Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 1  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 10 11 12 13 14 ... 211
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 1 (Read 141085 times)
Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Re: Mạ Vân của chúng em
Reply #165 - 12. Jan 2009 , 07:47

CoiChay wrote on 10. Jan 2009 , 02:19:
Hello chị Mỹ,

Không serious : Chỉ tiếc là chị Mỹ không đọc kiếm hiệp chứ trong Thần Điêu Đại Hiệp, em gái của Cừu Thiên Nhận cũng gặp khó khăn về tay chân những đã luyện được một phương pháp để có thể sinh hoạt bình thường.
Chắc chị phải coi mới biết được !  Grin

Serious : Chị có hay dùng loại băng tay hay băng chân của dân chơi thể thao để quấn cổ tay mỗi lần muốn làm gì không. Những lần bị tennis elbow hay trặc tay chân dùng băng này bó lại thi khi làm việc thấy dễ chịu lắm.

Thân mến,
CC
Smiley  

Hello anh Đại San,
Hôm qua My vào đây viết cho Cô mà đọc mắt nhắm mắt mở sao lại không thấy có 2 messages mới của Cô và anh.
Buồn cười quá (nếu cười mà hết được đau tay thì anh có công lớn ) vì anh cứ ấm ức mãi về việc có người dám "không đọc kiếm hiệp".  Grin
Bi giờ có phải làm gì để cái cổ tay làm việc bình thường thì My cũng làm, kể cả đọc kiếm hiệp, chỉ sợ không biết có bị tẩu hoả nhập ma khg thôi  Grin
Cám ơn anh, My vẫn xài cái băng cổ tay như anh chỉ đó ạ, chứ nếu không chắc còn thảm nữa.  Undecided

Back to top

IP Logged

Đặng-Mỹ
Gold Member

Đậu Xanh, U trẻ,
Thiên Nga, Nghi Nương

Reply #166 - 12. Jan 2009 , 08:01

ngo_thi_van wrote on 10. Jan 2009 , 03:16:
Em My oi ,
C4 chi rat dung do em , ngoai ra em co the lien lac voi Thanh Long de chi cho em mot cach tap cho khoi dau co tay ma Thanh Long da chi cho Co Hong Nhung rat hieu nghiem do em
Em dau tay nhu vay roi co nau nương gi dươc khong?
Em dau co tay mat thoi hay ca hai tay? Neu chi mot tay thoi thi em co the tap dung tay trai de danh may xem sao , chu khong tra loi thu cho ai ca dươc thi buon lam do.
May hom nay Co thay tren LVDAlumnigroups cung vang bong nhu Chùa Bà Đanh , cac Thay , Co va cac em chac ban sua soan cho Tet sap den? Ngay ca den ngươi lap ra can nha Ma Van nay cung " biến " di dau mat? Mong la em Tuyet Ngo van manh khoe nhu thương?
A, ma tai sao ho so sanh va goi la " Chùa Bà Đanh " nhi? Chua do o dau? Theo su tich gi? Cai nay chac C4 biet  ro? Ai biet xin chi giao ho.  
Hom nay gio noi dung dung , nhung Co van phai di de cung tuan cho Cụ , di nhu vay de thay long thanh than dươc mot ti.
Mong em chong lanh co tay.
Co Van smflower: smflower smflower;

Kính thưa Cô Vân,
Hôm qua em viết cho Cô mà sao em lại không thấy message này  Tongue Em không biết em có số phôn Thanh Long không, em sẽ tìm để hỏi Thanh Long cách tập.
Thật ra kết quả của lab cho biết cổ tay em đau và yếu không pha/i vì trặc, cũng khg phải do arthritis, mà là do em bị Rhumatoid Arthritis tức là hệ thống kháng thể trong người em ( autoimmune system) nó khg nhận ra người quen, kẻ lạ, nó tưởng khớp xương em là vật lạ , nó phải tấn công để tiêu huỷ.  Quân ta đánh quân mình đó cô ơi.
Chiều qua em mới nghe tin Tuyết đụng xe, đang đau nhức ê ẩm cả người. Em phôn không gặp ai, bây giờ em phôn lai. và phôn thăm Cô nữa.  tulipdo openflow.gif hoahong.gif

Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #167 - 12. Jan 2009 , 11:49

Quote:
Chiều qua em mới nghe tin Tuyết đụng xe, đang đau nhức ê ẩm cả người. Em phôn không gặp ai, bây giờ em phôn lai. và phôn thăm Cô nữa.  tulipdo openflow.gif hoahong.gif

Chời! Chời!!! Nhà mình năm nay coi bộ không khá, kẻ chụp ếch, người đụng xe, người này mỗ mắt, người kia mỗ bụng... Undecided Angry Huh hổng biết có bị ai ếm xì bùa hay không hè...

Quote:
Buồn cười quá (nếu cười mà hết được đau tay thì anh có công lớn ) vì anh cứ ấm ức mãi về việc có người dám "không đọc kiếm hiệp".  Grin
Bi giờ có phải làm gì để cái cổ tay làm việc bình thường thì My cũng làm, kể cả đọc kiếm hiệp, chỉ sợ không biết có bị tẩu hoả nhập ma khg thôi  Grin

Mỹ ui! T cũng đọc kiếm hiệp tưng bừng đó chứ mà vẫn không bay qua bay lại được như là...Tiểu Long Nữ... cakhonganmuoi (ý quên, cái hình này chắc là anh Phú De để dành cho HACT, cái tội không nghe lời em họ ...  rollingonthefloor)

Thưa Cô Vân, hôm nay em chạy vô nhà Cô quậy 1 chút  Tongue Ý quên, hái hoa tặng Cô nữa

violetflower violet2  pansytim  pansyvang violettulip    bleedingheart1

Back to top
« Last Edit: 12. Jan 2009 , 11:59 by Phương Tần »  

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #168 - 12. Jan 2009 , 14:28

Phương Tần wrote on 12. Jan 2009 , 11:49:
Chời! Chời!!! Nhà mình năm nay coi bộ không khá, kẻ chụp ếch, người đụng xe, người này mỗ mắt, người kia mỗ bụng... Undecided Angry Huh hổng biết có bị ai ếm xì bùa hay không hè...  

P Tần này nói nghe ghê quá, cái gì chị Đ Đ cũng đã nghe qua, chỉ có món mỗ bụng thì chưa nghe ai bị mỗ bụng cả, Tần à !!! Hay là chính em là đương sự đã đi...mỗ bụng (nếu đúng vậy thì hi vọng chỉ là mỗ để lấy mở thừa ra thôi hihihi..)

Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #169 - 12. Jan 2009 , 14:32

Thưa cô Vân MiniVan,
Cô đã thử log in lại chưa mà em không thấy cô vào diễn đàn?? Nếu cô vẫn chưa vào được thì em đ/t cho cô có được không ạ? Hay là cô vẫn đang tâm tình với nàng Mỹ Điệu và nhõng nhẻo  Roll Eyes
Back to top

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

anh_thu_Tran
Gold Member

Reply #170 - 12. Jan 2009 , 15:35

Quote:
P Tần này nói nghe ghê quá, cái gì chị Đ Đ cũng đã nghe qua, chỉ có món mỗ bụng thì chưa nghe ai bị mỗ bụng cả, Tần à !!! Hay là chính em là đương sự đã đi...mỗ bụng (nếu đúng vậy thì hi vọng chỉ là mỗ để lấy mở thừa ra thôi hihihi..)

Đậu Đỏ à ,nếu có ai đó mổ bụng để lấy mỡ thừa ra mà làm đẹp thì phải dấu nhẹm chứ có đâu mà phe phang  Tongue Tongue.
  Còn ngừ nào đó sắp phải mổ bụng để lấy con sâu ra thì chị mong là mọi chuyện êm xuôi tốt đẹo nhé.Thân tặng cô em đóa hoa tươi thắm này  flower4u hoahong.gif hoado openflow.gif primrose1 hongtim để an vui hơn khi chữa bịnh .
 Cô Vân ơi ,cô có đi chùa tụng kinh cầu siêu cho Bà thì xin cô cùng hồi hướng công đức này để cầu an cho cả nhà LVD mình được bình an ,tai qua nạn khỏi nha Cô.
 Năm con chuột này coi bộ không khấm khá chút nào......cứ gậm nhấm từ từ rồi từ từ phá het^' người này đến người nọ thấy thật là hoảng luôn.
  Mong sao năm con Trâu tới ,nó sẽ hiền hòa và luôn lim dim con mắt lơ đãng nơi xa xăm nào đớ như hình do PH gửi tặng ) để cả nhà chúng ta được bình yên ,tai qua nạn khỏi.
Back to top
« Last Edit: 12. Jan 2009 , 15:37 by anh_thu_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #171 - 12. Jan 2009 , 17:41

Cac em oi ,
Trươc het la cam on Dau Do da chi cho Co co the tra loi dươc roi , chu doc thu ma khong tra loi dươc la Co cu but rut kho chiu lam.
Co tra loi chung cho cac em nhe.
Cam on Phương Tan da hai hoa tang Co.Em thi cu xong xuoi chua?
Cam on Dang My da keu de ti te voi Co., gang ma di ngu som dung co lam " con vac an dem " nua nhe.
Cam on Coi CHay da chiu kho giai thich : " Chua Ba Đanh "
Co se nho loi Anh Thu dan la di chua se cau xin cho " ca nha " chung ta dươc binh an moi viec.
Co cung thay rang nam con chuot nay qua xau. Hay chung ta nuoi mot con meo cho no duoi bat con chuot nay , chu khong no long hanh qưa quat !
Co nghe Tuyet ke tai nan xe hoi vua roi ma rung minh ! Dung day cac em oi , lai xe chi trong dương giay ke toc co the xay ra tai nan ma minh khong the ngo dươc.
Tren con dương Co ve nha moi lan di lam ra , qua nga tư khong co den traffic light Co so gan chet , vi cho nay xe chay rat au , da co mot tai nan chet ngươi , nen Co lai cang khop ! THay xe tu dang xa ma sao xe minh vua lo ra la da thay no tro toi roi ! May la Co vua tim ra mot loi di co den bao hieu nen cung do , chu cu di theo loi cu chac Co ton tho mat , hay co khi lai giong nhu em Khanh Linh chua biet chưng ! Cac em gang lai xe can than nhe.
Bay gio Co phai tu giá di ra de con check may cai thu trươc khi di ngu.
Chuc cac em ngu ngon nhe.
Co Van
Back to top

IP Logged

thanhan
Senior Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #172 - 13. Jan 2009 , 02:44

Phương Tần wrote on 12. Jan 2009 , 11:49:
Thưa Cô Vân, hôm nay em chạy vô nhà Cô quậy 1 chút  Tongue Ý quên, hái hoa tặng Cô nữa

Chắc vì không hiền lành nên cứ sợ bị  ếm xì bùa  Roll Eyes  rollingonthefloor.
Quote:
Mỹ ui! T cũng đọc kiếm hiệp tưng bừng đó chứ mà vẫn không bay qua bay lại được như là...Tiểu Long Nữ... cakhonganmuoi (ý quên, cái hình này chắc là anh Phú De để dành cho HACT, cái tội không nghe lời em họ ...  rollingonthefloor)

Chị P Tần già cả nên lẩm cẩm hay wên hả, hình này  cakhonganmuoi là của anh Phu De tặng tôi vì tội không nghe lời Má ( chứ làm sao dám không nghe lời cô em, bộ muốn chết sao chứ  laugh12 ). Hôm nay cho chị mướn đấy nhé.  godau

Back to top

IP Logged

BichDinh
Gold Member

Tiên học lễ, hậu
học văn.

Reply #173 - 13. Jan 2009 , 04:14

hongtim Kính thưa cô Vân,

Em đã về nhà hôm qua. Sáng nay chạy vào Mạ Vân Sơn Trang để chào Cô trước đây ạ.
Thấy trong sân trường mọc nhiều hoa xinh đẹp quá, em ôm đầy hai tay mang tặng Cô.  huehong violet1 pansyvang  primrose1 violet1  moclan

Không biết ai ra công trồng hoa đẹp quá thưa Cô.
Cô khoẻ không ạ? Mong Cô giữ người ấm để khỏi bị cảm lạnh. Vài hàng kính thăm Cô, em phải đi rồi. Computer của em ở nhà bị hư nên em... khổ quá.  Grin
Thương kính,
Em Bích Định
Back to top

IP Logged

phuonghue
Gold Member

Reply #174 - 13. Jan 2009 , 06:39

ngo_thi_van wrote on 12. Jan 2009 , 17:41:
Cac em oi ,
Co cung thay rang nam con chuot nay qua xau. Hay chung ta nuoi mot con meo cho no duoi bat con chuot nay , chu khong no long hanh qưa quat !
Co Van

Thưa Cô Vân thương ,
Em đem về mấy con mèo con cho Cô nuôi để bắt chuột nè Cô. Em cũng định qua năm mới là dọn nhà mới cho hên để nhỡ còn sót mấy con chuột trong xó mà mình hông thấy đó.. Mong sao năm mới gặp nhiều chuyện vui Cô há  Grin

...

Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #175 - 14. Jan 2009 , 02:12

Bich Dinh thương ,
Ngay hom qua Co vao day , doc thu em ma khong tra loi dươc   vi truc trac vu mat ma. Bay gio Dau Do da giup giai quyet xong roi.
Em noi em di dau ma moi ve nha? May em bi hu? Khi nao may Co bi hong la Co cung kho so lam , nen Co thong cam cho em.  Khong dung dươc computer nhu ngươi bi cut tay day , hay co mieng ma khong noi dươc , ma Co thi do ve computer phai chiu tran thoi , chang biet sua may dau !
Hoa va may hinh o tren la do Anh Phu De dem vao day , khong biet mat cua Phu De da binh thương han chua? Web site LVD dươc may ngươi nhu Phu De giup that la may man  !
Chuc cho may cua em cung tro lai binh thương cho em khoi phai chay di mươn may cua thien ha {?}
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #176 - 14. Jan 2009 , 02:19

Phương Hue oi ,
May con meo de thương qua , Co nghi meo nhu the nay co le chuot no an mat meo thoi ! Chuot nay chac la loai chuot cong nen chung no moi long hanh nhu vay do  Angry
Em sap don nha moi? Nho dung cho con chuot nao di theo nhe.
Cam on em da tang Co may con meo con nay.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #177 - 14. Jan 2009 , 02:24

Bich Dinh oi ,
Co quen cam on em ve may canh hoa em dem tang Co. Co cung hai trong vươn hoa cua Phu De tang em day  pansytim pansyvang violet1 thanks.gif
Back to top

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #178 - 14. Jan 2009 , 03:46

thanhan wrote on 13. Jan 2009 , 02:44:
Chắc vì không hiền lành nên cứ sợ bị  ếm xì bùa  Roll Eyes  rollingonthefloor.

Hiền mới bị ếm xì bùa đó, còn không hiền thì tối ngày đã đi ếm với chọt người ta rùi...
chitchua  chomachit  Cool Cool Cool

Quote:
Chị P Tần già cả nên lẩm cẩm hay wên hả, hình này  cakhonganmuoi là của anh Phu De tặng tôi vì tội không nghe lời Má ( chứ làm sao dám không nghe lời cô em, bộ muốn chết sao chứ  laugh12 ). Hôm nay cho chị mướn đấy nhé.  godau

Hmmmm...Là già cả nên lo xa đấy thui, vì ai cũng biết (chỉ 1 người không biết... Grin ) là HACT sợ cô em họ hơn mờ... cakhonganmuoi  godau  chitchua  chomachit...

PS: Thưa cô Vân, tụi em vô nhà cô Vân quậy, cô có "la" không?  violet2  violet2  violet2  pansytim  pansytim  pansytim
(La cái người bày ra đi Cô  smflower  thumbup )
Back to top

đã mất hết những tháng ngày xưa cũ ... trên đường bay ... mõi cánh ... chim buồn thiu ...

IP Logged

Phương Tần
Gold Member

Who am I?

Reply #179 - 14. Jan 2009 , 03:59

CoiChay wrote on 11. Jan 2009 , 23:37:
Vắng Như Chùa Bà Đanh
trich từ Langmykhe.tripod.com

Chùa Bà Đanh là tên gọi Nôm của chùa Châu Lâm. Chùa này được cất lên cùng với viện Châu Lâm vào thời vua Lê Thánh Tông (1460-1497) ở làng Thụy Chương, Hà Nộị Vì để tránh húy miếu vua Thiệu Trị nên sau này Thụy Chương phải đổi thành Thụy Khuệ Vào thời đó, viện Châu Lâm được dùng làm chỗ ở cho những người Chiêm Thành được đưa về sau các cuộc chiến tranh, còn chùa Châu Lâm là nơi dành cho họ cúng lễ (vì hầu hết những người này đều theo đạo Phật).

Sau khi người Pháp chiếm đóng Hà Nội, họ đã chiếm khu vực đất này để lập trường Trung học bảo hộ (1907) - nay là trụ sở của trường trung học Chu Văn An, vì thế chùa Châu Lâm phải dời về phía Tây Nam, ở cuối làng và đổi sang tên mới là chùa Phúc Lâm.

Dấu tích của chùa Phúc Lâm hiện vẫn còn giữ lại được tấm bia ghi rõ: Bà Đanh tự (chùa Bà Đanh). Theo tục truyền, Bà Đanh là một người đàn bà đã có công dựng lên chùa này, vì thế mà ngôi chùa mang tên bà. Từ khi viện Châu Lâm bị bãi bỏ, số người đến lễ bái chùa này ngày một ít đị Chính vì thế mà không khí ngôi chùa này ngày càng trở nên vắng vẻ. Trong bài "Tụng Tây Hồ phú" của Nguyễn Huy Lượng có ghi lại cảnh vắng của chùa này:

Dấu bố cái rêu in nền phủ
Cảnh Bà Đanh hóa khép cửa chùạ

Cảnh vắng vẻ, thiếu người đến lễ bái của chùa Bà Đanh dần dần đã trở thành một hình ảnh để so sánh với bất cứ một cảnh vắng vẻ nàọ "Vắng như chùa Bà Đanh" là một sự vắng vẻ yên tĩnh gợi nên vẻ lạnh lẽo, cô quạnh, thiếu hơi ấm của con ngườị Ca dao Hà Nội có câu:

Còn duyên kẻ đón người đưa
Hết duyên vắng ngắt như chùa Bà Đanh.

CC
Cheesy

Không biết chùa Bà này có phải là chùa Bà Đanh hay không?!!  Huh Huh Huh Trong hình ảnh Hà Nội xưa họ để tên là chùa Bà  Undecided Lips Sealed

...
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 10 11 12 13 14 ... 211
Send Topic In ra