Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình Bà Cháu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 59 60 61 62 63 ... 104
Send Topic In ra
Tâm Tình Bà Cháu (Read 114260 times)
tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Re: Tâm Tình Bà Cháu
Reply #900 - 08. Dec 2011 , 09:51

ngo_thi_van wrote on 07. Dec 2011 , 19:18:
Tuy Van oi ,
Chac nhung ngươi nao ten Van cung deu giong nhau? Grin
Em noi la co " Hinh ai day? " trong muc nay , Co tim chang thay dau ca?
Co Van

Cô thương ,
Hình của các ông bà ngoại nội và các cháu yêu đó cô.
Cho dù bây giờ trời lành lạnh , nhưng khi vào đây , thấy ấm cả lòng , phải không cô?
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #901 - 08. Dec 2011 , 09:56

Hoạ Mi Nâu wrote on 07. Dec 2011 , 21:26:
Thưa Cô Thu,
Hôm nay em chạy vào thì thấy hình cháu Evelyn của chị Thu Ca dễ thương quá, muốn mi thật kêu và to..... Thấy bà nội TV, ngoại TC khoe cháu nghe thấy thương ghê (nhưng không dám thèm ạ)
Em thăm Cô và hai bà nội, ngoại trẻ măng.  Thương chúc Cô và hai chị lúc nào cũng happy để trẻ mãi không già nhé.
Em HMN

Cám ơn em HMN , cho dù bận thế nào...cũng ráng chạy vào đây mà
" ngắm nghía " các cháu. Em còn trẻ quá " thèm " chi cho vội....hi.hi.
Thương chúc em và gd 1 mùa Lễ an lành và mọi ước mơ thành sự thật.
Chị MSTV
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #902 - 10. Dec 2011 , 00:07

tuy-van wrote on 08. Dec 2011 , 09:56:
Cám ơn em HMN , cho dù bận thế nào...cũng ráng chạy vào đây mà
" ngắm nghía " các cháu. Em còn trẻ quá " thèm " chi cho vội....hi.hi.
Thương chúc em và gd 1 mùa Lễ an lành và mọi ước mơ thành sự thật.
Chị MSTV

Đúng vậy HMN ơi,từ từ đừng vội ,.hưởng hạnh phúc bên con cái bây giờ đị,mấy nhỏ lớn nhanh lắm.
Cám ơn HMN khen cháu Evy
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #903 - 10. Dec 2011 , 00:09

ngo_thi_van wrote on 06. Dec 2011 , 15:23:
Thu CA oi ,
Co dang viet thu va dang " dzói " em thi em da vao roi. Evelyn de thương qua di mat , trong tra trắn lam do , nhu co ve chau hieu biet nhieu ! Liam yeu em be qua nhi ! Ba Thu chac la hanh dien ve hai chau lam phai khong ?
Co Van 

Cám ơn cô Vân,Liam coi như mình là "big brother" mà. Smiley
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #904 - 10. Dec 2011 , 00:16

thule wrote on 07. Dec 2011 , 06:21:
Chao ơi! THƯƠNG QUÁ LÀ THƯƠNG!  Hàng...tốt quá em Thu ơi  Cái miệng nó xinh, cái mà nó hồng  Dội mũ vào xinh hơn và ra dáng cô gái.  Chắc B Nội Thu Ca  phải phóng lênn SJ mỗi tuần hả  Cô Thu thèm mi nó quá.  Liam cũng cute không kém và anh em chắc là cưng nhau lăm? 

Cô Thu ơi,nếu em về hưu thì sẽ dọn nhà lên o gần cháu ,nhuung mà chua dươc nghỉ ,nên lâu lâu dược bế cháu là hít hà cả ngày .Cô có Quyên o gần là may hon em rồi .
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #905 - 10. Dec 2011 , 05:29

Vào đây, vào khung trời của thương yêu và thánh thiện, thấy lòng rộn ràng và bình an quá đỗi...
Đá mập thèm chảy nước miếng, bèn hát: "Ngày nào cho tôi biết, biết cưng cháu nội, tôi hết tương tư..."
Các bà nội, bà ngoại của Diễn đàn ơi, xin chúc mừng tất cả!
Cho Đá đây thơm tất cả các cháu yêu quý. Chúc các cháu hay ăn chóng nhớn.
Chúc các bà nội, ngoại có đôi tay mạnh để bồng cháu, và đôi chân vững chắc để chạy nhảy và rượt theo cháu Cheesy
Back to top

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)
Given by Martin Luther King

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #906 - 11. Dec 2011 , 06:46

Hoạ Mi Nâu wrote on 07. Dec 2011 , 21:26:
Thưa Cô Thu,
Hôm nay em chạy vào thì thấy hình cháu Evelyn của chị Thu Ca dễ thương quá, muốn mi thật kêu và to..... Thấy bà nội TV, ngoại TC khoe cháu nghe thấy thương ghê (nhưng không dám thèm ạ)
Em thăm Cô và hai bà nội, ngoại trẻ măng.  Thương chúc Cô và hai chị lúc nào cũng happy để trẻ mãi không già nhé.
Em HMN

Em HMNa^u ơi,

Em với cô thèm quá thì cũng chỉ cứ đứng đây mhi1i1t hà thôi.  Nhưng mà em còn trẻ quá nên cũng ráng chờ, đừng có nóng, chứ cô Thu đây thì đang hát " Chờ em, biết đến bao giờ?" liệu có sức chờ không chứ?

THu Ca ơi,

Cứ cuối tuần là phải thấy mình trẻ lại, phóng xe đi thăm cháu cái rụp rồi lại phóng về, em ạ.  Ngày xưa cô Thu đi đón con từ UCLA về nhà cuối tuần lúc 3 giờ chiều thứ sáu và đem trả con về do rm lúc 7 giờ tối chủ nhật, sao cũng ok !
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #907 - 11. Dec 2011 , 06:49

NgocDoa wrote on 10. Dec 2011 , 05:29:
Vào đây, vào khung trời của thương yêu và thánh thiện, thấy lòng rộn ràng và bình an quá đỗi...
Đá mập thèm chảy nước miếng, bèn hát: "Ngày nào cho tôi biết, biết cưng cháu nội, tôi hết tương tư..."
Các bà nội, bà ngoại của Diễn đàn ơi, xin chúc mừng tất cả!
Cho Đá đây thơm tất cả các cháu yêu quý. Chúc các cháu hay ăn chóng nhớn.
Chúc các bà nội, ngoại có đôi tay mạnh để bồng cháu, và đôi chân vững chắc để chạy nhảy và rượt theo cháu Cheesy

Hehehe, đọc  mấy dòng của em Doá, mới ngớ ra là cô chưa hề hỏi em có con cái gì không? Nhớn nhỏ ra sao mà cũng ham ngắm các cháu nội ngoại của mục này? Chỉ nhớ em phải lo cho O thơ6i.
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #908 - 11. Dec 2011 , 09:10

thule wrote on 11. Dec 2011 , 06:46:
Em HMNa^u ơi,

Em với cô thèm quá thì cũng chỉ cứ đứng đây mhi1i1t hà thôi.  Nhưng mà em còn trẻ quá nên cũng ráng chờ, đừng có nóng, chứ cô Thu đây thì đang hát " Chờ em, biết đến bao giờ?" liệu có sức chờ không chứ?

THu Ca ơi,

Cứ cuối tuần là phải thấy mình trẻ lại, phóng xe đi thăm cháu cái rụp rồi lại phóng về, em ạ.  Ngày xưa cô Thu đi đón con từ UCLA về nhà cuối tuần lúc 3 giờ chiều thứ sáu và đem trả con về do rm lúc 7 giờ tối chủ nhật, sao cũng ok !

Cô Thu và cả nhà thân mến ,
Lâu lâu thấy bóng dáng cô là em vui rồi. Thầy cô khoẻ hẳn rồi chứ ?
Nhắc lại chuyện các con ngày xưa , mà em ước ao các con còn nhỏ hoài , không những được đưa đón các con đi học và về , được đi chơi cả gd mùa Hè và Mùa đông mỗi năm...và nhất là mình " trẻ mãi hông già "...Nhưng sự thật vẫn là sự thật...hic..hic..
Năm nay Quyên có đi trình diễn  Noel hay Tết không cô?
Kính chúc quý thầy cô , cả nhà , các con cháu chúng ta , những ngày cuối Thu hạnh phúc và bình an.

Em Tv
Back to top

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #909 - 11. Dec 2011 , 17:09

thule wrote on 11. Dec 2011 , 06:49:
Hehehe, đọc  mấy dòng của em Doá, mới ngớ ra là cô chưa hề hỏi em có con cái gì không? Nhớn nhỏ ra sao mà cũng ham ngắm các cháu nội ngoại của mục này? Chỉ nhớ em phải lo cho O thơ6i.

Thưa cô, em có một cháu trai 24 tuổi, vẫn còn đang đi hoc. Chắc còn lâu em mới được bồng cháu.
Hồi trước em không nghĩ tới làm bà nội, nhưng từ lúc vào mục này, càng ngày em càng thèm cô ạ! Cô đã từng bế cháu mà vẫn còn muốn có thêm Cheesy. Đúng là một thì quá ít! Nếu em có con gái, biết đâu em đã được làm bà ngoại rồi! Con trai ít đứa chịu lấy vợ sớm, phải không cô?
Em nhớ lần Alex của bà ngoại Say ghé nhà em. Thấy em, cháu toét miệng cười. Ôi sao mà sung sướng quá! Em vẫn còn tương tư Alex đến bây giờ!
Trong khi chờ đợi, xin các bà Nội, Ngoại chịu khó post hình và kể chuyện cháu cho những người như em thêm...thèm và mơ Grin
Back to top
« Last Edit: 11. Dec 2011 , 17:12 by NgocDoa »  

-“Kẻ nào chấp nhận cái ác mà không phản đối chắc chắn là tiếp tay cho cái ác lộng hành” (He who accepts evil without protesting against it is really cooperating with it)

IP Logged

NgocDoa
Gold Member

I Love Me Now!

U S A
Reply #910 - 11. Dec 2011 , 17:16

tuy-van wrote on 11. Dec 2011 , 09:10:
Cô Thu và cả nhà thân mến ,
Lâu lâu thấy bóng dáng cô là em vui rồi. Thầy cô khoẻ hẳn rồi chứ ?
Nhắc lại chuyện các con ngày xưa , mà em ước ao các con còn nhỏ hoài , không những được đưa đón các con đi học và về , được đi chơi cả gd mùa Hè và Mùa đông mỗi năm...và nhất là mình " trẻ mãi hông già "...Nhưng sự thật vẫn là sự thật...hic..hic..
Năm nay Quyên có đi trình diễn  Noel hay Tết không cô?
Kính chúc quý thầy cô , cả nhà , các con cháu chúng ta , những ngày cuối Thu hạnh phúc và bình an.

Em Tv

Thôi đi bà "ngại" Say! Ỷ có tới hai đứa cháu dễ thương rồi giả bộ hic hic! Thiệt là "chảnh" hết sức
Grin
Back to top
« Last Edit: 11. Dec 2011 , 21:29 by NgocDoa »  

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #911 - 11. Dec 2011 , 20:29

NgocDoa wrote on 11. Dec 2011 , 17:16:
Thôi đi bà "ngại" Say! ỉ có tới hai đứa cháu dễ thương rồi giả bộ hic hic! Thiệt là "chảnh" hết sức
Grin

Thôi để Say năn nỉ cục cưng của mợ mau mau cho mợ lên chức " mộng chè " , rồi mai mốt có cháu , coi ai " chảnh " hơn ai...
Hông nghe cô Vân nói...cô bị phạt nhiều nhất , vì hay " phe " Quyên à...hi.hi..
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #912 - 13. Dec 2011 , 21:08

Thương chào cả nhà.Hôm nay xin giới thiệu với các BN ,BN,các cô Thu,cô Vân và cô Mai,cháu nội của cô em ruột,túc là em là bà bác dó các cô .Cháu tên là Max,con trai ,15 thang va dang học nói .

...

Cháu hay nghe ba nội gọi ông nội là anh nên gap ai chau cung goi là anh .

sáng dậy cháu qua phòng BN gõ của và nói "knock,knock .." không nghe ai tra loi ,chau goi "anh oi...", van thay im lang ,chau goi tiep " anh à..." roi chang thay cua mo và cháu la lên "aaaaaanh.......... " giong keo dài.... the la BN phai mau mo cua cho chau vao Grin Grin Grin Grin that dung BN nào cháu nấy .....
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #913 - 14. Dec 2011 , 13:06

Thu Ca wrote on 13. Dec 2011 , 21:08:
Thương chào cả nhà.Hôm nay xin giới thiệu với các BN ,BN,các cô Thu,cô Vân và cô Mai,cháu nội của cô em ruột,túc là em là bà bác dó các cô .Cháu tên là Max,con trai ,15 thang va dang học nói .

...

Cháu hay nghe ba nội gọi ông nội là anh nên gap ai chau cung goi là anh .

sáng dậy cháu qua phòng BN gõ của và nói "knock,knock .." không nghe ai tra loi ,chau goi "anh oi...", van thay im lang ,chau goi tiep " anh à..." roi chang thay cua mo và cháu la lên "aaaaaanh.......... " giong keo dài.... the la BN phai mau mo cua cho chau vao Grin Grin Grin Grin that dung BN nào cháu nấy .....

WoW , cháu Ma x bảnh trai và thông minh quá. Nghe chị Thu kể chuyện cháu mà vui lây.Cám ơn chị.

Các babies làm gì cũng dễ yêu lắm. Em nhớ có 1 lần Alex kêu cậu Vincent bằng " boy " , cả nhà ngạc nhiên và mới khám phá ra là Mẹ Alex , hay kêu em trai " Hey boy ".
Hy vọng mùa Lễ nầy , các bà D Đ nhiều sức khoẻ , hạnh phúc bên gd và các cháu yêu.
Em Tv
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #914 - 14. Dec 2011 , 13:10

NgocDoa wrote on 11. Dec 2011 , 17:09:
Thưa cô, em có một cháu trai 24 tuổi, vẫn còn đang đi hoc. Chắc còn lâu em mới được bồng cháu.
Hồi trước em không nghĩ tới làm bà nội, nhưng từ lúc vào mục này, càng ngày em càng thèm cô ạ! Cô đã từng bế cháu mà vẫn còn muốn có thêm Cheesy. Đúng là một thì quá ít! Nếu em có con gái, biết đâu em đã được làm bà ngoại rồi! Con trai ít đứa chịu lấy vợ sớm, phải không cô?
Em nhớ lần Alex của bà ngoại Say ghé nhà em. Thấy em, cháu toét miệng cười. Ôi sao mà sung sướng quá! Em vẫn còn tương tư Alex đến bây giờ!
Trong khi chờ đợi, xin các bà Nội, Ngoại chịu khó post hình và kể chuyện cháu cho những người như em thêm...thèm và mơ Grin

Cháu Tin Tin của mợ giỏi quá , vừa đi học , vừa đi làm. Chúc mừng đến anh Khương và mợ nhang.
Nghe mợ nói " tương tư " Alex , làm bn Tv nầy cãm động quá chừng.
Mây Say Tv
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 59 60 61 62 63 ... 104
Send Topic In ra