Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 1  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 204 205 206 207 208 ... 211
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 1 (Read 141247 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Mạ Vân của chúng em
Reply #3075 - 03. Aug 2010 , 11:17

Hoang Nga oi ,
Em khong biet ha? Hom nay la ngay ma ba Co mung rang cac em da that su thương men nhau va tha thu cho nhau day em ! Vao day ma an bon bon va chum ruot , an may cung khong het dau !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3076 - 03. Aug 2010 , 11:24

Em Nga Nho ,
Em cu tap di , dung khop vi bai da co nhieu ca si noi tieng hat. Em hat cho Co la quy roi. Bao gio em san sang hay bao cho Co biet.
Co cam on em trươc.
Co Van
Back to top

IP Logged

Dzitgo
Gold Member

Cạp cạp cạp

Reply #3077 - 03. Aug 2010 , 11:24

Phuong_Tran wrote on 02. Aug 2010 , 23:01:
Cheesy

, vừa khóc vừa cười đó Cô  Cry Cheesy Cheesy Cheesy

...

ngày xa xưa DG còn bé
gặp ai mà....
vừa khóc vừa cười

là DG ghẹo tiếp

ăn 10....cục..... Cheesy

DG chạy nhanh... em-tap-vespa

hông phải bị quỳ sơ mít Tongue

Back to top
« Last Edit: 03. Aug 2010 , 12:06 by Dzitgo »  

...

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3078 - 03. Aug 2010 , 11:27

ngo_thi_van wrote on 02. Aug 2010 , 17:41:
Em Tuy van oi ,
Khong hieu sao ca ngay nay Co sot ruot qua suc , khong biet co chuyen gi xay ra trong can nha cua Ma Van khong?  Co chi so mot loi noi dua cua ai do se lam cho cac con cua Ma Van se hieu lam ma xào xáo lan nhau thi Co se buon lam do va chac se dong cua Ma Van Gia Trang luon , vi co noi buon nao to lon hon la cac con cua minh khong nghe loi minh khuyen bao nua chu !
Nhung khi Co vao day , Co thay cac con yeu cua Ma Van van chiu kho vao day vui dua voi nhau , Co da chap tay cam on Troi Phat. Co mong rang cac em hay buong xã moi thu. Song o noi xu ngươi , chung ta chang con gi ngoai tinh thương danh cho nhau.
Co dang viet thu ma tu nhien Co ua nươc mat day Tuy Van oi. Co khong biet nhung loi khuyen cua Co roi con dươc ai nghe khong , hay chi la nươc do la khoai ? Tuy nhien Co van hy vong rang moi su roi se em xuoi !
Co Van

Ban tam ca MTV và cả nhà thân mến ,
Em mây ngày nay cũng bị bao tử hành hạ. Phân vân và lo buồn.
Thứ nhất lo sợ có 1 điều gì vô ý , làm phật lòng ại.   
Thứ 2 là  chẵng còn dám vào đây nữa.
Sau cơn mưa , trời lại sáng ,
Em cám ơn 3 cô đã không ăn , không ngũ vì các em.
Bây giờ không khí lại vui trở lại , hy vọng những lời khuyên nhũ sẽ không như " nước đổ lá môn " , và những giọt nước mắt của em hôm nay, không để lo buồn , mà để chia xẽ nổi vui khôn tả của em.
  Kính chúc 3 cô được an mạnh , hạnh phúc bên đàn con " nhất quỷ nhì mạ " nầy.
  Kính mời ban tam ca và cả nhà cùng hát khẻ 
" và con tim đã vui trở lại "
  thumbup band4 thanks.gif

Back to top

hoahong.gif Have a great dayhoahong.gif

IP Logged

Hoang Nga
Senior Member

Penguin

Reply #3079 - 03. Aug 2010 , 11:32

ngo_thi_van wrote on 03. Aug 2010 , 11:17:
Hoang Nga oi ,
Em khong biet ha? Hom nay la ngay ma ba Co mung rang cac em da that su thương men nhau va tha thu cho nhau day em ! Vao day ma an bon bon va chum ruot , an may cung khong het dau !
Co Van

Cô ơi !

Bọn con gái chúng em thì hay giận hờn chí choé nhau lắm. Hơi đâu mà các cô phải lo.

Cô cứ chuẩn bị sẵn  1 cây thước kẻ , đứa nào lộn xộn thì cho vài roi vào mông, và bắt quỳ gối... vỏ sầu riêng là đâu vào đấy thôi cô ơi !  Roll Eyes Tongue

Em sẽ mang cái giỏ bự vào để hái đầy một giỏ bòn bon đem về nhà nhâm nhi.

Mà cô ơi ! Mai mốt qua Vancouver, em sẽ được tha hồ ăn...... thiệt chứ hổng phải ăn hàm thụ như bây giờ .

Nhưng bây giờ ngắm cũng thấy  đã lắm rồi

Chúc mừng các cô con gái Mạ Vân đã nắm tay nhau cười làm quen.

Ê... lêu lêu...con chó leng keng, con chó thổi kèn, con chó làm wen..... Smiley Drinkinj thumbup laugh12 dance3
Back to top

...

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3080 - 03. Aug 2010 , 11:34

thule wrote on 03. Aug 2010 , 06:18:
Chào các cạn, và thương mến chào các em,

Chả ai biết rằng tôi chạy sẹt vào vườn, lại chạy ra, đóng sầm cửa lại và chỉ thở hắt ra!  Tôi biết từ A tơí Z, mọi góc vườn vui tươi cũng như phong ba bão táp, nhưng chỉ biết thở dài, nghĩ đến cái thân mình. và tự nghĩ đám phải đi luôn khỏi chỗ này lắm. 

Tính tôi hay đùa rỡn, gặp đâu nói đâý (mà thâỳ Đường không giận bao giờ), nhưng cũng như cả nhà, đang nghĩ là mình được vui chơi với các bạn các em, chia sẻ , giữ gìn hình ảnh kỷ niệm thân thương cuả ngôi tường 40 năm trước _đúng như ý nguyện và mục đích cuả D/D. _ Đang nghĩ dám phải bỏ nơi này mà đi vì nêú không có không khí yêu thuơng, thông cảm , hiêủ biết và tha thứ cho nhau thì chỗ này không phải là nhà nữa rôì mà là cái chợ ngoaì kia.

Bây giờ mới dám thò mặt ra nhìn các bạn các em, vì thâý lòng vui, và yên ổn.  Các em ơi, hãy đem những gì vui tươi trong sáng vào đây, _vào cả khu vườn_, bỏ lại những tạp khí, những tranh đua , hờn giận, kiêu bạc ở  phiá ngoài hay chỗ nào khác các em nhé.

Cô Thu kính mến ,
Em cám ơn cô Thu đã cho các em những lời khuyên vô cùng quý báu.
Vâng , chúng em " nên mang những nguồn vui trong sang' vào đây ".
Kính chúc 3 cô luôn an vui , vào đây an vui , chứ không đóng sầm  cửa lại , và ra đi.
Chân  thành cám ơn 3 cô ạ.
Em Tv
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3081 - 03. Aug 2010 , 11:35

thubeo wrote on 03. Aug 2010 , 00:04:
Em TB chào Mạ Vân. Hôm nay nhà Mạ Vân đông đủ quá.TB dzinh về đoạn video anh Toàn gưi để cả nhà xem ,em TB xin lỗi đã làm Mạ Vân nghĩ ngợi nhiều. Chúc Mạ Vân vui miếng bự. Thương kinh

TB
Chi TL cám ơn em đã mang vào đây 1 đoạn  play thật là có ý nghịa. Tất cả chúng ta đều là con của 3 Mạ,  Mạ Vân , Mạ Thu và Mạ Mai , nên chúng ta hãy sung sướng mà tận hưỡng cái hạnh phúc ấy nhé... Hãy thương yêu lẫn nhau , đừng để các Mạ buồn , đừng làm các Mạ khoc, bởi đời sống có bao lăm đâu em. Chúng ta gặp đó rồi xa nhau đó - không ai đoán được những gì sẽ xãy ra ngày mai , nên chúng hôm nay có nhau , hãy trân quý những gì mình đang có , gia đình, bạn bè , Thầy Cô,. Chi rất thương các Mạ- vì Mẹ của chi đã mất -nên giờ chi chắt chiu những tình thương ấy -  Cry Smiley ) - Hôm nay thấy các Mạ mừng mà TL , cũng đã bật khóc, những giọt nước mắt vui mựng. TL không biết nói khéo léo văn chương - chỉ là những gì từ trong tâm TL mà nói ra, mong Thầy Cô, các chi lớn, các anh lớn, các em hãy tha thứ nếu TL có nói gì sai lầm . 
Chúc cả nhà thân tâm thường lạc. Búp Sen Em kính dâng tặng cả nhà

.........

Em- Sếu
Back to top

IP Logged

tuy-van
Gold Member

Thành viên xuất sắc
2015

Thung lủng hoa vàng
Reply #3082 - 03. Aug 2010 , 11:45

Vu Ngoc Mai wrote on 02. Aug 2010 , 20:34:
Vân và các em ơi,
Vào đây thấy mấy má con tíu tít vui vẻ mà mừng quá .  Thế mới xứng đáng là con của Mạ chứ, và mới đúng là không khí yên vui mà "Cả Nhà" đang mong đợi .
Thôi các em cứ thông cảm thương yêu và đoàn kết mãi mãi thì làm gì cũng thành công hết.  Nếu lỡ có điều gì hiểu lầm nhau thì 9 bỏ làm 10, từ nay không được làm gì cho Mạ buồn nữa nhe. 
Nhưng Mạ vẫn còn giữ cái roi đó, các em nên coi chừng mới được, nhất là những em nào nhát đòn, hì hì hì...   
Bây chừ cho cô thương các em ké với nhé.
Chúc Mạ ngưng ngủ nhè.
Ngọc Mai

Cô Mai kính mến ,
Em phải công nhận , là ban tam ca vừa hay về thơ văn , ca hát , nội trợ đủ điều , và cái hay nhất là làm em không còn rụt rè , khi vào đây , xem tình hình vui hay không ," mới dám thò đầu vào , như cô Thụ."

Cám ơn 3 cô đã ban tặng chúng em nhừng lời khuyên trân quý.Không quen6 chúc 3 cô và cả nhà thân tâm an lạc mọi ngày.
Trân kính ,
Em Tv
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3083 - 03. Aug 2010 , 11:51

ngo_thi_van wrote on 03. Aug 2010 , 07:40:
Cac em oi ,
Sang nay Co vao day ma khong thay lo so buon rau nhu cu. Co cung co cung y nghi nhu Co Thu.
Bay gio thi that su het roi , cam on cac em da to ra
" ngươi lon " !
Cam on Phương Tran da mang vao day nhung cay an qua mang mau sac cua que hương. Lau lam roi Co moi dươc nhin lai nhung cay nay. Dươc hai cay nhu vay la an met nghi do em ! Co se moi cac Giao Su , than hưu va cac em vao thương thuc nhe.
Hoa Mi Nau oi , ai cug dong y voi cau cua PT ca day.Em tro lai voi Co la Co vui roi.
Thu B. oi , em goi cai chi ma Co chi thay mot khung trang xoa vay?
Co quen mung Bo da mua nha moi , em nhan lai cho Bo nhe. Co se qua trang hinh anh de xem hinh , bay gio Co phai viet vai hang con phai dua Thay di bo da.
Em Bich Dinh oi ,
Em goi so nao vay? lau lam roi moi thay em o day ! Cong viec moi ra sao?
Toi hom qua Co ham thương thuc nhac ben muc Nhac ma quen mung ong xa cua Doa da kha nhieu va cung quen cam on Tuyet Lan da cho Co thương thuc nhung tam anh van nghe van gung cua em , nhung buc hinh do la nhung ky niem quy bau lam day. Em khong ghi chu trong hinh em lam gi nen Co khong doan dươc , chi co mot buc em hat thi Co doan dươc thoi.
Bay gio Co phai tu gia cac em mot luc da nhe , roi Co se tro lai.
Co thương tat ca cac em !
Co Van      

Kính thưa Cô
Cô ah , em hổng biết chút gì về computer ah thưa Cô .  Những hình đó , em copy vào computer nên không rõ lắm . Ở VCU , hihi em làm Tiên Mẫu đó thưa Cô ( Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed) - trong hoat cãnh "Từ Thức Giáng Hương " -  Embarrassed Embarrassed EmbarrassedEm lai múa trong " màn vũ "Ngay Em Đến"  Embarrassed Embarrassed. Nói càng thêm mắc cỡ Cô ah . Em kính chúc Cô ,Thầy luôn hạnh phúc , an lạc  openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif openflow.gif
Back to top
« Last Edit: 03. Aug 2010 , 14:21 by Tuyet Lan »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3084 - 03. Aug 2010 , 13:41

Em Dzit Go ,
Em tro lai roi do ha? cai mieng lai hay noi... tam bay coi chung bi Co cho quy khong phai xo mit ma lan nay Hoang Nga de nghi vo sau rieng. Ui cha , dau lam day em !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3085 - 03. Aug 2010 , 13:44

Em Tuy Van,
Cam on em da cho Co biet la " nươc do la MÔN " chu khong phai la khoai , Co nóai tam bay roi !  Grin Grin Grin
Em dua cau hat cua Duc Huy that la dung lam : " con tim da vui tro lai "
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3086 - 03. Aug 2010 , 13:48

Hoang Nga oi ,
Em de nghi quy vo sau rieng co ve hay day ! Nho vay ma so chang ?
Ma sao em tham vay dem ca cai gio bu vao hai trai cay , het sach phan moi ngươi sao ?
Nghi den ngay cac em dươc qua Vancouver de an trai cay nhiet doi ma Co ganh day !
Co Van
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3087 - 03. Aug 2010 , 13:50

Kính thưa 3 Mạ
Hôm nay là ngày vui , em , Sếu , mang về nhà hoa, bánh , nước đãi cả nhà ah .  Em kính mời Thầy Đường, Cô Ngọc, Mạ Vân, Mạ Thu , Mạ mai dùng ah - Sếu thân mời anh cả nhà dùng ah . 

...

...

...

...

...
Back to top
« Last Edit: 03. Aug 2010 , 13:51 by Tuyet Lan »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3088 - 03. Aug 2010 , 13:51

Tuyet Lan oi ,
Em mo dươc hinh gi Thu B mang vao day? tai sao Co chang thay gi ca. Quan Su co cach gi giup khong?
Cam on em da mang hoa sen vao day tang ba Co. Nhin hoa sen da thay mat long mat da roi !
Co se tro lai de xem may tam hinh cua em va tim em do .
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #3089 - 03. Aug 2010 , 13:57

Em Tuyet Lan ,
Co dinh di ra thi thay em khe ne mang vao nao la gio hoa , banh trai thuc uong , ngon lanh lam nhung dep qua Co khong no an hay uong so phi di ! Se giu lai gio hoa de trang hoang Ma Va Gia Trang nhe.
Thay mat cac Thay Co , Co cam on em.
Co Van 
Back to top
« Last Edit: 03. Aug 2010 , 13:58 by ngo_thi_van »  

IP Logged

Pages: 1 ... 204 205 206 207 208 ... 211
Send Topic In ra