Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình Bà Cháu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 26 27 28 29 30 ... 104
Send Topic In ra
Tâm Tình Bà Cháu (Read 113852 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: Tâm Tình Bà Cháu
Reply #405 - 26. Nov 2010 , 06:12

Đậu Đỏ & ĐMỹ ơi,

Cô đã làm tất cả nhưng function cần thiết rồi mà không đươc.

Lần cuôí cùng, theo lời Mỹ:  Rà mouse vào hình, có IMG hiên ra ở dưới hình, click vào hàng đó, mở D Đ, click vào 3rd icon phía trên để có [IMG][IMG].  Nhưng khi để cái prompt vào giữa và click Paste(kéo ở dưới phần EDIT) thì nó cho luôn một string [IMG][IMG][IMG][IMG]ở giữa hoặc tiếp theo đó, trông phát sợ luôn.  Bây giờ làm sao đây?
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #406 - 26. Nov 2010 , 07:29

Thưa cô Thu,
Mình làm theo kiểu đơn giãn dễ nhớ nha cô ( tuy hơi mất công một chút)  hoado

Cô đánh máy 2 cái tags [img] và [ /img] vào phía trước và phía sau của cái link hình là xong.
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #407 - 26. Nov 2010 , 09:27

thule wrote on 26. Nov 2010 , 06:12:
Đậu Đỏ & ĐMỹ ơi,

Cô đã làm tất cả nhưng function cần thiết rồi mà không đươc.

Lần cuôí cùng, theo lời Mỹ:  Rà mouse vào hình, có IMG hiên ra ở dưới hình, click vào hàng đó, mở D Đ, click vào 3rd icon phía trên để có [IMG][IMG].  Nhưng khi để cái prompt vào giữa và click Paste(kéo ở dưới phần EDIT) thì nó cho luôn một string [IMG][IMG][IMG][IMG]ở giữa hoặc tiếp theo đó, trông phát sợ luôn.  Bây giờ làm sao đây?

Kính thưa Cô Thu,

Cô cộng cả 2 cách của 2 chị em nhà em lai nên nó đâm ra dư như thế a  Smiley  Chị Đậu Đỏ chỉ Cô bấm vào icon thứ 3 là để có IMG, nhưng khi Cô làm theo cách rà chuột vào thumbnail để nó hiện lên IMG code, Cô bấm vào đó là nó đã  sẵn sàng cả rồi, Cô chỉ dán vào đây thôi là ra hình ạ, khg bấm vào icon thứ 3 nữa ạ   Smiley
Em quên nói thêm là Cô chỉ cần bấm bình thường vào IMG code là đủ, là copy rồi đó ạ, khg cần phải right click rồi bấm copy. Tức là tất cả chỉ có 1 bấm duy nhất vào IMG code  rồi  dán vào d/d là xong tấm hình ạ.
Back to top
« Last Edit: 26. Nov 2010 , 10:34 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #408 - 26. Nov 2010 , 13:07

Đ

Các em ơi,  theo cách đơn giản nhất cuả 2 em:

click vào IMG code, mở D/Đ bà chaú , click reply, click prompt, kéo edit xuống, click paste.  Nó chó cô độc một chữ Đ ở trên kia kià.  (chắc nó câù cứu em Đậu????). Các em có vào account cuả cô và làm thử xem sao?  hay là tại cái máy computer cuả cô?  Trời ơi, mệt quá, sắp sửa đâù hàng rôì.

Muốn theo Đâụ Đỏ thì đánh IMG vào, nhưng có thâý link nào đâu nêú mình chưa click paste.  Mà sau khi click paste thì chỉ có chữ Đ, làm sao mà thành link?  huhuhu.
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #409 - 26. Nov 2010 , 13:50

Kính thưa Cô,

Em làm y như em đã tả với cô và 3 bà cháu của chị Phương ra trình diện đẹp quá đây ạ.
Có lẽ Cô bấm 1 cái nó khg copy dòng IMG code,  vậy thì Cô right click, select nó, right click,  copy rồi vào d/d right click để paste.
Để em phôn cho cô ạ.

...
Back to top
« Last Edit: 26. Nov 2010 , 13:59 by Đặng-Mỹ »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #410 - 26. Nov 2010 , 18:40

thule wrote on 26. Nov 2010 , 05:57:
TV mến,

Cảm ơn những đoá hoa đẹp nhé.  Cô vẫn không post hình được mặc dù là có quân sư đang giúp cô.  Chắc là photobucket đang ghét bỏ gì cô đây.  Ráng chờ nhé ! Cái máy cuả Cô giáo nữ sinh này..sinh sự nhiêù quá rôì đây.
Thanhsgiving có ăn nhiêù gà tây không? có vui không?  Cô thâỳ chẳng phải nâú nướng gì, chỉ đi ăn chực ở nhà con mà lúc về cũng mệt quá vì vẫn chưa thấy khoẻ.

Happy thanksgiving đến thầy cô và gd.
Mấy ngày nay chạy ngược chạy xuôi...máy comp của em cũng làm nũng , như photbucet của cô vậy..hu.hu.
Nhưng cô thương ,
"Máy hư thì mặc máy hư " , cô giáo học trò và bn xí xoang này không " hư "là vui rồi.
Cho dù không gian xa xôi , nhưng vẫn nghĩ  với nhau, và  gần nhau hơn....hi.
Cô gái Huế và khăn màu xanh tuyệt vời đã đến , và đã sưởi ám lòng " ai ", trong những ngày mùa Thu giá lạnh...
Nhớ đến cô và khi nào , cô vẫn là cô giáo nữ sinh trong em...hi.hi.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #411 - 26. Nov 2010 , 18:46

Đặng-Mỹ wrote on 26. Nov 2010 , 13:50:
Kính thưa Cô,

Em làm y như em đã tả với cô và 3 bà cháu của chị Phương ra trình diện đẹp quá đây ạ.
Có lẽ Cô bấm 1 cái nó khg copy dòng IMG code,  vậy thì Cô right click, select nó, right click,  copy rồi vào d/d right click để paste.
Để em phôn cho cô ạ.

...

Cám ơn mợ Mẽo đã cho cả nhà xem  hình 3 bà cháu dễ thương vô cùng.
Mau quá , chị PD đã là bà ngoại có 2 cháu , mà nhìn chị hạnh phúc , nên càng ngày...càng trẻ ra.
Cám ơn chị PD , cô Thu đã làm căn nhà TTBC đầm ấm hơn.
Hy vọng sẽ có nhiều babbies vào đây , cho đòi vui hơn.
Tv
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #412 - 26. Nov 2010 , 21:50

Làm được rôì các em ơi!

Mâý cái cách kia đêù không có hiêụ quả, có chữ COPY thì không có PASTE.  Đang sắp sửa gọi các quân sư thì Cuối cùng cô thí mạng click vào "Click to add title" ở phiá trên mỗi hình    thì chữ Copied vui vẻ flash lên và sau đó thì Paste được.  Thế có ly lỳ không?

Cô chị kiêu hãnh vì có em:
...

...

Ba bà cháu thiệt là vui vẻ hả hê:
...

Đây là hình mới nhất, "hàng tốt" đã được 3 tháng và cô chị rất hài lòng với...đồ chơi này:

...
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #413 - 26. Nov 2010 , 22:01

Làm được rôì các em ơi!

Mâý cái cách kia đêù không có hiêụ quả, có chữ COPY thì không có PASTE.  Đang sắp sửa gọi các quân sư thì Cuối cùng cô thí mạng click vào "Click to add title" ở phiá trên mỗi hình    thì chữ Copied vui vẻ flash lên và sau đó thì Paste được.  Thế có ly lỳ không?

...

...

...
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #414 - 26. Nov 2010 , 22:07

thule wrote on 26. Nov 2010 , 21:50:
Làm được rôì các em ơi!

...

...

...

Đây là hình mới nhất, "hàng tốt" đã được 3 tháng và cô chị rất hài lòng với...đồ chơi này:

...

Thưa Cô Thu ,

Cô post hình được nên mừng quá mà  " la" hơi to em ở bên này vẫn nghe rõ mồn một nên chạy vội vào xem kết quả và  thumbup votay votay votay khen Cô đây ạ

Cô ơi những tấm hình ghi lại được nhưng hình ảnh dệ thương quá , nhìn con nít bao giờ cũng xinh đẹp và ngây thơ hết , em ngồi ngắm hoài thôi.....

Cám ơn Cô đã post hình lên cho xem

Chúc Cô mạnh khoẻ

PTr

PS: Hôm nay chắc là Cô hết " bèo nhèo " rồi ạ ??????
Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #415 - 26. Nov 2010 , 22:33

Làm được rôì các em ơi!

Kính thưa Cô,

Thôi thì từ nay Cô cứ làm kiểu ly kỳ ấy, miễn có hình cho cả nhà xem ạ. Chị Phương bế cháu trông như mẹ con chứ ai bảo bà cháu  đâu Cô nhỉ  Smiley
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #416 - 27. Nov 2010 , 06:48

Mỹ ơi,
Ly lỳ thiệt chớ.  Và cô cũng đáng thưởng ví cái tật....mò mà không chịu thua.  Chỉ còn có mỗi dòng trên cùng là chưa click thử, vậy mà..trúng mối.  Đang tính gọi cả Đ Đ lẫn Đ Mỹ  để la ầm lên đó. 

Hihi, em Phường Tr ơi, cô cũng la to thiệt đó, mất ba ngay nay rôì, chạy vào chạy ra.  Hai hôm nay uống  Tylenol  cold-nighttime để ngủ, đến 2 giờ thì tỉnh mà uống 1 chút síu thuốc ngủ nữa và ngủ thêm tới 5 giờ.  Thâý tỉnh táo rồi.  Hy vọng sẽ bỏ phần thuốc ngủ dần và cuôí cùng sẽ bỏ thuóc cảm cúm. và thế là đỡ nhê nhếch!  Không ăn thì không chết chứ không ngủ thì chết em à.  Em có khoẻ không?  Cho hỏi thăm các bạn nhé. À, em nhớ vào mục "Dịch thơ" mà xem thơ cuả Choè nhé.

Nhìn hình Bà cháu PD thâý vui quá nhỉ, nét mặt rạng rỡ, sáng ngời.  Có lẽ đây là hình đẹp nhất cuả tì nh bà cháu đó.  làm cô cũng phát...ghen!!!!
Back to top
« Last Edit: 27. Nov 2010 , 06:51 by thule »  

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #417 - 27. Nov 2010 , 09:05

Làm được rôì các em ơi!

...

...

...

...

Thu va Phương Đặng ơi,
Thu post được hình 3 bà cháu rồi, giỏi quá .  Hèn nào mà bà ngoại PD bận bịu cả ngày, chẳng thấy mặt đâu cả .
Phương ơi, con bé lớn càng ngày càng xinh đẹp ra, coi bộ cưng em qua xá nhỉ.  Còn em nó cũng xinh và "thấy ghét" quá .  Bởi vậy mà nếu chỉ có một đứa thì sẽ lẻ bạn, cặp nào cũng phải ráng thêm dù nuôi con ở bên này rất vất vả và tốn kém.
Cám ơn Thu dã cho coi hình vào đúng dịp Tạ Ơn.  Và cám ơn những tiếng khóc trẻ thơ đã mang hạnh phúc đến cho mọi đại gia đình.
Con Cọp con của mình nay đã hay khóc hay vòi hơn trước, và làm nhiều trò dễ mê lắm, nên năm nay mình ở nhà nó tới 3 ngày đêm, cứ hết ăn uống, đi shopping lại bế cháu mệt nghỉ, đã quá"chời!"
Chúc cả nhà vui vẻ.
Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #418 - 27. Nov 2010 , 09:17

Vu Ngoc Mai wrote on 27. Nov 2010 , 09:05:
Thu va Phương Đặng ơi,
Thu post được hình 3 bà cháu rồi, giỏi quá .  Hèn nào mà bà ngoại PD bận bịu cả ngày, chẳng thấy mặt đâu cả .
Phương ơi, con bé lớn càng ngày càng xinh đẹp ra, coi bộ cưng em qua xá nhỉ.  Còn em nó cũng xinh và "thấy ghét" quá .  Bởi vậy mà nếu chỉ có một đứa thì sẽ lẻ bạn, cặp nào cũng phải ráng thêm dù nuôi con ở bên này rất vất vả và tốn kém.
Cám ơn Thu dã cho coi hình vào đúng dịp Tạ Ơn.  Và cám ơn những tiếng khóc trẻ thơ đã mang hạnh phúc đến cho mọi đại gia đình.
Con Cọp con của mình nay đã hay khóc hay vòi hơn trước, và làm nhiều trò dễ mê lắm, nên năm nay mình ở nhà nó tới 3 ngày đêm, cứ hết ăn uống, đi shopping lại bế cháu mệt nghỉ, đã quá"chời!"
Chúc cả nhà vui vẻ.
Ngọc Mai

Kính thưa cô Mai , cô Thu và cả nhà ,
Em mới gởi email cho 2 cô , vì mấy ngày nay , comp của em bị  ' mắc gió " đấy ạ.
Hy vọng bn Mai sẽ mang hình con cọp con , để căn nhà bà cháu đở hiu quạnh trong những ngày mưa gió phủ phàng tại SJ....
Em cũng mong cho Quyên có thêm em trai hay em gái..để bn Thu khỏi phải " ghen ".
Knh' chúc quý thày cô và cả nhà những ngày lể còn lại...vui hon Tết...hi.hị
Em TV1
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #419 - 27. Nov 2010 , 13:31

Lau lam roi moi co dip tro ;ai muc Ba Chau nay , cung nho BN TV1 chi dương do.
May ba chau Phương de thương qua di , dung la nhu me con ai ma ngo do la ba chau !
Hom nay tu nhien dươc coup dien thpai cua be Quyen goi , that la cam dong het suc !
Tre con dung la mang den cho minh tinh thương yeu am ap , co cuc bao nhieu cung khong ngai.
Cam on ba Ngoai Thu da mang hinh Ba Ngoai Phương va hai chau vao day.
Cac chau o trong muc Ba Chau nay chac bay gio cung da khac nhieu. Tre con chung no lon nhu thoi , chi vai thang da thay khac han roi !
NTV
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 26 27 28 29 30 ... 104
Send Topic In ra