul 2012 , 16:00

anh_thu_Tran wrote on 18. Jul 2012 , 14:11:
...

Em xin cám ơn Thầy cô Đường Ngọc ,các cô Mai Vân Thu ,chị Thúy Lan ,chị HTNX ,anh Toàn Năng cùng các cô em Đậu Đỏ ,Hoa Dại Lạc Đàn ,Hoài Nguyễn ,Dzịt Tất Mỹ ,Túy Vân ,Phượng Trần ,Nga Lucia ,Họa Mi Nâu,Choè Mỹ Dung ,Phương Huệ ,Thục Khanh đã có lòng tặng Hoa và những lời chúc sinh nhật thật dễ thương và chí tình đến người miệt dưới xa xôi.Vô cùng Cám ơn tất cả.

Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #1108 - 19. Jul 2012 , 16:02

thule wrote on 19. Jul 2012 , 05:17:
Bây giờ mới biết mặt cháu ngoại của em gái ...miệt vườn xa xôi .  Xinh quá là xinh ! nhưng mà BN Anh Thư làm ơn đinh mấy cái hình này vào mục Bà Cháu cho người  khác xem với nhé .

Em AT có được làm ...nanny không ?  Cháu có ở gần BN không? Chúc mừng em .

Dạ em sẽ nghe lời chị ạ ,Em chưa được làm nanny đúng nghĩa nhưng mỗi ngày đều sang tắm cho cháu ,cho cháu ăn bữa cuối trong ngày sau đó cho cháu vào giương rồi đi về trong vòng 6 tháng liên tiếp.Sau đó vì mẹ cháu muốn train cháu vào khuôn khổ để mẹ cháu đi làm nên ông bà ngoại chỉ được sang chơi với cháu có 3 buổi chiều /1 tuần thôi.
   Đáng lý em cũng giúp cháu 1 ngày trong tuần vùi cháu chưa được nhận full time ở nhà trẻ nhưng lúc này em còn đang bận với mẹ em nên vẫn chưa giúp được nhiều.
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #1109 - 19. Jul 2012 , 16:03

anh_thu_Tran wrote on 18. Jul 2012 , 14:15:

Anh Thư cũng xin chia xẻ với cả nhà cháu ngoại của AT chưa đủ 7 tháng tuổi nhưng cũng biết chúc mừng sinh nhật của bà ngoại.

...

Lúc này cháu được 4 tháng

...

Và cháu được 5 tháng

...

Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 72 73 74 75 76 ... 104
Send Topic In ra