Ai Huu Trung Hoc Le Van Duyet
Trường Trung Học Lê Văn Duyệt - MẠ VÂN GIA TRANG 1  
  Chào Du Khách. Xin Gia nhập hay Ghi Danh

...

Nếu có trở ngại kỹ thuật khi ghi danh vào diễn dàn, xin liên lạc ngdangmy@gmail.com

Kho Hình Trang chánhTrợ giúp Tìm kiếmGia nhậpGhi Danh  

Pages: 1 ... 159 160 161 162 163 ... 211
Send Topic In ra
MẠ VÂN GIA TRANG 1 (Read 141094 times)
ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Re: Mạ Vân của chúng em
Reply #2400 - 13. May 2010 , 14:01

Em Tuyet Lan oi ,
Co dang khat ma dươc co ly sinh to nay ngon qua la ngon !
Co cam on em nhieu nhe.
Em cu vao day noi chuyen voi Co.
Co Van
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2401 - 13. May 2010 , 15:22

ngo_thi_van wrote on 13. May 2010 , 13:58:
Em Dau Do oi ,
Co muon nho em mot chuyen , khong biet em lam dươc khong ? Dinh nho Dang My nhung neu phai danh may thi tay My khong the danh noi !
Ngay hom nay Co soan lai dong giay to cu , thay co cai thu cua Ba Cưu Hieu Trương Nguyen Ngoc Hương viet cho Co day ca 5 trang giay hoc tro tu thang 5 nam 2008. Trong do co nhac den Co Chau Thi Ngon va em Tran Thi Thanh Tam , Co muon nho em dua len day cho cac Giao Su va hoc sinh LVD doc de thay dươc cai tâm cua Ba Hieu Trương no cao quy va tinh cam dat dao biet la bao. Ba dung la mot bac me hien cua chung ta ! Sau nay khi gan vao tu kin , Ba van thương viet nhung la thu that diu dang de an ui Co khi Co gap chuyen buon va moi day Ba da bat Co phai hua ngung lien lac voi Ba va cung bao cho moi ngươi dung ai di tham vieng hay hoi han Ba nua , de cho Ba dươc yen tam tu hanh va o ben canh CHua. Co da phai vang loi mot cach mien cương vi biet nhu vay la se vinh vien mat Ba ! Co chi cau mong la hien nay Ba Hieu Trương than yeu cua chung ta da tim dươc hanh phuc va tam hon thanh than nhu y nguyen.
Neu dươc thi em nen in luon ca buc thu vi day la but tĩch cua Ba HT se quy hon la danh may lai va cung do nhoc nhan cho em.
Co gi em cho Co biet va cho Co dia chi o nha em de Co goi buc thu do qua cho ẹm Trong buc thu nay Ba HT co nhac den ten Co Ngoc Mai va chac la em Tuy Van {?} Co doan vay , vi Ba bao la Ba quen ten.
Co cam on em trươc.
Co Van

wow - bà Hiêu Trưởng Hương hay quá Cô nhỉ- Đó cũng chính la cái ước nguyện của em đó -Khi lớn tuổi được về ở cạnh 1 ngôi chùa nào đó -giống bbà - Em cũng mong chúc bà được như ý nguyện
Em TL
Back to top

IP Logged

Dau Do
Gold Member

Quân Sư

Thành Phố Phượng Hoàng
Reply #2402 - 13. May 2010 , 15:51

ngo_thi_van wrote on 13. May 2010 , 13:58:
Em Dau Do oi ,
....
Co Van

Kính thưa cô,
Em muốn liên lạc với cô thì gởi về email address nào ạ?? Hiện nay cô đang dùng cái địa chỉ...@netzero.net hay...@gmail.com??
Em Đ Đ

PS: Em nhớ dường như em đã có làm việc này 1 lần rồi lúc trước, không biết có đúng không nữa, năm nay em đã hơi lẩn thẩn và lại thêm...cà tửng nữa ( ngôn ngữ của Phương Tần)   Grin   Grin 

Back to top
« Last Edit: 13. May 2010 , 15:51 by Dau Do »  

Triệu người quen, có mấy người thương

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2403 - 13. May 2010 , 16:22

Em Tuyet Lan oi ,
Luc xua hoi con la hoc sinh Dong Khanh , Co dươc di tham chua Su Nu o Hue , dao do Co chi muon dươc o lai chua do , khong phai de tu [ vi hoi do con yeu doi lam ma , lam sao di tu cho dươc ! ] ma de dươc huong canh chua thanh tinh va canh tri that la dep nhu canh than tien ! Bay gio gia roi van chua tu dươc   Grin tuy nhien van me o nhung noi thanh tinh
, cho nen nhieu ngươi ban ru Co " move " xuong Little Saigon , Co van khong chiu , van thich o trong can nha chat choi tuy nhien co cai vươn rat thoang mat !
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2404 - 13. May 2010 , 16:27

Dau Do oi ,
Dia chi netzero bay gio thuoc cua co em Co roi va
gmail cua Co dang bi truc trac , vay em dung yahoo di
van_3khang do.
Em noi em da lam cai nay roi? la cai nao? Co phai tho cua Thay Quang khong ? Neu dươc nhu vay thi qua tot !
Cam on em da tra loi lien cho Co.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2405 - 13. May 2010 , 19:15

Phương Tran oi ,
Co dang bí menu de nau an , nen vao muc Gia Chanh , chon mon canh chua ca loc , co cho em noi Co khong hieu. Em noi la : "...cho 2 muong cà phê đường cà sè có màu đỏ... " vay đường cà la loai đường gi vay ma no lai lam cho đỏ duoc ?
Co Van
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2406 - 13. May 2010 , 22:00

ngo_thi_van wrote on 13. May 2010 , 16:22:
Em Tuyet Lan oi ,
Luc xua hoi con la hoc sinh Dong Khanh , Co dươc di tham chua Su Nu o Hue , dao do Co chi muon dươc o lai chua do , khong phai de tu [ vi hoi do con yeu doi lam ma , lam sao di tu cho dươc ! ] ma de dươc huong canh chua thanh tinh va canh tri that la dep nhu canh than tien ! Bay gio gia roi van chua tu dươc   Grin tuy nhien van me o nhung noi thanh tinh
, cho nen nhieu ngươi ban ru Co " move " xuong Little Saigon , Co van khong chiu , van thich o trong can nha chat choi tuy nhien co cai vươn rat thoang mat !
Co Van 

Em kính thưa Cô vân
Chỗ em ở rất yên - vì mọi người đều có con lớn hết - nên rất yên tĩnh.  Em cũng thích ở chỗ yên tĩnh ,thưa Cô - Giờ em hay lên Chùa , thật yên tĩnh đó Cô. Em kính chúc Cô Thầy luôn an lạc
Back to top

IP Logged

Phuong_Tran
Gold Member

Thành Viên Hoạt Động
Tích Cực *Năm 2011*

Reply #2407 - 13. May 2010 , 23:18

ngo_thi_van wrote on 11. May 2010 , 14:36:
Em Phuong Tran ,
Co dau phai " Ông kẹ " de dem ra doa Lang Phương dau !
Cam on em da thich doc bai Co viet , doi khi phai cố tếu cho no do buon do ma !
Co rat mong se co ngay tro lai que hương de tham ngoi trương Le Van Duyet cu va gap cac em.
Dao nay em co hay gap C4 khong?
Tham em nhe va co gap cac Thay , Co va cac em ben do , noi ho cho Co goi loi tham.
Co Van

THưa Cô ,

Em rất vui khi được nói chuyện cùng Cô ở trang D D LVD của mình , Cô Trò mình ở bất cứ nơi đau thì cũng có thể nói chuyện được ở đây , vui quá Cô nhỉ , em thật sự luôn luôn cảm thấy cần phải cám ơn sự tiến bộ của khoa học kỹ thuật , cám ơn các anh chị  đã mở ra trang D D này để mọi người có thể tụ họp về đây mà  gặp gỡ trò chuyện hiểu biết tin tức của nhau

Em sẽ chuyển lời hỏi thăm của Cô khi em gặp Thày Cô ở VN , hôm cuối năm vừa rồi em có được gặp Cô NGoạn và Cô Hạnh , Co biết không , trông hai Cô vẵn trẻ đẹp và duyên dáng vô cùng , em rất cảm kích Cô giáo của mình vẫn còn giữ được " phong độ " , em có post hình hai Cô Ngoạn và cô Hạnh bênHi`nh Ảnh Cô Vân có xem chưa? nếu chưa em sẽ rinh về ddauy vài tấm cho Cô , hay là tuiee.n thể em cứ rinh về luôn nha Cô

Dạ em thỉnh thoảng cũng có gặp Thày CC , Thày kêu dạo này có... ốm đi được một chút

ngo_thi_van wrote on 13. May 2010 , 19:15:
Phương Tran oi ,
Co dang bí menu de nau an , nen vao muc Gia Chanh , chon mon canh chua ca loc , co cho em noi Co khong hieu. Em noi la : "...cho 2 muong cà phê đường cà sè có màu đỏ... " vay đường cà la loai đường gi vay ma no lai lam cho đỏ duoc ?
Co Van

Cô ơi , đường cát trắng hay đường cát vàng đều được và thêm tí muối nữa ( 1 phần 3 muổng cà phê cũng được ) nó sẽ giữ được màu cà rất đỏ và dẹp làm nồi canh chua của Cô thêm " sắc màu "

Thày CC có nói đã thực hành món này giống như em chỉ và theo Thày là ăn được lắm và không biết là nếu nấu lại lần nữa thì có được như vậy nữa hay không  Cheesy, Cô làm thử xem sao

Chúc Cô nấu món canh chua ngon

PTr
Back to top
« Last Edit: 13. May 2010 , 23:19 by Phuong_Tran »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2408 - 14. May 2010 , 08:36

Em Tuyet Lan oi ,
Co chi " tu tai gia " thoi vi trong nha Co co ban tho Phat va chua thi xa qua. Co nghi tu o dau thi cung dươc , dau can phai den tan chua ? Em den chua dươc la qua gioi ! O chua thi co cai " khong khi tu hanh " hon.
Em nen den chua de cau nguyen cho Ong Xa cua em va de cho tam hon minh thanh than la tot.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2409 - 14. May 2010 , 08:43

Em Phương Tran oi ,
Co cung nhu em , rat cam on tien bo cua khoa hoc , nho no ma moi ngươi du bat cu o dau tren qua dat nay cung co the lien lac voi nhau , chi trong vong tich tac cua giay dong ho.
Neu em " rinh " dươc hinh anh cac Co vao day cho Co thi Co cam on em lam lam , Co lươi di va cung khong co thi gio nua !
Co the tuan sau Co se thu mon canh chua em chi. Trươc kia Co cung co hoc dươc mon canh chua ca catfish [ ca bong lau? ] , ho co cho ca mot bao de nau canh chua san , cu vay ma nau thoi , nen cung de !
Co nghe noi C4 co gay bot di la co loi ban khen do !
Co Van
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2410 - 14. May 2010 , 21:08

ngo_thi_van wrote on 14. May 2010 , 08:36:
Em Tuyet Lan oi ,
Co chi " tu tai gia " thoi vi trong nha Co co ban tho Phat va chua thi xa qua. Co nghi tu o dau thi cung dươc , dau can phai den tan chua ? Em den chua dươc la qua gioi ! O chua thi co cai " khong khi tu hanh " hon.
Em nen den chua de cau nguyen cho Ong Xa cua em va de cho tam hon minh thanh than la tot.
Co Van

Em kính thưa Cô vân
Cô Vân ở đâu mà xa Chùa. Em tưởng bên Cali , Chùa nhiều ah.  Em xin nghe lơì Cô.  Em kính chúc Thầy Cô luôn vui .  hoado hoado
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2411 - 14. May 2010 , 21:17

Em Tuyet Lan oi ,
Tinh Co o khong co chua nao het , muon di chua cung phai it nhat la gan mot tieng dong ho moi den dươc. Ngươi Viet Nam o tinh Co cung rat it , nen mua thuc an A Dong rat kho , dai khach la ca mot van de !
Co Van
Back to top

IP Logged

Tuyet Lan
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2412 - 14. May 2010 , 21:34

ngo_thi_van wrote on 14. May 2010 , 21:17:
Em Tuyet Lan oi ,
Tinh Co o khong co chua nao het , muon di chua cung phai it nhat la gan mot tieng dong ho moi den dươc. Ngươi Viet Nam o tinh Co cung rat it , nen mua thuc an A Dong rat kho , dai khach la ca mot van de !
Co Van 

Em kính thưa Cô
wow. Xa quá Cô nhỉ - Từ nhà em đến Chùa thì 20 phút lái xe . Chợ Vn thì xa lắm Cô ah -1 tiếng lái xe - nhưng gần nhà em có cho Đại Hàn - Từ ngày có chơ Đại Hàn ,em hết đi chợ VN, chỉ khi nào cần lắm mơí đi thưa Cô.  Nơi Cô ở có chơ Đại hàn không ,thưa Cô .

Em kính gơỉ Thầy Cô ly sinh tố trái bơ ah, thưa Cô
...

Em,TL
Back to top
« Last Edit: 14. May 2010 , 21:49 by Tuyet Lan »  

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2413 - 15. May 2010 , 06:34

EmTuyet Lan oi ,
Noi Co o chang co cho A Dong nao ca , chi co cho My ma thoi , gan nhat la cho Whole Foods chi ban cho nha giau vi phan nheu la do organic , Co ket lam moi vao day thoi. Hom no lam creme caramel , phai di mua mot lon sua dac , o nhung cho khac chi khoang $2 thi o day no chém $4 , nhung cung phai mua vi khong co thi gio ma di xa nua.
Co Van
Back to top

IP Logged

ngo_thi_van
Gold Member

I love YaBB 1G - SP1!

Reply #2414 - 15. May 2010 , 06:36

Em Tuyet Lan ,
Thay Co quen cam on em hai ly sinh to , sang nay chua co gi de diem tam , co hai ly nay that la bo dương va do mat cong nghi ngoi phai an , uong gi !
Co Van
Back to top

IP Logged

Pages: 1 ... 159 160 161 162 163 ... 211
Send Topic In ra