Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình Bà Cháu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 24 25 26 27 28 ... 104
Send Topic In ra
Tâm Tình Bà Cháu (Read 114155 times)
Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Re: Tâm Tình Bà Cháu
Reply #375 - 17. Jul 2010 , 22:31

Vu Ngoc Mai wrote on 17. Jul 2010 , 22:22:
Các bạn và các em thương,
Hôm nay xin trình làng cháu nội "Út" sắp được 5 tháng.  Cháu đã biết phun mưa, làm xấu, biết kéo áo đòi bế, tập ăn solid food, "hét" lúc đói, và cười tủm tỉm suốt ngày với người quen cũng như người lạ.   Ấy chết, phải dạy bé không được nói chuyện với người lạ từ bây giờ mới được!
Ngoc Mai

Cô ơi, cô còn hình nữa không , cô gởi mail cho em , em muốn làm album cho các cháu nội của cô. They look so cute !

Back to top

...

IP Logged

Hoạ Mi Nâu
Gold Member

Reply #376 - 17. Jul 2010 , 23:22

Hôm nay xin trình làng cháu nội "Út" sắp được 5 tháng.  Cháu đã biết phun mưa, làm xấu, biết kéo áo đòi bế, tập ăn solid food, "hét" lúc đói, và cười tủm tỉm suốt ngày với người quen cũng như người lạ.   Ấy chết, phải dạy bé không được nói chuyện với người lạ từ bây giờ mới được!
Ngoc Mai

Cô ơi, mấy cháu của Cô sao mà cute quá xá là cute.  Bé "Út" Kariann có 2 cái má phính phính, nhìn là thấy muốn.... mi.. dễ sợ (nói thiệt với cô, em định nói muốn... cắn yêu... mà sợ Bà Nội xót xa nên phải sửa lời liền Smiley )
Back to top

IP Logged

kyqua
Full Member

Sài Gòn
Reply #377 - 17. Jul 2010 , 23:35

Ngoc Mai

... 4th of July-Kellyann & Kariann

... Kariann and Minimouse

[/img]http://i804.photobucket.com/albums/yy326/traciebui/sisters3.jpg[/img]

... Chi Hai va Kariann

... Kariann tap an lan dau

KÍnh cô Ngọc Mai !
CHúc  Mừng cô có cháu nội thiệt là dễ cưng, tụi em  mà gặp chắc chắn  bà nội xót ruột  lắm  vì lo má cháu *xệ  *. Nhìn hình tnôi  em  đã muốn  nựng  cái má phúng phính, cái miệng đang toe toét cười...  , hèn gì cô NGọc Mai  của tụi em  mê mệt.  Kariann  giống bà nội quá à ,  2 bà cháu cười thật là giống nhau  tròn trịa hết mình , giửa 2 chị  cô Kariann mình trắng hồng như  truyện tả  nàng Bạch Tyết  hồi nhỏ em đọc . Vui thiệt  !
Học trò cô  (BTLê  LVD 72)

Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #378 - 18. Jul 2010 , 08:59

Dzitgo wrote on 17. Jul 2010 , 22:31:
Cô ơi, cô còn hình nữa không , cô gởi mail cho em , em muốn làm album cho các cháu nội của cô. They look so cute !

Dzịt Gỗ ơi,
Để rồi cô sẽ gửi dần, chớ làm album thì có nhiều hình quá, và "kỳ quá" không em, vì diễn đàn là của cả làng mà.
Nhưng rất cám ơn hảo ý của em, cái tên nghe cứng cáp mà tấm lòng lại rất dịu dàng khả ái.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #379 - 18. Jul 2010 , 09:07

Hoạ Mi Nâu wrote on 17. Jul 2010 , 23:22:
Cô ơi, mấy cháu của Cô sao mà cute quá xá là cute.  Bé "Út" Kariann có 2 cái má phính phính, nhìn là thấy muốn.... mi.. dễ sợ (nói thiệt với cô, em định nói muốn... cắn yêu... mà sợ Bà Nội xót xa nên phải sửa lời liền Smiley )

Hoạ Mi Nâu thương,
Trong cái hình có 3 đứa thì cháu lớn của cô đang bồng em  nó, còn con bé kia là bạn thôi.  Phải nói cho rõ vì thời nay trời sinh voi mà chẳng có chịu sinh cỏ , mà nuôi con thì trần ai đủ thứ vấn đề em ơi.
Thế nên thường con mình chỉ dám "hi sinh" 2 lần thôi.
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #380 - 18. Jul 2010 , 09:21

kyqua wrote on 17. Jul 2010 , 23:35:
KÍnh cô Ngọc Mai !
CHúc  Mừng cô có cháu nội thiệt là dễ cưng, tụi em  mà gặp chắc chắn  bà nội xót ruột  lắm  vì lo má cháu *xệ  *. Nhìn hình tnôi  em  đã muốn  nựng  cái má phúng phính, cái miệng đang toe toét cười...  , hèn gì cô NGọc Mai  của tụi em  mê mệt.  Kariann  giống bà nội quá à ,  2 bà cháu cười thật là giống nhau  tròn trịa hết mình , giửa 2 chị  cô Kariann mình trắng hồng như  truyện tả  nàng Bạch Tyết  hồi nhỏ em đọc . Vui thiệt  !
Học trò cô  (BTLê  LVD 72)

Bạch Tuyết thương,
Ừ mà con bé này phải trùng tên với em mới đúng, nó trắng nõn trắng nà em ạ .  Thế là sau này không tốn tiền mua phấn như bà nội, cũng đỡ lắm đó.
Sáng nay nó nằm trong nôi chơi một mình, thư thoảng a lên một tiếng .  Thế là cô bế xuống nựng đôi chút, vừa đặt nằm được chừng 5 phút thì bé đã khò rồi, chẳng cần đu đưa với hát ru như thuở xưa, làm cô cũng thấy thiêu thiếu và nhớ cái khoản đó ghê nơi .   Hay là mình cứ âm thầm ru đại em nhỉ ?
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #381 - 18. Jul 2010 , 09:44

Vu Ngoc Mai wrote on 18. Jul 2010 , 08:59:
Dzịt Gỗ ơi,
Để rồi cô sẽ gửi dần, chớ làm album thì có nhiều hình quá, và "kỳ quá" không em, vì diễn đàn là của cả làng mà.
Nhưng rất cám ơn hảo ý của em, cái tên nghe cứng cáp mà tấm lòng lại rất dịu dàng khả ái.
Cô Ngọc Mai

Nếu cô muốn , em làm xong thì gửi riêng cho cô thôi.

...

Dzịt Gỗ là con vịt có thật tên là wood duck , chắc vì màu sắc của lông như có ai tô lên.. Em lấy tên Dzịt Gỗ vì tướng đi em nặng nề , giọng nói khàn khàn như tiếng vịt cạp, em lại chịu màu mè , cộng thêm là em có cái gut thật to nữa.

Em vui khi thấy cô đang hạnh phúc bên 2 cháu nội đó.

Kính mến,

DG tulipvang

Back to top
« Last Edit: 18. Jul 2010 , 15:38 by Dzitgo »  

...

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #382 - 18. Jul 2010 , 21:45

Ngoc Mai

... Chi Hai va Kariann

Thưa Cô ,

Cháu Nội Út quả giống Bà Nội như khuôn Cô ạh...Thế này thì bà Nội có đưa võng bao nhiêu ngày , hát ru bao nhiêu  đêm cũng không mệt phải không Cô.

Cưng quá cô ạh , nhìn hình cháu là muốn nựng ngay ,  nụ cười bé xinh làm sao áh Cô và giống Cô từ làn da ánh mắt cho đến nụ cười lận đó.

Chúc mừng Cháu Nội Út của Cô được 5 tháng , ngoan ngoãn , thích cười và dễ yêu.

Thương Cô ,

Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #383 - 20. Jul 2010 , 08:50

Ngoc Mai oi ,
\Chau noi cua Ngoc Mai va chau noi " nuoi " [ ma chang nuoi ngay nao ] cua ba Noi Van xinh qua la xinh , muon nung hai cai ma phinh qua !
ganh voi Ngoc Mai day nhe.
A co muon minh " bat mi " chuyen Ngoc Mai de nghi voi HN khong?
Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #384 - 20. Jul 2010 , 09:24

Ngoc Mai

... Chi Hai va Kariann

Chúc mừng bn Mai có 2 cháu gái thật là xinh.
Xem đi , xem lại " mấy ngày nay"  , mới thấy là em gái Kariann chưa đầy 5 tháng , mà khuôn mặt bầu bỉnh , còn hơn chị 2 nữa....hi.hi.
Cám ơn cô đã chia xẽ niềm  vui với cả nhà. Hy vọng cháu mau lớn, đi xách bóp đầm cho bn Mai mỗi khi đi chơi nhé.
    Mong thay ,
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #385 - 20. Jul 2010 , 16:47

Cái bé  này trông muốn...cắn quá hà, bà nội Mai ơi.  Da trắng còn hơn tứng gà bóc, mà cái mặt thì khôn và già dặn quá, hèn chi nà nội mê tít đi.  Giờ má nó post hình được rôì và lại nhanh như điện, vậy là phải update luôn luôn nha.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #386 - 20. Jul 2010 , 17:53

Cập Nhật các cháu (Kids' Update):

Alex cuả BN sí soọng đã trở thành cậu công tử.  Hình sinh nhật Alec 2 tuôỉ  tháng 12, 2009:

...

và cụ lý làng Láng (đi họp việc làng, ăn lòng lợn nóng..hihihi.  Alex có biết ăn với mắm tôm không?):

...

...

...
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #387 - 20. Jul 2010 , 19:04

thule wrote on 20. Jul 2010 , 17:53:
Cập Nhật các cháu (Kids' Update):

Alex cuả BN sí soọng đã trở thành cậu công tử.  Hình sinh nhật Alec 2 tuôỉ  tháng 12, 2009:

...

và cụ lý làng Láng (đi họp việc làng, ăn lòng lợn nóng..hihihi.  Alex có biết ăn với mắm tôm không?):

...

...

...

Cháu Alex dể thương quá cô ạ , chúc mừng cô có cháu nội dễ cưng , nhìn mặt cháu thông minh và lém lỉnh quá cô ạh , cô hôn Alex dùm Choè với nghe  Grin Grin
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #388 - 20. Jul 2010 , 20:30

Em Choè ơi, Alex đâu phải là cháu nội cuả cô  (I wish.....).  Bà Ngoại sí soọng đây là Tuý Vân đó, chẳng biết TV có cho cô...mượn Alex một tý lâý hên không?
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #389 - 21. Jul 2010 , 09:32

thule wrote on 20. Jul 2010 , 20:30:
Em Choè ơi, Alex đâu phải là cháu nội cuả cô  (I wish.....).  Bà Ngoại sí soọng đây là Tuý Vân đó, chẳng biết TV có cho cô...mượn Alex một tý lâý hên không?

Kính thưa cô Thu và CC,
BN Tv san sang cho mượn Alex để lấy hên..hi.hi.
Alex vòng tay kính chàu Bà Thu đã mau mắn cho Alex tham gia hội " tâm tình bà cháu " cho đời thêm vụi ". Bà Thu làm 2 bc Alex cười suốt ngày đây.Cam' ơn bà thiệt là nhiều ạ.
Em thấy cháu nội của BN Mai thích quá. Không biết khi nào Alex mới có em...chắc ba mẹ Alex có 1 đứa con , mà sợ rồi.
Kính chúc quý bn, bà ngoại LVD chúng ta nhiều sức khoẻ , để tha hồ mà đùa vui trong tiết mục Đặc biệt nầy.
Cám ơn CC đà khen " lộn ". Alex kính chào bn CC nè.
Trân  kính ,
2 bc Alex
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 24 25 26 27 28 ... 104
Send Topic In ra