Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình Bà Cháu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 79 80 81 82 83 ... 104
Send Topic In ra
Tâm Tình Bà Cháu (Read 113818 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: Tâm Tình Bà Cháu
Reply #1200 - 18. Dec 2012 , 20:31

tuy-van wrote on 18. Dec 2012 , 06:57:
Chào bình minh cô Thu ,
Sáng nay thấy hình đẹp của ba cô MTV cùng với 2 chị em cọp con , em thích quá.
Vâng , các cháu dễ thương và hy vọng bn Thu được may mắn nhận làm Bn nuôi chăng ?
Quyên năm nay nghỉ Lể , có đi chơi xa hay lại nhà bn Thu để nhõng nhẻo?
lâu quá không thấy hình cháu cưng của cô , em nhớ.
Em Tv

Em TV ơi,

Cô gặp em ở đây cũng thích quá, như "rồng gặp mây"  (cô Thu tuổi rồng!!!!).

Lớn Quyên nhà cô thì lớn quá rồi, không chơi với cô nữa và rất yên lăng chứ đâu có thèm nhõng nhẽo đâu ẹm  (Vậy nên đi kiếm cháu khác để ôm cho đỡ...ghiền đó).  Cũng vẫn không chịu chụp hịnh  Để cô xem có cái hình high school nào không rồi dán lên cho em và cả nhà coi nhé
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1201 - 18. Dec 2012 , 20:55

Cháu Quyên trong bộ uniform của trường trung hoc. Hình chụp lén chứ không đứng điệu được, thấy khác hẳn với những tấm hình ngày xưa của bà Vân:

...

...

Quyên chụp với ông bà ngoại , cousin và mẹ (đứng ngoài bên trái) trong một đám cưới của bà con:
...
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1202 - 19. Dec 2012 , 21:33

thule wrote on 18. Dec 2012 , 20:55:
  Cháu Quyên trong bộ uniform của trường trung hoc. Hình chụp lén chứ không đứng điệu được, thấy khác hẳn với những tấm hình ngày xưa của bà Vân:

...

...

Quyên chụp với ông bà ngoại , cousin và mẹ (đứng ngoài bên trái) trong một đám cưới của bà con:
...

Thu ơi,
"Bé" Quyên của 2 BN bây giờ cao gần bằng BN Thu rồi, cón thì cao hơn BN Vân là cái chắc rồi.  Bé xinh quá, chắc sắp biết diện rồi nhỉ.
À còn bé Cọp thì sinh ngày 21-2-2010.  Bố mẹ nó rất vui khi nghe thấy con bé được Thu chấm.  Thế là từ nay đến Thu có người cho quá giang rồi , thích quá.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1203 - 20. Dec 2012 , 08:40

Hoan hô bà cháu Ngoc Mai và Anh Thư Kariann.  Có con nuôi Quỳnh Thư bây giờ được cháu nuôi Anh Thư, cùng là con cop.  Sao đời lại có nhiều sự kỳ diệu quá vẩy  Bà Mai nói từ nay có người cho quá giang là sao hả bà?  Bố mẹ cháu có chịu đưa Anh Thư tới nhà em không?
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1204 - 20. Dec 2012 , 09:16

thule wrote on 18. Dec 2012 , 20:31:
Em TV ơi,

Cô gặp em ở đây cũng thích quá, như "rồng gặp mây"  (cô Thu tuổi rồng!!!!).

Lớn Quyên nhà cô thì lớn quá rồi, không chơi với cô nữa và rất yên lăng chứ đâu có thèm nhõng nhẽo đâu ẹm  (Vậy nên đi kiếm cháu khác để ôm cho đỡ...ghiền đó).  Cũng vẫn không chịu chụp hịnh  Để cô xem có cái hình high school nào không rồi dán lên cho em và cả nhà coi nhé

Co thuong ,
Chao oi , hinh Quyen de thuong va nho loi co Mai noi , sap biet Le va Dien roi . Nhu vay cop con va con nuoi cung cua co ... cung tuoi Cop , vui qua .
Bay gio em moi biet tai sao co tro minh " hop nhau  " vi Rong May " luc nao cung" ben  nhau ."....than giao cach cam .
  Nam nay nam tuoi cua co , mong moi su an lanh va hanh phuc trong nhung ngay Le , cuoi nam .
Em TvMs
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1205 - 21. Dec 2012 , 07:39

Em có nói thì cô mới nhớ, nhưng năm Thìn sắp hết rồi em ơi, khỏi lo nữa.  Cảm ơn trời phật đã cho khoẻ mạnh  an vui.  Hồi này cô lại ngủ được nhiều ( nên làm ít vì ít thì giờ), chắc tại đổi thuốc thang.  Chỉ còn cái mục mắt không được tinh thôi.  Làm sao mà...sáng mắt ra được??hihihi.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1206 - 21. Dec 2012 , 07:52

Hai anh em Bảo Minh và Minh Kha của bà nội Thúy Lan  đang đem Christmas Spirit về cho các bà nội ngoại:

Bảo Minh rõ ra một chàng lịch sự...có thừa:
...

Minh Kha trông e lệ rụt rè thấy thương quá:
...

...

Hai ong bà nội ở đằng sau nhìn các cháu chơi cũng muốn....nhập cuộc lắm đa:
...

...

Chia nỗi vui của BN Thúy Lan, của các bà nội ngoại có.. nhiều cháu Thân chúc cả nhà một Giáng sinh vui vẻ doàn tụ và hạnh phúc.

(Lan cho chị gửi lời kính thăm và chúc thọ bác gái khi em sang Úc nhé, cũng gửi lới thăm em Thư và tất cả...-Thắng, Bích, Hương... nếu còn nhớ đến chị)
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1207 - 21. Dec 2012 , 11:54

thule wrote on 21. Dec 2012 , 07:39:
Em có nói thì cô mới nhớ, nhưng năm Thìn sắp hết rồi em ơi, khỏi lo nữa.  Cảm ơn trời phật đã cho khoẻ mạnh  an vui.  Hồi này cô lại ngủ được nhiều ( nên làm ít vì ít thì giờ), chắc tại đổi thuốc thang.  Chỉ còn cái mục mắt không được tinh thôi.  Làm sao mà...sáng mắt ra được??hihihi. 

Co^ binh gi ma phai doi thuoc ? nhung cung vui la co duoc ngu nhieu hon
( an duoc ngu duoc la Tien ) .
Chuc co tan huong nhung ngay cuoi nam , nhieu niem vui .
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #1208 - 21. Dec 2012 , 11:59

thule wrote on 21. Dec 2012 , 07:52:
Hai anh em Bảo Minh và Minh Kha của bà nội Thúy Lan  đang đem Christmas Spirit về cho các bà nội ngoại:

...

...

...

...

...

Chia nỗi vui của BN Thúy Lan, của các bà nội ngoại có.. nhiều cháu Thân chúc cả nhà một Giáng sinh vui vẻ doàn tụ và hạnh phúc.

(Lan cho chị gửi lời kính thăm và chúc thọ bác gái khi em sang Úc nhé, cũng gửi lới thăm em Thư và tất cả...-Thắng, Bích, Hương... nếu còn nhớ đến chị)

Em cam on co Thu va chi TL da mang 2 hinh chau cung Bao Minh , Minh Kha va gia dinh vui nhu TET .Chau dau tuong lai cua em , cang lon cang xinh hon ...khong biet giong ai ?
  Lau qua khong thay tho Lan Dam trong D D , va ai cung ban nen ...vang ve qua , nhat la khong duoc co Van vao day moi ngay .
  Cuoi tuan , chuan bi cho Mua Noel dang den , em than ai chuc cac ba noi , ba ngoai D D nhung loi chuc hanh phuc nhat , an vui nhat ben cac chau ngoan .
  Em Tv

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1209 - 21. Dec 2012 , 19:20

thule wrote on 20. Dec 2012 , 08:40:
Hoan hô bà cháu Ngoc Mai và Anh Thư Kariann.  Có con nuôi Quỳnh Thư bây giờ được cháu nuôi Anh Thư, cùng là con cop.  Sao đời lại có nhiều sự kỳ diệu quá vẩy  Bà Mai nói từ nay có người cho quá giang là sao hả bà?  Bố mẹ cháu có chịu đưa Anh Thư tới nhà em không?

Thu ơi,
Đó là ý của mình, cứ bảo con Cọp kêu nhớ BN nuôi ầm lên thì Bố nó xót ruột chở con đi, và BN NM quá giang theo ấy mà.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1210 - 21. Dec 2012 , 19:27

thule wrote on 21. Dec 2012 , 07:52:

...

...

...

...

...

Thu ơi,
Hai cháu nội của Thúy Lan xinh quá, đôi mắt to tròn thấy thương luôn.  Còn nhiền BN, N chưa chịu khoe cháu lắm đó, mong các BNN  ráng khoe cháu cho cả nhà vui với nghe.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1211 - 21. Dec 2012 , 21:08

Vu Ngoc Mai wrote on 21. Dec 2012 , 19:20:
Thu ơi,
Đó là ý của mình, cứ bảo con Cọp kêu nhớ BN nuôi ầm lên thì Bố nó xót ruột chở con đi, và BN NM quá giang theo ấy mà.
Ngọc Mai

BN thứ thiệt ơi,

Bà nội Mai chấp nhận đơn rồi, bố mẹ cọp cũng OK rồi  mà BN thật đã đưa hình BN giả (chụp với cọp) cho cọp con xem chưa và đã "nhận đơn " chưa, đã biết ai với ai chưa mà bà đòi cháu nhớ với quên?

Sinh nhật của cháu nuôi (ngày 21) chỉ chệch với sinh nhật con nuôi có 1 ngày (22), nếu so giờ bên VN với Mỹ thì cũng coi như sêm sệm, bà Mai à.  Hồi này em quên giữ lắm nên mừng có 2 tên mài mại  (Anh THư Quỳnh Thư, rồi cọp con cọp lớn, rồi 21  và 22.  Đỡ quá héng?

Cọp cọn nhớ BNMai mà đâu có thấy bố mẹ nó chở con đến bà, mà chỉ thấy bà mò về nhà cháu , hehehe!
Back to top

IP Logged

Ngố
Gold Member

Reply #1212 - 24. Dec 2012 , 17:36

......

Kính chúc cô Thu một Giáng Sinh thật là vui, hạnh phúc bên người thân yêu.
lêthịngố
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #1213 - 25. Dec 2012 , 07:45

Ngố wrote on 24. Dec 2012 , 17:36:
......

Kính chúc cô Thu một Giáng Sinh thật là vui, hạnh phúc bên người thân yêu.
lêthịngố

Ngố ơi,

Sáng ngày 25 cô vào nhà để hy vọng năm mới này chịu khó vào nhà nhiều hơn, thì gặp ẹm Cảm ơn em đã nhớ đến cô và đem một chút Giáng Sinh vào đây.

Thân chúc em một năm 2013 nhiều...dịch...vụ nhé.  (Em có phải là người đẹp đi đến thăm nhà thơ DHT cùng với các thầy cô và các bạn đó không?)
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #1214 - 26. Dec 2012 , 08:51

thule wrote on 21. Dec 2012 , 21:08:
BN thứ thiệt ơi,

Bà nội Mai chấp nhận đơn rồi, bố mẹ cọp cũng OK rồi  mà BN thật đã đưa hình BN giả (chụp với cọp) cho cọp con xem chưa và đã "nhận đơn " chưa, đã biết ai với ai chưa mà bà đòi cháu nhớ với quên?

Sinh nhật của cháu nuôi (ngày 21) chỉ chệch với sinh nhật con nuôi có 1 ngày (22), nếu so giờ bên VN với Mỹ thì cũng coi như sêm sệm, bà Mai à.  Hồi này em quên giữ lắm nên mừng có 2 tên mài mại  (Anh THư Quỳnh Thư, rồi cọp con cọp lớn, rồi 21  và 22.  Đỡ quá héng?

Cọp cọn nhớ BNMai mà đâu có thấy bố mẹ nó chở con đến bà, mà chỉ thấy bà mò về nhà cháu , hehehe!

BN Thu ơi à,

Bố con nhà Cọp đã gặp BN Thu hôm TSTĐ rồi, cả nhà nó đã xem hình, lo chi chưa biết mặt BN Thu nhỉ?

Mà sao con nuôi và cháu nuôi lại có sự trùng hợp ngày sinh, tên và năm sinh lạ thế Thu nhỉ.

Bạn nhỏ đừng chọc quê tui, sở dĩ hay đi thăm nhà cọp và ở lại đến hôm sau vì nhà Khải có tới 3 đứa nên đi xa khó khăn, lại phải mang theo đủ thứ cho con nít nên NM mới đến chúng cho tiện thôi.  Vả lại trên đó có nhiều thức ăn VN ngon hơn, nên khi về thì ghé mua, cũng đỡ phải nấu nướng tí ti mà tui được nhàn tấm thân ấy mà.
Hôm Noel thì nhà Cọp đi ăn tiệm cùng, rồi về BN mở quà và ở đến khuya, nhất định đòi ở lại mí BN đó BN Thu à.  Con bé nói líu lo đủ thứ chiệng, vui lắm cơ Thu ơi.

Mấy hôm nay chắc Thu vui nhiều với gia đình và bằng hữu lắm nhỉ.  Chúc mừng bạn.
Thôi bây giờ thì chúng mình lại chờ đợi năm mới với con số hên 13 nghe. 

Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 79 80 81 82 83 ... 104
Send Topic In ra