Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình Bà Cháu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 74 75 76 77 78 ... 104
Send Topic In ra
Tâm Tình Bà Cháu (Read 114113 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: Tâm Tình Bà Cháu
Reply #1125 - 20. Aug 2012 , 14:00

Gửi cho cả nhà xem hình cô Đàm thanh Quý, hiện ở Maplewood, tiểu bang Minnesota.  Cô Quí dạy Anh Văn cùng thời với cô Hiêu Tâm và cô Thu, cô Vân, Minh Vân.  Khi sang MỸ thì không tiếp tục dạy học mà theo đuổi ngành luật và trở thành luật sư.  Cô làm gíam đốc  một cơ quan tỵ nạn Đông dương ở vùng Song Thành (Twin City.)

Cô không lập gia đình, hiện đã về hưu,  chuyên các công tác Phật sự ở chùa Phật Ân vùng Maplewood. .Hình trên là chụp năm ngoái  khi cô 70 tuôi ta và  có 8 người con nuôi ở khắp các nơi đi về làm sinh nhật cho mẹ nuôi.

...

Cô Quý sẽ từ Minnesota sang Cali tham dự Đại Hội Áo trắng của LVD vào tháng 10 sắp tới để gặp lại các thầy cô và các cựu NS LVD
Back to top
« Last Edit: 20. Aug 2012 , 20:37 by thule »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1126 - 30. Aug 2012 , 09:25

thule wrote on 20. Aug 2012 , 14:00:
Gửi cho cả nhà xem hình cô Đàm thanh Quý, hiện ở Maplewood, tiểu bang Minnesota.  Cô Quí dạy Anh Văn cùng thời với cô Hiêu Tâm và cô Thu, cô Vân, Minh Vân.  Khi sang MỸ thì không tiếp tục dạy học mà theo đuổi ngành luật và trở thành luật sư.  Cô làm gíam đốc  một cơ quan tỵ nạn Đông dương ở vùng Song Thành (Twin City.)

Cô không lập gia đình, hiện đã về hưu,  chuyên các công tác Phật sự ở chùa Phật Ân vùng Maplewood. .Hình trên là chụp năm ngoái  khi cô 70 tuôi ta và  có 8 người con nuôi ở khắp các nơi đi về làm sinh nhật cho mẹ nuôi.

...

Cô Quý sẽ từ Minnesota sang Cali tham dự Đại Hội Áo trắng của LVD vào tháng 10 sắp tới để gặp lại các thầy cô và các cựu NS LVD

Thu oi ,
Cam on Thu da dua hinh cua Thanh Quy vao day cho ca nha dươc chiem ngương.
Minh rat mung nghe tin Thanh Quy se qua du Đại Hội LVD thhang 10 nay. May chuc nam troi nay chi noi chuyen voi nhau , chu chua gap lai Thanh Quy.
Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1127 - 30. Aug 2012 , 10:30

thule wrote on 20. Aug 2012 , 14:00:

...

Hình cô Đàm Thanh Quý chụp chung với 8 người con nuôi , trong ngày SN thật hạnh phúc.
Cám ơn cô Thu đã cho cả nhà hay tin vui , cô sẽ đi dự Đ H vào tháng 10 nầy.
Em Kiều cũng cho em hay là cô Hiếu Tâm cũng đang chuẩn bị đi đấy.
Kính chúc sức khoẻ, mọi sự như ý , đến thầy cô và tất cả.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1128 - 31. Aug 2012 , 16:04

Hihihi, ĐH năm nay vui quá, rất nhiều thầy cô đi dự được.  MOng rằng sẽ có nhiều các em LVD ở các  nơi về đây nữa >  Ngày vui còn có bao nhiêu....
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #1129 - 02. Sep 2012 , 23:41

Em TB chào Co Thu.Hôm nay cô Mai tới mà không có dịp chụp hình với cu Xịn. Em dán hình X chụp hồi chiều hôm nay , X được 6 tháng , vẫn thích chơi hơn ăn và ngủ.

...
Back to top
« Last Edit: 02. Sep 2012 , 23:42 by thubeo »  

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1130 - 03. Sep 2012 , 08:57

Haha, cụ Xịn này  coi xịn quá, sao cái mặt không quá vậy?  Trốn bò phải không?  họ nhà B mà lại trốn bò, lêle6e6u.   Cảm ơn bà goại B.
Back to top

IP Logged

thubeo
Gold Member

thuxưa

Reply #1131 - 05. Sep 2012 , 00:34

thule wrote on 03. Sep 2012 , 08:57:
Haha, cụ Xịn này  coi xịn quá, sao cái mặt không quá vậy?  Trốn bò phải không?  họ nhà B mà lại trốn bò, lêle6e6u.   Cảm ơn bà goại B.

Cô ơi  cu Xịn thích ngồi và đứng , X đứng cũng lâu lắm và còn muốn bước nữa. Em TB  chúc Thầy và Cô vui vui.
Em TB
Back to top

...
HOÀNG SA -TRƯỜNG SA LÀ CỦA VIỆT NAM 

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1132 - 12. Sep 2012 , 22:40

thule wrote on 03. Sep 2012 , 08:57:

Đúng vậy cô Thu,cu xịn này thiệt tình là...xịn thứ thiệt.
BN Thu Beo cưng cháu quá nhỉ.
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1133 - 12. Sep 2012 , 22:45

Các cô ơi ,BN TV ơi,cháu Evy 14 tháng,biết chạy rồi , nghịch lam ,thích choi trốn tìm vói BN .

...

...

thích leo trèo .
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1134 - 12. Sep 2012 , 22:55

...

...

...

...

Cháu thích chơi đùa với anh Liam ,thấy anh tập võ đá chân thì cháu cũng giơ một chân lên và nói "tá" (đá),
cháu gọi mẹ là mama , giọng soft và rất dễ thương. (hay tại BN thương cháu mà nghe thấy dễ thương? )
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #1135 - 12. Sep 2012 , 23:02

BN Túy Vân ơi,
hình cháu dâu nè.Quà BNTV cho sẽ mac vào dịp Halloween ,Mickey mouse outfit đẹp lắm (không hiểu sao hình đó không post được).Cháu cám on BNTV

...

...
Back to top
« Last Edit: 12. Sep 2012 , 23:10 by Thu Ca »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1136 - 13. Sep 2012 , 06:06

Thu Ca wrote on 12. Sep 2012 , 22:45:
Các cô ơi ,BN TV ơi,cháu Evy 14 tháng,biết chạy rồi , nghịch lam ,thích choi trốn tìm vói BN .

...

...

thích leo trèo .

BN TV cám ơn BN THu đà cho cả nhà xem hình 2 anh em Liam và Evy , dể thương quá. Bây giờ nhớ ngày 2 chị em mình gặp nhau , được bế cháu dâu tương lai , mi mi....thật quá đả....
Em đã gởi hình 2 bà cháu  Evy , đẹp lắm  , với bộ Halloween Mini Mouse ,  Đây là món quà nho nhỏ , nhưng đầy tình thân thương của 2 bc Alex , mang tặng Evy từ Disney Land ( mùa hè năm nay , trước khi Alex bị xuyển , vào nhà thương ).
Cám ơn bc Evy đã nhớ Brandon , và cho dù bận đi hiking ,( hình bn Thu , Liam và cả nhóm , vui quá ) , cũng nhớ đến cháu , nhân dịp sinh nhật 1 tuổi của Brandon tháng nầy.

Thương chúc các bà của D Đ LVD luôn hạnh phúc và vui bên các cháu cưng.
Em Tv
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1137 - 14. Sep 2012 , 20:32

Thu Ca wrote on 12. Sep 2012 , 22:55:
...

...

...

...

Cháu thích chơi đùa với anh Liam ,thấy anh tập võ đá chân thì cháu cũng giơ một chân lên và nói "tá" (đá),
cháu gọi mẹ là mama , giọng soft và rất dễ thương. (hay tại BN thương cháu mà nghe thấy dễ thương? )

Chóng quá nhỉ, Evy đã được 14 tháng rồi.  Hai anh em chơi với nhau tha hồ vui.  Evy có vẻ  "trổ mã" rồi đó.  BN Túy Vân có mắt tinh đời quá hén, đã "sí phần" cho Alex rồi đấy ư ?

Evy giống Quyên hồi nhỏ, cọi mẹ là mama và bố là dadda , bây giờ cũng chưa đổi kiểu !  Con trai cô hồi nhỏ  thì cả nhà gọi nó là Bé.  Tới năm 16 anh chàng yêu cầu mình đừng gọi như thế nữa.  Cô chọc :" Chắc tại sợ khi có bồ , mà nói "Em ơi, Bé yêu em lắm" thì nghe kỳ quá nhỉ."..hìhì hì...

Cảm ơn BN Thu đã đem hình lên đây.  Liam học lớp mấy rồi?
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1138 - 14. Sep 2012 , 22:41

thule wrote on 14. Sep 2012 , 20:32:
Chóng quá nhỉ, Evy đã được 14 tháng rồi.  Hai anh em chơi với nhau tha hồ vui.  Evy có vẻ  "trổ mã" rồi đó.  BN Túy Vân có mắt tinh đời quá hén, đã "sí phần" cho Alex rồi đấy ư ?

Evy giống Quyên hồi nhỏ, cọi mẹ là mama và bố là dadda , bây giờ cũng chưa đổi kiểu !  Con trai cô hồi nhỏ  thì cả nhà gọi nó là Bé.  Tới năm 16 anh chàng yêu cầu mình đừng gọi như thế nữa.  Cô chọc :" Chắc tại sợ khi có bồ , mà nói "Em ơi, Bé yêu em lắm" thì nghe kỳ quá nhỉ."..hìhì hì...

Cảm ơn BN Thu đã đem hình lên đây.  Liam học lớp mấy rồi?

Vâng , 2 anh em chơi chung vui quá. Alex cũng vậy , trước và sau khi đi học , chạy vội vào nhà , là ôm Brandon mi mi trước...hi.hi..
Nghe cô Thu nhắc đến Quyên , em hiểu và biết rằng , chúng ta ai cũng mong con cháu mình " nhỏ " hoài , để tha hồ gần gủi , mua sắm quần áo theo ý mình , và mi mi lúc nào cũng được.
Em sí phần Evy cho Brandon ,  vì 2 cháu cách nhau có 2 tháng mà thôi.  (Evy 14 tháng , còn Brandon Sn 9-20 nầy )
Riêng Alex thì sẽ là cháu rể tương lai của cháu chị Thúy Lan đó cô.

Khi nào cô  THu rảnh , nhớ hỏi thăm bà ngoại Vân Ngô của Quyên nha cô , và em cầu chúc cho cô Vân mau hồi phục. Em nhớ cô quá. Cám ơn cô.

Em Tv
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1139 - 15. Sep 2012 , 13:40

Khi nào cô  THu rảnh , nhớ hỏi thăm bà ngoại Vân Ngô của Quyên nha cô , và em cầu chúc cho cô Vân mau hồi phục. Em nhớ cô quá. Cám ơn cô.

Em TV ơi, chắc em nghĩ rằng cô Thu không nói chiện với cô Vân phảỉ không?  Cô liên lạc với những người thân ở nhà qua điện thoại hơn là viết vào email hay diễn đàn em ạ, bởi vì chính cô cũng chẳng vào D Đ được thường như xưa (mắt thì kèm nhèm, ngồi lâu thì đau lưng).  Những chuyện ốm đau của những người già như các cô thì cũng như chuyện nắng mưa của trời,cô lại càng không muốn các em biết vì ở xa, không nhìn thấy thì lại lại lo thêm. Mà lo thì lại thăm hỏi nhiều, rồi lại điện thoại nhiều, email nhiều, vào D Đ nhiều (với tuổi của cô mà có 3,4 nhóm thân để liên lạc email hàng ngày thì cô Thu e rằng quá sức cô Vân đấy, còn hơn là một full time job, nói nhỏ với em thôi đừng có nói lại cô Vân lại buồn cô) trong khi người mệt cần nghỉ ngơi,  Nhiều khi cũng tự khuyên mình và cả các bạn là cứ phải check đủ mọi thứ, phải take care mình, nhưng bình thản, đừng lo lắng quá , có ích gì đâu  Người nào cũng 7, 8 bó cả rồi còn gì.

Cô vừa gọi cô Vân cả đt. cầm tay lẫn ở nhà, chẳng thấy đâu, chắc là lại đi  dự buổi ra mắt sách của bạn cô rồi (để rồi về lại mệt tiếp), mặc dù cô Thu đã bảo đừng  đi.  Nhưng chắc cô Vân không nhận chữ "No".  Đó là cô Vân.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 74 75 76 77 78 ... 104
Send Topic In ra