Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình Bà Cháu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 17 18 19 20 21 ... 104
Send Topic In ra
Tâm Tình Bà Cháu (Read 114214 times)
anh_thu_Tran
Gold Member

Re: Tâm Tình Bà Cháu
Reply #270 - 10. Dec 2009 , 13:01

ngo_thi_van wrote on 04. Dec 2009 , 20:50:
Anh Thu oi ,
Sao Viet Hương khong bao gio chup hinh vay ? Bao gio em gap Viet Hương lai thi nho noi Viet Hương chup hinh de Co xem dao nay ra sao roi nhe . Lam gi ma e then qua vay?
Co Van

Thưa cô Vân ,
    Hình em chup vợ chồng em và cặp Hương Ái đi ăn tối đó Cô.Cô không nhận ra VH ạ?Cô có thấy VH thay đổi nhiều không ạ ?
   Nàng ta về hưu đã thật lâu nhưng lại quá bận với con cháu nên không vào diễn đàn được nữa.Tụi em mỗi năm chỉ gặp nhau được có 1 lần mà thôi còn toàn là nói chuyện điện thoai.
Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #271 - 10. Dec 2009 , 19:40

Cô Vân & Cô Thu ơi,
Hôm nay em muốn khoe với 2 cô là cháu nội trai của em nói tiếng Việt giỏi lắm ,Cháu BảoMinh 2 TUỔI ít nói tiếng anh mà chỉ nói tiếng Việt thôi ,chắc vì ở nhà suốt ngày với mẹ , em chỉ sợ khi nào đi học sẽ quên tiếng Việt như bé Quyên  Embarrassed
Hạnh phúc nhất là khi nghe cháu nói : Bảominh nhớ bà nội ( cháu phone cho em ) hay là cháu nói " I love you,bà nội " Thương làm sao 2 cô ạ.
  Hôm nọ chàu về chơi , rồi 2 bà cháu cầm 2 cái cell phone để nói chuyện với nhau , em hỏi cháu : "Bảominh làm gì đó? " cháu trả lời " Bảominh đang ở chơi nhà bà nội "....dễ thương quá cô nhỉ...
Cháu biết đánh vần tên cháu và tên em MinhKha( cháu nội thứ 2 của em )  nữa cơ ( but in English..ha..ha ) rồi biết đếm in English & vietnamese...
  Em hy vọng mai mốt cháu đừng quên nói tiếng Việt ,mẹ cháu sang Mỹ lúc 2 tuổi thế mà vẫn còn nói tiếng Việt fluently đấy , bố cháu thì giỏi tiếng Việt rồi nên được các ông bà bệnh nhân VN thương lắm...
Vài hàng tâm sự với 2 cô & các bạn...Hẹn sẽ tái ngộ 1 ngày gần đây.
Love.
Thuý Lan  Kiss
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #272 - 12. Dec 2009 , 15:58

tran_thuy_lan wrote on 10. Dec 2009 , 19:40:
Cô Vân & Cô Thu ơi,
Hôm nay em muốn khoe với 2 cô là cháu nội trai của em nói tiếng Việt giỏi lắm ,Cháu BảoMinh 2 TUỔI ít nói tiếng anh mà chỉ nói tiếng Việt thôi ,chắc vì ở nhà suốt ngày với mẹ , em chỉ sợ khi nào đi học sẽ quên tiếng Việt như bé Quyên  Embarrassed
Hạnh phúc nhất là khi nghe cháu nói : Bảominh nhớ bà nội ( cháu phone cho em ) hay là cháu nói " I love you,bà nội " Thương làm sao 2 cô ạ.
  Hôm nọ chàu về chơi , rồi 2 bà cháu cầm 2 cái cell phone để nói chuyện với nhau , em hỏi cháu : "Bảominh làm gì đó? " cháu trả lời " Bảominh đang ở chơi nhà bà nội "....dễ thương quá cô nhỉ...
Cháu biết đánh vần tên cháu và tên em MinhKha( cháu nội thứ 2 của em )  nữa cơ ( but in English..ha..ha ) rồi biết đếm in English & vietnamese...
  Em hy vọng mai mốt cháu đừng quên nói tiếng Việt ,mẹ cháu sang Mỹ lúc 2 tuổi thế mà vẫn còn nói tiếng Việt fluently đấy , bố cháu thì giỏi tiếng Việt rồi nên được các ông bà bệnh nhân VN thương lắm...
Vài hàng tâm sự với 2 cô & các bạn...Hẹn sẽ tái ngộ 1 ngày gần đây.
Love.
Thuý Lan  Kiss

Chị Thuý Lan ơi,

Hôm nay em mới đọc chi viết, trẻ con thỏ thẻ câu gì cũng nghe dễ thương quá chị nhỉ !
Nhưng sao chị không cho cả nhà xem ảnh 2 cục cưng với ?  Smiley
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #273 - 12. Dec 2009 , 20:07

Đúng thế đâý, cô cũng đang hỏi tại sao lại không update cho vài cái hình cuả Bảo Minh đi và cuả em gái nữa.  Ôi hạnh phúc thay là những lời con trẻ.  Em Lan làm chị THu thèm quá xá đây nè.  Mai mốt có cho bé đi học trường Việt Ngữ không?  Nếu mẹ còn ở nhà thì dậy bé được rôì.  Cảm ơn em đã chia sẻ niềm vui.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #274 - 12. Dec 2009 , 20:08

Lan ơi, món ốc nhôì em mò ra sao?
Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #275 - 13. Dec 2009 , 12:23

Chị Thu ơi,
Món ốc nhồi thành công lắm lắm !!! Ai cũng khen ngon. Em lại cho lá gừng vào nữa, nên ngo tuyệt cú mèo ,chị ạ. Thank you bà thầy  Smiley
Em sẽ post hình 2 cháu nội khi nào em có thì giờ nhé.
Hôm qua sinh nhật anh Đàm ,cháu Bảominh biết hát happy BD ông nội và đòi thổi candle nữa... so cute chị ạ.
Have a nice wêekend.
Em Lan.,
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #276 - 13. Dec 2009 , 12:37

tran_thuy_lan wrote on 13. Dec 2009 , 12:23:
Chị Thu ơi,
Món ốc nhồi thành công lắm lắm !!! Ai cũng khen ngon. Em lại cho lá gừng vào nữa, nên ngo tuyệt cú mèo ,chị ạ. Thank you bà thầy  Smiley
Em sẽ post hình 2 cháu nội khi nào em có thì giờ nhé.
Hôm qua sinh nhật anh Đàm ,cháu Bảominh biết hát happy BD ông nội và đòi thổi candle nữa... so cute chị ạ.
Have a nice wêekend.
Em Lan.,

Chị Thuý Lan ơi,

Cho em gửi lời chúc mừng sinh nhật anh, mừng anh thêm sức khoẻ,  thêm hạnh phúc và thêm ngoan với bà chị xinh đẹp dễ thương của em  Smiley
Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #277 - 13. Dec 2009 , 20:31

Thank you ,Dang Mỵ
Anh Đàm say hi to you.
chi lan. Smiley
Back to top

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #278 - 14. Dec 2009 , 14:26

thule wrote on 12. Dec 2009 , 20:07:
Đúng thế đâý, cô cũng đang hỏi tại sao lại không update cho vài cái hình cuả Bảo Minh đi và cuả em gái nữa.  Ôi hạnh phúc thay là những lời con trẻ.  Em Lan làm chị THu thèm quá xá đây nè.  Mai mốt có cho bé đi học trường Việt Ngữ không?  Nếu mẹ còn ở nhà thì dậy bé được rôì.  Cảm ơn em đã chia sẻ niềm vui.

Dạ em có hàng mới kiểu đẹp ngay đây ạ

...
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #279 - 14. Dec 2009 , 18:51

anh_thu_Tran wrote on 14. Dec 2009 , 14:26:
Dạ em có hàng mới kiểu đẹp ngay đây ạ

...

Cám ơn chị Anh Thư,
Chị Thuý Lan đã hăm he bảo em là cục cưng này lớn lên sẽ điệu và diện hơn bà nội và mẹ nữa cơ.  Smiley
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #280 - 15. Dec 2009 , 09:12

Chị Anh Thư ơi,

Kho hình nhà chị bị khoét tường đấy ạ  Grin

Tâm Tình Bà Cháu thỉnh thoảng cũng nên có hình Ông Cháu nữa chị ơi

...

...
Chị Lan ơi, tưởng tượng như ngày xưa, thì anh Đạm phải là một cụ ông trong bộ áo dài khăn đóng rồi ghi lên cái bánh là Mừng Thượng Thọ Thất Tuần thì tếu chị nhỉ  Grin Bây giờ 100 mới goi là thượng thọ chứ 70 như anh Đạm thì còn son trẻ quá.  Tongue  Grin

...
Ông Nội và cháu đích tôn Bảo Minh

Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #281 - 23. Dec 2009 , 09:55

Lan ơi,

Hôm nay mới được xem hình "bâù đoàn thê tử và.. nội tôn". thật là hạnh phúc và..oai quá (cứ như ông bà nôị người ta).  Mừng ông nôị Đàm đã đến tuôỉ cổ lai hy mà vẫn còn..son trẻ gần bằng bà nội Lan).  Mừng món hàng tốt mới ra lò trông có nhiêù triển vọng..giống bà nội đâý. Và mừng Lan thành công trong món ốc nhôì, thông minh nhất nữ tử, học nhanh quá chứ không phải công thâỳ day đâu.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #282 - 23. Dec 2009 , 10:03

MERY CHRISTMAS from SANTA

SANTA và bà cháu Lê Quyên thân chúc các ông bà nội ngoại và các cháu một Giáng sinh vui, đầm ấm và một năm mới nhiêù sức khoẻ.  Cháu thì ăn no ngủ kỹ, lớn như thôỉ, ông bà thì càng gân, dẻo dai như kẹo cao su...để còn chơi vơí cháu.

...
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #283 - 23. Dec 2009 , 11:49

thule wrote on 23. Dec 2009 , 10:03:
MERY CHRISTMAS from SANTA

SANTA và bà cháu Lê Quyên thân chúc các ông bà nội ngoại và các cháu một Giáng sinh vui, đầm ấm và một năm mới nhiêù sức khoẻ.  Cháu thì ăn no ngủ kỹ, lớn như thôỉ, ông bà thì càng gân, dẻo dai như kẹo cao su...để còn chơi vơí cháu.

...

CÔ THU VÀ CẢ NHÀ THÂN MẾN,
Mấy hôm nay 2 bc Alex chác cũng chay tối ngày...hy vọng  dẽo daii như kẹo cao su..như lời bà Thu chúc cho tất cả bà ngoai, nôi..lvd..
Lê Quyên càng lớn càng giống ai vậy? chắc bn Thu hài lòng lắm lắm.
cám ơn cô đã cho xem niềm vui bà cháu với Santa. Hy vọng bn Tv nầy sẽ là bà santa claus của Alex tong ngày party sắp đến.
  2 bc Alex kính chúc cả nhà thật nhều niềm vui bên người thân và cháu suốt 365 ngày nhé.
bây giò phải chạy tiếp tục đây..hi.i.
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #284 - 27. Dec 2009 , 07:50

Anh THu oi ,
Co van chua thay hinh cua Viet Hương o dau ca.
Hom nay vao day thay nhieu chuyen " lạ " qua !
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 17 18 19 20 21 ... 104
Send Topic In ra