Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 1  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 202 203 204 205 206 ... 211
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 1 (Read 141434 times)
Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Mạ Vân của chúng em
Reply #3045 - 01. Aug 2010 , 20:20

ngo_thi_van wrote on 31. Jul 2010 , 08:51:
Em Tuyet Lan ,
Nghe em ke chuyen lam " van nghe van gung " Ma Co vua buon cươi vua thương cac em da bi lo von !
Co thay luc xua moi qua day , tuy khong co tien ma sao nhan ha den the. Cuoi tuan la may nha Viet Nam trong tinh hop nhau de an uong ca hat voi nhau , xem nhau nhu dai gia dinh. Dao do co ca Phan Uyen Nghi
[ cung dan LVD ] nua , tha ho dan ca xương hat , vui oi la vui !
Bay gio " The Good Old Days " khong bao gio con tim lai dươc nua !
Co Van   

Kính thưa Cô
Chuyện văn nghệ ,văn gừng của chúng em ngày xưa vui lắm Cô ah , vì có ai biết làm văn nghệ bao giờ đâu - đúng là điếc không sợ súng ah . Em kể cô nghe 1 chuyện , gđ em ra trại Fort Chaffee vào tháng 7, 1975.  Đến cai tết 1976 , ở vùng em ở vẩn còn lưa thưa người VN , ông anh họ của em la HT Hôi SVVN - NOVA. Hội có bao người - Nhưng ai cũng hăng say, đòi tổ chức văn nghệ và da vũ  Tết cho đồng bào vùng Alexandria, tiền thì không có , Má em , phải bỏ tiền ra làm chả giò cho Hội , và chiên bánh phồng tôm  ..... Nhà có mấy anh em , thì hết bấy người trong ban nhạc ...Còn trong hội có 2 người hát hay , hihi, đôc diễn luôn - may mà có 1 anh biết chơi đàn guitar nên anh ấy tập cho chúng em hát mấy bài Hợp Ca. Cô thấy không , em có biết hát đâu, cũng bi cho vào  Sad Còn tội cho em gái của em va chi ho c1u em bi cho vào ban múa , may mà có Cô Kim oanh ( giáo Sư văn Nghệ trường Gia Long - day cho mấy em đó múa bài Ca Sao ...) . . Ban nhạc thỉ thành lập đúng 2 tuần trước ngày văn nghệ ...Thế mà cũng xong ---Nghĩ lại thấy mà vui ah , thưa Cô .
Khi em xuống VCU, em cũng xí xọn , lâp Hôi , cũng bày đạt tổ chức này nọ , nhất là Văn Nghệ tết cho đồng bào ờ Richmond, - hic hic - Cô xem đi - thấy em trong đó không - Vậy mà chương trình văn nghệ của tụi em kéo được 4 giờ đó thưa Cô . Ở VCU (1981) , ngày đó có 1 Thầy mới học xong , nhận dạy
môn Toán , Thầy tên là Hà văn Cự  (  Sad Sad-thôi em không nói nữa) Nhưng sau này , chúng em có nói với Thầy , Thầy cười quá chừng chừng  Embarrassed Embarrassed Embarrassed . Còn có Thầy Tùng , ngày xưa day ở Khoa Học  ( môn Toán thì phải) , 2 Thầy và 2 Cô rất dễ thương  , giúp chúng em rất nhiều . Thầy Tùng viết cho chúng em bản kịch : "Sự Tìch Trầu Cau" . Còn 2 màn múa , thì do chúng  em tự nghĩ lấy và tập với nhau . Cũng như hoạt cảnh " Từ Thức Giáng Hương " cũng do chúng em cùng nhau sáng chế (hihi Sad Embarrassed Smiley) Mệt (vì ai cũng mắc học) hên 1 cái là bọn em phần đông ở trong campus nên tối tối tâp với nhau được  - nhưng vui lắm Cô .  Cry Cry CryGiờ nhắc lại  Cry Cry Cry .  Em xin lỗi Cô  đã đem chuyện không đâu vào đây tâm sự cùng Cô . Em kính Chúc Thầy Cô 1 tuần mới hạnh phúc, an lạc
Em-TL
Back to top

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #3046 - 01. Aug 2010 , 20:21

ngo_thi_van wrote on 31. Jul 2010 , 08:54:
Em Hoa Mi Nau oi ,
Em cu vao day voi Co. Co se nhu con chim dai bang xoe doi canh om tron tat ca cac con gai cua Ma Van , vo ve cac con , day bao cho cac con phai thương yeu nhau , tha thu nhung loi lam cho nhau , gat bo moi ti hiem neu co.
Cac con gai cua Ma Van co dong y nhu vay khong?
Thương men ,
Co Van

Dạ Cô cho em được núp dưới đôi cánh đại bàng của cô như Nâu nha Cô , chắc là ấm áp lắm....Đọc những giòng này mà thương Cô quá. Chúng em cũng sợ trong nhà LVD có đôi co thì các cô sẽ buồn , nên chúng em chọn giải pháp im lặng và chui vào tay áo ấm áp của Cô đây ạh. Kính chúc Cô luôn khoẻ , để mãi là chổ dựa tinh thần vững chắc cho chúng em.

Thương Cô

Choè
Back to top

mydung2003sg  
IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #3047 - 02. Aug 2010 , 02:08

ngo_thi_van wrote on 31. Jul 2010 , 20:43:
Em Phuong Tran ,
Cam on em. Nhanh hoa roi bien thanh chu Thank You that la hay lam do.
Co rat mung la cac em vui ve vao day.
Co Van

Thưa Cô ,

Về nhà của Mẹ ai mà không vui ạ ??????

Thật là hạnh phúc khi còn có một nơi là nhà của Mẹ cho mình về

Chúc Cô và gia đình có một tuần mới vui vẻ

PTr

Nhành hoa đó là do em đi dạo chơi trên net thấy đẹp quá em " chôm" về làm của riêng đó ạ
Back to top
« Last Edit: 02. Aug 2010 , 02:10 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3048 - 02. Aug 2010 , 09:03

Cac em oi ,
Cho Co viet chung , ngay hom qua Co khong dươc khoe nen khong vao day voi cac con gai cua Ma Van. Bay gio moi dươc doc may loi cua cac em.
Trong mot nha the nao doi khi cung co chuyen xich mich khong the tranh dươc , nhung dieu can nhat la minh biet nhương nhin nhau. Ma Van biet cac con gai cua Ma Van co thừa đức tính do , vay neu cac con cua Ma Van con biet thương Ma Van va thương yeu nhau thi khong nen lam buon long nhau va lam buon long Ma cua cac con phai khong?
Co cam on Ngoc Doa da chiu kho lam banh bo nuong dem vao day de dai Thay Co va khach khua den choi Ma Van Gia Trang. Em dem vao cham ma lai hay vi den bay gio Co moi vao day dươc. Banh trong ngon lanh qua. Co phai em hoc cua Co Thu khong?
Tuyet Lan ke chuyen lam van nghe cua em ma Co cung vui lay. Bay gio sao em khong tiep tuc? Nho post them hinh to chuc van nghe cua em di cho Co xem.
Thu B. ngay hom qua Co cung co nghe den vu dai Nhac Hoi giup TPB , day la nhung ngươi ma chung ta can giup do va tri an. Co doi hinh anh cua em. Em khong dươc " an hiep " cac em gai cua em ma Co danh don day nhe !
Co doc nhung loi cua Chich Choe , Hoa Mi Nau va Phương Tran ma thay am long. Co bao gio cung la ngươi me cua tat ca cac em.
Co khong ngo Hoa Mi Nau con ut ma da 15 tuoi roi. Thao nao cac Co khong gia cho dươc ! Co hieu tam trang cua em khi nghi den ngay ma nhung dua con than yeu , minh tung san soc se chap canh bay di khoi vong tay cua minh !
Co thương tat ca cac em.
Co Van
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3049 - 02. Aug 2010 , 09:20

ngo_thi_van wrote on 02. Aug 2010 , 09:03:
Cac em oi ,
Cho Co viet chung , ngay hom qua Co khong dươc khoe nen khong vao day voi cac con gai cua Ma Van. Bay gio moi dươc doc may loi cua cac em.
Trong mot nha the nao doi khi cung co chuyen xich mich khong the tranh dươc , nhung dieu can nhat la minh biet nhương nhin nhau. Ma Van biet cac con gai cua Ma Van co thừa đức tính do , vay neu cac con cua Ma Van con biet thương Ma Van va thương yeu nhau thi khong nen lam buon long nhau va lam buon long Ma cua cac con phai khong?
Co cam on Ngoc Doa da chiu kho lam banh bo nuong dem vao day de dai Thay Co va khach khua den choi Ma Van Gia Trang. Em dem vao cham ma lai hay vi den bay gio Co moi vao day dươc. Banh trong ngon lanh qua. Co phai em hoc cua Co Thu khong?
Tuyet Lan ke chuyen lam van nghe cua em ma Co cung vui lay. Bay gio sao em khong tiep tuc? Nho post them hinh to chuc van nghe cua em di cho Co xem.
Thu B. ngay hom qua Co cung co nghe den vu dai Nhac Hoi giup TPB , day la nhung ngươi ma chung ta can giup do va tri an. Co doi hinh anh cua em. Em khong dươc " an hiep " cac em gai cua em ma Co danh don day nhe !
Co doc nhung loi cua Chich Choe , Hoa Mi Nau va Phương Tran ma thay am long. Co bao gio cung la ngươi me cua tat ca cac em.
Co khong ngo Hoa Mi Nau con ut ma da 15 tuoi roi. Thao nao cac Co khong gia cho dươc ! Co hieu tam trang cua em khi nghi den ngay ma nhung dua con than yeu , minh tung san soc se chap canh bay di khoi vong tay cua minh !
Co thương tat ca cac em.
Co Van            

thanh_mai thanks.gif Drinkinj
Mạ Vân của chúng em,
Hôm nay đầu tuần lể mới , tháng mới ,em hái hoa học trò xinh xinh, kính tặng Mạ và tất cả. Mong rằng Mạ Vân khoẻ hơn những ngày cuối tuần.
Em hy vọng các con của  Mạ Vân, sau khi hân hạnh được lời khuyên bảo , sẽ không làm phật lòng quý thầy cô và cả nhà ạ.
   Cám ơn Mạ Vân đã khuyên nhủ.
    smiley=2vrolijk_08.gif]
Em Tv
Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Nga Lucia
Gold Member

Reply #3050 - 02. Aug 2010 , 09:34

ngo_thi_van wrote on 31. Jul 2010 , 13:06:
Em Nga nho hay Nga Lucia ,
Cac Co co phai " Ông Kẹ " dau ma cac em phai len len vay nhi ! Cu vao chao Co mot tieng roi di cung dươc. Biet cac em binh an la Co mung roi !
Cam on em va cung chuc em hai ngay cuoi tuan nhu y nguyen.
Em vao day hat cho Co nghe mot bai di nhe.
Co cho day.
Co Van

Cô ơi , hôm nay em vô nhà Cô giở lại mấy trang trước mới thấy Cô viết cho em . Em rất vui khi biết Cô muốn nghe em hát . Em sẽ tìm 1 bài hát tiền chiến đễ tập hát cho Cô nghe . Cô thích nhạc tiền chiến phải không ? Cô chờ em nha . Khi tập xong , em sẽ vô nhà Cô đễ hát tặng Cô .
Em kính chúc Cô 1 tuần lễ nhiều niềm vui . Em , Nga nhỏ
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3051 - 02. Aug 2010 , 13:38

Cac em oi ,
Co thương tat ca cac em.
Co Van            

Em kinh chào Cô
Ngày xưa vui lắm Cô ơi - bạn bè có dăm đứa mà ồn ào như cái chợ vỡ - Ngày xưa khi em học ở VCU - tụi em có 1 goc của chúng em- Chúng em chỉ tụm nhau ở 1 góc thư viện - cùng nhau 1 góc để học bài - khi mệt thì dắt nhau ra quán cà phê góc đường uống cà phê - Ngày xưa chả có đứa nào có tiền -Chia với nhau từng cái bánh - ly cà phê - Tối thứ Sáu , thì chúng em không học hành chi cả - cả nhóm đi bơi - hay là coi movie trong trương - xong về nhà 1 người bạn nấu Chè hay mì gói ăn - Vậy mà vui Cô ơi .  Vài dòng em tâm sự cùng cô  - mong Cô thứ lỗi - Em kính chúc Cô và Thầy luôn an vui
Em-TL
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3052 - 02. Aug 2010 , 17:41

Em Tuy van oi ,
Khong hieu sao ca ngay nay Co sot ruot qua suc , khong biet co chuyen gi xay ra trong can nha cua Ma Van khong?  Co chi so mot loi noi dua cua ai do se lam cho cac con cua Ma Van se hieu lam ma xào xáo lan nhau thi Co se buon lam do va chac se dong cua Ma Van Gia Trang luon , vi co noi buon nao to lon hon la cac con cua minh khong nghe loi minh khuyen bao nua chu !
Nhung khi Co vao day , Co thay cac con yeu cua Ma Van van chiu kho vao day vui dua voi nhau , Co da chap tay cam on Troi Phat. Co mong rang cac em hay buong xã moi thu. Song o noi xu ngươi , chung ta chang con gi ngoai tinh thương danh cho nhau.
Co dang viet thu ma tu nhien Co ua nươc mat day Tuy Van oi. Co khong biet nhung loi khuyen cua Co roi con dươc ai nghe khong , hay chi la nươc do la khoai ? Tuy nhien Co van hy vong rang moi su roi se em xuoi !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3053 - 02. Aug 2010 , 17:45

Em Nga Lucia ,
Neu em hat tang cho Co bai Con Thuyen Khong Ben thi Co cam on em lam . Co van " mê " nhac cua ngươi nhac si yeu menh nay ! Bai nao cua ong cung hay va nghe buon nao nuot. Nhat la bai Giot Mua Thu.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3054 - 02. Aug 2010 , 17:57

Em Tuyet Lan oi ,
Em noi dung , qua khu bao gio cung dep ! Vi vay ma moi ngươi ai cung tiec nuoi nhung gi da qua. Ai cung ca tung qua khu , nhung doi khi qua khu cung lam cho chung ta nhuc nhoi day Tuyet Lan oi , chi muon quen di cho xong chuyen ! Cuoc doi that la phuc tap phai khong em ? Tuy nhien Co cong nhan mot dieu la nhung ngay dau tien khi Co moi den dat My nay , sao ma ngheo nan ma lai yeu thương nhau den the !!!
Ươc gi moi ngươi van yeu thương nhau nhu cu thi hay biet bao nhieu !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3055 - 02. Aug 2010 , 17:59

Em Nga Lucia ,
Co quen noi ten nhac si tac gia bai Con Thuyen Khong Ben la Đặng Thế Phong , ma Co tin chac em cung biet roi.
Co Van
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #3056 - 02. Aug 2010 , 18:06

ngo_thi_van wrote on 02. Aug 2010 , 17:41:
Em Tuy van oi ,
Khong hieu sao ca ngay nay Co sot ruot qua suc , khong biet co chuyen gi xay ra trong can nha cua Ma Van khong?  Co chi so mot loi noi dua cua ai do se lam cho cac con cua Ma Van se hieu lam ma xào xáo lan nhau thi Co se buon lam do va chac se dong cua Ma Van Gia Trang luon , vi co noi buon nao to lon hon la cac con cua minh khong nghe loi minh khuyen bao nua chu !
Nhung khi Co vao day , Co thay cac con yeu cua Ma Van van chiu kho vao day vui dua voi nhau , Co da chap tay cam on Troi Phat. Co mong rang cac em hay buong xã moi thu. Song o noi xu ngươi , chung ta chang con gi ngoai tinh thương danh cho nhau.
Co dang viet thu ma tu nhien Co ua nươc mat day Tuy Van oi. Co khong biet nhung loi khuyen cua Co roi con dươc ai nghe khong , hay chi la nươc do la khoai ? Tuy nhien Co van hy vong rang moi su roi se em xuoi !
Co Van

Kính thưa cô Vân thương mến,
Cô chớ lo nhà tan cửa nát, cô có cả đám con ngoan quây quần quanh cô, mà em nào cũng hiểu rõ "đạo lý giang hồ" cả .  Mình đã tan nhà nát cửa 1 lần rồi, chắc ai cũng đều nhớ cả, các em sẽ không dại gì đi vào lối cũ.
Từ nay chắc các em sẽ đến thăm cô với nụ cười trên môi, thay vì cứ thở vắn than dài cho cô thêm lo âu hại cho sức khoẻ.
Xin cô cứ thong thả hít ra thở vào, nếu cần em xin đi sắm thêm cây thước kẻ cho cô khẻ tay trò nào cứng đầu   Tongue   

Back to top
« Last Edit: 02. Aug 2010 , 18:08 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

bachvan
Senior Member

Reply #3057 - 02. Aug 2010 , 18:32

Cô Vân thương kính...bv xin được vào hỏi thăm sức khoẻ cô nghen...mỗi lần vào nơi này là bv thấy lòng thanh thản với yêu thương vì sự dịu dàng nhắc nhủ của cô tuy hiền hoà nhưng thấm đầy đạo nghĩa sống trong đời...Cám ơn cô thật nhiều cô nhé...nguyện xin bình an và hạnh phúc luôn bên cô...và bv cũng xin gởi cô một chút thơ nho nhỏ mong cô vui chút cô Vân nhé...

Cám Ơn Đời, Ta Thấy Một Dòng Yêu…

bước đi về trên thời gian chếch choáng
ta nghe ta thở lấy phút tương phùng
ánh thanh xuân trở lại dáng chập chùng
giữa môi cười rạng rỡ rót vào tim

tháng năm trôi bao phai mòn thân xác
chút lòng riêng trổi lại khúc giao hòa
trời đất cũ trong lưu đày ngỡ xóa
ấm nồng nàn men sống dậy trời yêu

người trở lại nghênh ngang tình du mục
thắm ngang đời chảy xiết một trời thương
bến bờ xưa một lần trôi hoài tưởng
rửa hồn trong mầu nhiệm một dòng yêu

Cám ơn nhé nơi cội nguồn dấu ái…
bv
Back to top
« Last Edit: 02. Aug 2010 , 18:32 by bachvan »  

... xưa ai đội đá vá trời
nay ai nhặt đá giữa đời làm thơ...

IP Logged

ChíchChoè
Gold Member

I love LVD SCHOOL

Reply #3058 - 02. Aug 2010 , 18:56

Cac em oi ,
Co thương tat ca cac em.
Co Van            

Kính thưa Cô Vân thương mến,

Em - Chích Choè - xin cúi đầu xin lỗi Cô về những gì đã xảy ra đã làm Cô buồn. Xin Cô hãy quên dùm em những muộn phiền đó để được bình an sức khoẻ. Chúng em hứa với Cô là sẽ không nói gì để gây chia rẽ , sẽ cố gắng hàn gắn những rạn nứt , tất cả vì chúng em là cựu học sinh LVD , chung 1 mái trường. Chúng em có cùng Cô giáo , học chung 1 sách vở , ngồi chung bàn chung lớp mà người trước kẻ sau. Thôi thì kẻ đi sau có chậm hơn kẻ đi trước , nhưng cũng hiểu câu chị ngã em nâng , đoàn kết là sức mạnh. Nhẹ nhàng với nhau để tình cảm phát triển và bao dung hơn để thoải mái. Góp ý thì cũng nhẹ nhàng để bạn bè có thể tiếp nhận mà không tự ái. Ai cũng có lúc vấp , nhưng có bạn bè bên cạnh thì ai mà để cho bạn mình ngã được phải không Cô.

Hôm nay em mong Cô vui mà tha thứ cho em và các bạn của em nữa , nếu chúng em đã làm ảnh hưởng đến Cô - điều này ngoài ý muốn của chúng em.

Em mang vào ly sinh tố bơ , mời Cô dùng cho mát nha Cô

...

Thương kính Cô,

Choè
Back to top
« Last Edit: 02. Aug 2010 , 18:57 by ChíchChoè »  
mydung2003sg  
IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3059 - 02. Aug 2010 , 19:49

Cac em Đau Đo , Bach Van va Chich Choe oi ,
Cho Co viet chung mot la thu nhe.
Co that su cam dong khi doc nhung buc thu cua cac em. Co da khong cam dươc nươc mat , nhung nươc mat ky nay la nươc mat vui sương. Co Thu van cươi Co la mau nươc mat , nhung Troi da sanh Co ra nhu vay thi biet lam sao bay gio. Neu co cac em dung trươc mat Co bay gio Co se om cham cac em vao long ma cam on Troi Phat va cung cam on cac em luon the.
Co thu that voi cac em la may tuan nay cac Co va Co lo lang vo cung vi chi so co chuyen khong hay se xay den cho D/D. Bay gio dươc cac em hua se co gang han gan nhung ran nut la Co mung vo cung.
Em Dau Do oi ,
Co rat can cay thươc ke day em oi.
Co mung la em da cho Co biet cac em ai cung hieu
" dao ly giang ho ".
Em Bach van oi ,
Co cam on em da tang Co bai tho hay qua. Ươc gi dau de cua bai tho se la " Cam on doi , ta thay dươc tinh thương cua nhau "
Em Chich Choe oi ,
Em khong can phai xin loi , Co chi can cac em hay thương yeu nhau va tha thu cho nhau la Co mung roi. cam on em da lo cho suc khoe cua Co ma mang vao day mot ly nươc sinh to bo ngon lanh qua suc.
Co cam on cac em , dem nay Co se ngu yen giac.
Ma Van cua cac em.
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 202 203 204 205 206 ... 211
Send Topic In ra