Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình Bà Cháu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 48 49 50 51 52 ... 104
Send Topic In ra
Tâm Tình Bà Cháu (Read 114097 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Tâm Tình Bà Cháu
Reply #735 - 30. May 2011 , 20:06

phuonghue wrote on 26. May 2011 , 15:40:
Hôm nay bà ngoại PH xin đem cháu Viễn Ryder ra trình làng  Cheesy Cheesy

Hồi mới sanh thì nhỏ híu dzậy đây (hình chụp trong bịnh viện )

...

Sau 3 tháng bà ngoại qua thăm thì lớn gần bằng bà ngoại rồi  Huh

...

Bí quyết??

...

Bố Mẹ bận cả ngày nên cháu cứ ngồi coi TV và ăn junk food như dzầy nè

...

Khi buồn thì chỉ biết skype tâm tình với bà ngoại thôi  Sad

...

Bởi vậy bà ngoại này cứ nhớ cháu mà hông làm gì được , kể cả vào DĐ nối thơ đó... Xin hết   Cheesy Cheesy

PH xin cám ơn Chị Thu Ca , chị Túy Vân , Quân Sư Đ Đ , Đại Sư Tỷ AT và anh Hai cùng tất cả mọi người đã hỏi thăm và chúc mừng  thanks.gif thanks.gif smflower smflower moreflower2

Em Phương Hue oi ,
Lau lam Co khong vao lai day , bay gio vao thay hinh hai ba chau de thương qua di. Ba chau ma cu nhu me con vay do.
Co mung cho em nhe. Tam hinh chau trươc computer hay qua , that la doc dao day !
Co Van
Back to top

IP Logged

Vu Ngoc Mai
Gold Member

Giáo Sư Cố Vấn

Reply #736 - 31. May 2011 , 13:43

...

Sau 3 tháng bà ngoại qua thăm thì lớn gần bằng bà ngoại rồi  Huh

...

Bí quyết??

...

Bố Mẹ bận cả ngày nên cháu cứ ngồi coi TV và ăn junk food như dzầy nè

...

...

Bởi vậy bà ngoại này cứ nhớ cháu mà hông làm gì được , kể cả vào DĐ nối thơ đó... Xin hết   Cheesy Cheesy

PH xin cám ơn Chị Thu Ca , chị Túy Vân , Quân Sư Đ Đ , Đại Sư Tỷ AT và anh Hai cùng tất cả mọi người đã hỏi thăm và chúc mừng  thanks.gif thanks.gif smflower smflower moreflower2

Phương Huệ thương,
Đón mừng thêm một Bà Ngoại mê cháu vào mục tâm tình .  Chú bé này sao đẹp trai và trắng trẻo quá cỡ vậy em?  Chắc là khi lớn lên bn sẽ phải canh mệt nghỉ đó nhé, kẻo mà nhiều đào theo thì hết học được (lo xa tí mà!).
Cô chúc mừng em được hưởng diễm phúc làm bà lần đầu tiên nhé .
Thân,
Cô Ngọc Mai
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #737 - 31. May 2011 , 20:44

...

...

Phương Huệ ơi ,

Hình 2 bà cháu dễ thương ghê , làm Bà ngoại hình như trẻ ra  ???

PTr
Back to top
« Last Edit: 31. May 2011 , 20:46 by Phuong_Tran »  

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #738 - 01. Jun 2011 , 13:43

Nhìn mâý cái baby này muốn hun má  quá!!  Cũng muốn hun má má nó luôn (tức là bà nó đâý, hihi)
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #739 - 01. Jun 2011 , 13:46

thule wrote on 01. Jun 2011 , 13:43:
Nhìn mâý cái baby này muốn hun má  quá!!  Cũng muốn hun má má nó luôn (tức là bà nó đâý, hihi)

Trời , nếu các bà được cô Thu mi mi , chắc đời lên hương đến 9 tầng mây.
Em nghe P. Tr nói , sau khi P. Huệ có cháu , thấy trẻ ra...hèn chi các bà cứ mong có thêm cháu...hịhi..
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #740 - 01. Jun 2011 , 20:58

Hihihi, em TVân ui,

Em sắp sửa có thêm cháu nữa, thì cô Thu sẽ hun 2 má Alex bi giờ(trên nguyên tắc thì hun một má cho Alex, còn má kia thì cho em cuả Alex), nhưng cũng có nghĩa là "má má", nghiiã là hun BN Tuý Vân đó, sợ chưa, dám chạy lên Cloud 9 đó.

Nghe nói em buồn bị Alex...bỏ rơi ở nhà phải không?  Em vào "Dịch thơ" để...vỗ tay dùm cô đi nhá.  Cô cừa ra bàimới và...sắp sửa điểm danh đó .
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #741 - 01. Jun 2011 , 22:25

BN Phương Hue tre dep qua ,có bí quyêt gì không?
Cháu dễ thương quá.
Bí quyết của cháu bé coi bộ hợp với diet plan của mình đó Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #742 - 01. Jun 2011 , 23:20

thule wrote on 25. May 2011 , 09:49:
Thu Ca ơi,

Em ở đâu chả đươc.  Dịch thơ đâu có hoài hoài.  Khi nào không dịch thì viết bài bà cháu rồi post cả 2 nhà, có sao đâu em.  Có "đi ngủ lang" ở đâu mà nghe cô "réo" thì cũng phải về, không thì...điếc tai lắm đó !  Mà viết tâm tình bà cháu thì phải post vào mục bà cháu chớ , với lại viết thì dễ hơn, tâm tình cứ việc tuôn ra thôi đau có cần phải..mài dũa gì hả em?  Ok, em bắt đâù nhé?

Hôm nay em "tuôn" ra một chút tâm tình đây cô Thu ơi.

Ngày xưa Liam còn bé thì muốn BN đọc sách cho nghe.Bây giồ cậu bé biết đọc thì thích đọc cho bà nghe,rồi còn thích đố bà vối những câu hỏi kiểu chơi chữ.Chẳng hạn Liam hỏi : "Bà nội ơi ,can February march? " BN nghĩ mãi chưa ra câu trả lời ,Liam hối ,bà chịu thua chưa? thôi đành thua vậy ,câu trả lời là "No,but April May ".... Smiley Smiley(trong  sách các câu đố)

Khi chơi đuổi bắt thì Liam tự đặt ra luật lệ,nếu đang chạy mà đụng phải cái gì màu xanh da trời thì không bị bắt ,thành ra khi bà bắt được Liam thì cậu bé nắm ngay tay áo bà -màu xanh - và nói con đang đụng vô màu xanh mà. Roll Eyes Smiley bà đành chịu thua cháu. Smiley

Con nít chơi cả ngày mà không biết mệt ,sau màn đuổi bất lại rủ bà chơi trốn tìm.Nhưng cái trò này thì Liam luôn luôn thua BN  Grin Grin có khi bà trốn ngay trên giường rồi nguỵ trang bằng những cái gối mà Liam cũng không tìm ra.Cậu bé còn "non dạ " lắm nên chưa biết cách "trick" bà  Smiley Smileyvà hay trốn ở những chỗ "thanh thiên bạch nhật như thế này :

...

...

Những hình này chụp một năm trước đây ,khi bà tìm được chỗ Liam đang trốn. Grin Grin

Bây giờ thì Liam "khá " hơn ,nhưng vẫn "thua" BN. Smiley Smiley

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #743 - 02. Jun 2011 , 08:44

thule wrote on 01. Jun 2011 , 20:58:
Hihihi, em TVân ui,

Em sắp sửa có thêm cháu nữa, thì cô Thu sẽ hun 2 má Alex bi giờ(trên nguyên tắc thì hun một má cho Alex, còn má kia thì cho em cuả Alex), nhưng cũng có nghĩa là "má má", nghiiã là hun BN Tuý Vân đó, sợ chưa, dám chạy lên Cloud 9 đó.

Nghe nói em buồn bị Alex...bỏ rơi ở nhà phải không?  Em vào "Dịch thơ" để...vỗ tay dùm cô đi nhá.  Cô cừa ra bàimới và...sắp sửa điểm danh đó .

cÔ tHU VÀ CHỊ tHU THƯƠNG ,
Em lúc nào cũng vui khi vào mục nầy.
Em hiểu cô nói hun " má má " là các bà nội , bà ngoại , nên mừng hết lớn...
Em sẽ qua nhà " bắt dịch " để vổ tay , và nghe chuyện kể về Liam , mà vui lây với chị Thu.
Cám ơn cả nhà đã chia xẽ tâm tình bà cháu...rãnh sẽ tiếp tục chương trình nhé.
Em Tv
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #744 - 02. Jun 2011 , 14:38

Thu Ca wrote on 01. Jun 2011 , 23:20:
Hôm nay em "tuôn" ra một chút tâm tình đây cô Thu ơi.

Ngày xưa Liam còn bé thì muốn BN đọc sách cho nghe.Bây giồ cậu bé biết đọc thì thích đọc cho bà nghe,rồi còn thích đố bà vối những câu hỏi kiểu chơi chữ.Chẳng hạn Liam hỏi : "Bà nội ơi ,can February march? " BN nghĩ mãi chưa ra câu trả lời ,Liam hối ,bà chịu thua chưa? thôi đành thua vậy ,câu trả lời là "No,but April May ".... Smiley Smiley(trong  sách các câu đố)

Khi chơi đuổi bắt thì Liam tự đặt ra luật lệ,nếu đang chạy mà đụng phải cái gì màu xanh da trời thì không bị bắt ,thành ra khi bà bắt được Liam thì cậu bé nắm ngay tay áo bà -màu xanh - và nói con đang đụng vô màu xanh mà. Roll Eyes Smiley bà đành chịu thua cháu. Smiley

Con nít chơi cả ngày mà không biết mệt ,sau màn đuổi bất lại rủ bà chơi trốn tìm.Nhưng cái trò này thì Liam luôn luôn thua BN  Grin Grin có khi bà trốn ngay trên giường rồi nguỵ trang bằng những cái gối mà Liam cũng không tìm ra.Cậu bé còn "non dạ " lắm nên chưa biết cách "trick" bà  Smiley Smileyvà hay trốn ở những chỗ "thanh thiên bạch nhật như thế này :

...

...

Những hình này chụp một năm trước đây ,khi bà tìm được chỗ Liam đang trốn. Grin Grin

Bây giờ thì Liam "khá " hơn ,nhưng vẫn "thua" BN. Smiley Smiley

Em Thu Ca ơi,

Nghe em kể và trông hình mà thâý thương Liam quá và yêu quá.  Liam có vẻ lí lắt  và thông minh lắm đó.  Ở tuôỉ 4,5,6,7 là dễ thương nhất.  Cô cũng chơi với Quyên như vâỵ  nhưng bây giờ lớn thì ít nói hẳn mất rồi.

Em ơi, em viết một bài "Bà cháu" vào ĐS kỳ này đi. Cảm ơn em đã  chia sẻ. 

BN Tuý Vân đâu, có chuyện gì kể tiếp  nha?

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #745 - 02. Jun 2011 , 15:05

Phuong_Tran wrote on 31. May 2011 , 20:44:
Phương Huệ ơi ,

Hình 2 bà cháu dễ thương ghê , làm Bà ngoại hình như trẻ ra  ???

PTr

cám ơn bà nhen  thanks.gif thanks.gif

PS í mờ có phải bà muốn nói mấy nay tui già lắm hả  Shocked Shocked Shocked

Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #746 - 02. Jun 2011 , 15:08

anh_thu_Tran wrote on 26. May 2011 , 16:35:
   Phương Huệ ơi ,nhìn hình em chụp với cháu bé thấy bà ngoai. sao mà quá là HAPPY như vậy và cháu bé thì SO CUTE làm chị cũng nôn nóng mong sớm được thành bà ngoại luôn đó ,biết đâu cặp Đậu Đỏ Bánh Lọt cũng đang mong như vậy luôn nữa  Tongue.
   Thương chúc cháu bé luôn ngoan và hay ăn chóng lớn để bà ngoại PH phải quyết định về hưu non để sang  bồng ẵm cháu suốt ngày và như vậy cháu đỡ mỏi cổ skype với bn nữa ha.

hi hi chị AT ui , Bà ngoại thì muốn về hưu lắm rùi mờ Ông ngoại hong chịu , nói về hưu rồi nghèo lấy tiên` đâu nuôi cháu  Smiley Smiley
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #747 - 02. Jun 2011 , 15:09

tran_thuy_lan wrote on 26. May 2011 , 17:21:
WƠW !! Baby is so cute !!!
chúc mừng bà ngoại PH nhé.

Cám ơn Chị Lan nhìu lắm  smflower smflower thanks.gif thanks.gif
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #748 - 02. Jun 2011 , 15:11

thule wrote on 26. May 2011 , 20:46:
Chao ui,

Cái hình thứ nhất này của bà cháu PH phải được giải thưởng "Bà cháu of the Year" đó. Bà ngoại nét mặt mừng rỡ như...bắt được của !  Baby trông dễ thương quá trời , chắc Bn Phương Huệ phải theo Thuý Lan đề nghị : Mau mau về hưu để chạy sang với cháu nhé.

Cảmơn em đã dán hình vào đây.  Mai kia còn phải có updates nữa đó nha.

Em chào Cô Thu  smflower
ngộ ghê Cô ơi , ai cũng nói sao hình nào em chụp với thằng nhóc cũng tươi rói hà  Grin Grin
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #749 - 02. Jun 2011 , 15:15

tuy-van wrote on 29. May 2011 , 20:39:
CÔ THU NÓI ĐÚNG QUÁ , 2 BC PH LÀ NHẤT NĂM NAY...HI.HI..
BÂY GIỜ CÓ CHÁU ,MỚI THÔNG CÃM CÁC BÀ HAY....NHẮC NHỞ , THƯƠNG YÊU CHÁU , HẠNG NHẤT TRÊN ĐỜI.
CHÚC MỪNG VÀ HY VỌNG TÂM TÌNH CỦA/ CÁC BC LVD CHÚNG TA NGÀY CÀNG ĐẬM ĐÀ , THÂN TẶNG TẤT CẢ CÁC BC , VÀ  EM XIN HÁT KHẺ CÂU :
" TRONG ĐÔI MĂT' BÀ , CHÁU LÀ...TẤT CẢ...."

EM TV

Chị TV thương  smflower
Bi giờ em mới hiểu tại sao hồi xưa lúc nào chị cũng có Alex trong mỗi câu nói... Roll Eyes Roll Eyes Em phải cố gắng lắm mới đừng có mở đầu với  "cháu tui..."mỗi khi nói chiện với ai  Cheesy Cheesy
Back to top
« Last Edit: 02. Jun 2011 , 15:15 by phuonghue »  

IP Logged

Pages: 1 ... 48 49 50 51 52 ... 104
Send Topic In ra