Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - Tâm Tình Bà Cháu  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 60 61 62 63 64 ... 104
Send Topic In ra
Tâm Tình Bà Cháu (Read 113935 times)
thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Re: Tâm Tình Bà Cháu
Reply #915 - 16. Dec 2011 , 22:31

tuy-van wrote on 11. Dec 2011 , 09:10:
Cô Thu và cả nhà thân mến ,
Lâu lâu thấy bóng dáng cô là em vui rồi. Thầy cô khoẻ hẳn rồi chứ ?
Nhắc lại chuyện các con ngày xưa , mà em ước ao các con còn nhỏ hoài , không những được đưa đón các con đi học và về , được đi chơi cả gd mùa Hè và Mùa đông mỗi năm...và nhất là mình " trẻ mãi hông già "...Nhưng sự thật vẫn là sự thật...hic..hic..
Năm nay Quyên có đi trình diễn  Noel hay Tết không cô?
Kính chúc quý thầy cô , cả nhà , các con cháu chúng ta , những ngày cuối Thu hạnh phúc và bình an.

Em Tv

Cảnm ơn TV, cô khoẻ như cọp năm dần rồi đây, sau 2 tuần uống trụ sinh.  Bây giờ có thể..ca được rồi..

Quyên có đi văn nghệ ở trươ2ng, nhưngla5ikho6ng nhẩy múa gì mà làm cái vai điều khiển đèn đóm và màn nên cũng chẳng mời bà nào đi xem cả. Thế có chán không?

Bây giờ đang theo bố đi ski ở Utah. Cô nghe mà phát ngán.  Em ơi, ước gì thời gian ngừng lại nhỉ...
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #916 - 16. Dec 2011 , 22:37

NgocDoa wrote on 11. Dec 2011 , 17:09:
Thưa cô, em có một cháu trai 24 tuổi, vẫn còn đang đi hoc. Chắc còn lâu em mới được bồng cháu.
Hồi trước em không nghĩ tới làm bà nội, nhưng từ lúc vào mục này, càng ngày em càng thèm cô ạ! Cô đã từng bế cháu mà vẫn còn muốn có thêm Cheesy. Đúng là một thì quá ít! Nếu em có con gái, biết đâu em đã được làm bà ngoại rồi! Con trai ít đứa chịu lấy vợ sớm, phải không cô?
Em nhớ lần Alex của bà ngoại Say ghé nhà em. Thấy em, cháu toét miệng cười. Ôi sao mà sung sướng quá! Em vẫn còn tương tư Alex đến bây giờ!
Trong khi chờ đợi, xin các bà Nội, Ngoại chịu khó post hình và kể chuyện cháu cho những người như em thêm...thèm và mơ Grin

Vậy là em Đoá chỉ có một cậu công tử thôi?  Cháu đi học gần nhà hay ở xa?  Vậy Đoá sẽ cảm thấy mình trẻ hoài khi chưa được lên chức BÀ.  Nhìn con nít nhà người thì thường là thích hơn vì...không phải bế cả ngày.  Cô chỉ mong có thêm cháu mà không đươc.  Bây giờ cô sang nhà bên cạnh , mới có đứa bé, xin chơi với nó để mẹ nó dọn dep nhà cửa,giúp hộ không lấy tiền đấy em a.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #917 - 16. Dec 2011 , 22:41

Thu Ca wrote on 13. Dec 2011 , 21:08:
Thương chào cả nhà.Hôm nay xin giới thiệu với các BN ,BN,các cô Thu,cô Vân và cô Mai,cháu nội của cô em ruột,túc là em là bà bác dó các cô .Cháu tên là Max,con trai ,15 thang va dang học nói .

...

Cháu hay nghe ba nội gọi ông nội là anh nên gap ai chau cung goi là anh .

sáng dậy cháu qua phòng BN gõ của và nói "knock,knock .." không nghe ai tra loi ,chau goi "anh oi...", van thay im lang ,chau goi tiep " anh à..." roi chang thay cua mo và cháu la lên "aaaaaanh.......... " giong keo dài.... the la BN phai mau mo cua cho chau vao Grin Grin Grin Grin that dung BN nào cháu nấy .....

Em ơi, sao trẻ con ở Mỹ này thấy đứa nào cũng "hay" quá hả  Anh chàng này coi bộ cũng "lý lắt" rồi đa. Có phải cháu của Bích Tuyết  không?  Khó mà tưởng tượng là các em lên chức nội ngoại cả rồi, hèn chi các cô không...cổ thụ !!
Back to top

IP Logged

Thu Ca
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #918 - 16. Dec 2011 , 23:14

thule wrote on 16. Dec 2011 , 22:41:
Em ơi, sao trẻ con ở Mỹ này thấy đứa nào cũng "hay" quá hả  Anh chàng này coi bộ cũng "lý lắt" rồi đa. Có phải cháu của Bích Tuyết  không?  Khó mà tưởng tượng là các em lên chức nội ngoại cả rồi, hèn chi các cô không...cổ thụ !!

Sao cô nhớ hay quá.Dạ đúng là cháu nội của Bich Tuyết đó cô.(Tuyết nhỏ hơn em nhiều lắm )

Cô ơi,đừng lo,cô diện vô coi cô còn trẻ lắm.Mấy đứa con gái em cũng thích thấy mẹ mặc đồ trẻ ,hôm nào trời lạnh em choàng khăn lên đầu là nó  nói "mẹ chưa già mà" đừng quàng khăn coi...già... Sad

Cô thấy mấy ba nội ,bà ngoại như Thuý Lan,Túy vân còn điệu quá trời.....

Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #919 - 17. Dec 2011 , 00:27

thule wrote on 16. Dec 2011 , 22:31:
Cảnm ơn TV, cô khoẻ như cọp năm dần rồi đây, sau 2 tuần uống trụ sinh.  Bây giờ có thể..ca được rồi..

Quyên có đi văn nghệ ở trươ2ng, nhưngla5ikho6ng nhẩy múa gì mà làm cái vai điều khiển đèn đóm và màn nên cũng chẳng mời bà nào đi xem cả. Thế có chán không?

Bây giờ đang theo bố đi ski ở Utah. Cô nghe mà phát ngán.  Em ơi, ước gì thời gian ngừng lại nhỉ...

Cô thương ,
Mừng cô đã khoẻ như cọp...bây giờ tới phiên cô Vân bị huyết áp hành hạ.
Cô Vân gọi phone cho em chiều qua, nhắn vào D Đ cho hay , trong lúc  em đang lái xe đến nhà người  bạn trong nhóm kịch " Cha Joe "làm cho em 1 bất ngờ party...là mừng SN ai đó ,và em  mới về nhà đây.
Quyên càng lớn càng xinh , vậy mà hông cho 2 bn đi cùng...và để chụp hình.
  Em cũng mong thời gian dừng lại , cho các con cháu không lớn và thay đổi theo thời gian , và các bà ngoại , nội..." chẻ " mãi hông già.
Kính gởi lời thăm thầy Đạt và cô cùng cả nhà an vui hoài nha cô.
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #920 - 18. Dec 2011 , 17:23

Cô chẳng léo lánh vào đây , đâu có biết cô Vân thì đang bị áp uyết cao và em thì được thêm một tuổi (mà sao thẩy chẻ quá trời nè).  Thân chúc em cứ trẻ đẹp vui tươi như bao giờ nhé (Hình như những người tên VÂN đều không có già ?).
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #921 - 07. Jan 2012 , 03:18

...

Hình này chắc Alex được 4 tháng  Cheesy Grin Grin Cheesy Cheesy

...

Gửi cả nhà hình cháu Alex của " bà nại "Tuý Vân hôm sinh nhật 4 tuổi ( 31/12/2011 )
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #922 - 07. Jan 2012 , 06:23

Hihihi, tre già măng mọc !  Alex đã 4 cái xuân xanh rồi hả em?  Trông Alex nhớn hẳn lên và đẹp trai quá nhỉ.  "Bà ngại" TV đừng có ngại Alex không thích chụp hình nhá, thế này là "điệu" nhất rồi đa.  Bây giờ có cho Bà Thu ôm một miếng không?
Back to top

IP Logged

Hoa Hạ
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

CA, USA
Reply #923 - 07. Jan 2012 , 06:33

Phuong_Tran wrote on 07. Jan 2012 , 03:18:
...

Gửi cả nhà hình cháu Alex của " bà nại "Tuý Vân hôm sinh nhật 4 tuổi ( 31/12/2011 )

Hinh Alex dep trai qua ba nai TV oi, dung la co them chau ngoai dep, va de thương thi ba nai dau co nhieu thi gio di du dương voi ban be nua phai khong? Ong xa cua Hoa ha cung dang lam cai plan thang 6 nay len tham thang chau noi cua ong ay an sinh nhat lan dau tien do.
Back to top

IP Logged

thule
Gold Member

Thành Viên Xuất Sắc
*Năm 2010*

Reply #924 - 07. Jan 2012 , 09:07

Đến lượt một mầm non khác đang phát triển:  Cháu Minh Kha của bà nội Thúy Lan cũng theo gót anh Alex đây.  Cháu đang đi về thằm ong bà nội:

...

...

Sa mấy cô cậu này giống ai mà diện thế nhỉ?
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #925 - 07. Jan 2012 , 15:05

Phuong_Tran wrote on 07. Jan 2012 , 03:18:
...

Hình này chắc Alex được 4 tháng  :D ;D ;D :D :D

...

Cám ơn Dì 8 đã mang hình Alex vào đây.
Dì chưa có cháu nào , mà đoán hay quá , Alex hình nhỏ , gần 4 tháng , bằng em Brandon bây giờ.
Mi mi Dì Tí cưng của bà nại TV nhiều.

3 bc Alex
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #926 - 07. Jan 2012 , 15:11

thule wrote on 07. Jan 2012 , 06:23:
Hihihi, tre già măng mọc !  Alex đã 4 cái xuân xanh rồi hả em?  Trông Alex nhớn hẳn lên và đẹp trai quá nhỉ.  "Bà ngại" TV đừng có ngại Alex không thích chụp hình nhá, thế này là "điệu" nhất rồi đa.  Bây giờ có cho Bà Thu ôm một miếng không? 

Bà Thu tha hồ mà ôm nhiều miếng....Alex hình nầy đang chạy chơi , và nằm...nghỉ mệt , nên BN TV chụp đúng lúc.( chứ bây giờ bắt  cháu làm theo ý  mình , khó quá cô ơi ) 
Cám ơn Bà Thu đã vào khen...Alex làm...điệu.
Kính chúc các ông bà luôn hạnh phúc bên đàn cháu ngoan.

3 bc Alex
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #927 - 07. Jan 2012 , 15:17

Hoa Hạ wrote on 07. Jan 2012 , 06:33:
Hinh Alex dep trai qua ba nai TV oi, dung la co them chau ngoai dep, va de thương thi ba nai dau co nhieu thi gio di du dương voi ban be nua phai khong? Ong xa cua Hoa ha cung dang lam cai plan thang 6 nay len tham thang chau noi cua ong ay an sinh nhat lan dau tien do.

wow , mới đây mà cháu nội của mợ sắp lên 1 tuổi vào tháng 6 à?
Ai mà có cháu mới biết , đi đâu cũng hay " phe " tùm lum " cho vui nhà vui cửa.
Cám ơn bn HH đã vào đây khen cháu.
Hy vọng sẽ có hình các bé nhiều thêm. Năm nay năm Nhâm Thìn , ai mà có baby năm nay , nhất là con trai " Nam Nhâm " , thì nhất.
Say
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #928 - 07. Jan 2012 , 15:23

thule wrote on 07. Jan 2012 , 09:07:
Đến lượt một mầm non khác đang phát triển:  Cháu Minh Kha của bà nội Thúy Lan cũng theo gót anh Alex đây.  Cháu đang đi về thằm ong bà nội:

...

...

Sa mấy cô cậu này giống ai mà diện thế nhỉ?

Chao ơi , cháu dâu tương lai của Tv sao càng lớn , càng xinh ra. Nhìn hình , mà ước gì được ôm cháu , mà nựng cho đã...hi.hi.
Bn Thúy Lan chắc hạnh phúc với mái tóc dài của cháu. Con gái thì tha hồ mà diện đủ kiểu , thích quá , chả bù với con trai...
Cám ơn bà Thu đã cho bn Tv và cả nhà xem hình cháu Minh Kha xinh đẹp.
3 bc Alex
Back to top

IP Logged

tran_thuy_lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #929 - 07. Jan 2012 , 18:32

TV ơi,
Alex đẹp trai quá xá ,ra vẻ người lớn ghê nhỉ.
Chị khoe hình Minhkha với cô Thu ,ai ngời cô post lên đây. Mùng 1 Tết gia đình cháu Hoàng về chơi ,vui quá vì 2 cháu nội của chị thi nhau hát cho ông bà nội nghe ,chắc năm nay sẽ có nhiều chuyện vui đến với gia đình chị...

Thấy cháu dâu có được điểm nào không?
Nhớ cho Alex xem hình MK nhé...hì...hì ...

Cám ơn chị Thu đã post hình cháu Minhkha lên trình diện với các ông các bà LVD...

Thuý Lan.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 60 61 62 63 64 ... 104
Send Topic In ra