Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình Bà Cháu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 20 21 22 23 24 ... 104
Send Topic In ra
Tâm Tình Bà Cháu (Read 114052 times)
ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Re: Tâm Tình Bà Cháu
Reply #315 - 15. Apr 2010 , 20:14

Dau Do wrote on 06. Apr 2010 , 21:18:

Bé KerryAnn Anh Thư Bùi

...

Tiếng khóc chào đời

...

Bé KerryAnn được 3 ngày

...

Cọp con được 1 tuần

...

Vừa đầy tháng

...

Được 5 tuần, chụp với Bà

...

Năm tuần, chụp với Bà Ngọc Mai và chị KellyAnn

Kính thưa cô thương mến ,

Em cám ơn cô đã chia sẽ hình ảnh bà cháu thật hạnh phúc với cả đại gia đình LVD. Nhìn những hình ảnh này , em muốn được là bà nội sớm sớm quá cô ơi. Hình ảnh thật đẹp , cháu thật dễ thương và cô cười thật tươi như rất là hài lòng về cháu cưng của cô. Mong cô sẽ kể tiếp cho chúng em nghe về tâm tình của cô và baby Kery Ann ở đây nữa.

Chúc cô thật vui tươi và khoẻ mạnh để nựng cháu cưng

Kính cô ,

Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #316 - 16. Apr 2010 , 10:26

Vu Ngoc Mai wrote on 15. Apr 2010 , 15:27:

Tuý Vân thương,
Mãi đến hôm nay cô mới có dịp vào lại net vì vẫn còn đang ở Houston cho đến hết tuần này, sau khi đi cruise về .  Con bé cháu nội của cô chắc nay đã lớn nhiều rồi, nhớ nó ghê nơi đi, nhưng chắc vẫn thua bà ngoại Vân nhớ bé Quyên, hì hì ...
Bé Alex nay bao cao rồi, nhớ post hình để khu "Tâm tình bà cháu" thêm xôm tụ nhé.
Cô sẽ yết một bài viết chi tiết nữa về cháu nội vào Lều Văn nay mai đó TV ạ, vì mấy tấm hình trên vẫn chưa đủ gói trọn được "tâm tình" của bn này đâu em nhỉ?
Chúc hai bc vui luôn .
Cô Ngọc Mai

Kinh thua co Mai,
Em chuc mung co da duoc di choi va nhieu nguoi chiu het ga....co nhe.
Em nho luc 3 con con nho, di cruise den 1 tuan, ket duoc 10 nguoi ban moi, o tat ca moi noi tren the gioi , va nhat la nguoi hang xom ben vn, da mat lien lac gan 20 nam .
Tam tinh ba chau duoc vui hon, khi hinh chau noi cung cua co vao day...hy vong nay mai, ca nha duoc xem bai viet cua co , co nhe.
Em kinh chuc co duoc nhung niem vui tron ven voi gd, ban be va nhat la voi cac noi dau yeu.
Em chung  hoa mua xuan, sua soan nha cua de don chao co ve nha binh an .
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #317 - 16. Apr 2010 , 14:58

Cả tháng nay mơi vào vườn bà cháu thăm , xem được mâý hình bà cháu NGọc Mai tươi vui quá, bà cô Thu đây cũng thèm quá mà không biết làm thao, cô Mai ơi.  Mừng cô có thêm cháu, con cuả Khải phải không? Con chị nó cũng dễ yêu quá, và chắc là lý lắt hả?  Bà nó cũng đẹp gái quá tể !

Em mới đi chơi về, ốm liểng siểng.  Hôm nay mơí hơi tỉnh, còn ho sù sụ.  Cũng còn mừng vì nêú chậm về thì chắc dang kẹt ở Paris, ăn nhờ ở đâụ chờ máy bay.  Hôm nay mới hơi tỉnh đây.  Chị mới đi chơí đâu về, hay là đi thăm cháu?  Hôm naò gọi điện thoại nói chuyện chơi nhe

Tuý Vân ơi,

cảm ơn em đã thăm hỏi, cô nhìn thâý tên em tren email, mà chỉ nằm khàn thôi, không muốn làm gì cả.  Đi chơi thì vui, nhưng phải cái tôị không ngủ được nên lúc nào về đến nhà cũng mệt ngất ngư , một tuần sau mới tỉnh.

Về đến nhà thì nhận được giâý cảnh sát bắt phạt vì qua đèn đỏ cuả bussway(hôì nào cũng chẳng hay), phải đi học traffic school và mất 550$ tất cả.  Năm nay cô sao Thái Bạch em à.

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #318 - 17. Apr 2010 , 09:10

thule wrote on 16. Apr 2010 , 14:58:
Cả tháng nay mơi vào vườn bà cháu thăm , xem được mâý hình bà cháu NGọc Mai tươi vui quá, bà cô Thu đây cũng thèm quá mà không biết làm thao, cô Mai ơi.  Mừng cô có thêm cháu, con cuả Khải phải không? Con chị nó cũng dễ yêu quá, và chắc là lý lắt hả?  Bà nó cũng đẹp gái quá tể !

Em mới đi chơi về, ốm liểng siểng.  Hôm nay mơí hơi tỉnh, còn ho sù sụ.  Cũng còn mừng vì nêú chậm về thì chắc dang kẹt ở Paris, ăn nhờ ở đâụ chờ máy bay.  Hôm nay mới hơi tỉnh đây.  Chị mới đi chơí đâu về, hay là đi thăm cháu?  Hôm naò gọi điện thoại nói chuyện chơi nhe

Tuý Vân ơi,

cảm ơn em đã thăm hỏi, cô nhìn thâý tên em tren email, mà chỉ nằm khàn thôi, không muốn làm gì cả.  Đi chơi thì vui, nhưng phải cái tôị không ngủ được nên lúc nào về đến nhà cũng mệt ngất ngư , một tuần sau mới tỉnh.

Về đến nhà thì nhận được giâý cảnh sát bắt phạt vì qua đèn đỏ cuả bussway(hôì nào cũng chẳng hay), phải đi học traffic school và mất 550$ tất cả.  Năm nay cô sao Thái Bạch em à.

Kinh thua co Thu,
Mung co da ve nha binh yen, va khoi phai man troi chieu dat cho tai phi truong...neu ve tre 1 chut.
Nam nay ox em cung sao thai bach, nguong xe 1 phut , phia truoc cho dau cho nguoi tan tat...dinh lien lap tuc, khong biet bo lit nup o dau ra....thoi danh chiu, vi bay gio kinh te kho khan...co va ox em nop tien giup ho...rang di hoc , neu khong bao hiem lem vun vut...dau bung lam co a.
Co Van noi " mat cua con nguoi "thay co ve nha binh an la nhat day.
Kinh chuc co nhung ngay cuoi tuan nghi ngoi cho khoe...de di hoc tra bai...va  "nho tra bai cho ca nha " xem hinh di choi va ke chuyen , nha co.
Em hoi lo cho co nhung doa hoa Xuan that dep ben Paris va Spain , truoc nhe.
( co Van va em xep hang tu lau doi co day..hi..hi..)

Em Tv
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #319 - 17. Apr 2010 , 20:38

Ngoc Mai oi ,
Chau noi moi nay co ve sau nay se noi chuyen nhieu lam day nhe . Moi sinh ra ma da " nhieu chuyen " roi ! Tam hinh nay dac biet lam day. Con ba noi voi hai chau noi thi co ve hanh dien va ba noi tươi oi la tươi !
Con be moi 5 tuan ma sao lon den the ! 
NGhe THu va Tuy Van noi vao muc nay ma xem di , thay ba noi Mai dep lam , nen mac dau ban may cung phai vao day de " chiem ngương " ban dzang do.
Chuc mung nhieu nhe va chuc me tron con vuong va con trai co them cong chua !
Van
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #320 - 15. May 2010 , 13:57

Hình ông bà & cháu du xuân ở vườn Bách Thảo Madrid

...

Me con Lê Quyên cũng vui Xuân:
...
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #321 - 15. May 2010 , 19:48

thule wrote on 15. May 2010 , 13:57:

...

...

Thưa Cô Thu
Wow - Cô ,Thầy hạnh phúc quá. Bé Quyên xinh ơi là xinh- 
Em_TL
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #322 - 18. May 2010 , 09:47

Thu oi ,
Nghe Thu noi minh moi biet la o muc nay moli co them hinh cua Quyen , co nang trong nay trong co ve diu dang e then lam ! Dao nay trong Quyen co ve xinh ra nhu nang thieu nu roi day. Sap sua ba ngoai va me " mệt oc " day nhe !
Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #323 - 18. May 2010 , 10:06

ngo_thi_van wrote on 18. May 2010 , 09:47:
Thu oi ,
Nghe Thu noi minh moi biet la o muc nay moli co them hinh cua Quyen , co nang trong nay trong co ve diu dang e then lam ! Dao nay trong Quyen co ve xinh ra nhu nang thieu nu roi day. Sap sua ba ngoai va me " mệt oc " day nhe !
Van 

Cam on co Thu da cho ca nha xem hinh co thieu nu duyen dang Quyen.
Co Van noi dung...ob ngoai va cha me dang "met oc ", vi kinh nghiem ban than, vi  luc 2 con gai cua em  hoc lop 9, da co cac anh hoc lop 11 va 12, theo xin di du Junior hay Senior Prom roi.... luc do em va ox phai dua don cac chau di hoc , mac du truong hoc rat gan nha va co the di bo.
Mau qua, thoi gian qua nhu thoi dua..va bay gio da lam ba ngoai ...va dang" met oc"voi Alex, vi cau ta chay tum lum, khong biet thang dung luc va se binh yeu tim dai dai...vi so Alex te u dau, chay mau....
Kinh chuc quy thay co them nhieu suc khoe , nhieu chau de cung chiu va chia xe nhung hinh anh than thuong voi chung em.
Tran kinh,
Em TV
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #324 - 18. May 2010 , 13:33

thule wrote on 15. May 2010 , 13:57:

...

...

Thu và Vân ơi,
Hôm nay mới được đọc thư của hai bà, vì hôm trước khi đi tìm Tâm tình Bà cháu để trả lời thì mục này đã biến mất tiêu rồi .  Có lẽ vì mình không biết mở các tiết mục trong D d chăng?
Sorry nhé, đừng nghĩ là mình vô tình mà tội nghiệp lắm.
Hình mấy bà cháu, vợ chồng con cái Thu rất rõ và đẹp .  Chàng rể chắc không đi hay sao mà không thấy cái hình nào vậy ta?
Mong được xem thêm hình cháu các cô và các em trong tương lai .  Tình Bà Cháu muôn năm!
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #325 - 19. May 2010 , 08:20

Ngoc Mai oi ,
Ngoc Mai khong co con gai nen chac chua co kinh nghiem " met oc " ma bo me cua Quyen va ba ngoai that va gia nay the nao cung phai trai qua ! Luc xua cu nghe cac Cu noi la : " có con gái ở trong nhà như mang bom nổ chậm  " cung dung lam day !
NGoc Mai da doc buc thu cua Ba Hương viet cho minh ma em Dau Do da post len trong Ma Van Gia Trang chua? Co nhac den ten Ngoc Mai do.
Van
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #326 - 19. May 2010 , 15:45

Hình mấy bà cháu, vợ chồng con cái Thu rất rõ và đẹp .  Chàng rể chắc không đi hay sao mà không thấy cái hình nào vậy ta?

Mời chị Mai sang thăm "Cánh Nhạn" thì sẽ thâý có đủ bâù đoàn thê tử và...tế".
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #327 - 19. May 2010 , 20:44

ngo_thi_van wrote on 19. May 2010 , 08:20:
Ngoc Mai oi ,
Ngoc Mai khong co con gai nen chac chua co kinh nghiem " met oc " ma bo me cua Quyen va ba ngoai that va gia nay the nao cung phai trai qua ! Luc xua cu nghe cac Cu noi la : " có con gái ở trong nhà như mang bom nổ chậm  " cung dung lam day !
NGoc Mai da doc buc thu cua Ba Hương viet cho minh ma em Dau Do da post len trong Ma Van Gia Trang chua? Co nhac den ten Ngoc Mai do.
Van

Hai bà ngoại ơi,
Hai bà ngoại lo chi lo dữ vậy cà?  NM tuy có 7 cô công chúa nhưng cha mẹ nó lo, còn mình thì tà tà bế ké, chớ làm gì có quyền bàn bạc dạy dỗ gì ?  Mà có lẽ tui cũng ít khi biết lo lắm, chỉ chuyên nghề lạc quan, thường bị mấy ông anh mắng cho là  "lạc quan tếu" mà vẫn chưa chừa.
Vân ơi, mình có đọc thư của Cụ Hiệu Hương rồi, dài và đầy tình cảm thân thương, ân uy đủ cả .   
Và Thu ơi, NM sẽ đi tìm...tế trong cánh nhạn phiêu lưu .  Vẫn chưa có trả lời của Mỹ.
Thân ái,
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Thiên-Nga
Gold Member

Đặng-Mỹ

Reply #328 - 19. May 2010 , 21:48

Vu Ngoc Mai wrote on 19. May 2010 , 20:44:
Hai bà ngoại ơi,
Hai bà ngoại lo chi lo dữ vậy cà?  NM tuy có 7 cô công chúa nhưng cha mẹ nó lo, còn mình thì tà tà bế ké, chớ làm gì có quyền bàn bạc dạy dỗ gì ?  Mà có lẽ tui cũng ít khi biết lo lắm, chỉ chuyên nghề lạc quan, thường bị mấy ông anh mắng cho là  "lạc quan tếu" mà vẫn chưa chừa.
Vân ơi, mình có đọc thư của Cụ Hiệu Hương rồi, dài và đầy tình cảm thân thương, ân uy đủ cả .   
Và Thu ơi, NM sẽ đi tìm...tế trong cánh nhạn phiêu lưu .  Vẫn chưa có trả lời của Mỹ.
Thân ái,
Ngọc Mai

Kímh thưa Cô Mai,

Chắc em đọc sót Cô hỏi rồi Cô ơi. Nay giờ em tẩn mẩn đọc lại hết mấy  trang này khg thấy ạ.
Em lẫn sớm hơn các Cô giáo của em godau
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #329 - 13. Jun 2010 , 09:35

Thu oi ,
Nghe Ba noi se post hinh cua Quyen múa hom no xinh lam , chay voi vao day ma chua thay dau ca ! Lẹ le len di keo ngươi ta sot ruot qua roi !
Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 20 21 22 23 24 ... 104
Send Topic In ra